Thông điệp yêu thương....

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến "...": Nhanh quá a nhỉ, mới đó mà gần 1 năm rồi-kể từ ngày a xa e mà ko 1 lý do... E đã bùôn nhiều, khóc nhiều... và bây giờ "con tim e đã vui trở lại"... Những hình ảnh của a e sẽ lưu giữ mãi ở 1 góc nào đó trái tim mình... chắc chắn ko bao giờ quên được...ko bao giờ...A...!!!... mối tình đầu của e....

Còn bạn..... bạn có thông điệp gì muốn gửi đến 1 người nào đó ko?... Cùng chia sẻ bạn nhé....!!!!

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Em nhớ anh, nhưng thi thoảng thôi vì em cũng đã tìm được niềm vui và ý nghĩa của cuộc sống này, em mất anh vì em vô tâm hay vì chúng ta chưa thật sự hiểu được quy luật của thời gian. Bây giờ em mới biết nó nhanh và thờ ơ lắm, chẳng bao giờ chờ đợi ai đâu... Em kiêu hãnh, anh nhút nhát để rồi chúng ta... cách xa nhau, xa lắm nhưng a vẫn là một chút gì đó mà em không thể xóa bỏ, hãy hạnh phúc anh nhé!

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Vâỵ là e đã hiêủ tại sao? Vâỵ là đã chấm dứt mọi chuyện. Vâỵ cũng tốt. Thôi cứ như thế để e ko phải bận tâm chuyện gì cả... Từ hôm nay e sẽ ko làm phiền gì đến a nữa.... E sẽ sống một cuộc sống mơí....sẽ ko có a . Hôm nay e sẽ quên tất cả mọi chuyện đã qua. E trở về là chính e, vô tư, ko lo nghỉ nữa. Cảm giác này thật tuyệt như vừa trút bỏ cái gì đó nặng nề lắm, thật thoải mái!!!!

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Dear: bà con cô bác,anh chị gần xa,cô chú nội hàng....và đặc biệt là những người thất tình.
Yêu thì ai cũng phải chấp nhận một điều:yêu là sẽ đau.Nhưng vượt qua nỗi đau đó thì chẳng còn gì có tể ngăn cách 2 con người yêu nhau.Dẫu đã bao lần đau vì yêu,mất mát vì yêu,nhưng có hề chi khi ta nhận lại được là tình yêu đúng nghĩa,tình yêu chân thật.Không toan tính,không vụ lợi,không có sự dối gian!Quan trọng,là biết nắm giữ,quan trọng là lòng tin,quan trọng là sự thủy chung.Lòng tin,sự chung thủy,và nắm giữ!!!
Tự đút kết từ bản thân

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến "bạn": mình biết là bạn có tình cảm với mình... nhưng cho mình xin lỗi nhé... mình ko thể chấp nhận tình cảm này... chúng ta làm bạn sẽ tốt hơn... quên mình đi bạn nhé...!!!

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Dear: bà con cô bác,anh chị gần xa,cô chú nội hàng....và đặc biệt là những người thất tình.
Yêu thì ai cũng phải chấp nhận một điều:yêu là sẽ đau.Nhưng vượt qua nỗi đau đó thì chẳng còn gì có tể ngăn cách 2 con người yêu nhau.Dẫu đã bao lần đau vì yêu,mất mát vì yêu,nhưng có hề chi khi ta nhận lại được là tình yêu đúng nghĩa,tình yêu chân thật.Không toan tính,không vụ lợi,không có sự dối gian!Quan trọng,là biết nắm giữ,quan trọng là lòng tin,quan trọng là sự thủy chung.Lòng tin,sự chung thủy,và nắm giữ!!!
Tự đút kết từ bản thân

Nghe có vẻ như chú nhok nhà ta trải qua rất nhìu cuộc tình và hệ quả là kinh nghiệm tình trường đầy mình.

Nghe chú nhok nói cũng đúng. Dù ko ai muốn đau khổ trong tình yêu nhưng khi yêu nỗi buồn lại nhìu hơn niềm vui. Nhưng yêu mà có cay đắng rùi mới có ngọt bùi, có khổ đau rùi mới có hạnh phúc. Mình cứ sống hết mình cho tình yêu, sống chân thật với tình yêu rùi đến một lúc nào đó hạnh phúc sẽ mỉm cười và tình yêu đích thực sẽ đến với bạn.

enor

[♣]Thành Viên CLB
Mọi người nói gì mình chẳng hiểu :mimcuoi: thôi mình cũng xin được bon chen vài dòng :cuoinhamhiem:.
Gửi đến "em" : người con gái lần đầu tiên tôi cảm nhận được "cái tôi " của mình,người mà tôi nghĩ mình sẽ bảo vệ được tuy tôi không làm được nhiều cho em .Lần cuối khi đã dứt khoát nhận thấy tôi thật ... :mimcuoi: "gà " .Xin lỗi em nhiều , hãy sống thật tốt, thật mạnh mẽ em nhé .:mimcuoi: .

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Gửi đến anh, người mà làm tim em lần đầu tiên 'run', người làm em vui hơn, tự tin hơn vào bản thân mình.... và cũng là người làm em 'đau' nhất khi chợt nhận ra rằng chúng ta... không thể ở bên nhau. Nhớ anh nhiều, làm sao để quên anh đây?

khoa9870

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến "Bạn"; Dù 2 dứa mình ở xa nhau nhưng minh vẫn nghĩ về bạn, minh sẽ đợi 5 năm, 6 năm chẳn là bao. Nhưng đến 1 ngày minh bít ngày đó sẽ đến, và minh phải ngưng chờ đợi:lungtung:. Chúc phúc cho Bạn. Cầu chúc những điều tốt lành nhất sẽ lun ở bên bạn.Chúc Bạn lun hạnh phúc và vui vẻ.:cau: khi gặp lại bạn, minh se là 1 người thành công. Như mình đã hứa với bạn. My love....:khochiu::tambiet:

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Dear : 1 người không quen biết :
" -Khi nào bạn thấy buồn, hãy gọi cho Tin... Tin không hứa sẽ làm cho bạn cười, nhưng Tin hứa sẽ cười vào mặt bạn thật nhẹ nhàng và hạnh phúc^^ "

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến em: đôi lúc trong cuộc sống mọi thứ không như ta nghĩ, còn nhiều việc phải làm không phải ai cũng hiểu. Thôi thì tùy thuộc vào duyên số vậy. Anh không bao giờ biện minh hay giải thích gì đâu. Có lần anh đã từng nói "Yêu là phải hiểu, phải thông cảm cho nhau..." nhưng có lẽ điều đó sẽ hơi quá sức của em, thôi thì đành vậy.
Anh còn nhiều việc phải làm, không đơn giản như những gì em đang nghĩ đâu, thời gian sẽ trả lời thôi...

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Chắc có lẽ nỗi đau lớn nhất trong tình yêu là khi ta yêu mà ko được đối phương đáp lại. Nhưng bít làm sao được, hình bóng ấy, tiếng nói ấy cứ lẩn quẩn trước mặt. Cứ gợi lại những cảm xúc để rùi lại bùn... vì biết mình vẫn mãi ko bao giờ quên được em.
Nhưng ... tôi ko muốn liên lạc với em vì tôi sợ phải nghe được giọng nói lạnh nhạt của em, tôi ko dám gặp em bởi tôi sợ phải đối diện với ánh mắt lạnh lùng của em. Ko biết tận sâu thẳm con tim em có nơi nào dành cho tôi như tôi đã dành cho em tất cả chổ trống trong tim mình???
Nhưng V à! Em hãy cứ là em của ngày xưa mà tôi đã yêu em nhé! Chúc em luôn hạnh phúc.

tieusonphong

Thanh viên kỳ cựu
Đọc những dòng cảm súc của các bạn không hiểu sao trong tâm trí mình lại cảm thấy có một cái gì đó đang sống lại.Mình cũng xin có đôi dòng tâm sự với các bạn về một người đã lùi xa vào quá khứ của mình:
"mây" ơi ! Dù anh biết rằng chúng ta mãi mãi xa nhau thật rồi nhưng em có biết không ngày trước, hôm nay, mai sau vẫn thế trong tâm trí của anh Hình ảnh của em vẫn mãi không bao giờ phai mờ. Anh ra đi không phải vì anh hèn nhát mà bởi một điều rất đơn giản đó là "anh yêu em".anh ra đi để em được hạnh phúc bên người ta vì anh biết anh không thể mang lại hạnh phúc cho em bằng người đó. Dù anh biết sau em anh không thể yêu thêm một ai được nữa vì em là mối tình đầu cũng là tình cuối của anh. Nhưng anh mong em luôn luôn vui vẻ và sống hạnh phúc.
"Anh nghẹn ngào không vì tình căy đắng
Anh nghẹn ngào vì vị ngọt tình yêu
Anh đã khóc không vì tình tan vỡ
Nước mắt rơi vì hạnh phúc em chao"
Mong các bạn đừng bao giờ rơi vào hoàn cảnh như mình nhé .thanks!

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Gữi "bạn thân" : đã 4 ngày từ khi mình quyết định chỉ là bạn,thật ra tụi mình chỉ có thể làm bạn chứ không hơn,ai cũng đã có chốn cho riêng mình.Nhưng mình lại không thể quên được bạn.Mình hứa sẽ làm bạn thân của bạn,nhưng...mình lại đang tham lam...mình muốn vượt xa từ "bạn thân" ấy.Nhưng...mà...thôi,mình hiểu,mình không thể làm tan vỡ 1 cuộc tình khi mà mình,chỉ đơn phương!!
"mình chỉ là bạn,không hơn không kém,"bạn" đừng để ý tới việc mình thích "bạn",mình...yêu "bạn",chấm dứt rồi.".Mình nói dối đây,nó chưa chấm dứt đâu,vì nó còn âm ĩ trong tim mình...
Mình Nhớ Bạn ,"Bạn Thân"

txtzeus

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến người tôi yêu, mong em đi nơi xa giữ gìn sức khoẻ và nhanh về bên anh. Nhớ em nhiều.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Đừng buồn bạn nhé!! mình không gọi điện thoại cho bạn,không có nghĩa là mình không muốn nói chuyện với bạn đâu.Chỉ tại vì mình thích nói chuyện trực tiếp với bạn hơn. Đừng buồn bạn nhé!! mình không comment cho blog của bạn,không có nghĩa là mình không quan tâm đâu.Cái viewpage cũa bạn vẫn tăng dần phải không trong đó có phần cũa mình....kha khá đấy.
Đừng buồn bạn nhé!! mình không đi chơi với bạn,không có nghĩa là mình muốn tránh xa bạn đâu.Mình biết có rất nhiều người bạn khác ngoài mình ra & mình vẫn luôn trân trọng khoảng thời gian mà chúng ta bên nhau.
Đừng buồn bạn nhé!! đôi khi mình không "đếm xỉa" đến bạn nhưng mình vẫn luôn luôn âm thầm quan sát bạn đấy.Có thể mình không biểu lộ ra nhưng mình đang cố cảm nhận cảm giác mà bạn đang trải qua.Vì thế mình không nhìn bạn không có nghĩa là mình không thấy bạn.
Đừng buồn bạn nhé!! đôi khi mình gặp khó khăn nhưng không nhờ bạn giúp đỡ không phải mình không tin tưởng bạn mà mình chỉ muốn tự mình phải giúp mình trước khi nhờ ai đó.Mình chỉ đang rèn ý chí cho chính mình thôi.Bạn đừng lo lắng nhé.
Cũng đừng buồn bạn nhé!! đôi khi bạn ngã thật đau nhưng mình không bên cạnh đỡ bạn dậy.Mình vẫn đứng đấy nhưng chỉ nhìn & động viên bạn thôi.Vì mình biết những khó khăn đó sẽ không làm bạn lùi bước & vì mình cũng muốn bạn sẽ luôn mạnh mẽ hơn.Để đôi khi chúng ta xa nhau mình & bạn vẫn luôn sống tốt.
Đừng buồn bạn nhé!! thỉnh thoảng mình không thể nhớ những điều mà bạn muốn mình phải nhớ.Không phải mình không quan tâm chỉ tại mình trí nhớ kém !! những lúc ấy bạn hãy nhắc nhở mình nhé.Khi chúng ta nhắc nhở nhau chúng ta sẽ nhớ nhiều hơn.
Đừng buồn bạn nhé!! sẽ có 01 vài lần bạn thấy mình hùa theo số đông hơn ngã về bạn không phải vì mình thiên vị.Mà vì mình có những điều đặc biệt hơn chỉ dành riêng cho bạn thôi.
Đừng buồn bạn nhé!! vì đôi khi bạn muốn chúng ta là 01 nhóm nhưng mình đã không làm thế không phải vì mình không xem trọng bạn mà là vì mình luôn tôn trọng không gian riêng của bạn.Bạn là duy nhất & bạn thật đặc biệt.Tuy nhiên mình rất thích vì được làm việc nhóm với bạn đó bạn có biết không?Bạn có chơi trò chơi ghép hình chưa? Các mảnh ghép đều khác nhau nhưng chúng luôn khớp với nhau để tạo thành 01 tác phẩm hoàn chỉnh.Đừng buồn vì sự khác biệt!!.
Đừng buồn bạn nhé!! có vài lần mình cười với người khác nhiều hơn với bạn vì mình chỉ muốn bạn chú ý mình nhiều hơn thôi.
Đừng buồn bạn nhé!! vì có những khi bạn pha trò nhưng mình đã không hưởng ứng.Những lúc ấy mình đang ghen tức đấy!!,vì những người khác gần bạn hơn mình mà.
Đừng buồn bạn nhé!! có nhũng lúc mình đã nói những lời nói mà bạn không thích mình biết bạn sẽ buồn nhưng mình chỉ muốn bạn tốt hơn thôi.
Đừng buồn bạn nhé!! tại sao bạn lại chọn nỗi buồn khi có nụ cười kế bên nhĩ? Ừ,, đúng là có lúc chúng ta phải khóc, khóc cho những gì cao đẹp & chính đáng.Nhưng không vì thế mà "mít ướt" nhé.
Đừng buồn bạn nhé!! đôi khi bạn buồn mà mình không thể ở bên cạnh đơn giản thôi bạn chỉ việc nhấc điện thoại lên & gọi cho mình,,Ừ!! đúng là mình không thích nói chuyện qua điện thoại.Nhưng nghe thấy giọng bạn là mình vui rồi & mình sẽ phóng như bay đến bên cạnh bạn thôi.
Ừm!!!!cũng đừng buồn bạn nhé,thỉnh thỏng mình hành động khác với suy nghĩ cũa mình nhiều lắm có khi bạn sẽ thấy mình không đồng ý 01 vài điểm gì đó với bạn.Nhưng đã từ lâu mình tự nhũ rằng mình sẽ chấp nhận con người thật của bạn rồi,,,biết sao giờ...mình có khi mâu thuẫn thế đấy,,,Cái này thì không muốn nói nhưng thôi thì nói cho bạn biết luôn là. Đừng buồn bạn nhé!! cho dù chúng ta có chia tay sau này. Hãy tin là bạn sẽ nhận được hạnh phúc mà bạn xứng đáng được nhận & mình luôn luôn cầu mong cho bạn hạnh phúc về sau. Ngay cả khi bạn làm mình tổn thương.Khi chúng ta là 02 mãnh ghép không khớp nhau thì sao ghép với nhau được phải không?.
Cuối cùng nhé!! bạn đừng buồn vì mình luôn giục bạn ngủ sớm không phải vì mình không muốn chát với bạn mà mình chỉ muốn bạn luôn giữ gìn sức khỏe thật tốt. Khi đó những nụ cười của bạn sẽ tươi tắn hơn & như thế ngày của mình sẽ trong vắt hơn, với lại .Nếu bạn ngủ sớm thì mình cũng ngủ sớm. Nếu mình ngủ sớm thì sáng mai mình sẽ gặp nhau sớm hơn.Nếu mình gặp nhau sớm hơn thì mình sẽ được ở bên cạnh bạn nhiều hơn!!!!, hoặc ai biết được chúng ta sẽ gặp nhau trong mơ bạn nhỉ!!.

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến "bạn thân": có lẽ giờ này m đang giận t, t xin lỗi vì đã nặng lời với m...t biết là m muốn tốt cho t... Nhưng m có cách sống của m, t có cách sống của t (như m đã nói)... T sẽ ko can thiệp vào chuyện riêng của m, và m cũng vậy nhé.... Dù sao thì t cũng luôn xem m là bạn thân, hi vọng m cũng vậy... Thương m nhiều... bạn của t

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Viết cho em,
Có lần em giận khi nói chuyện với anh, em hỏi "anh có yêu em không?", anh im lặng, không nói... Ừ thì anh cũng không trách em... anh chấp nhận... vì với anh yêu không chỉ nói những lời yêu thương, ngọt ngào... nó đẹp lắm, ngọt lắm... nhưng sao em không hỏi anh "Chúng ta đã, đang, sẽ làm gì cho nhau, cùng nhau và vì nhau?". Anh yêu mến tình yêu qua hành động, việc làm nhiều hơn dành cho nhau...
Ta vẫn mãi là bạn... (trích nhật kí "Kỉ niệm" của Thỏ Trắng)

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
GỬI "BẠN" :
MÌNH MẾN "BẠN"
MÌNH THÍCH "BẠN"
MÌNH KẾT "BẠN"
_ _ _ _ _ _ _ _ _
MÌNH YÊU "BẠN"
Dù biết rằng không thể,nhưng đó là những câu nói,mình muốn gửi tới "bạn"
BẠN TÔI,BẠN THÂN

Bình luận bằng Facebook