Thông điệp yêu thương....

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
Gửi pé của tôi: chúng ta gặp nhau và quen nhau thật tình cờ, đến mức khi nhìn lại tôi không tin là mình lại có thể quen pé như vậy nữa, tôi còn nhớ như in cái ngày ấy ... cái ngày tôi gặp pé! Cũng qua một thời gian rồi pé nhỉ, giờ đây tôi cảm thấy thân thiết với pé hơn, giờ đây pé đã là một phần nào đó không thể thiếu trong cuộc sống của tôi. Cảm ơn pé về những lần tâm sự đêm khuya, những lần đó làm tôi chợt bừng tỉnh lại và suy nghĩ nhiều hơn về mình, nhiều lúc tôi tự hỏi : phải chăng pé là ngôi sao nhỏ trên bầu trời mà tôi vẫn thường nhìn trong những lúc tôi buồn? mỗi khi tôi buồn thì tôi lại ngắm sao và tâm sự với sao ... phải chăng ngôi sao nhỏ đó đã hiện thân thành pé để cùng tôi vượt qua những chướng ngại trong cuộc sống. Từ lúc quen nhau tới giờ tôi vẫn chưa nghe nhiều những tâm sự của pé như pé đã làm với tôi ... trong thời gian sắp tới tôi hi vọng rằng mình sẽ là một người có thể tâm sự với pé mỗi khi pé buồn, được không hở pé của tôi ? Tôi hứa với pé là sẽ quan tâm cho bản thân mình nhiều hơn nữa chứ không để pé cứ gọi tôi là "còm" hoài thì chán chết. Pé hãy luôn vui cười lên, hãy sống thật lạc quan và hãy nhớ rằng ở một nơi nào đó có một người luôn nghĩ đến pé ......

ChickenS0up

Thanh viên kỳ cựu
Gởi cho người bạn thời thơ ấu của tôi :
Đêm khuya,cơn bệnh hành hạ nên khó ngủ quá .Tôi lai suy nghĩ lung tung,bất chợt bạn hiện lên trong tâm trí tôi ,Tôi ngồi dậy mở Word lên và đánh ra những tâm sự, suy nghĩ của tôi nhưng tôi không hi vọng rằng bạn sẽ tìm ra entry này vì tôi biết rằng hình như đã có một khoảng cách vô hình nào đó ngăn cản tôi với bạn. Tôi không biết khoảng cách này là do tôi , do bạn hay là do cả hai. Mà cũng có thể là do thời gian ,ông bà ta có câu “ xa mặt cách lòng” mà .
Bạn có nhớ năm tôi và bạn học lớp 5 không ? lúc đó tôi mới vừa chuyển đến và hình như bạn cũng thế. Nhà hai đứa chỉ cách nhau bức vách,cùng học lớp 5E,đều là người mới chuyển đến và điều thú vị hơn cả là cùng mang tên Tuấn. Kể từ hôm biết nhau ,hai đứa đi đâu cũng có nhau,luôn luôn cùng phe với nhau khi uýnh lộn … giỡn, cùng nhau chơi game hay ăn hàng,kể cả ăn … trộm trái cây có tổ chức và nhìu việc khác (kai này ông bà ta gọi là “ như hình với bóng ” í ).rồi 4 năm cấp II bạn vẫn học cùng lớp, đi thi thì lúc nào cũng ngồi cạnh tôi, lúc nào làm bài xong tôi cũng cho bạn copy (mãi đến sau này tôi mới biết rằng chính tôi đã khiến cho bạn ỷ lại và sức học của bạn giảm sút hẳn đi) ,vẫn cùng tôi đầu têu những trò tinh nghịch .Và lúc này tôi cũng đã đủ lớn để nhận ra bạn quan trọng như thế nào với tôi. Khi làm việc gì thì điều đầu tiên tôi nghĩ là sẽ rủ bạn làm cùng và tôi biết bạn cũng có suy nghĩ giống tôi .Có đúng thế không hả bạn ?? Và tôi nghĩ bạn sẽ mãi mãi là người bạn thân nhất của mình kể cả sau này
Nhưng cuộc sống đâu phải lúc nào cũng như mình suy nghĩ đâu , bạn nhỉ ?? Bạn thi trượt và vào Trung tâm giáo dục thường xuyên ,còn mình đỗ vào ngôi trường cấp III mà mình mơ ước, nhưng thấy bạn không buồn thì mình cũng an tâm và bớt lo lắng cho bạn. Bạn vào trường mới, quen những người bạn mới mà theo mình họ hoàn toàn không phải là những người tốt, nhưng cũng không sao ,điều đó không làm ảnh hưởng đến tình bạn giữa bạn và mình đâu , Đúng thế không ? Cũng trong thời gian này , mình với bạn đã xích mích với nhau và trong lúc nóng giận và mất kiềm chế ,tính háo thắng trẻ con của mình đã làm hại bạn, nhìn bạn ôm đầu chạy về nhà ,tự dưng cơn giận của mình bay đâu mất,chỉ còn lại sự hối hận và thật sự lúc đó mình thấy thương bạn vô cùng. Và qua đó mới biết là lòng vị tha của bạn đối với mình lớn biết dường nào, bởi vì mình đang lo lắng không biết làm sao để làm hòa với bạn thì sáng hôm sau bạn đã sang nhà mình,cười toe toét và bảo “quên đi” ,lúc đó mình thấy mình thật nhỏ bé so với bạn. Thật sự luôn đó !!
Rồi bạn bỏ học khi mình lên 11 ,mình đã khuyên bạn hết lời nhưng có lẽ lúc đó bạn đang ham chơi nên đã bỏ ngoài tai tất cả,mình rất buồn và giận bạn ghê gớm.Cuối cùng, gia đình đăng kí cho bạn đi bộ đội khi mình đang học 12,tết năm ấy 2 đứa làm tiệc chia tay và cùng nhau đi lại những nơi mà hai đứa thường hay lui tới lúc bé, đứa nào cũng cười toe cười toét nhưng mình biết đó là nụ cười để an ủi nhau thôi. 1 tháng sau đó, ngày bạn lên xe, tôi không ra tiễn bạn lên xe không phải là vì tôi ngủ quên đâu, mà là mình nghĩ không cần thiết vì 2 đứa đã đi chơi với nhau 1 đêm để dặn dò và an ủi nhau rồi. Chắc là bạn hiểu điều đó. Rồi khi mình còn 5 ngày nữa là thi tốt nghiệp 12 nhưng mình vẫn theo đoàn xe của huyện lên thăm bạn. vì mình biết nếu bỏ lỡ dịp này thì sẽ không còn dịp nào để biết được đời sống bộ đội của bạn như thế nào .Khi mình gặp bạn, trông bạn chững chạc hẳn lên ,bạn tíu tít kể cho mình nghe cuộc sống của bạn. đêm khuya 2 đứa cầm súng đi canh gác, bạn đã lén mượn của đơn vị 1 cây súng để cho thằng ham hố như mình làm bộ đội một đêm.cảm giác lúc đó cũng thật thú vị. Chiều hôm sau, khi xe của đoàn lăn bánh rời doanh trại ,mình chia tay với bạn trong niềm vui vì mình biết bạn sẽ tự xoay sở để vượt qua 16 tháng còn lại thôi .
Ngày bạn về nhà, mình ở SG học nên không về đoán bạn được nhưng mình chắc một điều rằng người bạn mà mình sẽ gặp mặt đầu tiên chắc chắn sẽ là bạn .Và kể từ đó đến h, mỗi lần về nhà mình đều lên quán của bạn chơi, đi măm chỗ nào cũng rủ bạn cả. Nhưng đợt này về nhà,mình nghe tin bạn bỏ nhà ra đi,mình thật sự không tin vào tai mình nữa, mình biết đó là do bạn sống hết lòng vì bạn bè nên mới bỏ nhà đi theo bạn bè thôi . Nhưng mong bạn suy nghĩ lại, những con người đó không đáng để bạn hành động như thế vì họ đâu !!! mình không muốn nói xấu họ nhưng họ thực sự chỉ muốn lợi dụng bạn thôi , bạn biết khi mình qua hỏi thăm mẹ bạn thì họ mới kể cho mình nghe về những con người đó, họ thực sự là những con người không biết điều,không ăn học. Mình biết mình không thể cấm cản chuyện bạn kết bạn nhưng mong bạn biết được người nào mình nên chơi và những người nào mình nên tránh, và nhất là đừng quá tin vào bạn ảo.
Mình biết bây giờ mình khuyên bạn thì chắc chắn bạn sẽ bỏ ngoài tai , nên mình hi vọng sau này bạn sẽ hiểu những gì mình nói và quan trọng hơn nữa là bạn sẽ hiểu được rằng : MÌNH VẪN MÃI MÃI LÀ BẠN TỐT CỦA BẠN

P/s : mình không thích post bài này lên 4rum của bạn đâu, vì mình thấy không mấy thiện cảm với các mem ở 4rum ấy đâu , nếu bạn có tình cờ ghé vào đây và đọc được entry này thì mong bạn hiểu cho …

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
[info]tuduydoanhnhan hôm nay có hứng viết cảm xúc ra đây nữa ta. Bé nào zậy tuduydoanhnhan. Có bé là phải rửa đó nha.[/info]

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến em;

Cảm ơn em đã cho tôi làn gió mát,
Cảm ơn em đã đem lại cho tôi cảm xúc bao năm tháng qua tôi đã mất,
Cảm ơn em đã cho tôi một ngày thật ý nghĩa (30/4),
Cảm ơn em đã đến bên tôi,
Gửi đến em ngàn lời cảm ơn...
Tôi sẽ trân trọng giây phút này ^^

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Gửi đến một người bạn ở xa!
C à! T biết là t đã làm c thất vọng đúng ko? Những quyết định t đưa ra dẫu biết sẽ làm bản thân t đau, nhưng t vẫn thế - t đã không nghe theo sự khuyên can của c. Kết qủa? t tự đẩy mình vào bế tắc và c giận, c giận vì thấy t tự làm đau bản thân mình. T càng thấy được tình bạn chân thành mà c dành cho t qua đó. Cảm ơn c đã luôn bên cạnh, động viên t vượt qua những khó khăn ấy. Cảm ơn c vì đã là bạn của t.

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Gửi đến em. Người đã cho tôi biết thế nào là ... và đã giúp tôi trưởng thành hơn rất nhiều. Chúc em luôn hạnh phúc và thành công trên con đường mà em đã chọn

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến những đứa bạn thân của tao: "Tao ko biết là tụi bây đang nghĩ gì, đúng là mỗi đứa 1 nơi thì khó mà hiểu nhau được, nhưng tụi bây đã làm tao buồn nhiều, hình như tụi bây có bạn mới nên đã quên mất đứa bạn cũ này rồi, nhưng dù sao thì tao cũng xem tụi bây là bạn thân..."

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Gửi một người bạn ở xa!
Cảm ơn anh, cảm ơn đã đem đến cho em niềm vui, cảm ơn đã chia sẽ cùng em nổi buồn. Những lúc tâm trạng em yếu đuối nhất anh luôn là người động viên em vượt qua. Dù chưa gặp anh lần nào nhưng dường như đã quá thân thiết vậy. Chắc anh cũng cảm nhận được điều đó phải không anh? Cầu mong anh luôn được mạnh khoẻ và thành công hơn nữa anh nhé!

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Gửi tới: những người đã đến và đã đi

Gửi B.H : 8 năm, 8 năm rồi đó H nhỉ? Từ khi rời cái xóm nhỏ, từ khi rời khỏi căn nhà cũ, nơi mà tuổi thơ của 2 tụi mình những lúc vui đùa, hồn nhiên và đầy nghịch ngợm. 8 năm có là nhiều quá không? nhiều để thay đổi cả 1 con người, giờ chắc H đã khác trước rất nhiều, H cũng thế. 2 người bạn từ lúc mới lọt lòng đã gần nhau, những kỷ niệm,nhưng trò chơi, bức thư, những khi hờn dổi, những lúc yêu thương.....đã xa lắm rồi. Giờ mình có số đt của H, đã nhiều lần mình gọi điện mà H vẫn chẳng để ý, cứ từ chối... Bạn bè: là nghĩa tương tri. Xa rồi.....

Gửi L.T.H.T : T thì nhiêu nhỉ, từ năm lên cấp 3 thì đã không còn gặp T nữa. Cô gái mà ai cũng nói rằng xấu xí, thế nhưng, với mình bạn lại rất xinh. Dù cho bạn có từ chối, dù cho bạn có ghét bỏ, xa lánh mình. Mình vẫn bên cạnh bạn. Nhưng dù thế nào, số phận đã an bài mình không thể tiến xa hơn......mình nhớ, nhớ những khi mình đứng từ xa nhìn lén bạn, những cảm xúc dâng trong lòng.....những lúc vui, những lúc tủi...nhìn bạn cùng ai đó vui, mình đau mà cứ phải giận mình...."mày ngu, mày chậm, mày tệ, mày không bằng người ta, mình đáng chịu như vậy....".Sinh nhật, ngày lễ, tết có lúc nào là mình quên. Những món quà mình tặng T, có lẽ giờ nó cũng chẵng còn đâu, và có lẽ... nó đã được vứt đi theo 1 cách nào đó. Nhưng.... có 1 món quà, vì T không nhận nên mình vẫn giữ, giữ đến tận bây giờ. Mỗi khi đi ngang qua nhà T, T đã chuyển nhà rồi, nhưng mình vẫn bước vào đó. Nhìn và nhớ lại, nhớ lúc T bước ra từ đó, nhớ lúc mình lén đi sau và nhìn......nhưng đó giờ, chỉ còn là...kỷ niệm.

Gửi H.T.N.P.T : Cô lớp trưởng của tôi ơi, mới đầu năm vô tôi đã có ấn tượng về bạn, cả lớp chỉ có duy nhất bạn mặt áo dài trong ngày đâu tiên thôi đó. Rồi... cứ vui đùa, mình thử......cùng T, ra bên cửa sổ, lần đầu nói chuyện....mình vẫn còn nhớ, lúc mình vừa tới, là thấy T đứng nhìn của sổ rất suy tư, và hạnh động của mình, là đập mạnh cái của số....vô duyên thật, nhưng đó là mở đầu tốt đẹp, ít nhất là với mình, nhưng không ngờ kết thúc mau như thế thôi.Rồi ra chơi, T lại chủ động tới nói chuyện với mình, có lẽ là tình cờ, rồi ra về, những tin nhắn hỏi thăm, những tin nhắn đầu tiên, những lời dặn dò : H đi học về nhà sớm nha, không được chơi game đâu đó. Nếu là người khác, có lẽ, mình sẽ giận 1 kẻ tự nhiên sai khiến mình, nhưng.....mình lại làm theo, vì đó là ...T.Rồi...rồi....và rồi...vẫn như bao chuyện trước kia, mình cũng vẫn là kẻ vô tích sự, 1 kẻ đần độn, 1 thằng ngu lại để đánh mất đi người con gái mình yêu thương......Nhắm mắt, và....cố quên đi......kỷ niệm....

Và giờ là ai nhỉ : 1 cô gái thứ 4, nhiều quá không, có nhiều quá không....khi mà...lần này...tôi yêu và ...được yêu....

Gửi L.T.H.A : Em là người khiến tôi đau khổ nhiều nhất, em là người khiến tôi thấy buồn nhiều nhất, thất vọng nhiều nhất và.....hạnh phúc nhiều nhất..............Ở xa 2 phương trời, 2 không gian, đôi khi tôi tự hỏi, sẽ đi được đến cuối con đường này không? khi các con đường khác điều đã là ngỏ cụt. Con đường tôi đang đi, hiện tại, nó đầy chông gai, đau nhiều hơn là hạnh phúc....nhưng tôi vẫn bước...vì tôi chưa nhìn thấy phía cuối con đường, đường....vẫn còn có thể đi....tôi lại tiếp bước, cùng em.....H.A à..

_______________________________Gửi lời NHỚ tới tất cả

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến em: Người đặc biệt
Cảm ơn một đêm bình yên, cảm ơn cảm xúc yêu thương ngọt ngào, cảm ơn những câu nói bong đùa "dễ ghét", cảm ơn cái siết tay thật chặt, cảm ơn sự ấm áp - dịu dàng, cảm ơn một vòng tay bé nhỏ... Cảm ơn Người đặc biệt của anh!

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến người bạn "mới quen": cảm ơn bạn vì đã là bạn của thôi, cảm ơn vì những câu nói đùa của bạn, cảm ơn cảm giác bạn đã cho tôi.... cảm ơn bạn nhiều thứ

pa_pa

Thanh viên kỳ cựu
Em ơi! Từ khi gặp em cuộc đời anh bổng nhiên khác hẳn, anh trở thành một người mạnh mẽ, cứng cáp hơn. Chính vì điều đó mà anh nhận ra rằng đó là " tình yêu ". Anh cảm ơn em.

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Em ơi! Tại sao em lại đối xử với anh như vậy. Anh hận em.

Em ơi! Từ khi gặp em cuộc đời anh bổng nhiên khác hẳn, anh trở thành một người mạnh mẽ, cứng cáp hơn. Chính vì điều đó mà anh nhận ra rằng đó là " tình yêu ". Anh cảm ơn em.

Yêu và hận, gần nhau quá nhỉ.

Gửi chẳng ai cả : mong rằng sẽ hiểu được nhau.

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Yêu rồi mà !!Biết nên mới phán câu đó đấy ^^.

Gửi chẳng ai cả : sao em không thể giải thích cho anh như anh từng giải thích cho em. Sao em không thể làm những điều a đã từng làm vì em,vì cả 2. Sao em không hiểu cho anh?Sao anh, không hiểu được em.:roile:

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Gửi hai "người Bạn trong Tôi":

Đầu tiên, ta gửi đến "người Bạn già hơn tuổi", "Bạn" à đừng có cố chấp như thế, đừng có suy nghĩ lung tung nhiều thế, đừng có đa cảm thế, đừng có nhăn nhó cái mặt cả ngày như thế, đừng... Sao "Bạn" lúc nào cũng dễ bực tức khi người khác làm gì mà bạn hok vừa ý thế? Ai cũng phải có lúc sai mà đúng ko? Chính "Bạn" cũng thế đấy thôi. Phải tập cho mình tính khoan dung, thoải mái, yêu đời chút nha. Yêu "Bạn" lắm. Giá như "Bạn" cười nhìu chút thì sẽ dễ thương hơn.... hihi...

Kế đến, ta gửi lời nhắn đến "người Bạn trẻ con", "Bạn" ơi đừng có ham vui nhiều như thế, đừng có vì một chút "ham hố" mà gạt bỏ những kế hoạch chúng ta đã đề ra. "Bạn" có biết là rất nhiều lần vì ham vui, vì "trẻ con" mà "Bạn" đã làm vỡ đi những quy tắc, những dự định hay không? Đừng như thế nữa "Bạn" nha! Bạn vẫn cứ vui chơi, nhưng đừng để lỡ những mục tiêu trong cuộc sống kẻo mai này "Bạn" sẽ hối hận đấy. Ôm "Bạn" một cái nà, iu bạn ghê luôn...

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
gửi đến "bạn": Hãy cố hoàn thiện mình và sử dụng thời gian hợp lý hơn. Rèn luyện,nâng cao sức khỏe mỗi ngày

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến "Tôi": phải suy nghĩ chính chắn hơn Tôi nhé... trẻ con như thế này mãi cũng chẳng tốt đâu... iu Tôi nhìu^^

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Gửi đến Mày: "sao mày ngày ngày càng xa tao thế nhỉ?... gần đây Tao có cảm giác mày không muốn nói chuyện với tao thì phải... Uhm... Tao ko biết lý do là gì... Nhưng... tao phải chịu thôi... Chắc mày có lý do của mày

Bình luận bằng Facebook