Thông điệp yêu thương....

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Gửi ai đó đã xa tôi: Cuộc sống cư trôi qua tưởng chừng như tôi đã quên đc bạn, nhiều thứ lặp lại trong cuộc sống khiến tôi lại nhớ đến bạn. Tôi có lỗi với bạn thật nhiều. Bạn đến bên tôi cho tôi cảm giác đc quan tâm, yêu thương và che chở. Nhưng tôi lại quá hững hờ với những điều đó. Mọi thứ đến với tôi bi giờ làm cho tôi nhớ bạn, tôi nhớ những gì bạn dành cho tôi. Có lẽ vì tôi lì quá, tôi bướng bỉnh quá... Nên đã ko ít lần làm bạn buồn, tôi ác với bạn quá phải ko? Mọi sự thay đổi của bạn bi giờ có lẽ tại tôi tất cả. Giờ đây khi bạn vẫn ở gần tôi nh lại xa cách quá, tôi chẳng thể làm gì đc cho bạn nữa rồi. Cầu mong bạn luôn vui và hạnh phúc! Hãy luôn cười bạn nhé! Tôi vẫn muốn nhìn thấy bạn cười thật nhiều!

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Gửi tới 2 thằng bạn của tôi:
Đây không phải lời yêu thương........Nhưng đây là điều tôi muốn gửi tới 2 kẻ đó...
2 NGƯỜI CÒN LÀ BẠN CỦA TÔI KHÔNG? ...............H?..........D?.............
cà 3 từng đã có thời vui bên nhau,cùng nhau giỡn đùa,cùng nhau làm những công việc,cả những khi tâm sự với nhau.......thế mà giờ đây,tôi đang thấy 2 người....đang bỏ rơi tôi....
H........my có xe rồi,my có công việc rồi,my có bạn mới rồi.....my bỏ lại ta,my quên ta,my gặp ta như gặp kẻ lạ.My đang xem ta là gì?
D.......my đang học,ta không biết my có đang bỏ ta không?nhưng ta thấy my càng lúc càng xa ta.My ít nói với ta,có nói thì nói như 1 phận sự của công việc.Không còn những lúc giỡn đùa,không còn những lúc trò chuyện,giải đáp cho ta mọi việc nữa
2 ngươi,ta có lỗi của ta.Nhưng ta có lỗi thì ta cũng là bạn 2 my mà.2 my không thể giúp ta sửa cái lỗi đó à...2 my chọn bỏ rơi ta để tiến tới cuộc sống tốt phía trước à.Cần loại bỏ ta ư??????
Còn đâu những khi giỡn đùa,còn đâu những trận cười giòn giã,còn đâu những lúc bất đồng.......ta là vật cản của 2 người à.......Bạn bè là thế đó hả?Cần thì gọi,muốn thì kiu.....không thì vứt bỏ à...........
2 người cho ta lời giải thích đi

2 người có còn là bạn ta không?

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Gửi anh! có thể chúng ta chưa trở thành tri kỷ, nhưng em thấy vui vì có anh hiểu được em. Mỗi lúc nói chuyện với anh em thấy đầu ốc mình thật thoải mái, anh luôn chia sẻ những nỗi muộn phiền em gặp phải giống như chỉ có anh hiểu em vậy. Phải rồi, anh hiểu được em (tuy anh không phải là người duy nhất, nhưng là một trong số ít người hiểu em), chắc do cái nguyên nhân anh hay nói "chúng ta cùng cảnh ngộ"... hihi.
Rất vui được làm bạn cùng anh, hy vọng mãi được làm bạn với anh và mong rằng một ngày nào đó chúng ta thật sự trở thành tri kỷ.

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Gửi tới mọi người : lời mình muốn nói với mọi người là xin lỗi,vì mình mà kết hoạch bị lỡ,vì mình mà mọi người liên lụy, vì mình mà cuộc vui của các bạn không trọn vẹn, mình xin lỗi mọi người thật nhiều.

Gửi tới người bạn đồng hành : xin lỗi bạn, vì mình mà bạn bị thương, chỉ 1 phút lơ là mà mình khiến bạn phải đau.Vết thương của bạn sao rồi?? Gia đình bạn có mắng bạn không?? Mình xin lỗi bạn nhiều nhiều.

Gửi tới Tôi : Đừng vội đánh giá 1 người,dù rằng thật sự họ vẫn như ai, nhưng đừng thế mà trách họ. Chỉ vì bản thân mình không tốt,chỉ vì bản thân mình chẳng được như ai, mình phải chấp nhận thôi. Cố vươn lên................................................................................................................

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Chú nhok nhà mình lại làu bàu, lảm nhảm nữa rồi. Mọi việc xảy ra đều ko ai muốn nhưng mọi người đã ko vì nó mà làm hỏng chuyến đi. Vẫn vui, vẫn hò hét, vẫn hào hứng đó chứ. Hãy tập suy nghĩ mọi việc một cách đơn giãn, chú sẽ thấy lòng mình nhẹ nhàng và thanh thản hơn. Chúng ta là ai??? Là thành viên của hội Trái Tim Yêu Thương mà - Vì thế sống là phải biết sẽ chia. A nghĩ rằng mọi người hôm đó ko ai trách và giận chú cả. Mà có lẽ họ đã quan tâm và thương chú nhiều hơn. Hãy luôn tin rằng mọi người sẽ mãi bên chú mỗi khi chú gặp khó khăn.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Gửi tới mọi người: Có lẽ mình "già" thật rùi, cố gắng hòa đồng cùng mọi người, cố gắng vui đùa, cố gắng năng động, cố gắng... và cố gắng.... không biết để được điều gì.... chắc có lẽ phải xa cách một thời gian thôi... có lẽ như vậy tốt hơn chăng....

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Gưỉ em: Chị không biết phải nói sao đây? Không biết những việc chị làm là đúng hay sai, lúc này chị cảm thâý bôí rôí quá, nhưng chị rất vui vì được quen biết em, được nói chuyện, được chia sẽ tất cả những tình nghĩa cao đẹp mà em dành cho chị. Chị sẽ không quên, mãi mãi không quên.....
Hãy tin rằng chị luôn ở bên em lúc em cần, em nhé!!!!

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Gửi H: "H suy nghĩ nhiều quá rồi đấy, chúng ta là người nhà cả mà phải không? Nếu là người nhà thì ko được khách sáo zậy, có hoạn nạn phải sẻ chia chứ, chúng ta "sống để sẻ chia mà"
Gửi anh T: "e ko biết anh đang nghĩ gì, nhưng thực sự chúng ta là người nhà của nhau mà, mọi người cùng sinh hoạt, cùng vui, cùng san sẻ hoạn nạn... E thấy điều đó quá tốt, ko lý do gì để rời xa cả, anh nhé..."
Gửi mọi người:" thương mọi người nhìu nhìu, hi vọng rằng chúng ta luôn sát cánh bên nhau"

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Cảm nhận sống thật sau chuyến đy...:">

Cảm nhận con người xét cho cùng là cảm nhận "cái tình" trong Tin và tâm trạng của mọi người trước thiên nhiên cảnh đẹp của núi và đất trời. Đến với núi ta như thoát lên trên cùng của tâm hồn đứng trên cảm xúc và phiêu lưu trên mây cùng sự thăng hoa và tuyệt đỉnh như đắm say cùng gió gửi hồn cùng mây phiêu bồng nơi chốn xa xăm . Đúng thế ! Nó rất thật :) Chính "chất thật" ấy đã làm nên phong cách nghệ thuật độc đáo, riêng biệt, mới mẻ của Núi. "Chất thật" cả trong Tin đó chính là sự thay đổi của tâm trạng khó lường trước được. Nét đẹp cảm nhận từ sương mờ đặc sắc ấy đã hội tụ và phát sáng ngay từ lúc thấy được phía xa xôi và đường chân trời cũng rất tài hoa và cũng rất đỗi thú vị này...Haizzzzzzzzz :)
Đường lên núi quanh co khúc khuỷu, tiếng nước chảy róc rách sau 1 trận mưa dầm miền núi như càng tạo thêm vẻ huyền bí của núi Bà về đêm. Được lang thang lòng thanh thản khi màn đêm buông xuống là cảm giác khó quên :)

Cảnh vật ở Núi - kề sát nằm bên hông thành phố bên bờ ruộng lúa với những cánh đồng xa xăm bất tận và bao la hiện lên thật nên thơ, tươi mát làm sao. Đó là một hàng cây xanh thẳng tắp đang tắm mình dưới ánh “nắng mới lên” trong lành. Chưa hết, rất xa là hình ảnh “sương mù miền núi mới lên” còn rất gần lại là những ngôi nhà nho nhỏ nằm dưới chân thể như chúng ta thấy nó đang nằm sát chân núi “Mướt quá” . Màu “mướt quá” làm cho lòng người như trẻ hơn và vui tươi hơn. Trong không gian ấy hiện lên trong Tin là sự bình yên nơi vùng quê , hiền lành vừa quen vừa lạ, vừa gần, vừa xa, vừa thực vừa ảo bởi “thấp thoáng xa xăm lòng bồi hồi cảm xúc ”. Cảnh núi đẹp vì sự hài hòa giữa cảnh vật và con người. Như vậy tâm trạng cảm xúc của Tin lúc này là niềm vui, vui đến say mê như lạc vào cõi tiên, cõi mộng khi được trở về với cảnh và người ở Núi :)

Lên đến Núi bà phía xa xôi mà Tin cảm nhận được là 1 dòng sông mà để ý kỹ chúng ta mới thấy được ( lên đỉnh sẽ thấy rất rõ phía hạ nguồn của dòng sông ấy ) vốn đẹp , thơ mộng . Lòng lại buồn, tâm trạng lắng xuống 1 chút còn sầu hơn. Phía trên đầu những ngọn cây cao vút gợi tả những cành lá xám khô héo, úa tàn đang “lay” rất khẽ trong gió. Cảnh vật buồn đến thế là cùng. Thế nhưng trên khuôn mặt mọi người vẫn vui vẻ , lạc quan và sâu lắng ... :) Đêm xuống mưa lại rơi lòng cảm thấy buồn hơn những hạt mưa cứ rơi và tâm trạng lại hướng về ...1 cái rỳ xa xăm suy nghĩ ... cảm thấy lạc lõng và bình thản rất nhìu :">

Kết thúc chuyến đy trong sự mệt mỏi nhưng lại có 1 chút rỳ đó lắng đọng trong tim của mọi người . Phải chăng lòng người lại bắt đầu tĩnh lặng và thầm...:) . Thầm vì cái tình " Thiên nhiên và con người " ... thầm vì cái suy nghĩ vế 1 hướng nào đó tích cực hơn =.='' . Phải chăng là con người lĩnh hội và cảm nhận rất nhìu thứ xung quanh chúng ta . Nhìu người tâm trạng hơn :) ... họ có tâm sự nhưng thật sự chưa chia sẻ hết ... có người bi quan suy nghĩ tiêu cực . Cũng có người lạc quan , gắn kết hơn với mọi người , thật sự cần lắm ... Tin cần lắm ...:X . Cần gì ? Cần về cuộc sống này cho ta thấy được có 1 sức sống mãnh liệt trong tim ... tình người hòa lẫn vào đó là 1 chút lặng thầm để suy nghĩ và hướng nó đy theo hướng tích cực hơn... Lần thứ 2 quay lại núi tuy chỉ tới Điện Bà ( chân Núi ) . Nhưng thật sự ở đây lâu hơn sẽ thấy được cảm giác nhẹ lòng và thảnh thơi ... chờ đợi trong nhung nhớ ( haha ) =]] .... Tất cả chỉ là dòng cảm xúc nhất thời và nó có lẽ sẽ mãi chôn giấu và lắng đọng tại nơi Tin đặt chân đầu tiên lên đỉnh núi ...Cảm nhận và chiêm nghiệm ... :"> . Mọi người đoàn kết và chung sức chung lòng gắn kết sẻ chia và sự thật cuộc sống không bao giờ dừng lại cả ... sự sống vươn lên lun âm ĩ trong tim và hãy nhớ cuộc đời là 1 guồng quay và hãy sống thật hơn với bản thân mình và hướng nó suy nghĩ phải có " tích cực "...

♥ Sống Để Sẻ Chia ♥

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Muốn gởi tới:
H: mọi người ko trách h đâu, không ai nghĩ đó là lỗi của h cả. Đừng suy nghĩ nhiều nha.
A T: anh đừng bỏ mọi người chứ, chúng ta đã và đang sát cánh bên nhau mà. E hy vọng, chúng ta sẽ mãi sát cánh cùng nhau.
Qua việc này mưa càng yêu mọi người hơn, yêu những quan tâm, yêu sự chia sẻ, yêu những lo lắng của tất cả mọi người. Yêu quá...

fogpinguin

[♣]Thành Viên CLB
yêu cuộc sống này quá đi. bạn làm mình muốn khùng lun vậy.
em gái, anh đang rất bận nếu không thì đã dạy em học rùi,
nói chiện điện thoại mà giải đáp hết các vấn đề chắc em không còn tiền nhắn tin cho bạn bè. anh biết là em sắp thi nhưng chịu thôi anh còn đang thất hứa với bản thân mà.
xin lỗi fog mình không muốn bạn mất sớm đâu, nhưng mình không làm khác được. có lẽ bà gấu nói đúng, số fog không thọ đc. có lẽ bạn bùn vì mình sai lầm nhiều lắm, nhưng có 1 chuyện quan trọng mình không thể sai lầm vì thế mình vẫn chưa thể dừng lại đc. hi vọng mình không quá trễ.

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Chắc có lẽ từ giờ trở đi ta sẽ ít lên đây để gặp ngươi - KNSO àh. Giờ đây ta đã có nhà riêng rồi, có thêm những thành viên mới và những người anh em mới, ta phải chăm sóc nhà của mình và anh em của ta. Ko gặp ngươi thường xuyên chắc là ta sẽ nhớ lắm. Nhưng ta phải chọn, phải quyết định... để toàn tâm, toàn lực cho gia đình và ngôi nhà "Gió Yêu Thương" mà ta đã xây dựng. Mong ngươi hiểu và đừng giận ta nhé. Xa ngươi nhưng ta vẫn mãi dõi theo ngươi và tất cả mọi người. Chúc ngươi ngày càng lớn mạnh và vươn xa nhé. Và ta cũng thế... ta sẽ cố gắng để nhà ta lớn mạnh và vươn xa giống ngươi. Cảm ơn ngươi nhiều lắm KNSO ah.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Gửi nhok: chúng ta quen nhau và trở nên thân thiết thật tình cờ. Tôi còn nhớ lắm câu nhok hỏi tôi "Có khi nào M cảm thấy bế tắc ko?" Và từ đó tôi hiểu nhok, tôi muốn làm 1 người bạn bên nhok cùng nhok chia sẽ mọi điều trong cuộc sống này và tôi muốn thay đổi suy nghĩ của nhok, ko muốn nhok đánh đổi quá nhiều như vậy... Và giờ đây nhok cũng đã thay đổi rồi thì phải. Tôi lại muốn nhok là nhok trước kia thôi nhok ơi! Tôi muốn nhok thay đổi nh lại chẳng làm được gì cho nhok cả. Tôi biết tôi làm nhok buồn nhiều lắm! Tôi cũng ko muốn thế đâu nh nhok hiểu tôi mà, đúng ko? Hãy cho tôi thời gian nhé, tôi cần thời gian để nhìn lại tất cả những gì đã qua! Nhok của tôi, tôi vẫn sẽ là người bạn thân bên nhok mỗi khi nhok cần, những gì tôi hứa tôi sẽ làm được và nhok cũng vậy nha! Cố lên nhé!

moon_tsuki

Gửi cho một người bạn đã ra đi thật xa!
Đã hơn một năm kể từ ngày bạn ra - đi xa mãi mãi, nhưng nhìu lúc nhớ lại mình vẫn nghĩ đó là giấc mơ. Mình nhớ cái ngày hôm ấy, khi nghe tin bạn mất mình như suy sụp, mình khóc rất nhìu nhưng lại ở quá xa, vì công việc mình không thể về đó để cùng bạn bè tiễn đưa bạn lần cuối được. Mình vẫn nhớ như in gương mặt bạn, nụ cười của bạn mỗi khi mình gặp nhau, vui đùa cùng nhau.
Mình nhớ bạn rất yêu loài cây xương rồng, bạn trồng rất nhiều và mỗi lúc có một cây nở hoa bạn lại đặt tên một người bạn - và có cả tên mình trong đó. Mình cứ nghĩ rằng bạn sẽ luôn mạnh mẽ, luôn vượt qua mọi khó khăn và đứng vững như những cây xương rồng ấy. Nào ngờ...
Đã có lúc mình tuyệt vọng trong tình cảm và bạn là người đứng cạnh mình, và những cây xương rồng của bạn đã giúp mình nuôi hy vọng. Giờ đây, tuy bạn đã xa nhưng mình vẫn nghĩ về bạn, về những cây xương rồng đầy hoa bạn đã trồng để nuôi trong mình một niềm tin:
"Tình yêu là lẽ sống, người không có tình yêu như sa mạc khô cằn.
Trên sa mạc ấy vẫn có một loài cây sống được, đó là cây xương rồng,
...và một ngày nào đó cây xương rồng sẽ trổ hoa."
Bạn mãi ở trong tim bọn mình, mãi là người bạn thân, người bạn vui vẻ, nhiệt tình của bọn mình và hãy ngủ ngon bạn nhé!

tưởng_ktck

Thanh viên kỳ cựu
khó hiểu quá moon ah!
Người không có tình yêu như sa mạc khô cằn!
Sa mạc khô cằn mà vẫn có loài sinh sôi nảy nở đó thôi?
Thế này chắc người không có tình yêu cũng được ha!

moon_tsuki

khó hiểu quá moon ah!
Người không có tình yêu như sa mạc khô cằn!
Sa mạc khô cằn mà vẫn có loài sinh sôi nảy nở đó thôi?
Thế này chắc người không có tình yêu cũng được ha!

Bạn nên đọc cả đoạn trong dấu "..." mới hiểu hết ý nghĩa chứ. Ý của câu nói đại loại là 'dù người ko có tình yêu thì cũng đừng từ bỏ hy vọng, vì một ngày nào đó tình yêu của mình sẽ đến, như sa mạc khô cằn vẫn có loài xương rồng cho những bông hoa đẹp đó thôi'.

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Chào mi! Ta lại gõ tên mi để rồi gặp mi. Ko hiểu sao ta vẫn cứ nhớ đến mi. Vẫn muốn lên để đọc mi và comt. Chắc có lẽ ai đó đã nói đúng: quên một người thật sự rất khó. Có lẽ ta đã dành cho mi một sự ưu ái và một góc nhỏ trong tim ta rồi. Ko gặp mi ta thật sự cảm thấy bùn và trống vắng. Và giờ ta nhận ra một điều rằng ta ko thể xa mi và sống thiếu mi đc. Mi đừng giận ta vì ta đã rời xa mi trong những ngày qua nhé. Vì có mi mà cuộc sông ta đã phần nào có sự thay đổi theo hướng tích cực. Ta đã trải lòng mình, cảm nhận yêu thương và sẻ chia với những người khác. Ta hứa: ta sẽ luôn ở bên mi và ko bao giờ để mi cô đơn nữa. Ta yêu mi và tất cả những người bên cạnh mi. Còn ta ơi, đừng làm việc gì trái với lòng mình để rồi hối hận ta nhé!

pa_pa

Thanh viên kỳ cựu
Em ơi! Như vậy là chúng ta đã quen nhau tính đến hôm nay là cũng đã 2 năm rồi. Trong thời gian vừa qua chúng ta có rất nhiều kỉ niệm bên nhau không thể quên được. Có những lúc em giận hờn, anh phải mệt nhọc lắm em mới hết giận.Nhưng có một điều anh chưa nói với em, mà ko biết em có hiểu ko? Điều anh muốn nói với em là " ANH YÊU EM "

moon_tsuki

Gửi anh! đã có lúc em cố quên, có lúc em tưởng chừng đã quên được anh, quên mọi thứ. Nhưng... sao lòng em vẫn nghe "nhói" khi có ai đó vô tình nhắc đến anh. Hằng ngày em vẫn bật YM chỉ để chờ nick anh sáng lên và chỉ thế (vì em luôn bật chế độ off mà). Tại sao em lại buồn mỗi lúc bắt gặp những bài hát ấy, những khúc ca mà anh từng hát cho em nghe qua điện thoại. Phải chăng em vẫn nhớ anh?

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Gửi ai đó mà tôi đang nghĩ tới : có gì đau buồn hơn khi phải ngồi đưa cái mặt ra,nói những lời chúc tốt đẹp dành cho người mình yêu với một kẻ khác không phải là mình.Những lời đó có thật là mình mong vậy không hay đó chỉ là lời nói dối trắng trợn nhất mình có thể nói,món quà cuối cùng.............
phía sau lớp mặt nạ

Bình luận bằng Facebook