[Tư vấn] Chọn người yêu mình hay mình yêu

lecaoson9192

Thanh viên kỳ cựu
Chọn người yêu mình hay mình yêu

'Mẹ thấy người đó yêu con thật lòng, chọn người yêu mình chứ đừng chọn người mình yêu, sẽ khổ đó'.

Kể cho đứa bạn: ' mẹ bạn nói đúng đấy'. Mình cũng từng khuyên một người bạn hãy lựa chọn người yêu mình... Và mình biết, khi câu hỏi: 'Chọn người yêu mình hay chọn người mình yêu tốt hơn?' thì đa phần sẽ chọn người yêu mình.

Với người yêu mình:

- Những cuộc hẹn đi chơi có cũng được không có... càng tốt vì đi cũng chẳng thấy vui, chẳng có cảm giác hồi hộp, nôn nao, mong chờ... Chẳng hào hứng để trang điểm (cầm cọ quẹt quẹt mấy cái cho có).

- Khi gặp nhau, chẳng buồn nói chuyện, cứ lắng nghe, đôi khi cười gượng... đáp lễ mà chẳng biết đang nói chuyện gì...

- Về đến nhà, chẳng có cảm giác nhớ thương, chẳng muốn nhắn tin hỏi xem đã về nhà chưa, chẳng muốn nhắn tin chúc ngủ ngon hay một câu đại loại: "Cám ơn anh về buổi tối ngày hôm nay, rất vui...".

- Chẳng thèm ghen khi biết có một cô gái nào đó điện thoại nhắn tin quan tâm đến người ấy.

- Chẳng muốn chạm nhẹ dù chỉ là một cái nắm tay. (Né càng nhiều càng tốt)

- Chẳng muốn nghe điện thoại vì chẳng biết nói gì.

- Chẳng có hứng thú để nấu bất kỳ món gì để đãi người ấy.

- Mua đại một cái gì đó nhân dịp gì đó và bảo người ta gói dùm để tặng như một trách nhiệm.
Nói chung là... vô cảm.

Với người mình yêu:

- Luôn mong chờ những cuộc hẹn và cảm giác bồn chồn, xao xuyến, mong chờ... cho đến khi nào gặp được người ấy mới thôi. Luôn mỉm cười và ca hát trong lúc trang chuẩn bị, trang điểm, soi gương và xoay tròn cười với chính mình.

- Chưa gặp nhau, đã chuẩn bị sẵn trong đầu sẽ kể chuyện gì cho anh ấy nghe, sẽ hỏi anh ấy điều gì mà mình chưa biết, mình sẽ... mình sẽ... rất rất nhiều. Khi gặp, mình chăm chú lắng nghe và nhìn ngắm gương mặt đáng yêu của người ấy (Vì trong mắt mình, người mình yêu là đẹp nhất mà).

- Về đến nhà, canh từng phút, tính từng giây vận tốc, quãng đường và thời gian anh ấy về đến nhà để nhắn tin hỏi: "Anh đã về chưa?" (Phải tính vì sợ đang đi trên đường mà sử dụng điện thoại sẽ không an toàn), dù buồn ngủ vẫn cố nhắn ít nhất là hai chữ G9 rồi mỉm cười đi vào giấc ngủ một cách... mãn nguyện.

- Sẽ cảm thấy buồn khi biết đang có một cô gái cũng quan tâm đến người ấy như mình.

- Những cái nắm tay, những nụ hôn, những cảm giác, sự rung động, sự hồi hộp vẫn đi theo mình vào giấc ngủ dù không có người ấy ở bên.

- Mong chờ điện thoại của người ấy từng phút, từng giờ...

- Tự tay nấu những món ăn ngon và chỉ mong người ấy nói: "Ăn tạm được" là đủ vui lắm rồi.

- Chỉ mong có dịp gì đó được tặng quà cho người ấy, tự tay làm, tự tay chọn, tự tay gói, và háo hức chờ đợi người ấy mở quà của mình.

Khi yêu, mình làm tất cả những điều đó từ tâm của mình, và mình cảm thấy hạnh phúc khi được quan tâm, chăm sóc cho người mình yêu. Những cảm giác đó, những tâm trạng đó, không gì có thể mua được, nó xuất phát từ chính con tim của mình. Nếu chọn người yêu mình, mình có thể có được những cảm xúc, những tâm trạng đó hay không? Vì vậy, dù biết rằng, chọn người yêu mình sẽ tốt hơn.... nhưng, tôi vẫn chọn người mình yêu (và dĩ nhiên, người đó không yêu mình nhiều, nhưng ít nhất cũng tốt với mình thì mình mới yêu được chứ). Nếu là bạn, bạn sẽ chọn người yêu mình hay người mình yêu?

noel.poon

Thanh viên kỳ cựu
Nếu bạn là người thích sự yên bình và nhàn hạ trong tình yêu => Hãy chọn người yêu bạn...

Nếu bạn là người thực sự hiểu tình yêu là gì và khát khao sống thành thật với con tim => hãy chọn người bạn yêu, theo đuổi bằng tất cả lòng thành và hiển nhiên, bạn cũng phải bình tĩnh và mở lòng để đón nhận mọi kết quả...

Thật ra hạnh phúc trong tình yêu thường đến từ hai phía, mà đôi lúc....biết được rằng "mình đang yêu", đó cũng là hạnh phúc...đơn giản vì khi ấy bạn hiểu rằng mình đã không lạc lối, và ít ra giữa muôn triệu con người cũng có 1 con người để bạn yêu thương...
:dacy:

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Được " Chọn" sao?

Sao lại không hở bạn.....cuộc sống là những sự lựa chọn mà...:dacy::dacy:

---------- Post added at 08:36 PM ---------- Previous post was at 08:32 PM ----------

Lúc trước.... mình luôn chọn người mình yêu...vì đơn giản điều đó khiến mình cảm thấy hạnh phúc ^^!
Bạy giờ.... thì sao cũng được (ưu tiên người yêu mình :cuoinhamhiem:)....vì đơn giản mình sẽ có nhiều quyền lựa chọn hơn :dangyeu:

cunsau

Thành viên mới
mình đồng ý với time

---------- Post added at 09:48 PM ---------- Previous post was at 09:42 PM ----------

:phandoi:
theo mình, nếu sống không có tình yêu hay chỉ là tình cảm đơn phương thì sẽ là sự tra tấn và bất hạnh cho cả hai người
và khi bạn đã yêu một ai đó thật lòng mình tin chắc bạn sẽ rất khó chọn người khác:kinhngac:

MilkyWay

Thành viên năng động
Nếu với người yêu minh, minh cảm thấy yên bình, dễ chịu khi ở bên giống như đối với những người bạn bình thường, thấy rằng người đó cũng tốt tính,.. thì còn đáng để phân vân. Chứ nếu đã vô cảm, thậm chí còn muốn ít tiếp xúc càng nhiều càng tốt thì chọn xong cũng để khó chịu hơn mà thôi :nghingo:
Với lại ng mình yêu cũng đâu có lạnh lùng thờ ơ hay ghét bỏ mình đâu.
=>> chọn người mình yêu :cuoihaha:

Tina719

Thành viên
Nếu bạn là người thích sự yên bình và nhàn hạ trong tình yêu => Hãy chọn người yêu bạn...

Nếu bạn là người thực sự hiểu tình yêu là gì và khát khao sống thành thật với con tim => hãy chọn người bạn yêu, theo đuổi bằng tất cả lòng thành và hiển nhiên, bạn cũng phải bình tĩnh và mở lòng để đón nhận mọi kết quả...

Thật ra hạnh phúc trong tình yêu thường đến từ hai phía, mà đôi lúc....biết được rằng "mình đang yêu", đó cũng là hạnh phúc...đơn giản vì khi ấy bạn hiểu rằng mình đã không lạc lối, và ít ra giữa muôn triệu con người cũng có 1 con người để bạn yêu thương...
:dacy:

Sao mà mình thích câu này thế nhỉ: "...biết được rằng "mình đang yêu", đó cũng là hạnh phúc...". rất chí lý và đáng suy ngẫm... Thanks và like cực mạnh nhé.

LovelyDolphin

Thành viên năng động
Người mình yêu thì không yêu mình.
Người mình không yêu thì lại yêu mình.
1 cái vòng luẩn quẩn.
Có người bảo nếu bạn không thích người ta đừng từ chối vội hãy để đó để có cơ hội chọn lựa. Không hiểu sao họ làm được???
Dol thì Dol chỉ muốn đến với người mình yêu và người đó cũng yêu mình, còn không thì làm cô gái óng chề vậy :))

haiyen

Thành viên năng động
khi ở bên cạnh người yêu mình, mình chẳng có cảm giác gì, đúng như lecaoson9192 nói...vô cảm. mình chỉ coi họ như một người bạn, có khi còn không được thế...cảm thấy khó chịu khi người ta cứ muốn gần gũi mình, muốn nắm tay mình, hay...
nếu phải sống suốt đời với người mình không yêu thì giống như là sống theo trách nhiệm...còn gì là hạnh phúc...
còn khi ở bên người mình yêu thì lại khác...
khi mình nấu cho người ấy một món ăn, bị chê không ngon, mình vẫn thấy vui, và...sẽ cố gắng học hỏi để lần sau ngon hơn...
khi người ấy nhờ mình chép bài cho, mình sẵn sàng thức đến 3h sáng để chép bài,( bài của mình thì gần như không bao giờ mình thức muộn thế để làm)...để rồi bị người ấy mắng là ngốc...mình vẫn vui...
...
=> mình sẽ chọn người mình yêu...

tinhyeucuatoi_yknb

Thành viên mới
mjnh cung muon chon nguoi mjnh yeu..!vj nguoi mjnh yeu mjnh luon gui tat ca tjnh cam uoc mo, hj vong cua mjnh vao trong do mjnh yeu nguoi do mjnh se dat niem tjn chon ven vao nguoi do.con nguoi mjnh ko yeu thj mjnh khong muon lua doi ho ca cuoc dọ

Ngô Loan

[♣]Thành Viên CLB
Với người yêu mình, mình chẳng bao giờ phải buồn, phải đau, phải khóc. Học cứ nhẹ nhàng thế thôi, những quan tâm ngọt ngào, những chia sẻ sâu sắc, họ vẫn cứ bên cạnh mình mặc cho mình dửng dưng, thờ ơ, lạnh lùng... Nhiều khi nghĩ cũng buồn cho họ.
Khi mình kêu muốn đi chơi, thấy họ rồi...
Khi mình buồn, thấy ngay những tin nhắn của họ.
Chỉ cần mình muốn.........
Mình cảm kích họ... nhưng chưa yêu... Ở họ, mình thấy thiếu gì đó.
Đã nhiều lần định ừ đại 1 ai đó đi, cho bớt lằng nhằng, rắc rối... nhưng rồi lại chẳng làm được điều đó.
Mình vẫn luôn từ chối những lời mời đi chơi, những lời hẹn hò, mình sợ họ hy vọng...
hèm... con người dường như luôn muốn chọn con đường chông gai mà đi, nhưng có lẽ mình nên làm điều khác.
Nhường quyền lựa chọn cho người khác- không phải mình.

rosy_spirit

[♣]Thành Viên CLB
Theo mình thì tiêu chuẩn yêu hay không yêu là không đủ để cưới. Mình nghĩ nên lấy người nào biết yêu thương gia đình người yêu như gia đình mình.

KitKat

Thành viên năng động
Đọc bài của chủ top hiện tại mình cảm thấy mãn nguyện với tình yêu của em. Chọn người người yêu mình nhiều hơn mình người ấy. Tuy nhiên tình yêu này có nhiều thử thách. Nếu bạn vượt qua được tình yêu của bạn sẽ được thăng hoa và vững bền.

Bình luận bằng Facebook