[Tư vấn] Làm sao để quên một người?

Status
Không mở trả lời sau này.

bemoon

Thành viên năng động
Người ta thường nói: chỉ cần một giây để gặp, một phút để nhớ, một giờ để yêu nhưng mất cả một đời để quên một người. Vậy theo các bạn phải làm như thế nào để ta quên được một người khi cuộc tình tan vỡ...?

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Quên một người mà mình yêu bằng cả trái tim à? khó lắm, khó lắm, chỉ có nước là đừng nghỉ tới người đó nữa, nhưng mà đừng nghỉ bằng cách nào :dont-know: ? Đi ngủ :cuoinhamhiem:

huongtinh27

Thanh viên kỳ cựu
Người ta noí " tình chỉ đẹp khi còn dang dở", tuy là tan vỡ rồi nhưng chắc chắn là có rất nhiều kỉ niệm đẹp. Sao cứ phải cố quên khi nó là một phần của mình?

KHÔNG ĐAU KHỔ LẤY CHI LÀM CHẤT LIỆU?
KHÔNG BUỒN THƯƠNG SAO BIẾT CHUYỆN CON NGƯỜI ??

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
đâu nhất thiết phải quên ngay lập tức mà phải từ từ chẳng hạn .....ví dụ như xóa số dt ,....

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Người ta nói càng cố quên một người thì lại càng nhớ,nếu như thật sự bạn muốn quên người ấy,người từng khắc đậm trong trái tim mình bao kỉ niệm đẹp.Thôi thì đừng cố quên làm gì....Như vậy chẳng khác nào làm trái tim mình đau khổ thêm...Hãy dành cho bản thân một thời gian ngắn nhớ người ấy,hãy để trái tim nói lên tiếng nói của nó...Rồi thời gian bạn sẽ nhận ra nhớ người cũng chẳng được gì....Tạo cho mình những thói quen mới,hãy làm đừng để đầu óc bạn thành thơi...Khi bạn quen với cuộc sống bận rộn,bạn sẽ nhận ra mình đã quên người ấy từ khi nào......và tất cả chỉ là dĩ vãng.:dangyeu:

camnhung

Thanh viên kỳ cựu
Người ta nói càng cố quên một người thì lại càng nhớ,nếu như thật sự bạn muốn quên người ấy,người từng khắc đậm trong trái tim mình bao kỉ niệm đẹp.Thôi thì đừng cố quên làm gì....Như vậy chẳng khác nào làm trái tim mình đau khổ thêm...Hãy dành cho bản thân một thời gian ngắn nhớ người ấy,hãy để trái tim nói lên tiếng nói của nó...Rồi thời gian bạn sẽ nhận ra nhớ người cũng chẳng được gì....Tạo cho mình những thói quen mới,hãy làm đừng để đầu óc bạn thành thơi...Khi bạn quen với cuộc sống bận rộn,bạn sẽ nhận ra mình đã quên người ấy từ khi nào......và tất cả chỉ là dĩ vãng.

Mình đồng ý với bạn này nè! hãy cố gắng lên nha bemoon. chúc bạn vui vẻ và may mắn.

htthuy_qn

Thanh viên kỳ cựu
Đâu nhất thiết là bạn phải quên người ta ngay lập tức. Cứ sống vui vẻ, tham gia vào các hoạt động thể thao nào đó, tạo ra một cuộc sống khác khi ko có người ấy bên cạnh. Cứ để những tình cảm giữa bạn và người đó là kỷ niệm đẹp.
---------------------------
---------------------------
Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ,
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên.

Cua Dong

Thanh viên kỳ cựu
Đừng bắt trái tim mình phải quên hay nhớ vì thực tế chứng minh rằng: trái tim có những lí lẽ riêng của nó.... chắc chắn 1 điều rằng bạn sẽ mất rất nhiều thời gian với sự buồn rầu,có khi là đau khổ về chuyện đó.... Bạn sẽ nhớ nhung,sẽ suy nghĩ..rất nhiều,rất nhiều...và đôi khi những kỉ niệm đẹp ngày nào sẽ bất chợt ùa về khiến bạn '' bỗng dưng..khóc'' ......
Nhưng đến một ngày bạn vô tình nhận ra rằng:Niềm vui-Nỗi buồn đó đã trở thành 1 phần trong bạn,như 1 cái gì thật tự nhiên,sẽ không còn quá nhiều phiền muộn.. và khi ấy Nhớ-Quên đã không còn quan trọng nữa rồi.....
Lúc đó bạn sẽ mỉm cười!
Lời này cho bạn,hay cũng chính là cho tôi.
Rồi thời gian lên sẹo vết thương thôi
Cỏ sẽ lại xanh,những loài hoa vẫn tím
Và kỉ niệm sẽ mãi là kỉ niệm
Dù sinh ra sau mỗi nhát rìu..

meomap

Thanh viên kỳ cựu
Khi một ai đó bước vào cuộc đời của bạn rồi bỗng ra đi, rồi bạn sẽ nhớ nhung lưu luyến, tiếc nuối, thậm chí là muốn nhanh chóng xóa bỏ hình ảnh người ấy khỏi tâm trí của bạn. Nhưng rồi đến một ngày nào đó bạn chợt nhận ra tất cả đã là quá khứ, là kỉ niệm. Mà một đã là kỉ niệm, là kỉ niệm là quá khứ thì nó cũng là một phần của cuộc đời bạn. Nó vẫn cứ còn đó mãi trong tim bạn, trong hồi ức của bạn, bạn không thể nào xóa sạch tất cả. Mọi chuyện đều cần có thời gian. Thời gian sẽ giúp bạn vượt qua được nỗi buồn khi nhớ về 1 ai đó, thời gian sẽ giúp bạn chữa lành vết thương, thời gian sẽ giúp bạn nếu bạn cũng hiểu được gái trị của thời gian! Rồi một ngày bạn khi bạn nghĩ về quá khứ, nghĩ về ai đó, bạn có thể mỉm cười, "mình mạnh mẽ, mình đã vượt qua được chính bản thân". Điều đó không đáng tự hào sao nhỉ!!! Hãy cứ sống tốt với 1 phần cuộc sống của bạn và luôn hướng về tương lai.

steward

Thanh viên kỳ cựu
Khi một ai đò bước vào cuộc đời của bạn rồi bỗng ra đi, rồi bạn sẽ nhớ nhung lưu luyến, tiếc nuối, thậm chí là muốn nhanh chóng xóa bỏ hình ảnh người ấy khỏi tâm trí của bạn. Nhưng rồi đến một ngày nào đó bạn chợt nhận ra tất cả đã là quá khứ, là kỉ niệm. Mà một đã là kỉ niệm, là kỉ niệm là quá khứ thì nó cũng là một phần của cuộc đời bạn. Nó vẫn cứ còn đó mãi trong tim bạn, trong hồi ức cảu bạn, bạn không thể nào xóa sạch tất cả. Mọi chuyện đều cần có thời gian. Thời gian sẽ giúp bạn vượt qua được nỗi buồn khi nhớ về 1 ai đó, thời gian sẽ giúp bạn chữa lành vết thương, thời gian sẽ giúp bạn nếu bạn cũng hiểu được gái trị của thời gian! Rồi một ngày bạn khi bạn nghĩ về quá khứ, nghĩ về ai đó, bạn có thể mỉm cười, "mình mạnh mẽ, mình đã vượt qua được chính bản thân". Điều đó không đáng tự hào sao nhỉ!!! Hãy cứ sống tốt với 1 phần cuộc sống của bạn và luôn hướng về tương lai.
steward đồng ý với meomap ^^

Đừng bắt trái tim mình phải quên hay nhớ vì thực tế chứng minh rằng: trái tim có những lí lẽ riêng của nó.... chắc chắn 1 điều rằng bạn sẽ mất rất nhiều thời gian với sự buồn rầu,có khi là đau khổ về chuyện đó.... Bạn sẽ nhớ nhung,sẽ suy nghĩ..rất nhiều,rất nhiều...và đôi khi những kỉ niệm đẹp ngày nào sẽ bất chợt ùa về khiến bạn '' bỗng dưng..khóc'' ......
Nhưng đến một ngày bạn vô tình nhận ra rằng:Niềm vui-Nỗi buồn đó đã trở thành 1 phần trong bạn,như 1 cái gì thật tự nhiên,sẽ không còn quá nhiều phiền muộn.. và khi ấy Nhớ-Quên đã không còn quan trọng nữa rồi.....
Lúc đó bạn sẽ mỉm cười!
Lời này cho bạn,hay cũng chính là cho tôi.
Rồi thời gian lên sẹo vết thương thôi
Cỏ sẽ lại xanh,những loài hoa vẫn tím
Và kỉ niệm sẽ mãi là kỉ niệm
Dù sinh ra sau mỗi nhát rìu..
Quá hay, mọi người đã chia sẻ hết lời rồi, mình biết nói gì nữa đây. Chúc bạn mau sớm qua được giai đoạn khó khăn này, mình tin bạn sẽ qua được!

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
Người ta noí " tình chỉ đẹp khi còn dang dở", tuy là tan vỡ rồi nhưng chắc chắn là có rất nhiều kỉ niệm đẹp. Sao cứ phải cố quên khi nó là một phần của mình?

KHÔNG ĐAU KHỔ LẤY CHI LÀM CHẤT LIỆU?
KHÔNG BUỒN THƯƠNG SAO BIẾT CHUYỆN CON NGƯỜI ??

p cũng đồng ý với ý kiến của huongtinh, mọi thứ không phải cứ muốn quên là quên được, hơn nữa người đó và mình đã có những kỷ niệm đẹp, nên đâu nhất thiết phải quên đi những thứ đẹp đẽ đó! Nhưng nói đi thì cũng phải nói lại, nếu không quên những kỷ niệm đó thì rất khó để người ta và cả chính mình đón nhận tình yêu mới (biết đâu là chính là 1/2 thật sự của mình thì sao??), nên tốt nhất là con người cần phải học cách chấp nhận sự thật: Thứ nhất, người ta không còn yêu mình (hoặc ngược lại) thì không nên miễn cưỡng, nếu không thì kết cục chẳng thể nào tốt đẹp. Thứ hai, nếu cứ tơ tưởng mãi về mối tình cũ thì chẳng thể tập trung làm việc/ học hành được, không hay chút nào cho tương lai của chính bản thân mình. Chấp nhận như thế thì khó lắm, nhưng nếu cố gắng được 1 giờ thì chắc chắn có thể làm điều đó 1 ngày, rồi 2 ngày, rồi 1 tuần, 1 tháng, 1 năm,... mọi thứ sẽ trở nên đơn giản hơn rất nhiều. :mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi: P có 1 cách là, khi thấy tuyệt vọng thì hãy khóc thật đã vào, sau đó thì nghĩ đến tương lai xa, 5 năm chẳng hạn, lúc đó mọi việc đã qua đi, mình sẽ thấy sao khi đó mình làm mọi chuyện ầm ĩ đến như thế, mọi thứ đều có thể làm được mà, chằng qua là vì mình đã chưa thực sự quyết tâm thôi:data::data:
Hồi đó thì p ác lắm, muốn quên 1 người nào đó là phải viết ra giấy tất tần tật những gì liên quan đến người đó, viết chân thật bằng thứ ngôn ngữ mình muốn nói ra, xong rồi đọc lại, khóc thêm 1 lần nữa, rồi ... xé tan nát, xé luôn những thứ có liên quan đến người đó (hình, thư...) rồi cho 1 hộc tủ, khóa kín lại, thế là xong, hihi (giờ p không làm thế nữa đâu, hihi)

Nemo

Thanh viên kỳ cựu

Hồi đó thì p ác lắm, muốn quên 1 người nào đó là phải viết ra giấy tất tần tật những gì liên quan đến người đó, viết chân thật bằng thứ ngôn ngữ mình muốn nói ra, xong rồi đọc lại, khóc thêm 1 lần nữa, rồi ... xé tan nát, xé luôn những thứ có liên quan đến người đó (hình, thư...) rồi cho 1 hộc tủ, khóa kín lại, thế là xong, hihi (giờ p không làm thế nữa đâu, hihi)

Nemo thích cái này :))

Hu hu mình vào sau nên mọi người nói hết rồi.. Mình chỉ biết nói là " Kỷ niệm là một cái gì đó ko thể thiếu trong cuộc đời mỗi chúng ta ".

dontcry

Thành viên năng động
" Đừng bắt trái tim mình phải quên hay nhớ vì thực tế chứng minh rằng: trái tim có những lí lẽ riêng của nó.."

hãy nghĩ đến người ấy như một kỉ niệm. trong cuộc sống ai cũng có những kỷ niệm phải không? bạn đừng cố quên.
"không có tình yêu vĩnh cửu...
... chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu"

thời gian đầu hãy dành thời gian làm những việc mà bạn muốn, những việc có ích.đừng để thời gian trống, vì khi đó vô tình ban sẽ nhớ đến người ấy.hãy tìm niềm vui trong công việc, và hãy tích cực hơn giao lưu với bè bạn.rồi sẽ có một lúc nào đó bạn sẽ ngạc nhiên khi bạn không còn thấy nhớ người ấy nữa. chúc bạn thành công ^_^

"thời gian là liều thuốc độc giết chêt tình yêu"

saobangtnt

Thành viên mới
quên đc ko? ngày nào mình cũng gặp người ấy. lúc mình nhận ra mình yêu người ấy đén nhường nào thì cũng là lúc người ấy dời xa mình. Khó chịu lắm . Hôm nào cũng nhìn thấy. cố ý đăng ký khác lớp để không thấy ng ấy, cố quên những kỉ niệm ngày xưa........

tom4ever

Thanh viên kỳ cựu
Đã chia tay rồi , nhưng mình không muốn quên , vì khoảng thời gian bên người đó là kỉ niệm đẹp nhất , nhiều khi ngôi nhớ tới , tuy rất đau vì người ấy không còn bên mình nữa mà bên cạch ai kia , thấy khó chịu lắm , nhưng vẫn phải cố gắng , mình không muốn người đó đến với mình rồi đột ngột ra đi như chưa từng tồn tại , không phải nên quên đi , mà là làm sao sống chung với nó

Còn như để quên thì thời gian sẽ giúp mà :)

Cách nhanh nhất để quên là kiếm một người khác - tuy nhiên cách này thường sẽ làm khổ chính bạn là người bạn sẽ quen :)

@ bemoon cùng trường đấy :">

TranTuyen_BG

Thành viên năng động
khó lắm!nói thì dễ,nghĩ thì vậy nhưng trong lòng nặng nề lắm biết
lúc nhớ lúc quên!cũng muốn mặc kệ mọi chuện nhưng tự nhiên mọi chuyện lại khiến mình phải suy nghĩ mặc dù không có gì lớn lao đáng bận tâm cả
tán 1 em không được mà khó ngủ ghê!hôm nay gặp thằng oắt con đèo em nó trên Sh đi mà lòng chỉ muốn cho nó một đập thôi

trangdang

[♣]Thành Viên
tôi đã từng cố quên anh, có lúc tưởng mình đã quên nhưng rồi một ngày chợt nhận ra mình vẫn đang nhớ.Đừng bắt trái tim phải quên một người, hãy cứ để nó "nhớ" , nhưng thay vì câm nín , bạn hãy nhớ đến những kỉ niệm đẹp và cảm ơn người ấy đã cho mình cảm giác yêu và được yêu. Chắc chắn rằng đến ngày nhìn lại, bạn sẽ tự hỏi "sao dạo này mình không nghĩ tới người ta nữa". chúc bạn sớm quên nhé.
" Một cánh cửa khép lại để một cánh cửa khác tươi vui, hạnh phúc hơn chào đón em vào"

huutinhbk07

Thanh viên kỳ cựu
nếu là con trai, bạn hãy lao vào công việc, suy nghĩ mạnh mẽ và phát triển niềm đam mê....í í í...chắc chắn sẽ quên được cái mà bạn không cần nhớ thôi. kaka

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook