Làm sao quên em !?

tamhuu

Thanh viên kỳ cựu
Tree, Leaf and Wind

Lá rời Cây là vì Gió thổi Lá đi hay vì Cây không giữ Lá lại? Có bao giờ bạn rơi vào trường hợp của Cây, Lá hay Gió chưa? Nếu là Cây bạn sẽ làm gì, là Lá bạn sẽ làm gì và là Gió bạn sẽ làm gì ?

Với tôi tuy là một chàng trai nhưng lại là một chiếc Lá cô đơn, nhiều lúc tôi tự hỏi và thương hại chính bản thân tôi, thực sự tội nghiệp cho bản thân mình. Vì sao tôi lại là Lá ư !? Đó là vì tôi đã quá trông chờ, dựa dẫm vào một tình cảm mà mãi một thời gian dài tôi mới nhận ra rằng chỉ là đơn phương.

Cái Cây ấy là một người con gái mà tôi đã dành tất cả những gì là tình cảm chân thành, là cảm xúc của mối tình đầu, là lãng mạn của một người con trai có thể gửi đến một người con gái.Và cũng chính vì thế mà suốt khoảng thời gian học phổ thông và 2 năm đại học trái tim tôi lúc nào cũng chỉ có hình bóng cô ấy, bất kể lúc nào, ở đâu không lúc nào tâm trí tôi không thôi nghĩ về cô ấy. Ai bảo rằng con trai mạnh mẽ, rằng con trai không khóc vì tình cảm bao giờ. Còn với tôi ư ? Không biết bao lần nước mắt tôi cứ bỗng dưng lăn dài khi nghĩ về cô ấy, khi nằm một mình nghe những bản nhạc buồn

trong những buổi chiều mưa cô đơn - tôi lại nhớ em da diết và tôi lại khóc, dù tôi đâu muốn khóc nhưng tôi vẫn cứ khóc như một đứa trẻ, khóc cho chính tôi, chỉ có điều là âm thầm, lặng lẽ mà thôi.

Ngày ấy, Lá và Cây cũng có nhiều kỉ niệm đẹp lắm, nhưng không hiểu vì sao mà mãi không thấy Cây cảm động để giữ Lá lại, dường như mọi điều tôi làm không thể giúp tôi có em.

Một khi Cây đã không quan tâm đến sự tồn tại của Lá nữa thì Lá có ở lại cũng chỉ là dư thừa mà thôi. 5 năm không dài nhưng cũng không ngắn để Lá quyết định rời khỏi cây bay đi tìm miền đất mới cho chính mình, nơi mà

không có hình bóng em hiện hữu, nơi đó sẽ không còn nỗi nhớ và niềm đau.

Lá rời cây không phải vì Gió. Một cơn Gió dù mạnh đến mấy cũng không thể làm một chiếc Lá xanh rời cành được. Nhưng một chiếc Lá vàng thì có thể rời Cây bất cứ lúc nào, Lá rời cây vì Lá đã quá mệt mỏi rồi…!

“ Em có biết không !? Giờ đây khi đã chôn chặt hình bóng em trong trái tim anh nhưng dường như trái tim anh đã quá chật chội với những thổn thức ngày nào, nó đã thực sự chìm vào giấc ngủ đông và anh cũng không biết rằng trái tim mình có còn cảm giác để yêu và chấp nhận ai nữa không ? Anh cũng không đủ can đảm để thử đi tìm ai khác. Anh sợ, rất sợ…!!! “

(^!^)_Chàng ngốc_(^!^)

Last edited by a moderator:

lamnguyen

Thanh viên kỳ cựu
Cảm ơn vì câu chuyện thật hay, đọc lâu rồi mà sao nỗi buồn cứ...đọng lại.

Năm tháng trôi đi,
Cây lớn lên và dĩ nhiên thay lá.
Lá lìa cành
Và chỉ có lá là nhớ đến cây.
Cây hồn nhiên
Cây ngẩn ngơ nhìn lá.
Lá quay lưng
Lá mặc gió cuốn đi...
Cây...
Lá...​

thaihabooks

Thanh viên kỳ cựu
Hãy cố nhớ để tìm "quên" thôi.....

Nếu em là hoa anh trọn đời là lá
Che chở cho hoa lúc giá lạnh đông về
Nếu bão tố làm Hoa tàn Lá rụng
Phút cuối cùng anh đỡ cánh hoa rơi....

Tặng ấy!

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Lá rời cây không phải vì gió thổi lá bay đi, mà là vì cây đã không giữ lá lại, cho đến khi chiếc là đã vàng, lá mệt mỏi, lá không còn đủ sức níu giữ cây, cây vẫn không giữ lá lại, và chiếc lá rơi xuống.... Lá rơi xuống, nhưng lá vẫn nằm bên gốc cây, trái tim lá vẫn luôn ở gần bên cây, dù cho có chuyện gì xảy ra đi nữa...

Câu chuyện của bạn thật buồn. Tình yêu có sức mạnh thật ghê gớm, nó có thể hồi sinh một trái tim đang dần chết, nhưng cũng có thể gây ra một vết thương mãi không lành cho một trái tim...

Ước gì có một cơn gió lành mang chiếc lá đang nằm yên bên gốc cây đi xa, dùng làn gió dịu dàng xoa dịu trái tim của lá.. Và cũng ước gì lá hãy mở rộng trái tim mình, hãy để cho mọi vật xung quanh có cơ hội chữa lành vết thương cho lá... Mong lá hãy thật mạnh mẽ, hãy mở rộng lòng mình, đón nhận những tình cảm mới, hi vọng mới, niềm tin mới... Hãy để cây trở thành một ký ức đẹp trong cuộc đời, lá nhé!!

venus234

Thanh viên kỳ cựu
Thời gian sẽ là liều thuốc hiệu quả nhất giúp bạn quên đi người ấy...Bạn hãy mở lòng ra với những cô gái khác khi họ mở lòng ra với bạn...bạn đừng ngại ngùng, suy nghĩ nhiều vì mọi chuyện đã xảy ra chỉ là quá khứ & trên con đường tương lai của bạn, bạn phải thay đổi bản thân mình để nó tốt hơn và hoàn hảo hơn. Qua khứ xảy ra với bạn chính là kinh nghiệm để bạn hoàn thiện con người của mình hơn...Cố lên bạn nhé!

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Khi nguời mà bạn yêu không yêu bạn thì bạn hãy tin rằng nguời mà thật sự phù hợp với bạn đang ở phía trước. Mình thấy bạn rất tuyệt khi can đảm từ bỏ thứ mà mình thích trong suốt 5 năm liền nhưng bạn lại không cản đảm tìm cho mình một hạnh phúc mới. Hãy tiếp tục bước đến và tìm kiếm đi nhé vì mình biết rằng rồi bạn sẽ hạnh phúc thôi, môt hạnh phúc thật sự xoa dịu vết thương mà bạn đang mang. Chúc bạn vui.:mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi:

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
Khi yêu một người,khi rời xa một người thì trái tim ta luôn ngộ nhận rằng người đó là duy nhất người đó là chỉ một mà thôi. Nhưng đâu có phải như vậy nhỉ? Yêu đôi lúc làm cho ta mù quáng như vậy thôi,thời gian trôi qua khi bạn tìm được một người thật sự yêu mình thì bạn sẽ thấy rằng người ấy không phải là tất cả đối với bạn,rồi bạn sẽ cảm thấy bạn thật là ngốc khi đã cho người đó là tất cả cuộc sống của mình và sẽ không có người nào thay thế được hình bóng đó... Rồi bạn cũng sẽ tìm được một người mới mà có thể bạn sẽ yêu hơn người đó nữa và người đó cũng sẽ đáp lại tình cảm của bạn thì sao... Bạn hãy suy nghĩ tích cực là:" Người đó xa mình cũng tốt,mình lại có cơ hội thích một người con gái tốt hơn,biết trân trọng tình cảm của mình hơn...":cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:
Dính vào chuyện tình cảm là nó khổ thế đó- dẫu biết thế nhưng có ai không đâm đầu vào đâu!!!:cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:

Bình luận bằng Facebook