Thư gửi anh!

hoacat

Thành viên mới
Anh thân yêu!

Em tự hỏi lòng, nếu một ngày bỗng dưng em biến mất, anh sẽ tìm em chứ? Em tự hỏi lòng, cuộc đời anh không có em có khác gì chăng?

Anh à, em chưa từng quên hơi ấm khi được dựa vào bờ vai ấy. Lúc đó, em không nghĩ đó là tình yêu. Em vẫn chưa quên cái nhìn lo lắng ngày hôm ấy. Lúc đó, em cũng không nghĩ đó là tình yêu. Anh ốm, em lo lắng. Anh đến trễ, em chờ đợi... Lúc đó, em cũng không nghĩ đó là tình yêu...

Ngày em cảm nhận trong anh đang tồn tại một tình yêu, nó không dành cho em. Em chúc mừng cho anh thành thật như một người bạn, người em. Rồi cũng từ đó, có sự khác biệt. Em không còn hăng hái kể cho anh nghe tâm trạng của những ngày chán nản; em ái ngại khi nghe anh huyên thuyên về cảm giác của mình. Em không nghĩ đó là tình yêu.

Em lao đầu vào mọi việc để né tránh cảm giác của mình. Em không thể cảm nhận được: mình bị làm sao ấy nhỉ? Anh và em vẫn ngày ngày gặp nhau qua màn hình máy tính... em không thích nói chuyện với anh, anh bối rối không hiểu lí do của những hành động đó. Anh cố gắng để hiểu em đang nghĩ gì, em cũng cố gắng để hiểu chính mình.... Em tìm mọi lí do để kết luận đó không gọi là tình yêu; để chối bỏ nó một cách khôn ngoan và dễ dàng nhất...

Anh biết không? Em đã chọn cách rời xa anh. Em không mong anh hiểu em đâu. Em nhớ anh, nhớ nhiều lắm... Nhưng chẳng dám đứng trước anh, chẳng dám nói thêm một lời nào nữa; chỉ muốn đứng yên và dõi theo anh từ một hướng nào đó mà anh không thể thấy được. Có lẽ lúc này đây, khi biết rằng đó là tình yêu, em biết đó là muộn màng. Em tự hỏi: Sao không phải là em? Tình yêu của anh dành cho ai đi chăng nữa, em không cần biết; nhưng sao không phải là em?

Em trách anh đã đối tốt với em; em thật sự đã quen cái cảm giác luôn có anh bên cạnh. Vậy mà giờ sao trống vắng quá anh ơi. Em thích cười thật tươi khi nghe anh chuyện trò; em muốn đi cùng anh bên bờ biển vắng; em muốn hát cho anh nghe bài hát yêu thương; muốn nghe anh nói về sở thích và suy nghĩ của mình.... Từ ngày lặng im đó, em suy tư nhiều hơn, không còn nhõe miệng cười hạnh phúc. Đôi lúc người ta kể chuyện yêu đương, em lại bật khóc ngon lành. Em luyến tiếc về một tình yêu được nhận ra muộn màng. Em đã rất mong, tình yêu đầu tiên của mình thật ngọt ngào; vậy mà sao... còn xa lắm... Em rất muốn nói với anh, trong trái tim này luôn có một chỗ dành cho riêng anh từ bao giờ...Nhưng sao có thể nói ra thành lời, anh biết không? Anh sẽ khó xử, anh sẽ phân vân... Còn em thì được gì??? Em cũng muốn biết lắm, người anh gìn giữ trong lòng là ai, nhưng biết để làm gì, khi đâu phải là em?

Vậy là em đã đi khỏi cuộc đời anh, em lẫn trốn tất cả những gì liên quan đến anh. Vì em sợ, bắt gặp nỗi nhớ của mình....

Em sẽ bước qua một mối tình chưa kịp nói thành lời. Mong anh có một tình yêu đẹp.

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Anh đã đến nhẹ nhàng, và ra đi như một cơn gió vậy! Mà đã gọi là gió thì có ai đâu hay đến và đi khi nào. Đến chỉ kịp làm mơn man, gợi lên những mát dịu chưa nắm bắt đã vội vàng xa hun hút.

Chẳng biết mình vô tâm hay dại dột, sao không sớm nhận ra. Cứ ngỡ anh luôn đứng cạnh bên mình, rồi tự cho mình cái quyền: bắt anh chờ đợi. Hoá ra một ngày, anh không còn là của riêng ta nữa.

Đôi khi muốn anh nói với mình những điều ương ương dở dở rằng: "Em bán cho anh tình yêu của em nhé?". Và ta sẽ trả lời: "Giá không rẻ tí nào đâu anh!". Anh sẽ luôn cười: "Một ngăn thành thật, một ngăn kiên nhẫn, một ngăn thủy chung và một ngăn nồng nàn, em nhé!"

Ngày hôm nay, không còn anh nữa. Đường khuya về trong lặng lẽ, ta dật dờ bước đi. Đông về, lạnh buốt, lòng còn tái tê hơn nhiều... Khi mưa rơi ướt áo, em thầm mắng: "Ăn hiếp người quá đáng!". Chẳng muốn nhớ ngày xưa, cứ thầm ước: "Mưa đi!", vì chiếc ô mình chung một lối nhỏ.

Chắc anh không hay nước mắt ta ướt nhoè, viết tên anh vào khoảng không vô định. Bước qua cuộc tình chưa một lần hò hẹn, con tim còn ngơ ngác lục tìm những khoảnh khắc.

"Anh ơi, tất cả chỉ là cơn gió. Phải không anh?"

tangnam2

[♣]Thành Viên CLB
nhân bài viết của bạn. mình muốn viết đôi lời, đây là nỗi lòng của chàng gió
thư gửi em

em à! a đến bên e như cơn gió mùa hạ, thổi vào e từng hồii mát lạnh, anh muốn bên em, anh muốn mãi bên e? nhưng sao được hả em? anh mà ở bên em mãi, khi mùa đông tới em sẽ lanh, lúc đó em sẽ cần hơi ấm, anh không thể mang lại sự ấm áp co em đc. Vì em muốn anh mãi là cơn gió mùa hạ mà. Vì thế thà làm cơn gió thoảng quá để em được hp, để em còn nhớ tới cơn gió mà anh mang lại cho em... vì em anh chấp nhận là cơn gió khi em cần. dẫu thời gian có trôi qua, dù aqnh có phiêu dạt chốn nào đi chăng nữa anh vẫn mãi nhớ về em. A chỉ mong mãi là mùa hạ để anh được thổi mát cho em.

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Nhân đây mình cũng xin gửi lá thư bạn của mình...mà không dám nói

THƯ GỬI NGƯỜI CON GÁI YÊU ANH !!!

Chào bạn!!! Mình không biết phải nên nói như thế nào cho bạn hiểu...Có lẽ tình yêu là một điều thiêng liêng trong sáng...Là con gái mình hiểu cảm giác bạn đang trải qua bây giờ...Đau...một nhói đau trong tim khi nhắc đến anh, là người con gái được a yêu, mình nghĩ về bạn mà nhói lòng lắm...cảm thông cho cảm xúc của bạn...

Mình chỉ là người biết anh sau bạn, mình quen biết anh do nhiều điều kiện thuận lợi được hoạt động làm việc chung...nhưng với mình,mình tin là cái duyên...

Mình vẫn hay thắc mắc tại sao anh lại chọn mình, mình không biết thể hiện cảm xúc, mình không có nhiều tình cảm, và mình không yêu anh hết mình như bạn, mình thấy ngưỡng mộ bạn, thấy mình nhỏ bé so với tình cảm của bạn...có lúc mình chỉ biết né tránh, cảm giác như tình cảm mình dành cho anh không nhiều để làm anh hạnh phúc...và mình nghĩ: anh có chọn nhầm tình cảm ko...Nếu vậy, nếu a yêu bạn,mình vẫn không có gì để nói.....Và có thể hơi đau nhưng mình thấy vui vì anh hanh phúc bên người yêu anh hết lòng...

Nhưng rồi chính những suy nghĩ đó làm anh đau, anh buồn lắm....Tình cảm là một thứ thiêng liêng đâu phải nói tiếng yêu là được...Mình thấy thương bạn, mình cũng thương anh....

Bạn gái ơi...Đừng buồn nhiều nhé...Rồi có lúc tình yêu thật sự sẽ đến với bạn, nhìn thấy bạn buồn đứng từ xa nhìn anh mà mình thấy bùn lắm....cố gắng ,cố gắng vượt qua bạn nhé....

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
nhân bài viết của bạn. mình muốn viết đôi lời, đây là nỗi lòng của chàng gió
thư gửi em

em à! a đến bên e như cơn gió mùa hạ, thổi vào e từng hồii mát lạnh, anh muốn bên em, anh muốn mãi bên e? nhưng sao được hả em? anh mà ở bên em mãi, khi mùa đông tới em sẽ lanh, lúc đó em sẽ cần hơi ấm, anh không thể mang lại sự ấm áp co em đc. Vì em muốn anh mãi là cơn gió mùa hạ mà. Vì thế thà làm cơn gió thoảng quá để em được hp, để em còn nhớ tới cơn gió mà anh mang lại cho em... vì em anh chấp nhận là cơn gió khi em cần. dẫu thời gian có trôi qua, dù aqnh có phiêu dạt chốn nào đi chăng nữa anh vẫn mãi nhớ về em. A chỉ mong mãi là mùa hạ để anh được thổi mát cho em.

Em đâu cần những hạnh phúc thoáng qua. Đâu đòi hỏi chỉ là niềm vui mãi mãi. Phải có lúc đắng cay, mỏi mệt, giá băng.... Nhưng rồi sẽ qua, ta sẽ lại trở về và thiết tha hơn trước. Vì vậy, khi đến bên em, anh hãy là anh thôi!

tangnam2

[♣]Thành Viên CLB

Em đâu cần những hạnh phúc thoáng qua. Đâu đòi hỏi chỉ là niềm vui mãi mãi. Phải có lúc đắng cay, mỏi mệt, giá băng.... Nhưng rồi sẽ qua, ta sẽ lại trở về và thiết tha hơn trước. Vì vậy, khi đến bên em, anh hãy là anh thôi!
[/
e chỉ cần mỗi mình anh thôi hả em? cơn gió của a chỉ thoáng qua cđ em, cơn gió của anh đã làm e rung động đã làm em xuyến xao. ngày anh đi, trên đôi măt em còn vương những giọt nước mắt, đôi tay em run run và muốn níu a trở lại... A cũng thế em à, anh cứ đi nhưng ko bào giờ nhìn về phía trước mà anh vẫn luôn hướng về em. em có biết là a tới bên em để làm gì ko em? em có biết vì sao a lại đi ko em? vì anh yêu em, ako muốn làm e tổn thương, a ko muốn làm e khổ, giờ đây e đang rất buồn phải ko e? a biết vì đó là tâm trạng của a kể từ ngày a đi. nhưng e à a vẫn se ko quên câu nói từ buổi đầu a tới là: jo lúc nào a hết yêu em, hãy nhớ nhé e, hiểu cho a nhé e. Nếu e yêu a, e còn thương a, e muốn a mãi là chàng gió của e.. e đơiị a 4 năm nữa nhé e. 4 năm có xa ko em nhỉ? vì khi đó a mới ccos thể mang lại hp thật sự cho e! và a cũng sẽ chúc phúc cho e khi e tìm được chàng gió của mình! A mãi yêu e e à!

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Ngày em đến bên đời thêm chút nắng
Khi em đi gió lạnh thổi từng cơn
Anh đứng đó chỉ mình anh đứng đó
Mưa bụi nhạt nhòa xóa dấu chân...!!

Bình luận bằng Facebook