[002] - Phỏng Vấn Lập Đông ^^

Status
Không mở trả lời sau này.

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Mình cũng có hai câu hỏi dành cho Lapdong vì mình rất thik những bài viết của bạn.
- Khi nhìn lại mình, Lapdong cảm thấy hài lòng những gì và ko hài lòng những gì? như về tính cách, cuộc sống, những điều đã trả qua vv... Vì sao lại như vậy?
- Lapdong đã bao giờ nuối tiếc điều gì chưa?

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Đạt bổ sung tình huống 1 lại nhé, là những khác không ai biết bơi cả chỉ có mình lapdong là biết bơi thôi. Phải xử lý đi nhé !

Còn câu 2 thì trả lời hay quá, Đạt không dính cái nào trong đó hết ^.^

him....khó xử quá ta! :nghivan: Ba người đều quan trọng cả. :vamohoi: Nhưng nếu cứu ai thì lapdong sẽ cứu người gần lapdong nhất, người mà lapdong với tới gần nhất. Người đó có thể là mẹ....

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Chào lapdong! có lẽ chưa 1 lần trò chuyện với bạn, chưa biết bạn thế nào cả nh những câu trả lời của bạn ở trên khiến M có cảm giác sao đó...
Cho m hỏi câu này nha!

Bạn ơi! "Sao đó" là sao nhỉ? :nghihoac::nghihoac:

1.Lapdong suy nghĩ về con người và cuộc sống ở Sài Gòn như thế nào từ khi đặt chân đến nơi này cho đến bây giờ?

Con người thì lapdong chưa dám nhận xét vì không nghĩ mình đánh giá được; nếu là một ai đó cụ thể thì dễ dàng cho lapdong hơn (mình nghĩ thế, hì). Còn về cuộc sống thì lapdong nhận ra rằng, đôi khi thật hối hả khi đứng giữa dòng người ngược xuôi, sao mà vội vàng đến thế, băng qua một con đường lớn chẳng cần để ý những gì xung quanh. Ừ thì cũng có lúc mệt mỏi...nhưng đó chỉ là áp lực của học tập...Lapdong không đi làm nên cũng chưa biết cái cảm giác mà chị lapdong đôi lúc về nhà là đi nằm ngay. Riêng lapdong, cho dù có thế nào thì luôn tìm cho mình những lúc lặng im. Bờ sông Sài Gòn có lẽ là một nơi rất lí tưởng; mọi cái lo lắng, nỗi lòng đều tan chảy. Bình yên, nhẹ nhàng... Đó còn là những lúc ngồi trên xe bus vào những chiều muộn hay những chuyến xe cuối ngày, tuy có vẻ ko hối hả nhưng nếu lắng nghe cũng thấy được nhiều điều hạnh phúc: một em bé cứ hát mãi một bài đồng dao mà hiếm khi được trẻ con TP nhắc đến; cụ già vừa bước lên xe đã có ngay bạn nhường chỗ; một người khách lạ gọi điện thoại nhắc nhở đứa con đang ốm hay một bạn SV năm 1 ngân ngấn nước mắt khi nghe tiếng mẹ nhắc nhở từ ngoài quê xa....hì, vậy mà lắm lúc thấy nản lòng lapdong cứ muốn chạy ngay về nhà, trốn trên căn phòng nhỏ của mình, sao mà thấy lòng ấm áp, an toàn vô hạn...

2. Điều gì đôi lúc đã làm cho lapdong cảm thấy mất phương hướng và lạc lõng?

Mất phương hướng và lạc lỏng thật sự là khi lapdong có cảm giác không ai ở cạnh bên mình, bạn bè, và người thân; không ai còn thương mình; không ai nhớ đến mình; không ai quan tâm tới mình....cảm giác bị bỏ rơi giữa tất cả bộn bề. Đôi lúc sợ hãi, rối rắm chỉ muốn nghe ai đó nói mỗi câu: "Có tớ đây, sợ gì!". Giá như bên cạnh mình luôn tồn tại một "hiệp sĩ" như thế; lapdong sẽ an tâm hơn, sẽ luôn cười và không bao giờ thấy cô độc.

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Em là lính mới, cho em hỏi tí nha chi lapdong, 1 câu thôi, mai mốt nếu chị ra trường, chị sẽ chọn nơi chôn nhau cắt rốn của chị hay là đất SÀi thành làm nơi mưu sinh.
Trả lời thần thật nha :nghivan:

Đương nhiên chị lapdong luôn trả lời thành thật rồi. Thà rằng không trả lời chứ không được nói sai sự thật em ha!

Khi chị ra trường, chị vẫn nghĩ mình gắn bó với đất Sài Gòn này, chắc sẽ rộn rịp hơn quê hương yên bình của mình. Nhưng đó không phải là lý do để mình chối từ một miền đất hứa phải không em? Mà cũng chẳng nói trước được điều gì cả. Biết đâu đến lúc đó sẽ có những lý do, hoàn cảnh, trách nhiệm khác khiến mình quyết định trở về quê hương lập nghiệp cũng nên. Cái quan trọng là một cuộc sống tâm huyết và giá trị thực sự. Đôi khi cũng là "đánh đổi"...

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Mình cũng có hai câu hỏi dành cho Lapdong vì mình rất thik những bài viết của bạn.

:thangloi: Cảm ơn Kyniemmua đã quan tâm tới bài viết của lapdong nhé! Mình sẽ cố gắng phát huy! :them:

Tình hình là câu hỏi càng lúc càng gay cấn. Hi.
:highfive:
- Khi nhìn lại mình, Lapdong cảm thấy hài lòng những gì và ko hài lòng những gì? như về tính cách, cuộc sống, những điều đã trả qua vv... Vì sao lại như vậy?

Lapdong hài lòng vì mình sống hết mình vì mọi người; khi làm việc gì mình đều cố gắng lo chu đáo; Đôi lúc tự thích chính mình vì nhiệt tình và có trách nhiệm. Hi. ^_^ Chắc tại lapdong chưa có người ấy nên mới để tâm nhiều việc như thế cũng nên nhỉ? :nghivan: :cuoihaha:.
Còn việc chưa hài lòng là thấy mình có nhiều tính trẻ con: chuyện gì cũng hỏi, hay mít ướt, nghĩ việc gì cũng đơn giản, màu hồng...Về học hành thì English làm lapdong không hài lòng nhất ^_^ (nên cũng đang cố gắng hết mình). Có ai gia sư cho lapdong với không nè!@_@

- Lapdong đã bao giờ nuối tiếc điều gì chưa?

Có chứ, cũng nuối tiếc nhiều thứ lắm:
Từng nuối tiếc vì không cố gắng chăm chỉ hơn để thi đậu vào một trong những trường ĐH được coi là điểm của TP này (nhưng bây giờ thì không hẳn thế)
Từng nuối tiếc vì không làm tốt công việc của mình.
Từng nuối tiếc về những bài thi khá tệ.
Từng nuối tiếc khi không đáp lại tình cảm của bạn ấy trước khi bạn ấy biến thành một người khác hẳn.
....
Nhưng có lẽ nuối tiếc nhất là đã từng trách Ba mẹ không thương mình; không quan tâm đến mình. Bây giờ lớn hơn, hiểu hơn cho ba mẹ; rồi phì cười về những ý nghĩ ngốc nghếch "đã từng" ấy. Cũng có khi nước mắt trộm chảy giàn giụa vì vô tình nghe ba mẹ nói chuyện về mình; khen những điều mình chưa từng được khen với các chị, các em. Vậy mà có lúc đã nghĩ rằng sao chẳng khi nào ba mẹ khen mình, hẳn là chẳng để tâm đến những gì mình cố gắng chu toàn, cố gắng thật hoàn hảo, cố gắng lắng nghe và lưu tâm nhiều điều có thể làm hài lòng, cố gắng nhạy bén để hiểu cảm xúc của mọi người ; giận ba mẹ hay la mắng mình như thể là đứa nhóc thật hư. Nghĩ lại, đôi khi những điều đó lại giúp mình là lapdong của bây giờ. Hì, vậy là mình biết tự chăm sóc cho bản thân hơn để khi xa nhà ba mẹ bớt lo lắng.

Vậy là chẳng có gì nuối tiếc bạn nhỉ? Có khi nào cuộc sống này thật "hồn nhiên", cho thì nhiều chứ nào có lấy đi mất gì đâu!

vermouth

Thanh viên kỳ cựu
Chẹp, bữa nay buồn buồn, chẳng biết làm gì, ghé qua đây, thấy topic này, vừa hay mới mua con dao, mang ra chém em vài nhát coi sao:cuoihaha: (để có gì còn mang đi đổi nữa chứ, em gái thông cảm cho chị nhé:thangloi:)

Chắc em không biết chị là ai đâu nhỉ, và chắc chắn cũng chưa bao giờ gặp chị (vì chị chưa gặp em bao giờ^_^). Nghe tên em, chị đoán em là 1 cô bé hiền lành và lãng mạn (không biết có đúng không nhưng bà thầy bói nói chị có "căn", nghĩa là có thể theo nghề của bả được:nghichngom:). Chị rất ít khi chém ai, và em là người bị chị chém đầu tiên, vì thế , nên lỡ có hơi đau đớn thì vẫn hãy lấy điều đó làm vinh hạnh em nhá:cuoihaha:

Bắt đầu nào:

1. Trong forum mình, em có "tình thương mến thương" với boy nào nhất? Đề nghị không trả lời chung chung, theo kiểu "em yêu quý tất cả các bạn nam ạ"... mà phải nêu đích danh tên 1 người nào đó.^_^

2. Em nghĩ sao về "người hai mặt", lúc ở với người này thì nói xấu người kia và ngược lại? Em đã bao giờ gặp tình huống đó chưa? Em sẽ xử lý ra sao nếu gặp tình huống này?

3. "Cả đời này anh sẽ chỉ yêu có mình em" - em nghĩ sao nếu nghe bạn trai em nói câu này với em?

Tạm thời 3 câu thôi, chị hơi bùn ngủ rồi. Em cứ từ từ suy ngẫm đi nhá:thangloi:
Cất dao đi ngủ đã, có gì mai dậy chém tiếp:cuoihaha:

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Chẹp, bữa nay buồn buồn, chẳng biết làm gì, ghé qua đây, thấy topic này, vừa hay mới mua con dao, mang ra chém em vài nhát coi sao:cuoihaha: (để có gì còn mang đi đổi nữa chứ, em gái thông cảm cho chị nhé:thangloi:)

Chắc em không biết chị là ai đâu nhỉ, và chắc chắn cũng chưa bao giờ gặp chị (vì chị chưa gặp em bao giờ^_^). Nghe tên em, chị đoán em là 1 cô bé hiền lành và lãng mạn (không biết có đúng không nhưng bà thầy bói nói chị có "căn", nghĩa là có thể theo nghề của bả được:nghichngom:). Chị rất ít khi chém ai, và em là người bị chị chém đầu tiên, vì thế , nên lỡ có hơi đau đớn thì vẫn hãy lấy điều đó làm vinh hạnh em nhá:cuoihaha:

hi:them::them: Chị vui tính quá! Dù sao cũng "lỡ" bị đưa lên trảm rồi. Hì:cuoihaha:

1. Trong forum mình, em có "tình thương mến thương" với boy nào nhất? Đề nghị không trả lời chung chung, theo kiểu "em yêu quý tất cả các bạn nam ạ"... mà phải nêu đích danh tên 1 người nào đó.^_^

Câu này em có ý kiến nè chị ui! Hi. Tình hình là em không có hiểu lắm cái nghĩa "tình thương mến thương". Hic. Rõ ràng không là nói một câu hiểu lầm 10 ý thì tiêu!:khochiu: :cuoihaha:

2. Em nghĩ sao về "người hai mặt", lúc ở với người này thì nói xấu người kia và ngược lại? Em đã bao giờ gặp tình huống đó chưa? Em sẽ xử lý ra sao nếu gặp tình huống này?

Cái kiểu người: đi với bụt mặt áo cà sa, đi với ma mặt áo giấy thì đúng là thật khó ưa chị nhỉ? Em hay né xa những người như thế vì biết đâu cũng có lúc mình thành nạn nhân của những chuyên gia "nói xấu" người khác này. Nói chung là em không thích kết bạn với những người to nhỏ về người khác sau lưng, cho dù có hai mặt hay không; chẳng hay ho gì cả khi cố tình tìm kiếm những điều tệ hại của bạn bè.

Tạm thời em cũng chưa nghĩ ra một chuyện nào cụ thể đã gặp; nhưng nếu gặp phải thì :vamohoi: có lẽ em nói thẳng với "người hai mặt" đó luôn, tuy không cau có mặt mày "dạy đời" nhưng sẽ mềm mỏng lồng vào lúc nói chuyện để "người hai mặt" nhận ra; đồng thời nếu nạn nhân của "người hai mặt" mà có thói xấu thật thì mình cũng nhiệt tình góp ý : " Đừng làm vậy, nhiều người không thích đâu!":lashes:

3. "Cả đời này anh sẽ chỉ yêu có mình em" - em nghĩ sao nếu nghe bạn trai em nói câu này với em?

Em chẳng tin chị àh! :shame: Nghe nó thật sến và có chút giả dối (tuy không phải lúc nào cũng là giả dối). Mà cũng không nói vậy được! Sao nhỉ? Cũng tuy hoàn cảnh nữa. Nếu nói câu này thì có lẽ anh ấy chưa suy nghĩ kĩ và có thể chỉ để chứng minh điều "bất an". EM thấy câu này thực sự không ổn. hi.:thangloi::thangloi:. Em vẫn chưa nghĩ ra cái gì tồn tại được "cả đời" :khocto:

tritai

[♣]Thành Viên CLB

Em chẳng tin chị àh! :shame: Nghe nó thật sến và có chút giả dối (tuy không phải lúc nào cũng là giả dối). Mà cũng không nói vậy được! Sao nhỉ? Cũng tuy hoàn cảnh nữa. Nếu nói câu này thì có lẽ anh ấy chưa suy nghĩ kĩ và có thể chỉ để chứng minh điều "bất an". EM thấy câu này thực sự không ổn. hi.:thangloi::thangloi:. Em vẫn chưa nghĩ ra cái gì tồn tại được "cả đời" :khocto:

kha kha, câu trả lời này thật là xuất sắc, đúng là chẳng có gì là trường tồn mãi mãi, mỗi thứ trên đời điều chi cũng có cho nó riêng một giới hạn mà

@vermouth : ngưỡng mộ chị quá, ước gì được chị chém nhỉ :chaymaucam: :chaymaucam: :nghichngom:

vermouth

Thanh viên kỳ cựu

Câu này em có ý kiến nè chị ui! Hi. Tình hình là em không có hiểu lắm cái nghĩa "tình thương mến thương". Hic. Rõ ràng không là nói một câu hiểu lầm 10 ý thì tiêu!:khochiu: :cuoihaha:

Hì, em không hiểu "tình thương mến thương" thì chị sẽ cắt nghĩa cho em hiểu, em nhé :cuoihaha:. Chị đã vác dao đi chém rồi thì không để ai thoát đâu:cuoinhamhiem: Thôi ráng chịu đựng 1 tí đi em, vì câu này là tâm huyết của chị nên chị không thể tha cho em một cách dễ dàng như thế được:cuoihaha::cuoihaha:

"Tình thương mến thương", trong 1 câu mà có đến 2 từ "thương", 1 từ "mến", 1 từ "tình", ghép lại thành "tình thương mến thương":party::party:. Đó là cụm từ dùng để diễn tả cảm xúc, lòng cảm mến, tình cảm của ta đối với mọi người, có thể là đối với bạn bè, đồng nghiệp, đồng môn, đồng chí... nói chung là với đồng loại:victory::victory::victory:. Đôi khi cụm từ này cũng được dùng để diễn tả tình cảm của ta đối với những sinh vật khác ở xung quanh chúng ta như cún cưng, mèo iu, lợn béo, gà dễ thương, vịt đáng yêu... Nói chung là với những gì mà ta yêu mến :glasses-nerdy::glasses-nerdy::glasses-nerdy:

Vì phạm vi của cụm từ này là khá rộng, chị sợ em phải suy nghĩ nhiều sẽ mệt mỏi, nhức đầu, chóng mặt... nên để dễ dàng hơn cho em :cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:, chị đã giới hạn cho em chỉ trong phạm vi là những BOYS OVER FLOWERS TRONG FORUM MÌNH THÔI (ặc, chị lại phải dối lòng rùi:lungtung::lungtung:)

Em đã hiểu chưa nè? :cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:

Em đừng lo sợ gì hết, cứ ruột gan có bi nhiu phơi ra hết đi em, mọi người (nhất là những anh giai trong forum mình) sẽ không hiểu lầm đâu em, chỉ hiểu đúng mà thôi!!! :cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:

@tritai: em cứ đợi đi, dao chị đã mài sẵn rồi, chỉ chờ ngày em lên thớt thôi:cuoihaha:

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
:cuoihaha::vamohoi::vamohoi: Đúng là lần này không thoát được lưỡi dao của chị. hihi.

Thôi thì em cắt nghĩa cái "tình thương mến thương" cũng giống như "cả nhà thương nhau" nhen chị! :desire:

Trong 4rum, nhân vật em tiếp xúc đầu tiên đó là anh TQV (^_^). Hi, anh có nguyên quán cùng với lapdong. Lúc chưa quen ai trong 4rum, có điều gì thắc mắc lại hay tìm anh TQV để hỏi. Còn việc tiếp xúc ở ngoài thì hẳn ai cũng biết anh TQV nhà ta rất hiền và chững chạc phải hông nè! hì. Còn nhiều điều ấn tượng nữa....Mọi người cứ từ từ khám phá anh í hen! :thangloi: :thangloi:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Những tấm ảnh nóng của bạn lapdong trong ngày hội sách TP.HCM tại công viên Lê Văn Tám. Những bức ảnh do nhiếp ảnh gia Kendy Đạt thức hiện.

=> Nụ cười tươi luôn tỏa trên môi lapdong...

Từ trái qua : lapdong (Hoài), tuduydoanhnhan (Đạt), Tin.Luv(Hiếu)

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
^_^, biết kendydat post lên thế này tớ chẳng dám chụp hình...Ngại quá! ngại quá đi mất! Mà phải nói bạn nào nhận ra lapdong trong một rừng người đi mua sách cũng tinh mắt thật đấy! Đông nghẹt người mà tài ghê! Cảm ơn ai là người đầu tiên nhận ra lapdong. hihi. Cảm động quá!!!:cuoihaha:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
^_^, biết kendydat post lên thế này tớ chẳng dám chụp hình...Ngại quá! ngại quá đi mất! Mà phải nói bạn nào nhận ra lapdong trong một rừng người đi mua sách cũng tinh mắt thật đấy! Đông nghẹt người mà tài ghê! Cảm ơn ai là người đầu tiên nhận ra lapdong. hihi. Cảm động quá!!!:cuoihaha:

=> Tự tin khoe sắc mà ngại gì nữa...:choangvang: Người nhận ra lapdong đầu tiên chính là tuduydoanhnhan, cho anh ấy chàng pháo tay nhé...:cuoihaha:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook