[027] Phỏng vấn bachtuocdo

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Thông báo! Cụ rùa Hồ Gươm hôm nay mắc bận công chuyện nên không thể nào lên nhận lại gươm được. Ai muốn liên lạc với cụ thì a lô số điện thoại 0537.08677 (tạm thời dịch ra là: không - ngủ - ba - bữa - không - tắm - sáu - bảy - bữa) :cuoinhamhiem:khửa khửa

Khi nhận được thông báo đó nhonht lo lắm, làm sao để trả gươm đây? hè hè, thế là một ý tưởng đã lóe lên, nhonht sẽ trao gươm lại cho một thành viên của diễn đàn nhà mình.:dangyeu:

Đó là ai? Đó chính là anh chàng Bachtuocdo.

Bachtuocdo là thành viên đã đóng góp rất nhiều câu chuyện và bài học thật lý thú cho diến đàn chúng ta, nhưng muốn tìm hiểu thông tin về anh chàng này thì thật là khó, do đó, để đáp ứng khoảng 1000 yêu cầu của các thành viên diễn đàn, nhonht đã lập ta topic này, kính mong bà con nhào vô "théc méc", "tư vấn", "tra khảo", ....tất cả mọi hình thức để giúp cả nhà biết rõ về anh chàng này nhé!

Để khởi động, nhonht xin hỏi bachtuocdo vài câu hén
1.Kể lại tình huống mà bachtuocdo biết được diễn đàn?:nghivan:
2.Tại sao bạn lại chọn tên là bachtuocdo? Nó có ý nghĩa như thế nào với bạn?:thangloi:

Hè hè, nhiêu đó thôi, để cho bachtuocdo nhà ta khởi đông trước. Sau đây xin mời cả nhà tự nhiên nhé!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Khữa khữa, có người bị lên dĩa rồi...
Bác bachtuotdo la nam hay nữ cho hỏi cái coi, năm nay bao nhiêu tuổi, địa chỉ nhà chình xác là ở đâu ( cho em dễ quăng bom thôi) hehe
Bác sưu tâm và viết nhiều bài hay như thế vậy bác có ừng dụng được những gì vào cuộc sống chưa, cho em vài ví dụ nhen. Tạm thời nhiêu đây thôi, em là em mê bác lắm đó hihi

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
Chà...nhớ bác này này òi (trong chương trình KNS Idol) nhưng không biết tên ! Hehe...
Xin phép thỉnh giáo bác vài chiêu:
Chiêu số 1:
Có bao giờ bác bị phản bội chưa? Nếu có thì cảm giác bị phản bội như thế nào?
Chiêu số 2:
Khi bác đang thực hiện một giấc mơ của mình mà một lúc nào đó bác không có khả năng thực hiện tiếp nữa thì bác sẽ làm sao?

trangdang

[♣]Thành Viên
ui anh Bạch tuộc!!! :dacy: (Cảm ơn Thần rừng nhé, hé hé)

Tuy mới là hàng xóm của anh được ít ngày, nhưng những bài viết của anh, em thích lắm. Từ thích lại đâm ra tự hào, tự hào vì anh cũng là một fờ-tu-ờ (FTUer) như em :dangyeu:. Cho nên hàng xóm mới cũng muốn xí xọn vài câu! :nghivan:

1. Anh đến với diễn đàn như thế nào? Uả mà sao mãi đến tận bây giờ em mới biết có một cây-cổ-thụ-kỹ năng trong diễn đàn mình ta?

2. Anh có bao giờ háo hức Nam tiến để xem câu lạc bộ tụi em hoat động gì trong này và mong chờ gặp các bạn trong diễn đàn không?

3. Anh nè, anh ấn tượng với ai trên diễn đàn nhất? Có bao giờ tự nhiên anh bỗng thấy cô đơn khi tham gia diễn đàn không? (để em biết đường "sửa sai" và vào nhà anh nhiều hơn^^).

Tạm thời "phá" bachtuoc từng đó thôi. Tuần mới toả sáng nha anh!!:cuoihaha:

@hoaihuong: Anh Bachtuocdo ở HN mà anh, sao lại dính tới KNS Idol hè??? :nghivan:

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
:bitmiengcuoi::bitmiengcuoi::bitmiengcuoi:, cảm ơn nhont nhé em, đệ chém đúng ý tỷ lém, hà hà.
Ơ, mà theo trí nhớ rất nhặng xị của mình thì Bachtuocdo ở Hà Nội cơ mà, sao lại có dụ KNS Idol ở đây nhở? Bởi ở xa nên đã hăm he băm hấp mấy lần mà chưa được đấy chứ, thật là...
Thôi, lỡ rồi, mời chú bachtuotdo thân yêu lên thớt cho chị vằm nào:
1. Hiện em là ai? con cái người nào? Nhà ở đâu? Số nhà nhiêu? Sinh viên trường nào? Đã có bạn gái chưa? vợ con thế nào?
2. Em gắn bó với diễn đàn đã lâu. Điều gì níu giữ em? Liệu có phải là do một người xinh đẹp như chị làm em muốn dừng chân không?:cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:
3. Liệu một ngày nào đó, em gặp chị, em sẽ nói gì nhỉ? Liệu có fải là "chị dễ thương quá" chăng?
Mở đầu chừng đó đã em nhé, lên đường mạnh nào!^^

nguyentham_nh

[♣]Thành Viên CLB
:cuoihaha:hí hí, cái này em thích lém này. Nhưng mà công nhận là nhà mình chém anh bachtuocdo dữ quá à. Em hiền, nên chỉ hỏi anh câu này dễ ơi là dễ thôi:
- Anh đã từng học lớp kỹ năng nào chưa?
-Người mà anh muốn gặp mặt nhất trên diễn đàn là ai?
Đều là những câu hỏi dễ anh nhỉ. Tuy chỉ mới làm hàng xóm của anh, nhưng hy vọng sẽ được nói chuyện với anh nhiều hơn nha!:dangyeu::dangyeu:

vitaminlove

Thanh viên kỳ cựu
Mình là mình cũng hâm mộ bachtuocdo lắm :dacy:
mình chỉ có 1 câu hỏi thôi, "Điều gì làm bạn cảm thấy thú vị nhất khi tham gia CLB KNS ?"
:thangloi:

bachtuocdo

Thanh viên kỳ cựu
Xin chào cả nhà Kynangsong!
Cám ơn cả nhà rất nhiều vì topic và sự quan tâm, chia sẻ của cả nhà!

Bachtuocdo tên thật là Võ Quang Đức.

I’m a music lover!
[video=youtube;-iqvpl4kO_A]http://www.youtube.com/watch?v=-iqvpl4kO_A[/video]

Rất vui khi được làm quen với tất cả các bạn!

---------- Post added at 11:38 PM ---------- Previous post was at 11:33 PM ----------

[/COLOR]@nhonht:

1.Kể lại tình huống mà bachtuocdo biết được diễn đàn?
Bachtuocdo biết đến diễn đàn trong 1 lần tình cờ lướt web… Từ khi tham gia diễn đàn, học được rất nhiều về cuộc sống! Chính thức là thành viên diễn đàn là 4/4/2010. Và cũng từ đó “level” mới dần dần được cải thiện!

Quan điểm cá nhân là: Học cách sống trước khi học cách kinh doanh!
Và diễn đàn Kỹ Năng Sống là một địa chỉ yêu thích của Bachtuocdo, giúp Bachtuocdo học được cách sống. Rất tuyệt vời!

2.Tại sao bạn lại chọn tên là bachtuocdo? Nó có ý nghĩa như thế nào với bạn?
Nick name Bachtuocdo (Bạch tuộc đỏ) có từ lâu rồi, từ hồi học cấp 2.
Ý nghĩa cốt lõi là:
[Bạch tuộc có nhiều xúc tu để vây bắt “con mồi”]
“Nắm bắt cơ hội bất chấp nguồn lực sẵn có”!
Có một sự “trùng hợp ngẫu nhiên” với “nhà tiên tri Paul” trong đá bóng nhỉ! :cuoihaha:

---------- Post added at 11:44 PM ---------- Previous post was at 11:38 PM ----------

@tritai:

Bác bachtuotdo la nam hay nữ cho hỏi cái coi, năm nay bao nhiêu tuổi, địa chỉ nhà chình xác là ở đâu ( cho em dễ quăng bom thôi)
Bachtuocdo là Nam bạn à :cuoihaha:. Năm nay là 20 tuổi.
Bachtuocdo ở Cầu Giấy, Hà Nội (nói địa chỉ vậy thôi, cho bác quăng bom em thoải mái, khi nào bác hết bom em chơi “tên lửa định vị” cho bác có việc để làm tiếp đỡ buồn)
Bác sưu tầm và viết nhiều bài hay như thế vậy bác có ừng dụng được những gì vào cuộc sống chưa, cho em vài ví dụ nhen. Tạm thời nhiêu đây thôi, em là em mê bác lắm đó hihi
Những bài mà Bachtuocdo tự viết chính là phong cách sống của Bachtuocdo. Đó là những chia sẻ thực trong suy nghĩ, hành động, trải nghiệm của Bachtuocdo.
Một số bài sưu tầm thì có lẽ đúng một phần thôi. :dacy:

Bachtuocdo đi theo con đường Doanh Nhân-Nhà Lãnh Đạo doanh nghiệp!
Những bài viết Bachtuocdo chia sẻ đều có liên quan rất nhiều đến quản lý và lãnh đạo, đó là những gì Bachtuocdo thu nạp được và những gì Bachtuocdo trải nghiệm, suy ngẫm… và chia sẻ với mọi người.

Ví dụ như bài viết Có thực là bạn đang sống ĐÚNG với TUỔI TRẺ???
http://kynangsong.org/threads/7504&highlight=, đây là một bài viết được trích từ cuốn Điều kỳ diệu của Thái Độ Sống, nó là kim chỉ nam cho nhà lãnh đạo (đặc biệt là thời đại toàn cầu hóa)-một người luôn phải có những suy nghĩ “mới mẻ”, luôn phải sáng tạo, đổi mới để cạnh tranh, để chiếm lĩnh thị trường và giữ vững sự thống lĩnh, sống hết mình với cái đam mê đó, cực kỳ bản lĩnh, mạo hiểm có tính toán…

1 cách TỰ SÁT mà nhiều người không biết là...đang TỰ SÁT! http://kynangsong.org/threads/7588&highlight= Là một bài sưu tầm, nhưng hãy nhìn vào phần kết luận riêng của Bachtuocdo, Bachtuocdo chỉ ra cái sai lầm trong lỗi tư duy, và đây là một nhân tố dẫn đến thất bại mà các Nhà Lãnh Đạo hay mắc phải-Tự mãn!
“Tự tin và Tự phụ chỉ cách nhau một lằn ranh rất mỏng manh”!

Câu hỏi khó: Vì sao phải thay đổi? http://kynangsong.org/threads/7948&p=44248#post44248 Đây là một câu hỏi gây nhức nhối các nhà lãnh đạo, các doanh nghiệp luôn luôn phải đối mặt với những thay đổi không ngừng của thị trường…

“Tự che bằng dù của mình-Một bài viết rất tuyệt vời về cách sống!” http://kynangsong.org/threads/7956&p=44400#post44400 lại là một bài viết mà Bachtuocdo đã và đang thực hiện, đó là hình thành một quan niệm, triết lý kinh doanh, nhân sinh quan rõ ràng trước khi kinh doanh. Bởi đây là lợi thế cạnh tranh bền vững nhất giúp doanh nghiệp đứng vững và tiến lên dù cho tình hình thị trường có biến đổi thế nào đi chăng nữa…

Mỗi người đều có vai trò là nhà lãnh đạo trong khía cạnh nào đó của cuộc sống, những kỹ năng trên diễn đàn cũng là để giúp chúng ta hoàn thiện bản thân, làm chủ cuộc sống, và hướng mọi người sống ngày càng tốt đẹp hơn-đó chính xác là “lãnh đạo”, chính vì vậy những chia sẻ của Bachtuocdo vẫn “chạy tốt” trong cuộc sống đời thường!
Và nó phù hợp với mọi người, mọi lứa tuổi, dù rằng một số topic cần có một số tri thức nền tảng trước đó mới hiểu thấu được ý của bài viết, vì nhiều khi Bachtuocdo viết hơi cô đọng, súc tích.

Một số bài khác như quản lý thời gian (định luật Parkinson) http://kynangsong.org/threads/6728&p=36491#post36491, http://kynangsong.org/threads/7957&p=44404#post44404, lập mục tiêu và thứ tự ưu tiên http://kynangsong.org/threads/7963&p=44498#post44498... Tất cả đều là những gì cần thiết của một Doanh Nhân.

Một điều rất hữu ích và thú vị mà Bachtuocdo nhận thấy là : Mỗi lần viết xong một topic, những suy nghĩ và niềm tin trong Bachtuocdo càng rõ ràng hơn, sâu sắc hơn. Quả thực, không có gì rèn luyện tư suy sắc sảo bằng việc nghĩ và viết ra thật rõ ràng!
Hãy chia sẻ đi, và chúng ta sẽ được sẻ chia và nhận lại rất rất nhiều!

GOOD LUCK AND SUCCESS!

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
:cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:Dù rất bùn ngủ, nhưng bachtuoc nhà ta lên dĩa chả lẽ ta không tham gia "mần" thì có lỗi quá. Sau đây là vài cái "gãi ngứa" cho bachtuoc:
1. Đọc những bài viết của bachtuoc thấy được một sự trải nghiệm và am hiểu về kỹ năng. Vậy bachtuoc có thể chia sẻ cách mà bạn có được sự trải nghiệm và am tường về kỹ năng được không?
2.
Khi post những bài viết (toàn là bài hay) nhưng ít người xem, người thanks, người comment thì bachtuoc cảm thấy thế nào? Điều gì giúp bạn vẫn duy trì được niềm hăng say post tiếp những bài hay?

bachtuocdo

Thanh viên kỳ cựu
@hoaihuong_8x:

Có bao giờ bác bị phản bội chưa? Nếu có thì cảm giác bị phản bội như thế nào?
Không biết Bachtuocdo nghĩ có đúng ý bạn không, nhưng có lẽ phần nhiều của câu hỏi là về vấn đề tình cảm. Nhưng Bachtuocdo trả lời một cách tổng quan nhất.
Câu hỏi này Bachtuocdo trả lời là: chưa.
Về vấn đề này Bachtuocdo có một số suy nghĩ như sau: Việc phản bội thì đó là do mình chọn sai “đối tượng”, đặt niềm tin vào nhầm người, vấn đề này hết sức quan trọng trong kinh doanh. Khi nó xảy ra thì lỗi lầm là ở mình, bởi mình đã không xem xét kỹ đối tác. Vì vậy nếu nó xảy ra thì là bài học lớn để rút kinh nghiệm và tiếp tục tiến lên!
Bị phản bội, đó là một thất bại; nhưng không nên để thất bại vô ích, hãy biến nó thành thất bại có ích -đó chính là nền tảng cho thành công tiếp theo đang chờ đón phía trước!
Thất bại có ích=Nền tảng cho thành công phía trước!

Thất bại có ích là rút ra những bài học kinh nghiệm từ thất bại đó, đừng cho nó qua dễ dàng. Đừng vờ như nó rất nhỏ bé, nó chẳng ảnh hưởng lớn gì đến cuộc đời. Thực sự chính cách xử lý những điều nhỏ nhặt nhất lại làm nên những con người với những số phận khác nhau đấy.

“Bạn có tin một người đi vệ sinh xả nước, một người đi vệ sinh không xả nước nhưng trong lòng vẫn có chút áy náy, và một người đi vệ sinh không xả nước và ra đi không một chút bận tâm không? Mỗi người sẽ có một số phận khác nhau đấy?” [ Đây là một đoạn trích nhỏ trong buổi hội thảo “Quản trị cuộc đời” do thầy Giản Tư Trung-hiệu trưởng trường Doanh Nhân PACE chia sẻ. Bachtuocdo tin điều này] :cuoihaha:

Hãy để ý đến những điều nhỏ nhặt nhất, học cách sinh tồn giống như “một người sống sót”! Điều này lại càng cực kỳ quan trọng trong thương trường, một sự thay đổi nhỏ thôi cũng có thể khiến cho một loạt các công ty phá sản!

Chúng ta cứ hay nói là Suy Nghĩ Tích Cực, Dám Chấp Nhận! Nhưng với những thất bại nhỏ-những vấn đề nhỏ-chúng ta không giải quyết dứt điểm nó (tìm ra những điều Tích Cực học được từ Thất Bại: những kinh nghiệm, bài học), mà cứ chấp nhận một cách dễ dàng và bỏ qua cho nó, thì nó sẽ bám theo chúng ta cả đời. Và Thất Bại nhỏ-vấn đề nhỏ không giải quyết được thì làm sao giải quyết được những vấn đề lớn tiếp theo, dẫn đến Thất Bại nối tiếp Thất Bại là 1 điều đương nhiên!

Nếu nói về cảm giác thì Bachtuocdo không biết thế nào, chỉ có gợi ý thế này thôi: đầu tiên có thể tức giận; rồi tự nhận lỗi, chịu trách nhiệm với bản thân; sau là tha thứ (mà người đầu tiên cần phải tha thứ đó chính là bản thân mình); và rồi giác ngộ ra những bài học cho bản thân; cuối cùng là tiếp tục tiến lên một cách kiên quyết! [Nói thế này thì dễ, nhưng Bachtuocdo chưa trải qua nên chưa biết thế nào, chỉ là gợi ý thôi nhé] :dacy:

Khi bác đang thực hiện một giấc mơ của mình mà một lúc nào đó bác không có khả năng thực hiện tiếp nữa thì bác sẽ làm sao?
Phải thực hiện bằng được, đã theo đuổi thì theo đuổi đến cùng.
Phương châm sống là Không bao giờ bỏ cuộc.
Bachtuocdo nhận thấy bản thân mình là “một con người của thử thách”, yêu thích sự sáng tạo, đổi mới, cực kỳ cá tính, tham vọng, bản lĩnh và kiên trì.
Chính vì thế Bachtuocdo mới đi theo con đường Doanh Nhân.

Việt Nam gia nhập WTO, thế hệ Doanh Nhân mới sẽ là những người chèo lái kinh tế nước nhà đương đầu với những thách thức, tìm kiếm cơ hội và khẳng định vị thế của Việt Nam trên thương trường! Thương trường là Chiến trường!

Như bạn hỏi...Nếu không có khả năng thực hiện tiếp nữa, thì đó là khi đã Chết!

Bachtuocdo còn nhớ 1 định nghĩa về Con người được thầy Giản Tư Trung chia sẻ, cũng trong buổi hội thảo “Quản trị cuộc đời”.
Con người là một con vật có mục đích sống, và chỉ có ý nghĩa khi quyết tâm theo đuổi mục đích sống đó!
Bachtuocdo tin vào định nghĩa này, và sống với định nghĩa này!:dacy:

---------- Post added at 11:57 PM ---------- Previous post was at 11:53 PM ----------

@trangdang:

1.Anh đến với diễn đàn như thế nào? Uả mà sao mãi đến tận bây giờ em mới biết có một cây-cổ-thụ-kỹ năng trong diễn đàn mình ta?
Anh biết đến diễn đàn cũng tình cờ thôi em à. Anh chỉ mới là cây-cổ-thụ còn non trong rừng cây-cổ-thụ-lâu-năm của kỹ năng sống thôi.

2. Anh có bao giờ háo hức Nam tiến để xem câu lạc bộ tụi em hoat động gì trong này và mong chờ gặp các bạn trong diễn đàn không?
Ý kiến hay lắm em à.
Mà anh nhận thấy môi trường kinh doanh ở Hà Nội không sôi động và lớn mạnh bằng ở Tp Hồ Chí Minh.
Và khi vào Tp Hồ Chí Minh, sẽ rất là tuyệt vời, được tham gia những buổi offline của diễn đàn, và gặp gỡ trực tiếp với các bạn!

3. Anh nè, anh ấn tượng với ai trên diễn đàn nhất? Có bao giờ tự nhiên anh bỗng thấy cô đơn khi tham gia diễn đàn không? (để em biết đường "sửa sai" và vào nhà anh nhiều hơn^^).
Rất nhiều người anh ấn tượng, và ấn tượng nhất thì đó là chị Sónganh bachduong.
Chị Sóng học Trường ĐH KHXH&NV TpHCM -“đã có trang bị kỹ năng đầy người”- những bài viết của chị rất tuyệt vời!

Bachduong có những bài viết chia sẻ cực kỳ thú vị và chân thực, thể hiện quyết tâm rất mạnh mẽ của bản thân.

Còn rất nhiều bạn nữa… Cảm ơn tất cả các bạn đã chia sẻ những bài viết thật tuyệt vời cho diễn đàn và cũng là cho Bachtuocdo!

---------- Post added 16-11-2010 at 12:00 AM ---------- Previous post was 15-11-2010 at 11:57 PM ----------

@hainguyen:

1. Hiện em là ai? con cái người nào? Nhà ở đâu? Số nhà nhiêu? Sinh viên trường nào? Đã có bạn gái chưa? vợ con thế nào?
Một số thông tin cá nhân em đã cung cấp ở trên rồi nhé.

Còn vấn đề riêng tư, thì có bạn nào muốn hỏi kỹ thì “yahoo chat” với Bachtuocdo nhé.:cuoihaha:

2. Em gắn bó với diễn đàn đã lâu. Điều gì níu giữ em? Liệu có phải là do một người xinh đẹp như chị làm em muốn dừng chân không?
Em gia nhập cũng được hơn 7 tháng rồi.
Điều níu giữ em là diễn đàn có quá nhiều bạn xinh đẹp, và em muốn chia sẻ và viết ra những topic để giúp các bạn í (và cả các bạn không-xinh-đẹp, mà chỉ đẹp-zai thôi) ngày càng đẹp hơn nữa, sống vui vẻ, yêu đời, hạnh phúc, thành công và ý nghĩa hơn nữa! :cuoihaha:

3. Liệu một ngày nào đó, em gặp chị, em sẽ nói gì nhỉ? Liệu có fải là "chị dễ thương quá" chăng?
Mở đầu chừng đó đã em nhé, lên đường mạnh nào!^^

Dù chưa nhận được một-tấm-hình-chưa-qua-photoshop nào của chị :cuoihaha:, nhưng với sự tự tin về sự xinh đẹp và dễ thương của chị, em cũng “nhìn thấy” chị rất xinh đẹp và rất dễ thương! :dangyeu:

---------- Post added at 12:03 AM ---------- Previous post was at 12:00 AM ----------

@nguyentham_nh:

- Anh đã từng học lớp kỹ năng nào chưa?
Anh chưa học lớp kỹ năng nào cả. Cách của anh là tự học từ cuộc sống đời thường kết hợp đọc sách, các bài viết liên quan, và tham gia các buổi hội thảo (tuy rằng Bachtuocdo thường chỉ tham gia các buổi hội thảo về kinh doanh và đầu tư thôi, nhưng những chia sẻ của các Doanh Nhân vẫn chứa đựng rất nhiều kỹ năng sống trong đó) [và quan trọng nhất vẫn là tự suy nghĩ, tư duy độc lập], thông qua việc để ý giải quyết những điều nhỏ nhặt và giải quyết chúng-đó chính là thực hành, là rèn luyện. Rồi mỗi ngày một chút, level cũng tăng lên.:cuoihaha:

-Người mà anh muốn gặp mặt nhất trên diễn đàn là ai?
Bất cứ bạn nào có những bài viết chia sẻ những suy nghĩ của bản thân thì anh đều muốn gặp để nói chuyện, học hỏi.

Tuy chỉ mới làm hàng xóm của anh, nhưng hy vọng sẽ được nói chuyện với anh nhiều hơn nha!
Add nick và facebook nhé, rồi cùng "tám" :cuoihaha:

---------- Post added at 12:05 AM ---------- Previous post was at 12:03 AM ----------

@vitaminlove:

"Điều gì làm bạn cảm thấy thú vị nhất khi tham gia CLB KNS ?"
Điều thú vị nhất là đọc được những bài viết trải nghiệm của các bạn, từ đó học hỏi được rất nhiều điều.
Người khác phải mất một thời gian dài, một sự vấp ngã thực sự họ mới rút ra được những bài học cho bản thân và rồi họ chia sẻ, Bachtuocdo rất cảm ơn những chia sẻ của tất cả các bạn và không ngừng học hỏi từ các bạn! :dangyeu:

---------- Post added at 12:07 AM ---------- Previous post was at 12:05 AM ----------

@ca_g:

Ghét tức là sợ!
Bạn chỉ là cá, cẩn thận nhé, tuy rằng đưa Bachtuocdo lên thớt, nhưng chính Bachtuocdo lại là người đưa bạn vào nồi lẩu hải sản đấy nhé. Và rồi bạn sẽ có được hình dáng ưng ý nhất, như trong avatar. :cuoihaha:

---------- Post added at 12:16 AM ---------- Previous post was at 12:07 AM ----------

@bluesea88:

1. Đọc những bài viết của bachtuoc thấy được một sự trải nghiệm và am hiểu về kỹ năng. Vậy bachtuoc có thể chia sẻ cách mà bạn có được sự trải nghiệm và am tường về kỹ năng được không?
Câu này Bachtuocdo vừa chia sẻ ở trên, trong phần trả lời câu hỏi của bạn nguyentham_nh.

2. Khi post những bài viết (toàn là bài hay) nhưng ít người xem, người thanks, người comment thì bachtuoc cảm thấy thế nào? Điều gì giúp bạn vẫn duy trì được niềm hăng say post tiếp những bài hay?
Câu này Bachtuocdo cũng chia sẻ rồi nhé, trong phần trả lời câu hỏi của bạn tritai. Câu này Bachtuocdo trích dẫn lại nhé:

Một điều rất hữu ích và thú vị mà Bachtuocdo nhận thấy là : Mỗi lần viết xong một topic, những suy nghĩ và niềm tin trong Bachtuocdo càng rõ ràng hơn, sâu sắc hơn. Quả thực, không có gì rèn luyện tư suy sắc sảo bằng việc nghĩ và viết ra thật rõ ràng!
Hãy chia sẻ đi, và chúng ta sẽ được sẻ chia và nhận lại rất rất nhiều!

GOOD LUCK AND SUCCESS!

bachduong

Thanh viên kỳ cựu
Hãy chia sẻ đi, và chúng ta sẽ được sẻ chia và nhận lại rất rất nhiều![/QUOTE]
Cảm ơn bạn đã chia sẻ nha :), mỗi lần viết xong thì những suy nghĩ và niềm tin càng rõ ràng sâu sắc hơn, hãy tưởng tượng như thế này nhé, bạn có thể đọc thông tin rõ ràng từ 1 tấm giấy bị gấp lại nhiều lần không, tất nhiên là không rồi, các thông tin trong bộ não cũng như vậy đó, việc viết chính là "trải phẳng" những tri thức đó ra(cái này thực ra không phải là tư tưởng của mình :), mà của rất nhiều bậc tiền nhân rồi) và việc đọc chúng trở nên dễ dàng hơn rất nhiều, việc suy nghĩ và viết ra làm cho chúng ta hình dung rõ ràng hơn những tri thức mà mình đã được học, có cơ hội để dùng, từ đó có cơ hội chắt lọc những tri thức quý giá, (cứ tạm thời gọi là quá trình tìm ngọc trai vậy, hay là vỏ ốc trên bãi biển) từ đó có tư liệu để dùng cho bản thân, theo tớ nghĩ thì không chỉ viết lên những bài trên diễn đàn mà còn nên viết nhật ký mỗi ngày, viết điều gì mà mình đã học được, tớ sẽ chia sẻ 1 mẫu mà tớ dùng, để viết nhật ký, nó rất có ích trong việc ghi lại những điều mà mình tâm đắc trong ngày, những suy tư, những cảm xúc xao xuyến, và rất nhiều điều khác nữa, thực sự thì viết ra là 1 sự nghiệm lại rất tuyệt vời đó, you có biết rằng Thomas Edison đã có hàng trăm quyển vở về ý tưởng của mình, Bác Hồ cũng hay ghi chép những ý tưởng khi gặp điều gì đó hay, "trí nhớ tốt không bằng mẩu bút chì mờ", hãy nhớ ghi lại nhé you bởi vì có những ý tưởng chỉ đến với you chỉ 1 lần trong đời mà thôi. Nói tóm lại là rất cảm ơn bachtuocdo vì đã chia sẻ, chúc 1 tuần vui vẻ.

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Hố lê, sao thiên vị vậy ta? tuần rồi Rừng bị te tua, nhưng mà tuần này mọi người nghe im hơi quá nhẩy??? Ứ chịu đâu, ta muốn ăn thịt bạch tuộc, mọi người bay vô "mần" cho ta đi, ta ngán ăn đồ ăn trên rừng rồi, nay đổi khẩu vị thích ăn đồ biển thôi, hí hí....

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Yêu cầu, tuộc cho một người mới lên dĩa đi, lâu quá rồi, cũng phải đổi món chứ. Chưa thấy ai hết....... allooooo...

Bình luận bằng Facebook