[009] Phỏng vấn anh IVENLE

Status
Không mở trả lời sau này.

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Thân chào anh Ivenle:mimcuoi:
Anh Ivenle có bất ngờ không khi Tú Cầu chọn anh là nhân vật chuyên mục phỏng vấn trong tuần lần này ?

Để bắt đầu Topic phỏng vấn Tú Cầu đặt luôn cho nhân vật được phỏng vấn một câu hỏi rồi. Các bạn còn chần chờ gì nữa nào nhanh tay lên đặt thêm cho anh Ivenle những câu hỏi, những thắc mắc không biết hỏi ai về Ivenle nhé các bạn.
Ivenle là một nhân vật rất đặc biệt, tuy không phải là thành viên chính thức của câu lạc bộ Kỹ Năng Sống nhưng mức độ phủ sóng của anh trong những hoạt động của hội trái tim yêu thương nói riêng và KNSO rất đáng nể.

Ngoài câu hỏi phía trên của Tú Cầu anh Ivenle vui lòng cho Tú Cầu hỏi thêm mấy câu nữa nhé.

Mọi người nói rằng anh có một sức ảnh hưởng rất lớn và ngày càng lớn hơn trong hội trái tim yêu thương, anh như một thủ lĩnh tinh thần của nhóm, anh thấy điều đó có đúng không?

Anh là một người khá thành đạt trong công việc, một người có khả năng lựa chọn nhiều sân chơi VIP có khả năng hỗ trợ anh rất nhiều trong công việc hiện tại cũng như để giải trí tại sao anh lại lựa chọn KNS và KNSO ?

Sau một thời gian tham gia KNS và KNSO anh cảm thấy mình được và mất gì ? anh có thể chia sẻ cùng mọi thành viên khác không?

Cảm ơn anh. Chúc anh một ngày tuyệt vời.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Bất ngờ đầu tuần anh nhé!
Em cũng muốn phỏng vấn anh IVENLE một câu: Em nghĩ khi con người đến tuổi 30 thì thường người ta sẽ tập trung sức lực cho sự nghiệp của mình, ít ai quan tâm nhiều đến hoạt động xã hội và hay "ham hố" tham gia hoạt động KNS như anh. Vậy em muốn hỏi: Lý do nào, động lực nào giúp anh khi ở tuổi này vẫn say mê, hăng hái tham gia hoạt động cùng những đứa em trong hội cũng như trong CLB KNS?:choangvang:
Chúc anh một tuần làm việc thành công và sảng khoái!:thangloi:

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Sáng nay online với nhiều tâm trạng, mở các web để làm việc nhưng vẫn cứ gõ từ "k", thế là lại vào ngôi nhà mình đã và đang yêu mến. :nghichngom:
Không gì có thể bất ngờ hơn khi được chọn là nhân vật bị "lên đoạn đầu đài" trong tuần này của chuyên mục "phỏng vấn trong tuần".
Cảm ơn Tú Cầu đã cho mình vinh hạnh này nhé :choangvang:
Anh Ivenle có bất ngờ không khi Tú Cầu chọn anh là nhân vật chuyên mục phỏng vấn trong tuần lần này ?
Quá bất ngờ ấy chứ, Ivenle không nghĩ mình được mọi người ưu ái thế đâu... :them:
Mọi người nói rằng anh có một sức ảnh hưởng rất lớn và ngày càng lớn hơn trong hội trái tim yêu thương, anh như một thủ lĩnh tinh thần của nhóm, anh thấy điều đó có đúng không?
Câu trả lời này Ivenle xin dành cho tất cả thành viên của Hội Trái Tim Yêu Thương. Mọi người không "ghét" Ivenle là tốt rồi.

Hix chắc là do "bé mới 13 tuổi còn ham dzui nên các bạn xí xóa đó mà" ...
Anh là một người khá thành đạt trong công việc, một người có khả năng lựa chọn nhiều sân chơi VIP có khả năng hỗ trợ anh rất nhiều trong công việc hiện tại cũng như để giải trí tại sao anh lại lựa chọn KNS và KNSO ?
Là sao ta...? Nói chung Ivenle đến với KNSO rất tình cờ. Rồi những tình cảm của các bạn dành cho Ivenle, sự nhiệt huyết của tuổi trẻ, của sinh viên đã "đánh thức" một thời quá khứ đã qua mà từ lâu nó đã "tình ơi xin ngủ yên".
Sau một thời gian tham gia KNS và KNSO anh cảm thấy mình được và mất gì ? anh có thể chia sẻ cùng mọi thành viên khác không?
Trong suốt thời gian Ivenle tham gia KNSO, Ivenle được rất nhiều nhiều đó chứ :cau: những kỹ năng, những kiến thức, rồi có được những người em, những người bạn,... cùng đồng hành với mình :them: Còn "mất gì" hả ? Ivenle thì có gì để mất đâu chỉ tiếc là chưa cống hiến được gì nhiều cho KNS và KNSO mà thôi.

Một lần nữa cảm ơn những câu hỏi mà Tú Cầu dành cho Ivenle nhé .

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Chào anh pé Iven, hơi bất ngờ khi thấy anh bị đưa lên 'dĩa', nhưng cũng kịp tĩnh tâm để đặt cho anh một câu hỏi nhỏ... hihi:
- Anh được xem như một 'thủ lĩnh tinh thần' của Hội TTYT, gắn bó với Hội từ những ngày đầu thành lập. Vậy tại sao anh không tham gia vào Ban quản lý Hội để trực tiếp thực hiện những chương trình, những kế hoạch mà mình tâm huyết?

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Bất ngờ đầu tuần anh nhé!
Em cũng muốn phỏng vấn anh IVENLE một câu: Em nghĩ khi con người đến tuổi 30 thì thường người ta sẽ tập trung sức lực cho sự nghiệp của mình, ít ai quan tâm nhiều đến hoạt động xã hội và hay "ham hố" tham gia hoạt động KNS như anh. Vậy em muốn hỏi: Lý do nào, động lực nào giúp anh khi ở tuổi này vẫn say mê, hăng hái tham gia hoạt động cùng những đứa em trong hội cũng như trong CLB KNS?:choangvang:
Chúc anh một tuần làm việc thành công và sảng khoái!:thangloi:
Cảm ơn câu hỏi của em nhé! Ivenle cũng chúc em một tuần vui và tràn đầy nhiệt huyết để thực hiện những gì mình đã chọn nhé. :cuoihaha:
Còn trả lời cho câu hỏi của em thì chỉ đơn giản một điều thôi "ham dzui đó mà". :data:
Nói vậy thôi chứ Ivenle cũng học hỏi để hỗ trợ cho công việc của mình từ các bạn nhiều lắm chứ. Mỗi người có một cách học khác nhau.

"Làm một ngọn nến nghĩa là phải cháy hết mình.
Làm một con người nghĩa là phải sống bằng cả những khát khao.
Nếu bạn có một đôi mắt, một đôi tay, một trái tim,
Hãy để đôi mắt được nhìn rõ điều hay lẽ phải, đôi tay được lao động miệt mài
Và trái tim được cho nhận yêu thương đến nhịp đập cuối cùng..."

Đó chính là câu trả lời CUỐI CÙNG. :party::clap:

---------- Post added at 12:55 PM ---------- Previous post was at 11:57 AM ----------

Chào anh pé Iven, hơi bất ngờ khi thấy anh bị đưa lên 'dĩa', nhưng cũng kịp tĩnh tâm để đặt cho anh một câu hỏi nhỏ... hihi:
- Anh được xem như một 'thủ lĩnh tinh thần' của Hội TTYT, gắn bó với Hội từ những ngày đầu thành lập. Vậy tại sao anh không tham gia vào Ban quản lý Hội để trực tiếp thực hiện những chương trình, những kế hoạch mà mình tâm huyết?
Câu hỏi này của bạn Moon khó quá ah :choangvang: Thật ra các bạn trẻ rất năng động, rất nhiệt huyết, mình muốn các bạn tự làm để trưởng thành hơn, tự làm để học hỏi được nhiều hơn, tự làm để thấy được mình còn thiếu rất nhiều để hoàn thiện bản thân. Ivenle đơn giản chỉ nghĩ mình ở phía sau các bạn, hỗ trợ kiến thức, chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn, để các bạn làm tốt hơn.

Nhưng quả thật, chỉ riêng đối với lĩnh vực CTXH, hoạt động thiện nguyện vì cộng đồng thì không chỉ là ngẫu hứng, không chỉ là ham dzui, không phải là chứng tỏ mình,... mà phải làm bằng cả trái tim, phải làm bằng cả nhiệt huyết và đặc biệt là phải làm một cách khoa học, phải có kế hoạch, phải công khai về tài chính,.v.v... vì lĩnh vực này được hầu hết tất cả mọi người quan tâm và lại liên quan đến vấn đề về tài chính của thành viên đóng góp, của các tổ chức cá nhân mạnh thường quân ủng hộ,... ở đây không dừng lại ở khía cạnh yêu thích nữa mà còn phải đặc biệt chú trọng về kỹ năng.

Cho nên trong khoảng thời gian vừa qua, đồng hành cùng Trái Tim Yêu Thương, chia sẻ cùng các bạn trong BQL Hội, nhưng có lẽ các bạn cũng cần phải có thời gian để học hỏi, để tích lũy kinh nghiệm cho mình trong công tác cộng đồng này.

Và để Trái Tim Yêu Thương xứng đáng trở thành một trong những Hội nhóm đại diện cho KNSO hoạt động về CTXH, thiện nguyện vì cộng đồng và cũng để chia sẻ kinh nghiệm, kiến thức, kỹ năng có lẽ Ivenle sẽ cân nhắc lại. :nghihoac: Đó phải chăng là cách tốt nhất để truyền lại kinh nghiệm cho thế hệ kế thừa, cho những bạn tâm huyết trong lĩnh vực này.

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Sẵn dịp anh Ivenle được đưa lên thớt, em cũng thừa cơ hội chém anh vài nhát...hì hì
-Tham gia nhiều hoạt động xã hội, nhiều chương trình thiện nguyện như thế có lúc nào anh thấy mệt mỏi và chán nản ko? Anh có dự định là 1 lúc nào đó sẽ "rút chân" ra khỏi "giang hồ" ko?
-Sắp tới anh sẽ hướng Hội TTYT đi theo hướng nào?
-Câu hỏi này hơi riêng tư 1 xíu: quen biết anh đã lâu mà chưa từng biết mặt "bạn gái" của anh, anh có thể cho biết bạn gái anh là ai? làm gì?
Em xin hết ạ....
Mọi người ơi cùng vào chém anh Ivenle này...^^

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Em biết anh Tiến cũng đã lâu rồi, nhưng tới giờ vẫn có cảm giác anh là một bí ẩn.
Đôi khi bí ẩn cũng là một điều hay, nhưng em vẫn mong anh sẽ bộc lộ bản thân nhiều hơn ở nơi này.

Em có 3 câu hỏi cho anh:
1. Trong những lúc khó khăn hoặc gặp phải những trở ngại lớn lao, điều gì hoặc ai là "mỏ neo" cho anh sức mạnh để vượt qua?
2. Nếu được chọn lựa trở thành một nhân vật nào đó trong lễ hội hóa trang, anh sẽ chọn hóa thân thành ai? Vì sao?
3. Theo anh, điều gì là đặc trưng nhất về con người anh mà nếu mất đi đặc điểm/ tính cách đó, anh sẽ không còn là anh nữa?

Gửi tặng anh, chúc một ngày tuyệt vời!
[video=youtube;sQg5eT_d1_A]http://www.youtube.com/watch?v=sQg5eT_d1_A&feature=related[/video]

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Sẵn dịp anh Ivenle được đưa lên thớt, em cũng thừa cơ hội chém anh vài nhát...hì hì
-Tham gia nhiều hoạt động xã hội, nhiều chương trình thiện nguyện như thế có lúc nào anh thấy mệt mỏi và chán nản ko? Anh có dự định là 1 lúc nào đó sẽ "rút chân" ra khỏi "giang hồ" ko?
-Sắp tới anh sẽ hướng Hội TTYT đi theo hướng nào?
-Câu hỏi này hơi riêng tư 1 xíu: quen biết anh đã lâu mà chưa từng biết mặt "bạn gái" của anh, anh có thể cho biết bạn gái anh là ai? làm gì?

Xin chân thành "cảm tạ" những câu hỏi của bé Lobe nhé! :bitmiengcuoi:
Bây giờ lần lượt giải đáp từng câu hỏi của bé lobe đây nè, khi tham gia nhiều hoạt động thiện nguyện, cá nhân anh cũng học hỏi được nhiều điều, giật mình trước những hoàn cảnh của những mảnh đời bất hạnh, bên cạnh đó cũng khâm phục về nghị lực của họ tự vươn lên, không đầu hàng số phận. Ngoài ra còn các tình nguyện viên của các mái ấm, nhà mở, các trung tâm,... họ cũng là "những nét vẽ, những đóa hoa" rất đẹp để cho mình học hỏi "Sống vì cộng đồng". Những con người đó họ không biết mệt, họ không ngừng vươn lên, họ không đầu hàng số phận vậy thì tại sao Ivenle lại chán nản và mệt mỏi nhỉ? :cau:

Việc hướng Hội Trái Tim Yêu Thương đi theo hướng nào à? Chắc chắn là không ngoài định hướng và phát triển của diễn đàn rồi. Và phải làm sao cho tất cả mọi người (không riêng gì thành viên của Hội Trái Tim Yêu Thương) phải hiểu được thông điệp "Sống để sẻ chia".

Và một điều đặc biệt, Trái Tim Yêu Thương không chỉ hoạt động thiện nguyện, mà mỗi thành viên Trái Tim Yêu Thương sẽ là một "chiến sĩ tình nguyện viên" cùng đồng hành với những nơi đã đến, điều đó sẽ thiết thực và ý nghĩa hơn là nói suông.

Còn câu hỏi cuối của bé Lobe về bạn gái hả? :dauhang: Ấy chà chà..... Giật mình - Mình lại thương mình xót xa :khocto: Vẫn đang trong hành trình đi tìm một nữa....

---------- Post added at 10:34 AM ---------- Previous post was at 09:40 AM ----------

Em biết anh Tiến cũng đã lâu rồi, nhưng tới giờ vẫn có cảm giác anh là một bí ẩn.
Đôi khi bí ẩn cũng là một điều hay, nhưng em vẫn mong anh sẽ bộc lộ bản thân nhiều hơn ở nơi này.
Hix... hix... Nhân vật bí ẩn :nghihoac: Anh có bí ẩn gì đâu nè.... :thangloi: Vẫn sống học tập, làm việc theo Hiến pháp và pháp luật đó thôi... :bitmiengcuoi:

Em có 3 câu hỏi cho anh:
1. Trong những lúc khó khăn hoặc gặp phải những trở ngại lớn lao, điều gì hoặc ai là "mỏ neo" cho anh sức mạnh để vượt qua?
Nếu nói đúng ra thì cuộc sống của anh rất khó khăn, đầy trở ngại, để vượt qua được nó không dễ chút nào. Trong suy nghĩ của anh chỉ duy nhất 1 điều (do được rèn luyện qua các chương trình học kỹ năng) đó là "Nắm giữ ước mơ".
Nếu mà không thành công
Đừng vội vàng bỏ cuộc
Hãy thử lại lần nữa
Nhất định sẽ thành công

2. Nếu được chọn lựa trở thành một nhân vật nào đó trong lễ hội hóa trang, anh sẽ chọn hóa thân thành ai? Vì sao?

:nghihoac: Anh sẽ vẫn là chính mình :cau: Mình cũng là một nhân vật mà... :hon: Giống như Sóng nói thôi, anh Ivenle vốn bí ẩn, vậy thì cần gì phải hóa trang nữa ha...

3. Theo anh, điều gì là đặc trưng nhất về con người anh mà nếu mất đi đặc điểm/ tính cách đó, anh sẽ không còn là anh nữa?
Chà chà, để suy nghĩ xem nào.... Bản thân anh vốn năng động, tự tin,... :bitmiengcuoi: (được dịp nổ mũi rồi) :hon: và còn nhiều nhiều nữa, nhưng anh nghĩ nếu mất đi 2 đặc điểm đó thì chắc chắn Ivenle sẽ không còn là Ivenle nữa rồi.

http://www.youtube.com/watch?v=sQg5eT_d1_A&feature=relatedCảm ơn em về những câu hỏi thú vị và món quà nhé.

[YOUTUBE]sQg5eT_d1_A&feature[/YOUTUBE]​

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Qua mấy câu trả lời cũng đáng để hài lòng. Và Để chứng minh tinh thần "lăng xả- chém người ko mệt mỏi" của thành viên "3 Hờ"... em xin tiếp tục "thừa thắng xông lên" đặt câu hỏi cho anh Ivenle:
- Theo em được biết thì anh tham gia các công tác xã hội cũng hơn 10 năm rôi. Động cơ nào thúc đẩy anh nhiệt tình tham gia các công tác xã hội đến như vậy? Có "cú sốc" nào tác động đến anh không?
-Nếu sau này lấy vợ, vợ anh Ivenle ko muốn anh tham gia các hoạtđoộng tình nguyện nữa để dành thời gian cho vợ con, thì anh sẽ giải quyết như thế nào? (Xin đừng trả lời là anh sẽ thu xếp để dung hòa cả 2: gia đình và xã hội, điều này ko dễ dàng, em hi vọng anh chọn cách trả lời khác)...
Phần chém thứ 2 đã xong, em xin hết...^^

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Qua mấy câu trả lời cũng đáng để hài lòng. Và Để chứng minh tinh thần "lăng xả- chém người ko mệt mỏi" của thành viên "3 Hờ"... em xin tiếp tục "thừa thắng xông lên" đặt câu hỏi cho anh Ivenle:
- Theo em được biết thì anh tham gia các công tác xã hội cũng hơn 10 năm rôi. Động cơ nào thúc đẩy anh nhiệt tình tham gia các công tác xã hội đến như vậy? Có "cú sốc" nào tác động đến anh không?
Quả thật "cú sốc" anh gặp phải đó chính là... :khocto: Hồi tưởng lại quá khứ... :khochiu: câu hỏi này của em anh đã để trong lòng bấy lâu. Thanks em đã cho anh cơ hội nghĩ về điều này.

Ngày trước anh tham gia CLB Nhịp Sống Trẻ của Quận 10 (khi đó anh mới 18), cả đội "chinh chiến" trên mặt trận CTXH, rồi 1 người anh, người bạn, người đồng đội của anh đã qua đời vì bệnh ung thư ở tuổi 31 (tuổi anh hiện giờ). Mặc dù mang bệnh trong người, nhưng anh ấy vẫn tích cực tham gia hoạt động và dẫn dắt mọi người, không ai biết anh ấy có bệnh cả. :ngannguoi: Ngày đưa tiễn anh ấy đến hỏa táng tại Bình Hưng Hòa, những người đồng đội của anh cùng nắm tay chéo nhau và cùng hát bài chia tay.

Giây thân ái lan rộng muôn nhà
Tay sắp xa nhưng tim không xa
Vui cười ta biết trong lòng mình nhãn lòng
Giây phút đây chia tay đừng buồn...

Gặp nhau đây, rồi chia tay
Ngày vàng như đã vụt qua trong phút giây
Niềm hăng say, còn chưa phai
Đường trường sông núi hẹn mai ta sum vầy
Đường trường sông núi hẹn mai ta sum vầy

Giờ chia tay, giờ chia tay đã sắp đến rồi bạn ơi
Nào cùng hát, nào cùng hát vang lên đón chào ngày mới
Ta hát ca vang vang trong giờ tạm biệt
Ta giữ trong tim ta những ngày vui đã qua

Tạm biệt nhé, tạm biệt nhé đã đến giờ chia tay
Hẹn gặp nhé, hẹn gặp nhé
Dù cách xa nhưng ta vẫn nhớ nhau hoài, bạn ơi...!

Không gian lúc đó khiến cho tất cả những ai có mặt hôm đó đều phải rơi lệ. Bản thân anh tự nhủ với lòng phải trân trọng cuộc sống này, vì đâu ai biết trước được ngày mai. Hãy sống sao cho xứng đáng, hãy làm "ngọn nến" để được cháy hết mình...

Có một câu nói anh rất tâm đắc thay cho lời kết của câu hỏi này

" [FONT=&quot]Cuộc đời của chính bạn quan trọng hơn tất cả, nên bạn hãy SỐNG thật trọn vẹn theo cách khiến cho bạn hạnh phúc nhất, thành công nhất, đóng góp nhất."[/FONT]

Nếu sau này lấy vợ, vợ anh Ivenle ko muốn anh tham gia các hoạtđoộng tình nguyện nữa để dành thời gian cho vợ con, thì anh sẽ giải quyết như thế nào? (Xin đừng trả lời là anh sẽ thu xếp để dung hòa cả 2: gia đình và xã hội, điều này ko dễ dàng, em hi vọng anh chọn cách trả lời khác)...
Câu hỏi này của bé Lobe khiến anh "đâu cái điền" đây. :biumoi:

Hình như trước giờ là thế, vì quá đam mê với công việc và các hoạt động xã hội mà ngay cả bạn gái cũng không có nữa nè :khocto: quay đi quay lại thì đã 31 rùi. Chắc phải suy nghĩ lại thôi. :nghihoac:

Nhưng anh tin rằng, với một tấm lòng bao dung của người anh chọn làm vợ, thì người đó cũng sẽ đồng hành cùng anh trên cùng 1 "mặt trận". Hy vọng lắm thay. :bitmiengcuoi:

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Em chào anh "ái- vằn- lì" ạ,
Em thì em chẳng chém, hay băm vằm gì anh đâu, chả là em có một cơ số thắc mắc nhỏ thế này, anh có vui lòng nghe em nói chứ ạ.
Em hay đọc được những tâm sự viết trong nhật kí của anh, anh hay nói là "mình phải sống thật", "đã đến lúc mình rủ bỏ áo khoát của mình",...khi em tiếp xúc với anh, thấy anh là một người vui vẻ, tốt bụng, vậy áo khoát anh đang mang ở đây là gì, và nếu anh không mang áo khoát, thì anh là ai?
Anh muốn người khác nghĩ về anh thế nào, nhớ về anh thế nào? Em giả sử trong mắt toàn bộ mọi người, anh là một người xấu ( cái này chỉ mang tính chất giả định vì muốn được anh dẫn đi uống trà thôi nha), không ai tin ở anh, liệu anh sẽ làm gì?
Dạ, em xin hết ạ, mọi thông tin, ý nghĩa, nội dung bài viết chỉ nhằm mục đích thăm hỏi, không phải là bằng cớ đưa ra trước tòa, hi vọng anh không kiện tụng em, hihi!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Ái chà chà, chào em gái "giang hồ". Không chém hay băm vằm anh mà những câu hỏi cắt cớ thế không biết...:ngannguoi: Thanks về những câu hỏi nhé... Bây giờ thì trả lời đây...

Em hay đọc được những tâm sự viết trong nhật kí của anh, anh hay nói là "mình phải sống thật", "đã đến lúc mình rủ bỏ áo khoát của mình",...khi em tiếp xúc với anh, thấy anh là một người vui vẻ, tốt bụng, vậy áo khoát anh đang mang ở đây là gì, và nếu anh không mang áo khoát, thì anh là ai?
Nếu như anh bỏ áo khoát của mình à... thì lúc đó anh lại là chính mình, cạnh tranh không khoan nhượng, để đạt được mục tiêu cuối cùng.

Trước đây anh được rèn luyện trong môi trường là phải nổ lực hết mình, phát huy năng lực tối đa thì mới đạt được mục tiêu mà mình đã định và đặc biệt anh rất "háo thắng" đấy nhé, chưa bao giờ biết lùi bước trước khó khăn nào.

Nhưng trải qua nhiều sóng gió, thăng trầm trong cuộc sống, bản thân anh đã đúc kết được nhiều vấn đề, "tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến". Đó chính là "áo khoát" anh mang.

Anh muốn người khác nghĩ về anh thế nào, nhớ về anh thế nào? Em giả sử trong mắt toàn bộ mọi người, anh là một người xấu ( cái này chỉ mang tính chất giả định vì muốn được anh dẫn đi uống trà thôi nha), không ai tin ở anh, liệu anh sẽ làm gì?
Còn về câu hỏi này á...:biumoi: hơi căng đây :nghihoac: lẽ dĩ nhiên thì ai cũng muốn mình tốt trong mắt mọi người :cau: nhưng với anh, anh vẫn là chính mình, vẫn chia sẻ giúp đỡ mọi người, không quan trọng người khác nghĩ gì về anh :hon: nghĩ tốt về anh - anh cám ơn, nghĩ xấu về anh cũng không sao :biumoi: cái đó chỉ là suy nghĩ cá nhân (có thể do ích kỷ, hoặc ganh tỵ năng lực và bản lĩnh của anh) :cuoihaha:

Nói vậy thôi chứ không ai là hoàn hảo cả, :handshake: là con người thì ai cũng có lúc đúng, lúc sai, ai cũng muốn làm người tốt chứ không làm kẻ xấu,... :highfive: but những vấn đề đó cách nhau "sợi tóc" rất mong manh, cho nên đã là bạn thì phải góp ý thẳng thắn để cùng nhau tiến bộ, điều đó mới đáng được trân trọng. :dangyeu:

ChickenS0up

Thanh viên kỳ cựu
Em thì không cũng không dám băm hay vằm cũng như dùng bất cứ hành động nào bạo lực với anh đâu . Chỉ dám thắc mắt nhỏ nhẹ nhàng rằng :

Em là một mem mới tham gia diễn đàn nói chung , hội TTYT nói riêng và hội “3H” nói nhỏ (câu này ăn cắp của lobe , xin thứ lỗi ) , số lần tiếp xúc với anh và hội cũng chỉ đếm được trên đầu ngón chân. Nhưng cũng đã đủ để nhận thấy sức ảnh hưởng của anh đối với hội như thế nào rồi. Em nhận thấy ở anh có cái gì đó thật gần gũi và vui vẻ, không như những người cùng tuổi với anh .Dường như anh biết cách thổi ngọn lửa đam mê, nhiệt huyết vào lòng mọi người .Vậy anh có thể chia sẻ cho các mem một tí xíu bí quyết để mọi người biết cách truyền nhiệt huyết của mình vào người khác không ạ ?!

Àh ! em còn một câu hỏi nho nhỏ nữa là :Ai cũng có một tiêu chuẩn riêng về 1 nửa của mình ( dù có thể sẽ không được như mình muốn ), vậy anh có thể bật mí tí xíu về tuýp người con gái mà anh dự định sẽ lăm le ,rình rập và cưa cẩm không ?!

Em xin hết và dự kiến sẽ dò la , tìm tòi và bới móc anh nhìu hơn nữa . Anh nhớ chờ đấy nhé ( cố lên vì phần thưởng là một ly trà sữa ^^! )

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Em thì không cũng không dám băm hay vằm cũng như dùng bất cứ hành động nào bạo lực với anh đâu . Chỉ dám thắc mắt nhỏ nhẹ nhàng rằng :

Em là một mem mới tham gia diễn đàn nói chung , hội TTYT nói riêng và hội “3H” nói nhỏ (câu này ăn cắp của lobe , xin thứ lỗi ) , số lần tiếp xúc với anh và hội cũng chỉ đếm được trên đầu ngón chân. Nhưng cũng đã đủ để nhận thấy sức ảnh hưởng của anh đối với hội như thế nào rồi. Em nhận thấy ở anh có cái gì đó thật gần gũi và vui vẻ, không như những người cùng tuổi với anh .Dường như anh biết cách thổi ngọn lửa đam mê, nhiệt huyết vào lòng mọi người .Vậy anh có thể chia sẻ cho các mem một tí xíu bí quyết để mọi người biết cách truyền nhiệt huyết của mình vào người khác không ạ ?!

Àh ! em còn một câu hỏi nho nhỏ nữa là :Ai cũng có một tiêu chuẩn riêng về 1 nửa của mình ( dù có thể sẽ không được như mình muốn ), vậy anh có thể bật mí tí xíu về tuýp người con gái mà anh dự định sẽ lăm le ,rình rập và cưa cẩm không ?!

Em xin hết và dự kiến sẽ dò la , tìm tòi và bới móc anh nhìu hơn nữa . Anh nhớ chờ đấy nhé ( cố lên vì phần thưởng là một ly trà sữa ^^! )
Được đó em, câu hỏi cũng không kém phần thú vị, nhưng để được ly trà sữa thì phải cố gắng lên nữa em nhé! :dacy:

Câu hỏi đầu tiên của em là làm cách nào để truyền nhiệt huyết của mình vào người khác? Câu trả lời đơn giản là đi "hiến máu" :cuoihaha: khi đó máu của mình sẽ được sử dụng để truyền cho người khác :them: như vậy là mình đã truyền được nhiệt huyết (máu nóng) cho người khác rồi. :nghingo:

Còn câu hỏi thứ 2 của em, là tuýp người con gái mà anh mang lăm le, rình rập đó hả :xauho: người này phải hiểu và đồng hành cùng anh.:thangloi:

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Ái chà, đúng là anh Tiến có sức hút thiệt đó nha, quá trời người phỏng vấn kìa.
Em xin phép được hỏi anh tiếp nhé!
1. Anh có nói rằng mỏ neo của anh chính là "Nắm giữ ước mơ". Vậy ước mơ của anh là gì ạ?
2. Anh sợ điều gì nhất trong cuộc sống và ghét điều gì nhất ở con người ?
3. Ở diễn đàn KNSO, người mà anh cảm thấy ấn tượng nhất là ai vậy?

He he, chúc anh vui vẻ và mạnh khỏe để tiếp tục trả lời phỏng vấn nha.

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Anh cho Ice hỏi vài câu hen^^
Ước mơ trong tương lai của anh là gì?
Nếu phải chọn giữa mẹ và người iêu anh chọn ai?
Anh thích tính cách như nào?
Hj`, từng đó đã ha

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Ái chà, đúng là anh Tiến có sức hút thiệt đó nha, quá trời người phỏng vấn kìa.
Chắc sức hút từ ly trà sữa đó Sóng à :cuoihaha:

Em xin phép được hỏi anh tiếp nhé!
1. Anh có nói rằng mỏ neo của anh chính là "Nắm giữ ước mơ". Vậy ước mơ của anh là gì ạ?
Ước mơ của anh đó hả? bé nhỏ thôi.... :mimcuoi: chia sẻ những gì anh học được, những kiến thức, những kinh nghiệm, lòng nhiệt huyết cho tất cả mọi người :data: đang phấn đấu trở thành 1 trainer chuyên nghiệp (bây giờ chưa phải thời điểm đâu).

2. Anh sợ điều gì nhất trong cuộc sống và ghét điều gì nhất ở con người ?
Anh thì từ lâu đã không còn biết sợ gì trong cuộc sống nữa rồi. :dauhang: còn ghét điều gì nhất ở con người ấy hả...? TỰ ÁI + TỰ CAO (không giỏi mà tự cao mới ghê) => TỰ GIẬN :cuoinhamhiem:

3. Ở diễn đàn KNSO, người mà anh cảm thấy ấn tượng nhất là ai vậy?
Người anh ấn tượng nhất rất nhiều, có những gương mặt nổi trội (trong đó có vài người chỉ biết qua nick thôi) :dangyeu: như Tin Yêu nè,... rồi thì Kid, Tú Cầu, Sóng, Lu Tùng Thanh, Thạch, Văn, bé Hải, bé Quyên,... :them: nhưng người ấn tượng nhất là IVENLE (YAMAHA... đến nỗi ai cũng biết khửa... khửa... khửa) :cuoihaha:
Nói thiệt chứ anh ấn tượng BĐH củ của CLB và của diễn đàn, anh khâm phục các bạn nhiều lắm đó, và cũng chính các bạn làm cho anh phải thay đổi suy nghĩ nhiều. :dacy:
Cảm ơn vì câu hỏi này của em nhé. :handshake:

---------- Post added at 01:45 PM ---------- Previous post was at 01:40 PM ----------

Anh cho Ice hỏi vài câu hen^^
Ước mơ trong tương lai của anh là gì?
Nếu phải chọn giữa mẹ và người iêu anh chọn ai?
Anh thích tính cách như nào?
Hj`, từng đó đã ha
Cảm ơn cô bé thích ăn kem đặt câu hỏi cho anh nhé. :thangloi:
Câu 1 thì anh đã trả lời phần câu hỏi của chị Sóng rồi nhé, bé Ice có thể xem ở phần trên.
Câu 2 thì chắc chắn anh chọn Mẹ rồi :bitmiengcuoi: Vì Mẹ chỉ có một trên đời mà thôi bé Ice à.
Câu 3 anh rất thích những người ham học hỏi, cầu tiến và quan trọng là biết vượt qua được "giới hạn của bản thân" đó. :them:

Emi Le

[♣]Thành Viên CLB
hihi chào anh, em chỉ mới pít anh mới đây thui, nhưng tiếng tăm anh nó bay rần rần khiến em phải chạy lẹ zô đây chất vấn anh zài câu nè:
- Khi còn bằng tuổi em, sức ảnh hưởng của anh có như thế này không nhỉ? Em cũng muốn dc như anh thì điều kiện cần và đủ là gì ta??
- theo anh nếu mình có nhiệt huyết tự tin mà không có khả năng gì hết, với có khả năng mà chẳng có nhiệt huyết thì cái nào đáng chọn hơn anh ??? k dc chọn cả hai đâu nhe anh???
- cúi cùng; CTXH là 1 việc làm rất tốt anh muốn mọi người sẽ tiếp tục duy trì và phát huy chúng nhất là trong nhà anh. Vậy giả sử khi anh già, con cháu anh không chịu típ tục mà có khi còn không thích, không ủng hộ và còn cãi lại .. nhưng khi đó anh không có khả năng làm tiếp nữa, như thế anh sẽ phải ứng ra sao ta???

xin hết ạ !!!

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
E hèm, em hỏi tiếp nha
Nếu có 1 điều ước thì anh ước gì?
Nếu phải chọn chết trôi với chết chìm chọn cái nào( hehe, ko có ác ý đâu, nhưng em test anh chơi à^^)

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
hihi chào anh, em chỉ mới pít anh mới đây thui, nhưng tiếng tăm anh nó bay rần rần khiến em phải chạy lẹ zô đây chất vấn anh zài câu nè.
Chào cô bé năng động, tự tin và bản lĩnh. Chúc mừng em tham gia và cống hiến cho sự phát triển của Hội Trái Tim Yêu Thương nói riêng và diễn đàn KNSO nha.

- Khi còn bằng tuổi em, sức ảnh hưởng của anh có như thế này không nhỉ? Em cũng muốn dc như anh thì điều kiện cần và đủ là gì ta??
Khi bằng tuổi em đấy hả, sức ảnh hưởng của anh cũng có nhưng ở khía cạnh khác em ah, mỗi giai đoạn phát triển của con người thì sức ảnh hưởng sẽ khác nhau. :hug-right:
Muốn được như anh đó hả.... :tongue: khó à nha ....:bitmiengcuoi: anh là Nam, em là Nữ, như vậy thì phải chuyển đổi giới tính rồi :cuoihaha:

- theo anh nếu mình có nhiệt huyết tự tin mà không có khả năng gì hết, với có khả năng mà chẳng có nhiệt huyết thì cái nào đáng chọn hơn anh ??? k dc chọn cả hai đâu nhe anh???
chỉ 1 câu đơn giản NHIỆT TÌNH + KHÔNG HIỂU BIẾT => KẺ PHÁ HOẠI :cuoinhamhiem:

- cúi cùng; CTXH là 1 việc làm rất tốt anh muốn mọi người sẽ tiếp tục duy trì và phát huy chúng nhất là trong nhà anh. Vậy giả sử khi anh già, con cháu anh không chịu típ tục mà có khi còn không thích, không ủng hộ và còn cãi lại .. nhưng khi đó anh không có khả năng làm tiếp nữa, như thế anh sẽ phải ứng ra sao ta???

xin hết ạ !!!
Vậy thì chúng ta sẽ xem xét lại quá trình đào tạo và chia sẻ như thế nào rồi. :bitmiengcuoi:
Tương Lai là một ẩn số :question: muốn ẩn số theo mình mong muốn thì Hiện Tại ta phải giải quyết điều đó thôi :fingers-crossed: để Tương Lai không phải hối tiếc í mà.

---------- Post added at 03:09 PM ---------- Previous post was at 02:59 PM ----------

E hèm, em hỏi tiếp nha
Nếu có 1 điều ước thì anh ước gì?
Nếu phải chọn chết trôi với chết chìm chọn cái nào( hehe, ko có ác ý đâu, nhưng em test anh chơi à^^)
Coi bộ bé Ice nhất quyết phải có được ly trà sữa từ anh đây :nghichngom:
Nếu có 1 điều ước thì anh sẽ ước có thêm nhiều điều ước nữa :cau: lúc đó tha hồ mà ước :bitmiengcuoi:
Còn phải chọn chết chìm hay chết trôi thì chắc anh ko chọn cái nào hết heheheh :ngannguoi:
(nếu để test bắt buộc phải chọn thì là chết trôi - nhiều người chú ý tới mình hơn) :dangyeu:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook