[033] Phỏng vấn tên Benny

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Khà khà khà...cuối cùng thì ta cũng đã vác đươc mi lên thớt...thề có lòng của ta...mi sẽ phải khai hết những gì từ bấy lâu nay dấu dím.....khờ khờ...nếu không "Cá đầu trảm" của ta đã sẵn sàng..

Thử thách thứ nhất: Hãy khai cho mọi người biết: Lý do gì mi bén duyên cùng KNSO?
Thử thách thứ hai: Hãy kể 50 điều làm mi hạnh phúc khi được tồn tại. khà khà khà khà. Dễ mà đúng không....(Rain nha: ác quá nha).
Thử thách thứ ba: Viết 1 bài giới thiệu về bản thân (không qua 150 từ). khà khà khà (Rain nha....dạo này gây thù chuốt quán nhiều quá rồi nhe...hí hí..I like it..)

3 thử thách thôi....còn lại để mọi người vào tiếp hén...
Chúc em bình tĩnh, tự tin, và đừng có run khi trả lời nhé em...

PS: Ưu tiên cho em đến hết CN tuần tới, hè hè...và yêu cầu thứ 2 tuần tới (30/5) phải up nhân vật tiếp theo nhé...chúng ta phải khởi động lại box này mới được.... 10 ngày lận đó nhé...cố găn sống sót...khờ khờ... Sao mình ác thế nhỉ...nhưng mà.....mình tự hào về mình ghê.

withlove_weareone2001

Thanh viên kỳ cựu
Anh Vrain này hỏi khó quá. Chị Cú hỏi 2 câu thôi
1. Kỷ niệm sâu sắc của Ben với KNSO là gì thê?
2. Ước mơ của Ben sau này là gì nà?
Hết rồi đó, Ben cứ gặm vài câu vậy đi hén! :bitmiengcuoi:

nhungv2

[♣]Thành Viên CLB
Chị cũng bon chen vô tra tấn em nè ^^
Chỉ 2 câu hỏi thôi, điều gì làm em cảm thấy xấu hổ nhất và điều gì làm em cảm thấy tự hào nhất :dangyeu:

nho0330

Thanh viên kỳ cựu
hok bít nho0330 có tham gia cuộc tra tấn này hok nhỉ.
thui tham gia tra tấn đi hok sao đâu hehe(tự an ủi nè hihi).
4 lí do của bạn về lòng yêu thương nè,
giới hạn bặt ra cho cuộc sống lúc này của bạ là j nhỉ ??????????????????????????
tạm thời hít ùi

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Ice bon chen nèk^^!
  1. Trốn nhà đi chơi với bạn bao giờ chưa nhỉ?
  2. Kỉ niệm đẹp nhất từ trước đến giờ?
  3. Benny dùng khoảng 10 chữ lăng xê bé Ice cái nào, hehe^^
  4. Sợ làm ai buồn nhất trong c.s?

Đan Thảo

Thanh viên kỳ cựu
Chà chà, benny nhà mình được nhiều bạn ưu ái quá!
Có những câu vừa hay vừa dí dỏm và cũng vừa ý nghĩa nữa.
Tớ cũng định hỏi nhưng mà chưa thấy benny trả lời.
Benny ơi!!!!!!! trả lời nhanh nhanh cho tớ chém tiếp nà!
:cuoihaha:

doonyin

[♣]Thành Viên CLB
Mấy người này hỏi nhiều quá làm em nó chạy mất dạng.
Xê xê ra để D hỏi :)).
Em đang làm gì vậy ? Trả lời cho chị biết từng giây em đã làm ở quá khứ kể từ khi em sinh ra, hiện tại và từng giây cho đến khi em già.

Leo™ ♥ღ╬—

Thành viên năng động
Cho Leo bon chen với ...:
1: Lần bạn khóc gần đây nhất là khi nào ? Tại sao ?
2: Bạn thiếu tự tin nhất với bộ phận nào trên cơ thể ...?
3: U có ny chưa ? yêu lâu chưa ?
4: Nếu cho U 10tr, U sẽ làm gì ?

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Haiz...Yêu cầu đội tuần tra KNS điều ngay một chiếc xe bộc thép đến đón tên Benny ra đây thâm vấn coi...Sao hắn đâu mất tiêu rồi. Hix, hix..

benny

Thanh viên kỳ cựu
Haizzz...sau một hồi mai danh ẩn tích, em cũng bị xe bọc thép của anh Vrain phát giác, hết trốn được rồi, hic hic...:dauhang:
Sau đây là phần trả lời của em: :mimcuoi:
Thử thách thứ nhất: Hãy khai cho mọi người biết: Lý do gì mi bén duyên cùng KNSO?
Thử thách thứ hai: Hãy kể 50 điều làm mi hạnh phúc khi được tồn tại. khà khà khà khà. Dễ mà đúng không....(Rain nha: ác quá nha).
Thử thách thứ ba: Viết 1 bài giới thiệu về bản thân (không qua 150 từ). khà khà khà (Rain nha....dạo này gây thù chuốt quán nhiều quá rồi nhe...hí hí..I like it..)

Thử thách 1: Thực ra benny biết đến clb qua một người anh. Thật sự lúc đầu ben tham gia cũng chỉ vì sự tò mò muốn tìm hiểu một môi trường mới. Nhưng càng về sau, nhận thức được sự quan trọng và cái hay của việc rèn luyện kỹ năng sống, em quyết định gắn bó với diễn đàn nhiều hơn. Và thật sự em rất vui khi được sự đón nhận của mọi người. Em tự hứa sẽ quyết tâm cũng mọi người làm diễn đàn ngày một tốt đẹp hơn.:mimcuoi:

Thử thách 2: Hì hì, thực ra 50 vẫn còn ít đó anh à! ^^
1)Tôi hạnh phúc vì được sinh ra với thân hình lành lặn.
2) Tôi hạnh phúc vì có cha có mẹ che chở cho tôi những ngày còn thơ cho đến tận bây giờ.
3) Tôi hạnh phúc vì có những người chị đảm đang, lo lắng cho mình.
4) Tôi hạnh phúc vì tôi có những người anh trai tốt bụng.
5) Tôi hạnh phúc vì có những thầy cô chỉ lối soi đường cho tôi tiến bước.
6) Tôi hạnh phúc vì có những người bạn thân thật tốt, luôn kề vai sát cánh bên tôi.
7) Tôi hạnh phúc vì tôi được chia sẻ yêu thương với mọi người.
8) Tôi hạnh phúc vì tôi có nước mắt để giải tỏa những u sầu.
9) Tôi hạnh phúc vì có nụ cười để nhân rộng niềm vui.
10) Tôi hạnh phúc vì tôi có thể hát ca tô thắm cuộc đời.
11) Tôi hạnh phúc vì có những sở trường để giúp tôi vươn lên trong cuộc sống.
12) Tôi hạnh phúc vì có những khuyết điểm để xem xét và hoàn thiện mình hơn.
13) Tôi hạnh phúc vì có những thành công trong cuộc sống.
14) Tôi hạnh phúc vì có những lúc gấp ngã để biết đứng dậy tiến lên.
15) Tôi hạnh phúc vì có sức khỏe để làm mọi việc.
16) Tôi hạnh phúc vì có những lần bị bệnh để thêm trân trọng nững thứ xung quanh.
17) Tôi hạnh phúc vì tôi có cơm ăn ngày ba bữa trong khi nhiều người chìm trong đói khổ.
18) Tôi hạnh phúc vì có áo mặc lành lặn trong khi nhiều người phải chịu lạnh gió sương.
19) Tôi hạnh phúc vì tôi có một mái ấm che chở không phải lo lang thang cô lẻ.
20) Tôi hạnh phúc khi có tình yêu, tình yêu của mọi người và của trái tim mình.
21) Tôi hạnh phúc vì tôi có thể đóng góp cho xã hội.
22) Tôi hạnh phúc vì tôi có lí trí để suy xét đúng sai.
23) Tôi hạnh phúc vì tôi không sa vào những tệ nạn xã hội, không hủy hoại bản thân.
24) Tôi hạnh phúc vì tôi được sinh ra làm người, được một lần trải nghiệm cuộc đời.
25) Tôi hạnh phúc vì tôi được sống trong thế kỉ 21, thế kỉ của những điều kì diệu
26) Tôi hạnh phúc khi sinh ra trên đất nước Việt Nam, một đất nước hòa bình.
27) Tôi hạnh phúc vì tôi có thể cảm nhận được cái đẹp và được tận hưởng nó.
28) Tôi hạnh phúc vì tôi biết đến kỹ năng và quyết tâm rèn luyện nó.
29) Tôi hạnh phúc vì tôi biết đến câu lạc bộ kỹ năng sống.
30) Tôi hạnh phúc vì tôi có được những quyển sách vô giá cho tâm hồn.
31) Tôi hạnh phúc vì tôi biết chơi cờ vua, chơi bóng bàn…
32) Tôi hạnh phúc vì tôi có được những phút thoải mái không âu lo.
33) Tôi hạnh phúc vì có những phút giây căng thẳng để quý những phút thảnh thơi.
34) Tôi hạnh phúc vì cuộc sống luôn cho tôi cơ hội.
35) Tôi hạnh phúc khi nhận được sự khoan dung và vị tha.
36) Tôi hạnh phúc vì tôi có những món đồ vật mà không ai có được.
37) Tôi hạnh phúc vì tôi là chính tôi, là một tôi không ai có thể thay thế.
38) Tôi hạnh phúc vì tôi vẫn còn được tận hưởng cuộc sống đến tận bây giờ.
39) Tôi hạnh phúc vì nghe những lời nói dối để hiểu giá trị của sự thật.
40) Tôi hạnh phúc vì tôi được tự do làm theo những gì mình muốn.
41) Tôi hạnh phúc vì có ước mơ và những khát khao.
42) Tôi hạnh phúc vì mình được tham gia khóa học Life để lại tiếp tục hạnh phúc.
43) Tôi hạnh phúc vì tôi không bị bỏ rơi.
44) Tôi hạnh phúc vì biết hối hận trước những sai lầm của mình.
45) Tôi hạnh phúc vì được mọi người quan tâm, phỏng vấn.^^
46) Tôi hạnh phúc vì tôi được tham gia hội Trái tim yêu thương, nhóm Kỹ năng giao tiếp.
47) Tôi hạnh phúc vì tôi tìm ra được lẽ sống của mình.
48) Tôi hạnh phúc khi sống vững vàng trên thành phố.
49) Tôi hạnh phúc vì được trải qua cuộc sống trong kí túc xá.
50) Tôi hạnh phúc vì giờ đây tôi cảm thấy mình hạnh phúc.
Thử thách 3: hehe
Benny tên thật là Nghĩa, hiện là lớp 10 trường Phổ thông năng khiếu.Em thấy mình là một người khá hòa đồng, vui vẻ và tích cực. Ben luôn có mong muốn khám phá những điều mới, đem lại niềm vui cho mọi người và rèn luyện kỹ năng sống. Sở thích của ben: ca hát (dù hát chưa hay), sáng tác truyện trinh thám và trò chuyện với mọi người. Thế mạnh: (tự nhận xét) chém gió và “tám”. Bên cạnh đó, cũng còn một số điểm chưa mạnh: còn khá khờ khờ (vì còn là trai quê nai tơ). Hiện nay, ben đang cố gắng tiếp tục rèn luyện bản thân và tham gia các hoạt động xã hội. Ben muốn có thật nhiều đóng góp cho những người xung quanh. Ben hi vọng sẽ được kết bạn với thật nhiều người cùng chung chí hướng với mình.:mimcuoi:

Xong phần của anh Vrain.:cuoihaha:

---------- Post added at 09:17 PM ---------- Previous post was at 09:05 PM ----------

Anh Vrain này hỏi khó quá. Chị Cú hỏi 2 câu thôi
1. Kỷ niệm sâu sắc của Ben với KNSO là gì thê?
2. Ước mơ của Ben sau này là gì nà?
Hết rồi đó, Ben cứ gặm vài câu vậy đi hén! :bitmiengcuoi:

Kỷ niệm về KNSO thì em có nhiều lắm, nhưng em nhớ nhất khoảng thời gian Tết. Đó là khoảng thời gian em mới bước chân vào diễn đàn, và tình cờ làm quen được với một người chị. Đó là một người chị phương xa nhưng luôn chia sẻ với em rất nhiều điều bổ ích. Còn nhớ lần lúc đó em "ham hố" post rất nhiều bài sưu tầm lên diễn đàn, bị nhắc nhở, đã không nghe àm còn lập topic than thở nữa.^^. Chị ấy đã chia sẻ với em rất nhiều, và cũng qua topic đó, em hiểu thêm nhiều điều về diễn đàn KNSo. Cho đến bây giờ em vẫn không sao quên được topic đó, và người chị của em...

Ước mơ của ben là trở thành một người thành công, không phải thành công trong kinh tế hay chính trị mà là trong cuộc sống của chính mình. Ben muốn có thể chia sẻ thật nhiều yêu thương và đóng góp cho xã hội. Đó là điều mà ben đã và đang thực hiện.:mimcuoi:

---------- Post added at 09:20 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

Chị cũng bon chen vô tra tấn em nè ^^
Chỉ 2 câu hỏi thôi, điều gì làm em cảm thấy xấu hổ nhất và điều gì làm em cảm thấy tự hào nhất :dangyeu:
Em xấu hổ nhất khi nói dối. Thật sự cho đến bây giờ, nhìn lại quãng thời gian trong quá khứ, em thấy mình nói dối quá nhiều, thậm chí đã từng gây ra những hậu quả nghiêm trọng. Bây giờ em quyết tâm sẽ sửa chữa lỗi lầm và đem sự chân thành đối xử với mọi người.

Em tự hào vì em có được những điều vô cùng quý giá. Em có những người bạn, người anh, người chị,...rất mực yêu thương và giúp đỡ. Mọi người đã giúp em yêu cuộc sống hơn...:mimcuoi:

---------- Post added at 09:24 PM ---------- Previous post was at 09:20 PM ----------

hok bít nho0330 có tham gia cuộc tra tấn này hok nhỉ.
thui tham gia tra tấn đi hok sao đâu hehe(tự an ủi nè hihi).
4 lí do của bạn về lòng yêu thương nè,
giới hạn bặt ra cho cuộc sống lúc này của bạ là j nhỉ ??????????????????????????
tạm thời hít ùi
Lòng yêu thương thì có nhiều lí do lắm chị à:
- Yêu thương để mang lại niềm vui cho mọi người.
- Yêu thương để cuộc sống có ý nghĩa hơn.
- Yêu thương để lòng nhẹ nhàng, bản thân thanh thản.
- Yêu thương để làm giàu tâm hồn.
..........

Theo ý riêng thì benny thấy cuộc sống không có giới hạn, nhưng cần phải yêu thương bản thân mình trước, và sau đó là yêu thương mọi người:mimcuoi:

Last edited by a moderator:

benny

Thanh viên kỳ cựu
Ice bon chen nèk^^!
  1. Trốn nhà đi chơi với bạn bao giờ chưa nhỉ?
  2. Kỉ niệm đẹp nhất từ trước đến giờ?
  3. Benny dùng khoảng 10 chữ lăng xê bé Ice cái nào, hehe^^
  4. Sợ làm ai buồn nhất trong c.s?
- Uhm...Ngày trước em cũng hay "trốn nhà đi chơi". Thường thì là đợi mọi người ngủ trưa rồi chạy ra đồng với đám bạn...câu ếch. Cái ngày tháng nhong nhong ấy tuy đứa nào cũng nhem nhuốc nhưng mà lại rất vui!^^

- Kỉ niệm đẹp nhất của em là vào năm lớp 7. Hồi đó mỗi giờ tan học, em thường ở lại lớp ngồi viết thư cho một bạn gái. Trong thư em còn giả làm một bạn gái lớp dưới nữa! Sau này bị phát hiện, bạn đó la em một trận ra trò. Dù sao thì đó cũng là một kỉ niệm đẹp trong đời học trò.

- Chị ice nhí nhảnh, dễ thương, thông minh, xinh đep, vui tính, hòa đồng,tốt bụng, tự tin, viết bài hay và rất quan tâm tới benny nữa!^^

- Có lẽ người mà Benny sợ làm buồn nhất là mẹ. Mẹ đã chăm sóc ben ừ nỏ, lúc nào cũng lo lắng cho ben, nen benny thật sự không muốn mình làm mẹ buồn tí nào. Và thât sự thì em cũng không muốn làm bất kì ai xung quanh mình phải buồn cả...

---------- Post added at 06:50 AM ---------- Previous post was at 06:48 AM ----------

Mấy người này hỏi nhiều quá làm em nó chạy mất dạng.
Xê xê ra để D hỏi :)).
Em đang làm gì vậy ? Trả lời cho chị biết từng giây em đã làm ở quá khứ kể từ khi em sinh ra, hiện tại và từng giây cho đến khi em già.
Hic hic...Câu hỏi của chị còn hóc hơn anh Vrain nữa.
Từ nhỏ đến lớn, từng phút từng giây, em chỉ làm hai việc duy nhất: Phấn đấu rèn luyện bản thân và chia sẻ yêu thương với mọi người. Và có lẽ cho đến khi già, em cũng chỉ làm hai việc đó thôi.:mimcuoi:

---------- Post added at 06:56 AM ---------- Previous post was at 06:50 AM ----------

Cho Leo bon chen với ...:
1: Lần bạn khóc gần đây nhất là khi nào ? Tại sao ?
2: Bạn thiếu tự tin nhất với bộ phận nào trên cơ thể ...?
3: U có ny chưa ? yêu lâu chưa ?
4: Nếu cho U 10tr, U sẽ làm gì ?
1. Lần em khóc gần đây nhất là vì mẹ. Khi nghe tin mẹ đi bệnh viện, em thât sự đã rất lo lắng. Cũng chẳng biết sao nữa,nhưng mỗi lần nghe mẹ có chuyện gì, nhìn lại vẫn chưa làm gì được cho mẹ,em thấy lòng buốn và tiếc nuối vô hạn...Bây giờ thì mẹ em đã khẻ lại, em tự hứa với lòng sẽ quan tâm và gần gũi mẹ nhiều hơn...

2. Hì hì...Thực sự thì em chưa tìm được bộ phận nào mà cảm thấy thiếu tự tin cả. Em luôn tự tin vào cơ thể của mình.^^
3. Hì hì, thực sự vì là trai quê nên còn độc thân ạ.^^
4. Em sẽ dành một ít cho việc học, một phần cho gia đình, và phần còn lại sẽ đóng góp cho quỹ từ thiện, ủng hộ các nạn nhân chất độc màu da cam.

Phù phù xong rồi, ai muốn chặt chém benny thì dzô tiếp nà!:cuoihaha:

doonyin

[♣]Thành Viên CLB
Cũng lâu rồi ko xài, mình lấy con dao cũ ra sử dụng cũng còn bén dữ, khỏi cần đi mài. hơ hơ.
Chị mới phủi bụi dao kéo à. Giờ mới sử dụng.
Sao em lại thích dùng danh từ "trai quê" để nói về mình thế nhỉ? Chị đây mới quê nè em :"> !
Quê em ở đâu vậy?
Em quyết định học ngành gì chưa?
Một ngày em nói bao nhiêu từ? Em lắng nghe bao nhiêu câu chuyện?
Có khi nào em so sánh giữa việc tiếp thu bằng việc đọc, học với việc em hành động không?
Có khi nào em đứng trên đỉnh và chỉ thấy mỗi mình trên đó?
Có khi nào em vô tình thành một người khác mà em không nhận ra. Đến khi ai đó nói em thay đổi rồi, em vẫn cứ nghĩ :"Mình vẫn vậy!"?
Em nghĩ sao về câu nói này :"Cuộc đời là hài kịch cho những kẻ hay nghĩ và là bi kịch cho những kẻ đa cảm". Em ghi điều em nghĩ thôi chứ không cần ghi dài đâu ^^.
Một ngày em ăn mấy chén cơm? =.=
Em có nhu cầu làm model hay catwalk không? Chị giới thiệu cho, chị chỉ hưởng 101% lợi nhuận thôi. ( ít phải không em, nghĩ đi nghĩ lại thấy chị nhân từ quá phải không em )
Câu cuối: Nếu một đám cháy xảy ra trong buổi tiệc tại nhà của em (sr, không có ý gì đâu nha, chị chỉ muốn biết suy nghĩ của em thôi ), tất cả mọi người đều ra ngoài chỉ còn mình em, em chọn mang theo thứ gì?
Chị hứa sẽ chặt em đến cùng :)).

benny

Thanh viên kỳ cựu
Cũng lâu rồi ko xài, mình lấy con dao cũ ra sử dụng cũng còn bén dữ, khỏi cần đi mài. hơ hơ.
Chị mới phủi bụi dao kéo à. Giờ mới sử dụng.
Sao em lại thích dùng danh từ "trai quê" để nói về mình thế nhỉ? Chị đây mới quê nè em :"> !
Quê em ở đâu vậy?
Em quyết định học ngành gì chưa?
Một ngày em nói bao nhiêu từ? Em lắng nghe bao nhiêu câu chuyện?
Có khi nào em so sánh giữa việc tiếp thu bằng việc đọc, học với việc em hành động không?
Có khi nào em đứng trên đỉnh và chỉ thấy mỗi mình trên đó?
Có khi nào em vô tình thành một người khác mà em không nhận ra. Đến khi ai đó nói em thay đổi rồi, em vẫn cứ nghĩ :"Mình vẫn vậy!"?
Em nghĩ sao về câu nói này :"Cuộc đời là hài kịch cho những kẻ hay nghĩ và là bi kịch cho những kẻ đa cảm". Em ghi điều em nghĩ thôi chứ không cần ghi dài đâu ^^.
Một ngày em ăn mấy chén cơm? =.=
Em có nhu cầu làm model hay catwalk không? Chị giới thiệu cho, chị chỉ hưởng 101% lợi nhuận thôi. ( ít phải không em, nghĩ đi nghĩ lại thấy chị nhân từ quá phải không em )
Câu cuối: Nếu một đám cháy xảy ra trong buổi tiệc tại nhà của em (sr, không có ý gì đâu nha, chị chỉ muốn biết suy nghĩ của em thôi ), tất cả mọi người đều ra ngoài chỉ còn mình em, em chọn mang theo thứ gì?
Chị hứa sẽ chặt em đến cùng :)).

Hic hichì, chị "chặt chém" em ghê quá!
Thật sự thì em quê ở Đồng Nai, mới lên thành phố được...một năm học.^^. Em thấy mình còn khá...khờ khạo và cần học hỏi nhiều hơn, dùng từ "trai quê" cũng khá dễ thương và để tạo "thương hiệu" cho mình.hehe
Hiện tại ngành học của em vẫn chưa thật sự rõ rệt. Em có dự định sẽ thi vào y dược, trở thành bác sĩ giúp đỡ mọi người.:mimcuoi:
Một ngày em nói khoảng 800000000 từ và nghe khoảng 100 câu chuyện. Nếu không tin chị có thể "trực" bên em mỗi ngày để đếm.hehe
Em thấy rằng việc đọc, học là cần thiết nhưng cần phải hành động và trải nghiệm thì mới có thể ghi nhớ ưược những gì mình đã đọc, đã học. Tuy nhiên hai việc này không thể tách rời nhau được, học phải đi đôi với hành mà!:mimcuoi:
Em chưa bao giờ có cảm giác như vậy. Bao giờ nhìn lên trên thì em luôn thấy có nhiều người ở những đỉnh còn cao hơn em. Nếu thỏa mãn với chính mình thì sẽ đánh mất động lực phấn đấu. Em luôn đặt ra mục tiêu để phấn đấu cải thiện mình hơn.
Thật sự em cũng đã có nhiều thay đổi trong cuộc sống mà chính em cũng không nhận ra. Ví dụ như khi lên thành phố, có nhiều khi em trở nên xa cách với người thân và làm gia đình buồn nhiều. Nhưng sau này em đã nhận ra và đang cố gắng sửa sai bằng cách quan tâm đến gia đình nhiều hơn.
Theo em thì câu nói ấy chỉ đúng ở một khía cạnh nào đó. Mọi thứ đều có hai mặt, chúng ta nên nhìn nhận vấn đề theo mặt tích cực. Người hay nghĩ sẽ có những dự tính kĩ càng cho tương lai và dễ thành công, người đa cảm có khả năng cảm nhận tốt và chia sẻ dễ dàng.:mimcuoi:
Một ngày em không ăn chén cơm nào hết á, em chỉ ăn cơm trong chén thôi!^^.
Em cũng có nhu cầu đó nhưng thật sự không dám vì chị quá..."nhân từ" :choangvang:
Em không hiểu lắm về nghĩa "mang theo" trong câu này. Nếu được em muốn mang theo hình ảnh của những người xung quanh em để mãi nhớ về họ......

tritai

[♣]Thành Viên CLB
1.Điều gì mà em cảm thấy thú vị nhất khi đến với KNSO?
2.Ai là người tiếp thêm cho em sức mạnh mỗi khi em yếu đuối?
3.Tuần sau không đi được thì phạt 1 chầu bò bía chịu không hehe

benny

Thanh viên kỳ cựu
1.Điều gì mà em cảm thấy thú vị nhất khi đến với KNSO?
2.Ai là người tiếp thêm cho em sức mạnh mỗi khi em yếu đuối?
3.Tuần sau không đi được thì phạt 1 chầu bò bía chịu không hehe
1.Điều mà em cảm thấy thú vị nhất khi đến với KNSo là sự chia sẻ và yêu thương của mọi người. KNSO thật sự khác biệt với tất cả diễn đàn khác, em luôn cảm nhận được sự gần gũi của các thành viên trong diễn đàn, và điều đó đã làm em tự tin hơn rất nhiều.
2. Em nghĩ bên cạnh người thân thì người tiếp sức mạnh cho em nhiều nhất là một người chị phương xa, chị ấy luôn trò chuyện, động viên mỗi khi em buồn. Nhờ chị mà em cảm thấy vui hơn, nhìn đời bằng một "đôi mắt xanh non"...
3.Ok anh, em cũng đang thèm bò bía đây! :them:

lecaoson9192

Thanh viên kỳ cựu
Đến lược anh chém em Ben nè:
1/Nếu nhà tuyển dụng hỏi em câu hỏi sau "Nếu được nhận vào làm trong công ty anh sẽ giúp ích được gì cho công ty?"
2/Theo ben thì trứng với gà cái nào có trước?
3/Ngày 1/4 nếu có 1 bạn nữ gửi em thư tình thì em sẽ phản ứng lại với người ta thế nào?
4/Giả sử em bị bịnh "cảm thương nàng" thì làm sao để hết bịnh đây?
5/Nếu có kiếp sau thì em muốn làm con trai hay con gái?
6/Nều trả lời xong 5 câu trên thì em có muốn anh chém tiếp hem?

[ tf ]

[♣]Thành Viên CLB
Benny là gì Nghĩa? Anh đọc bờ en ben nờ i ni, ben ni, rồi bi nen cũng được phải ko? :cuoihaha:

Em thấy nhóm mình ra sao? Ổn ko? Nếu anh sắp sửa về vườn thì Nghĩa thấy sao?

ohchick

Thanh viên kỳ cựu
=))... nghĩa trả lời anh một vài câu sau :
1. Hồi đó, nguyên cớ nào em chọn nick là : yeungocdiep....
2. Em còn cảm tình với người con gái ( đang ngày nhớ đêm mong được gặp e )
3. Giữa nếu phải chọn giữa vợ người tình và tri kỷ, em chọn ai ???

benny

Thanh viên kỳ cựu
Đến lược anh chém em Ben nè:
1/Nếu nhà tuyển dụng hỏi em câu hỏi sau "Nếu được nhận vào làm trong công ty anh sẽ giúp ích được gì cho công ty?"
2/Theo ben thì trứng với gà cái nào có trước?
3/Ngày 1/4 nếu có 1 bạn nữ gửi em thư tình thì em sẽ phản ứng lại với người ta thế nào?
4/Giả sử em bị bịnh "cảm thương nàng" thì làm sao để hết bịnh đây?
5/Nếu có kiếp sau thì em muốn làm con trai hay con gái?
6/Nều trả lời xong 5 câu trên thì em có muốn anh chém tiếp hem?
Hì hì, cảm ơn anh cho em những câu hỏi vô cùng thú vị!^^
Sau đây em xin phép trả lời theo cách "trai quê" hehe
1/Nếu hỏi như thế, theo em cần phải PR đúng cách cho bản thân, chủ yếu xoáy vào:
- Kinh nghiệm : Tôi có nhiều kinh nghiệm và thành thạo trước khách hàng.
- Kiến thức" Tôi có nhiều kiến thức sâu rộng trong lĩnh vực này.
- Tôi có thể mang lại nhiều lợi nhuận cho công ty.

2/Theo em cả hai cái có cùng 1 lúc. Nếu không tin mọi người có thể quay lại quá khứ để kiểm tra! =))

3/ Dĩ nhiên là đáp lại bằng một lá thư tình rồi anh. Nếu họ tới thì mình cũng... tới, họ đùa thì mình cũng đùa. 1/4 mà! hehe

4/ Em nghĩ tuổi em cần tập trung vào việc học. Công việc và thời gian là hai thứ giúp ta có thể dễ dàng chữa "bệnh" đó.

5/ Em chọn làm người ngoài hành tinh. =))

6/ Sẵn sàng ! Rất vui khi được anh chém!^^

---------- Post added at 12:22 PM ---------- Previous post was at 11:50 AM ----------

Benny là gì Nghĩa? Anh đọc bờ en ben nờ i ni, ben ni, rồi bi nen cũng được phải ko? :cuoihaha:

Em thấy nhóm mình ra sao? Ổn ko? Nếu anh sắp sửa về vườn thì Nghĩa thấy sao?
Benny là viết tắt của:

Brave: Dũng cảm
Energetic: Năng động
Natural: Tự nhiên
Nice: Đẹp
Yearn: Khao khát

Nhóm mình là một nhóm khá đoàn kết anh à. Nhóm đang có những bước chuyển mình vô cùng quan trọng, sẽ phát triển mạnh trong tương lai. Em rất vui khi là thành viên chính thức của nhóm.

Hì hì, anh vẫn có thể làm ban cố vấn mà...Nhóm khó lòng mà để một "Hot girl" bỏ đi được anh ui!:cuoihaha:

---------- Post added at 12:27 PM ---------- Previous post was at 12:22 PM ----------

=))... nghĩa trả lời anh một vài câu sau :
1. Hồi đó, nguyên cớ nào em chọn nick là : yeungocdiep....
2. Em còn cảm tình với người con gái ( đang ngày nhớ đêm mong được gặp e )
3. Giữa nếu phải chọn giữa vợ người tình và tri kỷ, em chọn ai ???

Ặc...anh này chém em ác quá!

1.Ngọc Điệp là một người bạn thân hồi cấp hai của em. Hồi đó em cũng hay suy nghĩ tùm lum lắm, nên....Nói chung cũng là một kỉ niệm đẹp. :mimcuoi:
2.Hì hì, em không nghĩ là có người con gái ngày nhớ đêm mong mình đâu.^^. Tình cảm thì em có nhiều lắm, đó là những yêu thương chân thành em muốn mang đến cho tất cả mọi người.:)
3. Người tri kỉ là người hiểu mình, người tình là người thương mình còn người vợ là người theo mình suốt cuộc đời. Nếu được chọn thì em sẽ chọn vợ vì tri kỉ hiểu mình quá cũng không hẳn tốt, người tình thương mình nhưng rồi cũng sẽ bỏ mình đi, chỉ có người vợ thủy chung gắn bó là theo mình suốt. Mà có khi người vợ cũng là người tình và người tri kỉ chớ! hehe

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Anh không thích làm khó em cho lắm nên chỉ dặn lòng là hỏi em một câu thôi.

1. Từ khi tham gia diễn đàn đến giờ em nghĩ sao về anh? (yêu cầu viết một đoạn văn ngắn trong khoảng 500-1000 từ).

Bình luận bằng Facebook