[019] Phỏng vấn Thiên Sứ

Status
Không mở trả lời sau này.

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Xin lỗi mọi người, thật sự thì Rain không biết rằng, mình được lãnh một nhiệm vụ tối quan trọng là tìm ra người mới để phỏng vấn trong tuần này. Cám ơn bác bluesea đã nhắc nhở.

Thôi thì để tạ tội, Rain xin đăng cử người tiền nhiệm của mình trong tuần mới (trễ 3 ngày, hix hix). Mong rằng mọi người xúng lại, bu lại mần thịt em này (bù luôn cho 3 ngày trước nha)

Kẻ lên thớt "Thiên Sứ"

Lý lịch trích ngang

Ngày Sinh: December 25, 1991 (18)

About Thiên Sứ
Họ Và Tên: Đinh Thị Thu Hiền

Nơi Học Tập/Công Tác:
Đại học Khoa học Tự nhiên TPHCM

Sở Thích: Bay nhảy, loăng quăng khắp nơi, đọc và viết ^^

Nghề Nghiệp:Thiên Sứ - Đem lại tiếng cười và niềm hạnh phúc

Ảnh đại diễn

Người kế tiếp mang số báo danh 19, :thangloi: :thangloi:

Câu hỏi gợi mở

1/ Em hãy cho biết, giá trị sống hiện tại của em là gì, và em đã làm gì để thực hiện cũng như phát triển nó???

2/ Anh được biết, em là một người đã tham gia đầy đủ cả 3 khóa LIFE, không biết là em đã rút ra được điều gì, đạt được điều gì trong cuộc sống thông qua khóa LIFE này. Những khó khăn nào em gặp phải khi thực hành những điều đã học vào cuộc sống???

3/ Nếu cho em một điều ước (điều kiện: đánh đổi cuộc sống của em, và bắt buộc em phải ước) thì em sẽ ước điều gì?

4/ Hãy kể về kỷ niệm đẹp của em về một bạn trai nào đó làm cho em cảm thấy bình an, và hạnh phúc khi ở bên cạnh!!!!

5/ Trong khoảng 100 từ, em hãy lăng-xê anh Vrain, trong diễn đàn, tại topic này (nếu thành công, em sẽ được thưởng một chầu chè):nghichngom::thangloi::hon:
Tạm thời là vậy....không còn gì để nói ngoài : Chúc em giữ được mình qua tuần này

Last edited by a moderator:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
hehe, bé Sứ nhà ta đã lên thớt. Ta khoái.....:them::them:
Ta chỉ hỏi bé Sứ vài câu nhẹ nhàng thôi, xem như "cứa" nhè nhẹ thôi chứ không nỡ chặt.
1. Nghe đồn em là người thích đọc sách. Hãy kể tên vài cuốn sách tâm đắc của em. Em học được gì từ những cuốn sách đó. Trong số đó có cuốn nào thật sự ảnh hưởng và làm thay đổi con người em không?
2. Em nghĩ gì về cái nick Thiên Sứ? Tại sao em lại chọn nó? Kể thêm tí về quá trình lịch sử của nó luôn nhe!
3. Em và chị em có khi nào giận lộn, chửi lộn và đánh lôn không?:nghivan::nghivan:

P/s: Em nhớ "lăng xê" cho tên Vrain nó "lăng-lê-lết" luôn nhé!
:hon::hon:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Mình biết bạn Thiên Sứ là một người rất điềm tĩnh và nhã nhặn nên mình sẽ dành những câu hỏi hay nhất cho bạn. Dĩ nhiên những câu hỏi này liên quan đến một phương pháp 5W & 1H.

1. WHAT - Bạn hãnh diện về cái gì nhất của mình?
2. WHO - Ai là người bạn yêu quý nhất?
3. WHEN - Bạn thích khi nào nhất? Sáng sớm, bình minh, hoàng hôn...
4. WHERE - Bạn thích đi đâu nhất nếu đi một mình và đi nhiều mình?
5. WHY - Tại sao bạn lại tham gia CLB Kỹ NĂng Sống?
6. How - Theo bạn, như thế nào được gọi là một con người có đạo đức?

CÂu 7 là câu tổng hợp 5W & 1H

7. Bạn thích làm công việc gì nhất? Tại sao bạn lại thích công việc đó? Ai là người có ảnh hưởng đến bạn nhất? Bạn dự định khi nào sẽ lập gia đình? Bạn dự định sẽ tổ chức đám cưới ở đâu (nếu có ^.^)? Theo bạn như thế nào thì mới được gọi là bản lĩnh sống?

Good luck!

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Dù đã được báo trước, hù dọa trước và đã phản ứng rất chi là dữ dội nhưng vẫn không ngờ là ta vẫn bị lên dĩa như thường. Mami Đại Thiên Thần xưa nay vốn rất tốt với ta mà sao hôm nay nỡ vô tình đẩy Tiểu Thiên Thần lên dĩa cho thiên hạ "mần" thịt. Phen này phải tung đao, xuất chưởng để bao vệ toàn mạng mới được. May mà ta ăn ở còn có đức, tích được một tí võ bị phòng thân. Anh em có đao kiêm vô tình xin vui lòng nhẹ tay cho tại hạ được sống tiếp.Đa tạ, đa tạ :cau:

Sau đây ta xin dùng hỏa mù phong tỏa những chiêu thức đầu tiên mà Đại Thiên Thần ra tay hạ thủ: :nghichngom:

[BUBBLE]1/ Em hãy cho biết, giá trị sống hiện tại của em là gì, và em đã làm gì để thực hiện cũng như phát triển nó???[/BUBBLE]
Cái từ giá trị sống nghe có vẻ ghê gớm quá! Cuộc sống hiện tại của Thiên Sứ được gói gọn trong những giá trị khá đơn giản và không cầu kì, tuy nghe có vẻ hơi to tát. Đó là:
- Yêu thương
- Trọn vẹn
- Tự do

[BUBBLE]2/ Anh được biết, em là một người đã tham gia đầy đủ cả 3 khóa LIFE, không biết là em đã rút ra được điều gì, đạt được điều gì trong cuộc sống thông qua khóa LIFE này. Những khó khăn nào em gặp phải khi thực hành những điều đã học vào cuộc sống???[/BUBBLE]
Những khóa LIFE qua đi đều để cho em nhiều cảm nhận và rút ra được nhiều bài học. Cả 3 khóa LIFE đều có những cái hay riêng. Nội dung cũng có khác nhau đôi chút qua những lần tổ chức nhưng vẫn giữ được những nét cơ bản và nét hay riêng của nó.

Ở khóa LIFE 1, đó thực sự là một bước ngoặt lớn trong cuộc đời của em, để em có thể được sống trọn vẹn và được sống hạnh phúc như bây giờ. Ngày đó, em mặc cảm bản thân, tự ti, dằn vặt về quá khứ và không hề biết yêu thương, trân trọng bản thân mình. Em sống vì người khác và phụ thuộc vào cảm nhận của người khác mà không biết những điều đó ảnh hưởng tiêu cực đến mình như thế nào. LIFE 1 là sự HỒI SINH một con người thực sự trong em. Từ đó, em biết yêu thương mình hơn, biết cân bằng cuộc sống và tìm được những giá trị cho riêng mình. Điều mà em học được sâu sắc nhất từ nó, đó là:
Hãy sống một cuộc sống hạnh phúc và hãy biết yêu thương mình nhiều hơn. Bởi vì, chỉ khi bạn yêu thương chính mình bạn mới có thể trao yêu thương cho người khác. Và những người yêu quý bạn luôn mong muốn bạn có được một cuộc sống hạnh phúc. Niềm vui của bạn chính là món quà quý giá nhất mà họ mong muốn được nhìn thấy. :mimcuoi:
Khóa LIFE 2 là một sự đổi mới, em nhớ là nó vui :cuoihaha:
Thời gian tổ chức khóa LIFE 2 là khoảng thời gian em cảm thấy cân bằng. Bởi vậy không dễ bộc lộ cảm xúc như khóa trước. Cảm giác thật vui khi giúp đỡ được nhiều người. Giúp những người bạn trong gia đình của mình sống thật với lòng mình hơn, sống tốt hơn và có được những niềm vui thực sự.
Khóa LIFE 3 là một bước tiến rất lớn trong lịch sử các khóa LIFE, mọi thứ rất khác so với những khóa trước. Em học được nhiều hơn từ sự dũng cảm của mọi người. Nhận được sự đồng cảm và thấu hiểu của những anh chị em trong một gia đình thực sự. Chúng ta đã rất dũng cảm để trở thành những người phi thường. Và bây giờ vẫn dũng cảm đẻ tiếp tục cố gắng với cuộc sống dù biết rằng nó còn nhiều thử thách mà ta phải vượt qua.
Cuộc sống vẫn tiếp diễn, đôi khi em quên mất rằng mình có quyền lựa chọn. Có những lúc mệt mỏi vì quên mất rằng trạng thái là do ta quyết định. Nhưng em thấy mình sống tốt hơn rất nhiều. Giữ cho mình những niềm tin vào sự tốt đẹp, yêu thương, cho đi và nhận lại. Đôi lúc sự trọn vẹn trong một mối quan hệ không làm cho em cảm thấy thanh thản như từng nghĩ, nhưng từ đó lại học được thêm về sự trưởng thành. Rằng, để hòa hợp với một ai đó, trước hết ta phải hiểu và hòa hợp với chính ta, và cả người đó cũng phải hiểu và hòa hợp với chính họ. Tương tác hai chiều cũng dựa vào sự trưởng thành của mỗi người. Đều ta nên làm là nên chấp nhận những sự khác biệt đó. Vì mỗi người là một thực thể riêng không ai hiểu hết được.

[BUBBLE]3/ Nếu cho em một điều ước (điều kiện: đánh đổi cuộc sống của em, và bắt buộc em phải ước) thì em sẽ ước điều gì?[/BUBBLE]
Haha, em ước rằng tất cả mọi điều ước của em thành hiện thực. (hehe, lúc này tha hồ mà ước tiếp nhá!:thangloi:)

[BUBBLE]4/ Hãy kể về kỷ niệm đẹp của em về một bạn trai nào đó làm cho em cảm thấy bình an, và hạnh phúc khi ở bên cạnh!!!![/BUBBLE]
Câu hỏi này hơi đánh đố à nha. Biết phải trả lời sao đây ta? :nghihoac:
Suy nghĩ, suy nghĩ....
Uhm, kể về cậu bạn thiên thần của em vậy. Kỷ niệm đẹp với cậu bạn ấy thì nhiều lắm. Nhớ cái ngày cuối cùng gặp nhau. Vui và bình yên thật sự.

Những ngày tháng trôi qua thật nhanh, vậy là cũng đã đến ngày gặp cuối ở kí túc Hôm đó cảm giác như lần đầu tiên gặp mặt vậy. Cảm giác rất đầy, rất đầy…
Thích cái cách cậu bạn ấy đi bên em, ngồi cạnh em. Ở một khoảng cách xa hơn bình thường. Điều đó làm em cảm thấy được tôn trọng, và an toàn. Cậu bạn ấy trân trọng và thể hiện nó theo một cách rất riêng.
Hôm đó, em thấy mình cười nhiều hơn mọi khi, kể nhiều hơn mọi khi. Với cậu bạn ấy, em có thể kể hết tất cả mọi chuyện. Chỉ có điều giấu đi những điều không cần thiết phải nói.
Hì, mọi thứ chỉ đơn giản vậy. Em không thích kể sâu xa, sơ sơ vậy thôi. Ai tò mò thì kệ :mimcuoi:

[BUBBLE]5/ Trong khoảng 100 từ, em hãy lăng-xê anh Vrain, trong diễn đàn, tại topic này (nếu thành công, em sẽ được thưởng một chầu chè):nghichngom::thangloi::hon:[/BUBBLE]

Hic, ngày đầu tiên đi học của năm 2 đại học. Mình chưa kịp học xong 3 tiết của môn Khoa học Trái Đất thì đã nghe một tin dữ báo đến "Em! Có kẻ nhãn tâm đưa em lên thớt. Cố gắng sống sót qua tuần này nha em." Hic, kẻ đó không ngoài ai khác chí là Vrain đại ca. :khocto::khocto::khocto::khocto: Tự nhiên nghe xong thấy Trái Đất bay lòng vòng trên đầu mình. Choáng váng, choáng váng. Công nhận Mama Đại Thiên Thần mà cũng có mấy chiêu làm đối phương "chết ngắc" không cần động tay động chân. Cao thủ võ lâm siêu cường chính là Vrain chính hiệu!
Thương thay cho kẻ nào được Đại Thiên Thần chiếu cố!
Nhớ giữ gìn kì sau cố thủ, đừng để bị hạ sát như Thiên Sứ ta đây. Hừ hừ :choangvang::khocto::choangvang::khocto:

Nhưng dù sao cũng cảm ơn Đại Thiên Thần đã cho mọi người cơ hội để hiểu Thiên Sứ hơn một chút. Mọi thứ cần sự cho đi và nhận lại. Ta cho thì sẽ có người nhận. Và chầu chè thì Thiên Sứ nghĩ Đại Thiên Thần nên cho đi. Bù lại cho chầu chè là nụ cười Thiên Thần tỏa sáng, hí hí :cuoihaha:

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
:thangloi:
hehe, bé Sứ nhà ta đã lên thớt. Ta khoái.....:them::them:
Ta chỉ hỏi bé Sứ vài câu nhẹ nhàng thôi, xem như "cứa" nhè nhẹ thôi chứ không nỡ chặt.
1. Nghe đồn em là người thích đọc sách. Hãy kể tên vài cuốn sách tâm đắc của em. Em học được gì từ những cuốn sách đó. Trong số đó có cuốn nào thật sự ảnh hưởng và làm thay đổi con người em không?
2. Em nghĩ gì về cái nick Thiên Sứ? Tại sao em lại chọn nó? Kể thêm tí về quá trình lịch sử của nó luôn nhe!
3. Em và chị em có khi nào giận lộn, chửi lộn và đánh lôn không?:nghivan::nghivan:

P/s: Em nhớ "lăng xê" cho tên Vrain nó "lăng-lê-lết" luôn nhé!
:hon::hon:
1. Vài cuốn sách tâm đắc của em nè:

• Quà tặng diệu kỳ - Spencer Johnson
Quà Tặng Diệu Kỳ

"Cuộc sống không bao giờ là bế tắc thật sự nếu con người dám rời bỏ những lối mòn và dũng cảm tìm ra những giá trị mới."

• Hành trình về phương Đông - Spalding
HẨM

Cuốn này rất hay đó, viết về tôn giáo và những điều tưởng chừng như phi lý nhưng lại hoàn toàn có thật. Em rất thích nó vì nó cho em những suy nghĩ khác về những thứ mà trước giờ mình vẫn hay giới hạn. Ai có hứng thú thì thử đọc nhé! Không uổng công đọc đâu!

• Bảy thói quen của người thành đạt - Stephen Covey
Cuốn này hay cực. Mọi người sẽ hiểu được cốt lõi vấn đề về cách hình thành những thói quen và những suy nghĩ của chúng ta nữa. Mọi thứ sẽ trở nên rõ ràng và cụ thể hơn. Tuy nhiên phải trải nghiệm thì khi đọc mới thấm hết được. Nó hơi "cao". Hi. Nhưng mà em nghĩ "với cao" một chút cũng không sao, mình sẽ ngộ ra được nhiều điều thú vị lắm!

• Phút nhìn lại mình
Hi, quyển này cũng hay nữa. Nó bao hàm hầu hết những lý do mà chúng ta hay thắc mắc khi gặp khó khăn. Và có những lời giải thích rất xác đáng. Quả là một cuốn sách rất cần thiết cho tất cả mọi người

• Đắc Nhân Tâm

Cuốn này em được anh Thanh giới thiệu. Ý nghĩa thì khỏi chê rồi, hình như ai cũng biết cả
:thangloi:
Chà, những điều mà sách dạy cho em thì nhiều lắm. Cuốn sách thực sự ảnh hưởng và làm thay đổi con người em chính là quyển "Quà tặng diệu kỳ". Đọc xong cuốn sách tuy nhỏ ấy thôi, em tin rằng một cuốn sách có thể làm thay đổi một con người. Mọi thứ được xây dựng nên trong quyển sách dù chỉ là những triết lý đơn giản nhưng lại rất sâu sắc. Nó nhắc con người ta hãy sống trọn vẹn với Hiện tại, rút kinh nghiệm từ QUá khứ và hướng về Tương lai. Thật sự đó là một quyển sách rất hay!

2. Cái nick Thiên Sứ ra đời từ những ngày em còn học lớp 8, nick đầy đủ là thiensutinhban_311 cơ. Sau một thời gian thì Má Kid biểu em nên làm cho cái nick "dễ thương" ngắn gọn hơn tí xíu, và em đổi thành Thiên Sứ. Ngày trước em cũng không để ý nhiều lắm đến cái nick. Chỉ vì em thấy nó dễ thương và hợp với em. Dần dà, em thích làm một công việc của Thiên Sứ dưới hạ giới. Đó là được trao đi yêu thương tới mọi người, làm cho cuộc sống này luôn tràn ngập tiếng cười, những nụ cười lấp lánh niềm vui và hạnh phúc. Là một Thiên Sứ cũng đáng để tự hào lắm. Bởi thế em mới bảo, em thích lăng quăng, bay nhảy từ nơi này đến nơi khác, mang đến yêu thương và niềm vui đi khắp nơi

3. Em và chị em có khi nào giận lộn, chửi lộn và đánh lôn không?

Hi, câu này thật thú vị. Hồi nhỏ em với chị em quánh lộn với nhau hoài. Nói hai chị em chứ cũng quánh khí thế lắm :cuoihaha: Thú vui mà.
Chửi lộn thì chưa, chỉ có cãi cố thôi
:nghichngom:
Còn giận nhau thì có chứ. Lúc mà chị em giận thì đố ai mà dám đụng. Còn lúc em giận chị em thì cứ im im, im im mà chẳng nói gì cả. Để tự biết.
Cái cách giận nhau của hai chị em em thì khó hiểu lắm. Ở lâu rồi thì mới hiểu nhau được. Giờ thì thoải mái hơn rồi, có gì nói nấy, góp ý cho nhau thui. Em cũng chẳng nhớ lần giận gần đây nhất của hai chị em là khi nào nữa, hình như lâu lắm rùi.

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Mình biết bạn Thiên Sứ là một người rất điềm tĩnh và nhã nhặn nên mình sẽ dành những câu hỏi hay nhất cho bạn. Dĩ nhiên những câu hỏi này liên quan đến một phương pháp 5W & 1H.

1. WHAT - Bạn hãnh diện về cái gì nhất của mình?
2. WHO - Ai là người bạn yêu quý nhất?
3. WHEN - Bạn thích khi nào nhất? Sáng sớm, bình minh, hoàng hôn...
4. WHERE - Bạn thích đi đâu nhất nếu đi một mình và đi nhiều mình?
5. WHY - Tại sao bạn lại tham gia CLB Kỹ NĂng Sống?
6. How - Theo bạn, như thế nào được gọi là một con người có đạo đức?

CÂu 7 là câu tổng hợp 5W & 1H

7. Bạn thích làm công việc gì nhất? Tại sao bạn lại thích công việc đó? Ai là người có ảnh hưởng đến bạn nhất? Bạn dự định khi nào sẽ lập gia đình? Bạn dự định sẽ tổ chức đám cưới ở đâu (nếu có ^.^)? Theo bạn như thế nào thì mới được gọi là bản lĩnh sống?

Good luck!

Trả lời theo thứ tự đơn giản nhé! Vì đây là dạng câu hỏi ngắn nên trả lời cũng ngắn luôn.
1. Nụ cười :mimcuoi:

2. Người mà mình yêu thích nhất á? Hơi khó nhỉ? Chắc là người ở gần mình nhất: chị Ngọc.

3. Bình minh (Khởi đầu một ngày mới lúc nào cũng đem lại cho người ta nhiều hứng khởi mà^^)

4. Nếu đi một mình, thích nhất là được đi lang thang trong nhà sách (nhà sách yêu thích là nhà sách Sách Hà Nội). Đi nhiều mình thì thích nhất là khi được lên CLB đó :cuoihaha:

5. Oh, đó là một sự "tình cờ có sắp đặt". Đầu tiên cũng không quan tâm đến nó lắm đâu, nhưng khi bà chị lúc nào cũng khoe và hỏi lắm thứ hay ho về nó thì bắt đầu bị cuốn hút. Đó là sự gặp nhau tình cờ./ Nhưng khi ở trong nó rồi, làm nhiều việc cho nó rồi thì tự nhiên thấy yêu nó luôn, hihi. Nên tham gia CLB vì nhiều lý do lắm :cuoihaha:

6. Con người có đạo đức là con người không vô đạo đức: cuoihaha: Hí, đùa chút thôi. Theo quan điểm của bên Triết mà mình mới học được hôm trước thì môn Đạo đức ra đời khi con người có những suy tưởng về cái chết. Người ta không hình dung ra được là sau khi chết đi sẽ như thế nào, sẽ đau đớn hay phải chịu đưng gì, và tất nhiên họ vẫn muốn sống. Do đó, thay vì lo lắng cho những điều không có trải nghiệm như thế thì họ hướng trở về cuộc sống hiện thời, sống trọn vẹn và tốt đời đẹp đạo để sau này dù có chết đi thì cũng thành thản vì đã sống tốt ở cái thế giới này. Người có đạo đức theo ý kiến riêng của mình thì là người có nhận thức về bản thân, có trách nhiệm với bản thân và những việc mình làm, đồng thời có được những tri thức về quy tắc, chuẩn mực đạo đức xã hội. Hì, chắc chắc là chưa đầy đủ nhưng mà tạm thời là thế đấy!

7. Không biết là KendyDạt muốn hỏi Thiên Sứ "công việc" ở nghĩa gì? Nếu là việc làm sau này, lý tưởng sau này muốn trở thành một người như thế nào thì hiện tại hướng đi của mình là trở thành một giảng viên hay một nhà diễn thuyết. Công việc này mang lại nguồn cảm hứng cho mình, vì giảng viên hay nhà diễn thuyết luôn phải học hỏi và bồi dưỡng kiến thức không ngừng. Trao kiến thức và những điều bổ ích cho người khác cũng là một việc rất đáng tự hào.

Người có ảnh hưởng đến mình nhiều nhất là chị Ngọc. Trong những giai đoạn trưởng thành về nhận thức thì chị là người ở gần mình nhất là chị nên có lẽ những gì chị nói và làm là một trong những định hướng để mình học hỏi và điều chỉnh để phù hợp với mình hơn.

Chuyện gia đình thì chắc cũng còn xa, bây giờ mình mới 18 tuổi, có lẽ khoảng 26 tuổi mình sẽ lập gia đình. Đó là thời điểm mà theo chủ quan mình cho là phù hợp, khi đã có chỗ đứng nhất định trong xã hội, có một công việc ổn định, có một nhận thức đầy đủ và trưởng thành. Ngoài ra, theo như Sinh học thì đó là tuổi sinh con tốt nhất :cuoihaha:

Bản Lĩnh là một từ rất đặc biệt, mỗi người có những quan điểm riêng về từ Bản Lĩnh này. Riêng đối với Thiên Sứ, bản lĩnh sống là một thái độ thể hiện ở con người trước những khó khăn, thử thách của cuộc đời họ. Một người được coi là có bản lĩnh sống khi họ dám đương đầu, đối diện với những khó khăn và thử thách đó. Mỗi người có những cách khác nhau, nhưng cái chung đều nhận ra được vấn đề của mình, chấp nhận và tìm ra hướng giải quyết nó chứ không lảng tránh và cố tình làm lơ nó.

ca_g

[♣]Thành Viên CLB
Anh hỏi một câu nhé,
'Nếu một ngày không còn đôi cánh nữa thì e sẽ làm sao?'
:mimcuoi:

jodiepham2204

Super Moderator
Ui trời, bé của chị lên thớt rùi sao ta! ^^ :angel::cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:

Hihi, ai cũng hỏi em nhiều vậy nhưng chị chỉ có 1 câu cho em thui à:
Nếu em đang trên máy bay và máy bay rơi, trước khi "sang thế giới bên kia" em có 3 tờ giấy để viết thư, em sẽ viết cho ai và viết những gì? Vì sao?

P.S: bé xinh đẹp, cảm ơn em đã đến bên cuộc đời chị nhé!
>:D<Em mang theo những hơi thở trong trẻo, hồn nhiên dễ thương đến lạ, bên em thật tuyệt em có biết không? :love::mimcuoi:

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
Chà Thiên Sứ lên òi ah ! Tội lỗi quá mấy bữa nay không tiếp, thấy áy náy ghê ! Anh rất thích cách Thiên Sứ làm việc...rất công bằng, rõ ràng và sảng khoái. Do đó anh muốn hỏi:
Nếu ai đó nói em lạnh lùng quá, thì em sẽ làm sao? Điều đó theo em là cái lợi hay hại đối với một người con gái ?
Đơn giản rạch một đường vậy thôi, không dám cứa hay chém gì hết ! Hehe

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
:cuoihaha:
Anh hỏi một câu nhé,
'Nếu một ngày không còn đôi cánh nữa thì e sẽ làm sao?'
:mimcuoi:

Câu hỏi của anh thú vị thật đó!
Nếu một ngày không còn đôi cánh nữa, em sẽ xuống biển làm nàng tiên cá :cuoihaha:
:cuoihaha:

---------- Post added at 04:32 PM ---------- Previous post was at 04:13 PM ----------

Ui trời, bé của chị lên thớt rùi sao ta! ^^ :angel::cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:

Hihi, ai cũng hỏi em nhiều vậy nhưng chị chỉ có 1 câu cho em thui à:
Nếu em đang trên máy bay và máy bay rơi, trước khi "sang thế giới bên kia" em có 3 tờ giấy để viết thư, em sẽ viết cho ai và viết những gì? Vì sao?

P.S: bé xinh đẹp, cảm ơn em đã đến bên cuộc đời chị nhé!
>:D<Em mang theo những hơi thở trong trẻo, hồn nhiên dễ thương đến lạ, bên em thật tuyệt em có biết không? :love::mimcuoi:

Chị Thư hỏi em câu khó thế!
Tự nhiên nhắc đến cái tình huống kì lạ và có lẽ rất éo le này, em thấy hơi bị khớp. Nghĩ suy một chút. Em nghĩ rằng, 3 tờ giấy đó, em sẽ không viết riêng cho ai cả mà viết về những niềm vui, những hạnh phúc mà em đã tận hưởng cuộc sống vào những ngày còn hiện hữu ở trên đời. 3 tờ giấy không nhiều, và có lẽ khi đọc được những dòng đó, những người quan tâm và yêu thương đến em sẽ bớt đau lòng hơn khi biết rằng em không đối diện với cái chết trong sợ hãi mà đã sống những giây phút cuối cùng của đời người bằng những niềm vui và hạnh phúc. Như vậy sẽ ít đau đớn hơn... Họ sẽ hiểu em đã chết với một nụ cười. Và như thế, điều em mong muốn cuối cùng đã đạt tới, đó là sự thanh thản và an lòng với điều thảm họa kia. Biết đâu máy bay sẽ rơi xuống biển và em sẽ sống :)

---------- Post added at 04:38 PM ---------- Previous post was at 04:32 PM ----------

Nếu ai đó nói em lạnh lùng quá, thì em sẽ làm sao? Điều đó theo em là cái lợi hay hại đối với một người con gái ?

Em không nghĩ sẽ có người nói em như vậy. Vì nụ cười luôn thường trực trong em.
Có thể ban đầu, cảm giác bơ vơ khi bước vào một môi trường mới khiến em hơi tách biệt, và người ta nhìn nhầm là lạnh lùng mà nói vậy. Lúc đó em sẽ cười. Một nụ cười không thể gọi là lạnh lùng được anh nhỉ?

Đối với con gái, em nghĩ còn tùy vào suy nghĩ của mỗi người. Có thể nó là cái lợi, cũng có thể là cái hại. Xét về cái lợi thì sự lạnh lùng thường khiến con gái trở nên có sức cuốn hút hơn thì phải. Điều này làm khối anh chàng chết mê chết mệt. Vì con trai khoái đâm đầu vào những gì khó khăn, cưa được cô nào càng lạnh thì càng có giá trị. Như thế xét ra cũng là cái hại đấy chứ!
Nhưng em vẫn thích sự hòa đồng và ấm áp hơn. Sự lạnh lùng khó có thể lan tỏa nhưng sự ấm áp thì ai cũng có thể cảm nhận được :)

ducanhdhcs_t48

Thanh viên kỳ cựu
còn ta là Mr Đức Anh nè
hỏi thiên sứ ít câu nhé, hi mỗi câu chỉ khoảng vài dòng à
Hồi nhỏ bé thiên sứ thích gì nhất ?
Tai sao lai chọn nick là thiên sứ ?
Đã bao giờ bạn bị mẹ mắng hay đánh chưa ?
bạn thích ăn gì nhất ? bạn có thích đi chơi không ? đi ở đâu ?
Và cuối cùng là bạn đã có người yêu chưa ? người lý tưởng của bạn là gi ?
à chưa hết theo bạn "Tài" và "Đức" của một con người thành đạt là gì ?
quá đơn giản đúng không ?

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay lại nghĩ ra một câu hỏi cho bé Hiền nhà ta.
1. Giữa cái tên Đinh Thị Thanh Ngọc và Đinh Thị Thu Hiền, em thích cái tên nào hơn? Hì hì....
2. Kể vài tật xấu của chị em?
Khì khì......

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Hôm nay lại nghĩ ra một câu hỏi cho bé Hiền nhà ta.
2. Kể vài tật xấu của chị em?
Khì khì......
Ta phản đối cái này, thông tin không liên quan gì đến em Hiền nhà ta cả.
Đáng nhẽ phải hỏi trực tiếp chị chớ, sao lại chơi gián điệp vậy hả? :(

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
còn ta là Mr Đức Anh nè
hỏi thiên sứ ít câu nhé, hi mỗi câu chỉ khoảng vài dòng à
Hồi nhỏ bé thiên sứ thích gì nhất ?

Hồi nhỏ thích nhất là được đi chơi với thằng bạn thân. Thằng bạn có rất nhiều trò thú vị, toàn trò con trai (như bắn bi, đuổi bắt, quánh lộn, chơi dụ, thả diều, câu cá, ...), vậy mà ta vẫn bay nhảy theo nó. Riết dần cái gì cũng có thể chơi được, hai đứa trở thành cặp bài trùng trong mấy lần chơi độ với mấy đứa khác :cuoihaha:

Tai sao lai chọn nick là thiên sứ ?
Cái này anh đọc lại phần trả lời trước đó nhé!

Đã bao giờ bạn bị mẹ mắng hay đánh chưa ?

Hehe, cái này ít ai biết chứ hồi nhỏ Thiên Sứ ta bị đánh như cơm bữa. Hờ hờ, có giai đoạn ngày nào cũng bị đánh vì cái tội lì lợm, y như ngày ngào không bị đánh là ăn cơm hông ngon vậy á :cuoihaha: Giờ thì nhìn hiền thế này thôi, chứ hồi nhỏ cũng lì lắm lắm. Hí hí, thích cái tuổi thơ như vậy. Dzui :cuoihaha:

bạn thích ăn gì nhất ? bạn có thích đi chơi không ? đi ở đâu ?
Đừng hỏi Thiên Sứ ta thích ăn gì nhất, vì có rất nhiều món ngon trên đời mà ta chưa từng được thử qua. Hi, thích ăn thì nhiều lắm. Như thiên hạ thôi :cuoihaha:
Hi, rất thích đi chơi ^^ Đi chơi thì nhiều chỗ lắm. Thích lang thang công viên, đi thăm bạn bè, lâu lâu cùng đứa bạn thân đi chơi, nói chuyện cũng thú vị lắm ^^

Và cuối cùng là bạn đã có người yêu chưa ? người lý tưởng của bạn là gi ?
Thiên Sứ chưa có người yêu. Hì, thực ra thì chẳng thích cái cảm giác ràng buộc khi là của ai đó. Chưa yêu nên cũng chưa biết chắc được.
Người lý tưởng à? Tiêu chuẩn người đó của Thiên Sứ cũng đơn giản thôi: không cần đẹp trai, chỉ cần dễ thương một tí, thú vị, một chút vui vẻ, có định hướng tương lai, mạnh mẽ và biết quan tâm tới người khác. Vậy thôi à.

à chưa hết theo bạn "Tài" và "Đức" của một con người thành đạt là gì ?
quá đơn giản đúng không ?

Hiện nay, một người được coi là thành đạt không hẳn dựa trên mọi phương diện, chủ yếu dựa trên những thành công về mặt vật chất và tài chính. Nên mình thấy câu hỏi của bạn khá thú vị.
Theo mình, sự thành công thực sự là thành công ở bên trong con người. Thường ta sẽ thấy sức ảnh hưởng mạnh mẽ về tâm thức của họ. Cái "Tài" và cái "Đức" được thể hiện qua những lời nói, những hành động thưởng ngày của họ, như cách cư xử với những người khác, ở mọi tầng lớp. Điều đó ai cũng có thể nhận thấy được. Nếu hỏi những điều đó là gì thì cũng khó nói lắm :mimcuoi: Chỉ là có thể cảm nhận sơ sơ vậy thôi. Tự khắc sau một thời gian tiếp xúc ta sẽ có được những suy nghĩ của mình.

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Một cô bé nhỏ nhắn,dễ thương, luôn luôn cười với bờ vai thật ấm, thích nhìn lúc em cười.
Nếu một ngày không thể cười, thì em sẽ làm sao?

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Một cô bé nhỏ nhắn,dễ thương, luôn luôn cười với bờ vai thật ấm, thích nhìn lúc em cười.
Nếu một ngày không thể cười, thì em sẽ làm sao?

Hì, nếu một ngày em không thể cười thì em sẽ mua cái khẩu trang có hình miệng cười mà mang dzô :cuoihaha:

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Mình có vinh dự được lọt vào tầm ngắm của bạn Thiên Sứ không hen? @_@

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Mình có vinh dự được lọt vào tầm ngắm của bạn Thiên Sứ không hen? @_@

Tiêu chuẩn là tiêu chuẩn thôi bạn Đạt ui.
Hì hì, thầy dạy Triết của Thiên Sứ bảo, nếu có một người hoàn toàn phù hợp với tiêu chuẩn của mình đến thì cũng chưa chắc mình đã tia ngay. Nhiều khi cái gọi là xúc cảm cũng quan trọng lắm đó! :cuoihaha:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook