[013] Phỏng vấn canhbuomdo

Status
Không mở trả lời sau này.

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Ái chà, box này bữa giờ để đìu hiu quá. Hôm nay xin được đưa lên một nhân vật có tầm cỡ, có "máu mặt" trên chốn giang hồ, bạn í là "Đại Gia Vinh"- Trương Thị Lệ Quyên, các bạn cứ thả sức "băm", "vằm", "xẻ", hé hé :bitmiengcuoi:
Trước tên thì chị xin được "ái mộ" em vài câu đại loạt thế này
.
1. Càng ngày chị càng thấy em xinh, liệu rằng em có cái bí quyết gì không ớ nhở. Có thì chia sẻ cho chị một ít với, dạo này, chẹp chẹp, cí nhan sắc nó tàn tạ quá rồi.
2. Em thích làm 1 spider girl, liệu em có thấy mình mạnh dạn quá không bé nhỉ?

Chỉ hai câu nhỏ nhỏ thế thôi bé nhá! Chúc bé lên đường bình an!kaka:cuoinhamhiem: :cuoinhamhiem: :cuoinhamhiem:

romitv

Thanh viên kỳ cựu
Thấy bạn bị băm tội nghiệp quá. Nhưng ngẫm lại là thấy bạn có ý đồ muốn trở thành spider girl thì thấy hấp dẫn.
Thế nếu bạn trở thành spider girl thì bạn sẽ làm gì ?
Có thể chia sẻ thông tin cơ bản của bạn cho những người mới chưa được biết bạn.

Mong có dịp sẽ được giao lưu học hỏi cùng bạn.

jodiepham2204

Super Moderator
hà hà! Đại gia Vinh bị lên thớt rồi sao ta. Vậy thì ta cứ thẳng tay mà chặt chém cho đẹp nhé!
cho bạn Thư xinh đẹp vài câu théc méc nhé!

1. Q hạnh phúc nhất khi được làm điều gì? cùng với ai nè?
2. Hoạt động nhiều như vậy có khi nào Q mệt mỏi và chán nản không? những lúc ấy Q làm thế nào để lấy lại cân bằng nè?
3. Điều gì làm cho Q gắn bó với Ngôi nhà Kỹ năng sống đến vậy?
4. Hiện tại bây giờ Q mong muốn làm việc gì nhất? (cho bản thân, gia đình, những người bạn...)
5. T có thể giúp gì cho Q không?
:mimcuoi:
P.S: iu Q nhiều! chúc Q có những ngày hè thật đáng nhớ với những người Q yêu thương nhé! ^^:dacy:

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
1. Càng ngày chị càng thấy em xinh, liệu rằng em có cái bí quyết gì không ớ nhở. Có thì chia sẻ cho chị một ít với, dạo này, chẹp chẹp, cí nhan sắc nó tàn tạ quá rồi.
2. Em thích làm 1 spider girl, liệu em có thấy mình mạnh dạn quá không bé nhỉ?

Chỉ hai câu nhỏ nhỏ thế thôi bé nhá! Chúc bé lên đường bình an!kaka:cuoinhamhiem: :cuoinhamhiem: :cuoinhamhiem:
Thật là "cám ơn" chị Hải đã đưa em lên thớt. hic, xin phép được trả lời chị nà:
1. Chắc tại chị đang "iu" em nên thấy em xinh thôi, chứ thực ra em thấy mình càng ngày càng tàn phai, em đang mong được về nhà để được mẹ em chăm sóc, bí quyết ở đây chắc chị phải về nhà em thì mới biết được, vì chẳng hiểu sao ở với mẹ da dẻ hồng hào ra. Nếu có dịp thì chị ra nhà em chơi nhá!
2. Chắc chị có nhầm lẫn đây rùi, e có bao giờ nói là thích làm spider girl đâu. Em sợ mấy cái vụ lên quan tới nó lắm, không nên đùa với lửa, biết đâu có ngày nhan sắc tàn phai đó chị, nếu chị có ý định làm spider girl thì I CAN YOU :)

---------- Post added at 11:28 PM ---------- Previous post was at 11:20 PM ----------

Thế nếu bạn trở thành spider girl thì bạn sẽ làm gì ?
Có thể chia sẻ thông tin cơ bản của bạn cho những người mới chưa được biết bạn.

Mong có dịp sẽ được giao lưu học hỏi cùng bạn.
Xin đính chính lại lần nữa là mình hổng có mong muốn làm spider girl nên xin phép không trả lời cầu này nhé!
Thông tin cơ bản của mình nè:
Trương Thị Lệ Quyên
Sinh ngày 16 tháng 6 năm 1989 ( qua rùi nhưng vẫn trong t6, nếu bạn có nhã ý chúc hay tặng quà thì mình vẫn rất hân hạnh được nhận :data:)
à, là sinh viên năm 3 đại học kinh tế HCM.
Rất vui được làm quen với bạn nà, mình cũng tò mò thông tin cá nhân của bạn á:dangyeu:

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Lười quá chả biết phải bằm đại gia vinh như thế nào, cái mạng chết tiệt hôm chị hải post bài ta đã thấy nhưng chưa kịp chém nhà ngươi thui. Hôm nay nhất định không bỏ qua cơ hội này...khè khè

1.Mà Spider gỉl là gì thía, nghe bà con nói nhiều quá mà chả biết gì, chậc ai nói ngu thì chịu :mimcuoi:
2.Rãnh rỗi bà có đi bệt không, có thì kiu tui nhé :cuoihaha:
3.Ra trường bà tính làm gì tiếp, sinh viên bây giờ ra trường thất nghiệp quá trời...đừng có nói là về Vinh làm đại gia bán ngó sen nha:bitmiengcuoi:

Nhiêu đây thôi, chỉ mới có điều kiện cần thui lên đường bình an nhé...hé hé:cuoinhamhiem:

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
1. Q hạnh phúc nhất khi được làm điều gì? cùng với ai nè?
2. Hoạt động nhiều như vậy có khi nào Q mệt mỏi và chán nản không? những lúc ấy Q làm thế nào để lấy lại cân bằng nè?
3. Điều gì làm cho Q gắn bó với Ngôi nhà Kỹ năng sống đến vậy?
4. Hiện tại bây giờ Q mong muốn làm việc gì nhất? (cho bản thân, gia đình, những người bạn...)
5. T có thể giúp gì cho Q không?
:mimcuoi:
P.S: iu Q nhiều! chúc Q có những ngày hè thật đáng nhớ với những người Q yêu thương nhé! ^^:dacy:

Rất hân hạnh được trả lời câu hỏi của Thư nà ( mặc dù là hơi nhiều ^^)
1. Quyên thấy hạnh phúc nhất khi được gọi điện về nhà cho Ba mẹ, có thể tám hàng thứ chuyện mà không biết chán. Hồi năm nhất, xa nhà nên ba mẹ thương nên gọi điện vào hoài nên bây giờ thói quen đó đã ăn sâu vào người Q mất tiêu rồi.:dangyeu:
2. Hoạt động thì vui chứ, chỉ có điều nhiều lúc tại mình ham vui quá nên chưa chăm sóc bản thân tốt và cảm giác mệt mỏi ập tới. Những lúc đó Q thì tùy mức độ mà Q lấy lại cân bằng, Q thường làm 3 cách sau:
- Viết nhật ký, bức xúc chuyện gì thì xả cho hết, rồi sau đó nhìn lại bản thân, xem xét vấn đề mình đang gặp và tìm cách giải quyết.
- Nghe nhạc, nghe nhạc cực lớn ( hồi trước Q thích nghe Haru Haru). la hét om sòm theo nó, lúc nào mệt lả thì ngủ, ngủ đã rồi dậy giải quyết chuyện của mình.
- Đi dạo hoặc đi trà sữa một mình ( pp này Q chỉ mới thử có 1 lần, cũng thấy khá hiệu quả. Q thấy khi mệt mỏi thì không nên ở nhà nhiều mà nên thay đổi không khí như vậy tốt cho đầu óc và sức khỏe hơn).
3. TÌNH CẢM đã gắn bó Q với KNS, đó là tình cảm anh em và tình cảm bạn bè. Nó là sợi dây vô hình buộc Q lại. Q ngưỡng mộ anh chị trong BĐH, những người rất tâm huyết. Q may mắn được tiếp xúc với anh chị nhiều nên dường như ngọn lửa đó cũng " đốt" qua Q mất rùi và những người bạn rất đáng yêu mà Q có thể chia sẻ nhiều điều trong cuộc sống :mimcuoi:
4. Hiện tại thì Q rất mong chờ ngày về nhà, muốn quan tâm gia đình nhiều hơn. Bản thân thì muốn nâng cao kỹ năng Anh văn trong đợt hè này. Với bạn bè thì đang phấn đấu, mỗi lần bạn nghĩ tới Q, chỉ cần bạn mỉm cười, như vậy là coi như Q thành công rùi. :bimat:
5. Câu hỏi này rất đáng yêu, Q muốn nói nhỏ với T nà! T là người bạn rất tốt, T giúp Q rất nhiều ấy chứ, những lúc Q có nhiều quá nhiều việc, T đã giúp Q. Không những thế T còn kiên trì chỉ Q học anh văn qua những bài hát nữa chứ. Bây giờ T chỉ cần ôn thi thật tốt là Q vui rồi. Sẽ có ngày nào đó Q lại gọi cho T " T ơi, T có thích ăn bổng ngô không?"
Lúc đó T sẽ hiểu Q cần giúp gì.:dacy:
Cuối cùng cảm ơn T vì lời chúc, Q cũng mong T sống DŨNG MẠNH. Đây là câu slogan mới của Q đó cô bạn đáng yêu của tui à.:mimcuoi:

---------- Post added at 10:41 PM ---------- Previous post was at 10:12 PM ----------

Lười quá chả biết phải bằm đại gia vinh như thế nào, cái mạng chết tiệt hôm chị hải post bài ta đã thấy nhưng chưa kịp chém nhà ngươi thui. Hôm nay nhất định không bỏ qua cơ hội này...khè khè

1.Mà Spider gỉl là gì thía, nghe bà con nói nhiều quá mà chả biết gì, chậc ai nói ngu thì chịu :mimcuoi:
2.Rãnh rỗi bà có đi bệt không, có thì kiu tui nhé :cuoihaha:
3.Ra trường bà tính làm gì tiếp, sinh viên bây giờ ra trường thất nghiệp quá trời...đừng có nói là về Vinh làm đại gia bán ngó sen nha:bitmiengcuoi:
Nhiêu đây thôi, chỉ mới có điều kiện cần thui lên đường bình an nhé...hé hé:cuoinhamhiem:
Tui nghĩ ông đang bận ôn thi nên tha tui chớ, đàng này ông cũng ham hố quá, tuy nhiên, ông đã buông đao thì ắt "thớt" cũng kêu:
1. Spider girl, muốn hiểu thì ông phải hỏi hainguyen á, chị là người đưa ra câu hỏi nên chị là người hiểu từ này chính xác nhất. Còn theo tui thì " spider" là người giăng bẫy ( nghĩa tra theo dictionary), hiểu rộng hơn thì một cô gái bẫy......." tình". :lungtung:
2. Tuy cũng ít khi đi bệt lắm, hình như mới đi 2, 3 lần gì thôi. Nếu lần sau có đi thì tui sẽ gọi ha.
3. Ra trường thì cũng như bao sinh viên khác là tìm việc làm để tự nôi sống bản thân mình. Tui muốn làm ở HCM, tìm một công việc liên quan tới sale hoặc marketing.:dacy:.Còn về Vinh làm đại gia bán ngó sen là một ý kiến hay, cám ơn ông nhé, tui sẽ nghiên cứu về vấn đề này sâu hơn, biết đâu sau này chúng ta có thể hợp tác làm ăn đó :mimcuoi:

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Cho bé Ice bon chen chém nèk^^
Sao lại là "cánh buồn đỏ" mà ko phải cánh buồm xanh, cánh buồm vàng,...?
Chị thích màu gì nhất?
Nếu được đổi tên thì chị Q sẽ đổi tên là gì nèk?

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Cho bé Ice bon chen chém nèk^^
Sao lại là "cánh buồn đỏ" mà ko phải cánh buồm xanh, cánh buồm vàng,...?
Chị thích màu gì nhất?
Nếu được đổi tên thì chị Q sẽ đổi tên là gì nèk?
Cám ơn câu hỏi rất thú vị của ice nà:
Nếu ai đã từng đọc ấn tượng nick name của cánh buồm đỏ thì sẽ biết được là tại sao màu đỏ mà không phải màu xanh hay vàng, đơn giản bởi vì màu đỏ là màu ít bị khúc xạ nhất khi cánh buồm ở trong sương mù hay nắng gắt thì chị vẫn có thể nhận ra nó nè.
Chị thích nhất là màu vàng, màu vàng đôi lúc có hơi chói một chút nhưng nó là màu nắng, rất ấm áp!
Câu cuối cùng nà. Lệ Quyên, chị rất thích tên này, hồi trước bạn chị hỏi nó có nghĩa gì thì chị tra trong từ điển hán việt là : " dòng nước nhỏ giúp tiền cho người". Quyên ở đây có nghĩa là quyên góp á ^^. Khi biết điều này chị lại càng yêu cái tên của mình hơn, chưa bao giờ có ý nghĩa là sẽ đổi nó nên bi giờ em hỏi câu này thì xin trả lời nếu được đổi thì chị sẽ đổi từ Trương Thị Lệ Quyên thành Trương Lệ Quyên thôi! không phải vì chữ Thị xấu mà chữ Thị nó mang ý nghĩ của phong kiến thời xưa, nó bó buộc người phụ nữ í mà.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Bé Quyên đáng yêu của chị!
Tự dưng chỉ muốn gọi em như thế thôi. Nhìn em từ những ngày đầu lò dò vào CLB cho đến bây giờ, chị thật sự rất tự hào.
Bỏ phiếu cho bé Quyên là một trong những người dễ thương nhất CLB (Mà thực ra thì CLB mình ai cũng dễ thương hết trơn :)

Có vài câu hỏi cho bé Quyên nhé!:
1. Em có thể chia sẻ với mọi người về ước mơ của em không?
2. Câu slogan của em là "Mọi cố gắng đều không vô ích". Vậy có khi nào em thấy mình cố gắng mà vô ích không?
3. Trong CLB mình, em thích ai nhất hoặc ai là người ảnh hưởng đến em nhiều nhất? (1 người thôi nhé)
4. Em nghĩ mình mong chờ một chàng hoàng tử như thế nào?

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Còn về Vinh làm đại gia bán ngó sen là một ý kiến hay, cám ơn ông nhé, tui sẽ nghiên cứu về vấn đề này sâu hơn, biết đâu sau này chúng ta có thể hợp tác làm ăn đó :mimcuoi:

Chơi thiệt luôn hả...:kinhngac:

Bỏ phiếu cho bé Quyên là một trong những người dễ thương nhất CLB (Mà thực ra thì CLB mình ai cũng dễ thương hết trơn :)

Trong đó có em nữa thì phải...:lungtung:

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Bé Quyên đáng yêu của chị!
Tự dưng chỉ muốn gọi em như thế thôi. Nhìn em từ những ngày đầu lò dò vào CLB cho đến bây giờ, chị thật sự rất tự hào.

Có vài câu hỏi cho bé Quyên nhé!:
1. Em có thể chia sẻ với mọi người về ước mơ của em không?
2. Câu slogan của em là "Mọi cố gắng đều không vô ích". Vậy có khi nào em thấy mình cố gắng mà vô ích không?
3. Trong CLB mình, em thích ai nhất hoặc ai là người ảnh hưởng đến em nhiều nhất? (1 người thôi nhé)
4. Em nghĩ mình mong chờ một chàng hoàng tử như thế nào?
Em cám ơn chị Ngọc nhé! được khen bao giờ cũng thấy vui hết á, e mặc kệ nó có đúng hay không, đúng sai sau xét xử, vui trước cái đã.:data:
Em xin trả lời câu hỏi của chị nà:
1. Ước mơ của em là ước mơ của Cánh buồm đỏ đó chị! Nói rõ ra thì em muốn trở về Vinh ( thành phố có gia đình em đang sống) để xây dựng nó giàu đẹp hơn, đó là một trong những ước mơ lớn lao của em, còn những ước mơ bé nhỏ thì nhiều lắm ạ.
2. " Mọi cố gắng đều không vô ích". Câu slogan của em trước kia, tất nhiên là có những lúc em buồn hay tuyệt vọng thì e cũng có những suy nghĩ tiêu cực, thấy mọi cố gắng của mình chẳng là gì cả, đổ xuống sông, xuống biển hết trơn, những lúc đó em tự động viên mình bằng câu slogan đó. Trong cuộc sống thì có vô van chuyện xảy ra và không phải lúc nào mọi chuyện cũng theo ý mình được,em hay làm sai lắm nên mặc dù đã cố gắng nhưng kết quả chẳng được là bao, em được học khóa LIFE và em biết rằng " kiên trì" là quy luật của cuộc sống. Sẽ không là thất bại nếu mình chưa bỏ cuộc.:dacy:
Thời điểm này em đang chuyển sang : Sống Dũng Mạnh, từ này do e ghép, không biết nó có trong từ điển chưa nữa, nhưng chắc giai đoạn này em cần nó.
3 Câu hỏi này là một câu hỏi khó chị à, em thấy rất nhiều người đang có sức ảnh hưởng với em! chà, nói sao đây nhỉ.:danhdau: Nếu phải chọn 1 người thì em xin chọn là U em ( Hoàng Vũ Kim Dung), người giới thiệu em vào clb, người luôn kế giường em, người mà những ngày đầu vào clb đã hướng dẫn và cổ vũ em rất nhiều. Mặc dù U không còn tham gia vào clb nhiều nữa, nhưng tụi em vẫn rất thân với nhau, e rất biết ơn U đã đưa em tới gần anh chị và những người bạn đáng yêu của clb mình.:dacy:
4. Câu hỏi cuối cùng rồi, câu hỏi này thú vị nà^^. Hoàng tử của em sẽ đi trên cánh buồm đỏ nà!:bitmiengcuoi: Đó chỉ là 1 yếu tố cổ tích mà e gán cho hoàng tử của mình thôi, còn thực tế thì em mong chờ một người gần giống như ba em.Tức là khi bên cạnh người đó em có cảm giác được che chở, được quan tâm và được yêu thương.
Đó là điều kiện cần, còn điều kiện đủ là chàng hoàng tử của em phải là người có râu quai nón nà.:dangyeu: Còn phải cao to như ba em nữa.
Mình có quyền mong chờ và mơ mộng mà chị nhỉ :data:, tại em yêu ba em quá cơ, mặc dù mẹ em bảo là " lấy chồng rồi con mới hiểu", nhưng em mặc kệ, ba là thần tượng số một của em, qua mặt cả Lee Min Ho và Kim Bum
.:dacy:

---------- Post added at 06:26 PM ---------- Previous post was at 06:23 PM ----------

Chơi thiệt luôn hả...:kinhngac:

Thiệt chứ giỡn à, ở quê tui trồng nhiều sen lắm á, biết đâu mình khai thác được cái này, để hè về tui đi hỏi cái đã ha.^^

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
:dauhang:Bé Quyên dễ thương của nhà ta lên thớt. Anh cũng tranh thủ thăm hỏi tí. Chưa suy nghĩ ra câu nào hay hết. Anh chỉ có một thắc mắc mà anh trằn trọc, băn khoăn từ hổm rày. Em vui lòng giải đáp :
Sau mỗi chữ ký của Quyên đều có chữ Passa và ký hiệu ^^. Ý nghĩa của nó ra sao nhỉ?:danhdau:
Thứ tội cho câu hỏi ngu ngơ nhe.:dauhang:

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
:dauhang:Bé Quyên dễ thương của nhà ta lên thớt. Anh cũng tranh thủ thăm hỏi tí. Chưa suy nghĩ ra câu nào hay hết. Anh chỉ có một thắc mắc mà anh trằn trọc, băn khoăn từ hổm rày. Em vui lòng giải đáp :
Sau mỗi chữ ký của Quyên đều có chữ Passa và ký hiệu ^^. Ý nghĩa của nó ra sao nhỉ?:danhdau:
Thứ tội cho câu hỏi ngu ngơ nhe.:dauhang:
Không phải câu hỏi ngu ngơ đâu anh, thú vị chứ, nhiều người cũng hỏi em câu này.
Passa là từ giống như chiaki đó anh, nó được em hiểu là CỐ LÊN! Chỉ đơn giản vậy thôi anh Hải à, nhưng đó là về mặt từ ngữ, còn có hành động nữa kìa anh, hạnh động rất đáng yêu mà e không thể làm bậy bạ được:bitmiengcuoi:, Nếu có dịp thì em sẽ trổ tài cho a Hải xem nà.
p.s ^^ chỉ là cười tít mắt thôi anh, đọc tin nhắn em mà cười như vậy là ok rùi.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook