[010] Phỏng vấn Moon_tsuki

Status
Không mở trả lời sau này.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Chào cả nhà, bắt đầu một tuần mới, mình mình mạo muội phỏng vấn nhân vật Moon_tsuki nhà ta "1 phát" nào :thangloi:
Chào Moon!
Tuy mới tham gia diễn đàn nhưng Moon đã có những ảnh hưởng không nhỏ đến các thành viên diễn đàn, đặc biệt là Hội Trái Tim Yêu Thương đặc biệt là qua chương trình dã ngoại "Ngược dòng lịch sử". (không kém phần "dã...man....rợ") :cuoinhamhiem:
Và một điều nữa là trong diễn đàn chúng ta có 1 nhân vật đình đám nhất lại là chị em với Moon "giống nhau như 2 giọt nước" :dacy: (bật mí nha...... cũng là một mem của Hội TTYT đó)
Chắc hẳn các bạn cũng biết là ai rồi phải không?
Câu hỏi đầu tiên dành cho Moon, lần đầu tiên khi tham gia diễn đàn, Moon ấn tượng điều gì nhất? Và ai là người ảnh hưởng đầu tiên đến Moon? :bitmiengcuoi:

Last edited by a moderator:

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
[BUBBLE]Chào Moon!
Tuy mới tham gia diễn đàn nhưng Moon đã có những ảnh hưởng không nhỏ đến các thành viên diễn đàn, đặc biệt là Hội Trái Tim Yêu Thương đặc biệt là qua chương trình dã ngoại "Ngược dòng lịch sử". (không kém phần "dã...man....rợ") :cuoinhamhiem:
Và một điều nữa là trong diễn đàn chúng ta có 1 nhân vật đình đám nhất lại là chị em với Moon "giống nhau như 2 giọt nước" :dacy: (bật mí nha...... cũng là một mem của Hội TTYT đó)
Chắc hẳn các bạn cũng biết là ai rồi phải không?

[/BUBBLE]
Câu hỏi đầu tiên dành cho Moon, lần đầu tiên khi tham gia diễn đàn, Moon ấn tượng điều gì nhất? Và ai là người ảnh hưởng đầu tiên đến Moon? :bitmiengcuoi:

Thanks, anh pé Ái Vân về màn giới thiệu khá hoành thánh.. í em nhầm.. hoành tráng nhá! Thật sự sáng nay hơi bận rộn, giờ này mới có thể vào diễn đàn thì bắt gặp ngay topic "Đưa moon_stuki lên thớt"... hichic. Cảm giác lúc này là vẫn còn bất ngời, ngỡ ngàng và 'câm hận'...

Về câu hỏi mở màn của anh:

Câu hỏi đầu tiên dành cho Moon, lần đầu tiên khi tham gia diễn đàn, Moon ấn tượng điều gì nhất? Và ai là người ảnh hưởng đầu tiên đến Moon?

Moon xin phép giải tỏa sự tò mò, théc méc, moi móc của anh như sau:

- Thật sự moon tham gia và diễn đàn cũng thật tình cờ, và moon cũng chưa bao giờ nghĩ là mình sẽ gắn bó với hoạt động offline của một diễn đàn nào đó (moon tham gia nhiều diễn đàn, nhưng chủ yếu để đọc các bài viết thôi). Nguyên nhân là một ngày chủ nhật đẹp trời, moon không có việc gì để làm cả nên theo nhỏ em đi off cùng Hội TTYT. Ở đó moon được gặp và giao lưu với các bạn thuộc thế hệ trẻ hơn mình (9x), moon nhận ra là ở các bạn có một sự nhiệt tình, năng động và một ý tưởng thiện nguyện rất giống khi moon bằng tuổi các bạn. Suy ra, tối đó về moon lên ngay diễn đàn và... sự việc diễn ra đến bây giờ...

"Sống" trên diễn đàn moon như được sống lại khoảng thời gian 'ngây ngô' ấy, cái mà moon đã dần mất đi do thời gian và công việc (dù mới vài năm thôi). "Sống" trên diễn đàn moon có thể dễ dàng tâm sự, chia sẻ những gì mình đang gặp phải, moon có thể chia sẻ với các bạn những kinh nghiệm (dù còn hạn chế) của mình.... đó là điều ấn tượng và là động lực giữ moon lại nơi này.

- Còn về vấn đề ảnh hưởng à? Moon thuộc tuyp người ít khi bị ảnh hưởng bởi người khác. Câu trả lời này chắc là phải khiến anh pé Ái Vân thất vọng rồi.... hihi

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Ice phỏng vấn nèk:
Sao lại đặt tên là Moon_tsuki mà ko phải Moon j` khác?
Moon ấn tượng với ai nhất trong BQT? Ấn tượng ai nhất trong member?

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Haha... có người nằm trên thớt thì sao mình lại dại dột ko chém chứ...????...
Với mục đích "ham hố" là chính... VÀ... trả thù riêng là "mười" (keke... ai biểu ở nhà hay la rầy mình...^^) Lobe cũng bon chen hỏi vài câu:
-Khi chị "rất thích" 1 anh chàng nào đó mà anh chàng đó ko có vẻ gì là thích chị theo phương diện "trai gái" (hoặc chỉ coi chị như em gái) thì chị có đủ "gan" để "thổ lộ zới "anh í" hok...??? nếu có thì bằng cách nào nhỉ...???...(sự tình là mún biết "bí kiếp" "kua trai" để áp dụng đấy mà^^)
-Nếu nhỏ em "iu vấu" của Chị Moon "iu quý" món đồ nào đó mà chị Moon cũng rất thích, vậy có lúc nào chị có ý định cho nó hok...(nếu nó có lý do chính đáng)...keke.. (câu này là "gài hàng"... hố hố)
Em xin hết...và xin nhường "sân khấu" lại cho "thí sinh tiếp theo...^^

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Moon thuộc tuyp người ít khi bị ảnh hưởng bởi người khác[/COLOR][/B]. Câu trả lời này chắc là phải khiến anh pé Ái Vân thất vọng rồi.... hihi[/COLOR]
Em thích câu trả lời này, haha, đó mới là chị Nguyệt của em chứ, em cho điểm 10/10 cho câu trả lời này chị nhé.
Em thì cũng chẳng chặt chém gì chị đâu, yêu chị chết được, nỡ nào mà chặt chém chị, và em biết câu hỏi của em khó cỡ nào cũng không làm khó chị được, nên em không đặt câu hỏi cho chị đâu. Chỉ là đến thời điểm này, chị được ảnh hưởng từ bố hay là mẹ cái " rung nhan" đó, và cái trí tuệ đó? Và chị yêu ai nhất trong gia đình chị?

moon_tsuki

Ice phỏng vấn nèk:
Sao lại đặt tên là Moon_tsuki mà ko phải Moon j` khác?

Thanks về câu hỏi của em nhá!

Vì sao chị lại chọn nick là moon_tsuki ah? Cái này thì phải kể từ lịch sử lâu dài đến hiện tại:
Trước giờ bạn bè vẫn gọi chị là moon (vì mình tên Nguyệt, mặt lại tròn vo như mặt trăng vậy). Từ lúc học đại học thì chị gắn thêm chữ “tlb” vào và bắt đầu sử dụng tên moontlb khi tham gia các diễn đàn, các trang xã hội, YM, blog – cái tên này được dịch một cách đơn giản là “Nguyệt – Trấn Long Bang” (ai thích thì gọi là trấn lột bang... hihi) – đó là một nhóm bạn thân của chị ở lớp đại học, nick ai cũng có chữ “tlb” để đánh dấu “đồng loại”.
Thời gian gần đây, một người bạn của chị đang đi học ở Nhật mỗi lúc gửi mail cho chị hay gọi là Stuki – tiếng Nhật là Mặt trăng, chị thấy cũng thích thích. Vậy là khi tham gia diễn đàn chị quyết định dùng tên “moon-tsuki”.

[BUBBLE]
Ngoài ra, chị chọn chữ “tsuki” xem như một lời khẳng định bản thân, một cái “note” để nhắc nhở mình mỗi ngày:
T thân thiện / tự ti: ta là người luôn thân thiện với mọi người và luôn cố gắng vươn lên; không để sự tự ti, mặc cảm ngăn cản sự phát triển của mình.
S sức sống / sa sút: ta luôn lạc quan, tràn đầy sức sống; nhất định không để tinh thần sa sút – “tất cả đều có thể bắt đầu lại nếu bạn không sa sút tinh thần”.
U uy tín / ủ rủ: đặt uy tín lên hàng đầu khi giao lưu, kết bạn, làm việc; miệng luôn nở nụ cười dù trong lòng có sống gió thế nào, không để những người xung quanh lo lắng.
K khát vọng / kém cõi: sống thì phải có niềm tin và khát vọng vươn lên; ta không bao giờ đánh giá bản thân là kém cõi, ta rất giỏi và ta phải tìm ra điểm giỏi của bản thân.
I iu đời / ích kỷ: “cảm đời đời mỗi sớm mai thức dậy” – ta yêu sao cuộc sống này; và ta phải sống sao cho xứng đáng “sống cho đi đâu chỉ nhận riêng mình” – ta không ích kỷ.[/BUBBLE]

- Hai nhân vật của BQT chị gặp ngày đầu tiên off với Hội TTYT là pé hải iu dấu và Tổng quản Kid, chị ấn tượng nhất là pé Hải vì nhí nha, nhí nhảnh y chang như chị lun.
- Trong member thì chị ấn tượng nhất lần đầu gặp là pé Kendy Đạt với màn nhào lộn và múa lửa...hihi

Haha... có người nằm trên thớt thì sao mình lại dại dột ko chém chứ...????...
Đúng là... sao lại "gà nhà chém nhau" thía nhỡ... chiều này về bít tay ta (nghỉ chơi luôn). Nhưng dẫu sao đây cũng là "thớt", đã lên thì đành chịu vậy. Chị iu trả lời 2 câu hỏi của pé nè:
Khi chị "rất thích" 1 anh chàng nào đó mà anh chàng đó ko có vẻ gì là thích chị theo phương diện "trai gái" (hoặc chỉ coi chị như em gái) thì chị có đủ "gan" để "thổ lộ zới "anh í" hok...??? nếu có thì bằng cách nào nhỉ...???...(sự tình là mún biết "bí kiếp" "kua trai" để áp dụng đấy mà^^)
- Tuyệt chiêu "cua trai" hả? Thích người ta thì không nhất thiết phải nói ra đâu (theo chị là vậy...hihi), mình có thể biểu hiện bằng hành động, sự quan tâm đặc biệt, có thể thông qua những món quà nhỏ (nhân một dịp nào đó như: cuối tuần gửi tặng bài hát...). Đã thể hiện nhìu lần vậy mà anh í vẫn hok phản ứng, nhút nhích gì thì chỉ có 2 nguyên nhân:
1. Anh í hok thích mình. Vậy mình biết số phận rồi, hoặc lấy hết ruột gan ra 'thổ lộ' một lần hoặc xem như chưa có gì hết.
2. Anh í... là một tên ngốc. Vậy thì phải đặt lại câu hỏi: mình có nên thích một tên ngốc ko?
-Nếu nhỏ em "iu vấu" của Chị Moon "iu quý" món đồ nào đó mà chị Moon cũng rất thích, vậy có lúc nào chị có ý định cho nó hok...(nếu nó có lý do chính đáng)...keke.. (câu này là "gài hàng"... hố hố)
Hehee... cũng bít chọn thời cơ "gài hàng" quá hén :phanno:, thực tế ở nhà mỗi ngày chị Moon và nhỏ em nghỉ chơi nhau khoảng 10 lần - vì tranh nhau vài thứ linh tinh hay... cơ bản là giành ăn :)bitmiengcuoi: mắc cỡ quá), nhưng trước giờ có cái gì nhỏ em 'iu dấu' thích mà chị Moon không cho đâu? vấn đề là cái nhỏ em thích phải hợp lý và quan trọng là hợp... cái hầu bao của chị Moon nữa...hihi

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Thấy chị nằm trên thớt em không nỡ nào không đánh đấm, chặt chém cho đã ta. Nói thật, chỉ mới quen chị một thời gian nhưng chị cứ như là chị gái của em vậy (niềm ước ao ngày đêm mong có được hihi). Em cảm ơn chị về những quan tâm mà chị luôn dành cho em và các bạn trong hội nha. iu chị nhiều nhiều lắm ôm chục cái.
Câu hỏi em đặt ra cho chị tuy có lẽ hơi đụng chạm đến quá khứ tí (không biết vui hay buồn) nhưng đã nằm trên thớt thì không có quyền lựa và chọn. kaka. Em đang thắc mắc, tò mò và muốn muốn biết về mối tình đầu của chị. Chị kể nhỏ em nghe được không, em hứa, không có nói với ai đâu...kaka

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Em cung~ hong thac mac gi nhieu, va cung hong mun dam' chem gi ba` chi. yeu dau' cua em, voi lai khong biet khi nao em duoc doc. nhung~ dong tra loi` cua chi. danh` cho em nua~. Nhung em cung~ vai` ngan` cau hoi muon hoi chi, va duoc gom gon trong nhung~ cau sao :

Note : chi. rang doc. vi em khong co' unikey.^.^

1. Em hay thay' chi. tam su. ve 1 nguoi ban trai nao` do, nguoi ay' la ai? va voi' chi. nguoi ay co' vai tro` nhu the nao? co phai la nguoi ma hom qua chi. noi' toi' khong?

2. Em thay chi. rat nhi' nhanh?, nu. cuoi luon tuc' truc. tren khuon mat cua chi, vay co' khi nao chi gian ai do,hay chi. buon` khong?Nhung luc do' chi. la con nguoi nhu the nao? co' khac voi bay gio ko?

3. Em hoc. duoc rat nhieu dieu tu chi., the' chi. hoc nhung dieu do' o dau? trong bao lau?

4. Chi. co' khi nao bi. "tieu cuc" khong? neu co', chi giai quyet bang cach nao?

5. Neu' bay gio co' ai to? tinh voi chi.? chi. co' dap' lai khong?

6. Gio chi. xa nha`, xa ba me, 3 chi. em o? voi nhau nhu the, vay co khi nao chi. nho' gia dinh minh " qua' do^i~ " khong?

7.
8.
......

Con nhieu nhung em chi de nhu the, mong rang em se~ som' nhan dc cau tra loi cua chi. Than chi Nguyet yeu dau'.

moon_tsuki

Em thích câu trả lời này, haha, đó mới là chị Nguyệt của em chứ, em cho điểm 10/10 cho câu trả lời này chị nhé.
Em thì cũng chẳng chặt chém gì chị đâu, yêu chị chết được, nỡ nào mà chặt chém chị, và em biết câu hỏi của em khó cỡ nào cũng không làm khó chị được, nên em không đặt câu hỏi cho chị đâu. Chỉ là đến thời điểm này, chị được ảnh hưởng từ bố hay là mẹ cái " rung nhan" đó, và cái trí tuệ đó? Và chị yêu ai nhất trong gia đình chị?
Pé iu cho chị điểm 10/10 hả? :thangloi:, phen này chắc tốn thêm chầu kem đây...:khocto:...hì hì
Còn về cái théc méc của em về 'dung nhan xin-dẹp' và cái sự 'thông... manh', 'tài... lanh' của chị thì có lẻ chị thừa hưởng của cha chị nhìu hơn...hihi... Nếu gặp Cha chị em sẽ nhận thấy cái 'nụ cười tươi tắn, đáng yêu, rung chuyển đất trời' của chị được thừa hưởng từ Cha.

Còn về gia đình thì chị iu tất cả những người trong gia đình mình, nhưng nếu pé iu chỉ cho chị chọn một người thì người đó sẽ là Mẹ chị.

Thấy chị nằm trên thớt em không nỡ nào không đánh đấm, chặt chém cho đã ta. Nói thật, chỉ mới quen chị một thời gian nhưng chị cứ như là chị gái của em vậy (niềm ước ao ngày đêm mong có được hihi). Em cảm ơn chị về những quan tâm mà chị luôn dành cho em và các bạn trong hội nha. iu chị nhiều nhiều lắm ôm chục cái.
Câu hỏi em đặt ra cho chị tuy có lẽ hơi đụng chạm đến quá khứ tí (không biết vui hay buồn) nhưng đã nằm trên thớt thì không có quyền lựa và chọn. kaka. Em đang thắc mắc, tò mò và muốn muốn biết về mối tình đầu của chị. Chị kể nhỏ em nghe được không, em hứa, không có nói với ai đâu...kaka

Ôm bé iu chục cái, nếu em luôn mơ ước có một người chị gái thì chị làm chị của em nhé? Thật sự lúc bé chị cũng ước được như em vậy, con gái một chắc được cưng chìu lắm. Nhưng càng lớn chị lại thấy mình thật hạnh phúc vì có đến 4 chị em gái... hihi... rất vui.

Còn về sự tò mò của em về mối tình đầu của chị thì.... sao đây ta, cái này là bí mật, trước giờ chưa kể cho ai nghe hết, nhưng chị biết tính bé iu, hok moi móc được chắc tức đến nổi không thèm chụp hình 'tự sướng' nữa... vậy thì khổ...
Nên nhân đây chị cũng "trút bầu tâm sự" một chút về... vậy. Có lẻ do chị quá chú trọng vào nhưng mục tiêu của mình, thời gian rảnh thì chỉ thích 'tụ tập', 'nhởn nhơ' với bạn bè hay do chị quá 'yếu' trong việc 'chấp nhận' sự quan tâm của những 'đối tượng', nên ra trường đi làm được 2 năm mà chị vẫn chưa iu ai hết. Và...

[BUBBLE]
Câu chuyện được bắt đầu từ một buổi sáng đẹp trời vào tháng 10 năm 2008, trên phố núi Buôn Mê Thuột. Anh ấy là người của chi nhánh được giao 'trọng trách hộ tống' chị đi khảo sát thi trường các tỉnh Tây Nguyên.
Chỉ 2 ngày sau khi gặp nhau, anh ấy nói một câu là chị bị 'ấn tượng' là: "Anh thích nhìn tóc em uốn xoăn hơn, anh nhớ em mặc chiếc áo màu hồng và váy đen, nhìn xinh lắm", thật là quá bất ngờ luôn. Cô gái xinh xắn mà anh í nhắc đến là chị của 1 năm về trước, trong một lần đến BMT dự họp tổng kết năm - chỉ trong vòng 1 buổi, và khi ấy chị chẳng hề biết anh í là ai. Có lẻ vì sự ấn tượng đó mà chị 'note' anh í hơn.
Ngày thứ sáu - kể từ lúc "chính thức gặp nhau", vào một đêm trăng tròn (tròn gần giống khuôn mặt chị lun), trời vào đông hơi lành lạnh ở Gia Lai, anh í dám to gan... "ngõ lời" với chị bằng... "một cái nắm tay" và một câu hỏi thật quá ngốc ngếch: "Em về rồi, anh có còn gặp lại em không?". Chị thì chị ghét nhất là con trai "ngốc", nhưng hok hiểu sao lại thấy "rung rinh" vì cái "ngốc" ấy mới chít chứ.
.... Thì rồi ngày tháng trôi qua, cả hai đã có 1 năm 5 tháng nhiều niềm vui, nổi buồn, những ước mơ, những giận hơn,... nhiều kỷ niệm,... nhưng kết thúc thì không như mình mong muốn... mọi chuyện giờ đã thành kỷ niệm rồi...
[/BUBBLE]

...hihi, pé iu làm chị thấy nhớ anh í rồi đấy, mà chỉ là nhớ thôi nhé... không sao cả. Làm người ai cũng có lúc phải nhìn lại quá khứ, chấp nhận nó và vượt qua mà.
P/s: hum nào nhớ kể cho chị gái nghe về mối tình đầu ngây ngô, ngốc ngếch của pé iu nhé!

moon_tsuki

Em cung~ hong thac mac gi nhieu, va cung hong mun dam' chem gi ba` chi. yeu dau' cua em, voi lai khong biet khi nao em duoc doc. nhung~ dong tra loi` cua chi. danh` cho em nua~. Nhung em cung~ vai` ngan` cau hoi muon hoi chi, va duoc gom gon trong nhung~ cau sao :

Đúng là em zai hỏi ít thiệt, vì vậy để trả lời "cặn.. kẽ" các câu hỏi của em chắc chị phải viết một quyển sách quá...:tambiet:..hihi... dị thì em sẽ chờ dài cổ luôn. Nên chị tạm thời trả lời những thắc mắc của em một cách ngắn gọn nhá...
1. Em hay thay' chi. tam su. ve 1 nguoi ban trai nao` do, nguoi ay' la ai? va voi' chi. nguoi ay co' vai tro` nhu the nao? co phai la nguoi ma hom qua chi. noi' toi' khong?

Chị thường viết tâm sự về hai người con trai, không phải một.
- Một người là bạn tri kỷ của chị, người mà chị viết trong bài “Quà sinh nhật bạn” đó – anh ấy là người mà chị kể hôm trước. Đó là một trong những người bạn thân nhất của chị, tụi chị rất hợp ý và thân nhau. Nhưng người ta vẫn nói “cái gì khi mất đi thì người ta sẽ nhớ nhiều hơn” – có lẻ vậy em à. Vì anh ấy đã đi về một thế giới khác nên làm chị cảm thấy mất mát, đôi khi thèm một khoảng thời gian được cùng nhau nói chuyện, vui đùa, quậy phá...
- Còn một người khác là người trong câu trả lời của chị cho bé Mưa ở phần trên đó em.

2. Em thay chi. rat nhi' nhanh?, nu. cuoi luon tuc' truc. tren khuon mat cua chi, vay co' khi nao chi gian ai do,hay chi. buon` khong?Nhung luc do' chi. la con nguoi nhu the nao? co' khac voi bay gio ko?
Trông chị nhí nhảnh lắm hả em zai?...hichic... già rùi mà cứ bị nhận xét là nhí nhảnh thế này thì chít thật... Thật ra trước giờ có nhiều người đã hỏi chị câu này: Chị có bao giờ buồn hay giận ai không? – Có chứ em.
- Giận ai đó thì ít khi lắm, mà có giận cũng hok thích thể hiện, tự mình bỏ qua thôi. Mà khi đã giận “ra mặt” thì dzữ lắm nhá, không nói tới ai hết, và đừng cố gắng khuyên hay làm gì đó để chị nguôi giận, cứ để mặc :khocto:chị một mình khoảng... vài giờ đồng hồ hoặc 1, 2 ngày là hết liền.
- Còn buồn thì thường xuyên hơn, và khi buồn chị vẫn vậy... cười, nói, vui vẻ... nên ít khi người xung quanh biết chị đang buồn... vì chị không muốn làm người xung quanh phải bận tâm.

3. Em hoc. duoc rat nhieu dieu tu chi., the' chi. hoc nhung dieu do' o dau? trong bao lau?
Hihi... chị thấy vui khi nghe câu này của em đó. Những gì chị học được thì thực sự chị không biết là học ở đâu nữa, có thể từ gia đình, bạn bè, đồng nghiệp, nhưng người chị từng tiếp xúc (có thể là có cả em trong đó nữa... hihi)... quan điểm của chị là “ai cũng có cái hay để mình học hỏi”. Và chị học tất cả mọi thứ trong suốt.... 26 năm và vẫn đang tiếp tục học em à.

4. Chi. co' khi nao bi. "tieu cuc" khong? neu co', chi giai quyet bang cach nao?
Vấn đề “tiêu cực” thì không ai tránh khỏi mà. Có lúc chị cũng rơi vào tình cảnh “bế tắc”, không biết chia sẻ cùng ai, những lúc ai chị từng nghĩ “ước gì giờ mình biến mất khỏi thế giới này...”. Và khi rơi vào trạng thái đó, chị thường tìm đến hai "người bạn" thân thiết của chị:
[BUBBLE]
Một là “my blog” – "người bạn" này là người chị tin cậy nhất, chị có thể tha hồ tâm sự, giải bày, khóc than,... nhưng "người bạn" này thì ít khi đưa ra được lời khuyên nào hết.
Lúc này chị tìm đến người bạn khác là “cà phê một mình” – đây là "người bạn" giúp chị bình tĩnh, suy xét và giải quyết vấn đề một cách tốt đẹp nhất. Câu mà "người bạn" này hay hỏi chị khi chị nói “ước gì...” là “Tại sao bạn chỉ vì một chút khó khăn, một sự va vấp mà muốn vứt bỏ mọi thư chứ? Nếu bạn biến khỏi thế giới này thì những người thân yêu của bạn sẽ ra sao? Sao bạn lại muốn ra đi để lại nhiều kỷ niệm cùng bạn bè,... còn tương lai bạn?... Chính từ những câu hỏi đó, chị tìm lại được sự "cân bằng" và "tích cực"
[/BUBBLE]

5. Neu' bay gio co' ai to? tinh voi chi.? chi. co' dap' lai khong?
À, câu này hơi khó trả lời đây. Chị sẽ đáp lại nếu người đó có thể làm chị “rung rinh”, không thì đành để người ta đi tìm người phù hợp vậy.

6. Gio chi. xa nha`, xa ba me, 3 chi. em o? voi nhau nhu the, vay co khi nao chi. nho' gia dinh minh " qua' do^i~ " khong?
Tính ra thì chị xa nhà cũng đã 8 năm rồi, khoảng 2-3 tháng thì lại về thăm ba mẹ một lần, nhưng mỗi lúc nói đến chuyện về nhà lại thấy nhớ "da diết" lắm. Đôi khi ngồi thèm một nồi canh chua mẹ nấu, thèm cái không khí cả nhà ngồi ăn cơm, cùng kể chuyện “đời xưa” – cái thời mà mấy chị em còn nhỏ và lại cùng nhau cười rôm rả...

P/s: Hy vọng những câu trả lời ngắn gọn này có thể chia sẻ một chút với em, nhưng mà em hỏi nhìu quá, chắc các bạn khác hết "đề tài" rùi hihi...:cau:

dangkhoa_change

Thành viên năng động
chào chị Nguyệt, em Khoa đây ( khoa tóc dài đó chị)!!!
em mới tham gia hội và off chưa nhiều nên chưa có dịp tiếp xúc với chị Nguyệt. hôm nay thì có dịp bít thêm về chị rồi.
cám ơn chị đã chia sẽ với tụi em. rất vui vì được biết chị và mọi người!!!

moon_tsuki

chào chị Nguyệt, em Khoa đây ( khoa tóc dài đó chị)!!!
em mới tham gia hội và off chưa nhiều nên chưa có dịp tiếp xúc với chị Nguyệt. hôm nay thì có dịp bít thêm về chị rồi.
cám ơn chị đã chia sẽ với tụi em. rất vui vì được biết chị và mọi người!!!

Chào em! Chị nhớ chứ, thấy nick là biết em liền...hihi. Chị cũng vui vì biết thêm một người kha... khá.. ấn tượng như em:thangloi:. Hi vọng sau nì em tham gia hoạt động của hội nhìu hơn, trong hội còn nhiều nhân vật thú vị lắm... hihi.
Em ráng phấn đấu thêm chút nữa, chị sẽ "đặt cách" em vào 3 Hờ...:bitmiengcuoi:

moon_tsuki

Hiz... Nhok-con này thắc mắc nhìu quá, nên mọi người hết nội dùng gì để 'chém', 'chặt' moon rồi. Anh pé Ái Vân ơi, đóng topic được rồi nè...

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Hiz... Nhok-con này thắc mắc nhìu quá, nên mọi người hết nội dùng gì để 'chém', 'chặt' moon rồi. Anh pé Ái Vân ơi, đóng topic được rồi nè...

Không được rùi, phải hết tuần, sang tuần mới thì mới có nhân vật mới.

:biumoi: em phải vận động hành lang thì mới có nhiều người "chặt, chém" chứ :nghichngom:

Để liên tục chương trình thì anh đặt câu hỏi vậy

[BUBBLE]1. Nếu em được chọn 1 điều ước, và điều ước đó sẽ thành hiện thực thì em sẽ chọn điều ước nào? (có ước cho "người bạn đã xa" của mình không?)
2. Giới hạn của em là gì?

3. Theo em nhiệm vụ khó khăn nhất của người quản lý là gì?
[/BUBBLE]

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Hùm... tranh thủ lúc chưa bị đóng topic hỏi thêm vài câu nữa, hi vọng lần này sẽ có kem ăn... keke.
-Chị Moon iu vấu, nếu chiều nay chị trúng số được 1,35 tỷ thì chị sẽ làm gì với số tiền đó...???
-Chị quy ẩn giang hồ đã lâu mới xuất hiện lại, điều gì ở các bạn trẻ (nhất là thành viên TTYT) làm chị không hài lòng nhất...???
Em xin hết, tuần trước được uống trà sữa, tuần này nhất định được ăn kem....haha

Zarcy

Thành viên
kekeke chém thôi chém thôi
Chị cảm thấy thế nào nếu như một tên nhìn chắng có chút gì gọi là có tiền, có địa vị, chẳng xấu cũng chẳng đẹp, ít nói chuyện với người khác và trước giờ cũng chỉ nói với chị được dăm ba câu tỏ tình với chị (hehehe cái này để thử xem con gái phản ứng thế nào)
Chị hành động gì trong trường hợp ấy? (biết trước để xem bản thân mình nên làm sao để trốn à)

moon_tsuki

Không được rùi, phải hết tuần, sang tuần mới thì mới có nhân vật mới.

:biumoi: em phải vận động hành lang thì mới có nhiều người "chặt, chém" chứ :nghichngom:

Nói dị là em đã leo lên thớt rồi thì phải.... la ó ôm sòm... để mọi người bu lại "chém", "chặt" hả... hichic:khocto:

Mà nói thiệt tình là em rất khâm phục cái nhiệt tình chém, chặt của anh Ái Văn:cau:...hihi. Thui thì xin trả lời những câu théc méc của anh vậy:
1. Nếu em được chọn 1 điều ước, và điều ước đó sẽ thành hiện thực thì em sẽ chọn điều ước nào? (có ước cho "người bạn đã xa" của mình không?)
Moon cũng giống mọi người thôi, cũng hay mơ ước nhiều thứ lắm: xinh hơn một chút nè (chắc sẽ có thêm nhiều anh xếp hàng lắm đây..hì hì...), có thật nhiều tiền nè,... Nhưng Moon nghĩ những điều ước ấy cũng không khó để thực hiện, không cần một phép lạ, chỉ cần sự cố gắng nhiều hơn của bản thân thôi.
Và nếu thật sự có một phép lạ có thể biến duy nhất một điều ước của Moon thành hiện thực thì Moon sẽ ước "tất cả những người sinh ra trên thế giới này đều được sống trong tình yêu thương, được hưởng trọn niềm vui và hạnh phúc. Và họ chỉ ra đi khi đã sống trọn ven một cuộc đời không nuối tiếc". Moon nghĩ rằng điều ước này dành cho tất mọi người thì cũng dành cho "Người bạn đã xa" của Moon nữa.
2. Giới hạn của em là gì?
Nói tới giới hạn thì phải xét trên cả hai mặt: mặt "kỹ thuật" và mặt "nghệ thuật"
- Về mặt "kỹ thuật" thì hạn chế của Moon có lẻ là "không được cao lắm":dauhang:...hihi... phải chi cao chút nữa cũng bon chen thi Miss Ảnh KNSO...:bitmiengcuoi:
- Về mặt "nghệ thuật" thì hạn chế của Moon là khi vào công việc thì quá "nhập vai", do đó rất dễ nổi cáo khi ai không làm vừa ý, ở công ty thì có khi cả ngày trán nhăn lại, châu mày, có thể nói Moon là "sếp khó tính". Vì vậy mà đã không ít lần đồng nghiệp nhận xét "N trong công việc mà được như N ngoài công việc thì... dễ thương biết mấy"...:khochiu:
Nhưng mà hạn chế nò cũng có cách khắc phục mà...:thangloi:
Moon nghĩ rằng mọi hạn chế đề có cách để khắc phục hết. Hạn chế về "kỹ thuật" khó thế mà còn giải quyết được (thấp thì đi giày cao gót...hehe...)
Còn vê hạn chế "nghệ thuật" Moon đang cố gắng "tịnh tâm", "kiềm chế",... để có thể xử lý các vấn đề trong công việc một cách nhẹ nhàng nhất... và bây giờ kết quả hơi khả quan rồi.
3. Theo em nhiệm vụ khó khăn nhất của người quản lý là gì?
Đã và đang làm một người quản lý, theo Moon nhiệm vụ khó khăn nhất của người quản lý là làm sao tạo được lòng tin của tập thể để họ đi theo sự "dẫn dắt" của mình, hướng tập thể đi theo mục tiêu của tổ chức, tạo được sự đoàn kết của tập thể.

P/s: anh Ái Vân đừng chém em nữa nhé:dauhang:

---------- Post added at 09:44 AM ---------- Previous post was at 09:19 AM ----------

Hùm... tranh thủ lúc chưa bị đóng topic hỏi thêm vài câu nữa, hi vọng lần này sẽ có kem ăn... keke.
-Chị Moon iu vấu, nếu chiều nay chị trúng số được 1,35 tỷ thì chị sẽ làm gì với số tiền đó...???
-Chị quy ẩn giang hồ đã lâu mới xuất hiện lại, điều gì ở các bạn trẻ (nhất là thành viên TTYT) làm chị không hài lòng nhất...???
Em xin hết, tuần trước được uống trà sữa, tuần này nhất định được ăn kem....haha
Không ngờ chỉ vì chầu kem... mà bé lobe lại nhiệt tình chém, chặt đến thế... biết vậy ngày nào cũng mua kem cho ăn...:nghihoac:. Mấy câu này khó trả lời đây, nhưng đành chịu...hichic:

- Nếu chìu nay tự nhiên có 1,35 tỷ đó hả: đầu tiên sẽ mua cho bà chị một món quà cưới hoành tráng (bữa giờ mún lắm mà Bác hok cho phép...:khochiu:), kế đến là sắm cho nhỏ em iu vấu một 'con xe' để nó đi học, rùi chi sẽ vác về một cái naptop để khỏi tranh giành với nhỏ nữa... hihi... Có đến 1.35 tỷ à, tất nhiên sẽ mua cho mỗi người trong nhà một món quà (nhưng chưa nghĩ ra mua gì), tậu chiếc xe mà chị đã mơ ước từ lâu,... còn lại để tiền.. đầu tư vào một công việc... để nhân số tiền đó lên.:hon:

- Còn về phần "điều gì làm chị không hài lòng ở các bạn trẻ hả"? Cái này khó quá, vì việc chị không hài lòng chẳng qua là nhận xét cá nhân thôi, chưa chắc mọ người đã nhìn nhận thế.
Nhưng nếu nói riêng về các bạn trong hội TTYT thì điều làm chị còn "bâng khuâng" là các bạn chưa có kinh nghiệm nhưng cái "Tôi" quá lớn, không thích nghe sự đóng góp của mọi người, chưa ai có thể thật sự là "cánh chim đầu đàn" cả. Các bạn có sự nhiệt tình, nhưng sử dụng "hơi nhiều", và đôi khi không có mục đích rõ ràng. Nói túm lại, đây là nhận xét cá nhân thôi nhá...

---------- Post added at 09:54 AM ---------- Previous post was at 09:44 AM ----------

kekeke chém thôi chém thôi
Chị cảm thấy thế nào nếu như một tên nhìn chắng có chút gì gọi là có tiền, có địa vị, chẳng xấu cũng chẳng đẹp, ít nói chuyện với người khác và trước giờ cũng chỉ nói với chị được dăm ba câu tỏ tình với chị (hehehe cái này để thử xem con gái phản ứng thế nào)
Chị hành động gì trong trường hợp ấy? (biết trước để xem bản thân mình nên làm sao để trốn à)

Thanks em đã nhiệt tình chém, chặt... em là Cu-Đen đúng hok.

Nếu có một tên con trai như diễn tả của em... tỉnh tò... với chị thì ý nghĩ đầu tiên xuất hiện trong đầu chị là: "Tên này muốn gì đây?". Vì đối với một người bình thường, ít nói, cũng chẳng tiếp xúc nhìu vớ mình thì "Hắn để ý mình ở điểm nào chứ?". Có thể đây là một cuộc cá cược, cũng có thể Hắn im lặng nhiều thế để dành thời gian đê ý mình...hì hì.
Nhưng túm lại, còn tùy vào việc Hắn có thể làm chị "rung rinh" hay không thì mới có phản ứng chính xác được.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
http://matcuoi.com/smilies/chika8.gif Câu trả lời hay đó http://matcuoi.com/smilies/licca79.gif nhưng mà không "chặt chém" em thì mọi người sẽ "ăn không ngon, ngủ không yên" http://matcuoi.com/smilies/leaf7.gif cho nên anh chỉ thay mặt phỏng vấn dùm thôi http://matcuoi.com/smilies/leaf6.gif để cho box phỏng vấn thêm sinh động ý mà. http://matcuoi.com/smilies/leaf20.gif Nói cho cùng thì những câu trả lời của em rất http://matcuoi.com/smilies/banhbao2_45.gif cho nên thay mặt tất cả nội, ngoại 2 bên http://matcuoi.com/smilies/banhbao2_35.gif chuẩn bị "chém" tiếp http://matcuoi.com/smilies/orange6.gif

Câu 1: Ðiều gì làm cho Moon biết Moon thành công trong công việc? http://www.matcuoi.com

Câu 2:
Hãy mô tả nguyên tắc làm việc của Moon? http://www.matcuoi.com

Cứ từ từ mà http://www.matcuoi.com trong khi chờ http://www.matcuoi.com nhé.... Chạy trước đây http://www.matcuoi.com

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Cho em phỏng vấn tiếp nha
Công việc chị yêu thích là gì?
Chị thích làm việc theo sở trường nhà sở thích?
Mục đích của cuộc sống chị?

moon_tsuki

Câu trả lời hay đó nhưng mà không "chặt chém" em thì mọi người sẽ "ăn không ngon, ngủ không yên" cho nên anh chỉ thay mặt phỏng vấn dùm thôi để cho box phỏng vấn thêm sinh động ý mà.
:cau:Moon cũng xin thay mặt nội, ngoại hai bên cám ơn sự nhiệt tình chặt chém của anh Ái Vân. Xin phép trả lời câu hỏi của anh nhá:
Câu 1: Ðiều gì làm cho Moon biết Moon thành công trong công việc
Hiện tại thì Moon chưa dám nói là mình đã thành công trong công việc. Nhưng nếu xét trên một công việc cụ thể thì dấu hiệu nhận biết 'thành công' là: khi Moon thực hiện công việc đó hoàn tất, nhin lại kế hoạch và đánh giá kết quả đạt trên 95% thì Moon tạm hài lòng, còn sự "thành công" thì phải nghe ngóng, thăm dò sự nhận xét của những người tham gia, những người giám sát, hoặc đơn giản nhìn thấy nụ cười... cổ vũ một người nào đó... đứng kế bên...hihi
Câu 2: Hãy mô tả nguyên tắc làm việc của Moon?
Nguyên tắc làm việc của Moon là - "Làm việc có nguyên tắc"... Cái này là nghĩa đen 100% nhá. Khi bắt tay vào một công việc Moon thường đề ra một kế hoạch cho công việc đó một cách cụ thể, mục tiêu rõ ràng, và thời gian thực hiện... đó là nguyên tắc của Moon.

---------- Post added at 10:45 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

Cho em phỏng vấn tiếp nha
Hi em, tuy chưa gặp mặt nhưng chị rất hoan nghênh sự nhiệt tình 'chặt, chém' của em đó.
Công việc chị yêu thích là gì?
Ngày trước (thời còn học phổ thông á) thì công việc yêu thích của chị là làm "phóng viên xã hội" vì chị thích đi nhiều nơi, tiềm hiểu về những người có hoàn cảnh khó khăn, đặc biệt để viết bài cho mọi người cùng chung tay chia sẻ.
Bây giờ thì chị vẫn thích đi nhiều nơi nhưng không thích làm phóng viên nữa (vì chị từng tiếp xúc nhiều người làm trong lĩnh vực báo chí nên biết một số "mặt trái" của vấn đề), chị thích tổ chức các Event và làm việc trong lĩnh vực nhân sự.
Chị thích làm việc theo sở trường nhà sở thích?
Câu này chị hiểu là thích làm theo sở trường hay sở thích đúng ko? Chị nghĩ làm việc theo sở trường thì mình sẽ phát huy được khả năng tốt hơn, còn làm theo sở thích thì mình sẽ hứng thú với công việc hơn. Vậy tại sao chúng ta không dựa vào sở thích để phát huy, rèn luyện, biến nó thành sở trường nhỉ?
Mục đích của cuộc sống chị?
Quan điểm sống của chị là "Làm việc hết mình, vui chơi hết sức, trân trọng hiện tại, nâng niu quá khứ, nắm giữ tương lai"... để đạt mục đích cuối cùng là "Hạnh phúc".

P/s: chắc bao nhiêu cũng đủ để mọi người hiểu hơn về Moon rùi nhỉ? Hết tuần òi. Chắc các bạn hok còn câu nào để chém Moon nữa...hihi:nghichngom:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook