[024] Phỏng vấn trangdang

Status
Không mở trả lời sau này.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Gần 3 tuần qua, box phỏng vấn của chúng ta khá im lìm.
Tuần mới đã bắt đầu, để cho Box của chúng ta lấy lại khí thế sôi nổi của ngày nào tớ xin mạn phép phỏng vấn một nhân vật hoạt động khá sôi nổi trong thời gian gần đây và gắn liên với series "tháng văn hoá". Sau đây bluesea88 xin trân trọng giới thiệu nhân vật phỏng vấn của tuần này:

trangdang
Sau đây bluesea88 có một ít yêu cầu nhỏ cho bé nó:
1. Tính cách nào em thích người khác thấy ở em nhất?
2. Nếu đi học về trời mưa, em có mặc áo mưa không?
3. Giữa đi xe đạp và đi máy bay, em thích cái nào?

(còn tiếp)
Anh chị em bu vô phỏng vấn bé nó nhé!
P/s: Chúc em có một "tuần sinh nhật" thật đặc biệt.:dangyeu::dangyeu:

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
C rất ngưỡng mộ "pé". Nên cũng muốn hỏi vài điều để hiểu thêm về e!!
1. E thích tính cách nào nhất của người đối diện của e? (Như chị chẳng hạn.^_^!)
2. Chị thấy e là một người giàu năng lực, tài giỏi, tốt bụng lại rất khiêm tốn nữa. Những tính cách đó là do e chọn lấy hay là gen di truyền từ bố mẹ?
3. Mỗi khi vấp ngã, mất năng lượng, không xác định được phương hướng thì e sẽ làm gì để cân bằng lại cuộc sống? Động lực giúp e vượt qua được những khó khăn đó là gì?
Tạm thời chị hỏi bấy nhiêu đó. E trả lời ha.
P/s: Happy bỉthday!! Chúc e tuổi mới nhiều niềm vui, nhiều may mắn, và sẽ đạt được những mục tiêu, dự định của mình!

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Hì hì, cũng may là chưa có ai định hỏi câu hỏi của anh.
Anh đã "để ý" em từ lâu lắm rồi, nay mới có cơ hội "thổ lộ" với em

Câu hỏi thứ nhất có nội dung như sau: em hãy cho anh và rẩt nhiều chàng trai trong CLB cũng như trên diễn đàn biết là mẫu bạn trai nào mà em thích nhất?(hí hí..để mọi người biết mà phấn đấu chứ)

Câu thứ hai đơn giản hơn: dự kiến của em trong học kì sắp tới là gì?

Câu thứ ba là: chưa nghĩ ra, nhiêu đó được rồi, có cơ hội anh hỏi tiếp hen :)

nguyentham_nh

[♣]Thành Viên CLB
hí hí, vậy là chị là người thứ 4 hỏi em rồi, thật là may mắn khi em chưa trả lời. Chị hiện tại đang rất có nhiều câu hỏi mún hỏi em, nhưng chị sẽ hỏi ít thôi, để những người sau có cơ hội hỏi típ vậy,:dangyeu:
- Câu hỏi thứ nhất: Khó khăn mà em gặp phải trong thời gian này là gì? ( cái này là để các bạn nam CLB cũng như trên diễn đàn có cơ hội để ga lăng đó em)
- Câu hỏi thứ hai: Chuyện gì làm em bùn nhất về CLB
- Câu hỏi thứ ba: Em đã có người yêu chưa vậy, hehe
Tạm thời 3 câu thôi, em cứ trả lời từ từ nha!
Chúc em ngày mới nhiều niềm vui!

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
Chà...em gái lên thớt mà sao mình vẫn... vui quá trời ấy nhỉ?
Tặng em 2 câu hỏi nhẹ nhàng:
Câu 1:
Hiện tại em nghĩ em đã trưởng thành bao nhiêu % so với mục tiêu của bản thân em ?
Câu 2:
Giữa cuộc sống vô tư, vui vẻ và cuộc sống lúc nào cũng phải suy nghĩ, chú ý từng li từng tí , em chọn cuộc sống nào?
Cuối cùng, chúc em đủ tự tin và sức khỏe để chống lại những nhát chém tiếp theo !

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
:cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:, kiều nữ của chị lên thớt mà chị không băm không vằm thì kể cũng hơi uổng bé nhỉ? Chị không có nhiều câu hỏi đâu, chỉ có 1 cơ số ít câu hỏi này muốn hỏi em thôi.

1. Tình yêu đối với em là gì?
2. Em đã bị ai ảnh hưởng nhất?
3. Em thương ai nhất, trong số đó có chị không? :)cuoinhamhiem::cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:)
4. Chị được biết là dạo gần đây em khá vất vả, em có cảm thấy bị đuối sức không? và có bao giờ em cảm thấy những việc mình làm vô nghĩa?

Tạm thời vậy đã thui cưng hén! Chúc kiều nữ của chị lên đường mạnh giỏi!^^

trangdang

[♣]Thành Viên
Anh BLUEEEEEEEEEEEE, :roile: :khocto: :phandoi: Có phải hôm qua em đòi "cạnh tranh" với anh (về việc xem ai...đáng yêu hơn!!!) nên anh phản công trước đúng không??? huhuhu

^^, để tỏ ra là mình đang rất (giả vờ) hiếu chiến, em sẽ "chấp" hết, anh và cả nhà. kakaka, binh đao vũ khí gì cũng xủng xẻng xỉnh luôn :dacy: :data:.

...1. Tính cách nào em thích người khác thấy ở em nhất?

Câu này chém nhẹ quá, hehehe, vì "nó" đã được "lập trình" sẵn trong "phần mềm cuộc sống" của em rồi, :mimcuoi:. Em muốn những người tiếp xúc với mình sẽ được... cười nhiều nè, cảm thấy được luôn luôn an tâm và yêu thương nữa. Em muốn mình là một tia nắng nhỏ, nhỏ thôi nhé mang chút hơi âm thật thân thương đến cho những người xung quanh. Tóm gọn lại là: Chân thành. ^^

2. Nếu đi học về trời mưa, em có mặc áo mưa không?

Hờ hờ, anh hỏi câu này là...làm khó em rồi :lungtung:, thông thường là...không :antat:, khổ ghê, còn những-lần-không-thông-thường một là do còn vướng bận "nhân tình thế thái", là...tập, sách, giấy tờ... Không thể nào "sống chết mặc bay" được :xauho:, hai là sợ lúc đó về nhà không thoát nổi vòng vây của "song thân phụ mẫu" :dacy:. Còn lý do em thích đi mưa là: mưa...mát quá, mà áo mưa thì... vướng quá :dangyeu:

3. Giữa đi xe đạp và đi máy bay, em thích cái nào?

Câu nào của anh cũng "dễ thương" hết :dangyeu:, em sẽ không ngần ngại chọn XE ĐẠP, hô hô, Vì đi xe đạp rất thể thao nè, khoẻ mạnh nè (nhờ xe đạp và mình có lý do...hững hờ với...thể dục :them:). Đi máy bay sợ máy lạnh nè, sợ say máy bay nè... Chà chà, bật mí với cả nhà là có người từng tròn mắt hỏi em "sao đi xe đạp gì mà... nhanh hơn xe máy thế", tay đua ngoại hạng đấy ạ :dacy:, khổ nỗi là nhóc "bóc lột sức lao động" của nó dữ quá, nên nó đâm ra "phản chủ" dữ dội lắm, :xemthuong: :dangyeu:

enor

[♣]Thành Viên CLB
Anh cũng ít vô diễn đàn và cảm thấy thật may đúng dịp em lên "thớt" nhân dịp sinh nhật em chúc e vui vẻ và tặng em 4 câu hỏi :

1) Em có thể cho mọi người biết 5 tính từ diễn tả về tính cách của em được không ? .

2) Điều gì là quan trọng nhất đối với em lúc này và trong cuộc sống của em sau này ? :dacy: .

3) Thu Trang anh biết bây giờ đã trưởng thành hơn vậy em có thể chia sẻ rõ hơn điều này được không ? .

4) Giữa 1 người con trai thành công về tài chính và 1 người con trai chăm lo được cuộc sống của em và chân thành em sẽ chọn ai ? .

5) Em có thể kể lại 1 kỷ niệm vui nhất và 1 kỷ niệm e nghĩ là buồn khi tham gia câu lạc bộ được không ?
.
Chúc em tuần mới tràn đầy niềm vui .

trangdang

[♣]Thành Viên
Chà...em gái lên thớt mà sao mình vẫn... vui quá trời ấy nhỉ?
Tặng em 2 câu hỏi nhẹ nhàng:
Câu 1:
Câu 2:
Cuối cùng, chúc em đủ tự tin và sức khỏe để chống lại những nhát chém tiếp theo !

Anh chém em nhẹ nhất, cho nên tranh thủ những phút cuối cùng khi em còn ở nhà để trả lời anh ^^

1. tình hình rất là tình hình
:ngannguoi:, cuộc sống của em đầy ắp những dự định, thế nên mục tiêu này chưa xong đã thấy...vài cái mục tiêu khác "gõ cửa" xin.... nhập hội rồi, thế nên nếu nói cụ thể một con số, em chỉ dám ước lượng "lâm sàng" ...3% :cuoihaha: (sợ còn không tới đâu ạ) :dangyeu:.

2. Anh! Để em đi phát phiếu khảo sát câu hỏi này của anh, xem có bao nhiêu người dự định... đi Biên Hoà
:dacy:, tất nhiên là em thích cuộc sống lúc nào cũng... haha rồi ^^

trangdang

[♣]Thành Viên
1. E thích tính cách nào nhất của người đối diện của e? (Như chị chẳng hạn.^_^!)

Em á, chỉ cần em cảm nhận người đối diện với em có một "tâm hồn", điều đó khiến em cảm nhận được cuộc sống này còn nhiều lắm những điều diệu kỳ, và chị cũng là một trong số những điều diệu kỳ đó :mimcuoi:. Thật may là trong suốt "19 năm tồn tại và phát triển" :dacy:, em được gặp rất nhiều người thú vị, mỗi người trong số chúng ta là một điều đặc biệt chị nhỉ? :data:, trân trọng và nâng niu tất cả những người em từng gặp ^^

2. Chị thấy e là một người giàu năng lực, tài giỏi, tốt bụng lại rất khiêm tốn nữa. Những tính cách đó là do e chọn lấy hay là gen di truyền từ bố mẹ?

Cái này là do bố mẹ... để dành cho em đấy :dacy:, à nhưng có một cái bố mẹ không dạy em , chẳng hiểu sao mà em có cái tật này kỳ lắm: Ai khen là em... tin liền hà :cuoihaha:

3. Mỗi khi vấp ngã, mất năng lượng, không xác định được phương hướng thì e sẽ làm gì để cân bằng lại cuộc sống? Động lực giúp e vượt qua được những khó khăn đó là gì?

Nếu chỉ là chuyện căng thẳng do học hành, công việc,...thì em thường ngồi một chỗ, lôi giấy bút ra, tự đặt câu hỏi và... tự trả lời ("phương pháp nghiên cứu khoa học" :data:), vạch ra những định hướng cụ thể, càng chi tiết càng tốt và vững tin thực hiện theo những gì mình đã "bày" ra :mimcuoi:. Còn những vấn đề khó hơn, những chuyện liên quan đến cảm xúc, mỗi khi em buồn, giả sử buồn 1 ai nhé, thì em sẽ nhớ về những điểm tốt của họ, nhớ về những người em yêu thương và yêu thương em. Em nghĩ rằng họ sẽ buồn và thất vọng lắm khi thấy em như thế này.Có một điều ở em: đó là em luôn cố làm hết sức để nuôi dưỡng một mối quan hệ. Cho nên không buồn nhiều vì mình đã trọn vẹn với nó.

Còn động lực á?

Thứ 1, hãy không ngừng đặt câu hỏi: Nếu ngày mai mình không còn trên thế gian này nữa thì hôm nay mình sẽ làm gì? (nghe nó hơi...kinh :cuoihaha:, nhưng mình cứ "dự trù rủi ro" chị nhỉ).

Thứ 2, nghĩ đến những người đã hy sinh cho mình, trước hết là bố mẹ và lựa chọn cách sống tích cực để không làm tổn thương họ. Đặt bản thân vào vị trí của bố mẹ và cảm nhận, chắc chắn là ai cũng mong con mình sống tốt thôi chị nhỉ?

á á á, chỉ mới là "tạm thời" thôi hả chị???? ^^

---------- Post added at 11:26 PM ---------- Previous post was at 11:11 PM ----------
@ Thần rừng!

:khocto: Ôi thần! Thần kỳ quá, hổng tốt bụng gì hết, thần "câu kết" với cả nhà "hãm hại" con phải không? Không chịu đâu, huhuhu!

Mà Thần đã hỏi thì con chỉ có nước là ngoan ngoãn trả lời thôi
:phatsau::

Câu 1: Con chưa từng đặt mẫu bạn trai cụ thể nào cho mình cả, tính con đơn giản và thích cuộc sống đơn giản, cho nên hồi giờ chẳng có "yêu cầu" nào hết với bạn trai của mình. Đơn giản là con có cảm xúc, con chấp nhận được nhược điểm của bạn con và bạn con cũng chấp nhận con người con. Thế thôi thần! (Cho nên ai muốn cưa con thì cứ bộc lộ hết con người mình nhé, "nghiêm cấm mọi hành vi làm hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng"
:data: :bimat:)

Câu 2: Dự định của con trong kỳ tới là cố gắng đạt trên 8,0 (mà giờ con đang đuối, haiz, ráng hết sức thôi thần nhỉ, còn nước còn tát
:cuoihaha:), cố gắng chăm chỉ học ngoại ngữ, và kết thật nhiều bạn trên diễn đàn :mimcuoi:

Câu 3: Thần có chém thì chém nhẹ thôi nhé,
:bimat:, nói nhỏ kẻo cả nhà nghe thấy, suỵt :dangyeu:

trangdang

[♣]Thành Viên
:cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:, kiều nữ của chị lên thớt mà chị không băm không vằm thì kể cũng hơi uổng bé nhỉ? Chị không có nhiều câu hỏi đâu, chỉ có 1 cơ số ít câu hỏi này muốn hỏi em thôi.

1. Tình yêu đối với em là gì?
2. Em đã bị ai ảnh hưởng nhất?
3. Em thương ai nhất, trong số đó có chị không? :)cuoinhamhiem::cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:)
4. Chị được biết là dạo gần đây em khá vất vả, em có cảm thấy bị đuối sức không? và có bao giờ em cảm thấy những việc mình làm vô nghĩa?

Tạm thời vậy đã thui cưng hén! Chúc kiều nữ của chị lên đường mạnh giỏi!^^

Ôí chị Bé, chị Bé có biết là chị Bé chém làm em bị...trọng thương không? :roile:. Đặc biệt là câu 1 á, kiều nữ phải ...mài binh khí kỹ lắm mới dám trả lời, lỡ "bút sa gà chết" thì chết :mimcuoi:.

1: Sau một thời gian cân nhắc khá kỹ, bé nghĩ là mình đã có thể đưa ra được một câu trả lời... bớt khó hiểu nhất :vamohoi: :cuoihaha:.

Tình yêu có nghĩa là...LOVE (quá chính xác). LOVE mà đi bổ dọc sẻ ngang ra thành từng từ thì ta được L= LOYALTY, O= OPTION, V= VALIDITY và E=EMOTION.

Loyalty: (tạm dịch là chung thuỷ), em nghĩ 1 tình yêu thực sự sẽ đi kèm với chung thuỷ, chung thuỷ không có nghĩa là đối phương lúc nào trong đầu cũng phải nghĩ về mình, lâu lâu cho họ "say nắng" một xíu, miễn là phải biết đâu mới là "bến bờ yêu thương" cuối cùng của mình là được chị nhỉ? :dangyeu:.

Option: (sự lựa chọn) Kiều nữ quan niệm chúng ta chỉ yêu thực sự khi chúng ta đặt hạnh phúc của "tình yêu" lên trên hạnh phúc của bản thân, tức là để họ lựa chọn, :mimcuoi:. Có một câu chuyện của một chị (chị Bé biết người này đấy :dacy:). Chị ấy rất thích hoa sen, những người theo đuổi chị biết điều đó và luôn "lấy lòng" chỉ bởi những đoa hoa sen đẹp rực rỡ, nhưng chị ấy lại chon "anh", vì "anh" chỉ ...hái cho chị...đúng một bông và nói "Hoa chỉ đẹp khi nó còn ở trên hồ, nếu yêu nó thì phải giữ cho nó đẹp, không nhất thiết là phải sở hữu nó, nên anh hái cho em một bông thôi...". Nhóc thấy rất thích điều này :dangyeu:.

Validity: (tạm dịch là thời hạn) Về thời hạn, em quan niệm và nhìn nhận ở một vấn đề cao xa hơn, đó là HÔN NHÂN. Em quan niệm "1 cuộc hôn nhân hạnh phúc là khi nó xuất phát từ tình yêu và kết thúc bằng sự tôn trọng". "Kết thúc" ở đây :xauho:, có 2 trường hợp, một là 2 ta "đường ai nấy đi" :choangvang:, nhưng miễn là tôn trọng nhau như ngày đầu :kinhngac:, hai là yêu trọn đời thì chắc chắn là tôn trọng nhau rồi chị ha :mimcuoi:.

Emotion (cảm xúc): cái này thì khỏi cần giải thích thêm nữa :cuoihaha:.

HẾT CÂU 1 :vamohoi: :vamohoi: :vamohoi:.

2. Em bị ảnh hưởng bởi bố em nhiều nhất, chắc tại bố cưng quá nên ...thích bố luôn, :data:, bố nuôi em nhiều hơn mẹ, hí hí, cho nên bị "quen hơi" bố (giống con nít á :bimat:)

3. Câu 3 này cũng khó nữa, tại em thương nhiều người quá (tất nhiên là có chị Bé nữa :dacy:). Có lẽ em sẽ không cân đo đong đếm "tình thương" của mình, hì hì, cũng hổng có cái
cân nào cân nổi nữa, :dangyeu:, chưa kể có một số trường hợp là "thương" đấy, nhưng em lại không muốn nói là "thương", thế là ta cứ im lặng làm, không nói thương nữa ^^ (!!! Khó hiểu quá, hé hé).

4. Em cũng như tất cả các bạn thôi chị, cũng có cuộc sống 24h, em cũng chẳng biết là mình có vất vả gì hơn so với những bạn khác không, thỉnh thoảng em cũng thấy...đuối đuối :lanh:, nhưng vì cũng "chiều" bản thân, mệt thì Tạm-thời-đình-công, keke, nên em cân bằng khá tốt.

Em quan niệm khi ta làm một việc gì, thì nó đều có mục đích cả, từ những việc đơn giản tưởng chừng như không có nghĩa lý gì như: nhặt 1 cái vỏ kẹo!!! cũng có mục đích của nó, mà đã làm có mục đích, có suy xét thì đâu có vô nghĩa chị nhỉ!!! :dangyeu:

Ối ối, mới có "tạm thời" thôi hả chị? :vamohoi: :vamohoi: :vamohoi:

---------- Post added at 01:20 PM ---------- Previous post was at 01:00 PM ----------

hí hí, vậy là chị là người thứ 4 hỏi em rồi, thật là may mắn khi em chưa trả lời. Chị hiện tại đang rất có nhiều câu hỏi mún hỏi em, nhưng chị sẽ hỏi ít thôi, để những người sau có cơ hội hỏi típ vậy,:dangyeu:
- Câu hỏi thứ nhất: Khó khăn mà em gặp phải trong thời gian này là gì? ( cái này là để các bạn nam CLB cũng như trên diễn đàn có cơ hội để ga lăng đó em)
- Câu hỏi thứ hai: Chuyện gì làm em bùn nhất về CLB
- Câu hỏi thứ ba: Em đã có người yêu chưa vậy, hehe
Tạm thời 3 câu thôi, em cứ trả lời từ từ nha!
Chúc em ngày mới nhiều niềm vui!

Hái hai hai chị của em :dacy:. Em đang cố bình tĩnh để "đỡ đạn" của chị, :dangyeu:. Em trả lời luôn chị nhé!

Câu 1: Chị cứ hỏi em câu này hoài, hô hô, em gái chị có "xài" từ "khó khăn" bao giờ đâu, :mimcuoi:, em nói thiệt chị không tin em sao? :phatsau:, hì, đôi khi cuộc sống của em nó cũng hơi...lộn xộn xíu, thì "cuối tuần" mình rảnh, mình "tổng tấn công" một đợt là xong thôi mà :bitmiengcuoi:. Những lúc hơi hơi đuối, em nằm và suy nghĩ "giờ đổi lại cho mình một cuộc sống rảnh rỗi, nhàm chán có khi còn...stress hơn đấy chứ" thế là lại "nạp năng lượng" và tiếp tục. À mà chắc tại em có học LIFE rồi, chị Sóng có dạy quy luật "những con sóng" thế nên em vẫn ...sống nhăn răng :cuoihaha:.

Câu 2: em trả lời vào mục của anh Enor nhé! hé hé hé

Câu 3: Có chứ chị, bạn ...con trai em có nhiều lắm :dangyeu:

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Câu hỏi dành cho em nè:
Tại sao em lại nhận a là a iu???? Em iu anh ở điểm nào??? Ghét anh ở điểm nào nhất???
Em có cảm nhận gì về CLB hiện nay và trước đây??

ducanhdhcs_t48

Thanh viên kỳ cựu
hihhii đây là anh Đức Anh nè, chờ mãi rồi cũng đến ngày này, hòa trong không khí thi đua phỏng vấn em thì anh cũng hỏi em chút xíu, và nên nhớ phải thật lòng nha.
1.Chị Thu gọi điện thoại cho em và đã nói những j mà em nhắn tin cho anh ?
2.Đố em trên thế giới khoảng cách nào là xa nhất ?
3.Em nghĩ gì về tình yêu ? tình yêu có mấy màu ?
4.Em có dự định sẽ về đăklăk làm việc không ?
Nghĩ mãi mà không được nên tàm dừng ở đây nhé, chừng nào nghĩ ra a hỏi tiếp

trangdang

[♣]Thành Viên
...tặng em 4 câu hỏi :

1) Em có thể cho mọi người biết 5 tính từ diễn tả về tính cách của em được không ? .

2) Điều gì là quan trọng nhất đối với em lúc này và trong cuộc sống của em sau này ? :dacy: .

3) Thu Trang anh biết bây giờ đã trưởng thành hơn vậy em có thể chia sẻ rõ hơn điều này được không ? .

4) Giữa 1 người con trai thành công về tài chính và 1 người con trai chăm lo được cuộc sống của em và chân thành em sẽ chọn ai ? .

5) Em có thể kể lại 1 kỷ niệm vui nhất và 1 kỷ niệm e nghĩ là buồn khi tham gia câu lạc bộ được không ?
.
...

Á à, anh nói hỏi em 4 câu, vậy là em chỉ phải trả lời anh 4 câu thôi phải không? kekeke :cuoihaha:.

Câu 1: Em là người cá tính trong... nữ tính, lãng mạn trong... thực tế (ông bà ta vẫn quen gọi là... lãng mạn hiện thực, :data:), chung quy lại là... Khó hiểu. Đủ 5 tính từ rồi nhé, cấm kiện nữa đó ^^.

Câu 2: Tất cả mọi thứ đối với em đều quan trọng, nhưng nếu chỉ chọn một, thì em chọn gia đình.:mimcuoi:

Câu 3: tình hình là em thấy mình càng ngày càng...nhí nhố, nhí nhảnh và trẻ con, hé hé, tự nhiên anh thấy em trưởng thành và bảo chia sẻ, chịu, :lungtung:, chắc tại luyện võ công ở Sài thành này hơn 1 năm nên nội công bỗng trở nên thâm hậu chăng??? :nghihoac:.

Câu 4:... Chẳng chọn ai cả, vì thấy có ai yêu em đâu, haha, chao ôi là đời. Đặt giả thiết là họ yêu em đi nhé, cũng khó định hình câu trả lời lắm, em không thích là người võ đoán, kiểu như trả lời theo-quy-củ là chọn anh không giàu, hơ, không lẽ cứ giàu là xấu hả? :ngannguoi:, nói như vậy cũng không có nghĩa là em quả quyết chọn anh giàu. Tóm lại là phải ...lâm vô hoàn cảnh như thế, mới hiểu rõ và có quyết được, còn phụ thuộc nhiều yếu tố. Mà dẫu sao thì ... giả thiết cũng chỉ là giả thiết :data:.

Câu 5: Kỷ niệm vui thì nhiều quá anh ơi, thật khó để phân loại xem cái nào đứng vị trí "nhất", hé hé, có một điều in sâu trong tâm trí em là một lần gặp anh Kid ở buổi học thử Tôi Tài Giỏi, lần đầu tiên nói chuyện với ảnh, phát hiện ảnh có giọng nói ấm quá, nghe thích quá đi mất :hon:, hôm đó anh Kid còn khoác vai em rất thân thiện, ấm áp tập 2. Ôi nhớ anh Kid quá anh ơi. Anh Đức, anh Kid, anh Đức, em gái nhớ anh quá anh ơi :dangyeu:.

Còn kỷ niệm buồn á, hé hé, kỷ niệm buồn là bị anh và chị Thắm chém bằng cái câu... Kỳ cục này, hô hô, câu lạc bộ mình thương còn chưa hết, có gì đâu mà buồn :xauho:

P/S: Anh hỏi nghiêm túc quá, hehe, như chất vấn quốc hội vậy, kakaka.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Thấy mậu ngừ hẩu Trang dzữ qué. Đạt cũng muốn đóng góp một số câu hỏi để Trang có dịp thể hiện mình, nếu trả lời được thì rất hay nhưng trả lời không được cũng không sao cả vì câu hỏi rất dễ.

1. Thấy bạn Trang là người khen mình dzữ lắm, không biết bạn Trang có áp dụng Đắc Nhân Tâm không hén?
2. Miêu tả một ngày làm việc điển hình của bạn?
3. Hãy kể sự cố lạ lùng nhất mà bạn gặp phải.
4. Internet có ảnh hưởng như thế nào đến cuộc sống của bạn?
5. Hãy kể về kì nghỉ thú vị nhất của bạn?
6. Bạn thích làm gì vào những ngày mưa?
7. Nếu như bạn được tái diễn lại một khoảnh khắc trong cuộc sống, đó là khoảnh khắc nào?
8. Bạn muốn có thứ gì nhất? Tại sao?
9. Hãy nói về địa phương nơi bạn đã lớn lên.
10. Bạn cho rằng độ tuổi nào là hoàn hảo nhất? Tại sao?
11. Những truyền thống nào của gia đình bạn mà bạn đặc biệt ưa thích?
12. Ai là thần tượng hồi nhỏ của bạn? Và thần tượng đó có thay đổi không?
13. Hãy kể về người thầy bạn nhớ?
14. Điều ngạc nhiên lớn nhất bạn từng có là gì?
15. Ai sẽ đóng vai bạn nếu có một bộ phim về cuộc đời bạn? Sao lại là người đó?
16. Người nổi tiếng nhất mà bạn từng gặp là ai?
17. Kể về một bộ trang phục mà bạn đã đi dự tiệc.
18. Bài hát nào gợi nhớ một sự cố trong cuộc đời bạn?
19. Sự trùng hợp đáng nhớ nhất mà bạn từng trải qua hoặc biết đến?
20. Khi thoải mái, bạn có thể nói chuyện như thế nào?
21. Nhân vật hoạt hình nào bạn muốn phỏng vấn nhất? Vì sao?
22. Hãy kể với tôi về gia đình bạn?
23. Mùi hương nào gợi nhớ một kỷ niệm đặc biệt?
24. Kể về người đáng sợ nhất bạn từng gặp.
25. Bạn thích làm gì một mình?
26. Hãy kể về một người bạn thơ ấu chuyên gây rắc rối cho bạn.
27. Kể về 3 tháng sống xa nhà đầu tiên của bạn.
28. Kể về khoảnh khắc xấu hổ nhất của bạn.
29. Hãy kể cho Đạt nghe về điều mà hầu hết mọi người thường không đoán về bạn hoặc đoán sai.
30. Bạn sẽ làm gì nếu như kiếm được 1 triệu đôla (20.000.000.000VNĐ)
31. Thời tiết như thế nào được bạn cho là lý tưởng nhất? Tại sao?
32. Bạn thích nuôi con vật nào nhất? Vì sao?

Mình sẽ rất ngạc nhiên nếu mình hỏi "Bạn có thích được hỏi tiếp không?" và bạn trả lời là "Có".
Đây là thông điệp gửi đến bạn Trang cũng như những ai đang cố tình đọc các câu hỏi này "Hãy chờ đến lượt mình!"

trangdang

[♣]Thành Viên
Ấy da ấy da ây da, thấy Kendy Đạt hỏi là Trang đã có... "dự cảm chẳng lành" rồi, :cuoihaha: (theo quan sát từ những cuộc đời "bi ai" của các tiền bối bị Đạt chém :dangyeu:.Dù chưa đọc hết, nhưng Trang hoàn toàn "nghênh chiến" với Ken vì các câu hỏi của Ken rất thú vị, kekeke :dacy:
...

1. Thấy bạn Trang là người khen mình dzữ lắm, không biết bạn Trang có áp dụng Đắc Nhân Tâm không hén?

Mình đã đọc Đắc Nhân Tâm (chắc khoảng tháng 3), nhờ đọc Đắc nhân tâm và quan sát thực tế mà Trang đã biết ...tiết chế lời khen hơn :dangyeu:. Trước khi đọc ĐNT mình còn khen nhiệt tình hơn, đơn giản vì mọi người khiến Trang cảm thấy phục, đã mến và cảm phục một ai đó, thì tại sao không cho họ biết họ tuyệt vời như thế nào nhỉ? Hay những lời khen chưa phù hợp với văn hoá VN :nghingo: :nghihoac:
2. Miêu tả một ngày làm việc điển hình của bạn?

Sáng có mặt ở trên trường, chiều đi dạy kèm, họp nhóm..., tối đi học thêm ngoại ngữ. Tóm gọn lại là thế! ^^

3. Hãy kể sự cố lạ lùng nhất mà bạn gặp phải.
Chui lộn vào WC nam, :phandoi: :phandoi: :phandoi: (nhưng tớ thề, tớ hứa, tớ đảm bảo là không ảnh hưởng gì đến hoà bình thế giới hết)

4. Internet có ảnh hưởng như thế nào đến cuộc sống của bạn?

Cần thiết khi làm tiểu luận, bài luận anh văn nộp cho thầy, giữ liên lạc với các bạn trên diễn đàn... 3 ảnh hưởng nguy hiểm nhất ^^

5. Hãy kể về kì nghỉ thú vị nhất của bạn?

Đợt cắm trại năm lớp 9, Trang... hò hét dữ quá, nên tối bị đau họng, tắt tiếng và tự dưng...khó thở, hehe, nhưng đúng là vui thiệt.

6. Bạn thích làm gì vào những ngày mưa?

Đắp chăn, nghe nhạc, ngủ và ngắm mưa. Ôi trời, mơ về nơi xa lắm!!!

7. Nếu như bạn được tái diễn lại một khoảnh khắc trong cuộc sống, đó là khoảnh khắc nào?

Khoảnh khắc đi chơi với anh Ba, hehe, hồi nhỏ hay được anh Ba dẫn đi ăn, mua đồ, sách vở, anh Ba dạy nhảy, dạy học anh văn...thích quá đi mất! :dangyeu:
8. Bạn muốn có thứ gì nhất? Tại sao?

Mình muốn được một ngày cả 4 anh chị em trong nhà về sống cùng với bố mẹ, tất nhiên đã hồi còn nhỏ đã có những lúc như thế, nhưng hồi đó Trang nhỏ quá, chẳng nhớ gì. Lý do: Mấy năm nay làm "con một" buồn quá :dacy:
9. Hãy nói về địa phương nơi bạn đã lớn lên.

Không bị kẹt xe nè, không lô cốt nè, không ngập nước nữa, đường phố nhiều cây xanh và hoa lá, không khí trong lành, khí hậu < 32 độ C nè. Nhiều quá nhiều quá, có những con đường đỏ rực bàng khi hè về, hay xanh mơn mởn lá khi xuân sang, nghe được tiếng ve inh ỏi nữa chứ.

Sáng dậy thật tinh khôi cái ngái ngủ của trời, mặt trời ấm áp, ra đường tự dưng ...lười mang khẩu trang vì mát quá, tối ngủ cuộn tròn chăn bởi cái lạnh.

Có một điều rất lạ: tại sao nước mía siêu sạch SG có 3k trong khi nước mía Buôn Ma Thuột lại tới 7 ngày nhỉ????

10. Bạn cho rằng độ tuổi nào là hoàn hảo nhất? Tại sao?

Hồi đầu nghĩ 30, sau đó cân nhắc lại, Trang chọn 30, kakaka, độ tuổi này vẫn còn sung sức, muốn cống hiến, bắt đầu xây dựng nền móng đầu tiên cho sự nghiệp và quan trọng hơn hết... đã để lại :nghichngom: "di sản văn hoá" :cuoihaha:
11. Những truyền thống nào của gia đình bạn mà bạn đặc biệt ưa thích?

Một truyền thống khá phổ biến ở các gđ người Việt: Bữa cơm đêm giao thừa.

12. Ai là thần tượng hồi nhỏ của bạn? Và thần tượng đó có thay đổi không?

Hình như từ nhỏ đến giờ mình chỉ thần tượng Bố, lớn lên có thích Hà Anh Tuấn:dangyeu:
13. Hãy kể về người thầy bạn nhớ?

Nhớ thầy dạy anh văn cấp 2, có nhiều kỷ niệm với thầy quá, Mình kể đại diện vậy, một lần được thầy chở đi học, thầy nói chuyện rất nhiều, khổ nỗi gió quá, nên câu nào mình cũng "Dạ" mà chẳng biết thầy nói cái gì nữa :lanh:
14. Điều ngạc nhiên lớn nhất bạn từng có là gì?

Ngạc nhiên vì có những cái mình đã định bỏ cuộc nhưng cuối cùng cũng thành công, điều đó tạo mỏ neo cho những cố gắng của mình sau này ^^

15. Ai sẽ đóng vai bạn nếu có một bộ phim về cuộc đời bạn? Sao lại là người đó?

Khó nhỉ? Chắc không ai quá, vì Trang không thích ai hiểu quá tường tận về mình, hehe, giữ lại một chút cho thêm phần bí ẩn chứ!
16. Người nổi tiếng nhất mà bạn từng gặp là ai?
Diễn viên, người mẫu Huy Khánh.

....

Tạm thời xử 1 nửa đã, mai dã chiến tiếp, hé hé :vamohoi: :vamohoi: :vamohoi:

trangdang

[♣]Thành Viên
hihhii đây là anh Đức Anh nè, chờ mãi rồi cũng đến ngày này, hòa trong không khí thi đua phỏng vấn em thì anh cũng hỏi em chút xíu, và nên nhớ phải thật lòng nha.
1.Chị Thu gọi điện thoại cho em và đã nói những j mà em nhắn tin cho anh ?
2.Đố em trên thế giới khoảng cách nào là xa nhất ?
3.Em nghĩ gì về tình yêu ? tình yêu có mấy màu ?
4.Em có dự định sẽ về đăklăk làm việc không ?
Nghĩ mãi mà không được nên tàm dừng ở đây nhé, chừng nào nghĩ ra a hỏi tiếp

Trời, sao có cả "chờ mãi rồi cũng đến ngày này" là sao anh? :khocto:, không biết, không chịu đâu, vậy là các hạ cũng có âm mưu hãm hại tại hạ sao? Đã vậy tại hạ phải chứng tỏ bản lĩnh "hàng Việt Nam chất lượng... Campuchia" cho các hạ...mất hồn, :cuoihaha:.

1. Chị Thu hỏi em "sao 2 đứa bay cùng dân BMT mà một đứa mập (em, em), còn một đứa... ròm quá", "đứa" nào á anh nhỉ? :data:.

2. Haiz, ngồi dùi kinh mài sử từ... tối qua giờ mới dám... ra mặt câu này nè anh, câu trả lời của em là, là, là... Quá Khứ và Hiện Tại. Rõ ràng là không thể đi từ Hiện tại về Quá khứ được, suy ra nó xa mít mùng :nghingo:. Vì vậy, em rút ra được 1 bài học cho bản thân, ôi thôi, đừng tốn công hao sức tìm về quá khứ :dacy:.

3. Về tình yêu, em luôn hỏi mình "nên tô màu gì cho nó nhỉ" :nghivan: ??? Tình yêu có màu gì á? Chắc là màu... nước, màu nước đẹp nhưng khó tô :cuoihaha:.

4. Câu này thì đáp án của em đưa ra là còn tuỳ vào "thiên thời, địa lợi, nhân hoà" nữa, hic, em cũng không rõ ngành em đang học về trên mình làm chỗ nào :phatsau:.

Hết tuần này xong chắc em được tuyển thẳng vào làm "hội viên danh dự" nhóm "những câu trả lời...trớt quớt nhất" quá :cuoihaha:

ducanhdhcs_t48

Thanh viên kỳ cựu
hôm nay đang ngủ nằm mơ thấy mấy câu nữa nên hỏi luôn nè.vì anh ko tin câu 1 của em là trả lời đúng cuộc giao tiếp giữa em và chị Thu.chị Thu kể hết cho anh rồi, anh cho em cơ hội lại đó.
4.theo em thì nút ruồi của người châu phi có màu gì ?
5.đối với em thì tai nạn giao thông nào là em cảm thấy an toàn nhất ?
6.tai nạn giao thông nào là em cảm thấy bực mình nhât ?
7.Em có thích ở một mình ko ?
8.Nếu phải ở nhà một mình em sẽ làm gì ?
9.Trời mưa làm em nhớ đến điều gì đầu tiên ?
10.Khi được anh hỏi em có thích ko ?
11.khi trả lời xong các câu hỏi của anh em có thích được hỏi tiếp ko ?

trangdang

[♣]Thành Viên
Câu hỏi dành cho em nè:
Tại sao em lại nhận a là a iu???? Em iu anh ở điểm nào??? Ghét anh ở điểm nào nhất???
Em có cảm nhận gì về CLB hiện nay và trước đây??

1. em gọi anh là Anh iu vì anh đáng yêu :dacy:, (suy ra ai đáng yêu em cũng gọi là anh iu, em iu hết :dangyeu:). Em "iu" anh ở sự nhiệt tình của anh, đó là lúc em thấy chương trình nào anh cũng tham gia nè, là lúc em tham gia chương trình số 8 "tư duy tích cực", anh làm tốt quá, tụi em không... lách luật được câu nào ^^. Ghét anh á, ghét ở chỗ 2 anh em đã cam kết là "anh iu- em iu" chỉ hai anh em mình biết thôi mà!!! :xemthuong:, giận! ^^

2. cảm nhận rõ rệt nhất trong em là em càng ngày càng gắn bó với câu lạc bộ hơn, nếu như lúc mới vào, em cảm thấy lạc lõng, cảm thấy hơi...tủi thân xíu vì các anh chị biết hết nhau rồi, em đã cố gắng để trở thành một thành viên thực sự của KNSO, và nỗ lực của em đã...."đơm hoa kết trái". :mimcuoi:

Câu lạc bộ mình trước đây do các kỳ cựu "đầu sóng ngọn gió", giờ chuyển giao ban điều hành, mới thấy được nhiệt huyết của các thế hệ kế cận, thấy được công sức ban điều hành mới còn "non trẻ" bỏ ra cho đứa con tinh thần này, :bimat:, tự hào lắm về anh Nam, chị Thư, chị Thắm, Hồng Đào,anh Blue, anh Kid, Kendy Đạt... và cả anh cùng rất nhiều mảnh ghép làm nên một KNSO nữa :dangyeu:. Những khoảnh khắc, chặng đường đã, đang và sẽ đi sẽ mãi in sâu trong tâm trí mấy anh em mình anh nhỉ? :mimcuoi:

---------- Post added at 10:53 PM ---------- Previous post was at 10:12 PM ----------

....17. Kể về một bộ trang phục mà bạn đã đi dự tiệc.

Mình chưa đi một bữa-tiệc-thật-sự, chuyển câu này nhé!!!:lungtung:
18. Bài hát nào gợi nhớ một sự cố trong cuộc đời bạn?

Cơn gió lạ, bài này mình đã rất thích khi mình...để ý 1 người, anh ấy hiện giờ...không còn là người Việt nữa, mọi câu từ trong bài hát đều khít với tâm trạng mình lúc đó. Còn bây giờ, nghe lại cứ thấy nó... ngang ngang và tự hỏi "ngày đó sao mình lại thích được nhỉ?"

19. Sự trùng hợp đáng nhớ nhất mà bạn từng trải qua hoặc biết đến?

có lẽ là mình quen một người, sau 10phút nói chuyện mới biết 2 anh em cùng quê, lần gặp thứ 2 lại biết thêm cả hai đều sinh tháng 10!!! Đó là lần có nhiều trùng hợp kỳ cục nhất nhưng không "đáng nhớ" lắm :cuoihaha:

20. Khi thoải mái, bạn có thể nói chuyện như thế nào?

Hài hước và dễ thương :xauho:

21. Nhân vật hoạt hình nào bạn muốn phỏng vấn nhất? Vì sao?

Ý, Trang ít đọc truyện tranh và coi phim hoạt hình, phỏng vấn ai nhỉ? Chắc... Nobita, vì thích cái câu..."từ nay mình sẽ quyết tâm học hành chăm chỉ" của nhân vật này :cuoihaha:

22. Hãy kể với tôi về gia đình bạn?

Bình thường như những gia đình hạnh phúc khác :cuoihaha:
23. Mùi hương nào gợi nhớ một kỷ niệm đặc biệt?

chà, khó, vì có những mùi hương không biết...gọi sao, thường thì tình cờ có 1 mùi nước hoa quen thuộc sẽ gợi cho mình nhớ đến một người cụ thể, vì không thể gọi mùi đó là mùi gì, nên cũng không thể kể về người ấy, hé hé.

24. Kể về người đáng sợ nhất bạn từng gặp.

Chắc có, nhưng vì sợ quá nên... không dám nhớ và không dám nghĩ tới luôn :phatsau:
25. Bạn thích làm gì một mình?

Nếu rảnh rỗi thì Trang hay nghe nhạc và... làm việc nhà, thích bố mẹ về thấy nhà cửa tự dưng "sạch bóng vết dầu mỡ" :dacy:

26. Hãy kể về một người bạn thơ ấu chuyên gây rắc rối cho bạn.

oh, may quá,...không có ai chuyên-gây- rắc- rối cho mình hết, kekke

27. Kể về 3 tháng sống xa nhà đầu tiên của bạn.

3 tháng đầu gắn với ... bản đồ, hồi đó nhà mình khá đông vui nên cả nhà hay đi ăn khuya, chơi cờ lúc nửa đêm và kể với nhau về những hoạt động trong ngày. Nói chung là tuyệt :dangyeu:

28. Kể về khoảnh khắc xấu hổ nhất của bạn.

Mình không nhớ nổi nữa, hic, xấu hổ quá nên cố quên cho đỡ...dằn vặt :lanh:

29. Hãy kể cho Đạt nghe về điều mà hầu hết mọi người thường không đoán về bạn hoặc đoán sai.

Trang cười nhiều hơn mọi người nghĩ, hé hé, nhiều khi còn phải cố...kiềm lòng để...đừng cười nữa :cuoihaha:

30. Bạn sẽ làm gì nếu như kiếm được 1 triệu đôla (20.000.000.000VNĐ)

Việc mình làm đầu tiên là... nhéo mình một phát coi có phải nằm mơ không, nghi quá :cuoihaha:

31. Thời tiết như thế nào được bạn cho là lý tưởng nhất? Tại sao?

Không nắng, không mưa, âm u cũng được vì... đỡ đen da, dễ đi chơi, làm cái răng cũng được. :dacy:

32. Bạn thích nuôi con vật nào nhất? Vì sao?

Trang thích...cún, hé hé, vì nó...lanh và tình cảm

...

sẵn sàng với những câu hỏi của Đạt và cả nhà :dacy::dacy:

trangdang

[♣]Thành Viên
...4.theo em thì nốt ruồi của người châu phi có màu gì ?
5.đối với em thì tai nạn giao thông nào là em cảm thấy an toàn nhất ?
6.tai nạn giao thông nào là em cảm thấy bực mình nhât ?
7.Em có thích ở một mình ko ?
8.Nếu phải ở nhà một mình em sẽ làm gì ?
9.Trời mưa làm em nhớ đến điều gì đầu tiên ?
10.Khi được anh hỏi em có thích ko ?
11.khi trả lời xong các câu hỏi của anh em có thích được hỏi tiếp ko ?

ái chà chà, câu nào của anh cũng khiến em phải "tập trung cao độ, thoải mái tinh thần" hết á :cuoihaha:.

4. hờ hờ, anh! chắc là... màu da của họ, em chấp nhận giương cờ trắng câu này :phatsau:.
5. dạ, chắc là tai nạn giao thông... trong mơ :cuoihaha:
6. tại nạn mà cả đôi bên đều... không bị sao nhưng "đương sự" cứ cố "lên tiếng bảo vệ pháp luật" (tức là la ó om xòm ạ) :phanno:.
7. Chắc không anh, hồi còn ở nhà, lâu lâu bố mẹ đi vắng thì thật là... "không thể kiềm hãm cái sự sung sướng ấy được" :cuoihaha:, nhưng giờ lâu lâu mới về, mà bị bỏ rơi ở nhà, ôi thôi buồn tê tái :khocto:.
8. Em thích nghe nhạc lớn và... đọc sách ^^
9. Mưa lúc em đang ở nhà và rảnh rỗi thì sẽ khiến em nhớ đến những kỷ niệm hồi còn nhỏ, đùa nghịch dưới mưa, đi chơi rồi vì mắc mưa nên bị kẹt ở nhà bạn nè, sau đó "1,2,3 ù" chạy thẳng về nhà và ướt nhẹp. Còn trời mưa ở SG thì "ôi anh trời làm ơn đừng khóc nữa" :cuoihaha:.

10. Ai hỏi em cũng thích hết :mimcuoi:.
11. Tất nhiên, em chỉ có một tuần để... toả sáng thôi mà :cuoinhamhiem:.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook