(026) Phỏng vấn Thần Rừng nhonht

Status
Không mở trả lời sau này.

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Một tuần mới lại đến, hôm nay mới có dịp đưa một người nào đó lên "đoạn đầu đài", cái cảm giác này khoái thiệt!!!!:dacy:

Sau một tuần xong pha trận mạc, hên là mình vẫn toàn thây, vẫn còn sức để trao gươm quý lại cho " Thần Rừng".
Hôm trước e ko có dịp để tỏa sáng thì bây giờ là cơ hội cho em đấy! Câu hỏi dành cho e như sau:
1. Tại sao mọi người lại gọi em là " Thần Rừng"?
2. Em hãy nêu bản lý lịch trích yêu bản thân nhé?
3. Ra trường em có ý định ở lại Sì Gòn làm việc hay về quê nhà?
4.Câu này e phải trả lời thành thật: Em đã có người yêu chưa? Nếu có thì hãy kể về mối tình này hoặc mối tình đầu của em?
5. Trên diễn đàn ai là người ảnh hưởng nhiều nhất đến em? Em nghỉ thế nào về chị?

Nhiêu đó thôi e hãy cố gắng vượt qua và tỏa sáng trong tuần này nhé Idol của chị! Vì chị biết hôm nay em đã thi xong và có thể rãnh rang rồi!!!!!Chúc em gặp nhiều may mắn!!!

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Hít hà hít hà….Lời đầu tiên em xin cảm ơn chị Tím đã cho em cơ hội “lên dĩa” trong tuấn này. Hic….hà….
Tuần rồi em chưa kịp “ra tay” với chị thì hôm nay chị đã “xử” em trước rồi, hay da, vậy thì em chỉ có cách lấy cái mâu và thanh kiếm chị trao mà chống lại “quá chừng” cái thuẫn thôi, hì hì
Sau đây em xin trả lời những câu hỏi “dễ thương - dí dõm - độc chiêu” của chị :)
Câu 1: hè hè, câu này đơn giản, không bị trọng thương sau câu này rồi, khỏe re, hí hí, số là thế này, trong chương trình Valentine trắng 14/3 năm nay tại Bò Cạp Vàng, khi đứng trạm trò chơi lớn, em_với vóc dáng cao lêu nghêu, ốm ốm, nhìn rất giống cây rừng_đã được chọn làm trạm trưởng của trạm “Thần Rừng”:dangyeu:(nói trạm trưởng cho sang chứ có một mình em ở trạm đó thôi à trạm trưởng kiêm cu li trạm). Sau chương trình đó, để tưởng nhớ đến vị Thần Rừng dễ thương, tới bây giờ các bạn vẫn kêu em là Thần Rừng, hì hì, thiệt là mắc cỡ quá đi.:dacy:
Câu 2: hic, em không có lý lịch trích yêu, em chỉ có lý lịch trích chéo thôi àh, chị và mọi người xem đỡ hen
Họ & Tên: Hồ Thiện Nhơn.
Chiều cao, cân nặng: hic, khó nói quá, mọi người lên google search chiều cao và cân nặng của Lưu Diệc Phi hen, đó cũng chính là chiều cao và cẩn nặng của Rừng áh.:kinhkhung:
Sinh ngày: 03/05/1989 tại Bình Dương iu dấu.Tính cách: Hòa đồng, vui vẻ, hơi hơi “hiền queo”.Màu sắc yêu thích: Xanh biển.
Trang phục yêu thích: có cái để che là OK.Giải trí: đọc sách, lướt quép, nghe nhạc, dã ngoại, ca hát, nay đang phát triển thêm phần nhảy múa nữa.Món ăn yêu thích: Không xác định được, ai dắt đi ăn gì thì ăn nấy (với điều kiện là món đó ăn được là duyệt ngay).
Phù phù….thở một chút….:vamohoi:
Câu 3: dự định của em là em xin việc ở cả hai chỗ, là gần nhà em ở Bình Dương và ở Sì Gòng:thangloi:, do đó, trúng tuyển ở đâu thì em sẽ làm ở đó, hihi, còn nếu không thì….nếu không trúng tuyển em về quê em cắm câu…
Câu 4: hây da, câu này làm Rừng bị trọng thương àh nghe, em xin thành thật với chị là em sẽ không thể không thành thật ở câu hỏi này, ;) em xin kể lại câu chuyện mà em đã đọc trên mạng, nó cũng giống giống câu chuyện của em: em và cô ấy quen nhau từ hồi cấp 3:nghichngom:, khi em là sv năm 2, cô ấy là sinh viên năm 1, cô ấy ở gần nhà trọ bên em, thế là em và cô ấy hẹn hò nhau:bitmiengcuoi:, rồi hẹn thường xuyên hơn, thế là…....:hon: Câu chuyện kết thúc để lại một khoảng rộng cho người đọc tự suy ra, hì hì:cuoinhamhiem:
Em xin tiếp chiêu cuối cùng của chị đây, hehe, trên diễn đàn thì chị Tím thương hỏi thăm quan tâm đến em, chị Sóng thường có những bài học hay nói với em, Jodiepham, Canh buom do, thì hay vô nhà em nói chuyện tán gẫu, còn ông VRain thì in dấu dép trong nhà em, anh Ivenle thì có những bản nhạc rất hay tặng em…vân vân và vân vân, nhiều lắm chị àh, do đó, em thấy mọi người đều ảnh hưởng đến em ở những mặt khác nhau, nên em thấy tất cả là nhất trong lòng em. Hug mọi người một cái thiệt mạnh nè…(em hơi tham lam áh)
Còn về chị, em thấy chị là người chị rất mực dễ thương, vui tính và đặc biệt là rất thương em út nữa (thể hiện bằng việc đưa em lên chảo).
Khửa khửa, thế là em đã tiếp chiêu của chị một cách khó khăn, đúng là người ta nói “Gừng càng già càng cay”, chị xuất chiêu làm em choáng váng rồi:choangvang:, giờ em phải nghỉ ngơi mới mong lại sức mà tiếp tục chiến đấu…ẹc ẹc:ngu:

trangdang

[♣]Thành Viên
ố ô, ố ô!

Thần nhà ta đang "lâm nguy", hé hé, thần chỉ chuyên ra lệnh cho người khác, giờ lại quay sang "phục tùng" của mọi người. Ta phải tranh thủ cơ hội, hô hô :data:.
1. Thần, mần răng mà thần ốm rứa? Thần có thể cho con và cả nhà biết "chế độ dinh dưỡng" của thần được không? Để con còn biết được bàn tính với cả nhà "làm béo" cho thần :dacy:

2. Ơ thế mẫu bạn gái của thần là thế nào hè? Con tò mò quá, vì thần nhìn còn (giả vờ) hồn nhiên, ngây thơ (vô) số tội lắm :bimat:

3. Năm ni thần có lên "chiến lược" cho học tập gì không? Ví dụ như điểm trung bình bao nhiêu nè, đi làm được bao nhiêu tiền nè?....

Con hỏi có thế thôi, hỏi nhiều bữa sau thần gặp, thần "quở", thần trách :dangyeu:

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Hây da, cũng may là Thần đã lấy lại sức, nên giờ có thể tiếp chiêu của trangdang đây!! Hè hè

1.Hic hic…đọc câu hỏi này Thần tủi thân qué đi,:roile: chính bản thân Thần cũng hỏi mình tại răng lại rứa, nhưng cũng không tìm ra câu trả lời, Thần nghĩ chắc là do đất nước chưa hưng thịnh, thiên hạ còn đói nghèo nên Thần không thể an tâm mà mập lên được, cộng với nạn phá rừng (phá nhà của Thần) làm cho thần cứ phải tập trung giải quyết chuyện rừng rú nên cứ ốm hoài thế…
Chế độ dinh dưỡng của Thần đơn giản lắm

Sáng hủ tíu
Chiều bánh canh
Khô hanh ăn “mí bành”
Trời lạnh ăn phở
Lúc cơ nhỡ thì Miliket:ngammieng:

Trong đó Thần thích nhất là Miliket, hì hì, nó vừa nhanh, gọn, dễ làm, dễ ăn, giá rẻ, phù hợp sinh viên, ẹc ẹc
Cả nhà không phải bàn tính để “làm béo” cho Thần, chỉ cần cả nhà hùng lại mua cho Thần 100 cân thịt pò, 200 cân gạo, voi 2 ngà, gà 2 cựa, với ngựa 1 hồng mao, sáng mai đem đến kí túc xá cho Thần, thì Thần chắc rằng Thần sẽ mập lên thôi. Hì hì

2.Ối ối, Thần hồn nhiên, ngây thơ thiệt mà, đâu có giả vờ chi, đúng hok nè, hehe
Đúng là Thần đã từng nghĩ về mẫu bạn gái của mình, đó là: “công, dung, ngôn, hạnh”, và “kiên cường, bất khuất, trung hậu, đảm đang”, hì hì, chỉ nhiêu đó thôi là phù hợp với mong ước của Thần rồi. Àh, quên, còn một cái nữa, đó là ít nhất cũng phải biết nấu mì gói cho Thần.:nghichngom: hô hô

3.Nhắc lại quá khứ chút nha, năm rồi Thần đã vượt kế hoạch đặt ra, đó là Thần quyết tâm để rớt 2 môn, nhưng tới cuối năm Thần đã rớt tới 3 môn, vượt kế hoạch hết 1 môn, :phanno:ghê chưa.
Qua năm nay là năm 4, Thần sẽ phải làm tới 2 cái đồ án:kinhkhung:, do đó, mục tiêu trước mắt là làm thiệt tốt 2 cái đồ án này, tiếp đến là không để bị out như năm rồi nữa, và Thần sẽ cải thiện trình độ Anh văn của Thần, mốt gặp mọi người thì Thần “hé lô”, hay “bông giua”, rồi “mẹt xi póc…”, thôi hok nói. Còn vụ làm được bao nhiêu tiền thì Thần chưa tính tới, hic hic:ngannguoi:

Không biết trangdang có đồng ý với câu trả lời của Thần không hen:dangyeu:

P/s: Đề nghị lần sau nên xưng hô là “em” với “anh Thần” cho nó gần gũi, chứ “con”-“Thần” nghe ngộ ngộ, và sao sao í, hihi:cuoinhamhiem:

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Nghỉ xem, Rain đem gì đến cho Mr.Rừng nè, hè hè, 1 món quà đó nhá

hú pà...... mở ra. Xin chúc mừng quý khách, quý khách vừa trúng giải đặt biệt: 20 câu hỏi nhanh.

1/ Hãy kể một tình huống lãng mạng giữa thần rừng bạn gái của rừng.
2/ Ai là người làm cho Rừng yêu quý nhất? tại sao?
3/ Kể lại mối tình giữa Rừng và CLB KNS
4/ Hãy kể những mặt tốt của bản thân mình
5/ Hãy kể những mặt "xấu" của Rừng
6/ Nếu có một bạn gái xinh xắn nào đó nói rằng: "oh, Nhơn này, bạn thật là đẹp trai quá đi à". Rừng sẽ làm gì?
7/ Điều gì làm cho bạn Rừng mắc cỡ nhất?
8/ Kể lại một kỷ niệm làm cho Rừng phải nói là: "không biết chui đầu vào đâu để trốn"
9/ Nếu bây giờ, tất cả mọi người bỏng dưng chết hết, và Rừng có khả năng cứu được chỉ 1 người, Rừng sẽ cứu ai?
10/ Hiện tại, điều Rừng quan tâm nhất là gì?
11/ Bạn vừa nhận được gói câu hỏi 4 câu:
Tưởng tượng, Rừng bị lạc trong một khu rừng âm u, không một bóng người, Rừng cứ đi, cứ đi. Bỗng nhiên, có một tiếng động sau lừng, và biết chắc rằng đó là một con thú, vậy.
a. Rừng muốn thấy đó là con thú gì?
Đi tiếp một đoạn, quá khát nước, thì bỗng nhiên từ đằng xa, Rừng thấy có 2 ly nước, 1 đầy và 1 sắp cạn
b. Rừng uống ly nào?
Lại đi tiếp, đến một con suối chảy rất là siết, và biết chắc rằng bên kia sẽ là quê nhà của mình: rừng sẽ làm gì?
1. bơi qua ngay lập tức?? 2. làm một cây cầu treo?
Khi đã đến được nhà rồi!! thì câu đầu tiên Rừng la lên là gì?

Còn đây là thời gian để quý khách được nghỉ ngơi lấy sức cho các nhát chép tiếp theo của tại hạ..Thân ái

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Quao quao quao, VRain xuất chiêu nhanh quá, mới thoắt một cái đã xoẹt ra cả chục chiêu rồi, gặp khoảng chục người như dày chắc là mình xuống núi sớm quá, lần lượt các chiêu được thần đánh trả ngay sau đây, hè hè

1.Tình huống lãng mạn ư? Hì hì, nhiều lắm, nhưng ấn tượng nhất là màn Thần chạy xe đạp chở í í đi đó, trời thì lành lạnh, ôi thiệt là lãng mạn quá đi mất:chaymaucam:

2.Mama là người làm cho Thần yêu quý nhất, còn vì sao thì chắc chắn là ai cũng đã có câu trả lời cho riêng mình rùi đúng hok nè, huhu, làm Thần nhớ mama quá :khocto:

3.Rừng biết đến CLB KNS thông qua bạn Huỳnh Thy (huynh_thy), bạn đã giới thiệu về CLB cho Thần, thế là Thần thấy ham hố và làm quen với CLB, và bây giờ Thần và CLB đã “iu” nhau, hì hì, không biết có ai giống Thần không nhẩy?

4.Thần thấy rằng Thần toàn là mặt tốt thôi, hô hô, do đó, kể ra thì hết ngày hết giờ mất, cụ thể vài cái tốt của Thần như: “đẹp trai”:cuoinhamhiem:, luôn luôn đi “đúng giờ”:kinhngac:, có tinh thần trách nhiệm, .v.v…

5.Mặt xấu của Thần là gì ta? Àh, có rồi, đôi lúc Thần ham vui mà quên việc quan trọng cần làm, rồi có lúc Thần có những ý nghĩ tiêu cực không muốn làm gì hết, làm ảnh hưởng rất nhiều đến những mục tiêu mà Thần đã đặt ra, :data:cám ơn VRain đã hỏi câu này nhé, nó giúp Thần có thời gian nhìn lại mình và sửa đổi khuyết điểm, hì hì
6.Ha ha, câu này lý thú đây, Thần chỉ nói một câu duy nhất là: “Đi khám mắt lại đi bạn ơi! Người ta “quá” đẹp trai mà la đẹp trai là sao?”:xemthuong: hé hé

7.Thần mắc cỡ nhất khi Thần mới từ tiệm hớt tóc đi ra, hây da, lúc đó vừa hớt tóc xong, trông ngố không chịu nổi nên…..:xauho:mắc cỡ chết đi được.

8.Một kỷ niệm mới xảy ra đây thôi, Thần đang dẫn chương trình trò chơi, nhưng do trục trặc về cách dàn dựng chương trình nên Thần phải cho dừng trò chơi của Thần lại, :phanno::phanno::phanno::phanno: lúc đó trò chơi của Thần chỉ mới bắt đầu khoảng 3 phủt, hic hic, khán giả đã nhìn Thần giống như cách nhìn người sao hỏa vậy, huhu, kể ra là muốn chui thẳng ngay xuống đất luôn ấy chứ…

9.Câu này Thần vote cho một phiếu về mức độ hay, hihi, Thần sẽ cứu ngay ông bác sĩ giỏi nhất trong những ông bác sĩ mà Thần biết, nếu có Hoa Đà ở đây thì Thần ưu tiên cứu ổng trước áh.

10.Điều Thần quan tâm nhất bây giờ là sắp trả lời xong những câu hỏi của VRain rồi, phù phù, mừng quá.

11. a, Thần muốn đó là một con ngựa, hì hì, để cưỡi nó đi đó mà.
b, Trong rừng mà cũng có ly nước nữa thì quá đã, Thần sẽ lấy một ly đầy, nhưng mà cho con ngựa hồi nãy uống, vì nó chở Thần nên ưu tiên uống nhiều, còn Thần thì ực ực ly nước còn lại.
Chỉ là con suối thôi mà, Thần cứ việc nhảy qua một cái là tới bên kia thôi, dại gì mà bơi cho mệt. Và khi về đến nhà thì Thần sẽ reo lên là: “Vợ ơi, anh về tới nhà rồi, nhớ vợ quá!”(với giả thiết là Thần đã có vợ, hí hí)

Trời! đó chỉ là tạm thời ngưng chém thôi hả trởi? Hic hic

enor

[♣]Thành Viên CLB
Khà khà ! kể ra thần Rừng nhà ta được nhiều người hâm mộ nhỉ đúng là thời thế tạo anh hùng nói gì thì nói chúng ta cùng là chỗ tâm giao,đã hàn huyên tâm sự, đàm đạo cũng kha khá mà phải công nhận dạo này thần Rừng chém gió lên tay nói câu nào cũng nghe chí lí chí khí :)) .Tính tình thần Rừng được biết là hòa đồng , nói chuyện cũng rất duyên ( nhiều lúc không hiêu sao mềnh lại dối lòng nhiều thế :d ) điều này ai đã từng dăm ba câu " tám " với thần rừng ắc hẳn sẽ rõ .Thôi thì đồng môn mặc dù cũng đã biết nhau nhưng cũng xin thần trả lời vài câu :

1) Điều gì ảnh hưởng nhiều nhất đến tính cách thần Rừng bây giờ ? 1 kí ức , kỉ niệm ..., môi trường xung quanh tác động là em chẳng hạn :D .

2) Đối với con trai mà nói ở tuổi thần chỉ có 2 chuyện để nói :
Thứ 1 : chuyện con gái .
Thứ 2 : chuyện sự nghiệp.

Cho em hỏi : với thần chuyện gì quan trọng trong lúc này ? có khi nào thần thấy không có chuyện nào quan trọng không ? và không biết phải làm gì , chọn gì không ? :d .

Giờ tới phiên thần cho phép em tự sướng :dacy: :

1)Thần Rừng có thể dùng 5 tính từ tích cực diễn tả về em được không ? :)) :danhdau::xemthuong: .

2) Thần nghĩ điều gì khiến chúng ta có thể thân thiết như bây giờ so với những mối quan hệ khác của thần ? .

Chúc thần có những giây phút vui vẻ ! . Và nhớ chọn ra câu hỏi hay nhất để tặng quà thần nhé :d .:dangyeu:

jodiepham2204

Super Moderator
Nhơn ơi, Nhơn ơi! :dangyeu:
Cuối cùng thì bạn của tôi cũng lên thớt rồi! T không chặt chém Nhơn gì đâu, chỉ có vài điều thắc mắc muốn hỏi Nhơn thôi. ^^

1. Điều gì làm cho Nhơn cảm thấy hạnh phúc nhất?
2. Nếu được trở về quá khứ, chỉ nói riêng những thời gian với CLB KNS, Nhơn sẽ trở lại khoảnh khắc nào? Vì sao?
4. Điều gì ở CLB làm Nhơn cảm thấy ấm áp nhất? Vì sao?
3. Những lúc mất cân bằng hay bị khủng hoảng Nhơn thường làm gì?
4. T có thể giúp gì cho Nhơn không?

Lâu quá mình chưa gặp nhau Nhơn nhỉ? T lại muốn lang thang qua chỗ Nhơn rồi...
P.S: T thích cái tính hài hước của Nhơn, thích cái cách tế nhị, tinh tế và cách Nhơn quan tâm đến các bạn. Thật là ấm áp quá!
Chúc Nhơn học tốt, thi tốt, mạnh khỏe và hạnh phúc nhé!

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Tình hình là Thần Rừng cả ngày hôm nay tu luyện trên trường nên bây giờ mới kịp lên diễn đàn trả lời “người hâm mộ”, xin cáo lỗi cùng bà con hén :chaymaucam:

Ẹc ẹc, nghe Bụt (enor) nói mà không biết mình đang ngồi ở đâu nữa, lúc thì trên mây, lúc thì tận dưới vực thẳm áh, nhưng dù sao cũng cúm ơn Bụt vì đã có lời hỏi thăm, hô hô :choangvang:

Đúng là Bụt nay khổ luyện thật khiếp,:kinhkhung: xuất khẩu thành chiêu, hây da, khó mà đỡ nổi, nhưng thiệt ra Thần cũng không phải cực khổ chống đỡ, hè hè, vì Thần và Bụt cùng một lò ra mà thôi, :cuoinhamhiem:

Xin trả lời “chất vấn” của Bụt như sau…

Bắt đầu từ câu 1 ha, Thần rất may mằn được thừa hưởng sự vui tính của bố, sự nghiêm khắc của mẹ, nói túm lại là bố và mẹ là hai người có ảnh hưởng rất lớn đến tính cách của Thần.:dacy: Bên cạnh đó còn có yếu tố môi trường, khi nhỏ thì Thần nhút nhát:xauho:, lớn lên chút thì dạn dĩ một tí, khi vào câu lạc bộ thì….hì hì, khỏi nói. :), do đó, có thể nói tính cách hiện tại của Thần ở câu lạc bộ là do các thành viên trong câu lạc bộ tác động đến. Còn Bụt thì Thần cũng “xài ké” được một chút tính cách “chặt chém”, hé hé:danhdau:

Câu số hai khó đây, Thần thì có nhiều chuyện để nói lắm, nhưng nếu trong khuôn khổ hai chuyện của Bụt đưa ra thì…sao ta??? :nghihoac:Hây da, thiệt là khó xử, Thần sẽ không chọn cái nào hết, vì bây giờ Thần vẫn đang là sinh viên, nên nếu chỉ nghĩ đến chuyện con gái thì sẽ khó mà học được. Còn nếu nghĩ đến chuyện nghề nghiệp thì cũng không ổn, vì thực tế, Thần đã có mục tiêu nghề nghiệp rồi, bây giờ thì Thần chỉ còn một việc quan trong để phấn đấu là học tập cho tốt, rèn luyện bản thân nữa, sau khi Thần đạt được hai cái đó thì Thần sẽ đẩy mạnh thực hiện cả hai chuyện mà Bụt đặt ra.:phanno::phanno: Bởi vậy, hiện tượng “xì trét” đến nổi không biết chọn gì, không biết phải làm gì chắc chắn không bao giờ xảy ra (Thần là người lạc quan mà). Hì hì, mong Bụt chấp nhận câu trả lời của Thần nhé!!

Chính sách khuyến mãi! Cho phép Bụt tự sướng đây, khửa khửa (đây là cơ hội để chém lại, ngu sao không chém, hé hé):cuoinhamhiem::danhdau:

1.5 tính từ diễn tả về Bụt là: đẹp trai, đô con, ga lăng, men lì, và….Văn Vớ Vẩn, hè hè:ngammieng:
2.Thật đơn giản, vì Thần và Bụt đều cùng là dân kĩ thuật cùng một trường, đều là con trai men lì:thangloi::dangyeu:, ở chung kí túc xá, đặc biệt nếu hai thằng đi chung nhau là “chặt chém” nhau thẳng tay. Yeah! Thích nhất là điểm này!!!

Hủm rài quên để ý câu hỏi nào hay để mình tặng quà ta, phải để ý lại thôi, hihi, cám ơn Bụt đã nhắc nhở nha!:data::tambiet:

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Vâng, để tiếp tục chương trình phát quà cho Thần Rừng yêu dấu, Rain xin đưa ra gói câu phần thưởng, 9 câu còn lại:
hì hì:

12/ Điều khó khăn nhất mà Nhơn gặp phải khi làm một chương trình trong CLB mình là gì? kể rõ nhé....
13/ Theo Nhơn thì hiện tại, các thành viên trong CLB KNS, Nhơn có thể nhớ đầy đủ họ tên và ngày sinh nhật của bao nhiêu người????
14/ Nếu cho Nhơn chọn 1 câu để nói, thì Nhơn sẽ nói gì với CLB Kỹ Năng Sống???
15/ Tại Sao Nhơn lại chọn vào bộ phận Nhân Sự để gởi thân????
16/ Người nào trong CLB mình để lại cho Nhơn nhiều ấn tượng nhất??? Giải thích??
17/ Hãy nói thật lòng nhé: Có bao giờ Nhơn cảm thấy hụt hẫn, muốn chia tay với CLB không? Nếu có thì vì lý do gì?
18/ Hãy tự đánh giá mối quan hệ của Nhơn đối với các bạn trong CLB KNS??
2 câu tự sướng về Rain:
19/ Cho một ít nhận xét về Rain đi, hí hí!! hì hì
20/ Cho Rain xin số điện thoại, nick yahoo của bạn gái Rừng đi, hì hì!!!!

Xin chúc mừng bạn, đã vượt qua 20 câu hỏi, và sau đây sẽ là món quà dành tặng riêng cho bạn, theo bạn thì bạn sẽ chọn món quà có 10 câu hỏi, hay quà có 20 câu hỏi tiếp theo????? Sự lựa chọn thuộc về bạn.....

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Thư ơi, Thư ơi, cuối cùng thì bạn tui cũng “gọt đẻo” tui rồi, hic hic…:choangvang:

Sao câu hỏi ngộ ngộ vậy ta? :nghivan:Tự nhiên câu 1, câu 2, rồi lại câu 4, câu 3, hic, cuối cùng là câu 4, bạn Thư như dày là không được rồi, dám lừa bạn Nhơn là không được đâu nhoa!!

Nhưng không sao, nhân dịp cái dịp mà Nhơn gọi là dịp, Nhơn xin trả lời miễn phí luôn nì

1.Điều làm Nhơn cảm thấy hạnh phúc nhất đó là Nhơn không bao giờ cô đơn,:dangyeu: bởi vì mỗi lần muốn tâm sự thì Nhơn luôn có ba mẹ, bạn bè, đặc biệt là anh chị em trong nhà KNS mình sẵn sàng lắng nghe Nhơn, và giải quyết những điều Nhơn đang bức xúc, yêu cả nhà mình lắm lắm luôn!:hon::hon::hon:

2.Đọc câu này Nhơn thấy nhớ lớp tiềm năng quá, những khoảnh khắc ấy mỗi lần được khơi dậy là Nhơn thấy sao sao ấy, nói chung là…yêu đó, hihi.:roile: Nếu được một lần trở về quá khứ thì Nhơn sẽ trở về thời điểm tập hợp nhóm tiềm năng mỗi sáng chủ nhật tại Tau Đàn, để được cùng học, cùng trải nghiệm, cùng ăn, cùng uống, cùng đóng tiền phạt do đi trễ, và cùng chơi những trò chơi thật thú vị, thú tính:phanno: với các anh chị và các bạn…..hí hí, nhớ quá đi àh

4.:khocto::khocto:Bắt đền bắt đền, cứ làm người ta cảm động không vậy trời, nãy giờ khóc lóc nước mắt chảy xuống bàn phím làm hư máy luôn rồi nè! :tucgian:Nhưng không, bình tĩnh để trả lời tiếp thôi, hihi, Nhơn thích nhất là những cái free hug sau mỗi chương trình của câu lạc bộ, nó thật ấm, mỗi khi làm chương trình mà thấy mệt mỏi, hay stress thì chỉ cần một cái ôm và một lời động viên từ các thành viên thì hình như mọi mệt mỏi đều xua tan hết, chỉ là một cử chỉ nhẹ nhàng nhưng nó thật ý nghĩa, đã làm cho Nhơn nhớ mãi, hì hì, ước gì được ôm mọi người nữa nhẩy!!:bitmiengcuoi:

3.Những lúc bị mất thăng bằng hay khủng hoảng thì trước tiên Nhơn hay lên diễn đàn viết nhật kí, do đó, nếu thấy Nhơn mà lên diễn đàn viết nhật kí thì mọi người có thể đoán ra được rồi đấy nhé. Sau khi đã tạm thời xoa dịu khủng hoảng thì Nhơn a lô một người nào đó có thể giải quyết được “cái khủng hoảng” của Nhơn, cứ thế, Nhơn sẽ giảm được thời gian khủng hoảng và tranh thủ hồi phục lại công lực, hì hì.

Câu 4 lần 2: Úi úi, câu này phải để Nhơn hỏi ngược lại Thư mới đúng chứ ta, vì Thư đang phải lãnh đạo bộ phận nhân sự, vậy là Thư sẽ bận hơn Nhơn rồi, hì hì, nếu có muốn Nhơn giúp gì thì hú nhé, không được a lô nghe, chỉ “hú” thôi, vì Nhơn là Thần Rừng mà:nghichngom::data:

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
NĐT à, Q cute cũng muốn chất vấn 3 câu nho nhỏ nè:
1. NĐT thường làm gì những lúc buồn?
2. NĐT thích ăn món gì nhất và có thể nấu món đó cho Q cute ăn được không ?:dangyeu:
3. NĐT hãy kể một câu truyện mà N thích nhất nhé?

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Ố là la…nếu ai cũng trao quà câu hỏi như VRain chắc là Nhơn trả lời suốt tháng luôn quá, ẹc ẹc, đã vậy rồi thì Nhơn sẽ xào những câu hỏi phần thưởng luôn chứ biết sao giờ, hihi

12.Điều khó khăn nhất khi Nhơn làm chương trình trong CLB mình là gì ta? :nghivan:Hồi đó giờ Nhơn làm chương trình cũng ít lắm,:khochiu: nhưng mà Nhơn thấy mình được hỗ trợ và được tư vấn rất nhiều từ các anh chị và các bạn “pờ rồ” về cách làm chương trình,:phanno: hì hì, do đó, cũng không gặp nhiều khó khăn, nhân đây Nhơn cũng cám ơn các anh chị và các bạn nhiều lém!!

13.Quao, thử tài nhớ của Nhơn này hả ta? :lungtung:Nhớ khi xưa ta nhớ rất nhiều, nhưng ngày nay ta nhớ nhiều hơn, hì hì, với điều kiện là có danh sách của CLB ở đây, bởi vì nay già cả rồi, đầu óc không còn minh mẫn như xưa nữa, ta còn không nhớ ngày sinh nhật của ta nữa. hic hic…nói chung là không nhớ đó….:xauho:

14.Nếu được nói Nhơn sẽ nói: Hỡi CLB kia, sao ta yêu mi thế? Ta muốn ôm mi mỗi ngày, hôn mi nữa… chụt…:kissing: chụt…:kissing:

15.Câu này Nhơn được hỏi ngay từ lần đầu tiếp xúc với chị Vân Thư_nguyên là trưởng bộ phận Nhân sự. hì hì, lúc đó Nhơn đã trả lời là: “Vì anh Văn (longteo) trước kia làm trong bộ phận nhân sự, mà bây giờ ảnh là Chủ nhiệm CLB, do đó, Nhơn muốn làm trong bộ phận Nhân sự để sau này giống như anh Văn”:thangloi:

16.Chị Vân Thư (soridoxanh) là người mà Nhơn ấn tượng nhất, vì chị là người đầu tiên trong CLB phân công công việc cho Nhơn và “hù dọa” Nhơn,:khocto: với lại Nhơn rất thích chị Vân Thư dẫn chương trình, chị dẫn rất lôi cuốn và dễ thương lắm, hic hic, nhớ chị quá, :nghichngom:lâu ngày rồi không gặp chị….

17.Có một lần Nhơn muốn làm cựu thành viên và sẽ không tham gia CLB nữa,:danhdau: đó là sau ngày các thành viên ứng cử làm thành phần “cộm cán” trong CLB, lúc đó Nhơn thấy Nhơn rất là mâu thuẫn, không muốn làm gì hết. Nhưng các anh chị đã cứu vãn cho Nhơn, Nhơn đã hiểu ra tại sao mình lại như vậy và vui vẻ mà tiếp tục là thành viên của CLB, :bitmiengcuoi:thiệt là may mắn quá đi.

18.Hây da, khó àh nha! Cái này đánh giá như thế nào nhỉ? Àh, nói chung là tốt đó mà, vì “No war, no tranh chấp, no thù hận, và đầy ắp tiếng cười”, hì hì

Cái ông này giống ông Bụt Tiêu ghê, ham hố tự sướng dễ sợ

19.Đánh giá ông Rain đây: Ông Rain này thì ham hố ôm người khác mỗi buổi tối (cái này mọi người chắc có cùng đánh giá với Nhơn áh), rồi ông Rain là một thành viên tích cực, theo các điệp viên của tui thì ông Rain tham gia rất nhiều hoạt động của CLB, eo ui, ngưỡng mộ ông này thiệt:them:…Còn về mức độ đẹp trai thì ông Rain cố gắng đến mấy cũng chỉ đạt tới hạng 3 thôi,:biumoi::xemthuong: sau anh đẹp trai Lucky Star, và….anh chàng nhonht gì đấy, hí hí

20.Àh. số điện thoại bạn gái của Rừng hả?:phanno: :antat::danhdau:Đọc cho ghi vô nè, 19001570, nhớ nhấn phím số 1 và nói cho gặp “ghệ” Thần Rừng nhé. Còn yahoo thì bạn gái Rừng không có, vì ở trên rừng chỉ có xài “bồ câu đưa thư” thôi, vài bữa Rừng cho Rain vài con để đưa thư cho vui hen :)

Hú hú, 20 câu là chịu hết nổi rồi, mẹ ơi kíu kon! Rừng chọn món quà có câu
“Em xin dừng cuộc chơi tại đây” hè hè, thế là khỏe re:thangloi::data:

---------- Post added 11-11-2010 at 01:06 AM ---------- Previous post was 10-11-2010 at 11:56 PM ----------

Sau đây Thần Rừng nhonht xin trả lời bạn Quyên cute (Canh buom do):dacy:

Đúng là bạn Quyên cu te vẫn là nhất:nghichngom:, không có “chặt chém” bạn NĐT, hì hì

Bạn NĐT sẽ đỡ “ceng thẻng” khi trả lời đây

1.Những lúc buồn thì NĐT có nhiều cách để hết buồn lắm, ví dụ như là:

+Ngồi một đống (có nghĩa là ngồi lì ra, không phải là ngồi làm một “đống” đâu nha, ẹc ẹc,:non::antat: nghe ghê quá đi)
+Nghe nhạc:cuoihaha: (cái này đôi khi cúp điện thì không xài được)
+Ra ban công của kí túc xá hét thật lớn, biện pháp này hiệu quả tức thì luôn, mọi người hãy thử hen, nhưng đừng có buồn vào buổi trưa nhé!:danhdau:
+Lên diễn đàn và viết nhật kí,:xauho: hay là hỏi thăm hàng xóm, rồi vào yahoo chat nữa, hây da, thế là cơn buồn sẽ nguôi ngoai ngay thôi:thangloi:

2.Nhơn đang vắt óc ra suy nghĩ xem Quyên không thích ăn món gì để khỏi phải nấu đây??
Àh, Nhơn rất thích ăn mì gói, thực đơn của Nhơn ngày xưa luôn có mì gói, còn nay thì đổi lại là luôn có gói mì, hì hì. Nếu Quyên tin tưởng vào tài nấu ăn của Nhơn:nghivan: và muốn thưởng thức mì gói do Nhơn nấu thì ô kê, hì hì, hẹn một ngày đẹp trời nào đó Nhơn sẽ thực hiện ngay:dangyeu:, nhưng mà không được chê đó nghe! Hic hic, sao nay dại gái vậy ta?:phandoi::phandoi: Tự nhiên nhận nấu mì luôn ta

3.Hà hà, câu truyện mà Nhơn thích nhất là câu truyện Nhơn không nhớ tên nữa:roile:, đó là câu truyện ma, ghê lắm:ngammieng:, có nên kể không nhẩy? Thôi kệ, kể luôn hen, cấm trẻ em trên 20 tuổi và ngưởi già yếu tim dưới 60 tuổi nhá, ai đang mang dép coi chừng có thêm một chiếc nữa đó!!!:nghingo:

Câu chuyện là như dày (Nhơn chỉ nhớ cốt truyện thôi, nên kể hơi hơi tóm tắt), có một cô gái, tuổi còn nhỏ rất là xinh đẹp và tốt bụng:choangvang:, nên mọi người rất yêu mến cô. Nhưng thật không may cho cô gái là khi lớn lên cô bỗng dưng bị đen thui từ trên xuống dưới :kinhkhung::kinhkhung:(nói chung là đen khắp người luôn). Xong, câu chuyện kết thúc, hic hic, thiệt đúng là một câu chuyện ma thể loại “không xác định”, nghe là thấy có ma liền. :cuoinhamhiem:

Thế đấy, câu chuyện ma mà khi nghe xong là Nhơn nhớ luôn đấy, hì hì, mong cả nhà có những phút thư giãn sau khi nghe truyện ma trên nhé, :phatsau:hí hí

P/s: câu truyện ma trên là do bạn Q cute kể cho tui đó bà con

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Hì hì,:cuoihaha: Thần đây là Thần của rừng núi, nên không có quản lý các sinh vật ở sông nước,bởi vậy việc thực hiện điều ước cho "cá" cũng hơi khó,:dauhang: nhưng nếu "cá" thành khẩn muốn một điều ước thì, a lê hấp, có ngay, hè hè:nghichngom:. Nhưng "mờ nu" các cái mà Thần cho được chỉ dùng cho các sinh vật ở trên cạn thôi, ví dụ như: Khả năng nướng trui:them:, khả năng biết lăn bột:phatsau:, khả năng biết chiên bơ, :cuoinhamhiem:khả năng biết chấm mù tạt, v.v...Nhiều lắm, cá muốn ước điều gì nè?:nghihoac::thangloi:

tiktik

Thanh viên kỳ cựu
Cho tớ hỏi! Nhơn ơi! nếu như có ai đó lỡ - dại " lừa bạn bạn sẽ phản ứng như thế nào!
ngày an lành nhé!

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Hây da, tiktik hỏi như dày là khó xử àh nha:dauhang:. Nếu ai đó mà lỡ dại lừa mình thì.....có hai tình huống:ngammieng:

Tình huống thứ nhất:dangyeu:, là nếu sau khi bị lừa một khoảng thời gian dài mà mình vẫn không biết là "bị lừa" thì mình vẫn đối xử bình thường với người đó.:biumoi:

Tình huống thứ hai,:khochiu: là nếu do một nguyên nhân gì đó (có người mách nước chẳng hạn) khiến mình biết người đó lừa mình thì mình sẽ tìm hiểu nguyên nhân người đó lừa mình, sau đó đánh giá "mức độ" lừa này, có nghĩa là lừa gây ra hậu quả nghiêm trọng thì mình sẽ "trừng phạt":phanno::phanno: người đó một cách "dã xờ man":antat::danhdau: trong khuôn khổ của pháp luật, còn nếu lừa mà không dẫn đến hậu quả gì lớn lao thì thôi,:cuoinhamhiem: tạm thời cho người đó "án treo" để xem người đó có hối lỗi không. Nếu hối lỗi thì tha, còn không thì :tucgian:.....từ từ tính tiếp.:cuoihaha: hì hì

Không biết mình ứng xử như thế có hợp lý không vậy cô luật sư tương lai?:nghivan: hic, trả lời chất vấn của cô luật sư tương lai mà thấy căng thẳng quá, bởi vì sợ nhất là câu nói "Anh có quyền giữ yên lặng, những gì anh nói có thể làm bằng chứng chống lại anh trước tòa":data::tambiet:

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Thế là một tuần "ảm đạm"(theo không đúng nghĩa của nó) đã trôi qua:cuoihaha:, nhonht giờ đây đã lấy lại công lực nhưng những vết thương "dễ thương" của tinh thần thì không bao giờ khôi phục lại được.:dangyeu: Chắc là nhonht sẽ nhớ mãi....

Cảm ơn cả nhà đã dành tí thời gian để xuất chiêu tiêu diệt nhonht nhé!:data:

Còn VRain không thể xuất chiêu cuối (gồm 20 câu) nên chắc hắn đã tẩu hỏa nhập ma rồi, nay hắn sẽ không còn "chém" ai nổi nữa đâu, bởi vậy pà con nhà mình an tâm mà "lên thớt" tiếp hen.:dacy:

Vậy, nhân vật của tuần sau là ai?:nghivan: Là một chàng hoàng tử hay là cô công chúa?:nghingo: Là gã tiều phu hay là ai khác?:kinhngac: Hãy liên tục truy cập trang www.kynangsong.org để biết thêm chi tiết nhé cả nhà! Đến sáng mai thì cả nhà mình sẽ biết ai thôi, hô hô, đừng hồi hộp nhé cả nhà:cuoihaha:

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook