[001] Phỏng vấn Trần Mít

Status
Không mở trả lời sau này.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
BOX Phỏng vấn trong tuần là một ý tưởng ấp ủ từ lâu của diễn đàn, mà người khởi xướng là Trần Mít. Trong năm 2009, vì mải lo các việc quan trọng khác nên box này chưa thật sự được đầu tư. Nay Sóng xin phép mở topic đầy tiên với nhân vật chủ xị của Box này: Trần Mít.

Các nhân vật được chọn là nhân vật được phỏng vấn trong tuần sẽ có các quyền lợi sau:
- Được (bị) chia sẻ đời tư, tâm tư, tình cảm, suy nghĩ, ý kiến ý cò của bản thân cho bàn dân thiên hạ được biết. (=> có thêm nhiều fan hâm mộ)
- Được show ảnh (nếu có)
- Được quyền chỉ định nhân vật của tuần kế tiếp và thông báo đến nhân vật đó bằng mọi cách để người đó tham gia vào trả lời topic.
- Được tham dự xét bình chọn: Nhân vật ấn tượng nhất trong tháng.

Các bạn thành viên trong diễn đàn có quyền đặt câu hỏi cho nhân vật trong thời gian một tuần kể từ ngày bắt đầu topic. (Sau thời gian này, topic sẽ được khóa lại, để nhường cho nhân vật tiếp theo).

Mỗi người chỉ được đặt tối đa 3 câu hỏi cho nhân vật, nhưng trước khi đặt câu hỏi phải nêu lên cảm nhận của mình về nhân vật đó.

Start!

Từ lúc vô diễn đàn, tôi tự dưng có thêm rất nhiều người bạn, em út từ mọi miền đất nước, thấy thật vui, thật vui! Trần Mít là một trong số đó, một nhóc em dễ thương từ trên trời rơi xuống. Ấn tượng nhất là từ cái bài viết của Mít trong cuộc thi Ấn tượng nickname.
Chưa bao giờ gặp mặt, (chỉ có xem ảnh của nhóc qua diễn đàn) vì Mít ở tận Hà Nội, nhưng không hiểu sao tôi lại thấy rất quý mến em (có lẽ vì mình thích ăn mít chăng?:cuoihaha:). Mít vui vẻ, hòa đồng, nhiệt tình và cũng rất tình cảm.

Chị muốn hỏi em vài điều thôi:
1. Năm 2010, em đặt mục tiêu gì cho năm nay?
2. Dạo này sao thấy em ít nói trên diễn đàn vậy?

Nhớ để dành tiền mà vào Sài Gòn chơi một chuyến nhé, mong được gặp em.

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Rất cảm ơn chị sóng đã thực hiện ý tưởng của em. Em sẽ không chậm chễ và sẽ bắt đầu ngay. ^^

Start !
NHững mục tiêu của em trong năm 2010 đó là :
1) Em đã bắt đầu vào học học kỳ 2 năm nhất và bắt đầu học những môn chuyên nhành về Du Lịch... em đặt mục tiêu là sẽ đc đi làm ngay khi kết thục kỳ thực tập cuối kỳ. Em biết là có nhiều khó khắn, vất vả, và đất gian khổ nữa, Nhưng em vẫn muốn, vấn muốn đi làm để nâng cao kinh nghiệm làm việc, nâng cao khả năng của mình về chuyên môn DU LỊCH.
2) Em cùng 6 người bạn nữa đang bắt tay vào 1 dự án hỗ trợ các trẻ em lang thang cơ nhỡ, có đk khó khắn trong cuộc trên địa bàn Hà Nội đây là lần đầu tiên em viết dự án, nên e dành nhiều time công sức vào nó. Em sẽ nói nhiều hơn về nó khi dự án đc triển khai.
3) Em tham gia vào đội tình nguyện vì Hah Long của bộ VH-TT-DL tổ chức, và chuẩn bị sắp có chuyến vận động bên Lào và Thượng Hải Trung Quốc, nên em sẽ cố gắng để có mặt trong cả 2 chuyến đi của bộ...

Đó là những mục địch em muốn thực hiện vào năm 2010... Mình xin phép không trả lời câu 2 nhé... :vamohoi:

PS: Đã để mọi người phải chờ lâu... Mình thật sự rất xin lỗi...

tuduydoanhnhan

Thanh viên kỳ cựu
Mình xin có câu hỏi dành cho Mít nè
1. Tại sao Mít lại tình nguyện tham gia vào các công tác xã hội để giúp những người khó khăn? ( những dự án và đội tình nguyện ) :nghivan:
2. Hiện tại Mít bao nhiêu tuổi ? vì mình chưa biết tuổi của Mít :bitmiengcuoi:
Hiện tại có 2 câu hỏi thôi , Mít trả lời đi rồi Đạt cho thêm vài câu nữa :cuoihaha:

thỏ_vit1406

Thanh viên kỳ cựu
chào Mít! hỏi làm quen nhé: giữa hai gói hàng: "hoài bão của bạn sẽ thành hiện thực", "bạn sẽ hạnh phúc với tình yêu đích thực", bạn sẽ dùng cái giá "đánh đổi tất cả" để nhất định mua được một gói hàng nào??

Trieu_an

Thanh viên kỳ cựu
:cuoinhamhiem: chào Mít...

> Mít cho mọi người biết tình trạng hôn nhân của mình nha:cuoihaha:

> hiện nay Mít có dang bị "say" ai hem? (nếu hôn nhân "trong sạch...hehe)

> mẫu người sẽ "dánh đổ" trái tim "yếu ớt " của Mít ?:dacy:

> Mít thích ai sẽ là người kế tiếp được "sung sương" như Mit hiện nay nà?

> Mít có vui lòng bỏ lại thêm cái yahoo cho mọi người " tìm hiểu "được hôk ne?:cuoihaha:( nhất là An)

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Mình xin có câu hỏi dành cho Mít nè
1. Tại sao Mít lại tình nguyện tham gia vào các công tác xã hội để giúp những người khó khăn? ( những dự án và đội tình nguyện ) :nghivan:
2. Hiện tại Mít bao nhiêu tuổi ? vì mình chưa biết tuổi của Mít :bitmiengcuoi:
Hiện tại có 2 câu hỏi thôi , Mít trả lời đi rồi Đạt cho thêm vài câu nữa :cuoihaha:
TRước tiên là cảm ơn câu hỏi rất hay của a ĐẠT.
thứ 1 : Lý do Mít tham gia các HĐXH là muốn SỐNG có ích hơn. Mọi khi là chỉ có ăn - học - chơi - đàn đúm vs bạn bè. Rồi 1 hôm có 1 ông anh rủ cùng làm dự án vs anh ý e ko suy nghĩ và đồng ý luôn...

cái thứ 2 : Mít sinh 10-10-1991 : tính ra thì là 19 tuổi ^^ :dangyeu:

chào Mít! hỏi làm quen nhé: giữa hai gói hàng: "hoài bão của bạn sẽ thành hiện thực", "bạn sẽ hạnh phúc với tình yêu đích thực", bạn sẽ dùng cái giá "đánh đổi tất cả" để nhất định mua được một gói hàng nào??
Mình sẽ không " ĐÁNH ĐỔI TẤT CẢ " để mua 1 trong 2 thứ. Mít sẽ chọn cách là bắt tay vào thực hiện chúng chứ không mong đợi để trao đổi, mua bán...

:cuoinhamhiem: chào Mít...

> Mít cho mọi người biết tình trạng hôn nhân của mình nha:cuoihaha:

> hiện nay Mít có dang bị "say" ai hem? (nếu hôn nhân "trong sạch...hehe)

> mẫu người sẽ "dánh đổ" trái tim "yếu ớt " của Mít ?:dacy:

> Mít thích ai sẽ là người kế tiếp được "sung sương" như Mit hiện nay nà?

> Mít có vui lòng bỏ lại thêm cái yahoo cho mọi người " tìm hiểu "được hôk ne?:cuoihaha:( nhất là An
1) Đang chuyển từ " 1 mình " -> đang hẹn hò
2) CÓ đang say 1 cô nàng chụp ảnh nghiệp dư và học ở ĐH Hà Nội
3) Mẫu người : cái này thì Mít ko rõ, chỉ cần có 1 cái nhìn thân thiện, dễ gần và nói chuyện có duyên là làm tim Mít rung rinh rồi :D
4) ok Yahoo của Mít là : tranmitiam
5) NGười kế tiếp sẽ là bí mật của tuần sau ^^
Mọi người hỏi thêm nhé: vừa ốm dấy nên rất sung sức ... ^^

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Bây giờ Mít mới trả lời câu hỏi thứ 2 của chị SÓNG :
DẠo này em ít cm ở trên 4rum vì sự làm dụng " THANKS " quá nhiều, với riêng em thì lúc trước tới bây giờ em chỉ dùng THANKS trong 2 trường hợp :
1) bài viết có chất lượng ( Điều này là đương nhiên )
2) Lúc em bí từ không biết cm thì chỉ thanks ( rồi quay lúc khác quay lại CM sau )
Thực sự 1 4rum sôi động phát triển dựa trên số lượng phản hồi của thành viên, chất lượng bài viết chứ không phải là số lượng THANKs, thanks nhiều hay thanks ít cũng ko ả hưởng gì - nó chỉ tăng xúc cảm cho người viết thôi. Mọi người thử nghĩ xem, đến một lúc chả ai chịu viết gì, thì lấy cái gì mà thanks. Mít không phản đối việc mọi người thanks rồi ko cm, đó là quyền cá nhân mỗi người. Nhưng hãy nghĩ, hồi trước Mít cm bài cho mọi người nhưng 1,2 hôm vào thấy bài cm của mình vẫn ở cuối cùng nhưng thank thì... có những bài viết ko hay cũng thanks, như kiểu thanks lấy thành tích hay sao ý ....
Đó là lý do tại sao e it comment hơn rồi........

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Cho M hỏi 1 câu nghe!
Điều gì Mít thích nhất và ghét nhất trong cuộc sống này?

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Cảm ơn ku Mít đã trả lời các câu hỏi phỏng vấn. Đề nghị em trả lời câu hỏi của Gemily cho hoàn tất rồi tạp topic mới về nhân vật được phỏng vấn tiếp theo.
Chị gợi ý nè, hãy chọn một nhân vật nào đó thật bí ẩn trên 4fum vì đây là cơ hội có 1 không 2 để khai thác thông tin của nhân vật đó, cho đến khi nào hắn hết bí ẩn thì thôi. Hi hi...
Một tuần mới tuyệt vời nhé!
Chúc em sẽ luôn luôn vui tươi, nhiệt tình và hạnh phúc với mỗi ngày trong cuộc sống.
We love you.

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
câu hỏi dành cho Mít

alo 1 2 3 4, xin chào tất cả các bạn, tôi tên là Cẩm Tú Cầu phòng viên tập sự của trang KNSO hôm nay rất được may mắn có cơ hội phỏng vấn một nhân vật rất nổi tiếng. Anh là một nhân vật ai cũng biết mặt qua những tấm hình rất là romantic, và một số ít trong chúng ta đã có cơ hội nghe giọng nói rất truyền cảm của anh qua điện thoại. Anh hiện đang sống và học tập tại Hà Nội ..... Những thông tin nhiều hơn về Trần Mít các bạn có thể ghé vào trang cá nhân của anh ấy nhé sẽ rất rất nhiều điều rất thú vị về anh .....

Thân chào anh Trần Mít
Trần Mít rất rất thâm mến, hôm nay Tú Cầu rất vinh dự được phỏng vấn anh vài câu không khó mà cũng không dễ chút nào .
Chúng ta bắt đầu ngay bây giờ nhé

• Cẩm Tú được biết anh rất thích các hoạt động xã hội và hiện nay đang có một dự án rất lớn dành cho những trẻ em lang thang đường phố, anh có thể nói rõ hơn về dự án này được hay không? và các men Hà Nội nếu muốn có thể tham gia không ? Tham gia cần những điều kiện gì ….
  • Anh nhận xét như thế nào về phong trào và các hoạt động tình thương, tình nguyện của KNSO nói chung và Hội trái tim yêu thương ?
  • Sau một thời gian quấy động thành lập KNS tại Hà Nội anh cảm thấy mức độ thành công của nó ra sao, có đủ sức thành lập một KNS tại Hà Nội không ? Nếu có thì như thế nào ? Nếu không thì tại sao mình không thể biến nó thành hiện t hực khi lượng mem tại Hà Nội cũng khá nhiều ?
  • Năm 2010 theo một số thông tin hành lang đảm bảo tin cậy anh sẽ vào thành phố Hồ Chí Minh thăm thú quang cảnh, thăm bà con họ hàng anh có thể tiết lộ cho bà con cô bác biết khi nào anh xuất hành ….
  • Tiếp theo : Câu hỏi rất thú vị dành cho anh, anh sẽ chọn ai làm hướng dẫn viên du lịch và chọn nhà ai để tá túc ( trong những thành viên KNSO ) và anh có thể giải thích tại sao không ?
  • Câu hỏi cuối cùng nè : anh đã từng tiết lộ anh rất thích những món quà handmade vậy anh có thể cho mọi người biết anh đã nhận món quà nào như thế chưa và anh có thể kể về món quà ấy không ?
Rất nhiều cầu hỏi phải không anh Mít, rất mong nhận được câu trả lời của anh. Nhân dịp này Tú cầu xin thay mặt bà con đông đảo tại Sài Thành nói chung và bà con trên khắp miền đất nước chúc anh luôn mạnh khỏe thành công với những dự án dành cho cộng đồng ....mà anh đanh ấp ủ. Cảm ơn anh rất nhiều .

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Cẩm Tú được biết anh rất thích các hoạt động xã hội và hiện nay đang có một dự án rất lớn dành cho những trẻ em lang thang đường phố, anh có thể nói rõ hơn về dự án này được hay không? và các men Hà Nội nếu muốn có thể tham gia không ? Tham gia cần những điều kiện gì ….
Tôi sẽ nói qua về dự án này : Đây là 1 dự án lớn nhằm tạo việc làm tạm thời và cung cấp cho các trẻ em lang thang, cơ nhỡ, và trẻ em nghèo có điều kiện học tập, làm việc tốt, ổn định cuộc sống và phát triển tương lai cho các em. Nó có 2 mảng chính, đó là về học tập và làm việc... Vào cuối tháng 3 này sẽ có buổi phỏng vấn, tuyển chọn thành viên trong các mảng hoạt động của dự án. Mình sẽ fix lại lịch và sẽ thông báo với các bạn thực sự có 1 trái tim từ thiện và 1 tấm lòng biết sẻ chia...

Anh nhận xét như thế nào về phong trào và các hoạt động tình thương, tình nguyện của KNSO nói chung và Hội trái tim yêu thương ?
Vì dạo này Mít ít onl trên diễn đàn nên cũng ít thông tin về những hoạt động này. Nhưng Mít thấy, KNSO đã tạo môi trường tốt cho mọi người tham gia sinh hoạt, trau dồi và hoàn thiện kỹ năng cho mỗi người... Tôi thấy, nếu tôi ở trong TP HCM thì đó là 1 điều rất may mắn...

Sau một thời gian quấy động thành lập KNS tại Hà Nội anh cảm thấy mức độ thành công của nó ra sao, có đủ sức thành lập một KNS tại Hà Nội không ? Nếu có thì như thế nào ? Nếu không thì tại sao mình không thể biến nó thành hiện t hực khi lượng mem tại Hà Nội cũng khá nhiều ?
Mức độ thành công của việc thành lập CLB KNS ở Hà Nội chưa cao. Nếu tập trung thì việc thành lập CLB- KNS không có gì khó. Nhưng hiện giờ thiếu 1 leader thực sự, Tôi có ý định đứng lên và phát triển CLB ra ngoài Bắc nhằm tạo 1 môi trường thân thiện cho giới trẻ, nhưng việc học tập và các hoạt động xã hội đã chiếm hết thời gian. Việc thành lập sẽ CLB sẽ được triển khai trong 1 thời gian không xa.

Năm 2010 theo một số thông tin hành lang đảm bảo tin cậy anh sẽ vào thành phố Hồ Chí Minh thăm thú quang cảnh, thăm bà con họ hàng anh có thể tiết lộ cho bà con cô bác biết khi nào anh xuất hành ….
Cái này thì vẫn là 1 điều bí mật ^^ :dacy:

Tiếp theo : Câu hỏi rất thú vị dành cho anh, anh sẽ chọn ai làm hướng dẫn viên du lịch và chọn nhà ai để tá túc ( trong những thành viên KNSO ) và anh có thể giải thích tại sao không ?
Thực ra Mít rất ghét phải chọn lựa, thôi thì Mít không chọn mà để cho mọi người chọn Mít vậy. hihi thế cho dễ... Còn việc tá túc thì đã có 1 số nơi chấp nhận cho Mít ở trọ đó là nhà anh LÊ TIẾN, anh KID ^^ còn ai đồng ý cho Mít tá túc nữa thì Mít biết ơn nhiều :X

Câu hỏi cuối cùng nè : anh đã từng tiết lộ anh rất thích những món quà handmade vậy anh có thể cho mọi người biết anh đã nhận món quà nào như thế chưa và anh có thể kể về món quà ấy không ?
hihi làm các món quà handmade là sở thích và cũng là 1 cách Mít xả stress. Và việc nhận những món quà handmade cũng không ngoại lệ. Mít đã nhận được 1 tấm thiệp to = tờ giấy a4 từ năm lớp 9. đến năm lớp 12 thì nhận đc 1 quả trứng đã đc trang trí trong ngày lễ phục sinh. ^^ Có time Mít sẽ up ảnh lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng :dangyeu:

P/S : Thím gọi cháu là anh mà cháu thấy cháu già đi mấy chục tuổi...

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Cho M hỏi 1 câu nghe!
Điều gì Mít thích nhất và ghét nhất trong cuộc sống này?

Câu hỏi của GEmily khá rộng, Mít không biết phải trả lời thế nào cho hết đc ý đó. Trong cuộc sống Mít thích nhất là sự không công bằng. Nói ra thì có vẻ hơi kỳ cục nhưng Mít cũng không thể hiểu tại sao mình lại thích điều đó...
Còn việc ghét nhất trong cuộc sống này đó là Mít không ghét điều gì cả. Thường thì Mít để trong mắt mình 1 cuộc sống màu HỒNG để mình cảm nhận những điều tuyệt vời nhất từ nó.

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Rất cảm ơn những câu trả lời rất ư là thẳng thắn những cũng chạy trốn kha khá, qua đây Cẩm tú thấy anh có khả năng và triển vọng trở thành một nhà ngoại giao cỡ bự rất thông minh và khéo léo, khen thiệt đấy.
Rất cảm ơn anh đã cho bà con gần xa biết thêm nhiều về anh , thông qua đây Cẩm Tú cũng muốn hỏi ai muốn cho MỘT NGHỆ SĨ TÀI HOA, MỘT NHÀ NGOẠI GIAO TẦM CỠ tá túc thì đăng ký nhé, không thì muộn mất đấy đã có hai chỗ đăng ký rồi.
Riêng việc thành lập KNS tại Hà Nội các men Hà Nội ơi, các bạn có nghe thấy không ? một lời kêu gọi, một tâm huyết một sân chơi đang chờ các bạn chung tay vào thôi nào ....
Để kết thúc buổi trò chuyện:
Xin chúc anh và gia đình sức khỏe dồi dào riêng anh luôn luôn thành công trong công việc và những dự án tầm cỡ đã và đang diễn ra. Đặc biệt dự án vào thành phố nhanh chóng thành sự thật.
Và đặc quyền của anh là chọn nhân vật phỏng vấn tiếp theo và mở topic mới cho chuyên mục phỏng vấn trong tuần.Xin mời anh tiếp tục.
Cảm ơn anh Trần Mít.

..................................................................

P/S : Thím gọi cháu là anh mà cháu thấy cháu già đi mấy chục tuổi...

Cu Mít ui thím và cháu có họ hàng xa và gần kinh khủng quá, ai đời thím lại phỏng vấn cháu bao giờ thiên hạ lại bảo thím thiên vị cháu mất đấy. :lanh:
Mà cháu có vào thành phố thì tất nhiên cháu sẽ ở nhà của ông chú yêu quý của cháu chồng tương lai của thím chứ nhỉ :cuoihaha: cháu liệu hồn ở lung tung bị con gái nó cưa mất đời trai thím không chịu trách nhiệm đâu đấy nhé.:cuoinhamhiem: cháu của thím đẹp trai mà.

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
NGười tiếp theo sẽ là LẬP ĐÔNG. Không hiểu sao Mít lại nghĩ tới tv này... Có lẽ vì Hà Nội đang trở lạnh, cái rét ùa về ... Có lẽ lúc này... Người thích hợp nhất là LẬP ĐÔNG. THIÊN THỜI ĐỊA LỢI NHÂN HÒA ... Cố lên nhé :X

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
lapdong sẵn sàng thôi. Không biết có trả lời hài lòng tất cả mọi người không nhưng luôn sẵn lòng đón nhận mọi khám phá. hihi. WELCOME!

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
@ Chị Sóng: em có ý kiến ạh!

Em đề nghị người vừa được phỏng vấn xong sẽ là người mở một topic mới cho người kế tiếp mà người đó đã đề nghị, kèm theo lời cảm nhận (như ý kiến của chị). Thân!

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Tổng kết phỏng vấn Trần Mít

Alo 1 2 3 4, xin chào tất cả các bạn, trang KNSO hôm nay rất được may mắn có cơ hội phỏng vấn một nhân vật rất nổi tiếng. Anh là một nhân vật ai cũng biết mặt qua những tấm hình rất là romantic, và một số ít trong chúng ta đã có cơ hội nghe giọng nói rất truyền cảm của anh qua điện thoại. Anh hiện đang sống và học tập tại Hà Nội ..... Những thông tin nhiều hơn về Trần Mít các bạn có thể ghé vào trang cá nhân của anh ấy nhé sẽ rất rất nhiều điều rất thú vị về anh .....
Cuộc phỏng vấn được cập nhật liên tục bằng những câu hỏi hóc búa của rất nhiều những thành viên KNSO, xin mời các bạn theo dõi lại toàn cảnh cuộc phỏng vấn.

1 . Năm 2010, Mít đặt mục tiêu gì cho năm nay? ( Sóng)

Những mục tiêu của Mít trong năm 2010 đó là :
1) Em đã bắt đầu vào học học kỳ 2 năm nhất và bắt đầu học những môn chuyên ngành về Du Lịch... em đặt mục tiêu là sẽ được đi làm ngay khi kết thúc kỳ thực tập cuối kỳ. Em biết là có nhiều khó khắn, vất vả, và đất gian khổ nữa. Nhưng em vẫn muốn, vấn muốn đi làm để nâng cao kinh nghiệm làm việc, nâng cao khả năng của mình về chuyên môn DU LỊCH.
2) Em cùng 6 người bạn nữa đang bắt tay vào 1 dự án hỗ trợ các trẻ em lang thang cơ nhỡ, có điều kiện khó khăn trong cuộc trên địa bàn Hà Nội đây là lần đầu tiên em viết dự án, nên em dành nhiều thời gian công sức vào nó. Em sẽ nói nhiều hơn về nó khi dự án được triển khai.
3) Em tham gia vào đội tình nguyện vì Hạ Long của bộ VH-TT-DL tổ chức, và chuẩn bị sắp có chuyến vận động bên Lào và Thượng Hải Trung Quốc, nên em sẽ cố gắng để có mặt trong cả 2 chuyến đi của bộ...

2. Dạo này sao thấy em ít nói trên diễn đàn vậy? ( Sóng)

Mình xin phép không trả lời câu 2 nhé...
( Sau một hồi ngẫm nghĩ Mít trả lời như sau)

Dạo này em ít hoạt động ở trên 4rum vì sự lạm dụng " THANKS " quá nhiều, với riêng em thì lúc trước tới bây giờ em chỉ dùng THANKS trong 2 trường hợp :
1) Bài viết có chất lượng ( Điều này là đương nhiên )
2) Lúc em bí từ không biết cm thì chỉ thanks ( rồi quay lúc khác quay lại CM sau )
Thực sự 4rum sôi động phát triển dựa trên số lượng phản hồi của thành viên, chất lượng bài viết chứ không phải là số lượng THANKs, thanks nhiều hay thanks ít cũng ko ả hưởng gì - nó chỉ tăng xúc cảm cho người viết thôi. Mọi người thử nghĩ xem, đến một lúc chả ai chịu viết gì, thì lấy cái gì mà thanks. Mít không phản đối việc mọi người thanks rồi không cm, đó là quyền cá nhân mỗi người. Nhưng hãy nghĩ, hồi trước Mít cm bài cho mọi người nhưng 1,2 hôm vào thấy bài cm của mình vẫn ở cuối cùng nhưng thank thì... có những bài viết ko hay cũng thanks, như kiểu thanks lấy thành tích hay sao ý ....
Đó là lý do tại sao em ít comment hơn rồi........

3. Tại sao Mít lại tình nguyện tham gia vào các công tác xã hội để giúp những người khó khăn? ( những dự án và đội tình nguyện ) (tuduydoanhnhan)

Trước tiên là cảm ơn câu hỏi rất hay của a ĐẠT. :mimcuoi:
Lý do Mít tham gia các HĐXH là muốn SỐNG có ích hơn. Mọi khi là chỉ có ăn - học - chơi - đàn đúm với bạn bè. Rồi 1 hôm có 1 ông anh rủ cùng làm dự án với anh ý e không suy nghĩ và đồng ý luôn...

4. Hiện tại Mít bao nhiêu tuổi ? vì mình chưa biết tuổi của Mít ( tuduydoanhnhan)

Mít sinh 10-10-1991 : tính ra thì là 19 tuổi ^^:nghichngom:
5. Giữa hai gói hàng: "hoài bão của bạn sẽ thành hiện thực", "bạn sẽ hạnh phúc với tình yêu đích thực", bạn sẽ dùng cái giá "đánh đổi tất cả" để nhất định mua được một gói hàng nào?? ( tho vit)

Mình sẽ không " ĐÁNH ĐỔI TẤT CẢ " để mua 1 trong 2 thứ. Mít sẽ chọn cách là bắt tay vào thực hiện chúng chứ không mong đợi để trao đổi, mua bán...

6. Mít cho mọi người biết tình trạng hôn nhân của mình nha:nghichngom: (triều an)

Đang chuyển từ " 1 mình " -> đang hẹn hò

7. Hện nay Mít có dang bị "say" ai hem? (nếu hôn nhân "trong sạch...hehe) ( Tều an)

Có đang say 1 cô nàng chụp ảnh nghiệp dư và học ở ĐH Hà Nội

8. Mẫu người sẽ "dánh đổ" trái tim "yếu ớt " của Mít ? (triều an)

Mẫu người : cái này thì Mít ko rõ, chỉ cần có 1 cái nhìn thân thiện, dễ gần và nói chuyện có duyên là làm tim Mít rung rinh rồi :D

9. Mít thích ai sẽ là người kế tiếp được "sung sướng như Mít hiện nay nà? (triều an)

Người kế tiếp sẽ là bí mật của tuần sau ^^ ( Phần cuối cuộc phỏng vấn)

10. Mít có vui lòng bỏ lại thêm cái yahoo cho mọi người " tìm hiểu "được hôk ne?/ nhất là An ( triều an)

ok Yahoo của Mít là : tranmitiam

11. Điều gì Mít thích nhất và ghét nhất trong cuộc sống này?
(gemily)

Câu hỏi của GEmily khá rộng, Mít không biết phải trả lời thế nào cho hết được ý đó. Trong cuộc sống Mít thích nhất là sự không công bằng. Nói ra thì có vẻ hơi kỳ cục nhưng Mít cũng không thể hiểu tại sao mình lại thích điều đó...
Còn việc ghét nhất trong cuộc sống này đó là Mít không ghét điều gì cả. Thường thì Mít để trong mắt mình 1 cuộc sống màu HỒNG để mình cảm nhận những điều tuyệt vời nhất từ nó.

12. Được biết anh rất thích các hoạt động xã hội và hiện nay đang có một dự án rất lớn dành cho những trẻ em lang thang đường phố, anh có thể nói rõ hơn về dự án này được hay không? và các men Hà Nội nếu muốn có thể tham gia không ? Tham gia cần những điều kiện gì ….( cẩm tú cầu)

Tôi sẽ nói qua về dự án này : Đây là 1 dự án lớn nhằm tạo việc làm tạm thời và cung cấp cho các trẻ em lang thang, cơ nhỡ, và trẻ em nghèo có điều kiện học tập, làm việc tốt, ổn định cuộc sống và phát triển tương lai cho các em. Nó có 2 mảng chính, đó là về học tập và làm việc... Vào cuối tháng 3 này sẽ có buổi phỏng vấn, tuyển chọn thành viên trong các mảng hoạt động của dự án. Mình sẽ fix lại lịch và sẽ thông báo với các bạn thực sự có 1 trái tim từ thiện và 1 tấm lòng biết sẻ chia...

13. Anh nhận xét như thế nào về phong trào và các hoạt động tình thương, tình nguyện của KNSO nói chung và Hội trái tim yêu thương ? ….( cẩm tú cầu)

Vì dạo này Mít ít onl trên diễn đàn nên cũng ít thông tin về những hoạt động này. Nhưng Mít thấy, KNSO đã tạo môi trường tốt cho mọi người tham gia sinh hoạt, trau dồi và hoàn thiện kỹ năng cho mỗi người... Tôi thấy, nếu tôi ở trong TP HCM thì đó là 1 điều rất may mắn...

14. Sau một thời gian quấy động thành lập KNS tại Hà Nội anh cảm thấy mức độ thành công của nó ra sao, có đủ sức thành lập một KNS tại Hà Nội không ? Nếu có thì như thế nào ? Nếu không thì tại sao mình không thể biến nó thành hiện t hực khi lượng mem tại Hà Nội cũng khá nhiều ? ….( cẩm tú cầu)

Mức độ thành công của việc thành lập CLB KNS ở Hà Nội chưa cao. Nếu tập trung thì việc thành lập CLB- KNS không có gì khó. Nhưng hiện giờ thiếu 1 leader thực sự, Tôi có ý định đứng lên và phát triển CLB ra ngoài Bắc nhằm tạo 1 môi trường thân thiện cho giới trẻ, nhưng việc học tập và các hoạt động xã hội đã chiếm hết thời gian. Việc thành lập sẽ CLB sẽ được triển khai trong 1 thời gian không xa.

15. Năm 2010 theo một số thông tin hành lang đảm bảo tin cậy anh sẽ vào thành phố Hồ Chí Minh thăm thú quang cảnh, thăm bà con họ hàng anh có thể tiết lộ cho bà con cô bác biết khi nào anh xuất hành ….(cẩm tú cầu)

Cái này thì vẫn là 1 điều bí mật ^^

16. Tiếp theo : Câu hỏi rất thú vị dành cho anh, anh sẽ chọn ai làm hướng dẫn viên du lịch và chọn nhà ai để tá túc ( trong những thành viên KNSO ) và anh có thể giải thích tại sao không ?( cẩm tú cầu)

Thực ra Mít rất ghét phải chọn lựa, thôi thì Mít không chọn mà để cho mọi người chọn Mít vậy. hihi thế cho dễ... Còn việc tá túc thì đã có 1 số nơi chấp nhận cho Mít ở trọ đó là nhà anh LÊ TIẾN, anh KID ^^ còn ai đồng ý cho Mít tá túc nữa thì Mít biết ơn nhiều :X

17. Câu hỏi cuối cùng nè : anh đã từng tiết lộ anh rất thích những món quà handmade vậy anh có thể cho mọi người biết anh đã nhận món quà nào như thế chưa và anh có thể kể về món quà ấy không ? (cẩm tú cầu)

hihi làm các món quà handmade là sở thích và cũng là 1 cách Mít xả stress. Và việc nhận những món quà handmade cũng không ngoại lệ. Mít đã nhận được 1 tấm thiệp to = tờ giấy a4 từ năm lớp 9. đến năm lớp 12 thì nhận đc 1 quả trứng đã đc trang trí trong ngày lễ phục sinh. ^^ Có time Mít sẽ up ảnh lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng :thangloi:
……………………..

Rất cảm ơn những câu trả lời rất ư là thẳng thắn những cũng chạy trốn kha khá, qua đây Cẩm tú thấy anh có khả năng và triển vọng trở thành một nhà ngoại giao cỡ bự rất thông minh và khéo léo, khen thiệt đấy.
Để kết thúc buổi trò chuyện:
Xin chúc anh và gia đình sức khỏe dồi dào riêng anh luôn luôn thành công trong công việc và những dự án tầm cỡ đã và đang diễn ra. Đặc biệt dự án vào thành phố nhanh chóng thành sự thật.
Và đặc quyền của anh là chọn nhân vật phỏng vấn tiếp theo và mở topic mới cho chuyên mục phỏng vấn trong tuần.
Cảm ơn anh Trần Mít.

Người tiếp theo sẽ là LẬP ĐÔNG. Không hiểu sao Mít lại nghĩ tới thành viên này... Có lẽ vì Hà Nội đang trở lạnh, cái rét ùa về ... Có lẽ lúc này... Người thích hợp nhất là LẬP ĐÔNG. THIÊN THỜI ĐỊA LỢI NHÂN HÒA ... Cố lên nhé :X
( xin mời các bạn đặt câu hỏi cho Lập Đông – Topic này khóa )

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook