[005] Phỏng vấn SÓNG

Status
Không mở trả lời sau này.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chờ bà chị "lên dĩa" lâu rồi nhưng giờ lại không biết hỏi cái gì, lúc trước em đã từng nói 1 câu : con người là loài động vật thông minh nhất nhưng trong việc tình cảm lại ngu xuẩn nhất
Chị không nói gì, bây giờ chị có thể trả lời câu của em không, hà hà

Chắc em đang hỏi chị là có ý kiến gì về câu nói đó phải không?
Chị đồng ý con người là loài động vật thông minh nhất.
Còn chuyện tình cảm, em nói loài người "ngu xuẩn nhất" là so sánh với đối tượng nào? Chị nghĩ không thể so sánh giữa tình cảm của con người và động vật được, vì có sự khác nhau về bản chất. Hoặc có thể chị chưa định nghĩa được từ "ngu xuẩn" trong câu hỏi của em nên cũng không biết trả lời sao cho thỏa đáng.
Tình cảm cũng có những quy luật của riêng nó...

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
ai mà ko có nhược điểm đúng ko em, nhưng biết nhìn thấy nhược điểm của mình để hoàn thiện và tiến bộ hơn thì điều đó rất đáng được hoan nghênh và cũng sẽ khiến cho nhiều người phải học hỏi đó.

misakns

Thành viên năng động
Chào bạn SÓNG
Cho mình hỏi một câu nhé, Bạn cho cả nhà biết ưu điểm của bạn là gì? Thanks.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Ui, anh ivenle và bạn misakns hỏi 2 câu hợp rơ quá. Sóng trả lời luôn một lượt vậy.
Sóng có nhiều ưu điểm và nhược điểm, dĩ nhiên rồi, vì Sóng là một người không hoàn hảo. Nhưng Sóng rất tâm đắc điều này: Vì người ta không hoàn hảo thì nên người ta mới cần đến nhau.
Một vài ưu điểm nổi bật:
Chân thành
Tâm hồn phong phú (hay treo ngược cành cây lắm)
Cầu tiến
Một vài nhược điểm:
Quá thẳng thắn
Quản lý thời gian chưa tốt
Chưa linh hoạt
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/default/flash/player/mp3Player_skin2.swf?xmlurl=http://v2.mp3.zing.vn/blog/?Yi9kOS9iZDk1MDI5ZmFmOTI4ZTFkMmVlYWIxYjRlYzYwZTmUsIC2Mi5cUIbaBmUsICDN8QW4gYW5nZWx8RGVjWeBGFdUngfHRydWU[/FLASH]

lotxac1207

Thành viên năng động
Chào bạn Sóng , tuy chưa một lần gặp mặt (mình chỉ thấy hình của bạn thui) nhưng ở bạn có sức thu hút đối với mình nên mình muốn phỏng vấn làm quen với bạn:dacy::cuoihaha:.
1. Sóng đã từng thất bại ? Bạn đã làm gì sau thất bại đó ?
2. Niềm tin của bạn được tạo dựng từ đâu trong khi cuộc sống không như mong muốn
3. Sóng làm gì để sống trọn vẹn 24h trong 1 ngày,60 phút trong 1 giờ, 60 giây trong 1 phút
4. Sóng sẽ làm gì để 1 người xa lạ trở thành người bạn thân thiết với mình?
Hi hi, còn rất nhìu điều mình muốn bạn chia sẻ lắm , lần này chỉ ra mắt làm quen thôi, còn lần sau.....
:nghichngom:

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Chị chưa từng nghĩ đến trường hợp này, nhưng cũng cảm ơn bé vì cho chị một cơ hội nghĩ đến nó.
Bị bo xì có nghĩa là cảm giác lạc lõng, xa rời, giống như mình không còn thuộc về nơi này nữa phải không nhỉ?
Ừ, Sóng sẽ làm gì nhỉ?
Có lẽ chị sẽ suy nghĩ, chị cho rằng cái gì cũng có nguyên nhân của nó. Trước tiên sẽ xem xét lại bản thân mình có thực sự trọn vẹn với forum chưa. Nếu đó thực sự là lỗi của chị, thì chị phải sửa lỗi thôi.
Còn nếu chị cảm thấy rằng có sự không thấu hiểu giữa hai bên, chị sẽ lắng nghe xem các bạn ở forum giờ đang đi theo hướng nào, các bạn mong muốn điều gì. Khi hiểu ra, sẽ dễ cảm thông cho nhau hơn. Còn trong trường hợp ý kiến của 2 bên là khác biệt và không thể dung hòa thì chị sẽ tôn trọng ý kiến của các bạn, nếu nó không đi chệch mục đích ban đầu của forum. Điều quan trọng hơn là sự phát triển của forum hơn là cái tôi của chị.

Chị trả lời ấn tượng quá. Em thích nhất là câu điều quan trọng hơn là sự phát triển của forum hơn là cái tôi của chị^^Sao lại vậy nhỉ?
Và chị có mục đích gì cho forum và tương lai của chị nèk?

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chào bạn, rất vui được làm quen

1. Sóng đã từng thất bại ? Bạn đã làm gì sau thất bại đó ?

1. Theo cách hiểu thông thường, thất bại là không thành công, không đạt được mục tiêu đề ra phải không? Nếu theo cách hiểu này thì Sóng đã sưu tập một số thất bại trong đời mình, trong học hành, trong mối quan hệ, trong việc thực hiện mục tiêu của mình. Hồi trước, là một người cầu toàn, nên rất sợ thất bại, và cũng ít khi dám thử một điều gì đó không chắc chắn.
Sóng chỉ mới thay đổi cách đây gần một năm, khi nhận ra "Cầu toàn" chỉ là một cái áo khoác của mình, chứ chẳng phải con người của mình luôn luôn như vậy.
Sống thoáng hơn và dũng cảm hơn. Sóng nhìn lại tất cả, và xem những điều không thành công đó là những bài học, và cảm ơn chúng vì đã giúp mình trưởng thành. Thường, người ta học tốt hơn khi người ta từng thất bại.

2. Niềm tin của bạn được tạo dựng từ đâu trong khi cuộc sống không như mong muốn
2. Câu này, bạn xem lại phần trả lời của mình cho câu hỏi của enor và Tin Yêu nhé!

3. Sóng làm gì để sống trọn vẹn 24h trong 1 ngày,60 phút trong 1 giờ, 60 giây trong 1 phút
3. Thì cứ sống với con người thật của mình, hết mình với những niềm đam mê, với sứ mệnh của mình, và tận hưởng những phút giây tuyệt vời mình đang sống.
Hoặc đơn giản, nhiều khi chỉ là ngủ một giấc thật ngon, ăn nhiệt tình và cười một cách thoải mái... Sống trọn vẹn không có nghĩa là phải chạy đua từng phút giây.

4. Sóng sẽ làm gì để 1 người xa lạ trở thành người bạn thân thiết với mình?

4. Không thể ép buộc một ai đó xa lạ trở nên thân thiết với mình được, điều đó chỉ xảy ra khi cả 2 cùng mong muốn và cùng hợp lực để thấu hiểu và xây dựng niềm tin đối với nhau.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chị trả lời ấn tượng quá. Em thích nhất là câu: "Điều quan trọng hơn là sự phát triển của forum hơn là cái tôi của chị"^^Sao lại vậy nhỉ?
Và chị có mục đích gì cho forum và tương lai của chị nè?

Ý chị ở đây là lợi ích tập thể, thành tích tập thể là điều cần được đặt lên ở forum này, vì đó là tính chất đặc trưng của forum KNSO. "Một người vì mọi người, mọi người vì một người." Khi có vấn đề, chị sẽ nhìn nhận lại ý kiến của mình, xem xét lại điều đó là vì muốn cho bản thân mình hay vì quyền lợi của forum?

Dĩ nhiên, chị không coi thường cái Tôi của mình, nhưng cũng không vì sự thể hiện của cái Tôi mà bác bỏ ý kiến của người khác. Ở đây, chị đã đặt trong trường hợp 2 bên sẽ không có thỏa thuận gì mà chấp nhận sự khác biệt lẫn nhau.

Forum sinh ra để trở thành một mái nhà chung của các bạn cùng trao đổi, học hỏi, gặp gỡ nhau và nâng cao kỹ năng sống cho chính mình. Chị có viết rất nhiều trong phần giới thiệu của forum, nếu cần em tham khảo thêm.
Tương lai, chị sẽ đi theo sứ mệnh của mình, để 80 tuổi nhìn lại và có thể tự hào rằng mình đã sống hết mình và tạo nên một cuôọ đời thú vị, ý nghĩa!

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Chào chị Sóng...:) lâu quá mới được nói chuyện với chị sẵn có topic Tin muốn cùng với chị chia sẻ nhiều hơn chị nhá :)

♥ Điểm yếu của chị là gì ? ( cụ thể )

♥ Tin muốn chị chia sẻ về mảng tâm lý học cho Tin ?

♥ Tại sao chị lại muốn gắn bó với KNSO lâu như vậy ?

♥ Kể ra 5 thói quen tốt của Chị? và 3 đặc điểm mọi người hay chê Chị ?

♥ If you don’t understand your assignment and you can’t reach your boss, what would you do? If you have problems or complaints with your current job, why haven’t you brought it to their attention?

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chào chị Sóng...:) lâu quá mới được nói chuyện với chị sẵn có topic Tin muốn cùng với chị chia sẻ nhiều hơn chị nhá :)

♥ Điểm yếu của chị là gì ? ( cụ thể )

♥ Tin muốn chị chia sẻ về mảng tâm lý học cho Tin ?

♥ Tại sao chị lại muốn gắn bó với KNSO lâu như vậy ?

♥ Kể ra 5 thói quen tốt của Chị? và 3 đặc điểm mọi người hay chê Chị ?

♥ If you don’t understand your assignment and you can’t reach your boss, what would you do? If you have problems or complaints with your current job, why haven’t you brought it to their attention?

1. Chị hơi ngạc nhiên, không biết sao mọi người hỏi nhiều về điểm yếu của chị vậy. Chị hiện giờ không tập trung vào điểm yếu mà tìm cách phát huy điểm mạnh của mình, và cũng không muốn giới hạn mình bằng những niềm tin rằng mình không thể... Mà chị cũng nhớ là đã trả lời câu hỏi này của anh ivenle rồi.
2. Câu này không hiểu ý Tin muốn hỏi là gì?
3. Gắn bó với KNSO lâu như vậy là vì nhiều lý do, nhưng căn bản là vì cảm thấy đây là ngôi nhà của mình, cảm thấy ở đây mình được bộc lộ con người thật của mình, được yêu thương, được chia sẻ, được cống hiến và có trách nhiệm với diễn đàn.
4. 5 thói quen tốt:

• Đánh răng mỗi ngày:cuoihaha:
  • Dậy trước 6h
  • Ngủ trước 12h
  • Thói quen viết lách
  • Suy nghĩ tích cực
3 điều mọi người hay chê:
- Hay ôm đồm
- Chưa chú trọng sức khỏe
- Nghĩ ngợi nhiều quá => khiến người khác đau đầu giùm:cuoihaha:
còn tiếp (bữa sau suy nghĩ rồi viết tiếp, bây giờ đi ngủ đã:))

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Hi cả nhà!
Cảm ơn các bạn vì những câu hỏi thú vị đã dành cho Sóng trong tuần vừa rồi.
Em gái của Sóng bảo: "Phỏng vấn trong tuần mà giống như là tự sướng vậy đó."
Sóng cũng thấy vậy, he he, cũng thấy sung sướng lắm. Cảm ơn nhiều nhiều.

Trong tuần vừa rồi, câu hỏi mà Sóng thích nhất là:
:) Hi chị Sóng!
Felicity cũng xin bon chen hỏi chị chút:nghichngom:
Có người khuyên Felicity là "hãy suy nghĩ mọi chuyện một cách đơn giản". Felicity thấy nó rất mâu thuẫn bởi em nghĩ đây là kết quả của một quá trình trải nghiệm sâu sắc để rút ra " phải đơn giản một chuyện". Mà chị biết òi, trải nghiệm và chiêm nghiệm không phải là một quá trình đơn giản:khochiu:. Vậy làm sao mình có thể đơn giản hóa mọi vấn đề ngay cả khi công lực mình vẫn chưa thâm hậu? Felicity mong chị chia sẻ kinh nghiệm của bản thân trong việc nhìn nhận vấn đề cũng như đơn giản hóa mọi chuyện.
Xin khép lại topic ở đây và mời các bạn phỏng vấn nhân vật của tuần mới này nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook