[016]-Phỏng vấn Smod - Bluesea88 đây bà con :)!

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
Do lý do cá nhân nên tuần này đưa người lên chém chậm một chút. Mong mọi người thông cảm.:cuoihaha:Và tuần này nhân vật chính của chúng ta là Smod - Bluesea88 - một thành viên năng động của diễn đàn. Chắc mọi người trong diễn đàn chắc không ai còn lạ khi nhắc đến tên của Bluesea88 nhất trong thời gian gần đây với "Series 21 ngày- 1 Thói quen tốt". Và đây sẽ là cơ hội để mọi người có thể biết thêm về con người này. Và phần giới thiệu đã kết thúc, bây giờ là đến nội dung chính:" Chặt chém nhân vật chính":cuoihaha:. Nói về cá nhân thì quen anh là một niềm may mắn đối với em, người đã truyền lửa cho em khi nó đã gần tắt và em cảm thấy ngưỡng mộ bởi vì những đức tính của anh nhất là anh là người rất tâm lý:mimcuoi:. Để bắt đầu buổi phỏng vấn cho em hỏi anh mấy câu hỏi nho nhỏ:
1. Trong cuộc sống anh tôn thờ điều gì nhất?
2. Nếu một ngày cuộc sống cho anh chọn: "Một là anh phải làm điều gì đó xấu xa để tồn tại hoặc là anh sẽ mất đi cái quý giá nhất trong cuộc sống của anh thì anh sẽ chọn như thế nào?"
3. Nếu cho anh sắp xếp những cái này thì anh sắp xếp nó theo thứ tự như thế nào?
- Thành công.
- Gia đình.
- Tình yêu.
- Sức khỏe.
- Tiền bạc.
Và nếu có thể thì cho em xin thêm lý do nữa.:cuoihaha:

Tạm thời chém đến đây cái đã để nhường khả năng chém cho các thành viên khác rồi em sẽ chém tiếp sau. Các bạn cứ chém anh Hải nhiệt tình vào nhé!:cuoihaha:

Last edited by a moderator:

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Aí chà, chờ đợi bấy lâu cũng đến ngày pé Blue nhà ta "được" mang lên "thớt" nè.... hihi... làm sao chị Moon bỏ lỡ cơ hội chặt chém này được chứ...:mimcuoi:
Chị thì cũng hok có nhiều "nội công" để chém em nhìu, chỉ có câu hỏi nhỏ thôi:

- Nếu được lựa chon trở thành một người khác, thì em sẽ chọn ai? Tại sao?

- Nếu em có một phép lạ có thể làm thay đổi một điểm trên cơ thể em, hoặc một điều gì đó của bản thân em thì em sẽ thay đổi điểm nào?

Chúc em có một tuần "trên thớt" thật khó quên nha!

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Cảm ơn Hoài Niệm đã cho anh những phút giây được toả sáng.Cảm giác được "đưa lên dĩa" quả là khá thú vị, nó cứ "lâng lâng". :dauhang:
Sau đây mình xin trả lời câu hỏi của 2 người phỏng vấn.

@ Hoài Niệm
1. Trong cuộc sống anh tôn thờ điều gì nhất?
Trong cuộc sống có nhiều điều anh tôn thờ như sự chân thành, tình yêu, niềm tin v.v... Điều anh tôn thờ nhất là Ý Chí.
2. Nếu một ngày cuộc sống cho anh chọn: "Một là anh phải làm điều gì đó xấu xa để tồn tại hoặc là anh sẽ mất đi cái quý giá nhất trong cuộc sống của anh thì anh sẽ chọn như thế nào?"
Câu này phức tạp à nhe. :tambiet: Tuỳ theo nội dung cụ thể của điều xấu xa đó, anh sẽ có quyết định. Anh ví dụ vài trường hơp nhe. 1. Đánh bom khủng bố để bảo đảm sự an toàn cho "cái quý giá" của anh thì anh sẽ đánh bom bọn đang đe doạ "cái quý giá" của anh. Vì bọn nó đáng chết và khi anh làm vậy thì số người đau khổ sẽ ít hơn. Nếu được em liệt kê cho anh vài tình huống xấu xa đi. Anh sẽ thoả mãn được câu hỏi em tốt hơn. Hì hì....
3. Nếu cho anh sắp xếp những cái này thì anh sắp xếp nó theo thứ tự như thế nào?
- Thành công.
- Gia đình.
- Tình yêu.
- Sức khỏe.
- Tiền bạc.
Và nếu có thể thì cho em xin thêm lý do nữa.
Tất nhiên anh sẽ sắp xếp gia đình là điều đầu tiên.
4 yếu tố còn lại nó sẽ được ưu tiên theo thứ tự thoả mãn tốt nhất ưu tiên Gia Đình. Anh nghĩ 4 yếu tố đó sẽ thay đổi theo thời gian. Như bây giờ anh sẽ sắp xếp nó như sau:
2. Tiền bạc.
3. Thành công.
4. Sức khoẻ.
5. Tình yêu.

(Tình yêu ở đây anh xem là tình yêu nam nữ:data:).
Lý do: Nguồn sống của anh là gia đình nên nó sẽ luôn luôn ở vị trí đầu tiên. Ở vị trí thứ 2 là tiền vì hiện tại tiền là thước đo thành công của anh, anh cần nó để phục vụ cho gia đình mình và ước mơ của mình. Anh cần nó để cho ba mẹ, họ hàng bớt vất vả hơn. Anh muốn xây cho mẹ một cửa hàng tương tự như một siêu thị nhỏ, xây cho ba một vườn cây cảnh, điều đó chắc phải cần tiền em nhỉ? Thành công của anh là khi gia đình, họ hàng mình hạnh phúc, anh chưa nghĩ đến thành công nào lớn lao hơn, nên anh xếp nó thứ 3. Hiện tại, mình còn trẻ nên hy sinh tí sức khoẻ để phục vụ 3 yếu tố trên thì cũng không sao cả nên nó ở vị trí 4. Còn tình yêu, trái tim anh dành toàn bộ cho gia đình nên hiện tại nó xếp chót.
P/s: còn một thứ quan trọng với anh nữa, nó sẽ được ưu tiên xếp sau gia đình
@ Chị Moon_tsuki
Nếu được lựa chon trở thành một người khác, thì em sẽ chọn ai? Tại sao?
Từ khi cha sanh mẹ đẻ tới giờ, em chưa có khát khao trở thành một người náo khác cả. Đôi khi có thì nó chỉ là một cảm giác thoáng qua vì quá hâm mộ người đó. Em chỉ muốn là chính em mà thôi. Tại sao nhỉ? Vì em yêu chính bản thân em (đôi khi cũng có ghét, nhưng ghét vì yêu nó), hiện tại em có cuộc sống rất vui, hạnh phúc, em có một gia đình hạnh phúc, có những người bạn tuyệt vời. Em muốn tự hoàn thiện bản thân mình, cảm giác đó khá là thú vị. Đối với em như thế là quá đủ rồi.
Nếu em có một phép lạ có thể làm thay đổi một điểm trên cơ thể em, hoặc một điều gì đó của bản thân em thì em sẽ thay đổi điểm nào?
Em sẽ thay một trái tim bình thường.(Về phương diện vật lý và y học nhé).
P/s:Cảm ơn câu hỏi của Hoài Niệm và Chị Moon đã giúp em có những phút tĩnh tâm nhìn lại chính mình.

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
Chà rất thích cái câu trả lời thứ 2, rất chi là ý tứ và đầy. Yeah !
Hùa vào chém một phát xem sao !
Theo anh, một người được coi là tâm lý thì cần phải như thế nào ? Cụ thể bản thân anh có phải là người tâm lý không? Nếu có anh có lời khuyên gì cho các sĩ tử muốn "tâm lý" hơn?

kimoanh2012

Thanh viên kỳ cựu
Sau khi thấy nhân vật được phỏng vấn trong tuần này là anh bluesea em đã rất vui.Vì từ khi tham gia vào diễn đàn.Đọc những bài viết của anh em đã có rất nhiều thắc mắc về chủ nhân của những bài viết đó.Vậy nên em cũng muốn hỏi anh vài câu.:nghichngom:
  1. Ước mơ đầu tiên của anh là gì?lúc đó anh mấy tuổi?Nó có giống với ước mơ hiện tại của anh không?Ước mơ hiên tại của anh là gì?Anh đã làm gì để thực hiện ước mơ của mình?TRong quá trình thực hiện ước mơ đó anh đã gặp những khó khăn gì?Và anh đã vượt qua nó như thế nào?cụ thể một khó khăn nào đó anh nhé!
  2. Hiện tại trong cuộc sống bây giờ của anh thì anh đang lo lắng về điều gì nhất?
  3. Anh đã bao giờ thấy mình bị ảnh hưởng bởi những điều tiêu cực chưa?Nếu có thì đó là điều gì?và nếu không thì anh làm sao để không bị ảnh hưởng?(Em nghĩ là anh sẽ trả Lời em câu"nếu không....")?
  4. Anh có nghĩ "dù bị lừa nhưng mình cứ tin để không mất niềm tin vào người khác" không?
Em nghĩ là em "chém" anh hơi quá tay!:bitmiengcuoi:!Anh ráng "Tẩm bổ"để đủ sức chống đỡ nhá!

jodiepham2204

Super Moderator
Thần dân của Trẫm, Trẫm chờ ngày khanh lên "Đoạn đầu đài" đã lâu và cuối cùng thì cũng được mãn nguyện.:cuoihaha:
Nghĩ về khanh hả, trời ơi có quá trời "khuyết điểm" luôn á, mà thôi, :bimat: Trẫm hôm nay phá lệ, cho khanh sau khi bị "chém" còn vui vẻ chứ!
Mấy ngày qua theo dõi, phải nói là khanh làm việc cực kỳ cực kỳ hiệu quả, nhanh chóng phát hiện, nhắc nhở những sai phạm, ngoài ra khanh còn có những ý tưởng thật là tâm huyết cho KNSO. Cảm ơn khanh nhiều nhé!:data:
Gặp khanh là Trẫm thấy vui rồi, khanh vui tính nè, hòa đồng nữa. Gần đây, khi khanh "chém" Hoài Niệm, Trẫm còn nhận ra khanh người rất là tâm lý, tinh ý và sâu sắc nữa. Bên khanh Trẫm rất chi là thoải mái! Hehe. Khen bây nhiêu đủ rồi, không thôi khanh lại đòi Trẫm đền cho cái mũi thì lấy đâu ra nhỉ!
:ngannguoi:
Bây giờ Trẫm thắc mắc nè
1. Ước nguyện của khanh trong cuộc sống này là gì? Vì sao khanh lại có ước nguyện đó?
2. Nếu khanh biết rằng mình chỉ còn sống được 7 ngày, khanh sống 7 ngày ấy như thế nào?
3. Nếu cho khanh 1 cơ hội quay trở về quá khứ 1 lần nữa, khanh thích quay lại khoảnh khắc nào nhất? Vì sao?

Trẫm "nhân từ" nên "chém" khanh nhẹ nhẹ thôi, xem khanh trả lời sao thì Trẫm xuống tay tiếp! :cuoinhamhiem:

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Blue xin tiếp tục với phần phỏng vấn:
@hoaihuong_8x
Theo anh, một người được coi là tâm lý thì cần phải như thế nào ? Cụ thể bản thân anh có phải là người tâm lý không? Nếu có anh có lời khuyên gì cho các sĩ tử muốn "tâm lý" hơn?
Theo anh, người tâm lý là người khi nói chuyện với người khác họ sẽ nhận ra được diễn biến tâm trạng của đối phương nhanh chóng, họ dễ dàng phát hiện ra vấn đề mà đối phương đang gặp phải chỉ qua cách nhìn và câu nói và biêt cách giúp họ giải quyết vấn đề nhanh chóng, hiệu quả, hợp lý.:mimcuoi:
Người tâm lý quan trong nhất là cần một sự trải nghiệm, tiếp theo đó họ cần phải có một trái tim nhạy cảm, biết quan tâm mọi người. Anh mạo mụi nghĩ thế.
Anh chưa phải là một người tâm lý.
Lời khuyên à? Không dám vì anh đâu phải là người tâm lý. Hải chỉ dám nhận mình là người biết quan tâm đến người khác thôi.

@kimoanh2012
1.Ước mơ đầu tiên của anh là gì?lúc đó anh mấy tuổi?
Hì hì, anh không nhớ ước mơ đầu tiên của anh là gì hết, chắc tại lúc đó nhỏ quá với lại nhiều ước mơ nữa. Ngày xưa lúc thôi nôi anh đã chọn cây viết, chắc lúc đó là anh có ước mơ đầu tiên, nhưng ko rõ lúc đó anh ước mơ gì. Anh có những ước mơ cũng giống như bao đứa nhỏ khác như là làm bác sĩ (cái này ước mơ đến hết cấp 3 luôn á), rồi ước được bay như tiên, ước có võ công như songoku, ước mình có phép, ước mình có thể cưỡi mây như Tề Thiên, ước mình được lên thiên đình chơi, ước mình có viên ngọc ước v.v...
Nó có giống với ước mơ hiện tại của anh không?
Có chứ, đôi lúc anh vẫn mơ ước mình có phép, trên thế giới này có thiên đình và địa ngục, khi thấy cảnh chướng tai gai mắt muốn có võ như songoku để đập cho nó te tua v.v....
Ước mơ hiên tại của anh là gì?Anh đã làm gì để thực hiện ước mơ của mình?TRong quá trình thực hiện ước mơ đó anh đã gặp những khó khăn gì?Và anh đã vượt qua nó như thế nào?cụ thể một khó khăn nào đó anh nhé!
Quay lại thực tế thôi, ước mơ hiện tại của anh là con người được bất tử.:data: Khó khăn là ước mơ đó vẫn chỉ là ước mơ, anh chưa có giải pháp cho nó.:ngammieng:
Anh xin chuyển câu hỏi của em về mục tiêu để dễ trả lời em nhé, vì đối với anh ước mơ là những điều anh chưa có giải pháp cho nó (vd như bất tử này, hay có phép này) và anh nghĩ ý em ở đây là muốn hỏi về mục tiêu tương lai của anh.

Hiện tai, anh có 2 mục tiêu. Mục tiêu gần là kiếm tiền càng nhiều càng tốt. Mục tiêu xa là làm ông chủ nhà hàng (vì anh thích ăn uống mà hì hì).
Hiện tại, để thực hiện được nó anh đang hoàn thiện chính mình, luyện tập để có những tố chất đủ để thực hiện 2 mục tiêu đó.
Đó là 2 mục tiêu dài, khó khăn nhất là mình chưa đủ quyết tâm,ý chí, nghị lực để thay đổi mình để tiếp cận gần hơn với mục tiêu đó. Mỗi lúc như thế anh nghĩ đến gia đình, nghĩ đến mẹ để tìm thêm cho mình sức mạnh. Còn về cụ thể thì cho anh nợ nhé, anh không nhớ. Tất cả chỉ là thử thách thôi, không phải khó khăn.

2.Hiện tại trong cuộc sống bây giờ của anh thì anh đang lo lắng về điều gì nhất?
Anh lấy một đoạn trong bài hát mừng tuổi mẹ để trả lời nhé.
"Mỗi mùa xuân sang,mẹ tôi già thêm một tuổi
Mỗi mùa xuân sang, ngày tôi xa mẹ càng gần
Rồi mùa xuân ấy , tóc mẹ trắng bay như gió
Như mây bay qua đời con
Như mây bay theo thời gian"

Anh không chỉ sợ điều đó xảy ra với mẹ mà sợ điều đó xảy ra với tất cả mọi người trong gia đình anh.
3.Anh đã bao giờ thấy mình bị ảnh hưởng bởi những điều tiêu cực chưa?Nếu có thì đó là điều gì?và nếu không thì anh làm sao để không bị ảnh hưởng?(Em nghĩ là anh sẽ trả Lời em câu"nếu không....")?
Em đề cao anh rồi đó. Con người mà, ai mà không có lúc phần tiêu cực nó trỗi dậy, và đôi khi nó chiếm lấy mình. Nhưng thời gian mà tiêu cực nó chiếm lấy anh thì hơi ích, chỉ chừng một ngày trong tháng là cùng:data:. Anh luôn nghĩ một vấn đề có 2 mặt, mình phải luôn nhìn và nghĩ được mặt tốt của nó thì sẽ không sao hết. VD: khi bị tai nạn, anh phải ở trong phòng không thể đi đâu và làm gì được hết, thay vì chán nản, anh nghĩ đây là cơ hội tốt cho mình nghĩ ngơi, tĩnh tâm nhìn lại chính mình.
4.Anh có nghĩ "dù bị lừa nhưng mình cứ tin để không mất niềm tin vào người khác" không?
Biết mình bị lừa rồi, mà tin để không mất niềm tin gì nữa. Vậy là mình tự lừa chính bản thân mình rồi, và mình sẽ luôn mất niềm tin. Không bao giờ. (Anh hiểu chữ lừa ở đây không phải là white lie nhe).
Tạm xong.....

P/s: 2 bạn chém không mạnh tay đâu, chỉ chém đúng chỗ hiểm thôi, :dauhang:

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Ấn tượng vs a Blue ngay từ lần gặp đầu tiên
1 Điều mà anh tự hào về mình nhất gì ?
2. Người bạn nào mà anh ấn tượng nhất ?
Đơn giản thế thui a ha :D

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Ngày hôm nay bà con vô chặt chém e tui ghê quá ta! Nhân cơ hội này chị cũng muốn hỏi em vài điều:
1. Em thích gì ở bản thân mình?
2. Màu sắc mà e yêu thích?
3. Em quý mến ai nhất trên forum này? Vì sao?
4. Em đã tham gia nhiều chương trình của CLB vậy chương trình nào để lại cho e ấn tượng sâu sắc nhất và e có thể kể về chương trình đó ko?
5. Hãy trả lời thành thật nhé! Em có người yêu chưa? Nếu chưa thì tiêu chuẩn chọn bạn gái của em là gì?
Nhiêu đó thôi em cứ trả lời từ từ nhé!!!

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Thấy mọi người chặt chém khí thế quá nên em cũng góp phần chen lấn. Em có 2 câu hỏi này thôi àh:
- Điều gì ở bản thân mà anh "không hài lòng" nhất? Đừng trả lời là ko có nhá, chắc chắn là có rồi^^
- Ai là người ảnh hưởng nhiều nhất đến suy nghĩ, tính cách, nghề nghiệp lựa chọn... Nói chung là con người anh?
Phần phỏng vấn của em đến đây là hết, xin nhường "sân khấu" lại cho người khác

thanh_hai2014

Thành viên mới
Anh bluesea trả lời hay lắm, hài hước và khéo léo. Anh cho em hỏi vài câu nhé
1. Anh có bao giờ cảm thấy thiếu tự tin , sợ hay ngại ngùng khi làm điều gì đó chưa, lúc đó anh đã làm gì.
2. Anh có thể cho em một vài lời khuyên khi cảm thấy thiếu tự tin hay không.
3. Anh đã đến với diễn đàn này như thế nào, anh còn làm việc bên ngoài nữa chứ, vậy anh dành thời gian như thế nào cho diễn đàn.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Sau một ngày nghỉ ngơi, hôm nay Blue rất sung sướng được đón nhận "đòn tra tấn" của mọi người.
@jodiepham2204

1. Ước nguyện của khanh trong cuộc sống này là gì? Vì sao khanh lại có ước nguyện đó?
Câu hỏi này khó quá. Nếu ước nguyện khác ước mơ thì bề tôi có một ước nguyện như vầy: Mong sao cho người Việt Nam mình có ý thức hơn. Nhiều khi nghĩ, nếu mỗi người Việt Nam có ý thức hơn thì cuộc sống sẽ tốt đẹp biết bao. Đó có thể là những ý thức nhỏ như xả rác hay tuân thủ luật giao thông, hoặc có thể là những ý thức lớn lao của những ông tai to mặt lớn (Chắc bệ hạ hiểu ý bề tôi chứ!). Lý do: vì bề tôi yêu cuộc sống, yêu con người và yêu đất nước này (Nghe sến và lớn lao quá, hì hì.........:tambiet:).
2. Nếu khanh biết rằng mình chỉ còn sống được 7 ngày, khanh sống 7 ngày ấy như thế nào?
Trời ơi, bệ hạ ác quá. Nhưng mà cũng còn nhân từ, lỡ bệ hạ cho bề tôi một ngày thì còn đau khổ hơn nhiều. Đa tạ bệ hạ! Cụ thể tại hạ sẽ dùng những ngày đó như sau: 2 ngày đầu tiên sẽ đi thăm bạn bè, càng nhiều càng tốt. 2 ngày tiếp theo sẽ đến một nơi nào có tuyết để xem tuyết nó ra thế nào.Nếu đủ kinh phí,:data:. Nếu không sẽ lên một khu rừng trên núi. Ngoài tận hưởng thú vui vật lạ ở nơi đó, bề tôi sẽ dành thời gian cho việc viết thư cảm ơn gửi đến tất cả những người mà bề tôi nghĩ là bạn của bề tôi và những người bề tôi mang ơn. 3 ngày cuối cùng tất nhiên sẽ về với gia đình. Làm vài món ăn cho cả nhà, một vài lần giúp mẹ rửa chén, đi đắp bờ với ba, trồng vài cái cây. Ngày cuối cùng ở nhà cố gắng nói "lời yêu" với tất cả mọi người. Hết.
3. Nếu cho khanh 1 cơ hội quay trở về quá khứ 1 lần nữa, khanh thích quay lại khoảnh khắc nào nhất? Vì sao?
Đã là quá khứ rồi, quay về chi nhỉ. :dauhang: Nếu được quay về quá khứ, bề tôi sẽ quay về những ngày trước và có kết quả thi đại học. Trong khoảng thời gian đó, bề tôi đã trải qua rất nhiều cảm xúc. Những ngày trước khi có kết quả thì cảm giác là sợ hải, lo lắng, bất an và thậm chí đêm nào cũng gặp ác mộng. :bimat: Còn giây phút có kết quả, thì sung sướng lắm, như ở trên mây vậy. Cảm giác làm được điều gì đó lớn lao lắm. Khoái nhất là cả nhà đều mừng. Xem như cũng làm được điều gì nho nhỏ cho gia đình rồi.
@nhungmtv
1 Điều mà anh tự hào về mình nhất gì ?
Chết, khó à. Từ đó giờ anh nghĩ anh cũng giống như tất cả mọi người khác. Nên mọi thứ anh đều nghĩ đó là bình thường cả, nên không có điều gì đặc biệt hết. Anh chỉ tự hào chung chung là mình là người tốt, mình sống tốt.
2. Người bạn nào mà anh ấn tượng nhất ?
Chỉ khoanh vùng bạn thôi à? Thế thì chả có tên nào nhất hết. Mỗi người bạn anh quen đều có một ấn tượng khác nhau nên có lẽ là nếu so sánh sẽ bị khập khiễng. Anh ấn tượng với tất cả những người bạn của anh.
@hoang hon tim
1. Em thích gì ở bản thân mình?
Thích thì có nhiều: như sự chân thành và đôi lúc có chút thật thà, sự khùng khùng nè, rồi sự quan tâm, sự nhạy cảm với cuộc sống v.v...
2. Màu sắc mà e yêu thích?
Tím.
3. Em quý mến ai nhất trên forum này? Vì sao?
Nếu chỉ chọn một người duy nhất, em không chọn ai cả. Vì mỗi người có một điều khác nhau mà em quý.Cho phép em chọn 3 nhe.
Người thứ nhất là: chị hoang hon tim. Chị là người chị người bạn ảo mà thật đầu tiên mà em được quen. Ở chị, em cảm nhận được một tình thương dành cho những đứa em như em. Nói chuyện với chị, em học được nhiều điều và nảy sinh nhiều ý tưởng cho diễn đàn. Có lẽ chị là người đầu tiên khiến em gắn bó với diễn đàn.
Người thứ 2: là Hoài Niệm. Nhóc có một cái gì đó rất hay. Một tinh thần, một nhiệt huyết, một ngọn lửa lúc nào cũng ở mức cao trào. Chính thằng nhóc đó bật quẹt thắp lửa cho em. Ngày nhóc được làm trail-Mod thấy nó mừng, nó hào hứng, nó hăng hái, nó hăng say... làm em cũng bị kéo theo.
Người thứ 3: Chị moon_stuki. Cái người này em cũng không biết giải thích sao nữa. Nhưng em cảm thấy chị moon có cái gì đó rất gần gũi. Nói chung là không biết nhưng chị là một trong 3 người em quý nhất diễn đàn.

4. Em đã tham gia nhiều chương trình của CLB vậy chương trình nào để lại cho e ấn tượng sâu sắc nhất và e có thể kể về chương trình đó ko?
Chương trình ấn tượng nhất là valentine trắng. Lần đầu tiên em tham gia một hoạt động dã ngoại tập thể mà khiến em mệt nhừ người. Chương trình đó giúp em mạnh dạn lên rất nhiều, nó cũng tăng độ khùng cho em nữa. :data: Về chương trình này thì mọi người đã kể nhiều trên forum rồi, nên em xin nợ.
5. Hãy trả lời thành thật nhé! Em có người yêu chưa? Nếu chưa thì tiêu chuẩn chọn bạn gái của em là gì?
Câu này hóc búa quá.
Sự thật 100% là em chưa có người yêu. Em để ưu tiên tình yêu là ở cuối cùng mà, nó đến thì đến em không tìm.
Tiêu chuẩn của em là: nhìn được, tính cách cần có một tí độc lập, lanh lợi, thẳng thắn và có óc hài hước. Hết ạ!

@lobe_dream
Điều gì ở bản thân mà anh "không hài lòng" nhất? Đừng trả lời là ko có nhá, chắc chắn là có rồi^^
Hà hà, có nhiều nữa là khác. Không hài lòng nhất chính là anh chưa trị được "con lười" trong con người anh.
Ai là người ảnh hưởng nhiều nhất đến suy nghĩ, tính cách, nghề nghiệp lựa chọn... Nói chung là con người anh?
Gia đình (ba mẹ và 2 chị) là yếu tố ảnh hưởng anh nhiều nhất. Trong số đó mẹ là người có ảnh hưởng đến nhiều yếu tố trong con người anh nhất.
@thanh_hai2014
Cảm ơn lời khen của em.:data:
1. Anh có bao giờ cảm thấy thiếu tự tin , sợ hay ngại ngùng khi làm điều gì đó chưa, lúc đó anh đã làm gì.
Nhiều lắm em à. Tuỳ theo nỗi sợ mà anh có sự trị nó khác nhau. Cách giải quyết chung là tự mình thành thật khai báo, tìm nguyên nhân cho sự thiếu tự tin,hay nỗi sợ hãi đó, để có cách "đánh" nó. VD như khi anh có bài thuyết trình thì chắc chắn sẽ sợ thôi, lúc đó anh phải chuẩn bị thật kỹ cho bài thuyết trình đó, chuẩn bị về mọi thứ, mọi khía cạnh mà mình cảm thấy cần lưu ý. Nếu có được sự chuẩn bị kỹ thì chắc chắn nỗi sợ sẽ giảm đi rất nhiều và sự tự tin tăng lên đáng kể.
2. Anh có thể cho em một vài lời khuyên khi cảm thấy thiếu tự tin hay không.
Lời khuyên thì không dám. Anh chỉ nghĩ thế này: Con người mà, ai mà không thiếu tự tin, ai mà không có nỗi sợ. Điều quan trọng là làm sao giảm được vùng sợ hãi và tăng vùng tự tin của mình lên. Chính nỗi sợ làm mình thiếu tự tin. Anh nghĩ cách duy nhất là mình đối diện và vượt lên nỗi sợ hãi làm em thiếu tự tin, sau khi vượt qua nó em sẽ thấy tự tin hơn nhiều. Trong lúc đối diện em phải có niềm tin mãnh liệt là em sẽ vượt qua nó. Niềm tin là một yếu tố không thể thiếu trong sự tự tin.(Có cùng chữ tin mà :hon:)
3. Anh đã đến với diễn đàn này như thế nào, anh còn làm việc bên ngoài nữa chứ, vậy anh dành thời gian như thế nào cho diễn đàn.
Anh đến với diễn đàn là vì chương trình đánh thức tiềm năng vào 11/2009. Anh đăng ký thành viên cốt chỉ để được đăng ký tham gia chương trình này thôi. Còn việc tại sao gắn bó với nó là một câu chuyện không ngắn tí nào. Viết ra sẽ rất dài, vài ngày nữa sẽ có bài kể về câu chuyện đó trên diễn đàn. Em đón xem nhe.:data::tambiet:
Việc dành thời gian cho diễn đàn luôn là một bài toán khó cho anh. Lúc này vẫn còn hè, nên thời gian anh rảnh cũng kha khá nên dành cho nó nhiều thời gian. Trong thời gian này anh cố gắng chuẩn bị mọi thứ để khi vào đúng thời điểm mình chỉ cần triển khai nó là ok.

Thế là đã xong thêm vài nhát "chém" rồi. Mừng quá, hì hì.... Hy vọng câu trả lời thoả mãn được mọi người.:data:

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
Hehe. Tranh thủ chém anh Hải thêm vài phát nữa đây::cuoihaha:
1. Anh là con người sống thiên về lý trí hay tình cảm?
2. Sai lầm lớn nhất trong đời của anh cho đến hiện tại là gì? ( Nếu có thể chia sẽ với mọi người được).
:cuoihaha:
3. Nếu anh gặp thất bại trong cuộc sống anh sẽ tìm hướng giải quyết nó như thế nào?
4.Trong những giá trị mà em đã để anh sắp xếp ở câu hỏi đầu tiên thì " Tình bạn" có phải là cái mà anh nói đứng sau "Gia đình" không? và vì sao?
5. Nếu có một lời khuyên cho em thì anh sẽ cho lời khuyên gì?

Chấm hết.
:cuoihaha:

trangdang

[♣]Thành Viên
Hú uh anh ơi!

Anh là người đầu tiên em chém đấy, kaka, đọc những câu trả lời của anh, em cảm nhận càng rõ hơn là Anh trai của em rất hiền. Cho nên cũng bon chen xí xọn hỏi anh vài câu ^^

1. Anh nè, đôi khi em cảm nhận anh bị "quá tải" bởi công việc, lúc nó anh hay làm gì, có bao giờ anh có ý nghĩ bỏ cuộc không?
2. Anh! Cho em hỏi bí quyết để luôn luôn...hiền lành, dễ thương như anh đó ^^, em chưa tưởng tượng được cảnh anh cáu lên như thế nào nhỉ? :)

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay cuối tuần tranh thủ hoàn thành bài phỏng vấn. Blue tiếp chiêu mọi người đây.
@Hoài Niệm
1. Anh là con người sống thiên về lý trí hay tình cảm?
Câu này khó quá, anh không có đáp án chính xác cho câu này được. Vì anh suy nghĩ mãi, lục lọi ký ức mọi hành động, suy nghĩ của mình để xét xem anh là người sống thiên về lý trí hay tình cảm nhưng vẫn không có kết quả. Anh cảm nhận trong lý trí có tình cảm và trong tình cảm có lý trí, nếu sống có lý trí mà không vẹn tình cảm thì đó không còn là sống lý trí nữa, tương tự nếu sử dụng tình cảm mà thiếu lý trí thì đó không còn là tình cảm nữa.VD như khi giải quyết một vấn đề anh luôn nghĩ việc mình làm có ảnh hưởng như thế nào đến người khác. Thế là việc anh nghĩ đến người khác là tình cảm, và việc anh suy xét ảnh hưởng của vấn đề là lý trí.
2. Sai lầm lớn nhất trong đời của anh cho đến hiện tại là gì? ( Nếu có thể chia sẽ với mọi người được).

Sai lầm lớn nhất cho đến hiện tại vẫn còn là sai lầm là anh chưa thể làm chủ được thời gian, anh vẫn còn làm nô lệ cho nó.

3. Nếu anh gặp thất bại trong cuộc sống anh sẽ tìm hướng giải quyết nó như thế nào?
Theo anh đã gọi là thất bại thì không còn cách giải quyết nó được nữa. Chỉ có thể "giải quyết" nó bằng cách vứt bỏ nó đi. Đối với anh không có việc gì là thất bại cả, chỉ là việc đó tốt hay xấu thôi. Mọi việc đều có 2 mặt, điều quan trọng là mình luôn biết nhìn cái mặt tích cực của nó. Thất bại cũng thế, nó sẽ cho ta kinh nghiệm nhiều hơn là một thành công. Thất bại cũng là thành công. Vì vậy hãy biết quý trọng thất bại, xem nó là một bài học thành công.(Hơi khó hiểu nhỉ :danhdau:)
4.Trong những giá trị mà em đã để anh sắp xếp ở câu hỏi đầu tiên thì " Tình bạn" có phải là cái mà anh nói đứng sau "Gia đình" không? và vì sao?
Hì hì, chính xác. Thì nếu thiếu đi tình bạn, thiếu những người bạn thì sẽ không có một Nguyễn Thanh Hải như hôm nay. Anh luôn biết ơn những người bạn của mình.

Không dám, không dám. Anh vẫn còn học ở em nhiều, nhất là lòng nhiệt huyết. Anh chỉ cảm nhận thế này: em đang ở giai đoạn muốn bức phá bản thân. Vì thế hãy dốc hết sức mình để bức phá và luôn giữ lòng nhiệt huyết của mình em nhé.
@trangdang
Hì hì, vinh hạnh quá vì được em phỏng vấn.
1. Anh nè, đôi khi em cảm nhận anh bị "quá tải" bởi công việc, lúc nó anh hay làm gì, có bao giờ anh có ý nghĩ bỏ cuộc không?

Khi bị quá tải anh thường có 2 trạng thái, một là cực kỳ quyết tâm, cảm thấy hưng phấn để xử lý đống tải đó. Hai là cảm giác chán nản, bực bội. Cảm giác thứ 2 cũng thường xuất hiện nhưng nó chỉ tồn tại tối đa một ngày, sau giấc ngủ nó sẽ biến đi. Và anh lại lấy được hưng phấn để làm việc. Thường thì khi đó anh cứ thả cho cảm xúc mình trôi, thả công việc,thả cho con người bên trong đấu đá lẫn nhau.
Ý nghĩ bỏ cuộc thì nhiều lắm, nhưng thời gian nó tồn tại thì như cảm giác thứ 2 tối đa là một ngày. Trách nhiệm trong con người anh không cho phép anh bỏ cuộc. Lòng tin của mọi người xung quanh không cho phép anh bỏ cuộc.

2. Anh! Cho em hỏi bí quyết để luôn luôn...hiền lành, dễ thương như anh đó ^^, em chưa tưởng tượng được cảnh anh cáu lên như thế nào nhỉ? :)
Nhiều khi anh tìm cách lý giải tại sao mọi người nói mình hiền.
Có lẽ lý do anh hiền là anh ít va chạm với cuộc sống và một phần nữa là nơi anh sinh ra và lớn lên rất thanh bình, yên ả. Chắc một người lớn lên trong tình yêu của gia đình, lớn lên bên ruộng lúa mênh mông, lớn lên bên dòng sông hiền lành, bên tuổi thơ ngây ngô hồn nhiên thì chắc không thể nào "dữ" được em nhỉ.:data:
Anh vẫn nổi nóng đó chứ, nhưng anh không có thói quen để mọi người biết mình nổi nóng. Anh cảm thấy nổi nóng chả được tích sự gì hết, nên không cần nối nóng. Có lẽ khi anh bộc lộ sự nổi nóng của mình chắc có án mạng xảy ra đó.:bimat:
p/s: Sắp hết thời gian tự sướng rồi, buồn quá đi hà. khà khà.....

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook