[033] Phỏng vấn tên Benny

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Woa... đọc những comment đối đáp của Benny thật là hay.... Blavo.... :dangyeu:

Thử tài bé yêu.............. :mimcuoi: làm 8 câu thơ, chữ đầu tiên của 8 câu
:bimat: TRÁI - TIM - YÊU - THƯƠNG - SỐNG - ĐỂ - SẺ - CHIA :data:

benny

Thanh viên kỳ cựu
Anh không thích làm khó em cho lắm nên chỉ dặn lòng là hỏi em một câu thôi.

1. Từ khi tham gia diễn đàn đến giờ em nghĩ sao về anh? (yêu cầu viết một đoạn văn ngắn trong khoảng 500-1000 từ).
Hì hì, mới đầu em tính ghi (xấu)^500 cơ, nhưng thấy vậy thì không đúng luật cho lắm. Anh đọc chơi nhé!:data:

Lần đầu tiên em gặp anh là vào buổi offline tháng 10 năm ngoái. Lần đó anh được tuyên dương thành tích gì đó, em cũng không nhớ rõ nữa. Nói chung khi ấy anh rất nổi bật giữa đám đông. Em đặc biệt ấn tượng với cách giới thiệu : “Để tiết kiệm thời gian mình sẽ không nói mình tên Võ Văn Đạt mà chỉ nói mình tên Đạt thôi” của anh, càng sốc hơn với câu “uống nước nhớ kẻ trồng cây” nữa. Nói chung những ấn tượng đầu tiên về anh với em rất tốt, có nhiều thiện cảm. Sau này khi tham gia diễn đàn, em được biết anh rất giỏi trong tin học, về việc làm các website, hỗ trợ kĩ thuật,…Điều này khiến em càng quý và khâm phục anh. Và thực sự dù lúc đó chưa nói chuyện với anh những ở một giới hạn nào đó, em rất tôn trọng và nể phục anh.
Nhưng tới khi tiếp xúc với anh nhiều qua Internet thì khác. Đầu tiên là các sự việc trên diễn đàn. Hồi đó em “sung” quá, post thật nhiều bài (chủ yếu là sưu tầm) , tới nỗi có lúc box “Bài học cuộc sống” có nguyên một list 20 bài của Benny! Lần ấy bị anh nhắc nhở, em cảm thấy bị chạm tự ái và buồn. Sau này cũng có một số comment của em bị anh xóa, em cảm thấy chán nản thật nhiều, Lúc ấy, em có cảm giác anh làm việc khá nguyên tắc và cứng nhắc. Sau đó add nick yahoo của anh trò chuyện, lâu lâu mới thấy anh đáp lại, nên thành ra những auy nghĩ không hay về anh trong em lại được nhân rộng.
Tuy nhiên, sau thời gian đó, em chợt nhận ra nhiều điều. Em hiểu việc xóa bài không phải lỗi ở anh, mà do em. Ngày trước em háo thắng, thích thể hiện nên thường đưa bài nhiều thật nhiều lên diễn đàn, anh nhắc nhở và xóa là điều hợp lí. Qua giai đoạn đó, em nhận thấy anh thật sự không quá cứng nhắc, mà là một người rất thú vị. Bên cạnh những câu nói “khó đỡ”, anh còn có nhiều mối quan hệ rộng và những hiểu biết sâu sắc. Anh cung cấp cho em nhiều thông tin về các cuộc thi, các phong trào…và rủ em cùng tham gia. Sự chia sẻ của anh đã làm thay đổi hẳn những suy nghĩ trong em. Em lại trở về khâm phục và quý trọng anh như trước.
Nói chung, có ba người mà em nghĩ rằng ảnh hường đến suy nghĩ trong em nhiều nhất khi sống tại thành phố. Một trong số đó có anh. Mỗi lần nhìn vào anh, em cảm thấy có động lực phấn đấu rất nhiều. Em quyết tâm sẽ đạt được những thành tích như anh. Cảm ơn anh vì những lời khuyên bổ ích và những chia sẻ chân thành. Mong anh luôn thành công trên con đường mà mình đã chọn!
---------- Post added at 07:42 PM ---------- Previous post was at 07:36 PM ----------

Woa... đọc những comment đối đáp của Benny thật là hay.... Blavo.... :dangyeu:

Thử tài bé yêu.............. :mimcuoi: làm 8 câu thơ, chữ đầu tiên của 8 câu
:bimat: TRÁI - TIM - YÊU - THƯƠNG - SỐNG - ĐỂ - SẺ - CHIA :data:
Thưc sự thì em làm thơ chưa được hay cho lắm...Mọi người xem rùi góp ý cho em nhé (Có gì giúp em đặt tên bài thơ này nha!)
Trái Đất bao la vẹn nghĩa tình
Tim ta tràn ngập nắng lung linh
Yêu bạn, yêu quê, yêu Tổ quốc
Thương cha, thương mẹ, lại thương mình.
Sống đẹp, sống hay, không hối tiếc
Để đời tươi sáng ánh bình minh
Sẻ chén cơm ngon, chan hơi ấm
Chia làn nước ngọt, góp yên bình.
Mọi ngừoi tiếp tục "chặt chém" tiếp nhé! Mại dzô mại dzô! :cuoihaha:

Last edited by a moderator:

lecaoson9192

Thanh viên kỳ cựu
Chính xác thì đây là những câu hỏi mà hầu hết cánh đàn ông không dám trả lời. Nếu ben "dám", thì xin mời xem tiếp...

1- Tại sao chỉ có bà phù thuỷ độc ác mà không có ông phù thuỷ độc ác?

2- Tại sao thường chỉ có người mẹ kế độc ác mà rất ít bố dượng như vậy?

3- Tại sao chỉ có mỹ nhân kế chứ không có nam nhân kế?

4- Tại sao người ta nói: "Làm một người tốt đã khó nhưng làm một người đàn bà tốt còn khó hơn"?

5- Tại sao người ta nói: "Nếu muốn trả thù một ai đó, hãy gửi cho hắn một người đàn bà đẹp "?

6- Điểm yếu của ben là gì?

Câu này nữa nè: "Tại sao đàn ông chúng ta không dám trả lời những câu hỏi như trên?".

benny

Thanh viên kỳ cựu
Chính xác thì đây là những câu hỏi mà hầu hết cánh đàn ông không dám trả lời. Nếu ben "dám", thì xin mời xem tiếp...

1- Tại sao chỉ có bà phù thuỷ độc ác mà không có ông phù thuỷ độc ác?

2- Tại sao thường chỉ có người mẹ kế độc ác mà rất ít bố dượng như vậy?

3- Tại sao chỉ có mỹ nhân kế chứ không có nam nhân kế?

4- Tại sao người ta nói: "Làm một người tốt đã khó nhưng làm một người đàn bà tốt còn khó hơn"?

5- Tại sao người ta nói: "Nếu muốn trả thù một ai đó, hãy gửi cho hắn một người đàn bà đẹp "?

6- Điểm yếu của ben là gì?

Câu này nữa nè: "Tại sao đàn ông chúng ta không dám trả lời những câu hỏi như trên?".

Hì hì, em rất thích những câu hỏi của anh đấy. hehe

Vào cuộc luôn nhé:

1. Trên thực tế vẫn có những "ông phù thủy độc ác". Nếu anh thích em có thể kể anh nghe một số câu chuyện về mấy ông này. :cuoihaha:

2. Điều này chưa hẳn đúng. Điều quan trọng là ta lấy gì làm thước đo "độc ác". Trên thực tế chưa có bản số liệu nào thống kê chính xác số mẹ kế và cha dượng độc ác cả anh à! ^^

3. Thực tế vẫn có nam nhân kế. Mà theo phân tích từ Hán- Việt thì "mỹ nhân" có nghĩa là người đẹp. Mà người thì chắc chắn phải bao gồm cả nam và nữ. Vậy nên bản thân mỹ nhân kế đã bao gồm nam nhân kế rùi anh.

4. Đơn giản là vì làm người tốt thì tất cả mọi người đều làm được, còn làm người đàn bà tốt thì chỉ có đàn bà mới có thể làm được, đàn ông có muốn cũng không được. Đó là lí do làm người đàn bà tốt khó hơn làm người tốt! :cuoinhamhiem:

5. Đó là bởi vì...người ta thích nói thế.^^. Đâu thể nào kiểm soát được lời nói của mọi người hả anh. hehe (Mà thực ra câu đó cũng không đúng cho lắm, em không nghĩ muốn trả thù 1 người đàn bà thì nên gửi cho người đó 1 người đàn bà khác đâu ^^)

6. Điểm yếu của em là em chưa biết điểm yếu của mình. :mimcuoi:

Câu cuối: Không phải là không dám, mà là chưa muốn anh à. Như em vừa mới hoàn thành xong phần trả lời của mình đây.

Cảm ơn anh vì những câu hỏi vô cùng thú vị này nhé! ^^

Bình luận bằng Facebook