phỏng vấn anh longteo công tử- cựu chủ nhiệm đáng yêu của chúng ta!

Status
Không mở trả lời sau này.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Hôm nay là buổi sáng thứ 2 đầu tuần đẹp trời ( mặc dù em chưa thấy mặt trời), trong niềm vui chiến thắng hân hoan của Argentina ( quan trọng hơn là em thắng độ):dacy:. Em không thể ngủ được vì bị ba em đánh thức, và e quyết định vào diễn đàn để thực hiện kế hoạch của mình là vinh dự được phỏng vấn anh Trần Nguyễn Lê Văn- cựu chủ nhiệm của CLB chúng ta.
Anh thân mến, em đã báo trước cho anh cuộc phỏng vấn này, chắc không bất ngờ nữa phải không anh, em tin là dù trong hoàn cảnh nào thì anh cũng có cách xử lý tốt ( mặc dù a có đe dọa e nhưng e tin a không làm thế đâu, cựu chủ nhiệm đáng kính ạ)
Phải công nhận một điều ở anh có một niềm tin mạnh mẽ và động lực mãnh liệt. Em may mắn được biết 1 ít về những cố gắng và nỗ lực của anh thời học đại học, tuy nhiên em xin phép hỏi anh 3 câu để các thành viên trong gia đình kỹ năng sống hiểu về anh nhiều hơn:
1. Anh có thể chia sẻ cho em nguồn động lực rất mạnh đã thúc đẩy anh đi từ thành công này sang thành công khác được không ạ?
2. Kế hoạch và dự định sắp tới của anh là gì?
3. cuối cùng, trong cuộc sống của anh thì cái gì, điều gì là quan trọng nhất?

Em đã hoàn thành phần mở đầu, chỉ 3 câu rất nhẹ nhàng, báo với a là em còn muốn hỏi nữa:cuoihaha:. Em gái chúc anh trai lên đường thượng lộ, bình an nhé.!

Tin Yêu

Thanh viên kỳ cựu
Còn đây là câu hỏi mà tôi dành cho bạn:
- Điều gì quyết định sự thành công?
- Các yếu tố nào là quan trọng?
- Câu cuối cùng "Bạn là ai?"

romitv

Thanh viên kỳ cựu
Theo thông tin các bạn thì anh đang đi từ thành công này đến thành công khác.
Vậy trước đó anh đã từng thất bại không ?
Nếu có thất bại thì anh đã làm gì để vượt qua thất bại một cách nhanh chóng nhất ?
Khi trên đỉnh của sự thành công , cảm giác của anh thế nào ?

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Em cũng bon chen xin hỏi anh một câu:
Mọi người thường hay nói: "Đằng sau sự thành công của người đàn ông luôn có bóng dáng người phụ nữ". Vậy anh có thể cho em biết anh đã có người phụ nữ đứng sau lưng như vậy hay chưa? Cuộc sống vốn dĩ là sự lựa chọn, anh có thể cho biết nếu phải lựa chọn thì tiêu chuẩn chọn bạn gái của anh như thế nào?
Chúc anh gặp nhiều may mắn và thành công hơn nữa nhé!

longteo

[♣]Thành Viên CLB
[FONT=&quot]Hi nhà mình, [/FONT]
[FONT=&quot]
Cuối tuần mới có thời gian vào diễn đàn, xin lỗi đã để nhà mình chờ hơi lâu^^. Đọc các câu hỏi của các bạn thấy choáng váng mặt mày luôn, hic vừa khó vừa nhiều:vamohoi:. Thôi thì hôm nay cố gắng cặm cụi ngồi trả lời cho hết:dangyeu:
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]- Đi[FONT=&quot]ề[/FONT]u gì quy[FONT=&quot]ế[/FONT]t đ[FONT=&quot]ị[/FONT]nh s[FONT=&quot]ự[/FONT] thành công?
- Các y
[FONT=&quot]ế[/FONT]u t[FONT=&quot]ố[/FONT] nào là quan tr[FONT=&quot]ọ[/FONT]ng?
1. Anh có th[FONT=&quot]ể[/FONT] chia s[FONT=&quot]ẻ[/FONT] cho em ngu[FONT=&quot]ồ[/FONT]n đ[FONT=&quot]ộ[/FONT]ng l[FONT=&quot]ự[/FONT]c r[FONT=&quot]ấ[/FONT]t m[FONT=&quot]ạ[/FONT]nh đã thúc đ[FONT=&quot]ẩ[/FONT]y anh đi t[FONT=&quot]ừ[/FONT] thành công này sang thành công khác đ[FONT=&quot]ượ[/FONT]c không [FONT=&quot]ạ[/FONT]?[FONT=&quot]
Khát vọng và niềm tin là 2 nhân tố cơ bản nhất giúp con người có thể thành công được trong cuộc sống. Anh học được điều này từ hai đấng sinh thành nên anh. Mẹ đã truyền cho anh khát vọng mạnh mẽ - khát vọng của một người sẵn sàng hy sinh tất cả chỉ để mong mỏi con mình sẽ thành công trong cuộc sống. Điều đó luôn luôn nhắn nhủ các anh em anh phải biết vươn lên trong cuộc sống, và không bao giờ đầu hàng trước những khó khăn, thất bại, Khi bố bị tai nạn giao thông, một mình mẹ vẫn nuôi dạy bốn chị em anh ăn học nên người. Anh học được từ bố bài học về sức mạnh của niềm tin. Niềm tin giúp ông vượt qua được tai nạn giao thông, hồi phục mãnh mẽ để trở về với cuộc sống thường nhật. Bố và mẹ đã dạy anh một bài học rất thực tế về khát vọng và niềm tin. Rằng khát vọng và niềm tin làm nên ý chí và quyết tâm trong cuộc sống. Chỉ cần có chúng, anh tự tin có thể làm những gì mình muốn, biến những điều “không thể” thành “có thể”! Một người có khát vọng lớn nhưng thiếu niềm tin thì cũng không thể thành công được, đơn giản vì nếu bản thân mình còn không tin mình thì ai dám tin tưởng mình đây???

Không giống những người khác, nền tảng của khát vọng và niềm tin của anh được xây dựng không chỉ dựa trên cá nhân anh mà dựa trên cả gia đình, bạn bè. Gia đình chính là chỗ dựa tinh thần vững trải nhất giúp anh có được khát vọng, niềm tin để chinh phục những mục tiêu cao vời vợi. Ngoài ra còn những người anh em trong đại gia đình Kỹ năng sống – Những người luôn mong mỏi anh sẽ thành công nhiều hơn. Vì vậy mỗi khi yếu lòng trước thử thách, chùn bước trước khó khăn trong cuộc sống, anh luôn nghĩ về gia đình, nghĩ về những người đang đặt hết niềm tin, hết hy vọng vào mình, anh lại càng cố gắng, càng quyết tâm hơn.

Những câu hỏi còn lại xem phép trả lời nhà mình vào ngày mai:data:
[/FONT]

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Á, anh Văn trả lời còn chưa hết kìa, quá trời câu hỏi vẫn đang chờ chủ nhân giải đáp đó nha.
Cho em bon chen hỏi 1 câu thôi: Dạo này anh đang tập trung vào việc gì vậy?
Lâu quá mấy anh em không gặp nhau, cũng ít chia sẻ với nhau, em nhớ cá viên chiên ở CV Tao đàn lắm.
Chúc anh ngày an vui.

KendyDat

Thanh viên kỳ cựu
Cũng xin mạn phép được hỏi anh một câu nho nhỏ nhưng đòi hỏi hơi nhiều chất xám đấy nhé !

Con người thường sống theo một nguyên tắc nào đó. Vậy đối với anh, anh sống theo nguyên tắc nào và vì sao ? Có bao giờ anh phá vỡ nguyên tắc của mình hay chưa và vì sao ? Khi phá vỡ nó anh thấy như thế nào và vì sao ? Khi đọc xong câu hỏi này anh cảm thấy đầu óc có gì thay đổi không và vì sao ?

Câu hỏi phụ : có bao nhiêu người sẽ trả lời giống như anh ?

longteo

[♣]Thành Viên CLB
[FONT=&quot]2. Kế hoạch và dự định sắp tới của anh là gì?
3. cuối cùng, trong cuộc sống của anh thì cái gì, điều gì là quan trọng nhất?
[/FONT]
[FONT=&quot]- Câu cuối cùng "Bạn là ai?"[/FONT][FONT=&quot]
Anh quan niệm rằng cuộc đời là một chuỗi “cho” và “nhận”, chia sẻ những giá trị mà mình có được và làm được với những người xung quanh cũng là một động lực giúp cho anh có niềm tin vào cuộc sống, có động lực vượt qua những khó khăn để theo đuổi khát vọng của mình. Cảm giác khi đươc nhìn thấy người khác thành công trong đó có một phần công sức nhỏ bé của mình thật tuyệt vời làm sao. Trong suốt thời gian từ khi thành lập CLB Kỹ năng sống đến giờ, anh nhận ra được trong bản thân mình ngoài khát vọng, niềm tin còn có thêm một giá trị là "cống hiến" . Điều anh theo đuổi đến cùng đích cuộc đời mình chính là "hạnh phúc", hạnh phúc không chỉ cho chính bản thân mình mà còn cho chính những người xung quanh mình nữa.

Trên con đường đi đến mục tiêu cuộc đời của mình, anh cho rằng thành công về tài chính chính là phương tiện giúp anh đạt được mục đích nhanh nhất. Vì vậy trong kế hoạch sắp tới cuả mình trong năm 2011, anh quyết tâm sẽ đi du học để mở mang tầm mắt và có một tương lai tài chính mới đột phá hơn (không loại trừ MBA của Havard dù con đường phía trước còn lắm chông gai^^).
[/FONT]
Hic, mặc dù đã cố gắng để có thể hoàn thành trả lời sớm cho các bạn nhưng công việc vẫn còn nhiều quá. Xin phép hẹn nhà mình bữa sau

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook