[036] Phỏng vấn anh Trí Tài

benny

Thanh viên kỳ cựu
Thân chào mọi người! :dacy:
Tình hình là chị Lệ Loan của chúng ta đang bận thi nên không thể lập topic phỏng vấn tiếp theo được. Do đó, em được ủy quyền làm nhiệm vụ vô cùng khó khăn này. (Hic, tội nghiệp quá đi :dauhang:). Và, người "lên thớt" lần này sẽ là :cuoinhamhiem:

ANH
TRÍ TÀI

Tén tèn ten... Thời gian vừa rồi, trong đội ngũ cộng tác viên của câu lạc bộ, anh Trí Tài là một trong những gương mặt điển hình của các thành viên nhiệt tình, luôn muốn đóng góp hết mình cho KNS. Dĩ nhiên, một nhân vật gây nhiều chú ý như vậy thì chúng ta không thể bỏ qua phải không nào.:nghichngom: . Không để mọi người chờ lâu nữa, sau đây sẽ là phần "chặt chém" anh Trí Tài: :cuoihaha:

1. Anh có thể dùng 5 từ để miêu tả về mình không?
2. Ngọn gió nào đã đưa anh bén duyên cùng câu lạc bộ KNS?
3. Động lực nào đã thôi thúc anh đăng kí làm cộng tác viên và duy trì nhiệt huyết cho đến bây giờ?
4.Có điểm nào anh chưa hài lòng về bản thân hay không?
5. Kỷ niệm nào về KNS làm anh nhớ nhất?
6. Ai là người anh ấn tượng nhất trên diễn đàn KNSO?
7. Khó khăn lớn nhất anh từng phải đối mặt? Làm sao anh vượt qua nó?
8. Nếu có thể quay ngược thời gian, anh muốn thay đổi điều gì trong đời mình?
9. Ba giá trị của bản thân mà anh luôn hướng tới?
10. Nếu nàhh anh có một cái chậu nứt, và anh không muốn bỏ nó, anh sẽ làm gì?

Sơ sơ vậy thôi, mọi người vào chém tiếp nhé!:dangyeu:

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Chào em Trí Tài, nếu nói để phỏng vấn em có lẽ chị và em sẽ có một buổi nói chuyện về những gói quà thì sẽ xong thôi. Thế nên hôm nay không phải là phỏng vấn em mà là cùng em trò chuyện nhé.
Em thương mến!
Em nghĩ thế nào về thời gian dài đã đi qua từ ngày em gia nhập vào câu lạc bộ kỹ năng sống này?

Rất nhiều yêu thương chúng ta ta đã dành cho nhau. Từ nhưng ngày đầu tiên gặp em tại buổi offline câu lạc bộ mà không mà là lần chị được cái quyền chấm bài dự thi của em viết về người phụ nữ tôi yêu. Chị cũng chẳng hiểu sao em lại can đảm viết bài ấy ( http://kynangsong.org/threads/5379 ) một tình cảm em đã không muốn chia sẻ cùng ai cả ... một bước đầu tiên sau những ngày chỉ toàn là spam ... em đã viết những bài viết tự trái tim mình. Mà chị cũng không thích bài ấy lắm đâu cho nên cho điểm ít xỉn à :lungtung: . Chị không biết tại em đòi hối lộ chị nên chị em mình bắt đầu gặp nhau, gặp nhau qua điện thoại... em hay gọi cho chị, gọi nhiều đến mức bây giờ muốn hỏi em: Em không sợ tốn tiền điện thoại hay sao mà cứ gọi cho chị hoài thế ? Chị còn xót ruột chứ đừng nói đến em ? em cười hề hề chưa trả lời chị. Vậy hôm nay em trả lời đi? Vì những chương trình của câu lạc bộ em đã tốn biết bao công sức và cả tiền bạc rồi hả em ?

Chị thích em, rất thích em bởi vì có lẽ chị rất ích kỷ? Em hay gọi cho chị những lúc chị cần em? Nhưng bây giờ chị thích em bỏi vì em đã mang đến cho chị một thứ tình cảm không vụ lợi cho đi mà không cần phải toan tính. Mà em hay tưởng tượng lắm cho nên chị phải giải thích tí tí ? Thích em chứ không phải yêu em đâu đấy nhé, chị có người yêu rồi, vả lại bây giờ đang có mốt phi công trẻ gì gì ấy,mà chị lại không thích mốt tí nào :non:. ( ói thay mọi người ý mà :dacy:)
Em à, em bảo em rất thích phòng trào "ôm miễn phí" của câu lạc bộ mình và em là một trong những kẻ rất nhiệt liệt hưởng ứng, vậy cho chị hỏi nhé: em nghĩ gì khi ôm một bạn gái không phải người yêu mình trong vòng tay hở nhóc? em trả lời cẩn thận coi chừng bị ăn đạn nhé?

Mà không biết nói gì những cảm ơn nhóc nhiều lắm nhé, nhóc con vì cái quyển sách "Vợ ơi! Anh biết lỗi rồi!" lấy hết nước mắt của chị rồi đấy, nhưng mà em ạ đọc nó chị thấy lấy chồng khổ quá. Em có còn ân hận không khi cho chị đọc quyển ấy ?
Theo em nói em chỉ mới có ba tuổi thôi chưa có lớn, vậy bao giờ em mới lớn và có người yêu ?

Thôi em trả lời đi nhé ? Chị em mình sẽ mở gói quà tiếp theo khi đi cafe lần nữa.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Có lẽ em phải giải quyết từ từ quá. Tình hình là em đã trả lời cho benny xong nhưng khi gởi bài thì mất tiêu. Ghét quá đi giặt đồ rồi ngủ luôn không hay. Mấy tối nay thức khuya quá vì không có chỗ ngủ. Tối qua bắt 3 cái ghế ngủ tới giờ còn ê mông :cuoihaha:

Trước tiên là benny nhé :mimcuoi:

1.Anh có thể dùng 5 từ để miêu tả về mình không?

Đa cảm, hoài cổ và tĩnh

2. Ngọn gió nào đã đưa anh bén duyên cùng câu lạc bộ KNS?

Anh đến với CLB tình cờ khi anh đọc được một bài viết trên báo tuoitre và từ đó bén duyên đã 3 năm cùng CLB. Trải qua biết bao nhiêu thành công và khó khăn, nơi này là nơi anh yêu quý nhất

3. Động lực nào đã thôi thúc anh đăng kí làm cộng tác viên và duy trì nhiệt huyết cho đến bây giờ?

Không chỉ cả anh mà là tất cả các thành viên của CLB luôn có nó. Tình yêu thương, sự quan tâm nhau một cách chân thành.

4.Có điểm nào anh chưa hài lòng về bản thân hay không?

Sự lười biếng là cái anh không thích nhất. Ngoài ra còn là sự mất “lửa” khi chạy đường xa ^^

5. Kỷ niệm nào về KNS làm anh nhớ nhất?

Lần anh tham gia KNS idol. Anh nhận ra được nhiều thứ trong anh. Sự nhút nhát và cả tính tự mãn khá cao. Nhưng được làm việc với những con người xuất sắc trong BTC, anh cảm thấy anh xúc xích lộn xuất sắc luôn. Và mới đây là anh được công nhận làm thành viên chính thức của CLB. Trách nhiệm và tình yêu thương càng phải được thể hiện nhiều hơn nữa.

6. Ai là người anh ấn tượng nhất trên diễn đàn KNSO?

Là chị Sóng với những bài viết hay ơi là hay. Là anh Kid với sự tiến hóa làm cú mèo khi thức cả đêm lo cho diễn đàn. Là canhbuomdo, là chị camtucau với những lúc sẽ chia. Anh Thanh với những câu chuyện, anh Thạch mới những buổi học, anh Văn với niềm tin vào CLB. Và còn nhiều nhiều những thành viên trên diễn đàn. Dù không quen biết nhau nhưng lúc nào sự yêu thương cũng lan tỏa. Là sao ta? Nói chung là ‘iêu” đó mà :cuoihaha:

7. Khó khăn lớn nhất anh từng phải đối mặt? Làm sao anh vượt qua nó?

Anh thấy mình không có khó khăn gì gọi là lớn cả. Mọi thứ đều là những vấp ngã để bản thân mình trưởng thành ra. Những lúc đó thì anh hay suy tư một mình, ngồi 1 mình trong công viên. Có khi 3 tiếng đồng hồ để cho mình nói chuyện với mình. Rồi chia sẽ cùng những người bạn. Cùng các ACE trong CLB mình. Họ cho anh sức mạnh để vượt qua nó.

8. Nếu có thể quay ngược thời gian, anh muốn thay đổi điều gì trong đời mình?

Ai cũng sẽ sửa chữa sai lầm mà họ gây ra ^^
Rút lại những lời hứa, tha vào đó là những hành động và đá đít bản thân để siêng năng hơn và bớt nói lại

9. Ba giá trị của bản thân mà anh luôn hướng tới?

Yêu thương, chân thành và trung thực

10. Nếu nàhh anh có một cái chậu nứt, và anh không muốn bỏ nó, anh sẽ làm gì?

Anh sẽ xem xét vết nứt đó to hay nhỏ và nguyên nhân gì làm nó nứt. Muốn vứt hay không là do bản thân mình, ai cũng có quyền tự do lựa chọn mà.
Nếu anh không vứt anh sẽ dùng keo con voi dán nó lại. Kaka. Nó cũng có thể làm hộp đựng bút chẳng hạn, hoặc là 1 vật kỷ niệm trong tủ kính. Không tệ đâu ^^

---------- Post added at 05:19 PM ---------- Previous post was at 05:00 PM ----------

Và bây giờ là chị Thủy nhé

Em nghĩ thế nào về thời gian dài đã đi qua từ ngày em gia nhập vào câu lạc bộ kỹ năng sống này?

Một quãng đường dài với nhiều kỷ niệm có cả tiếng cười cùng nước mắt. Nhưng tất cả là một phần không thể thiếu trong em

Em không sợ tốn tiền điện thoại hay sao mà cứ gọi cho chị hoài thế ?

Dạ thưa chị, tiền bạc với em không thành vấn đề. Quan trọng là em được nói và có người lắng nghe thế là đủ :p

Vì những chương trình của câu lạc bộ em đã tốn biết bao công sức và cả tiền bạc rồi hả em ?

Thực ra là có tốn, nhiều nữa là khác nhưng so với lúc mọi người được chơi bời thỏa thích thì nó không đáng để suy nghĩ. Một người mà chị phải nhắc đến đó là Vrain. Hắn ta mới là người mà em yêu quý nhất. Chương trình nào có hắn cũng máu lửa và hắn lúc nào cũng chịu phần thiệt thòi vào bản thân hết. Ôm cái coi lão khứa khứa

em nghĩ gì khi ôm một bạn gái không phải người yêu mình trong vòng tay hở nhóc?

Em ôm nhiều lắm chị, bạn trai người đó sợ mất người đó là họ không tự tin vào khả năng nắm giữ của bản thân và cũng không tin vào người bạn gái của mình. Em cũng chưa có bạn gái mà. Em chưa ôm 1 người con gái nào đúng nghĩa hết :D Thật sự chỉ có 2 người là má em và chị em thôi

Em có còn ân hận không khi cho chị đọc quyển ấy ?

Chị không ân hận thì thôi chứ em cớ gì phải ân hận chứ. Khứ khứa

Theo em nói em chỉ mới có ba tuổi thôi chưa có lớn, vậy bao giờ em mới lớn và có người yêu ?

Khi nào em lo được cho em và gia đình của em thì lúc đó em sẽ lớn. Sống cho ra hình con người đi rồi tính chuyện vợ con. Cái này chị nói em chỉ nhắc lại thôi nha :cuoihaha:

[ tf ]

[♣]Thành Viên CLB
Mình hỏi 1 câu:
Tài có thích kinh doanh ko? (Nếu có thì tài thích làm về mặt hàng nào, đã có ý tưởng hay tài chính gì chưa?)

tritai

[♣]Thành Viên CLB
@@@@, A Trí Tài trả lời nghe cụ non quá đi mà

Anh làm gì mà cụ non hở. Em muốn ăn đòn phải không ? :xemthuong:

---------- Post added at 11:43 PM ---------- Previous post was at 11:42 PM ----------

Mình hỏi 1 câu:
Tài có thích kinh doanh ko? (Nếu có thì tài thích làm về mặt hàng nào, đã có ý tưởng hay tài chính gì chưa?)

Cũng chưa có ý định kinh doanh đâu anh. Ý tưởng thì có nhưng tài chính thì chưa. Chủ yếu là kinh doanh nhỏ lẻ thôi. Một cửa hàng tin học nho nhỏ chẳng hạn

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Đầu tiên cho chị cảm ơn Benny nha, cảm ơn em đã thay chị "hành xử" một người đáng bị như vậy từ lâu. :act-up:
Tiếp nữa, cho mình được chào thân ái chủ nhân trên thớt đợt này. Chào Trí Tài- Chào bạn của tôi- Chào "người anh đáng kính" của quá khứ-Chào người đồng hành của chương trình ngày 5/6 ý nghĩa.:beauty:
Còn bây giờ là một ít "lễ nghi" mong được đón nhận chân thành :dacy::dacy:

1/ Đào Duy Từ ngày xưa yêu thích văn chương. Không biết Đào Trí Tài ngày nay ham mê lĩnh vực nào? Có dự định gì cho ước mơ của mình chưa?
2/Đã tốt nghiệp rồi, bước đi tiếp theo của bạn là gì?
3/Giới thiệu sơ lược về quê hương của bạn được không? (cơ hội để thể hiện lòng tự hào quê hương đó). Bạn ấn tượng gì về quê hương của mình nhất?
4/Thời gian Tài tham gia KNSO cũng khấm khá rồi, chắc cũng có nhiều điều học hỏi từ đây. Chia sẻ một chút được chứ?
5/bạn có nợ ai trên cõi đời này không? Nếu biết ngày mai mình sẽ chết thì người đầu tiên bạn muốn trả nợ là ai? Vì sao thế?

Ngôi sao có 5 cánh. Tài cứ thong thả trả lời 5 câu của mình, rành rọt và chân thành, chắc chắn sẽ "tỏa sáng" như ngôi sao (sao gì thì chưa biết nha).

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Tỏa sáng, tỏa sáng

1/ Đào Duy Từ ngày xưa yêu thích văn chương. Không biết Đào Trí Tài ngày nay ham mê lĩnh vực nào? Có dự định gì cho ước mơ của mình chưa?

Đào Duy Từ chẳng ăn nhầm gì Đào này hết. Đào này đang tính tình ham chơi nên chỉ thích làm những cái gì mà bản thân thích thôi. Mơ ước sẽ đi du lịch vòng vòng Việt Nam và cầm theo một cái máy ảnh để chụp hình :D. Hiễn tại đang cày cuốc làm trâu để thực hiện ước mơ đó

2/Đã tốt nghiệp rồi, bước đi tiếp theo của bạn là gì?

Cày kiếm tiền để có thể học tiếp. Phương châm là tự lực cánh sinh

3/Giới thiệu sơ lược về quê hương của bạn được không? (cơ hội để thể hiện lòng tự hào quê hương đó). Bạn ấn tượng gì về quê hương của mình nhất?

Quê Đào có đặc sản là gạo nàng thơm chợ Đào. Cùng đó là rượu đế Gò Đen, nhất tửu của Nam Bộ. Còn cả thanh long và nhà trăm cột. Cụ đồ Chiểu cũng từng ở Long An để tránh nạn với chùa gì quên tên rồi. Về đây được ăn gạo ngon, được uống mỹ tửu, được tham quan các di tích lịch sử. Còn gì bằng nữa chứ

4/Thời gian Tài tham gia KNSO cũng khấm khá rồi, chắc cũng có nhiều điều học hỏi từ đây. Chia sẻ một chút được chứ?

Học được cái tính đúng giờ và cái tính quan tâm người khác. Được khám phá bản thân ở chiều sâu hơn là bản chất bên ngoài. Có những người bạn tri kỷ, không cần nói nhưng cũng đã hiểu người kia muốn nói gì ^^

5/bạn có nợ ai trên cõi đời này không? Nếu biết ngày mai mình sẽ chết thì người đầu tiên bạn muốn trả nợ là ai? Vì sao thế?

Là gia đình, ba mẹ anh chị em. Nợ họ nhiều nhưng chưa thể trả hết. Từ thằng em nhỏ tới bà chị già, với ông anh khó tính. Lúc nào khó khăn họ cũng ở bên để tớ lấy lại thăng bằng. Có đêm ngồi tâm sự với bà chị tới 2h sáng. Má thì to từng li từng tí, giờ bệnh mới nhớ má quá. Ở nhà t hì đâu có bệnh đâu.Xa nhà thấy nhớ mọi người quá chừng. Chủ nhật này lại không thể về được

Emi Le

[♣]Thành Viên CLB
hi anh, hôm nay có dịp chặt chém anh rùi, mặc dù chưa lần nào làm việc chung với anh nhưng những lần em không hiểu hỏi anh hay những lần em không tham gia được anh đều hỏi thăm. Trong ấn tượng của em anh là một người rất nhiệt huyết và năng nổ, hi vọng sẽ có dịp làm việc chung với anh.
1/ CÔng việc hiện tại của anh là gì? Từ đây tới 5 năm nữa anh sẽ làm thế nào để thực hiện được ước mơ tương lai của mình?
2/ Thấy anh reply phía trên là thích chụp hình thế có bao giờ nghĩ sẽ rẻ sang con đường photographer hay stylish không? Nếu có báo em em cũng rất thích dc chụp hình??
3/ ANh sẽ làm thế nào để một người nhút nhát, rụt rè chịu mở miệng và hòa đồng với mọi người?

tritai

[♣]Thành Viên CLB
1/ CÔng việc hiện tại của anh là gì? Từ đây tới 5 năm nữa anh sẽ làm thế nào để thực hiện được ước mơ tương lai của mình?

Công việc hiện tại của anh là ngồi canh quán cho bạn anh. Chờ lấy bằng tốt nghiệp. Đi làm kiếm tiền để học tiếp. 5 năm nữa thì anh sẽ kiếm tiền đi du lịch vòng quanh tây nam bộ, anh chỉ thích tự do không thích gò bó.

2/ Thấy anh reply phía trên là thích chụp hình thế có bao giờ nghĩ sẽ rẻ sang con đường photographer hay stylish không? Nếu có báo em em cũng rất thích dc chụp hình??

Anh có mấy người bạn chụp hình bên đó, thật sự là rất thích nhưng tiền bỏ ra để mua máy ảnh đắt quá. Một cái ống kính hết 30tr rồi. Anh sẽ chỉnh sửa lại các bức ảnh đó thôi.

3/ ANh sẽ làm thế nào để một người nhút nhát, rụt rè chịu mở miệng và hòa đồng với mọi người?

Phải tiếp cận chứ làm sao ^^ Quan tâm họ hơn mức bình thường là họ sẽ cảm thấy an toàn để chia sẽ. Đầu tiên là phải nói cho họ biết về bản thân mình như thế nào. Có đủ niềm tin để cho họ nói chuyện hay không. Rủ rê họ từ từ và thế nào họ cũng sẽ hòa đồng trong một tập thể nhiều người quan tâm họ

xphong229

[♣]Thành Viên CLB
Hehe. Khoái đặc sản Long An rồi đó, nhất là mỹ tửu hehe.
Cho chém 1 câu thôi: Anh cảm nhận gì về CLB KNS nói chung và em nói riêng ( ưu điểm và nhược điểm).

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Hehe. Khoái đặc sản Long An rồi đó, nhất là mỹ tửu hehe.
Cho chém 1 câu thôi: Anh cảm nhận gì về CLB KNS nói chung và em nói riêng ( ưu điểm và nhược điểm).

Câu hỏi này anh vô ý quá anh không nhìn thấy. Hôm nào nhóm mình họp anh sẽ trả lời cho em luôn chịu không ^^

Bình luận bằng Facebook