Hơn 300 ngày qua...

tuyethong

Thanh viên kỳ cựu
"Một năm…hơn 300 ngày…
Trong những trang đời của hơn 300 ngày ấy…nhiều câu chuyện đã xảy ra, nhiều con người đã đi qua, nhiều suy nghĩ được viết ra…Ý thức bây giờ khác xưa nhiều lắm…có vẻ như mình đang trưởng thành hơn qua từng ngày, cách nghĩ, cách nói, cách viết bây giờ cũng khác…
Trong vô vàng những câu chuyện xoay quanh, có những câu chuyện tôi sẽ nhớ mãi bên mình…Hơn 300 ngày qua, đã bỏ ra thật nhiều để xây đắp nên những tình bạn, cố gắng thật nhiều để rồi cuối cùng cay đắng tự hỏi: người huỷ hoại tình bạn ấy…phải chăng lại cũng là chính mình???...chợt nghe lòng thật buồn…tự hiểu sao giọt nước mắt lăn dài khoé mi…Đôi khi thấy mình vô tâm đến tàn nhẫn…
Hơn 300 ngày qua…Vẫn canh cánh trong lòng…ước mơ của Ba…bình thường chứ không tầm thường…buông tay bên ngày tuyệt vọng…đi về miền xa lắm…những ngày xưa yêu dấu…Tình yêu của Mẹ…Điều bình thường mang tên mãi mãi…
Hơn 300 ngày qua, đã bao lần tim mình thổn thức, thì tay mình – mình nắm lấy tay mình…Những lần giá lạnh, thì tay mình - tự mình sưởi ấm mình…những lần vai run lên…thì tay mình – mình lau nước mắt của mình…
Hơn 300 ngày qua…trong vô vàn những câu chuyện xoay quanh ấy, có những điều tôi muốn quên đi…kết thúc một năm, những điều thuộc về quá khứ mà tôi muốn tìm quên đã không còn hiện diện…đối mặt với hiện tại và nhìn về tương lai…Xin cho tôi xoá đi những lỗi lầm đã mắc phải,xoá đi những đau buồn mà tôi đã vô tình gây ra cho một ai đó…xin cho tâm hồn tôi bình lặng để lòng dặn lòng : “ Ngày hôm nay làm lại từ đầu nhé!...”
Cuộc sống đang chia thì hiện tại tiếp diễn…mục tiêu bây giờ là học thật tốt và thực hiện những ước mơ, hoài bão của chính mình… Nhưng đôi khi chạnh lòng tự hỏi:” có bao giờ ước mơ mãi mãi cũng chỉ là mơ ước?”…rồi tất cả sẽ lại như bong bóng xà phòng, bay cao, bay xa để rồi vỡ oà giữa tầng không…chỉ còn lại một niềm tiếc nuối… tiếc nuối cho những gì vội vã qua đi không chờ đợi thời gian…
…hơn 300 ngày, có mấy ngày bình yên…
…hơn 300 ngày…có bao điều giản dị khiến cho ta bật khóc…
…hơn 300 ngày cho những nổ lực và cố gắng… để hôm nay gạt nước mắt dặn lòng: thôi thì bỏ qua nhé những gì của 300 ngày qua!…”
Để rồi cố gắng tạo cho mình…cho mình những cơ hội để sữa chữa lỗi lầm, để làm lại từ đầu…và để mình lại được mỉm cười…
Cười , để biết rằng được sinh ra, được sống trong vòng tay yêu thương của gia đình, bạn bè…để biết mình vẫn may mắn hơn bao nhiêu bạn bè cùng trang lứa..
Cười để biết rằng trên suốt con đường mình đi,vẫn có bóng Cha lặng lẽ ân cần…Có dáng Mẹ đêm ngày tần tảo…Cười để biết rằng mình hạnh phúc biết bao nhiêu…
Cười để cho qua những ngày giá lạnh…để quên đi những lần mặc cảm, những lần bị xem thường, bị coi thường…cười để thấy mình vẫn còn lòng lạc quan…để ngẩng cao đầu mà nói “bình thường chứ không tầm thường…!”…
Cười để biết mình đủ bản lĩnh bước vào cuộc hành trình bươn chải vì bài toán mưu sinh…cho thật nhiều phép tính trong bài toán cuộc đời…
Cười để quên đi nỗi đau khi phải nói lời chia tay mãi mãi với người bạn thân như “trái đất” của chính mình…và dạy cho mình học cách làm phép cộng cho nhiều sự thiếu vắng…
Cười trong nước mắt…vui trong niềm đau…
Ừ, thì cũng đã nhiều lần như thế…có chăng chỉ là thêm một lần nhận ra mình trong những hoài niệm…để biết mình không hề lạc lối…biết rằng mình đã và đang lớn lên từng ngày…"

Sống! Là không bao giờ được ngừng cố gắng...!!!

http://static.mp3.zing.vn/skins/def...8OgeSBYxrBhfEhp4WeBdUngBWeBiBUaOG7pWN8dHJ1ZXw

Last edited by a moderator:

noel.poon

Thanh viên kỳ cựu
Hơn 300 ngày qua, An biết có một tâm hồn đã thổn thức, đã dao động trước những khuông bậc của cuộc sống...

Hơn 300 ngày qua, An biết có một trái tim đã yêu thương và rộng mở dù khó khăn và thử thách muốn đóng kín nó lại....

Hơn 300 ngày qua, An biết có một tấm lòng giản đơn vẫn lạc quan và tin yêu vào sự đời vô thường....

Chính là bạn....

Ngày đầu năm mới, An tình cờ đọc được dòng tâm sự này của bạn, An thấy nao lòng và có nhiều cảm xúc lắm.....ko biết fải diễn tả ra sao...

Hình như có một cái gì đó vấn vưong về những ngày đã qua.

Hình như có một cái gì đó dao động vì tiếng khẽ khàng của gió....

Chặng đường phía trước hãy còn dài và xa, hãy còn vui và khó.... Một góc lặng của tâm hồn để ta lưu giữ lại những món quà của cuộc sống, dù món quà đó là nước mắt hay nụ cười, là hạnh fúc hay khổ đau...!

Chúc bạn năm mới hạnh fúc, an khang, cát tường !

Chúc mọi người 2011 thành công, vui vẻ, tự tin !!

est [W]ishes [T]o [Y]ou , [M]y [L]oves !!!

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
Bạn của tui đang đi đúng hướng rồi...Hãy chia sẽ nữa đi bạn. Cám ơn những dòng tâm sự này. Những câu nói này làm t trưởng thành lên nhiều lắm đó. :)

tuyethong

Thanh viên kỳ cựu
Vừa lạc vào không gian một "entry đầu năm" chạnh buồn, quay trở về lại được đắm mình trong lời sẻ chia rất dịu dàng... thấy lòng thật ấm áp...
Cảm ơn bạn vì phút giây đồng điệu này...
Hơn 300 ngày qua, An biết có một tâm hồn đã thổn thức, đã dao động trước những khuông bậc của cuộc sống...

Hơn 300 ngày qua, An biết có một trái tim đã yêu thương và rộng mở dù khó khăn và thử thách muốn đóng kín nó lại....

Hơn 300 ngày qua, An biết có một tấm lòng giản đơn vẫn lạc quan và tin yêu vào sự đời vô thường....

Chính là bạn....

Ngày đầu năm mới, An tình cờ đọc được dòng tâm sự này của bạn, An thấy nao lòng và có nhiều cảm xúc lắm.....ko biết fải diễn tả ra sao...

Hình như có một cái gì đó vấn vưong về những ngày đã qua.

Hình như có một cái gì đó dao động vì tiếng khẽ khàng của gió....

Chặng đường phía trước hãy còn dài và xa, hãy còn vui và khó.... Một góc lặng của tâm hồn để ta lưu giữ lại những món quà của cuộc sống, dù món quà đó là nước mắt hay nụ cười, là hạnh fúc hay khổ đau...!

Chúc bạn năm mới hạnh fúc, an khang, cát tường !

Chúc mọi người 2011 thành công, vui vẻ, tự tin !!

est [W]ishes [T]o [Y]ou , [M]y [L]oves !!!

Và cũng như bạn đã nói:
"Chặng đường phía trước hãy còn dài và xa, hãy còn vui và khó..."

Nên T.H cũng mong bạn luôn đủ nghị lực, đủ sức mạnh và đủ tin yêu để vượt qua mọi gian nan thử thách của cuộc sống... nâng ước mơ của mình bay cao hơn, xa hơn...
Bạn hãy luôn tin rằng: "Có thể bạn không thật nổi trội. Có thể bạn không phải là một kẻ khác người, nhưng mọi người yêu cái cách bạn là chính bạn, mọi người yêu bạn vì bạn là bạn của tất cả. Và... chỉ thế thôi. Đừng bao giờ đi tìm những thứ không thuộc về mình để rồi tự thấy mình nhàm chán. Đừng bao giờ đi tìm những thứ vật chất bên ngoài để rồi cảm thấy mình bất hạnh. Đừng bao giờ đánh mất đi cá tính của chính mình để khoác lên mình cá tính của người khác. Bất kể là hôm qua, hôm nay hay ngày mai có xảy ra chuyện gì BẠN VẪN CÁ TÍNH NHẤT KHI BẠN LÀ CHÍNH BẠN"
:mimcuoi::mimcuoi::mimcuoi:

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Chủ đề thật hay,những dòng cảm xúc chân thành. Mới ngày nào con ngồi nghĩ không biết năm nay sẽ thế nào,giờ thì nó đã đi qua. Nhìn lại thì nhiều biến cố quá,cho đến ngày 31/12 mình còn bị tông xe nữa,nhưng dù gì hiện tại mình đang sống tốt. Một năm hoàn hảo.

kitty_baby

Thành viên
đúng như anh all i need nói, những dòng cảm xúc này rất chân thành... em đã đọc nó rất nhiều lần, mỗi lần đọc lại mang một cảm xúc khác nhau...
em 18tuổi, cái tuổi mà ai cũng nói là rất đẹp, vậy mà hơn 300 ngày qua, em giống như một câu mà chị tuyethong đã nói:
Hơn 300 ngày qua, đã bao lần tim mình thổn thức, thì tay mình – mình nắm lấy tay mình…Những lần giá lạnh, thì tay mình - tự mình sưởi ấm mình…những lần vai run lên…thì tay mình – mình lau nước mắt của mình…
em có một gia đình khá giả, em cũng từng có một tình yêu rất đẹp... nhưng... :khocto::khocto::khocto:
em có lúc rất hận cuộc sống, hận cái người mà em đã rất yêu thương... em chán nản và suy sụp kinh khủng...
nhưng sau đó gia nhập diễn đàn, quen biết các anh chị ở đây... em đã cảm thấy vui hơn...
đọc bài viết của chị tuyethong, em có cảm giác như chị đang viết cho chính em... lần đầu tiên đọc, em đã khóc rất nhìu và cũng suy nghĩ rất nhìu... em cũng không biết phải diễn tả thế nào nữa, nhưng bây giờ em sẽ cố gắng làm lại, như chị nói:
…hơn 300 ngày cho những nổ lực và cố gắng… để hôm nay gạt nước mắt dặn lòng: thôi thì bỏ qua nhé những gì của 300 ngày qua!…”
Để rồi cố gắng tạo cho mình…cho mình những cơ hội để sữa chữa lỗi lầm, để làm lại từ đầu…và để mình lại được mỉm cười…
Cười , để biết rằng được sinh ra, được sống trong vòng tay yêu thương của gia đình, bạn bè…để biết mình vẫn may mắn hơn bao nhiêu bạn bè cùng trang lứa..
Cười để biết rằng trên suốt con đường mình đi,vẫn có bóng Cha lặng lẽ ân cần…Có dáng Mẹ đêm ngày tần tảo…Cười để biết rằng mình hạnh phúc biết bao nhiêu…
Cười để cho qua những ngày giá lạnh…để quên đi những lần mặc cảm, những lần bị xem thường, bị coi thường…cười để thấy mình vẫn còn lòng lạc quan…để ngẩng cao đầu mà nói “bình thường chứ không tầm thường…!”…
Cười để biết mình đủ bản lĩnh bước vào cuộc hành trình bươn chải vì bài toán mưu sinh…cho thật nhiều phép tính trong bài toán cuộc đời…
Cười để quên đi nỗi đau khi phải nói lời chia tay mãi mãi với người bạn thân như “trái đất” của chính mình…và dạy cho mình học cách làm phép cộng cho nhiều sự thiếu vắng…
[FONT=&quot]Sống! Là không bao giờ được ngừng cố gắng...!!![/FONT]

EM NHẤT ĐỊNH SẼ CỐ GẮNG
Cảm ơn chị tuyethong.
Cảm ơn diễn đàn kynangsong.

em yêu tất cả mọi người. :love::love::love:

Bình luận bằng Facebook