[you] học để làm gì ?

Status
Không mở trả lời sau này.

ngn999

Thành viên năng động
Đừng nghĩ con gái là cái gì nghiêm trọng quá bạn ạ, gái cũng như trai, là con người cả. Thật sự là vậy. Nghĩ vậy bạn sẽ thấy bình thường thôi.

kienmanh

Thành viên năng động
học để mình hiểu cuộc sống hơn ... học để hoàn thiện mình hơn ... để mình có thật nhiều kiến thức để có thể giúp đỡ mọi người hơn ....

kienmanh

Thành viên năng động
ý quên ... học để sếp có lý do tăng lương cho mình nữa ... hi hi

minhhieulaw89

Thành viên năng động
Đối với mình thì học để sau này có thể làm việc được vì những gì học trong sách vở thì cũng chỉ là lý luận thui , thực tế mới quan trọng hơn nhiều. Hãy tăng cường ap dụng thực tiễn bạn nhé!

bao2412

Thành viên mới
theo mình học là quan trọng nhưng chỉ cắm đầu vào học mà ko quan tâm đến xung quanh mình là sai lầm...

thu trang

Thành viên
từ việc học,mỗi người có thể tiếp thu kiến thức mới đang ngày càng phong phú và nâng cao hơn.theo quan điểm của mình,việc học tập là để mình không bị tuột hậu và biết thêm kiến thức sẽ giúp cho bản thân mỗi người có thể tự tin đối đầu với những thử thách mà cuộc sống đặt ra,để không gục ngã và vươn tới thành công,để có được cuộc sống tốt đẹp hơn.

huuchi

Thành viên mới
mình cũng thấy thế học là cơ sở đầu tiên để khẳng định vị trí của mình trong xã hội

miki_popcorn

Thành viên
Mình nghĩ học là cho chính bản thân thôi!
học nhiều là để thực hiện chính giấc mơ của bạn!

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Học để biết, học để làm, học để chung sống, học để tự khẳng định mình.. (câu này chắc ai cũng biết):mimcuoi:

nhoquang1984

Thành viên mới
Học để nâng tầm hiểu biết của bản thân, học để phục vụ tổ quốc, học để lo cho công việc, gia đình. Học không bao giờ là thiếu.

opheliesevilen

Thành viên
Đúng là việc học rất quan trọng nhưng chúng ta phải biết học cái gì cần cho chúng ta.Có như vậy chúng ta mới phát huy hết được những gì chúng ta cần.Và học phải biết đi với hành.Hồi nhỏ mình chỉ biết học,đến giờ mình mới thấy mình thiếu rất nhiều.Đó là những kĩ năng sống,tình bạn,gia đình,các mối quan hệ,tình cảm.Nó làm cho cuộc sống chúng ta tốt đẹp hơn biết chừng nào.

minhhieulaw89

Thành viên năng động
Minh Hiếu tâm sự về chuyện học nè, các bạn cùng tâm sự nhe ,và ai có phương pháp học tôt và ứng dụng được cuộc sống "bon chen "này thì chia sẻ nhé

Mình Hiếu học để có kiến thức mai sau đi làm, chứ học mà không dùng đến nó sau này thì không được vì cuộc sống mà. Chúng ta hết tuổi chơi, tuổi được cha mẹ wan tâm lo lắng thì phải trải wa cuộc sống của chính bản thân mình, hãy tạo tiền đề cho cuộc sống tự lập của bạn ngay từ lúc này .Học và ứng dụng được đang là phương cách mà Hiếu chọn đó, còn các bạn thì sao nè!

gumdat

Thành viên năng động
Ai cũng cân học cả, nhưng mỗi người học với nhiều mục đích và ước mơ khác nhau, Riêng gumdat học để nâng cao kiến thức, để khẳng định bản thân để chung sống tốt hơn với xã hội

ngay_ve

Thành viên năng động
mình nghĩ là mình nói câu này nhiều người sẽ nói mình là kiêu căng tự phụ nhưng mình nghĩ đó là mục tiêu của việc học và mình đang làm đúng theo câu nói này:" Học để làm người, làm cán bộ, học để phụng sự giai cấp, tổ quốc, nhân loại " tuy rằng việc học của mình không thể gọi là xuất sắc nhưng mình vẫn có thể ngẩng cao đầu được!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
phuongtroixala Yêu để chết hay học để sống? Bàn Tròn Thảo Luận 3
benny [Học Vấn] [TL-06/2011] Học ôn thi đại học như thế nào để đạt hiệu quả cao? Bàn Tròn Thảo Luận 5
V Có nên học Sư phạm Tiếng Anh? Bàn Tròn Thảo Luận 1
Twisted [Giải Trí] Phương pháp khoa học giúp hạn chế ý nghĩ tiêu cực Bàn Tròn Thảo Luận 0
Twisted [Giải Trí] Đi học muộn là cái bệnh muôn thuở của học sinh Bàn Tròn Thảo Luận 0
S [Học Vấn] thắc mắc về ngành học toán ứng dụng đại học Hoa Sen Bàn Tròn Thảo Luận 0
MrHanhPhuc [HOT THẢO LUẬN] Bàn về kỹ năng TỰ HỌC của HSSV Việt Nam Bàn Tròn Thảo Luận 2
sweet_heart [Nghề Nghiệp] Bạn học được gì từ người ăn mày có trình độ này ? Bàn Tròn Thảo Luận 2
Sóng [TL-10/2010] Nếu được học lại ĐH, bạn sẽ thay đổi thời sinh viên của mình như thế nào Bàn Tròn Thảo Luận 21
Cu_Đen Thế giới những bài học xương máu Bàn Tròn Thảo Luận 0
bachtuocdo [Học Vấn] Sinh viên cần học những gì? Bàn Tròn Thảo Luận 5
bluesea88 [Học Vấn] Bạn học anh văn như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 2
mr_ak [you] sẽ làm gì khi thi trượt trường đại học mà mình thích? Bàn Tròn Thảo Luận 33
M đại học có phải là con đường duy nhất không .......????/ Bàn Tròn Thảo Luận 0
Hương Trà [Học Vấn] Những việc có thể làm được sau khi rớt đại học? Bàn Tròn Thảo Luận 2
T Ai học luật có thể chỉ cho mình với !!! Bàn Tròn Thảo Luận 2
H Q: học khóa học về tâm lý ở đâu? Bàn Tròn Thảo Luận 0
pencilstructure Chia sẻ Học bổng kỹ năng sống - chuyên đề 1 Bàn Tròn Thảo Luận 27
ting Bài học về tiền bạc, chương trình Đánh Thức Tiềm Năng Bản Thân Bàn Tròn Thảo Luận 8
N Đạo đức học đường ngày nay như thế nào? Bàn Tròn Thảo Luận 0
TQV Phương pháp học ở bậc Đại Học / Cao Đẳng Bàn Tròn Thảo Luận 3
Justin Ha TÌNH BẠN và những bài học Bàn Tròn Thảo Luận 7
H [Xã Hội] Chinh phục tâm lý để thành công Bàn Tròn Thảo Luận 0
bluesea88 [TL-05/2011] Làm thế nào để rèn luyện KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 5
benny [Học Vấn] [TL-04/2011] Có nên ra công viên để luyện nói tiếng Anh? Bàn Tròn Thảo Luận 14
canhogiuadaiduong teen làm sao để vượt qua nỗi buồn Bàn Tròn Thảo Luận 1
X Làm gì để vượt qua nổi thất vọng??? Bàn Tròn Thảo Luận 4
V Làm sao để lắng nghe tốt. Bàn Tròn Thảo Luận 6
H Theo bạn ''Sống để làm gì'' Bàn Tròn Thảo Luận 18
khuongduy7 Sống để làm gì?.. Bàn Tròn Thảo Luận 9
khuongduy7 Bạn có bao giờ để ý rằng... Bàn Tròn Thảo Luận 2
H làm sao để thành công về mặt tài chính Bàn Tròn Thảo Luận 1
Y Nếu biết chỉ còn một ngày để sống!! Bạn sẽ làm gì? Bàn Tròn Thảo Luận 71
khuongduy7 30 giây đủ để [you] làm gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 66
Trần Mít Làm sao để thổi lửa vào các thành viên thiếu nhiệt tình? Bàn Tròn Thảo Luận 115
T Những việc cần để thành lập câu lạc bộ "Kỹ năng sống" Bàn Tròn Thảo Luận 3
ting Lý tưởng sống của bạn là gì ? - Bạn sống để làm gì ? Bàn Tròn Thảo Luận 3
bluesea88 [Nghề Nghiệp] Các tình huống gặp phải khi đi làm Bàn Tròn Thảo Luận 5
Caotuan161 Mùa xuân tình yêu...Mr[K]id sẽ làm gì?? Bàn Tròn Thảo Luận 11
Sóng [TL-12/2011] [you] đã làm được gì trong một năm qua? Bàn Tròn Thảo Luận 21
haus1412 [Xã Hội] Chiến thắng Thời Gian_ [you] Làm Được!!! Bàn Tròn Thảo Luận 21
huxu456 Giữa làm công ăn lương và kinh doanh bạn chọn con đường nào? Bàn Tròn Thảo Luận 1
boconganhthang3 Bạn sẽ làm gì nếu một ngày không còn xu nào? Bàn Tròn Thảo Luận 5
trangdang Bạn có tin mình sẽ là người làm nên tên tuổi diễn đàn KNS? Bàn Tròn Thảo Luận 30
KendyDat [Thảo luận] [you] chọn hoa gì làm quốc hoa? Bàn Tròn Thảo Luận 66
toc [Nghề Nghiệp] Bạn làm gì với những đồng tiền đầu tiên tự mình kiếm được? Bàn Tròn Thảo Luận 0
lobe_dream Bạn có suy nghĩ gì sau khi làm từ thiện (hay làm việc tốt)...??? Bàn Tròn Thảo Luận 16
Hayami Bạn sẽ làm gì cho tương lai xanh của Trái Đất? Bàn Tròn Thảo Luận 6
Gullevus [Xã Hội] Sinh viên nên hay không nên làm thêm ....!!!??? Bàn Tròn Thảo Luận 8
V vncommerco phải làm sao???????? Bàn Tròn Thảo Luận 13