Nếu tôi biết rằng...

mai anh

Thanh viên kỳ cựu
Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi nhìn thấy bạn ngủ say, tôi sẽ giữ bạn thật chặt và nguyện cầu Thượng Đế giữ gìn tâm hồn bạn.

Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi thấy bạn bước ra ngoài, tôi sẽ ôm chặt lấy bạn, hôn bạn thật kêu và gọi bạn quay về.
Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng tôi nghe thấy tên bạn được xướng lên trong lời ca tụng – chúc mừng, tôi sẽ lưu lại từng lời nói, hành động của bạn trong những cuộn băng video và sẽ xem đi xem lại chúng nhiều ngày.
Nếu tôi biết rằng đó là lần cuối cùng để tôi có thể dành một hoặc hai phút còn sót lại, tôi sẽ dừng lại và nói “ Mình yêu thương, quý bạn lắm!”, dù bạn ra vẻ bạn dư biết điều đó.

Ngày mai sẽ tạo nên sự quên lãng, đó là một điều chắc chắn, và chúng ta sẽ không bao giờ có cơ hội để chứng tỏ rằng chúng ta có thể làm được tất cả mọi việc.

Chỉ trong trường hợp tôi trở nên lầm lẫn và ngày hôm nay là tất cả những gì tôi có, tôi sẽ nói rằng tôi yêu thương bạn, quý mến bạn đến dường nào.
Tôi hy vọng sẽ không bao giờ quên rằng ngày mai đã được hứa dành cho một người và ngày hôm nay có thể là lần cuối cùng bạn có cơ hội được ôm người bạn yêu thương thật chặt vào lòng.
Nếu bạn đang chờ đến ngày mai, tại sao lại không thực hiện mọi thứ ngay trong ngày hôm nay ? Bởi nếu ngày mai không bao giờ tới, bạn sẽ phải hối tiếc rất nhiều vì đã không dành những giây phút hiếm hoi còn lại để sẻ chia một nụ cười, một cái ôm, và rằng bạn đã quá bận rộn để tặng ban những gì có thể giúp ước mơ của một người thành hiện thực.

Hãy giữ những người mà bạn thật sự yêu thương trong vòng tay của mình, thì thầm vào tai họ, nói với họ rằng bạn yêu thương họ nhiều như thế nào, và rằng sẽ luôn giữ hình ảnh thân yêu của họ.
Hãy dành thời gian để nói “Mình xin lỗi”, “Tha thứ cho mình nhé”, “Cảm ơn”, hay “Không sao! Mọi việc sẽ ổn cả thôi”, "Mình yêu bạn"... Và nếu ngày mai không bao giờ đến, bạn sẽ không phải hối tiếc về ngày hôm nay một khi bạn đã nói những lời trên.
Hãy biết xin lỗi và bắt đầu lại và nói với những người thương yêu bạn rằng bạn cũng yêu thương họ rất nhiều!

"Nếu bạn yêu một nguời nào đó, đừng đợi đến ngày mai để nói với người ấy biết điều đó. Bởi lẽ ngày hôm sau đó có thể sẽ không bao giờ đến nữa."

Bình luận bằng Facebook

Similar threads
Thread starter Tiêu đề Diễn đàn Trả lời Date
kực_kì_lì Nếu yêu xin đừng buông tay!! Góc cảm xúc 1
kực_kì_lì [Cảm xúc]Nếu 1 ngày... Góc cảm xúc 0
benny [Cảm xúc] Nếu được chọn, [you] thích sống vào thời đại nào? Góc cảm xúc 19
doonyin [Cảm xúc] Nếu kí ức quay trở về. Góc cảm xúc 0
hoang hon tim %% nếu và thì %%% Góc cảm xúc 1
thanhdat1004 Nếu một mai… Góc cảm xúc 1
Thucuyen_0402 Nếu chỉ còn một ngày... Góc cảm xúc 4
Thucuyen_0402 Nếu chỉ còn một ngày để sống Góc cảm xúc 0
T Nếu...thì...! Góc cảm xúc 0
C Nếu mai mình bị nhiểm HIV! Góc cảm xúc 1
Thiên Sứ Nếu ta yêu... Góc cảm xúc 6
thanhtruc Nick và con đường tôi đi^^ Góc cảm xúc 2
Trần Mít [ Tự Truyện ] - Tôi một chàng trai Du Lịch tuổi 21 Góc cảm xúc 2
C Ngày hôm nay tôi sẽ..... Góc cảm xúc 0
Ngô Loan Profile TV/CTV event trong tôi. Góc cảm xúc 0
kực_kì_lì [Cảm xúc] Giá ở đâu đó có người đợi tôi. . . Góc cảm xúc 3
Sóng [Cảm xúc] Tại sao tôi ở đây? Góc cảm xúc 1
motlanthoi [Cảm xúc] bạn đi đi ....tôi giải thoát cho bạn. Và bạn đừng lo tôi sẽ ổn thôi!!! Góc cảm xúc 8
Happy Life [Cảm xúc] Những cú sốc từ tình bạn thời cấp 3 đã giúp tôi trưởng thành hơn Góc cảm xúc 3
_ice_ [Cảm xúc] Tôi đi tìm tôi Góc cảm xúc 1
O [Cảm xúc] TÔI YÊU TUỔI 20 Góc cảm xúc 2
benny [Cảm xúc] Tôi không phải sắt gang, sao người lại muốn làm lửa đỏ? Góc cảm xúc 6
hope001 [Cảm xúc] Tôi học được rằng.... Góc cảm xúc 0
O [Cảm xúc] Ai có thể giúp tôi... Góc cảm xúc 3
Napoleon [Cảm xúc] Dòng sông quê hương tôi Góc cảm xúc 0
cedrci_jake [Cảm xúc] Những người bạn của tôi! Góc cảm xúc 0
benny [Cảm xúc] Xin lỗi người anh của tôi Góc cảm xúc 1
N [Cảm xúc] Tôi hận cuộc đời Góc cảm xúc 23
benny [Cảm xúc] Tôi ghét... Góc cảm xúc 2
benny Tôi yêu những sắc màu của diễn đàn Góc cảm xúc 9
benny [Cảm xúc] Hãy kể cho tôi nghe về những kỷ niệm của bạn Góc cảm xúc 6
benny Tôi yêu trường tôi,còn [you] thì sao? Góc cảm xúc 1
trangdang "mỗi ngày tôi chọn một niềm vui". Khoảnh khắc không đặt tên... Góc cảm xúc 2
nguyentham_nh [Cảm xúc] Bình yên nhé! Tôi ơi... Góc cảm xúc 4
Debris Viết cho người đàn ông tôi yêu...! Góc cảm xúc 2
fr Gửi những người bạn của tôi! Góc cảm xúc 2
fr trung thu của một tôi đang lớn Góc cảm xúc 5
all i need Ba Tôi Và Những Diều Tôi Muốn Nói Góc cảm xúc 2
fr Tôi - ngày hôm nay [ khi cảm xúc thành lời ] Góc cảm xúc 5
cedrci_jake Anh trong mắt tôi!!! Góc cảm xúc 0
_ice_ Bảo lộc tôi yêu... Góc cảm xúc 15
bluesea88 [bluesea88]Cảm xúc bất chợt-Tôi yêu cuộc sống này..... Góc cảm xúc 18
C Thần Tượng của tôi ! Góc cảm xúc 0
nhok_con1991 Nhật Ký...Đầu Tôi Góc cảm xúc 1
tuanphi Gởi tới người mà hôm qua tôi đã giận. Góc cảm xúc 6