Viết cho miền kí ức- "Chút tình gửi gió"

thanhtruc

[♣]Thành Viên CLB
Hai ngày cùng nhau trải nghiệm, cùng nhau cười đùa, cùng bên nhau và gắn kết.

Chắc hẳn ai cũng muốn viết ra những điều mình nghĩ, những cảm xúc mình đang ấp ủ sau chương trình.
Hai ngày tuy ngắn ngủi nhưng đủ để mọi người nhớ về nhau, thân nhau. Hy vọng mọi người có thể chia sẻ cảm xúc của mình, để rồi mỗi khi nhìn lại có thể mỉm cười vì những dòng hôm nay đã viết, để thấy rằng mình đã từng như thế, đã từng cùng ai đó trải qua những kỉ niệm khó quên, để rồi mong một ngày được trở lại!

Hãy chia sẻ cùng chúng tôi nhé ^^

thanhtruc

[♣]Thành Viên CLB
LẮNG ĐỌNG “CHÚT TÌNH GỬI GIÓ”

2 ngày 1 đêm…

36 con người…

1 không gian…

Và cho mãi mãi…

Bao nhiêu lo lắng, bao nhiêu hồi hộp, bao nhiêu mong chờ cho chương trình giờ đây chỉ còn là kí ức. Dù vậy, hy vọng rằng dư âm của nó vẫn đọng lại ấm áp, nhẹ nhàng trong lòng mỗi người.

Cảm xúc là cái gì đó mong manh, vô hình và khó nắm bắt. Càng khó diễn đạt hơn khi trong tôi giờ đây đong đầy bao nhiêu là kỉ niệm.

Một năm trước, tôi là người tham gia, hết mình và vui không thể tả. Một năm sau, cùng một chương trình nhưng cảm nhận khác hẳn. Thích lắm khi lần này được ở vai trò là người tổ chức.

Ban tổ chức chương trình, tôi đã mong được một lần được trải nghiệm, được như các bạn năm trước, không chỉ làm để hoàn thành một chương trình, làm còn vì niềm vui, vì đam mê, vì muốn được đem đến cho ai đó một điều gì đó. Tôi cảm thấy vui khi thấy mọi người mỉm cười, hạnh phúc khi được cùng mọi người làm việc. Và cái còn lại sau cùng là tình bạn, là niềm vui, là những cảm xúc không bao giờ quên.

Những cuộc họp, những ngày cùng nhau ngồi lại bàn bạc, cùng bế tắc, cùng vượt qua rồi cùng lo lắng khi chương trình sắp đến mà mọi thứ vẫn chưa hoàn tất… Đó là những ngày cả nhóm bận tối mặt nhưng cũng là lúc khoảng cách giữa mọi người gần hơn một chút, hiểu nhau hơn một chút và hơn hết là nhìn rõ mình hơn.

8/3: hai đứa len lỏi giữa mọi người, lặng lẽ và khác lạ… phát tờ rơi PR cho chương trình. “Chào bạn, tụi mình đến từ CLB Kỹ năng sống, sắp tới CLB của mình có tổ chức chương trình Valentine trắng 2 ngày một đêm tại khu du lịch Vườn Xoài. Nếu có thời gian, hứng thú thì bạn tham gia cùng tụi mình nhé! Cảm ơn bạn.” Có người mỉm cười, cầm lấy tờ rơi; có người nhận lấy và bước nhanh đi; cũng có người không nhận; có người lại chẳng dừng lại một chút để nghe nó nói. Kết thúc ngày hôm đó, nó thấy mình làm cũng khá tốt, dù sao thì cũng có một số người quan tâm và cho nó một chút hy vọng. Nhân tiện, cảm ơn em vì món quà nhỏ 8/3 nhé! Hôm đó cũng đã hiểu thêm một số điều về em, thấy vui vui.

15-16/03: 2 ngày cho tất cả!

4h30 sáng, lồm cồm bò dậy. Đi chợ, đón xe ra Suối Tiên sớm để đợi các bạn tham gia, sợ đến trễ sẽ phiền mọi người. Vậy mà vẫn có người đến sớm hơn :(

Đến nơi. Nào ta cùng Warm up! BTC thì chia nhau chuẩn bị mọi thứ, nào là nấu cơm, cắt thịt để tí mọi người nướng, dọn dẹp đồ đạc, dụng cụ trang trí.

“New moon”- ấn tượng với slogan là tiếng hú của mọi người. “Mây và gió”- phong cách trang trí và thuyết trình rất ấn tượng. “Cupid”- đáng yêu và cũng rất lạ! Thấy mọi người tỉ mỉ cắt cắt, dán dán rồi cùng nghĩ ra những cái tên, slogan độc đáo, BTC vui lắm!

Thích nhất là phần thi nướng thịt, được đi ăn ké của các đội, mà công nhận là mọi người tài thiệt, trong thời gian ngắn vậy (lại thêm đang đói bụng và mệt nữa) mà lại nướng thịt rất ngon. Dù có đội xong sớm, có đội thì loay hoay mãi mới xong nhưng cuối cùng tất cả mọi người đều đã có một bữa trưa thú vị. Cảm ơn mọi người rất nhiều!

Trò chơi thử thách… Ui, chưa bao giờ được dơ như vậy. Thiệt tình là ngu thiệt là ngu khi xung phong cùng chơi với mọi người, cùng hưởng cái dơ như mọi người nhưng cũng đã được cười rất vui. Trò chơi chuyền chuối, tại sao lại là người đứng cuối cùng để rồi có trái chuối thôi mà ăn hoài không xong, nhục mặt dễ sợ. “Sơri tình yêu”- tên hay ho lắm mà chơi xong thì nhìn không ra con người luôn. Chưa bao giờ có cái cảm giác như ngày hôm đó, lạ và khó quên (dù rằng chỉ là nhắm mắt hả miệng ra chờ trái sơri) Xác ướp Ai Cập, lúc này thấy các bạn nam galăng lắm, che chắn cho bạn nữ rất tốt nha. Rồi trò chèo thuyền, dù đã đi một lần trước đó, vậy mà tới lúc chèo thuyền nó cứ xoay vòng vòng, không làm sao tiến lên phía trước, cuối cùng nhờ anh Vũ mà cũng đã học được cách chèo. Cảm ơn anh nhé ^^

Đêm tình yêu…

Những cặp đôi đáng yêu, những tiết mục văn nghệ sôi động, những cách giải quyết tình huống thú vị, những tiếng cười giòn tan khi tham gia trò chơi. Ngọn lửa trại bùng cháy cùng cảm xúc của mọi người… Rồi tiết mục kịch cảm động từ BTC, trò chơi tình nhân để các bạn nam một lần tỉ mỉ làm một điều gì đó cho các bạn nữ, trò chơi lớn mang nhiều thử thách cho các đội, cả lúc lắng lòng cùng nét văn hóa tĩnh tâm của CLB trong ánh sáng lung linh của nến. Đã nhiều lần được trải nghiệm nét văn hóa truyền thống này nhưng sao lần nào cũng thấy thích, chắc do giọng đọc của Xumi. Và sau đó là cảm thấy lòng nhẹ nhàng và bình yên. Hiểu và cảm được một số điều!

Lại thêm một lần thức trắng cùng chương trình. Không phải không buồn ngủ, không phải không mệt mà chỉ đơn giản là muốn được ngồi bên mọi người, để lại được nghe mọi người chia sẻ, lại được nhìn lại mình, hít thở bầu không khí mát lành của đêm- một đêm đầy kí ức.

Gửi BTC:

Lệ: t phục m lắm m biết không hả? M lúc nào cũng vui vẻ, lúc nào cũng hết mình và nỗ lực đến phút cuối dù cho có chuyện gì xảy ra đi chăng nữa. M cho t cảm giác ghen tị, cảm giác muốn được như m. Nhưng thực sự t thấy may mắn khi được làm bạn với m. M cho t thấy rằng “Thành công sẽ đến khi ta thật sự cố gắng”. Iu m nhiều lắm <3

Luân: Đội trưởng tốt! C thấy e tuy là con trai nhưng biết quan tâm, biết nghĩ cho mọi người, biết lắng nghe nữa (tuy chỉ là đôi lúc thôi ^^), biết gắn kết và hơn hết là rất có trách nhiệm. Hy vọng e sẽ ứng cử làm BCN CLB, cố lên e nhé.

Chi: e dễ thương lắm. Tuy là không có nhiều thời gian tiếp xúc với e nhưng qua những lần họp nhóm, c thấy e làm việc rất nhiệt tình. Mong là sẽ có nhiều cơ hội được làm việc cùng e.

Hân: e đã thật sự làm c xúc động qua vai diễn của e. E có năng khiếu về giao tiếp và trình diễn, nó sẽ rất có ích cho e sau này, phát huy e nhé.

Trân: Năng động và nhiệt huyết. C ước gì mình cũng có thể sống hết mình vì sở thích và đam mê của mình như e. Mong rằng e sẽ sớm quên đi những điều không vui trong hiện tại và mãi mãi giữ nụ cười tươi như bây giờ nghen pé!

Thư: cô bé đảm đang. E đã lo hậu cần rất tốt. Hy vọng nhiều may mắn và niềm vui sẽ đến với e.

Duy: ngay từ lần đầu và cho đến bây giờ vẫn vậy. C thấy e hiền và như một công tử ah. Nói chuyện với e rất thú vị, hy vọng sẽ có nhiều dịp gặp e.

Lài: p cho t thấy thế nào là chơi hết mình, đã chơi là phải như thế. Nhưng có lúc p nói nhưng lại bận rồi k làm, để mọi người lại phải vật vã với đống công việc dang dở (tội Luân và Lệ). Nhưng cảm ơn p vì đã đem lại rất nhiều cảm xúc khó quên cho người chơi.

Cuối cùng là Trang: c gặp e ít nhất nhưng c thấy e cũng đã rất cố gắng cho chương trình, từ ý tưởng cho cuộc thi “Dòng yêu” rồi cùng mọi người lên kế hoạch cho chương trình. Cảm ơn e!

Iu mọi người nhiều lắm <3

“Có những người đi qua cuộc đời bạn như những người xa lạ. Có những người dừng lại. Nhưng cũng có những người mãi mãi để lại dấu ấn trong tim ta.”

Tôi đã sống hai ngày thật trọn vẹn bên những con người đầy nhiệt huyết, bên tình bạn ấm nồng, bên những cảm xúc khó quên. Cảm ơn anh Vũ, người cho e ý tưởng, cho e niềm vui, cho e cả những trải nghiệm thú vị. Cảm ơn mọi người vì đã cùng BTC đi hết chương trình. Cảm ơn các đội chơi đã chơi hết mình, không ngần ngại. Cảm ơn tất cả mọi người vì mọi thứ.

Hy vọng qua chuyến đi mọi người đã tìm được một phần nào đó cái mình đang tìm kiếm. Hẹn gặp lại mọi người vào chương trình Valentine trắng năm 2015 nhé!

Bình luận bằng Facebook