Con Đường nào là con đường nên đi... ?

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Lang Thang trên Net, đọc lại các bài mình chưa đọc trong Góc Cãm Xúc.....
" Bỗng Dưng Muốn Khóc" ????
Góc Cãm Xúc mà bàn về phim à??
Tò Mò nên click vào.... Cũng tâm trạng nhưng lại đọc đc dòng reply của Kitty_Baby....
Sao thấy giống mình quá...
Cũng là tâm trạng thất vọng trước những câu hỏi về " học trường nào rồi ? học ngành gì ? ....."
Mình không ngại khi phãi đối diện với sự thật là mình đã bỏ học, nhưng lại e dè trước sự nghi ngờ của mọi người về tương lai của những người dở dang việc học...
Có chăng khi bạn trượt ĐH là bạn đã khép lại cánh cữa tương lai tươi sáng của chính mình ?
Có nên đi tìm một cánh cửa khác... không phãi là cánh cửa Đh ?
Mong nhận đc ý kiến từ các anh chị, bạn bè....
P/s: Kitty_baby ơi, hôk ai ghét bạn níu bạn hôk ghét người ta .....
Mở rộng tấm lòng nha bạn!!! mong đc làm quen với bạn.
Thân

minhnhat199

Thành viên năng động
Trượt ĐH cũng bùn thật đấy nhưng nó k phải là tất cả
cuộc sống là vậy mà b...nghĩ làm j đau đầu!!!

benny

Thanh viên kỳ cựu
Người ta thường nhầm những người "bỏ học: với những tay giang hồ hay du côn đi phá làng phá xóm.Từ xưa đã thế rồi,thói đời hay vậy.Nhưng rõ ràng sự thật không phải thế.Nếu ta bỏ học vì hoàn cảnh hay một lí do nào đó,nếu ta vẫn tìm hướng phát triển cuộc đời chứ không đua đòi ăn chơi hư hỏng...thì rõ ràng không có gì đáng buồn cả.Cuộc đời không phải ai cũng hiểu mình,thiên hạ chê ta thế nào miễn ta hiểu rõ mình là được (Anh có thể xem câu chuyện về Ấn Độ trong trang facebook của CLB kỹ năng sống).Đại học không phải là con đường duy nhất.Miễn tâm không xấu thí sẽ luôn được tôn trọng.
Có một nhà tri thức đi quá đám ruộng thấy bác nông dân đang cuốc đất thì bĩu môi khinh thường,tỏ vẻ ta đây biết nhiều.nhưng khi bác nông dân gọi xuống cho cuốc thử thì lúng túng mãi không xong...Thế đấy,ai cũng có thế mạnh của người đó,không có gì mà phải đắn ô.......Không cần biết con đường,chỉ cần biết kết quả.Miễn sao ta thành công là được! :mimcuoi:

niem_vui_nho

Thành viên năng động
Trượt ĐH không có nghĩa là haus1412 mất tấ cả, đúng khi đậu ĐH thì ta đả mở cánh cửa và bước đi trên con đường ít gian lao hơn, mọi người sẻ nhìn mình bằng con mắt khâm phục . Nhưng nếu cánh cửa ĐH không mở chẳng lẻ không còn cánh cửa nào mở cho mình nửa sao! Người ta sẻ khi dể mình sao! Không đúng chút nào, vẩn còn cánh cửa CĐ, cánh cửa TCCN mở ra. Cuộc sống là sự trải nghiệm lâu dài và bền bỉ, cuộc sống mang đến cho chúng ta những niềm vui và hạnh phúc, nhưng cũng đưa ra những thử thách nhỏ có khi rất nghiệt ngã để chúng ta phải đối đầu với nó! Bạn hảy cố gắng vượt qua nó đừng để no nhấn chìm bạn trong đau khổ, tuyệt vọng!
Haus1412, hảy cố gắng lên mình tin bạn sẻ tìm được những cánh cửa mới và bạn sẻ mở được ít nhất là 1 cánh cửa Haus1412 nhé! Xung quanh bạn còn có những người bạn cần và những người cần bạn!
http://v2.mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/Duong-den-dinh-vinh-quang-Buc-Tuong.IWZ9BUU7.html

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Không phải Đại Học là con đường duy nhất mà cái cách chúng ta làm việc, bạn thành công chính là bạn có thể làm được.

saolunnau

Thành viên năng động
Haus1412 khâm phục bạn quá. Quá khâm phục luôn.
Người thứ nhất ngưỡng mộ là các bạn thi trượt đại học vẫn quyết tâm thi lại.
Người thứ hai ngưỡng mộ là các bạn thi đậu đại học rùi vẫn quyết tâm thi lại trường hay ngành khác.
Người thứ ba ngưỡng mộ là các bạn thi đậu đại học rùi vẫn quyết tâm bỏ đại học.

Mình là giáo viên (mới ra trường thui), mình khuyên học sinh của mình đi theo con đường mà học sinh mình chọn.
Bỏ học là quyết định đúng đắn và sáng suốt, nếu học trong trường đại học không giúp ích gì cho bạn.
Hãy giữ vững con đường bạn chọn. Nhưng nếu là con đường vi phạm pháp luật tớ không có khuyến khích nha.
Cố lên!
Nếu mà t biết đại học chả giúp gì cho tớ thì tớ bỏ từ lâu lâu rùi. Tớ đang có ý định bỏ cao học đây nề. hehe!
PS: quên mất. Trên con đường haus1412 đã chọn thì thể nào cũng sẽ lắm chông gai, "sỉ nhọ", "khích bác"... và nếu mắc phải "gai" thì ráng chịu đau nhổ ra là khỏi í mà.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Đại Học chỉ là một trong số những nơi cung cấp kiến thức cho con người. Để thành công cần kiến thức. Kiến thức ĐH chỉ là 1 phần nhỏ trong bao la kiến thức. Mọi cánh cửa chỉ đóng lại khi bạn ngừng việc tiếp thu kiến thức từ mọi nguồn trong cuộc sống.

HieuKen

Thành viên
HieuKen cũng đã từng nghĩ rằng chắc mình không bao giờ bước vào cửa ĐH, nhưng nếu cố gắng hêt sức thì cũng thành công thôi. Nhưng đại học chỉ là một cánh cửa lớn trong nhiều cánh cửa nhỏ mà bạn phải chọn lựa. :nghichngom:

all i need

Thanh viên kỳ cựu
Con đường nào rùi cũng đi tới đích thôi bạn àh. Bạn đừng có buồn khi con đường của mình không bằng phẳng .Hãy cứ bước tiếp...rồi một ngày bạn nhìn lại,bạn sẽ thấy nó thật đẹp.Chúc bạn luôn thành công trên con đường mình chọn.

haus1412

[♣]Thành Viên CLB
Cũng không hoàn toàn là thất bại, mình vẫn sống tốt , vẫn đang cố gắng hết sức làm tốt công việc của mình.
Mình đặt ra mục tiêu là làm việc thật tốt, kiếm thật nhiều tiền.... để giúp gia đình, rồi tiết kiệm làm tiền học phí sau này...
Nói vậy nhưng cũng khó quá, đã làm ra tiền là lại tiêu tiền , nhưng mình sẽ cố gắng hết sức.
Cám ơn những dòng chia sẽ từ các bạn.

---------- Post added at 07:46 AM ---------- Previous post was at 07:43 AM ----------

Nếu mà t biết đại học chả giúp gì cho tớ thì tớ bỏ từ lâu lâu rùi. Tớ đang có ý định bỏ cao học đây nề. hehe!
PS: quên mất. Trên con đường haus1412 đã chọn thì thể nào cũng sẽ lắm chông gai, "sỉ nhọ", "khích bác"... và nếu mắc phải "gai" thì ráng chịu đau nhổ ra là khỏi í mà.
Yên Tâm , yên tâm ^^!~ H chịu đựng là số một mà, một vài cây gai thì không ăn nhầm gì đâu , chừng nào mà gai nhiều như lông nhím mới phãi lo, He He!!!

Bình luận bằng Facebook