Làm sao để thổi lửa vào các thành viên thiếu nhiệt tình?

Status
Không mở trả lời sau này.

silver_wolf_99

Thành viên mới
Muốn gây ảnh hưởng lên người khác thì mình nghĩ bạn phải hiểu về họ trước đã. Có thể không phải họ thiếu nhiệt tình mà là chưa biết bản thân có thể đóng góp những gì thôi. Hãy tìm hiểu kha năng từng người và khích lệ họ làm những công việc phù hợp thôi.
Đó là ý kiến của mình, chúc bạn thành công . :)

rosa

Thành viên mới
tất nhiên là mình có thể giúp bạn nhưng mà giúp gì mới được chứ?

nhoquang1984

Thành viên mới
Để thổi hồn nhiệt tình lửa sống vào các thành viên trong lớp điều quan trọng đầu tiên bạn phải nói chuyện với các thành viên hiếu đôi chút về tính cách sở thích. Sau đó tổng hợp lại và bạn bắt đầu tiến hành tổ chức những buổi sinh hoạt chung, tập thể gắn với các sở thích các thành viên. Lớp bạn có thuận lợi là có cả nam và nữ. Ngày xưa tôi cũng làm cán bộ lớp nhưng tôi chỉ là lớp phó học tập nhưng tôi luôn là người tổ chức ra các hoạt động cho lớp, vừa là người đề xướng với lớp trưởng vừa là người tổ chức. Thành công nhất là tôi tổ chức các trận đấu bóng đá, các buổi giao lưu với các bạn bên sư phạm, các buổi họp mặt ngoài trời, ca nhạc, sinh nhật cho các thành viên trong lớp... bây giờ khi đi làm rồi tôi vẫn còn thấy... bạn hãy thử xem

ngominhlap

Thành viên năng động
mình cũng đồng ý với ý kiến là tìm hiểu những sở thích khả năng của những thành viên này hãy tổ chức một buổi họp mặt với những thành viên này một cách thân thiện nhẹ nhàng và tôn trọng suy nghĩ ý kiến của họ nếu kết quả không đi đến đâu mình sẽ chứng minh bằng hành động rằng việc này hay việc kia sẽ thú vị như thế nào và họ sẽ phải hối tiếc vì mình đã bỏ qua những điều thú vị mà bản thân họ có thể làm được thậm chí họ làm còn tốt hơn
mình cũng không có nhiều kinh nghiệm lắm nên hy vọng những suy nghĩ của mình có thể giúp được 1 phần nào đó trong "công cuộc giữ lửa" cho những thành viên thiếu nhiệt tình

minhhieulaw89

Thành viên năng động
Chào Mít! Bạn nên tổ chức những buổi sinh hoạt tập thể và sẽ tính điểm ren luyện cho các bạn ý nếu tham gia nhiệt tình. Đồng thời bạn hãy giới thiệu trang web này cho các bạn trong lớp biết, các bạn ý sẽ học hỏi được nhiều điều trong này.Chúc bạn Mít quản lý lớp tốt nhé! Rất vui khi được làm quen với bạn

miki_popcorn

Thành viên
Chào mọi người, hôm nay Mít lập topic này để mong mọi người giúp Mít 1 việc... Hiện tại Mít đang là sv trường Cđ du lịch Hà Nội. và làm bí thư của lớp. Hiện tại thì lớp Mít ko đc sôi nổi lắm, chỉ có 1,2 thành viên là năng nổ. Giờ điều mình muốn các bạn cho ý kiến :
LÀM SAO ĐỂ " THỔI LỬA " VÀO NHỮNG THÀNH VIÊN THIẾU NHIỆT TÌNH...

Mong mọi người giúp đỡ mình nha.... :hon:

Chuyện này cũng dễ thôi! Theo kinh nghiệm, nhưng ngưởi năng nổ cần hiểu rõ các TV(sở thích, tính tình, ...) từ đó làm cầu nối làm mọi người xích lại gần nhau hơn. Cái này giống như làm mai vậy, bạn cố gắng he! Khi đã thân thiết, mọi người sẽ nhiệt tình hơn trong công việc chung. :data:

ngay_ve

Thành viên năng động
Mình cũng đã làm lớp trưởng mấy năm nên chuyện đó không khó khăn lắm đâu Mit a! Bạn thử tổ chức một chuyến đi chơi kết hợp đi thực tế luôn thử xem! Mình đã thử rồi, có tác dụng lắm, nhưng cũng phải có một vài trò chơi xen vào mới được mục tiêu là mấy bạn " ít sôi nổi " kia

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Vrain có ý kiến như thế này. Trần Mít thử nói chuyện với lớp về việc chia lớp ra thành từng nhóm nhỏ. Rồi khoảng 1 tháng 1 lần chẳng hạng, 1 nhóm sẽ đảm nhiệm việc tổ chức một topic, một cuộc thảo luận về vấn đề nào đó trong ngành học của mình (lúc đó mỗi thành viên sẽ phát huy khả năng của mình). Và cứ thế, xoay vòng, hết nhóm này tới nhóm khác. Có thể lòng vào đó một cái party, như vậy, sẽ giúp mọi người trong nhóm sẽ gắn kết với nhau hơn, nâng cao kỹ năng làm việc nhóm, thuyết trình, và mau chống hòa đồng lại với mọi người trong lớp. Nhưng mà cái khó ở đây là người truyền cho họ cái cảm giác thích thú khi làm như vậy.Vrain nghỉ rằng, một người năng "nổ" (^^, chắc nổ nhiều) và làm tới chứ bí thư lớp như Trần Mít thì cái việc thuyết phục mọi người chỉ là cỏn con thôi. Đây chỉ là ý kiến nhỏ thôi mong rằng Trần Mít sẽ mau chống lấy lại sự sôi nổi của lớp, Vrain tin chắc là Trần Mít làm được. Chúc vui

baokhanh

Thành viên
theo mình nghĩ , trước hết bạn phải là người nhiệt tình , phải thích thú với hoạt động của mình đã.Và bằng ngọn lửa nhiệt huyết của mình, nói về hoạt đông , ý tưởng của mình một cách say sưa , khiến cho cả ngưới được bạn giới thiệu cũng phải thích thú .Nói về lợi ích và ý nghĩa của hoạt động đó, chù trọng khả năng của người bạn đó để khai thác hợp lí khả năng cho tốt.Như bạn đó hát ổn hay có thể làm quản trò đươc....Mình tin rằng bạn ý sẽ thích thú cho mà xem và sẽ rất tích cực

thanhlongmy

Thành viên mới
Theo mình thì bạn bạn nên sử dụng một số người có khả năng giao tiếp và cho họ làm nhóm trưởng, như vậy bạn chỉ cần điều khiển một cách nhẹ nhàng thông qua họ, bạn cũng có thể tạo cho họ những sân chơi thông qua giờ giải lao ở lớp, mình thường giúp lớp hát hò giữa giờ nghỉ, hay tổ chức đá bóng,.......

khoa9870

Thanh viên kỳ cựu
zup gì mới dược chứ hjhjhj cái gì trong tầm tay mình giúp dược thì mình giúp nhé hjjhj

minhhieulaw89

Thành viên năng động
Mình sẵn sàng nếu trong khả năng mình biết í nhé
Mà bạn Mít gặp vấn đề gì nữa ah?

kienboss

Thành viên năng động
Mình xin chia sẽ kinh nghiệm của mình trước đây: ( chỉ là tham khảo, chứ có rất nhìu cách )
-Trước tiên cần làm cho các bạn ấy phải có cảm giác hứng thú.
-Khi bạn bắt đầu 1 chuơng trình hay kế hoạch nào đó cho lớp thì nên hỏi ý kiến từ các bạn ấy trước. Nên hỏi những " câu hỏi mở " để mọi người có thể trả lời or đóng góp ý kiến cho bạn. Như thế sẽ tạo nên 1 bầu không khí sôi động trong lớp và chính các bạn ấy sẽ cảm thấy lời nói của họ được mọi người tôn trọng.

Chúc lớp bạn sẽ ngày càng đoàn kết và bạn sẽ là 1 bí thư giỏi ( cả khoảng gợi ý ăn chơi cho lớp sau những giờ học căng thẳng ^_^).

camtu218

Thành viên
đầu tiên thì mít phải năng nổ và nhiệt tình thì mới có thể thổi thêm lửa vào các thành viên khác bên cạnh đó thì mít cũng làm một chương trình gì đó thật sôi nổi rồi kêu gọi mọi người cùng tham gia:cowboy:. cố lên mít nhé chúc mít thành công

anhtutran

Thành viên
chào bạn
mình tin là với tính cách của người học du lịch như các bạn thì vấn đề đó không quá khó khăn. băn hãy thể hiện hết khả năng của mình rồi các bạn trong lớp sẽ hòa nhâp thôi. chúc bạn thành công

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Cũng có những lúc mình ù lì như những bạn đó rối. Không biết lí do mà mình ù lì như vậy có phải là lí do của những bạn trong lớp của bạn ko. Thử nha bạn: thứ nhất vì ko hiểu rõ về hoạt động sắp diễn ra (Bạn hãy nói rõ hơn về hđ sắp tới). Thứ 2: không thấy được lợi ích của hoạt đông đó ( chỉ rõ lợi ích của hđ). Thứ 3: mình thấy cách tổ chức chưa hợp lí, lôi cuốn lắm ( Xem lại cách sắp xếp, tổ chức ctrình). Thứ 4: người thực hiện chương trình có giọng nói, hành động chưa đủ lôi cuốn và cuối cùng theo mình nghĩ là nội dung ctrình chưa thiết thực lắm, chưa hấp dẫn được người tham gia. Hãy thử xem những bạn kia có cùng nguyên nhân với mình không nha!!! Chúc bạn thành công và thổi cháy được những viên than dưới đóng tro tàn

tieutien24

Thành viên mới
hân hạnh chào bạn..mình cũng là sv cđ du lịch nhưng ở tp hcm và mình cũng là bí thư...1 mình mminh2n hiệt tình là chưa đủ..bạn đã bao giờ hòa mình vào suy nghĩ bè bạn chưa ? bạn sẽ lấy ra dc nguyên do vì sao bạn bè thiếu lửa..chút hài hước..chút bản lĩnh..chút quyền uy..và chút lo lắng..mình tin lửa sẽ lan trường cho tất cả các thành viên của bạn !

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook