@Viết cho những yêu thương...

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Đề tài này học được từ 4rum cấp 3 rồi cơ...

Thật ra tạo không phải để gom đề tài mà muốn mọi người có một nơi để gửi gắm gì đó cho người đó thôi, khỏi mắc công có bài lẻ muh cứ phải tạo topic :)

Bắt đầu nhé...

Hôm nay gặp anh. Khác hẳn với lần đầu tiên gặp anh, anh đẹp quá. Anh mặc áo trắng, quần trắng, đeo cái kiếng đen trông rất là bảnh luôn. Lúc anh bước vào, xém nữa em té ghế. Phong độ thật đó anh :p

Hôm nay lỡ lời khen anh 2-3 lần lận. Hy vọng là anh không hiểu những suy nghĩ của em thông qua mấy lời "lỡ" đó.

Mình làm việc chung với nhau lâu lắm rồi anh nhỉ. Chưa đến một tháng đâu, cũng gặp nhau chưa đến 5 lần nữa, nhưng mà anh làm em xúc động quá =]]

Lần đầu tiên là khi anh đọc nhật kí Community Manager của em. Em cũng không biết tại sao những dòng đó lại nhen nhóm cho anh nhiều lửa đã nguội lạnh bấy lâu nữa. Và với 1 cái comment dài, anh đã cho em thêm niềm tin và động lực.

"Như , anh vô tình đọc bài Community Manager. anh cũng đã là SV, a chỉ vừa mới thi xong tốt nghiệp.hj. Là SV, anh cũng nhiều đam mê lắm, anh cũng làm rất nhiều công tác trong trường Đh Luật. Anh là bí thư lớp, làm UVBCH Đ.khoa, tham gia đội nhóm này nọ (đang ngồi nhớ lại, hazzz). Tuy mới bik được tên của Như nhưng anh cảm thấy Như là 1 người đầy đam mê và nhiệt huyết(giống anh mấy năm đầu vào ĐH). Năm cuối cấp anh bị bài vở, thi cử cuốn anh vào vòng xoáy, anh đã quên đi những điều mình muốn làm cho lớp, cho bạn, anh đã mất nhiệt huyết. Bài viết này làm cho anh tỉnh lại. anh còn có thể làm được rất nhiều điều cho tuổi trẻ. Anh chẳng phải người tài, anh cũng không bik N đang làm những j nhưng anh ủng hộ niềm đam mê của N và sẵn sàng đem những kỹ năng của 1 cử nhân Luật và khả năng của 1 cử nhân BBA để giúp N nếu N cần đến.hj. Cố gắng lên nhé cô bạn mới...nothing's easy"

Và đến giờ, dòng chữ đó của anh hơn bất cứ thứ gì, kể cả con số [25] người ủng hộ cho em.

Hồi lúc mới quen anh, anh luôn invi, thỉnh thoảng mới thấy anh avai 1 tẹo. Giờ mới biết anh avai có mình em :p

Vậy ó anh. Lần đầu tiên em bị ấn tượng bởi những điều anh nói, bởi nụ cười của anh, cái giọng "Băng-Bắc" của anh và cả cái liếc của anh nữa =]]

Lần thứ 2 là em hoàn toàn bị choáng ngợp bởi giọng hát của anh, dù anh bảo là nó tệ hơn bởi khói thuốc... Không khí cả phòng lúc đó lắng xuống hẳn đấy anh à. Tất cả con tim đều ngừng đập để lắng nghe anh cất giọng. Từ đó là em muốn điên lên được.

1-2h sáng, em thích nhắn tin cho anh. Em muốn nói chuyện nhảm, muốn nhắc anh đánh răng, muốn báo anh nghe 1 ngày mới lại bắt đầu.

Hôm nay mình nói chuyện lâu. Nếu như người ta không đóng cửa chắc là ngồi đến 9-10h mất :D Thích nghe anh nói, thích nghe anh giảng giải, thích cách anh nhìn nữa. Nhiều lúc cứ muốn tránh cái ánh mắt đó của anh...

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA

Không dám ghi ở Delta, sợ 1 đồn 10 rồi 10 đồn 100. Lúc đó chắc là quê chết mất. Cố tình nhắn tin cho người khác nữa để anh biết là ch nhắn tin lúc nửa đêm là bình thường.

Đáng lẽ lúc nãy em có thể về nhà. Nhưng lâu lâu anh mới rảnh nên em muốn đi với chị Ngân, đi với chị Ngân, đến club internet nhưng là để gần anh á anh à...

Anh chở về, ngồi sau vui. Anh có biết là em cười suốt không nhỉ. Cám ơn chị Ngân đã ốm vậy :p
Nhiều khi thế này cũng hay, mình sẽ lại chọc nhau, chí chóe nhau, lườm nhau, đấm nhau (em đấm)...

Lần tới mình sẽ mặc đồ mát mẻ. Mình sẽ cùng mặc đồ chuối với cái tay 2 màu...
Hahaha...
Ney ngoan, ngủ ngoan nào....

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
phù đọc bài của Ney làm Zic buồn lắm...lại cộng thêm ....
Hôm nay đi thể dục với xu, rồi xu gọi bạn xu ra! Mọi chuyện cứ như bình thường thì cơn mưa đến. Người con trai cằm dù, Zic với Xu thì tung tăng chạy dưới mưa dù cho đồi giày ướt sũng... Rồi 3 người ngồi tô tượng, chàng trai đó làm em nhớ đến anh...thật nhẹ nhàng ....và nụ cười làm em điêu đứng ...
Chở Xu về..từ Lê Văn Sỹ em về trong mưa, không có áo mưa, áo khoắc, chỉ là :lungtung: áo thun và quần shock ngắn, uhm mà dạo nì lại tự tin diện đồ thế ra đường trước giờ toàn quần dài không à ! có lẻ suy ngĩ em thoáng hơn hay là gĩ nhĩ ...
Mưa..em lạnh lắm anh à, mà em vẫn chạy thật nhanh, con gái mà chạy như thế là không ổn...2 bên đường nước bắn lên tung té, và mưa thì tạt vào mặt ...đau lắm anh ạ!
Với em bây giờ anh không còn là quan trọng nhất ...con tim này vẫn biết rung trước những người con trai khác... vẫn biết giận vẫn biết hờn ghen ...vẫn biết nhói khi người ấy đi với người khác ...nhưng ...khi thấy mưa em nhớ anh vô vàn ....đâu phải là 1 hay 2 lần gì đâu ...nhiều lắm đó anh ...khi đi ở đầm sen buổi sang khi em nghe câu hát ..."đừng bao giờ buông tay em nhá vì thế giới này em nhỏ bé" ...haizzz
còn đâu hỡi anh ... em nhớ nụ cười , nhớ anh mắt, nhớ bờ vai ...phù...thôi em sợ lắm rồi ...em không quen một người nào nữa ...vì em sợ tình đến rồi lại đi ....sợ bước chân ai lại lạnh lẽo bước ra khỏi tim em ...và vì em biết
nắm tay là hạnh phúc, buông tay là chúc phúc !

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Thật ra tạo topic, ý muốn là nó được stick lên. Như vậy mọi người có thể update chuyện tình cảm mỗi ngày :p

Hôm qua em hẹn anh Thịnh đi cafe, vì em cảm thấy cần phải hiểu anh ấy hơn. Làm chung một nhóm mà, và em cảm thấy mình cần dành thời gian để hiểu rõ từng mem...

Hôm nay em không tập yoga, em hẹn anh Dũng đi cafe. Dù em và anh ấy chat với nhau mỗi ngày, em vẫn muốn gặp và cùng tám chuyện phím.

Muh sao kì...
Tụi em hẹn nhau 7h30.

6h, em nt cho anh... em nt cho anh vì em không biết than với ai cả @_@
Em nói rằng em chẳng biết đi gì lên đó nữa, vì mẹ em hôm nay đi tập yoga mất rồi.
Anh không trả lời.

7h, anh Dũng gọi điện cho em, bảo là anh bị mệt nên không đi được.
Em nt cho anh, em thấy buồn cười vì... làm em thay xong quần áo cả rồi cancel.
Anh nói anh ấy bị mệt thật, vì anh vừa mới ở nhà anh ấy về.

Sao thế?

Em nt lại cho anh, em hỏi sao anh ấy ốm mà không nói em từ chiều, sao anh lại đi thăm một mình, sao nãy nt anh ko trả lời...
Anh cười... ^^

Em gọi điện cho chị Ngân, rủ Ngân đi cafe.
Ngân nói hôm nay có 1 cặp hẹn cafe với nhau, Ngân đố em biết ai.
Em hỏi Ngân là anh và anh Dũng à...

Ó, khó hiểu quá đi...
Em đi cafe với ng ta, mắc gì anh chen vô...

Sáng nhắn tin cho anh
-Anh có xe đạp ko?
-Anh cho rồi. Có xe máy thì giữ xe đạp làm gì?
-Người chơi quần vợt có thể chơi cầu lông không?
-Tùy người, anh thì vừa chơi quần vợt, vừa chơi cầu lông.
-Anh có xem Chạng Vạng không?
-Anh ít xem phim lắm. Có gì không em, anh đang nấu cơm.
-Anh còn yêu chị ấy không?
-Em đang nói gì thế. Tự nhiên hỏi linh tinh. Chị đó là chị nào? Chẳng hiểu gì cả
-Chị 3 năm á
-Hỏi làm gì. Có liên quan gì không? Tự nhiên hỏi linh tinh...
----------------
Rồi anh onl...
Anh trách em nt linh tinh, làm anh tốn tiền.
Ừa, anh mà trả lời ngay thì làm gì tốn kém đâu!
Anh nói dứt khoát "không"...

Hâm!

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
Viết cho tăm we nhà nấm :)

méo có đề nghị này, hem bít chủ topic có đồng ý hem : đổi tên topic thành Viết cho những yêu thương :)
Vì tình yêu ko hẳn chỉ là tình yêu 2 người, mà có thể là yêu quý, yêu mến, yêu thương 1 hay nhiều ai đó xung quanh mình...như vậy, tấm lòng sẽ rộng mở hơn.

Viết cho tăm we nhà nấm

Chẳng nhân dịp gì, chỉ là…rảnh rỗi lục lại những entry ở nhà cũ, toàn hunie, cupi, vip, đúng là hiếm khi viết cho 1 ai, ngoài cùi và vịt :)

Những entry “Mưa, cà rem và…” lừa tình, entry tặng sinh nhật, entry lên tinh thần… nhưng lại chẳng có cái nào đếm xỉa đến we, thôi thì…lần này bù lại, lại còn public nữa, thế là nổi tiếng hơn, ko được so bì nhé.

We đểu, nấm vẫn hay la oang oang thế, nhưng mờ…we đểu mà tốt, we nhỉ nhỉ :)
Ít nhất là tốt với nấm.

We làm meomacwe.tk, m3we.tk cho nấm. Tặng cả Ngày xưa hoàng thị, Mad world, Tình ca phố. Lâu lâu còn mở liveshow solo khuya lắc tối hù cho khán thính giả nấm thưởng thức, dù ngày mai còn fải đi học. We làm clip Tom, khảo sát nghiên cứu khoa học, dịch tài liệu psy giúp nấm, đôi lúc còn làm đồng bọn ném đá giấu tay kẻ xấu số nào đấy. Nấm buồn, we lật đật vẽ thiên nhiên man dại, gào thét, hét hò, tập kể chuyện cho nấm nghe, dù we chả biết kể chuyện, câu chữ cứ lổn ngổn hết cả lên, giọng hát thì lên cao đứt hơi nghe cứ như rên ư ử, tếu fết =) …và còn oằn tà lằn vằn vèo nhiều thứ thú vị khác nữa, để bù lại cái tội trầm cảm lặn ko sủi tăm của we

Làm em dễ lắm
Chả có khó gì
Đem anh bán rẻ
Tặng laptop cơ
Nhìn anh mếu máo
Nhe răng ra cười
Anh cãi 1 chữ
Chém ngay 1 trang

Làm anh dễ lắm
Chả có khó gì
Khi em gái khóc
Anh chả dỗ dành
Lỡ em gái ngã
Anh vô tâm mà
Mỗi khi trầm cảm
Mới thèm tìm em
Có người yêu đẹp
Chả cần em luôn
Làm anh thế đấy
Nhưng toàn xỏ em
Ai như we đểu
Thì từ anh luôn

Nấm ko thích dựa vào người khác, vì đến 1 lúc nào đấy, dựa dẫm lại trở thành 1 thói wen, thế thì người nấm sẽ vẹo sang 1 bên nhỉ. Mà lỡ chỗ dựa chạy mất, người lại vẹo, thế thì gay go thật. Vậy nên, sau nhiều năm, vẫn chỉ mình VHC trụ lại, bên cạnh nấm, vì VHC vốn cứng như đá, chì như thép, mà đá với thép chẳng bao giờ tự chạy được :)

Nấm chẳng tin ai đã nói “thì đã có anh cho mà dựa” đâu, nấm chỉ tin ai móc ngoéo ko bao giờ lặn sủi tăm thôi. Mà lỡ có lặn, nhớ liên lạc bằng bọt cho bác sĩ còn biết đường tới vớt lên =)

ananchip

Thanh viên kỳ cựu
méo có đề nghị này, hem bít chủ topic có đồng ý hem : đổi tên topic thành Viết cho những yêu thương :)
Vì tình yêu ko hẳn chỉ là tình yêu 2 người, mà có thể là yêu quý, yêu mến, yêu thương 1 hay nhiều ai đó xung quanh mình...như vậy, tấm lòng sẽ rộng mở hơn.

Viết cho tăm we nhà nấm

Chẳng nhân dịp gì, chỉ là…rảnh rỗi lục lại những entry ở nhà cũ, chỉ toàn hunie, cupi, vip, đúng là hiếm khi viết cho 1 ai, ngoài cùi và vịt :)

Những entry “Mưa, cà rem và…” lừa tình, entry tặng sinh nhật, entry lên tinh thần… nhưng lại chẳng có cái nào đếm xỉa đến we, thôi thì…lần này bù lại, lại còn public nữa, thế là nổi tiếng hơn, ko được so bì nhé.

We đểu, nấm vẫn hay la oang oang thế, nhưng mờ…we đểu mà tốt, we nhỉ nhỉ :)
Ít nhất là tốt với nấm.

We làm meomacwe.tk, m3we.tk cho nấm. Tặng cả Ngày xưa hoàng thị, Mad world, Tình ca phố. Lâu lâu còn mở liveshow solo khuya lắc tối hù cho khán thính giả nấm thưởng thức, dù ngày mai còn fải đi học. We làm clip Tom, khảo sát nghiên cứu khoa học, dịch tài liệu psy giúp nấm, đôi lúc còn làm đồng bọn ném đá giấu tay kẻ xấu số nào đấy. Nấm buồn, we lật đật vẽ thiên nhiên man dại, gào thét, hét hò, tập kể chuyện cho nấm nghe, dù we chả biết kể chuyện, câu chữ cứ lổn ngổn hết cả lên, giọng hát thì lên cao đứt hơi nghe cứ như rên ư ử, tếu fết =) …và còn oằn tà lằn vằn vèo nhiều thứ thú vị khác nữa, để bù lại cái tội trầm cảm lặn ko sủi tăm của we

Làm em dễ lắm
Chả có khó gì
Đem anh bán rẻ
Tặng laptop cơ
Nhìn anh mếu máo
Nhe răng ra cười
Anh cãi 1 chữ
Chém ngay 1 trang

Làm anh dễ lắm
Chả có khó gì
Khi em gái khóc
Anh chả dỗ dành
Lỡ em gái ngã
Anh vô tâm mà
Mỗi khi trầm cảm
Mới thèm tìm em
Có người yêu đẹp
Chả cần em luôn
Làm anh thế đấy
Nhưng toàn xỏ em
Ai như we đểu
Thì từ anh luôn

Nấm ko thích dựa vào người khác, vì đến 1 lúc nào đấy, dựa dẫm lại trở thành 1 thói wen, thế thì người nấm sẽ vẹo sang 1 bên nhỉ. Mà lỡ chỗ dựa chạy mất, người lại vẹo, thế thì gay go thật. Vậy nên, sau nhiều năm, vẫn chỉ mình VHC trụ lại, bên cạnh nấm, vì VHC vốn cứng như đá, chì như thép, mà đá với thép chẳng bao giờ tự chạy được :)

Nấm chẳng tin ai đã nói “thì đã có anh cho mà dựa” đâu, nấm chỉ tin ai móc ngoéo ko bao giờ lặn sủi tăm thôi. Mà lỡ có lặn, nhớ liên lạc bằng bọt cho bác sĩ còn biết đường tới vớt lên =)

hehe, we we nấm nấm mùi mẫn quá ta :xemthuong: trời ơi sao tui biết nhiều hiểu nhiều làm chi dzậy nè :cuoinhamhiem: mà bạn we j đó ráng mà thở ngoi ngóp lóp bóp cũng được, chứ không bác sĩ cũng k vớt bạn lên được đâu bạn ạ :dangyeu:

Shrash

Thành viên năng động
:dangyeu: Tặng someone for everything.

Đi qua chặng đường đầy mưa và nắng
Ta chợt thương thêm mùi cỏ non xanh
Thương mây gợn trong một sáng yên lành
Thương cả con sông uốn mình đôi bờ không yên ả
Thương những bức tranh vẽ vội vàng hối hả
Mây trời và muông thú đều nguệch ngoạc như nhau
Ai lấm lem tô vụng từng vết màu
Để ngồi cười và chê bai không ngớt miệng

Thương những buồn vui gửi vào từng mẩu chuyện
Kể cho nhau nghe bằng cái giọng tự trào
Lúc cười, lúc khóc, khi hồn ở tận đâu
Lôi kí ức ra ghi vào thêm một ít
Thương những lần giận lâu muốn chết
Dỗ được ngươi ta mệt lắm cơ
Nhưng lại vui, lại quên ngay í mà
Có bao giờ giận luôn đâu, nhỉ?

Không biết là vô tình hay vô ý
Lâu lâu có người lại hữu lý hữu tình
Thức từ chập tối mãi tới tận bình minh
Chỉ để khám cho bệnh nhân stress nặng :p
Giữa dòng đời sóng xô không bình lặng
Hai con thuyển đồng cảm gặp được nhau
Ta trách ông trời gì đẩu gì đâu
Nhưng cám ơn vì cho ngươi xuất hiện...

_SrS_

ananchip

Thanh viên kỳ cựu
Tình hình là còn được nghỉ hè có mấy ngày à, nên thử điểm danh coi còn bao nhiêu yêu thương trong lòng mình. Dĩ nhiên những vị trí topten đầu bảng thì vẫn luôn cắm rễ lâu bền ở đó. Bởi mình biết ít nhất mình cũng phải đứng vững vì 1 điều j đó, nếu không mình sẽ ngã vì bất cứ điều j khác.
VHC, yup, chiếm 1 vị trí to nhớn rồi. Thậm chí không cần nhắc tới nhiều, thì vẫn hiện hữu, không gì thay thế được. Vậy nên cũng muốn viết cho những vị trí tiếp theo, dưới 2 người nhưng trên vạn người :dacy:

Bạn siêu ngốc. Ừ bạn của mình ngốc thật, không có sức phản kháng cơ mà. Bạn vẫn muốn tỏ ra mạnh mẽ, vẫn muốn làm khúc gỗ. Điều đó giúp mình vận dụng kĩ năng moi móc thông tin và luôn ước đến 1 ngày sẽ có ai đó phát minh ra anten bắt được tần số sóng suy nghĩ. Như vậy thì mình và bạn sẽ bình yên mà đi bên cạnh nhau, nắm tay nhau mà không cần nói gì. Nhưng có vẻ chúng ta sắp đạt được tới nội công "vô ngôn" rồi nhỉ? Đã có lúc muốn hơn nữa, nhưng rồi chính mình chông chênh, bản thân bạn của mình cũng chơi vơi. Vậy nên cứ hạnh phúc với hiện tại, với những buồn vui mà chúng ta đã-đang-sẽ cùng nhau trải nghiệm.
Anh đểu vô đối. Ừ anh của mình đểu thật, từ trong ra ngoài, từ đầu tới chân. Anh vẫn muốn tỏ ra mình ích kỉ, tồi tệ, đểu giả. Điều đó giúp mình không bị dụ dỗ, mị dân trước những con người khác anh. 2 người anh, họ yêu thương mình theo cách lạ lùng nhất mà mình từng thấy. Bởi vì phải trải qua rất nhiều chuyện, vượt lên cách suy nghĩ cố hữu của mình, thì mới có thể tiếp tục yêu thương 2 con người ấy. Dù sao,nhờ họ mà mình biết, cái ôm có sức mạnh biết nhường nào :dangyeu:

Thoai, dừng ở đây. Có cảm hứng làm tiếp "essay" rồi

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
tình cảm ngày hôm này giành chọn cho bộ 4 iu iu...iu tụi bi lém những ngày bạn lun ngồi cạnh ta trên giảng đường ...thật lòng 1 học kì 2 làm lùn chán lém...chán kỉnh khủng...cực gét ánh mắt người # nhìn vào...thấy soi soi sao ó ...từ ó vào giảnh đường ít cười lại...nhìu đứa nói chãnh lém ...chỉ đi zí ueh thấy thoải mái zí tụi bi thui ....
oài thì kì 3, lùn hứa sẽ giúp nhóm mình có điểm cao hơn, sẽ k cúp đi trà sữa, shopping, ăn uống nữa, học nhóm sẽ tổ chức nhiều hơn...tìm tài liệu cho tụi bi nhìu hơn, giúp Đao zí Lép năng nổ hơn, hoạt bát hơn ...làm chủ mình chứ k quá phụ thuộc vào 1 ai nữa ...Để lùn hoạt đông trong KNS xem thế nào oài lôi Lép vào,oài chiện ueh thấy hay hay sao thì cho tụi bi tham gia ...và 1 học kì 3 lên giảng đường thấy vui hơn, không ngồi vị trí trung tâm nữa, chỉ là 1 gốc nhưng ...cười nhiều hơn mà ngộ thật vẫn chơi zí con zai nhìu hơn ...:dangyeu:

Nấm Kute

Thanh viên kỳ cựu
Đã 2 ngày rồi em và anh ko nói chuyện. Mỗi lần online, việc đầu tiên em làm là tìm nick anh, xem thử anh có online ko... Từ khi quen anh, ngày nào em và anh cũng nc, dường như nc với anh đã là thói quen của em rồi, em ko thể dứt bỏ được... Ko bik vì lý do gì em lại quan tâm anh nhìu hơn những người con trai khác, có lẽ anh là người đã giúp em quên đi nhìu chuyện... Điều đầu tiên em muốn nói với anh là lời cảm ơn, cảm ơn anh thật nhìu! Hì. Em từng nghĩ anh là một người trưởng thành và rất tâm lý... Em từng nghĩ anh thật tuyệt vời! Haizz, có lẽ em hy vọng ở anh nhìu quá, nên cách đây 2 hôm, anh đã nói những câu mà em hay 1 người con gái nào đó khi nghe cũng khó mà chấp nhận được, em đã thất vọng nhìu, em dường như ko tin vào mắt mình nữa. Có người bảo em đừng nc với anh nữa, vì anh ko phải là người xứng đáng để em tin tưởng và nc nhìu như thế! Em, theo thói quen, vẫn online, vẫn tìm nick anh, nhưng đã cố gắng ko buzz, ko nói gì với anh. Em sợ sự quan tâm của em làm anh hiểu lầm, em sợ anh hay một ai đó nghĩ rằng em có tc đặc biệt với anh... Hì. Nếu em có nói gì làm anh buồn thì anh hãy bỏ qua cho em nhé. Em sẽ nc với anh, nhưng có lẽ sẽ ko được thân thiết như ngày trước nữa. Chúc anh vui vẻ!

LovelyDolphin

Thành viên năng động
Hôm nay đi lang thang lại vào Kns thấy topic này tự dưng cũng muốn viết, viết về 1 người bạn trong quá khứ.
Mấy ngày nay tớ lại nhớ, nhớ về những kỉ niệm ngắn ngủi của tụi mình, có phải vì dạo này trời hay mưa và tớ lại đi đúng ngay con đường mà 2 đứa từng đi chung.
Cậu xuất hiện một cách bất ngờ và cũng biến mất một cách bất ngờ không một lời chào từ biệt, cậu khiến tớ bị sốc.
Cậu làm lòng tớ bối rối vì cậu đẹp còn hơn cả tớ. Đầu tiên là nụ cười, rồi giọng nói và ánh mắt. Cậu tốt bụng nói cho tớ biết điều này điều kia. Lần đầu tiên với một người mới quen mà tớ đã nói nhiều như vậy. Và một điều tớ rất thích là cậu khen tên tớ đẹp (mà tên ai chả đẹp nhỉ). Một ngày, hai ngày, … và những ngày sau tớ sợ tớ sẽ xi huan cậu mất, tớ luôn phải tự nhủ rằng chỉ là bạn thôi, uh chỉ là bạn. Và vì cái sợ đó nên tớ đã cố tình tránh không nói chuyện với cậu (vì tớ giỏi làm lơ mà) nhưng mà thật lòng nếu chúng ta có thể trở thành bạn tốt tớ sẽ rất vui. Rồi ngày hôm đó dường như cậu đứng đó để chờ tớ để nói cho tớ biết một đều gì đó (tớ có cảm giác như vậy) nhưng mà vì sợ tớ đã không bước tới mà chỉ đứng đằng sau nhìn theo hình bóng dần khuất của cậu. Thế là chấm hết, không biết số dd, không biết mail, không còn liên lạc. Chính cái nỗi sợ đáng ghét đó mà tớ mất đi một người bạn. Đây đúng là một bài học lớn đối với tớ. Nhưng tớ vẫn có cảm giác chúng ta sẽ lại gặp nhau bạn à, vì chúng ta ở cùng một nơi mà (tất cả chỉ phụ thuộc vào duyên phận thôi) và lần sau nếu có gặp lại tớ đảm bảo rằng sẽ không có nỗi sợ nào ngăn cản việc tớ sẽ kết bạn với cậu cả, tớ hứa đấy.
I miss you, friend.

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Tạo topic đấy, rồi chẳng đọc hết.
Cũng muốn chia sẻ lắm, nhưng sao cứ muốn kể lể trước khi lắng nghe...
Phải chăng là cần rèn luyện thêm kĩ năng đọc và lắng nghe này?

Hôm qua nói chuyện với anh lâu lắm, lâu lắm lắm...
Muốn nghẹt thở, muốn nổ tung...

Ừ thì, tự nhiên muốn anh dạy Tennis...
Ngựa lắm...
Đua đòi lắm...
Và muốn ở bên cạnh anh lắm...

Là anh nói đó nha, là anh nói người ta có thằng khác rồi nha...
Là anh nói anh chẳng còn thích người ta nữa nha...

Em bật đèn màu đây =]]

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
Viết cho ai bây giờ, thôi thì viết cho Lùn Khôi mong nó cho mình free chầu kem now zone.

Àh thì mình với nó học chung 3 năm cấp 3, ngày ấy ăn hiếp nó lắm nhưng khá chơi thân với nó. Nó là 1 thằng con trai sống tình cảm, đua đòi tí, và khá quan tâm với bạn bè, được nhất là cái galăng.

Ngày ây mày luôn bị tao bắt quét lớp, luôn bị tao bắt mua kem cho tao ăn mà kem 7 k tao mới chịu, Ra về mày luôn phải chở tao về bằng xe đạp, luô bị tao kéo đi ăn hàng nào là bó bía chè bánh mì chả và cả món nuôi chiên dù mày rất sợ nổi mụn. Ngày ấy mày là nơi tao giải toả những cơn tức giận...nào là Mu của tao bị thua, nào là bi thầy cô la, cả việc báo Hoa Học Trò nói xấu Kangta yêu yêu của tao nữa ...mày không hề phiền hà ...vẫn chịu ngồi tám điện thoại với tao, ngồi nhắn tin vì hôm đó tao buồn ...

Ngày thi đại học, tao với mày vẫn dính lấy nhau, mày vô tư đòi ba mày qua bên khách sạn của tao đang ở để ở chung, lúc nào cũng đi ăn cơm chung, mày luôn nói ê heo mày kén ăn chọn món đi, rồi khi tao làm bài không được, mày cũng thế nhưng mày luôn cứng gắn phone cho tao và an ũi tao ...khi biết kết quả tao đậu mày rớt dù mày điểm cao hơn tao ...nhưng đó là chuyện hơn xui mà ...mày không đi tiệc chúc mừng của tao ...tao không giận mày đâu mày ạ !

Và bây giờ, khi lẻ loi trên thành phồ này, dù nhà mày quận 1 tao quận 11 mày vẫn qua chở tao ra quận 1 chơi ...và bây giờ mày ở quận 8 cũng thế thôi. 2 đứa vẫn tình tang đi ra nhà thờ đức bà chụp hình, vẫn đi ăn uống tè le, mày tốt thật tao nhờ là giúp ...trưa nắng hú mày ra trà sữa học bài mày cũng ra , kiu mày qua gò vấp chở tao về cũng chịu.

Mày là thằng con trai duy nhất mà tao tin tưởng, đi với mày tao vô tư, ngồi xe mày tao vẫn ngồi rất gần mày để cho tám dễ hơn, và mỗi lần mày thắng gấp tao đều đập cái mũ tao vào mày kèm theo cái nhéo .. Lên thành phố lâu rồi chưa gặp mày, thứ 2 đi ăn kem mày nhá, now zone thăng tiến :X

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Cả nửa tháng mà topic của mình không có bài mới rồi. Dạo này mình buồn nhiều hơn vui, nhục nhã nhiều hơn cảm giác tự hào, vui vẻ.

Nói đến anh thì dạo này không còn thích anh nữa. Chẳng qua mình bị cảm nắng thôi, và tình trạng này thì không có gì lạ với 1 teen girl như mình cả :">

Không biết ở anh có điểm gì cuốn hút mà mọi người cứ nhào đến anh như đỉa vậy. Hôm Flame Debut, là 1 chị Tôn Đức Thắng [năm 2] rồi nhé. Hôm Preview là 2 chị Ngoại thương [năm cuối] nữa. Và hôm qua thì 2 bé lớp 12 cũng hỏi đến tình trạng hôn nhân, gia đình của anh. Em chẳng thích những ai quá "hot" thế, điều đó làm anh kiêu :))

Với cả, em nhận ra anh lớn, và anh suy nghĩ nhiều thứ phức tạp hơn em lắm. Chuyện đó làm em sợ :p Trong nhóm mình cũng thế, các anh và chị Ngân dễ nói chuyện với nhau, dễ hiểu nhau và khiến em thấy mình lạc lõng quá, thật đấy ^^ Họp nhóm, nhất là những vấn đề quan trọng, em chỉ dám nghe. Vì em ko đủ kiến thức, không đủ trình độ, không đủ kinh nghiệm để mà lên tiếng. Chẳng biết nữa, tự nhiên giờ em muốn một cuộc sống bình thường, buông đi tất cả quá. Em muốn nắm lấy ai đó mà dựa 1 thời gian...

Ừ, thế đấy, anh cứ sống thế cho người ta thèm. Em muốn những ai bình thường thôi >:D<

bebehappy

Thanh viên kỳ cựu
Viết cho các cô em gái.
Các em cứ tưởng quan tâm, chú ý một chút là phải có ý gì sao?
Sự thu hút ban đầu kéo dài được bao lâu nếu không được nuôi dưỡng bởi một điều gì sâu sắc và vững bền hơn thế muôn nghìn lần.
Nổi bật và thu hút thì người ta chú í, muốn tìm hiểu và...chỉ thế thôi nếu ko còn j đáng khám phá đằng sau đó.
Dễ đến thì dễ đi, đó là điều mà ai cũng biết nhưng không phải ai cũng nhớ hen.
Tình yêu thông thường ích kỉ, tình bạn lại bao dung.
:xemthuong: thế, nên...

tantrong2001

Thành viên
Đọc các bài của các bạn mình củng muốn viết cho vợ yêu mất dòng, ước gì em củng là thành viên của diễn đàn và đọc được những gì anh viết.

Viết cho vợ yêu
Anh biết, có những lúc em sấp mình trên gối, cố giấu đi những giọt nước mắt bên những lá thư ngày xưa anh viết... anh biết không phải em ghen với quá khứ, nhưng mà em vẫn buồn. Có lẽ anh chưa làm hết mình để mang lại hạnh phúc cho em?

Vợ yêu của anh ơi! Không ai sống mãi cho quá khứ mà phải nhìn về ngày mai để vươn lên. Đừng nuối tiếc những gì đã mất, đừng buồn vì những gi đã qua, hãy trân trọng những gì đang có. Anh mong gia đình mình thật hạnh phúc....

(Cảm ơn các bạn đã tạo ra Box này)

lucyhuynh1990

Thành viên
1 bài hát thay cho 1 câu chuyện của mình J
Đau đớn thật,…. Ngoài chúc bạn hạnh phúc ra thì mình còn nói được lời nào đây hả bạn?

[Trái tim bên lề ] è Bằng Kiều!
Em đã biết bao ngày bên em

Là anh đã có bấy nhiêu ngày yêu em

Nhưng em vẫn ngây thơ nên ko biết tình anh

Thầm yêu em nên tim đau rã rời

Anh đã thấy bao người yêu em

Tình anh đã nhức nhối thinh lặng bên em

Nhìn em yêu tuy ngay đây nhưng rất xa xôi

Vì tim em đã trót trao ai rồi

ĐK:

Tình yêu sâu kín cho em đã bao ngày thầm lặng

Nhìn em ko nói nên câu nói chi đây

Lòng xót xa đi bên đời em và thấy em chịu nhiều đắng cay mà tim anh đây vì yeu anh nên đau rã rời.

Vì em đã trót yêu ai em quá vô tình ko nhận ra

Tình yêu anh đã trao em bấy lâu nay

Một trái tim bên lề rất đau vì biết em chẳng hề biết đâu...

Tình yêu anh đã trao em rồi.........

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
hình như hắn bước nhẹ vào cuộc đời mình , nhẹ nhàng và êm ả
tự nhiên thấy mình nhớ hắn nhiều hơn , nhiều hơn những người khác thì phải
sáng thức dậy , tối trước khi đi ngủ
nhớ một chút , một chút thôi
hình như một chút say say của mùa thu đã qua lại đang nhen lên trong lòng
biết rằng đó không phải là tình yêu, nhưng vẫn cứ muốn nhớ một chút cứ thương một chút , có ích kỷ không nhỉ
không muốn bước tới , nhưng lại không muốn lùi lại và quay lưng
tại sao mình cứ phải hoàn hảo chứ , một tình bạn một chút thu rồi đông thôi mà
sao lại cứ sao động như một cô bé thế này
lớn rồi mà
sao cứ như hi vọng của lòng thuyền còn xa bến ngàn dặm vẫn cứ mơ về bến
còn rất xa
thôi kệ hắn, nhớ một chút, thương một chút, điều gì đến thì sẽ đến thôi

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
hình như hắn bước nhẹ vào cuộc đời mình , nhẹ nhàng và êm ả
tự nhiên thấy mình nhớ hắn nhiều hơn , nhiều hơn những người khác thì phải
sáng thức dậy , tối trước khi đi ngủ
nhớ một chút , một chút thôi
hình như một chút say say của mùa thu đã qua lại đang nhen lên trong lòng
biết rằng đó không phải là tình yêu, nhưng vẫn cứ muốn nhớ một chút cứ thương một chút , có ích kỷ không nhỉ
không muốn bước tới , nhưng lại không muốn lùi lại và quay lưng
tại sao mình cứ phải hoàn hảo chứ , một tình bạn một chút thu rồi đông thôi mà
sao lại cứ sao động như một cô bé thế này
lớn rồi mà
sao cứ như hi vọng của lòng thuyền còn xa bến ngàn dặm vẫn cứ mơ về bến
còn rất xa
thôi kệ hắn, nhớ một chút, thương một chút, điều gì đến thì sẽ đến thôi
Cái một chút đó làm tâm hồn ta thêm phong phú chị à, và sẽ làm con người ta sống tốt hơn nữa, em nghĩ như vậy. Em cũng có nhiều một chút lắm,:mimcuoi: :mimcuoi: :mimcuoi:, và điều đó làm em hạnh phúc.

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Đọc các bài của các bạn mình củng muốn viết cho vợ yêu mất dòng, ước gì em củng là thành viên của diễn đàn và đọc được những gì anh viết.

Viết cho vợ yêu
Anh biết, có những lúc em sấp mình trên gối, cố giấu đi những giọt nước mắt bên những lá thư ngày xưa anh viết... anh biết không phải em ghen với quá khứ, nhưng mà em vẫn buồn. Có lẽ anh chưa làm hết mình để mang lại hạnh phúc cho em?

Vợ yêu của anh ơi! Không ai sống mãi cho quá khứ mà phải nhìn về ngày mai để vươn lên. Đừng nuối tiếc những gì đã mất, đừng buồn vì những gi đã qua, hãy trân trọng những gì đang có. Anh mong gia đình mình thật hạnh phúc....

(Cảm ơn các bạn đã tạo ra Box này)
Hạnh phúc ở hiện tại chứ không ở tương lai anh nhỉ, và em tin anh đã viết ra được những dòng này thì anh cũng sẽ biết cách để chị không vùi mặt vào gối khóc thầm nữa. Mang lại hạnh phúc cho vợ của mình, đó là hạnh phúc của một người chồng, phải không anh?

Bình luận bằng Facebook