@Viết cho những yêu thương...

mèo mắc ma

Thanh viên kỳ cựu
Sharing means belief. When u don’t believe, it’s hard to share with sb.
Take care.
Becoz I’m out of patience to care about u. I’m tired, so tired, totally tired. Maybe I hate long wait.
It’s time for u to go out ur cage and meet ur soulmates :)
Everything’ll be ok if tomorrow comes.
Becoz tomorrow always comes so that everything'll be okie

Let's go on dreaming
Though we know we are
So close
So close, and still
So far..
.

We ri sn mà ko cn nm bên cnh, vì ln nào we ko n, nm còn ch được biết ch nói gì đến bên cnh.
Có l nm ch được đng xa xa quan sát thôi nh, cm giác… như 1 người bnh truyn nhim fi b cách li vì s lây lan.

Khi yêu thương ca nm tr thành gánh nng, fi ly bt ra.
Khi yêu thương ko hu dng na, fi được thay thế.

ananchip

Thanh viên kỳ cựu
Lẽ ra giờ này đã hoàn thành xong mọi việc rồi. Nhưng đầu tiên là khách khứa, thuốc lá. Sau đó là con em xài lappy,rồi lappy lại giở chứng. Rõ ràng là trước sau gì thì mình cũng chỉ nên làm việc từ 10pm trở đi mà, ngày thường cũng như cuối tuần.

Bạn ngốc. Hôm nay là sinh nhật ex của bạn ngốc. Mọi chuyện chỉ mới vài tháng hay đã 1 năm? 1 năm có khác với 1 năm 1 tháng, 1 năm 2 tháng......, 1 năm 12 tháng không? Chắc là có. Việc gì cũng cần thời gian mà. Tay thì lạnh ngắt, lòng cũng chưa chắc gì ấm. Cái nhìn thì lẩn quất, loanh quanh. Bạn ngốc không nhìn thẳng vào mắt mình được mà. Tay mình ấm lắm phải không? Bạn ngốc không biết làm thế nào đúng không? Im lặng là bình yên à? Ừ những lúc như vậy, nếu là mình cũng không muốn nói gì. Tự thân sự hiện diện đã là đủ lắm rồi.

Một lần, hai lần, ba lần, n lần rồi thì cũng quen. Bạn quen, mình cũng quen. Một lần, hai lần, ba lần, n lần rồi thì cũng quen. Chúng ta tự biết như thế nào là đủ. Một lần, hai lần, ba lần, n lần rồi thì cũng quen. Mình cũng không còn đủ sức mà năn nỉ, giận dỗi, mắng mỏ, hỏi han nữa. Một lần, hai lần, ba lần, n lần rồi thì cũng quen. Bạn sẽ đủ bình yên để mỉm cười, đủ thanh thản để tha thứ. Một lần, hai lần, ba lần, n lần rồi thì cũng quen thôi mà.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Lâu lắm mới nhận mail của bạn. Lá mail ngắn, nhưng có lẽ đằng sau những dòng chữ đó thì không ít suy nghĩ. Vì lúc này, mình biết bạn đang phải sắp xếp lại nhiều thứ còn lộn xộn trong cuộc sống. Cả tình cảm nữa, vì đôi khi không thể nói thành lời.
Lúc này, ta cần có thời gian.
Lúc này, ta cần trọn vẹn với bản thân trước tiên.

Mình tôn trọng những điều riêng tư đó, cũng như sự lựa chọn của mỗi người.
Nhưng đôi khi, được ai đó chia sẻ với mình về chuyện của họ cũng là một điều làm ta thấy vui, dù rằng mình không giúp được gì cụ thể cả. Cũng như những điều không nói ra thì ai cũng biết, nhưng bao giờ người ta cũng thích được nghe hơn.

Những gì ta trân trọng thì hãy gìn giữ.
Sống đơn giản.
Yêu thương ngập tràn.
Quan tâm sâu sắc.
Tận hưởng từng phút giây hạnh phúc.

Giờ ngồi nghe nhạc, chợt thấy lòng xôn xao nhiều thứ cảm xúc: hơi buồn, nhưng tha thiết yêu thương cuộc đời và yêu thương những người xung quanh. Tự dưng lại muốn được nắm bàn tay của ai đó, chẳng cần phải nói gì cả.

Tiếp tục, bước đi...

Thời gian...
Để sống
Để yêu thương
Để lo lắng
Để đợi chờ
Để hy vọng
...

Penguin

Thành viên năng động
[FONT=Times New Roman,Times, serif]Mấy bữa nay thấy anh hay suy nghĩ nhìu chuyện và bùn nữa...nói chuyện thấy anh cười đó nhưng ko được thoải mái cho lắm...
[/FONT][FONT=Times New Roman,Times, serif]Những lúc anh như vậy em thấy bối rối và ko biết fải làm sao nữa...mún động viên và làm điều gì đó cho anh vui nhưng cũng sợ ko biết có vui được ko hay lại làm anh thêm bùn và khó chịu...mún nói với anh nhìu điều...nhưng ko biết fải bắt đầu từ đâu...hay là bắt đầu từ: “Em yêu anh” nha ?...hì[/FONT]
[FONT=Times New Roman,Times, serif]
Em yêu anh nên em mún em sẽ là nơi để anh chia sẻ những niềm vui, nỗi bùn, những lo lắng muộn fiền của anh...mún được cười cùng anh những lúc anh vui...khóc cùng anh những lúc anh bùn như anh đã làm cho em...Anh còn nhớ lời bài hát: "Fía cuối con đường" ko?...gì nhỉ?... "
[FONT=Times New Roman,Times, serif]Yêu, là cùng nhau chia đôi nỗi buồn...[FONT=Times New Roman,Times, serif]Là cùng chung vui phút giây hạnh phúc... Dắt nhau đi trên ngày xanh...Yêu, là cùng chung bước trên con đường...Cùng nắm tay nhau thật chặt... Để luôn nhớ rằng, bước thật chậm để biết yêu nhau nhìu hơn..."
[FONT=Times New Roman,Times, serif][FONT=Times New Roman,Times, serif]
Khi anh mệt mỏi hãy cho em biết anh nhé,
[FONT=Times New Roman,Times, serif]chứ đừng lẩn tránh em mỗi khi anh có chuyện gì đó buồn hay lo lắng... [/FONT][FONT=Times New Roman,Times, serif]Dù em chẳng thể cho anh những lời khuyên hữu ích[FONT=Times New Roman,Times, serif],[/FONT][FONT=Times New Roman,Times, serif] lại càng ko thể giúp anh giải quyết những vấn đề đó...[FONT=Times New Roman,Times, serif]Nhưng...anh à!!! em có một bờ vai tuy ko chắc chắn và mạnh mẽ như bờ vai anh nhưng đủ để anh có thể dựa vào mỗi khi anh mệt mỏi...[/FONT][/FONT][/FONT][/FONT]
[/FONT]
[/FONT][/FONT][/FONT]
[FONT=Times New Roman,Times, serif]Bàn tay em tuy ko đủ lớn để nắm trọn bàn tay anh, nhưng em có thể truyền hơi ấm và sinh khí vào bàn tay ấy... để anh có sức mạnh bước tiếp con đường gian nan phía trước...[/FONT][FONT=Times New Roman,Times, serif]
[/FONT]
[FONT=Times New Roman,Times, serif]Em còn có cả sự kiên nhẫn để lắng nghe nữa đấy...hì...dẫu rằng ko fải lúc nào những lời anh nói em cũng hiểu hết... nhưng hãy cứ chia sẻ với em anh nhé...San sẻ những mệt mỏi của mình với người khác sẽ làm vơi bớt những căng thẳng của bản thân đấy anh ạ...[/FONT]
[FONT=Times New Roman,Times, serif]Hãy để em gánh vác những mệt mỏi, buồn fiền, lo âu cùng với anh nha. Khi anh vui - hp hay buồn fiền - mệt mỏi, em đều mún ở bên, mún được chia đôi với anh về tất cả...[/FONT]
[FONT=Times New Roman,Times, serif]
Đừng làm em mất quyền được chia sẻ những mệt mỏi từ anh và cũng đừng tỏ ra mình mạnh mẽ có thể đương đầu hết với mọi khó khăn. Bởi ai cũng vậy thôi đều có lúc cảm thấy mệt
mỏi, bối rối, chán nản trước cuộc sống hỗn tạp này...rùi cũng có lúc ko kiểm soát được cảm xúc...để cảm xúc vượt ra khỏi tầm tay...Những khi chông chênh và bế tắc ấy, người ta cần một điểm tựa để có thể chia sẻ...để bản thân không rời khỏi quỹ đạo đang đi... để cảm xúc ko bị trượt dài trong sự bất lực về tinh thần... để ko buông xuôi những mục đích đang theo đuổi phía trước... Những lúc ấy hãy để em làm điểm tựa cho anh nhé!!!...
[/FONT]
[FONT=Times New Roman,Times, serif]Em nói vậy thui chứ em biết anh là người tự tin và luôn biết cách vượt wa mọi khó khăn mà...hì...vui lên anh nhé...[/FONT]
[FONT=Times New Roman,Times, serif][FONT=Times New Roman,Times, serif]
Em viết những dòng này cho anh...gửi
[FONT=Times New Roman,Times, serif]o
đó tình yêu, sự wan tâm tới anh, mong mọi điều tốt lành sẽ đến với anh và tình yêu của chúng ta...cũng
[/FONT][/FONT][/FONT][FONT=Times New Roman,Times, serif]thay lời động viên và tình cảm của em dành cho anh...hy vọng sẽ giúp anh đón 1 ngày mới tràn ngập niềm vui - hp - may mắn và có 1 ngày làm việc hiệu quả...[/FONT]
[FONT=Times New Roman,Times, serif]Thương thương...yêu yêu...muahhhhhhh[/FONT]

Penguin

Thành viên năng động
Ngày chưa quen anh :")

Khi chưa quen anh, thức khuya là một chuyện rất khó nhọc đối với em, chưa bao giờ em thức quá khuya đến 12h, và chỉ cần nằm xuống không quá nửa tiếng là em khò ngay, không bao giờ có cảm giác khó ngủ. Quen anh rồi chuyện thức suốt đêm là chuyện thường ngày ở huyện, em thức mà không cảm thấy buồn ngủ hay mệt mỏi gì cả, cũng muốn nhắm mắt nhưng không sao ngủ được nên thức trắng là chuyện bình thường.

Khi chưa quen anh, mỗi tối em vẫn ngủ ngon giấc cho dù không hề nhận được tin nhắn chúc ngủ ngon của ai cả, vì có chúc hay không thì em cũng thăng tới sáng mà. Quen anh rồi đêm nào không nhận tin nhắn “chúc ngủ ngoan” của anh em không tài nào chợp mắt được, rồi tự suy đoán hay là điện thoại anh hết tiền, hay là anh có chuyện gì đến nỗi không nhắn 1 tin cho em.

Khi chưa quen anh, mỗi sáng thức dậy em lại suy nghĩ “1 ngày buồn tẻ lại bắt đầu không có gì mới mẻ hết”. Quen anh rồi mỗi sáng thức dậy em liền nghĩ anh hôm nay thế nào, đầu óc em không có chỗ cho sự buồn tẻ vì nó bị anh chiếm chỗ rồi.

Khi chưa quen anh, chiếc điện thoại với em chỉ là cái thứ để liên lạc với người quen khi có việc cần, chỉ để nghe và gọi thông dụng, em không quan tâm đến nó là mấy, không nhất thiết lúc nào cũng kè kè bên mình mặc dù nó là điện thoại cầm tay. Quen anh rồi chiếc điện thoại lúc nào cũng trong tay em, đi đâu cũng có nó, và em biết thêm chức năng mới của điện thoại nữa là: nó làm cho em bớt buồn và nhớ anh khi không có anh bên cạnh.

Khi chưa quen anh, hộp thư tin nhắn trong điện thoại em không bao giờ báo là quá đầy tin nhắn, cần xóa bớt vì có bao giờ em nhắn tin cho ai đâu, nếu có thì cũng chỉ là 1, 2 tin thì làm sao mà đầy được. Quen anh rồi điện thoại em luôn đầy ắp tin nhắn nhưng chỉ là của 1 người duy nhất đó là tên của anh, nhiều lúc muốn xóa bớt nhưng đọc đi đọc lại thì tin nào cũng thấy hay hết nên để hoài, đến nỗi nhỏ bạn phải ganh tị vì điện thoại em không lưu tin nào của nó, chỉ toàn của anh thôi, hì hì.

Khi chưa quen anh, nhìn thấy những cặp tình nhân quen nhau mà bị gò bó, người con gái muốn đi chơi với 1 người con trai khác cũng sợ bị hiểu lầm, rồi đi đâu cũng đi với người yêu, muốn tự do với bạn bè cũng khó, em thấy tiếc cho sự tự do của họ. Quen anh rồi em lại thèm có cảm giác gò bó đó, tự nhiên em chán sự tự do chỉ có 1 mình của mình, tự nhiên em muốn khoe với tất cả mọi người rằng tui đang bị gò bó bởi người yêu tui đó, hì, khùng ghê anh ha.

Khi chưa quen anh, thứ 7 hay Chủ nhật đối với em cũng như ngày thường, vì có người yêu đâu mà “máu chảy về tim vào ngày cuối tuần” như người ta vẫn thường nói. Với em ngày nào cũng như ngày nấy thôi, khác chăng là thứ 7, Chủ nhật không phải dậy sớm chuẩn bị đi làm. Quen anh rồi cuối tuần là ngày em mong đợi nhất, vì lại được đi đâu đó với anh, lại được lê la hết quán này đến quán khác...hì, mặc dù ngày nào cũng thế :)

Khi chưa quen anh, đi ngoài đường thấy tên con trai nào được được là địa liền, phóng xe thật nhanh chạy lên gần để xem mặt coi có giống tài tử xinê không, rồi cùng nhỏ bạn nhận xét từng nét trên gương mặt người đó. Quen anh rồi tự nhiên thấy con trai trên đời này chẳng có ý nghĩa, không còn cảm giác thích thích khi thấy con trai đẹp nữa vì với em anh lúc nào cũng đẹp nhất, hì, sướng nha.

Khi chưa quen anh, em không hề biết cảm giác nhớ người dưng nó như thế nào, không biết lo lắng cho người xa lạ mỗi khi nghe người đó bị bệnh hay là gì đó ra sao? Quen anh rồi lúc nào em cũng nhớ tới 1 người, lo lắng khi người đó nói bệnh, mệt vì làm nhiều, chợt thấy áy náy khi nghe người đó nói nhớ em.
Khi chưa quen anh, em từng nói em không biết giận là gì, nhưng đừng ai làm quá đáng em giận rồi thì đừng hòng năn nỉ, em giận suốt đời luôn ấy, nghỉ chơi luôn ấy...:"> Chị em thường nói do em chưa yêu nên vậy, yêu đi biết liền, em xời 1 tiếng, chu mỏ cãi lại. Bây giờ mới biết chị nói đúng, em không giận anh lâu được vì cái cách nhắn tin và gọi điện đáng ghét của anh.

Em cũng không biết vì sao em lại thay đổi nhiều đến như vậy từ khi quen anh. Chắc tại em yêu anh nhìu quá rùi...hì... nhưng em không thấy tiếc cho sự thay đổi này mà ngược lại em còn rất vui nữa. Còn anh thì sao, từ khi quen em rồi anh có những khác lạ so với cuộc sống trước đây không? Cảm giác như thế nào hãy cho em biết nhé!

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Vòng nguyệt quế trên bàn làm việc đã tàn rớt những cánh mỏng manh, thích hoa nguyệt quế , hái về nâng niu nhưng sao hoa tàn nhanh đến thế
một loài hoa chỉ tươi lâu khi ở trên cành, cắt lìa nó khỏi ngồn cội dẫu chăm, dẫu bón bao nhiêu nó vẫn tàn nhanh đến tội nghiệp.
đời con người có như vậy hay không ?
cắt lìa con một ngừơi ra khỏi những người thân yêu, con người có tàn lụi không ?
hôm nay gặp một người mẹ, một người mẹ trẻ tàn nhẫn sinh con đứa con mình bán ngay cho kẻ khác chẳng cần biết nó sẽ ra sao, ngửa bàn tay mình lấy mười triệu đồng đổi một đứa con
" ừ nếu là con trai thì nhiều đó chị "

nhẹ nhõm , gọn hơ

em 22 tuổi hai đứa con, bán được hai mươi triệu
em cười bảo "chẳng biết cái bụng em có thon đươc khộng trước không chị , em bỏ năm trăm ngàn mua lo kem làm thon bụng đấy"

nhẹ nhõm

[FONT=&quot]chị không tàn nhẫn được khi gọi nó là bán con, mà là cho con để chúng có cuộc sống tốt đẹp, hoa mỹ một chút cho mình một chút thanh cao ?
em bảo sữa bây giờ vẫn chẩy nhiều quá, chẳng biết uống gì cho hết?
em có nhớ con không ?????
mỗi người phụ nữ đều có sẵn một bản năng làm mẹ, còn em ?
ôm một đứa trẻ dẫu chẳng phải con mình vào lòng cũng thấy yêu không thể tả, còn con mình em nỡ lòng nào bỏ đi ?
một ngày nào em có nhớ đến hai đứa trẻ ấy không em ?
điều này có phải là viết cho những yêu thương ?

[/FONT]

mrgiang

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc đâu chỉ có cơm ngon và áo đẹp
Mùa xuân đâu chỉ có hoa thơm và nắng hồng
Cuộc đời còn có cả những nụ hôn...muahhhhhh
bản thân phải biết trân trọng ,gìn giữ những gì mình đang có .
đừng để vụt mất chỉ vì sơ ý nhé
.Những gì ta trân trọng thì hãy gìn giữ.
Sống đơn giản.
Yêu thương ngập tràn.
Quan tâm sâu sắc.
Tận hưởng từng phút giây hạnh phúc

Bình luận bằng Facebook