Tâm sự của một trái tim

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
Mẹ ơi....Mẹ từng bảo con phải chững chạc hơn....Nhưng "người chững chạc" là người như thế nào? Con vẫn không hiểu lắm. Phải biết uống rượu? Hay là phải trở nên chín chắn hơn? Nhưng có rất nhiều người vừa trẻ vừa hào phóng.....Cũng có người tuy trưởng thành rồi, nhưng chỉ muốn làm việc mình thích thôi! Thế nên........Con vẫn không hiểu! Nhưng....Con muốn trở thành người không gây tổn thương người mình mến! Con muốn thay đổi bản thân nhút nhát....Chẳng cần phải bất an tương lai sẽ thế nào....Trước sự vật tươi đẹp cứ thẳng thắn nói "đẹp quá"! Lúc vui có thể nói "cám ơn!" Con mong mình có thể......Sống như thế......

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
Có nhiều người nói Nhung: "con nít quá, vô tư quá". Nhung tự hào và mỉm cười vì điều đó. Nhung chỉ nghĩ đơn giản là phải sống thật vui, thật hạnh phúc, sống và đem lại nụ cười cho mọi người xung quanh mình. Nói Nhung ngố ư? cả tin ư? Nhưng sống như vậy thật thoải mái. Trưởng thành là như thế nào? Nhung chỉ cần sống sao mà mình cảm thấy đúng, không sợ dèm pha, không sợ thị phi, không cần phải lấy lòng ai cả. Đâu cần phải như thế chứ, ta là chính ta, ta sống đúng thì sẽ nhận được kết quả đúng thôi, làm gì mà phải quỵ lụy kẻ khác. Nhung muốn sống như vậy.

HÃY SỐNG TỐT NHA MỌI NGƯỜI. HÃY LUÔN LẠC QUAN. LÀ CON NÍT THÌ ĐÃ SAO? SỐNG SAO ĐỂ TA VÀ MỌI NGƯỜI XUNG QUANH TA THẤY HẠNH PHÚC LÀ ĐƯỢC RỒI.

cohoidenroidi

Thành viên
cuộc sông không bao giờ có giới hạn , đừng để những giớ hạn không đáng có của chính mình mà đánh mất nhửng cái đẹp thi vị nhất của đời người !

le mao

Thành viên năng động
hãy tự hoàn thiện mình.......trao tình thương cũa con người vào những người xung quanh chúng ta!!!!

Jin

Thành viên
Có nhiều người nói Nhung: "con nít quá, vô tư quá". Nhung tự hào và mỉm cười vì điều đó. Nhung chỉ nghĩ đơn giản là phải sống thật vui, thật hạnh phúc, sống và đem lại nụ cười cho mọi người xung quanh mình. Nói Nhung ngố ư? cả tin ư? Nhưng sống như vậy thật thoải mái. Trưởng thành là như thế nào? Nhung chỉ cần sống sao mà mình cảm thấy đúng, không sợ dèm pha, không sợ thị phi, không cần phải lấy lòng ai cả. Đâu cần phải như thế chứ, ta là chính ta, ta sống đúng thì sẽ nhận được kết quả đúng thôi, làm gì mà phải quỵ lụy kẻ khác. Nhung muốn sống như vậy.

HÃY SỐNG TỐT NHA MỌI NGƯỜI. HÃY LUÔN LẠC QUAN. LÀ CON NÍT THÌ ĐÃ SAO? SỐNG SAO ĐỂ TA VÀ MỌI NGƯỜI XUNG QUANH TA THẤY HẠNH PHÚC LÀ ĐƯỢC RỒI.
đúng ùi,:nghichngom:hì sống là cho bản thân chúng ta
và cả những người xung quanh mình
sống không faỉ vì dư luận
sống làm sao đến lúc nghĩ lại không thấy hối tiếc
những lúc nghĩ lại con người ta thương nghĩ đến 2 chữ "giá như...."

leminhhl

Thành viên
Đúng là các bạn đang là con nít thật. hehe!! bạn nên đọc kỹ năng kìm nén cảm xúc đi thì hơn vì nếu chúng ta cứ tùy thích làm những điều mình nghĩ thì nguy hiểm lắm trong nhiều trường hợp đó. bạn thử tìm đọc 100 nhu cầu tâm lý của con người đi có nhu cầu kìm nén đấy.!!! :nghichngom::antat::hon:

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
Đúng là các bạn đang là con nít thật. hehe!! bạn nên đọc kỹ năng kìm nén cảm xúc đi thì hơn vì nếu chúng ta cứ tùy thích làm những điều mình nghĩ thì nguy hiểm lắm trong nhiều trường hợp đó. bạn thử tìm đọc 100 nhu cầu tâm lý của con người đi có nhu cầu kìm nén đấy.!!! :nghichngom::antat::hon:
Cảm ơn bạn ha nhưng mình không làm việc tùy thích đâu, mình phải chắc chắn việc đó đem lại niềm zui cho mọi người thì Nhung mới làm. nói thiệt ak nha. còn việc kìm nén cảm xúc ->phải nói là Nhung chịu đựng số 1 đó, thi xem ai lỳ hơn ai thì Nhung thắng chắc rùi.:nghichngom:

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
“Ngày xửa ngày xưa, có chú bé nọ
Sống trong một ngôi nhà lớn
Cuộc đời chú chỉ có niềm vui và hạnh phúc
Vậy mà sâu thẳm trong trái tim chú bé
Chú muốn trở thành người lớn
Chú mơ được trở thành một người đàn ông
Mỗi tối chú đều mơ về điều đó
Khi mẹ yêu nhẹ nhàng đưa nôi
Donna donna donna donna
Con sẽ tiếc nuối quãng thời gian
Donna donna donna donna
Khi con còn là một đứa trẻ
Rồi một ngày lớn khôn
Chú cất bước ra đi
Để khám phá cuộc sống xung quanh
Với những cuộc tình đầy chán chường, thất vọng
Với cái đói lạnh và sự sợ hãi
Và thường xuyên, sâu trong trái tim chú
Chú hồi tưởng lại tuổi thơ
Mơ về ngày xưa
Một cách buồn rầu, chú nghĩ tới
Và chú nhớ lại…
Donna donna donna donna
Con sẽ tiếc nuối quãng thời gian
Donna donna donna donna
Khi con còn là một đứa trẻ
Đôi khi tôi nghĩ về chú bé này
Cũng là một thời tuổi thơ tôi”

lời bài hát Donna Donna.
hãy làm những gì mình muốn ở tuổi trẻ này, đừng để đến lớn rùi hối tiếc

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Với NN cũng vậy. Mình chẳng muốn lớn đâu. Dẫu biết rằng nếu mình mà nhỏ hoải thì papa, mama sẽ khổ (hehe). Lớn làm gì, biết nhiều làm gì cho khổ. Lớn làm gì khi những cái mà trước đây mình thần tượng sẽ vỡ òa trong lòng khi ta lớn. Lớn làm gì để thêm lo sợ cho cuộc sống này. Lớn làm gì khi mỗi độ xuân sang lại làm lòng ta trĩu nặng (cái mà lúc bé ta thầm mong nó đến), lớn làm gì khi ta trưởng thành thì có những người khác lại già đi......Lớn làm gì? Trưởng thành để làm gì chứ?

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
uhm, theo p thì tùy môi trường mình sẽ bộc lộ cảm xúc của mình như thế nào. Đối với môi trường học tập, làm việc tốt nhất hãy kìm chế cảm xúc của mình, chỉ thể hiện trong 1 mức độ nào đó để khi đánh giá mình người khác sẽ có cách nhìn tốt. Riêng trong những môi trường thân thuộc và vô hại thì có thể thoải mái thể hiện chính bản thân mình, chẳng hạn như ở nhà, đặc biệt là ở clb KNSO, hihi

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Trưởng thành là như thế nào? Nhung chỉ cần sống sao mà mình cảm thấy đúng, không sợ dèm pha, không sợ thị phi, không cần phải lấy lòng ai cả. Đâu cần phải như thế chứ, ta là chính ta, ta sống đúng thì sẽ nhận được kết quả đúng thôi, làm gì mà phải quỵ lụy kẻ khác. Nhung muốn sống như vậy.

ừm , không cần phải thế phải không N ? ta sẽ mãi là chính ta, chứ đừng là cái bóng của ai khác. M không thích sự gò bó, M thích làm những gì mình thích... nhưng đôi khi M không có được sự tự do trọn vẹn, dường như M chưa bao giờ độc lập trong từng hành động của mình, bao giờ cũng chịu sự gượng ép, bắt buộc của Ba, Mẹ hay anh trai. lúc nào cũng an phận ,không dám phản kháng dù rằng M biết có những việc không phù hợp với mình.M không nghĩ là mình sẽ trưởng thành hơn dưới sự bảo bọc của gia đình, đôi lúc cũng muốn nói cho Ba, Mẹ hiểu nhưng lại sợ sự thất vọng từ những người thân yêu của mình....

NguyenThuyDuy1989cm

Thành viên năng động
Cuộc sống sẽ giúp chúng ta trưởng thành hơn,sống càng lâu,mạnh dạng trải nghiệm,vấp ngã nhiều ban sẽ càng chững trạc hơn...

lyquochao

Thành viên
sao mà phải như thế,bạn tôi ơi
con người tự nhiên sẻ trưởng thành theo thời gian
cuộc sống sẻ dạy ta tất cả
"ta sẻ tồn tại nếu ta làm chủ được ta"
chúc bạn mai mắn.hj.lqh

canhogiuadaiduong

Thanh viên kỳ cựu
sao mà phải như thế,bạn tôi ơi
con người tự nhiên sẻ trưởng thành theo thời gian
cuộc sống sẻ dạy ta tất cả
"ta sẻ tồn tại nếu ta làm chủ được ta"
chúc bạn mai mắn.hj.lqh
thanks bạn ha, N vẫn thích tính cách này, hồn nhiên vui vẻ kiểu con nít, hay suy nghĩ linh tinh rùi lại bùn vu vơ. có người nói nhin mật Nhung ngu ngu nhưng kệ, N tự tin bản thân mình(hi nhưng ko tự kiêu đâu)

Bình luận bằng Facebook