Nhật ký, ngày...tháng...năm...

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Một ngày bận rộn rồi cũng qua đi,mệt mỏi ngày một tăng, street ngày một nhiều, biết làm gì đây..... chẳng lẽ mọi thứ, mọi việc ta làm là sai sao? Mang tiếng cười đến cho mọi người là sai sao? Chia sẻ chút kiến thức ít ỏi ta học được cho mọi người cũng là sai sao? Hay là dạo này ta lú lẩn nhiều, hay ta mang quá nhiều mặt nạ...? Ta phải làm gì đây...???

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Hôm qua là một ngày đâỳ mệt mõi và nhiêù suy nghỉ. 11h về đến điểm tập kết mà vẫn chưa hết xui. Lại thêm một chiếc xe cần thay ruột. Đêm 12h ... đứng ở trước cửa nhà mà ko dám gọi cửa. 1 chút lo sợ, 1 chút hoang mang, .............để rôì suy nghỉ. Suốt đêm ko ngủ được, đến khi vừa nhắm mắt trơì đã sáng......
Câù mong bình yên trở lại.

ChickenS0up

Thanh viên kỳ cựu
Hum qua về là ngủ lun,nên giờ mới viết vài dòng ^.^

Hum qua đi chơi,vui mà cũng hẽm vui( thấy mọi người chơi vui vẻ mà mình hổng đc tham gia nên niềm vui giảm 1 nữa).Buồn mà cũng hẽm buồn (gặp tai nạn lớn,thế nhưng mình lại hổng chú ý gì nhiều tới tai nạn đó,đó cũng là 1 điều lạ,vì đó là tai nạn lớn nhất mình từng gặp mà mình lại hổng chú ý nhiều,thế mới lạ chứ :p)

Rút ra được 1 định luật : KHÔNG BAO GIỜ CÓ THỂ HOÀN THÀNH MỤC TIÊU TRONG 1 NGÀY, DÙ CHO ĐÓ LÀ NGÀY ĐẦU TIÊN HAY THẬM CHÍ LÀ DUY NHẤT.

Và 2 định lý :
+ Không phải ai cũng như ai trong cách đối xử,nhưng hầu như kết quả thì đều như nhau.
+ Dù ai có tốt với mình bao nhiêu, thì 1 phần nào đó, họ vẫn đề phòng mình.

Không có ai thì lấy zdi mà tụi này chơi trò " GIẢI CỨU CHIẾN SĨ " nao ??:dacy:

mà công nhận lúc tối nhìn chiếc xe của ông thê thảm thiết thiệt : chỉ 1 dèn xi nhan sau đuôi :cuoihaha::cuoihaha::cuoihaha:. về nhà sửa xe hết nhiu $$$ ???

Còn về định luật và định lí 2 thì mình đồng ý nhưng định lí 1 thì phải xem lại :cuoihaha:, lấy ví dụ về vụ tai nạn hôm qua cho nó gần :cuoihaha:: do bên kia toàn là người lớn tuổi nên họ hiểu cho mình => còn vui vẻ đc , nhưng nếu bên kia có người bộp chộp ,nóng tính thì sao ???

Mà định lí 2 ông rút ra từ đâu zdi ?? có phải ông định :cuoinhamhiem::cuoinhamhiem::cuoinhamhiem: ai đó nên người ta đề phòng phải không

ChickenS0up

Thanh viên kỳ cựu
Hôm qua là một ngày đâỳ mệt mõi và nhiêù suy nghỉ. 11h về đến điểm tập kết mà vẫn chưa hết xui. Lại thêm một chiếc xe cần thay ruột. Đêm 12h ... đứng ở trước cửa nhà mà ko dám gọi cửa. 1 chút lo sợ, 1 chút hoang mang, .............để rôì suy nghỉ. Suốt đêm ko ngủ được, đến khi vừa nhắm mắt trơì đã sáng......
Câù mong bình yên trở lại.

Xe nào nổ lốp nữa zdi :kinhkhung::kinhkhung::kinhkhung: , e về nhà là đúng 10h50 và 11h gọi dt cho mẹ và 11h15 là... nhắm mắt

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
Kết thúc chuyến đy trong sự mệt mỏi nhưng lại có 1 chút rỳ đó lắng đọng trong tim của mọi người . Phải chăng lòng người lại bắt đầu tĩnh lặng và thầm...:)

. Thầm vì cái tình " Thiên nhiên và con người " ...

Thầm vì cái suy nghĩ vế 1 hướng nào đó tích cực hơn =.=''

Phải chăng là con người lĩnh hội và cảm nhận rất nhìu thứ xung quanh chúng ta...:|

Nhìu người tâm trạng hơn :)

... họ có tâm sự nhưng thật sự chưa chia sẻ hết ...

...có người bi quan suy nghĩ tiêu cực . Cũng có người lạc quan , gắn kết hơn với mọi người

thật sự cần lắm ... Tin cần lắm ...:X .

Cần gì ? Cần về cuộc sống này cho ta thấy được có 1 sức sống mãnh liệt trong tim ...

tình người hòa lẫn vào đó là 1 chút lặng thầm để suy nghĩ và hướng nó đy theo hướng tích cực hơn...

Lần thứ 2 quay lại núi tuy chỉ tới Điện Bà ( chân Núi ) . Nhưng thật sự ở đây lâu hơn sẽ thấy được cảm giác nhẹ lòng và thảnh thơi ...

chờ đợi trong nhung nhớ ....

Tất cả chỉ là dòng cảm xúc nhất thời và nó có lẽ sẽ mãi chôn giấu và lắng đọng tại nơi Tin đặt chân đầu tiên lên đỉnh núi ...Cảm nhận và chiêm nghiệm ... :"> [ Trích : Nhật ký thầm lặng :) ]

Nhưng...hãy...sống...
để...sẻ...
chia... ! :)

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
Hôm qua là một ngày đúng xui và đuối. Nhưng ... nó cũng là một ngày ko thể quên đối với tất cả thành viên có mặt trong chuyến đi. Một kỷ niệm... mà có lẽ sẽ mãi theo ta trong suốt hành trình của cuộc đời. Mong rằng chúng ta sẽ lại đc cùng nhau trải qua những giây phút sẻ chia "đồng cam cộng khổ, đắng cay ngọt bùi có nhau" để thấy rằng bên cạnh ta tình yêu thương vẫn luôn dâng trào.

trangdang

[♣]Thành Viên
hôm nay khùng,chẳng hiểu sao. =.= , muốn về nhà quá, mà về được có mấy ngày.cả ngày chằng làm được gì, hic,Trang ơi là Trang, sao vậy trời, hội chứng lạ nhưng thường gặp,không sao, không sao, bình thường thôi....

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
25/4/2010
Một ngày chủ nhật vất vả và hạnh phúc.
Đã rất cố gắng nên cuối ngày nhìn lại, và thấy hài lòng.

Có đôi lúc thấy mệt, nên đã vô tình nói những lời oán trách, rồi lại tự thấy áy náy. Xin lỗi nhé.

Đã ngủ gục 5 phút khi ngồi uống cà phê với bạn thân. Gió mát, và yên bình. Có lẽ bạn đã ngồi canh giấc cho mình trong 5 phút đó, để khi mình tỉnh dậy, nghe bạn nói rằng: "Thấy thương bà quá!"

Một vài khoảnh khắc, nhớ...

Hết tuần rồi, sắp bắt đầu một tuần vui vẻ nữa.
Ngủ ngon, và đón chào ngày mới.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Một tuần lễ mới bắt đầu. Tự động viên mình.... Tôi ơi đừng tuyệt vọng... Hãy giữ vững niềm tin về những gì mình đã chọn... Cố gắng bước tiếp trên chặng đường.. mặc dù đôi chân đã mệt nhoài, nghị lực đã giảm bớt, nhưng hãy vững tin mà bước tiếp nhé. Tiến ơi cố lên...

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Sáng:qua trường Kinh Tế tham gia một lớp học, nhưng không phải lớp của mình. Thấy thương các bạn, gặp ngay ông thầy có thể gọi ổng là tiến sỹ gây mê 100%. Nhận ra rằng các bạn sinh viên thật năng động, thật biết hy sinh bản thân để tạo ra một cuộc vui cho mọi người trong tập thể. Hơi tiếc 1 xíu, khi cuộc vui đó bị phá bảnh bởi ông thầy rất chi là đẹp lão.

Hạnh phúc khi được biết thêm một cách để đọc sách thiệt là nhanh. cái này trong 3 tuần mình phải học được.

Hạnh phúc khi thấy 1 người con gái nào đó đang tỏ tình với 1 người con trai nào đó (vì lý do cô gái bị cám dỗ bởi 1 bịch bánh tráng - ham hố ghê), và những người còn lại được xem họ tỏ tình rất chi là hứng thú. hé hé. Enor đâu? cho nhận xét về phần này hí hí

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Hà, uống một tí, ka một tí, chỉ một đám thân thiết, thấy vui. Thương thằng bạn củ khoai của mình kinh khủng. Sinh nhật vui mày nhé, t thương m nhiều lắm lắm. Hôm nay, thấy vui lắm, vì những điều gì k rõ nữa, nhưng hình như mình chỉ quen sống với những điều mơ hồ...

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Tôi yêu những người bạn mới quen, mới biết đó, mới mấy tháng đó...tưởng như anh em chung một nhà ...

Tôi yêu những người anh đáng mến ,luôn bên cạnh khi tôi cần bờ vai để dựa....

Tôi yêu cái diễn đàn ,CLB, nơi tôi tìm về tìm sự bình yên trong tâm hồn...

Có lẽ tình yêu tôi nhiều quá, liệu trái tim có chứa hết không hay tôi đang từ bỏ điều này để thêm điều mới ....để khi nhận ra .... tôi thật lòng yêu cái gì......:vamohoi:

dinhthanhhuyen88

[♣]Thành Viên CLB
Chẳng lẽ nơi này không dành cho tôi. Muốn rời bỏ. Chả lẽ lại rời bỏ như đã từng rời bỏ một nơi mình gắn bó và yêu quý. Bế tắc thật sự:metmoi::metmoi:

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Tưởng rằng nắm bắt tất cả trong tay , nhưng thực ra đâu phải thế .
Hum nay nó buồn , muốn tìm 1 góc khuất cho riêng nó và òa khóc như 1 đứa trẻ con nhớ mẹ .
Ở cái nắng nóng oi bức của SG ,nhớ cái lạnh của jó mùa Đông Bắc .
Nó nhớ thằng em khó bảo của nó ,phải làm sao để nói nó nghe lời
Bất lực . Nó thất vọng !
Tôi ơi đừng tuyệt vọng

Mlt_11r

Thanh viên kỳ cựu
Đã mấy ngày liên tiếp hắn mất ngủ rồi, toàn thức đến gần 5h sáng. Đối diện với sự thật... hắn phải làm ntn đây, "chuyên gia tâm lý" j đâu mà cùi bắp quá.
--> mày thịt là hư lắm, thay đổi suy nghĩ đi.:phanno::phanno::phanno:

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Chắc mình phải dừng lại ở đây thôi. Mệt mỏi!
Cái vỏ ốc cá nhân của mình sao cứng quá vậy. Mình cố đập vỡ nó để có thể chui ra, vui chơi, hòa đồng cùng mọi người nhưng hình như mình đã không làm được. Mình tự cảm thấy mình quá xa lạ, khô khan.
Mình sẽ dừng lại ở đây. Dừng lại để có thể bước tiếp. Dừng lại để sửa chữa những thất bại. Dừng laị để cố gắng hoàn thiện mình. Dừng lại để biết mình muốn gì...
NHƯNG... mình có thể không nhỉ?
Suy nghĩ, suy nghĩ và suy nghĩ. Nghĩ nhiều lắm chứ! Nhưng thôi. Mày PHẢI cố lên. Chỉ mày mới hiểu mày, giúp mày thôi nhỏ à!

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Hôm nay, một ngày bình thường quá đỗi, mai về quê rồi, tạm xa mọi người vài ngày nhé, mình sẽ sớm quay trở lại.

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
2 ngày,đã 2 ngày qua mình ít vào ngôi nhà KNS,lý do 1 là vì mạng lag quá,2 là toàn đi ngoài đường,không onl đc....hơi buồn nhỉ......
Hôm nay mình gặp lại 1 người bạn cũ,hắn nói với mình 1 câu : giờ mày khác quá, hồi đó,trong lớp mày hiền lắm mà.........trước đó cũng có 1 người khác nói với mình :H trở lại như trước rồi à? hôm trước H làm mình sợ,có cảm giác sợ H........rồi........nhiều người nữa.........nhiều câu nữa.........
Phải chăng,tôi đã thay đổi quá nhiều,khác xưa quá, tôi như thế này khiến kẻ sợ, người ghét ư???????
1 lần nữa nhìn lại bên cạnh mình, bạn mới thì nhiều, bạn cũ thì đâu hết, tôi đã đi sai con đường ư??????
Xem ra tôi đã có câu trả lời rồi............
Tự nhủ mình đừng buồn,tự nhủ mình đừng than vãn,tự nhủ mình đừng nói lên những lời bi quan......nhưng........nói còn hơn,giữ trong lòng......
Có ai công nhận cho 1 kẻ tự ti dám nói lên điều tự ti trong lòng cho ....ai đó ......nghe ko??????

Bình luận bằng Facebook