Nhật ký, ngày...tháng...năm...

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Hôm qua: Một ngày vui vẻ
Sáng: lại tiếp tục qua quán cơm bên Lữ Gia, cùng với các cô chú tiếp tục vui vẻ làm việc. Hôm nay bán đắt đến nỗi, cơm của tình nguyện viên cũng đem bán cho sinh viên ăn và cả đám hì hục nấu... mì gói,hihi, nhưng vui phải biết.
Trưa: có linh cảm hôm nay được nghỉ học nhưng cũng phải lết cái thân từ quán cơm qua trường, gởi xe và rồi... nghỉ học thật (tiếc 2.000đ gởi xe quá đi) nhưng vì vậy mà được qua Ung bướu dạy học và vui chơi với các em, hihi. Hôm nay làm quen được với bé Phát phòng 1, thằng bé dễ thương ghê trắng trẻo, đẹp trai- chuẩn của một chàng trai miền tây trong tương lai, nhìn bé vui đùa chắc chắn không ai biết rằng bé đang mang trong mình căn bệnh ung thư máu quái ác. Lúc về, nhìn hình ảnh bé chặn cửa níu kéo không cho chúng tôi ra về mới tội làm sao. Thương bé lắm...
Chiều: tiếp tục qua quậy bên Ngô Quyền, hôm nay được cô Kiễm đãi thật là nhiều món ăn ngon, hihi (ngon nhất từ trước đến nay, nói nhỏ thôi, không đầu bếp h sau này không cho ăn cơm ké nữa hihi) Cảm thấy được tình cảm của mọi người, vừa ăn vừa đùa giỡn vui vẻ, thương các cô và mọi người quá đi, cho ôm tí nào...
Tối: sinh nhật chị mà quên mất tiêu phải để chị gọi điện nhắc và kêu đi chơi (có lỗi quá ah), lại tiếp tục ăn, thiệt là mình cũng khâm phục khả năng ăn uống của mình quá đi.
12h đêm, kết thúc một ngày cũ và cũng bắt đầu một ngày mới... vui vẻ nhé!

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
bắt đầu 1 ngày mới . Hum nay chính thức bước vào "chiến trường thi cử" vs môn ngàn năm k nổi. Xông lên nào ! Chiến đấu như 1 chiến sĩ sẽ phải die ! Do your best ! Ta là Siêu nhân :))

kyniemmua

Hôm này, một ngày vui vẻ nhưng không kém phần mệt mỏi:
Sáng: quậy với hội, dạo này nhiều chuyện xảy ra quá nên cũng không vui được nhiều. Ham hố với hội 3H tới chiều, vui nhưng mệt quá, phải bỏ một tiết mục ăn uống để về nhà.
Trên đường về, làm được một việc tốt, cũng coi như không uổng công. Bỏ vào chiếc hộp hạnh phúc nào.
Qua việc này cũng rút kinh nghiệm thêm cho bản thân mới được, sau này có con cái phải đóng mác dán tem chứ với cái tính hậu đậu vốn sẵn trời ban thế này chắn chắn có ngày cũng làm lạc mất con cái thui
.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
9/5/2010
Một ngày chủ nhật dài.
Gần như trong suốt 1 năm rưỡi qua, những ngày chủ nhật của mình đều dành cho CLB. Sáng CLB, chiều CLB, tối CLB. Ở nơi ấy, có nhiều việc để mình cống hiến, có nhiều người mình yêu quý, có nhiều điều vui tươi và thú vị…:them:

Làm tĩnh tâm về Ngày của Mẹ. Tất cả mọi người đều giơ tay đồng ý với việc sẽ gọi điện chúc mừng mẹ, trừ một bạn.
Bạn ấy bảo: “Vì mình không còn mẹ nữa, nên mình không thể gọi cho mẹ được. Chỉ có thể gặp mẹ và nói những lời yêu thương trong giấc mơ thôi.”
Cả phòng lặng đi. Có lẽ điều ấy tác động sâu sắc tới các bạn hơn hết thảy những bài viết mình đã đọc…Tự dưng thấy trân trọng hơn những gì mà mình đang có, những phút giây mà mình đang được sống.
“Xin cảm ơn vì đã cho tôi cuộc sống, cho tôi gia đình, mái ấm, bạn bè, thức ăn và cả ngày hôm sau”.

Follow up buổi cuối. Xin lỗi vì mình đã không thể làm trọn vẹn hơn, thậm chí còn để lại nỗi đau (chân) cho các bạn. Cảm ơn tất cả, và hy vọng những điều mình đã chia sẻ sẽ có ích cho các bạn. Hãy nhớ về những phút giây đầy thương yêu và xúc động, cũng như những phút giây vui vẻ, quây quần bên nhau, các bạn nhé! Và hãy kiên trì với những việc làm bé nhỏ...:thangloi:

Về nhà sớm hơn giớ giới nghiêm 2 phút nhưng vẫn bị nhốt ở ngoài. Cũng may, có cô bạn của mình nên mới vào nhà được. Một chuyện nho nhỏ xảy ra, nhưng mình lại học được một điều đáng giá về cách ứng xử trong cuộc sống. Mình chợt nghĩ: mình nói với người khác về những điều cao xa, về cách sống cao cả, còn bạn lại dạy cho mình về những điều bé nhỏ về cách sống của một người bình thường. Lại thấm thía thêm một điều mà mình đã từng thấm thía:
“ Giữ gìn một mối quan hệ nào đó quan trọng hơn là cố chứng minh là mình đúng”. Cảm ơn nhé, cô bạn nhỏ của tôi.:cau:

P/s: Cảm ơn bạn nhé, tuanphi!

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Hôm qua dù đi với hội về trể nhưng cũng không quên điện về cho mẹ. Được nghe giọng mẹ ấm cúng làm sao giống như mình đang được ở nhà vậy. Mẹ nói " sắp tới đám cưới anh H, con sắp xếp công việc về dự con nhé. Mẹ nhớ con lắm!!" Mình cũng nức nở nói nhớ mẹ, nghe mẹ nói mà muốn khóc. Thương mẹ nhiều lắm. Mẹ ơi!!!

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Hôm qua là ngày của mẹ, mà tâm trạng mình ko được tốt nên ko gọi vê cho mẹ. Hôm nay quyết định về nhà thăm mẹ. hihi.

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Không tình thương
không lòng thương
không niềm hạnh phúc
không nỗi nhớ nhung
không cần ai
không muốn nghe ai
không muốn làm gì
không muốn nghe gì
không muốn nói gì
không nghĩ gì cả............

Không biết ai thương
không biết thương ai
không biết nghe ai
không biết ai nghe
không biết ai tin
không biết tin ai..........
Cuộc sống bây giờ :>> VÔ NGHĨA<<

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Hôm qua off Hội, vui... bùn... mệt... chán... đuối... tùm lum cảm xúc hết. Sao ta cứ ôm mãi cái đầu hay suy nghĩ thế, nếu muốn mặc kệ mọi thứ thì cứ mặc kệ đi, đã bảo bỏ mặt rồi mà lòng lại không an, cứ mún quan tâm. Tính ta là thế, đã iu cái gì rồi thì luôn mong nó hoàn thiện, nó đẹp đẽ, nó phải được mọi người công nhận, để ta thấy hinh ảnh mình trong đó, để ta vui vì đã góp phần làm nó đẹp hơn... hichic... lại nghĩ lung tung nữa rồi... mệt... kệ nó đi nà.

Mãi chơi vui với nhóm 3 Hờ, đến 9g tối còn lang thang ngồi ăn vặt ở ngoài đường... bỏ bà chị ở nhà cả ngày một mình, giờ này chưa có cơm ăn, phải chạy nhanh về mua gì đó cho chị ăn thôi... haz... ta thấy mình có lỗi quá. Hứa với lòng tuần sau chủ nhật sẽ ở nhà với chị, hok la cà nữa.

Trễ quá rồi, chắc mẹ giờ đã ngủ... có lỗi quá, lại một cuối tuần ta mãi chơi nên quên gọi về cho mẹ, chắc mẹ lại buồn đây. Sáng nay, gọi điện cho mẹ sớm, nghe giọng mẹ rất vui vì nhận được quà của con gái mừng ngày của mẹ, lòng ta hạnh phúc lắm. Cuối cùng thì ta cũng có 'can đảm' gửi cho mẹ một món quà được gói cẩn thận, kèm một tấm thiệp có câu 'Con yêu mẹ nhiều'. Mặc dù ta thường xuyên mua đồ cho mẹ, nhưng lần nào cũng đem về nhà nói 'con mua cho mẹ này', chứ chưa bao giờ đó thật sự là một món quà cả.

Ôi! hôm nay ta vui quá, mún ôm mọi người một cái để sang sẻ cái cảm giác hạnh phúc này của ta. Ôm mọi người nà...

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
-Hum nay khởi công thi môn đầu tiên... đề dài quá...hix... chưa biết số phận sẽ ra sao nhưng ta phải cố gắng cho môn sắp tới thôi...
-Mới đi thi về gọi điện thoại cho mẹ...hùm...hôm qua về trễ quá nên hok gọi cho mẹ... nghe giọng ẹ có vẻ vui vì món quà của mấy chị em gửi về...hì hì...

ChickenS0up

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay là một ngày đầu tuần thê thảm thiết, đang soạn TL thì 1 kái "xoẹt" ,máy tính đen thui thùi lùi mà không kịp save 5 trang mình type được, cúp điện vô duyên -> cúp nước cũng vô duyên không kém .Đến trưa, đang dự định cúp buổi học đầu tiên của HK III để đi bơi thì đùng một kái có điện lại , thế là lê lếch cái thân không tắm rửa lên phòng học. đến giờ vẫn chưa có nước ,tí nữa lại vác xác đi học av nữa , Trời ơi là trời !
Thê thảm còn hơn cả chí phèo, người ta còn có nước sông để tắm,còn mình thì ... :khocto:

kyniemmua

Hôm nay, bình yên quá, cảm ơn nha một người quan trọng của tôi.

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Ngày của mẹ - con xin lỗi mẹ còi - ký ức tràn về , con lại nhớ ......- con mún khóc mẹ àh - con mún chạy về vs mẹ để trốn tránh mọi khó khăn - con nhớ mẹ !

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
trong đầu tôi không có hình ảnh của " ngày của mẹ". XIn lỗi, khi tôi nói thẳng điều đó. Tôi không có tính thương với mẹ của mình.

tưởng_ktck

Thanh viên kỳ cựu
13.5
Buồn quá! mất mặt quá! đi thi olympic cơ học thì không có giải! học bổng thì trượt nữa chứ!
trời ơi! không dám tự tin khi lên lớp nữa!
Mình đâu rồi>?????????????????????????????????......................

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Cái quạt bị đứt dây điện vứt ở góc từ tết , hum nay lôi ra hì hoáy chập cập nối nồi -- oh , nó đã chạy :)) Tôi phục tôi wá
Cái bình thủy tinh , đẹp lung linh - sẩy tay làm rớt - choang......choang - hàng trăm mảnh kính tung téo- Tôi ghét tôi wá - chỉ sợ bị mắng , tim con bé thình thịch nhưng k hiểu sao mỗi lúc "buồn ơi là sầu " nghe tiếng đó cảm thấy thích thú [ hay là đập thêm mấy cái nữa nhỉ kè kè ]
Ngày mai - nỗ lực hết mình , họat động hết công suất để bảo vệ thành wả nha ! Nhung ơi ! Fighting !

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Ngày mới bắt đầu, chỉ còn 2 ngày nữa là chương trình idol diễn ra rồi, hôm qua đã tập luyện rất tích cực nhưng sáng nay ôn lại bài lại không nhớ lắm nữa, hic, mọi người ai cũng nhiệt tình, ai cũng muốn công diễn và cống hiến những tiết mục thật hay và bất ngờ cho các bạn khán giả. Nhiều vấn đề nảy sinh, nhiều những gương mặt mỏi mệt nhưng tất cả đều có một lòng quyết tâm là làm thật tốt!
Những buổi tập mệt vã nhưng ngập tràn tiếng cười, mọi người động viên nhau rất nhiều, tự dưng lòng mình cũng tràn đầy nhiệt huyết, thương BTC, thương các bạn nhiều lắm!
BTC ơi cố lên, các bạn tập kịch, tập nhảy cố lên, chúng ta chỉ còn tiếng bằng h để chờ chương trình diễn ra nữa thôi, nỗ lực hết mình. Chương trình chắc chắn thành công vang dội thôi, yêu các bạn nhiều lắm!

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Lâu rồi tôi không tham diễn đàn ,tôi không tìm về một nơi tôi thấy thật bình an, cũng chỉ vì một lẽ tôi không quen nhìn nó….Tự dưng tôi ghét , tôi bực vì tôi không gõ được dấu, tôi bực vì tôi không nắm rõ cách xài nó…..Tôi buồn, nhưng tôi nhớ!!!!

Hôm nay dạo lòng vòng quanh diễn đàn, sao tôi nhớ thế ,nhiều những tâm sự của những người thân yêu, nhận ra tôi đang bỏ rơi nhiều niềm vui , tôi hối tiếc quá!!!!

Tại sao tôi lại như thế !!! Tôi thật đáng xấu hổ, tôi chưa làm gì cả để góp sức với mọi người….Thời gian giờ chỉ tính trên giờ, tôi chỉ biết “ Tôi ơi! Tôi cố lên!!! Vì mọi người, vì tôi là tôi…Tất cả chỉ là thử thách”….. Mọi người ơi! Cố lên !!! Idol sẽ thành công.

enor

[♣]Thành Viên CLB
Lâu rồi không nói chuyện với thằng bạn thân hôm nay gặp lại nhận thấy mình đã thay đổi nhiều có chuyện để làm rồi đây đã đến lúc khẳng định lại bản thân ...

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Tôí 14-5: Lâu rồi hình như mình ko ra đường buổi tối thì phải. Lúc chiều định về nhà ngủ sớm nhưng bé iu lại bảo " Tối nay chị nhớ ra đường, đừng ở nhà" Nghỉ cũng thấy hay hay, cơm nước xong xách xe chạy lòng vòng, chẳng biết đi đâu? Muốn rủ ai đó uống cafe, tâm sự nhưng cũng ko có ai. Cứ chạy hết đường này đến đường khác. Ra đường lớn gió mạnh ghê cảm giác thật sảng khoái. Đi hết một vòng tròn cuối cùng cũng quay về đích. Vậy là xong buôỉ tôí.

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Thông báo xin thông báo: hiện tại mình không có gì thông báo cả :cuoinhamhiem:

Thú thật thì cũng có chuyện muốn nói cùng mọi người, sự thật rằng....sự thật chính là sự thật :bitmiengcuoi:.Thôi vào đề,nói sơ sơ không có gì to tát cả, nói gọn lại là vầy: giờ mạng nhà Nhok bị hư rồi, ra tiệm net thì hạn chế vì đang bị bệnh ...viêm màn túi. Chắc là hẹn bà con cô bác 1 ngày gần đây.Thân ái nghen!!! :hon:

I WILL COME BACK!!!
p/s : o tiem. nen khong co vietkey, nhe thanhdat1004

Bình luận bằng Facebook