Nhật ký, ngày...tháng...năm...

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Lại nhớ em, chẳng biết bị cái quái gì mà cứ lửng lơ hình bóng của bé ấy trong đầu, chả hiểu được mình đang bị cái gì, cảm giác này, thiệt là.......hic hic

Hôm nay là một ngày hạnh phúc, cúp điện sáng tới chiều, mai mà có cơn mưa (Rain), lâu quá không được tắm mưa, thế là phóng ra ngoài - rửa xe - Rain - mua - Vũ

Chiều đi rước cháu, 2 cậu cháu vừa hát vừa giỡn, vừa chạy xe, vui quá xá là vui. hạnh phúc tiếp

Hạnh phúc là những điều rất nhỏ nhoi, nhưng mấy ai biết được điều đó

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
Hôm nay đi xem trường mình thi...cảm nhận mọi người đã cố gắng hết sức mình...aii cũng tự tin sẽ chiến thắng...nhưng kết quả lại không phải vậy...có trách là trách chúng ta không thể có sức ảnh hưởng bằng người khác...trách là tại sao hiệu trưởng trường người ta ngồi phía sau BGK còn chúng ta thì không...trách...trách...cũng chẳng được gì...chỉ biết nhìn các chị khóc...bao nhiêu công sức, tâm huyết bỏ ra rồi cuối cùng bị BGK bỏ qua 1 cách không thương tiếc...tất cả chỉ do cuộc sống không công bằng...mãi yêu những con người FTU2 :)

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Sáng nay tới nhà "bạn",bạn dậy muộn kinh.Mình tới 7h15 mà tới tận 8h25 mới thấy mặt bạn.Bạn thức khuya,0h mới đi ngủ,mình thì 2h mới ngủ mà 6h dậy chạy sang nhà "bạn" rồi....
Lại được ăn sáng cùng,ủa,thì có sao đâu."Bạn" thôi mà.Ngồi nói chuyện 1 chút,còn lại,mình làm TƯỢNG.Cứ như tên điên chui đầu vào nhà người ta phá rối vậy đó,muốn bỏ về ngay lun.......
Xem ra gia đình "bạn" chỉ xem mình là "bạn" thôi nhỉ!!2 người nói chuyện về "ấy" của bạn như hổng có mặt mình.Thôi làm lơ,dù sao mình cũng chẳng là gì.............
"Bạn" học lớp 2 :))Bạn đang tập viết chữ :))."bạn" con nít quá,lớn rồi mà viết bút mực dính đầy trên tay :)) vui thật.......
Đến lúc rút quân,về nhà,nhắm mắt,ngủ,mơ......1 giấc mơ.....mơ sao thì quên rồi :D
Lại chuyện gia đình,ui chán.
Lại ra đường,tìm "bạn","bạn" cũng đi rồi,còn lại mình cô đơn.....Dấu Nặng to đùng,Nặng.....trong lòng......Nặng .......trong tim........NẶNG THẬT.........

ngocem28

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay sao ai cũng đi chơi hết rùi. Tui online mà hổng thấy ai hết vậy. Hichic. Hôm nay tui ngủ dậy trể quá trời, chiều làm đề cương chi tiết để làm luận văn. làm tới 4 lần rồi mà vẫn phải sửa hoài. Nhưng mà cũng xong rùi. Thầy bảo là đưa thầy coi để sửa chữa thui chứ thầy không khó gì. thứ 2 qua Trung tâm R&D làm luận văn thui.haha. sắp thành BE rồi.:mimcuoi:

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Cà tuần rùi mới thấy lại cảm giác thoải mái và được cười thật nhiều như vầy. Gia đình vẫn là nơi ta cảm thấy bình yên nhất, dù cho có chuyện gì đi chăng nữa thì về đền nhà lòng vẫn nhẹ nhàng hằn.
Lại đc ngối nói chuyện với thằng bạn thân, ngồi nói chuyện với nó thật vô tư, chẳng bận tâm chuyện gì cả và còn đc cười thật nhiều nữa mặc dù hôm nay nó đánh mình đau quá trời. Ngồi gọi điện cho bạn bè chuẩn bị cho buồi sinh nhật ngày mai của mấy người trong nhóm. Mai lại có thêm vài thành viên mới nữa. Hihi! Dạo này bạn bè mình khác nhiều quá! Mình cảm giác họ lớn hơn nhiều, tự tin hơn và dễ thương hơn nữa... mà sao mình cứ nhỏ bé hoài thế nhỉ??? Mình cũng lớn hơn nhìu rùi mà!

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Huhu, một ngày xui xẻ, sáng đi học, trường có lễ hội- hết chỗ gởi xe. Trưa học xong- lăn lê phụ làm thời trang giấy tối dự thi, chiều về, ra lấy xe- bị chôm nón bảo hiểm ( huhu, mất oy, tạm biệt mi nha) Đi ra đường- tí xíu nữa vô bệnh viện
Nhưng chắc ông trời thương nên buổi tối cho ăn no cả bụng. Buồn ngủ quá, ngủ nào..

jodiepham2204

Super Moderator
17-04
Hôm nay mình vui quá, được đi ăn sinh nhật muộn, cùng nhau ca hát, cười đùa, mọi ưu phiền qua đi. Hạnh phúc và ấm áp khi được ngồi cùng những người bạn mình yêu quí.
Mọi người nhắc về anh. Em lại thấy mình có lỗi quá. Tha thứ cho bản thân mình là một điều thật khó khăn.
Em cảm ơn những ngày đã qua, cuộc đời mang anh đến bên em, cho em một người hiểu em hơn cả chính em. Cảm ơn anh luôn ủng hộ, động viên những quyết định của em.
Em giận mình đã không sáng suốt, cứ mãi lầm tưởng đó là tình yêu. Đến khi nhận ra, em đã làm anh tổn thương rất nhiều.
Ngày gặp anh, anh bảo rằng anh đã biết điều này từ rất lâu, trước khi em nhận ra nó, nhưng anh vẫn nuôi hy vọng rằng sẽ lay chuyển được trái tim em. Anh bảo anh đã sai, tình cảm không thể nào ép buộc, và anh ủng hộ sự lựa chọn của em, dù thật lòng anh vẫn muốn giữ em bên anh, anh chỉ mong em luôn hạnh phúc. Giọt nước mắt lặng lẽ của anh làm phai cả nắng chiều hôm ấy.
Em nghẹn ngào "em xin lỗi anh", rồi giữ chặt lại những giọt nước mắt, tự dặn mình không được khóc trước mặt anh.
Cảm ơn tấm lòng cao thượng của anh, cảm ơn con người đầy bao dung ấy! Cảm ơn anh thật nhiều. Anh vẫn luôn là một người rất quan trọng trong em. Em mong hai ta, nhất là anh sẽ sớm lấy lại cân bằng vì cuộc sống còn nhiều điều đang chờ ta, phải không anh? Hai ta hãy gắng lên nhé!

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
17/04
Có lẽ mình đã sai khi biết quá nhiều thứ. Có lẽ mình nên sống trẻ con lại, giống như tất cả những con người cùng tuổi, cứ đơn giản hóa mọi việc và chẳng suy nghĩ gì cả. Giờ lại thất vọng rồi, con ngốc ạ! Khùng nữa, giống như có người nói mình khùng vậy. Khùng nên mới lo chuyện của người khác như vậy. Khùng nên mới thân với 1 kẻ gàn dở, mỉa mai, mỉa mai tất thảy những sự việc xung quanh, mỉa mai cả chính bản thân. Mình khùng, khùng nên mới hy vọng nó quá nhiều, và cũng vì khùng nên giờ tức không chịu được! Mình không nói nữa, mình không care nó nữa, mình đâu là gì của nó, mình chỉ là con ranh ngốc và khùng.
Mình đi ngủ, nó đi ăn. Mình không ngủ, nó cũng đi ăn. Vậy thì mình sẽ đi ngủ, lý thuyết dạy thế mà! Mình sẽ đi ngủ, vì mình.

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
lâu lắm rồi, không post bài lên diễn đàn, hôm nay đọc nhật ký của mọi người tự dưng cũng muốn viết cái gì đó, không phải blog, không phải là cuốn nhật ký mà là diễn đàn của mình.
Mình muốn viết cho ngày mới, cũng sang được 25 phút rùi, sáng mai đi học lớp tiềm năng, chiều tham gia idol, tối đi với khóa LIFE.
Dạo ni mình không có thứ 7, không còn chủ nhật, đi từ sáng đến tối, được gặp mọi người rất vui nhưng chợt nhận ra mình ít chăm sóc cho bản thân quá.
Chợt nhận ra, lâu lắm rồi mình không đi chơi với phòng mình.
Chợt nhận ra, lâu lắm rồi không đi ăn chơi, tụ tập với lớp mình.
Chợt nhận ra, lâu lắm rồi mình không đi siêu thị.
Chợt nhận ra, lâu lắm rồi mình không chat, nhắn tin với mấy đứa bạn ngoài Hà Nội.
............
Chợt nhận ra, nhiều thứ mà trước đây mình thường xuyên làm nhưng gần đây mình đã để cho nó đi vào lãng quên.
Muốn được: " Vừa nhắm mắt, vừa mở cửa sổ".

tuongvi

Thanh viên kỳ cựu
Tự dưng thấy mọi ng như zậy, tui thèm dc như mọi ng quá. Thèm dc tụ tập với bạn bè, thèm dc than thở vì hoạt động cả ngày, thèm dc khóc vì sự quan tâm của ai đó, thèm lắm những tháng ngày năng động của thời sv.
Tôi đã cố gắng, thực sự rất cố gắng, để có nhiều bạn bè hơn, để có 1 đứa bạn thân lê la hàng quán, để có những thành viên trong clb , thân thiết như ng 1 nhà..., nhưng sao những gì tôi nhận dc ít quá, suốt ngày đi về 1m, ko bạn bè, ko ai cả. Buồn. Chán. Muốn bỏ cuộc. Không muốn cố gắng nữa.
Tối qua, rủ đứa bạn ko thân lắm đi ăn kem. Nó tròn mắt ngạc nhiên" tao ko đi dc, có hẹn rùi". Đạp xe đến quán kem 1 mình, ngồi 1 mình trong xó, nhìn ai cũng đi có bạn, nói cười zui zẻ. Tủi thân.... Khóc...Muỗng kem đưa vào miệng đắng ngắt....
Muốn thay đổi, mà sao khó quá, muốn thời sv thật vui, thật ý nghĩa, thật đáng nhớ, mà sao ko thể làm dc.
Đến trường, mấy đưa bạn ko muốn nói chuyện, toàn chúi mũi vào học, về nhà mình ta với lap, đi ăn, đi chơi, toàn 1 mình 1 xe, rủ ai cũng ko chịu đi cùng, tham gia clb cũng ko quen dc bạn mới, vì họ đã có nhóm bạn cũ rùi.
Có lẽ trên thế giới này tui là ng cô đơn nhất, ko có bất kì 1 mối quan hệ xã hội nào, buồn...muốn hét thật to...muốn khóc thật lớn...muốn phá tung tất cả...đạp đổ tất cả...sao lúc nào tui cũng sống trong mệt mỏi, sống trong nỗi buồn vây kín, sống trong cô đơn...sao tui ko thể sông vui vẻ, ko thể cười...ko thể nói thật nhiều...thấy chông chênh... trống trải...hoảng loạn...sợ hãi...

visaocodon

Thanh viên kỳ cựu
Chờ đợi để rồi được gì? Người ta đọc mail mình xong, bai nhiêu tâm sự của mình người ta vứt vào xó mà không thèm để ý tới. Thôi có lẽ cuộc đời này ta không dành cho nhau thì thôi vậy. Em bước đường em, anh đi đường anh, hai con đường khác nhau...Mong một ngày không xa, chúng ta sẽ gặp lại nhau...nơi ngã rẽ cuộc đời....
Chúc em hạnh phúc và luôn vui vẻ........
Mãi mãi...........

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
Tối đi ăn sinh nhật muộn của nhók Sơn ... đi ăn ốc ...ăn ốc len xào dừa vui ghê ... thêm món ốc gì đó ngỗi lỡi ra lâu muốn chết ... 2 chị em ăn khí thế nun ... hé hé ... có 160 k :)) ... tội nghiệp thèn em ...

Rồi đi mua bánh kem, bánh hột gà, kem ... và ra chỗ sinh tố ngồi uống ... vui ghê ... ngồi 8 về chuyện tình cảm ... nhớ lắm... muốn về nhà muốn nói chuyện với ai đó nhưng biết chắc có người không lên ym đâu ... gió đấy ... mát đấy ... ai kia có thoải mái ... có thưởng thức từng cơn gió thoảng qua ...

Hôm nay tụi kia đua xe , nó phá tan không gian yên tĩnh, phá tan bầu không khí trong lành của nó ... nhìn tụi nó hú ga sợ thật ... nhớ nhớ và nhớ ...

... Rồi về nhà họp room bàn chuyện đi chơi , hồi chiều đã nói rồi vậy mà giờ lại vậy ... rồi thêm cái kiểu mình đang nói đang họp đàng hoàng thì bé Đao, bé Dơ cứ giỡn ... mình đã ra ý là không thích bàn cho nhanh rồi hãy 8 ... chậc ... vậy mà ... bực nói k đi ... thoát room ...chậc ... bé mập , kaka, cháu lội, ku Nam , bé Dơ, nít vào năn nĩ đi quá chùi ... thêm bé lép nhắn tin bảo qua chở đi nữa chứ ... bé Đao xin lỗi quá chùi bảo nó k muốn nói chuyện nó im re nun ... và bít nó đang buồn lắm , quá hỉu con bé nì ... nhờ Tuân nói chuyện với nó... mình đang ghép đôi 2 đứa nì mà ... hé hé ;;) ...

... Và òi ... nói chuyện vs ai đó, muốn hỏi thăm C nhiều lắm , nhưng k nói được j cả, đau lòng lém, chỉ muốn C out nhanh nhanh để V vào nick C nói thật nhiều , chỉ có thế thôi ... V chỉ có thể làm được vậy mà thôi ...

... đi ngủ cho nó lành.. 3 h mí giật mình thức giấc ... lần đầu tiên V mơ về C ... nếu không tính gia đình thì có lẻ C là người thứ 2 vào giấc mơ của V ... nóng ... mồ hôi ra nhiều ... một giấc mơ lạ ... và có chút gì đó ấm áp ... khẽ khóc ... bóng đèn ngủ leo lắt ... không gian tĩnh mịt .. nhớ lắm , muốn gọi muốn nghe tiếng C ... nhưng kèm lại tẩt cả ... ôm gấu khóc khẽ ... không có tiếng nấc chỉ có những dòng nước mắt chảy ... mở lap thấy jc ... nói chuyện với chị nhưng chị game rồi ... lạc lõng , bơ vơ , không một ai lắng nghe mình nói ... nhìn những giọt nước bầu bĩnh rơi xuống bàn phím thấy mình ngốc ... gần đến ngày 21/4 rồi ... thế là gần 1 tháng rồi ... vậy sao tim này không nguôi ngoai một tình yêu , bao nhung nhớ cứ đông đầy ... nhìn sách vỡ thấy xót xa ... nhìn hũ sao đã đầy... chứa đầy kẹo và những ngồi sao có lời chúc của V , có cả những lời yêu thương ... C tặng V thủy tinh ... thủy tình đẹp và dễ vỡ ... khi quen nhau ít ai tặng đồ thủy tinh lắm ngốc ạ ...

... ừm tình mình đẹp đó... chắc chỉ riêng V mới thấy nó đẹp thôi C nhĩ , đẹp từng ngày mưa,. từn g ngày nắng ấm và cả những buổi gió mát ..

... ngày nắng to nắng có sưỡi ấm trái tim C chưa , chiều mưa có làm mát lòng C k , tối gió có làm lòng C nhẹ nhàng hơn k ...

... có lẻ ... khó xóa C khỏi tim V thật ... khắc sâu rồi C à ... V đành ôm nó trong lòng ... giữ chật ... và đừng chạm mạnh vào nó ...

kyniemmua

Một ngày bình yên, sáng ngủ dậy trễ, ăn sáng và... ngủ tiếp. Chiều, cùng với thằng bạn thân lấy xe chạy vòng vòng rồi đến nhà thằng bạn thân khác chơi. 3 đưa kéo lên sân thượng hóng gió, ngắm sông, ngắm mây, ngắm trời và cùng đếm máy bay, 1 chiếc, 1 chiếc... mỗi chiếc khi bay qua mặt tôi tôi đều hét lớn cho những mệt mỏi bay đi. Vui mà, nhớ lại cái thời 3 đứa cùng leo lên nóc phòng của v và ngồi tán dóc, chả khác gì, cảm giác bình yên lại trở về.

kieuphuong

Thanh viên kỳ cựu
cả ngày ngồi ở nhà... làm bài, và nói chuyện. Thật tình thì mình chưa bao giờ nghĩ mình bị hạ gục nhanh và dễ dàng như vậy đâu, cho dù đó là 1 điều mình mong muốn. Mà kể cũng lạ, mình chưa từng nghĩ đến 1 cái form chuẩn cho riêng mình, nhưng giờ thì lại có ngay cái form ấy sờ sờ trước mặt, chẳng khác gì so với khi đem những chi tiết mình đã vẽ ra mà góp lại. 15. Con số 15 có vẻ quá xa. Nhưng làm sao mà mình biết được, con số ấy sẽ chỉ đơn thuần là con số, còn thời gian thì sẽ chỉ như con thoi. Lúc mình có thể hoàn tất những gì mình mong muốn thì cũng sẽ chính là thời điểm đó. là lá la..........have a nice dream!!!!!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay thất bại, mình buồn quá, kì này mất hết hai bữa tiệc của tụi bạn, buồn 5 phút...í chà phải chi mà mình hát bài đó nhỉ...nhận ra sớm hơn 1 chút thì được gòi
ui trời mất mặt quá đi àh
Ôi cuộc đời, sao lần nào mình cũng chậm chạp...hix không biết lần sau có tham gia được không...
..................
Hà hà, ta lại thấy khỏe khoắn quá...không bình yên gì mấy vì có đôi lúc trong lòng cũng thấy bất an..buồn buồn nhưng không sao...chuyện gì tới sẽ tới what will be will be

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Chán chường.....cứ mong được vui cùng người "bạn" thế mà......vui chơi mà cứ dòm từ xa....tìm.....1 chút......bóng hình.......xa xa.......
Hum nay chơi cũng vui,mà tự nhiên CHỢT NHẬN RA mọi người chú ý tới mình....khi.....mình là kẻ điên.....1 kẻ làm trò hề........dù đôi khi.......họ ghét......cũng bởi....mình là thằng hề......
Mình vì mọi người,mọi người xem mình như mọi.Mình ghét điều đó...thế mà....có ai đó....lại cho mình....điều đó..........
Thế là lại hết 1 ngày.....tuần sau(tương lai) sẽ thế nào?khi phía trước,là màu xám......
Đôi khi muốn hát vu vơ vài câu,đôi khi muốn hát để ai đó nghe,đôi khi muốn hát để nhìn lại chuyện đã qua....đôi khi hát....để tìm lại....ngày xưa..............
Cô đơn???Bùn???Đó có phải lý do?Không đâu,chỉ tại.....điều gì đó....thiếu vắng...........
LẶNG THẦM

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
À, hôm nay là CHủ Nhật.

Phù........! Thế là đã thi giữa kỳ xong, sau một tuần vật lôn, "ăn mằn" trong trường với mấy thằng bạn. Sau tuần học nhóm này mình cảm nhận mình khá hơn rất nhiều, khả năng học nhóm tăng , hòa nhập cũng tăng.:tambiet: Đối với mình, kỳ này là kỳ thi cuối của ĐH, nên tinh thần học mình rất cao.:data: Dù tối nào cũng mệt, nhưng mình đã tự động viên mình " Oh yeah! Oh Ỷeah! Được học bài! oh yeah ! oh ! yeah!" Vây mà có tác dung thật, tinh thần mình phấn chấn lên hẳn. Hehe.
Kỳ thi này ko tốt lắm, nhưng vẫn cảm thấy mình cố găng vậy là tốt rồi.
Chợt nhận ra" À, hôm nay là Chủ Nhật".:danhdau:

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Đầu tuần, mới sáng ra sao mình... hơi thất vọng vậy? Có lẻ cái cảm giác này đã đeo bám mình từ tối qua thì phải. 'Người ta' sao lúc nào cũng làm mình hy vọng, rồi cũng chính 'người ta' làm mình thất vọng... nhìu lần... Hứa rồi thất hứa...
Mình đã bảo rồi mà, không quan tâm, không hờn giận, mặt 'người ta' đi mà, sao trong lòng vẫn cứ trống trãi, vẫn muốn nếu kéo một cái gì đó đã tuột khỏi tầm tay.

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Bệnh rôì! Thật khó chịu làm sao, hắt hơi, sổ mũi, cả ngươì mệt lả, chân tay ra rời, toàn thân ê ẩm .....không tập trung vào công việc được.....Một ngày thật chán nản!!!!

kyniemmua

Một ngày hoài niệm.
Lật lại những tấm thiệp cũ của mấy "cựu bạn" chợt giật mình, có lẽ tôi đã lãng quên các bạn rồi- những người đã là một phần trong tôi, một phần trong những hồi ức tốt đẹp tôi từng có.
Nhiều thiệp quá, và nhiều gương mặt quá, ai cũng thân quen, ai cũng nhớ, ai cũng làm tôi phải phì cười vì một kỷ niệm nào đó.
Tôi nhớ bạn, người luôn giúp tôi thoát khỏi môn mỹ thuật của cô P- môn mà tôi chả thích. Tôi nhớ bạn, người đã luôn âm thầm bên cạnh và yêu thuơng tôi cho dù lúc đó tôi thật sự không thích bạn. Tôi nhớ bạn, người bạn cấp 2 luôn ngồi bên cạnh cùng chia sẽ những nổi vui buồn cùng tôi... nhiều nhiều quá, tôi đã bỏ quên những người đã từng yêu thuơng tôi vậy sao?!? tôi xin lỗi những người bạn của cuộc đời tôi, tôi yêu các bạn lắm.

Bình luận bằng Facebook