Nhật ký, ngày...tháng...năm...

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Mưa... mưa... mưa... Mưa cũng ở nhà mà hết mưa cũng chẳng đi đâu. Mấy ngày nghỉ xả hơi sao mà cứ ở nhà riết thế không biết. Thật là vô vị quá đi!
Ngồi ôm cái máy tình cả buổi chiều, có tí việc cũng không xong. Mình gà quá đi! Đợi anh nhóc mấy ngày mà chẳng thấy mặt mũi đâu. Không ai sửa máy cho cả. Không làm được gì. Bực bội quá!............

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
[COLOR=#Blue]Rain...Rain...Rain... đúng với tên mình, hì hì hạnh phúc vì biết được một điều Rain...tạo ra thế giới.

Sáng sớm, đi tập thể dục, dạo này hơi bị siêng, tại vì đi tập cùng với một bạn nữa, mới có siêng như vậy, chứ một mình chắc mình lăn ra ngủ tiếp...hè hè.

Trưa đi học về, thề giống như là từ trước tới giờ mình chưa biết thế nào gọi là ăn cơm hay sao ấy, ăn ngon dễ sợ (1 phát 2 tô, căng đầy bụng - ăn chung với mắm ruốc, hì hì)

Chiều đi đón đứa cháu, ngày học cuối cùng của nó ở trường mầm non. Nhìn thấy cảnh 2 cô trò bịn rịn khóc khi chia tay, sao trong mình cảm thấy trống không thế nhỉ, mình chỉ biết làm gì, chỉ tìm một chỗ nào đó ngồi, và đợi cô giáo dẫn cháu mình ra. Mình có quá chai sạn với cảm xúc chăng???? Tại sao người ta có thể dễ dàng khóc như thế nhỉ (phải chăng đó là tình yêu??)

Tối đi học về.... Mưa, mình có áo mưa đó, nhưng chẳng thèm quan tâm, lâu lắm rồi mình không chạy dưới mưa, cảm giác mới thanh thản làm sao, cái mát lạnh của những hạt mưa làm mình như tỉnh hẳn, chỉ muốn chạy thật lâu dưới mưa thôi. và mình biết rằng Mình yêu mưa!!!!!!!!!

Còn hiện tại, đang cố gắn hoàn tất mọi việc để chuẩn bị về quê!!!! hè hè lâu quá rồi!!!!!!!!!!![/COLOR]

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Vui và Vui!

Một cảm giác rất rất vui. Tự dưng vào diễn đàn thấy có latest posts trở lại. Đã vậy còn hoành tráng hơn xưa. Đẹp quá đi. Nhìn diễn đàn có sinh khí trở lại rồi, ngay cả trong bản thân mình cũng tràn trề sinh khí. Yêu mày lắm diễn đàn à! "Chào mày tao đi học bài đây". Cảm ơn Mr Kid nhiều nhiều lắm.

hnt.n007

Thanh viên kỳ cựu
Càng nghĩ lại càng thêm buồn, ko bik mình đang mong chờ điều gì nữa...

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Từ hôm nhận tin anh đã ra đi , đọc những gì về anh sao thấy lòng quặn đau , sao lại thấy sống mũi cay cay ...Thương anh nhiều ! Phải chăng cs này wa' ngột ngạt đã dồn ép anh tới quyết định dại dột đó để đi tìm bình yên cho mình . Yêu nụ cười ấy ! có chăng là mỗi lần thấy nụ cười ấy jup' e thấy sự bình yên và nụ cười đó sẽ không bao giờ tắt phải không anh ... ! Nơi vĩnh hằng đó Bình yên anh nhé !

minhthu526

Thành viên
Bầu trời tháng 7/2010

Các chòm sao tháng 7

Dải ngân hà trải dài trên bầu trời đêm mùa hè với những chuỗi hạt trang sức sáng chói. Scorpius là một chòm sao nổi bật, rất dễ nhận thấy, là một trong số ít các chòm sao có hình dáng giống như tên gọi của nó. Con bò cạp này rất dễ dàng được nhận ra trên bầu trời, cái đầu, cái đuôi cong lên, và chiếc vòi có nọc độc đều rất nổi bật. Ngay tại trái tim của con bò cạp là một ngôi sao có màu hơi đỏ. Màu sắc của nó gần tương tự như sao Hỏa, còn được biết đến trong thần thoại Hi Lạp là thần chiến tranh Ares. Những nhà thiên văn học người Hi lạp cổ trong khi thưởng ngoạn và ngẫm nghĩ về hai vật thể đỏ thẫm này, đã đặt tên ngôi sao là Antares, có nghĩa là "kẻ địch của Ares".

Chàng trai thần thoại có sức mạnh phi thường, Hercules, được tìm thấy trên cao bầu trời đêm mùa hè, đang nắm trong tay vũ khí đầy sức mạnh của mình. Chòm sao này khá mờ nhạt. Hãy thử tìm nó bằng cách định vị hình vuông không cân xứng được tạo nên bởi bốn ngôi sao được gọi là Keystone.
Những vật thể

Hòn đá chìa khóa ( Keystone) trong chòm Hercules là chiếc "chìa khóa" đề xác định một cụm sao hình cầu sáng chói nhất trên bầu trời đêm mùa hè. Cụm sao Hercules tuyệt vời này còn được gọi là M13, chứa đựng khoảng một triệu ngôi sao.
Cụm sao hình cầu là những bộ sưu tập của hàng trăm ngàn các ngôi sao liên kết với nhau bởi trọng lực và được nén chặt vào nhau. Một cụm sao mở nổi bật khác, M4, nằm ngay bên phải ngôi Antares trong chòm Scorpius. Dải Ngân hà chứa đựng khoảng 150 cụm sao cổ như vậy, những cụm sao này đều được tạo ra trước khi thiên hà của chúng ta bắt đầu hình thành hình dạng xoắn ốc của nó.

Những hành tinh tháng 7

Một điều thú vị đặc biệt sẽ đón chờ những người yêu thích bầu trời vào các buổi hoàng hôn trong tháng này.
Sao Thổ, sao Hỏa và sao Kim theo chân sao Thủy cùng lặn xuống đường chân trời phía Tây. Hãy ngắm nhìn chúng ngày càng gần nhau hơn qua từng đêm.
Trong tháng này, sao Mộc sẽ tỏa sáng trên bầu trời khi nó mọc lên sau nửa đêm.

Sự kiện tháng 7

Những cư dân trên các đảo ở Thái Bình Dương sẽ được chiêm ngưỡng nhật thực toàn phần vào 11/7 khi bóng của Mặt Trăng lướt qua một số khu vực phía Nam Thái Bình Dương.

Bầu trời đêm trong vắt luôn như là cái tủ kính chứa nhiều điều thú vị của vũ trụ. Hãy tự khám phá và tìm hiểu từ ngay trong sân sau nhà bạn.
Bích Vân dịch từ Hubblesite
đây là bài viết đầu tiên t tặng hội ngiện bầu trời hi vọng các bạn sẽ có thêm nhìu hoạt động tích cực hơn nữa để hội phát triển lâu dài:dacy:

hnt.n007

Thanh viên kỳ cựu
Tối nay mưa, ko chính xác ngày nào, chiều nào, tối nào cũng mưa cả... Thằng bạn khi ko lên rủ đi CF, chẳng ngờ nó lại mời đi ăn, tại nó chưa đc ăn tối, trong khi mình ăn no căng T___T

Cứ ngỡ là chỉ ăn ko, ai ngờ nó kêu uống gì nha :| bình thường là uống bia, nhưng... mưa, lạnh, ko lẽ uống bia, thế là Vodka T___T

Ko uống đc rượu, mà khi nào uống, lại tâm trạng, mặc dù uống đc mấy ly nhỏ xíu...

Ngồi nghe nó kể lại chuyện nó đang quen cô bạn gái của mình, mặc dù mình và người đó cũng chưa tới đâu.

Quen 1 người mấy năm nay, 2 đứa 1 năm chẳng bao giờ nt quá 5 tin, có cũng chỉ là những lần nói chuyện DT, nếu mà nt thì cũng chỉ mấy câu nhãm nhí, 1 tin cái dừng.

Vậy mà nó và người đó nt....

Thôi, chẳng còn gì nữa!!

Lại sắp mất 1 thứ mà mình chẳng nắm giữ nó trong tay T___T

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Nhiều khi mình có vô tâm quá không ta, cuộc sống của mình nhìn có vẻ bận rộn,nhưng ....nghĩ lại do mình tự tạo ra...mình không muốn,không thành thật với lòng, không hiểu, không muốn hiểu, không muốn biết, không muốn nhớ, và cứ bỏ mặc mà đi ,đi ,đi.....

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Sáng nay, nó thức dậy muộn hơn mọi ngày, cuối tuần nên nó muốn ngủ nướng thêm 1 tý, trong đầu vẫn còn nhớ đến trận đá banh hồi tối. Hơi buồn nhưng đành tiếc ngậm ngùi mà thôi. Bỗng điện thoại nó reo lên, là anh trai nó điện, nó chưa kịp mừng vì anh đã điện và hỏi thăm nó thì nó thật ngỡ ngàng khi anh buông lời trách móc nó. Nó cố gắng nén tức nấc vào cổ họng và nói chuyện với anh nó. Buông điện thoại xuống nó bật khóc như 1 đứa trẻ. Sao ko ai hiểu nó, sao lại đối xử với nó như vậy. Nó đã cố gắng làm tất cả mọi chuyện để giúp đở gia đình. Nó giận chị nó giận luôn anh nó sao lại nói những lời ko có dành cho nó. Sao lại đổ lỗi cho nó. Ai mà ko muốn một cuộc sống tốt đẹp, giàu sang. Nó đã lớn, đã tự sống một cuộc sống mới. Giờ đây nó cảm thấy chán nản, mọi thứ trước mắt nó sao vô vị quá, sao ko ai cho nó một điểm tựa để nó có thể đứng lên, nó sắp ngã gục rồi. Ngày cuối tuần đối với nó thật nặng nề!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Có ai đó nói rằng, khi quay ngược trái tim mình lên, trái tim sẽ có hình ngọn lửa. mình nghĩ đó là ngọn lửa của tình yêu thương, của tình người ấm áp, Dẫu biết rằng ngọn lửa nào rồi cũng có lúc tàn. Nhưng hãy để cho ngọn lửa trong trái tim bạn sưởi ấm đến khi còn có thể các bạn nhé. Bởi “sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình”.

---------- Post added at 10:23 AM ---------- Previous post was at 10:19 AM ----------

Hôm nay nhớ đến em lạ lùng, đã lâu rồi không quay lại nơi ấy... Những hình ảnh, những con người... những nét hồn nhiên của các em.
Vậy là sắp hết hè rồi, các em lại chuẩn bị vào năm học mới.... Cố gắng sẽ quay lại thăm các em nhiều hơn nữa.... Chờ nhé Huynh Đệ Như Nghĩa ơi....

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
Tivi đang có trận TBN , cằm đt nhắn tin cá độ ... nhưng lòng lại trống rỗng ... vô hồn ...
đúng là hạnh phúc đôi khi thật đơn giản , chỉ là 1 cái thở nhẹ nhàng

Ngồi gõ lạch cạch trên bàn phím , thiếu nợ blog biết bao nhiều bài , muốn viết nhưng không biết nên viết những gì , đắn đo trong từng câu, trong từng dòng chữ . Vâng vì nó sợ , sợ những dòng vô tình , ngốc nghếch của nó sẽ làm đau một người , sẽ làm buồn một người , sợ có người nhắm mắt lại thở dài ... một hình ảnh khắc sâu trong tim nó .

Nước mắt lại rơi , mờ hết con mắt rồi . Thấy mình hay thật , gõ bàn phím không cần nhìn :)) ... Blog ,ngày nào cũng viết vì nó biết có người sẽ đọc , có một con ngốc mở mắt ra hằng ngày là mở cái lap , vào cái blog xem cái lượt truy cập ... nếu số lần tăng lên dù chỉ là 1 lần thôi cũng đủ làm nó hạnh phúc và lèm bèm trong miệng "đồ ngốc , C của V " .... rồi có những lúc hơn 1 ngày mà số lượt không tăng lên là có một con điên ngồi 1 gốc trong phòng ôm con gấu xếp đống sao và lèm bèm " C quên V thật rồi ư ? Tình cảm nhanh nhạt phai thế à ?" Đấy niềm vui một ngày của nó chỉ là ... số lần vào blog nó của một người ... một và chỉ một mà thôi :)

Những lúc đi đâu về luôn mở lap ... vào blog, vào fb, vào 4rom của một người dõi theo từng cái status, blast, những cái cm ... và luôn vào check xem người đó có online hay không ? Hài nhất là những tối đăc biệt tối thứ 7 và chủ nhật nếu người đó không online là nằm liệt trên nệm ... ngồi tưởng tưởng đủ thứ cảnh , sợ một người sẽ bên một người khác .. sợ có người ôm và hôn một người ... tưởng tưởng ra những cảnh của ngày xưa nhưng nhân vật nữ nay đã đổi ... cố ép mình nghe bài Tình yêu cao thượng ... nhưng V không làm được đâu C à ... "và ngày hôm nay em cầu chúc cho 2 người . 1 người em yêu và 1 người yêu người em yêu " ...

Đúng là có những lúc V muốn C quên V , muốn C của V hạnh phúc, muốn có nười quan tâm C , lo lắng cho C , nhắc nhở C ăn uống ... muốn có người thay V làm những chuyện đó nhưng V lại không muốn C có nhưng cử chỉ ấm áp đó cho một người con gái khác ... dẫu biết rằng trước sau gì ngày đó cũng đến ... và V cũng sẽ bên người con trai khác mà thôi

V úp hình lên fb ... nhờ D đưa cho C xem ... V biết V có niềm tin C sẽ xem ... V chọn những tấm hình V xinh nhất, V vui tươi, V nhí nhảnh nhất để C của V thoải mái hơn , đừng buồn vì tình mình nữa . C à ... khi C treo blast " Niềm đau ấy ... anh giữ riêng mình " C biết V khóc nhiều như thế nào không ? V biết giờ bên C không còn V, không còn Jc cùng C nói chuyện nữa , biết rằng C sẽ đóng lòng mình nhiều hơn ... và khi nghe Ph bạn thân của C nói " chỉ vì muốn V quên C nhanh hơn, C sẽ đi với con gái, treo avatar hình con gái , chữi thề trên status chỉ để V ghét C ..." . Đúng ... V không thích những con trai như vậy . C làm vậy để làm gì ? Mất đi hình ảnh C trong V ? C muốn vậy ư?! ... Muốn C là như vậy trong lòng V ư?! ... C yêu V đến thế à :)) ... Khi C nói với Jc C đứt dây thần tình cảm rồi . V buồn lắm ... có phải vì V mà giờ đây C thế này không ?

V không thích V bây giờ chút nào cả ... bạn bè rũ đi ăn uống, trà sữa, cafe V đều từ chối ... thích đi tập thể dục, đi bơi một mình ... muốn làm mình bận rộn để quên C đi ... không... V chỉ ước mình đừng nhớ đến C nữa mà thôi . V không thích những lúc ra đường phải xài pond, phải xài tí son vì phải che đi gương mặt vừa mới khóc xong của V ...

Ngày hôm nay khi V đi off KNS ...khi V nói câu "oh shit" ... câu này C lâu lâu nói V học theo ... có lần V nói C đánh vào miệng V bảo là " V k được nói , V k được hư " ... V tròn mắt hỏi C vì sao C được nói mà V k ... C bảo " vì V là V of C " ... C gia trưởng lắm .. nhưng V lại yêu lắm câu nói đó ... và không nói nữa . Nhưng ngày hôm nay V đã nói , nói xong V nhớ lắm , ước gì có ai đó như C đánh miệng V ... và hôm nay V lại mạnh miệng nói thêm vài câu mà nói xong V muốn chữi vào mặt mình " con gái gì mà ăn nói thế đó " ... V hư rồi đúng k C? V nhớ V từng hứa với C là không bao giờ xem xxx ... C cắm tuyệt đối V luôn . Ngốc ạ ... lời hứa với C V vẫn giữ , cho đến khi không còn giữ được nữa ...

Thôi ... ngó cái mặt trong gương xấu ơi là xấu , nước mắt nước mũi tùm lum .., Chúc C ngủ ngon .. lâu rồi V mới nói câu này :)

... 123 ...:dangyeu:

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Ở buồn thật đấy chứ nhỉ, chán thật đấy, thì nó đã là như thế nếu như cố gắng không được thì mình buông tay nhé chị
Ở đời có cuộc vui nào mà không tàn đâu, cố gắng của chị không vô ích đâu nhá, nếu như không có chị thì có lẽ em ra đi từ lâu rồi
Thôi thì cũng đừng buồn vì nó, còn rất nhiều những người tâm huyết như chị, em tin và rất tin rằng nó sẽ đi lên thôi. Sao dạo này chán nhỉ, thôi em lại ngủ tiếp thôi, pp all :mimcuoi:

hnt.n007

Thanh viên kỳ cựu
Sáng ngủ dậy, đau hết cả đầu, kết quả của cuộc chơi đêm qua...

Nhớ mấy tháng trước nói từ bỏ rượu chè, bia bọt, đám bạn nghe thế ko thằng nào dám rủ...

Thế mà ngày đó buồn 1 chuyện kêu thằng bạn đi giải sầu... Nó bik, thế là bắt đầu lại T___T

Thôi, nay tu T___T

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay mệt và vui. Mệt vì học cả ngày. Vui vì được học chung với những thằng bạn chí cốt. Vui vì được gặp, được speaking với các bạn thân yêu trong parrots group. Sao mà yêu cái nhóm mấy con vẹt này quá!!!!

summerrain

Thanh viên kỳ cựu
Muốn quên một người đã khó...muốn quên những thứ liên quan đến người đó càng khó hơn...muốn quên cảm giác với người đó khó đến mức mà gần 1 năm rồi vẫn k làm được...
Mình vốn rất thích mưa...nhưng bây giờ mong trời đừng mưa nữa...vì mưa đến cũng là lúc mà...cái cảm giác ấy lại đến
Những cơn mưa gắn với kỹ niệm, hình ảnh...
Mình vốn rất kêu ngạo kia mà...mình k muốn mình trở nên ủy mị một cách đáng thương...
Ko muốn liên lạc j nữa...sao cứ thấy điến thoại là muốn nt ...cứ lên facebook là muốn send message...Vẫn ko thể lạnh lùng, hờ hững trước những thông tin liên quan đến người đó...Tại sao mình trở nên đáng thương như vậy chứ...Sao lại như vậy với cái người vô tâm, khô khan đó kia chứ...Người đó K hiểu, hay cố tình k hiểu, hay giả vờ k hiểu...
Thôi, mình ơi, cứ kêu ngạo như mình trước kia đi...

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
đêm mất ngủ!

Tự dưng không ngủ được, cũng không có thói quen viết nhật ký ở 4rum mình nhưng sao hôm ni lại ngứa ngáy chân tay! chắc là dạo ni về nhà được chăm quá mà, ăn rồi ngủ, cứ như là mẹ đang nuôi heo á, hic, mình trở thành heo của mẹ mất thôi!
Kể cũng lạ, hôm nay trả qua nhiều cảm xúc, buồm rùi vui, nghĩ lại cũng may quá, không xảy ra điều gì đáng tiếc. ôi, mình lo quá đi mất!
Chạy xe đi Nam Đàn chơi, trời nắng muốn cháy da, phóng xe thật nhanh, không biết con bạn mình ngồi sao có thót tim lần nào không nhưng 2 đứa đã trở về nguyên vẹn!
Hôm qua đi biển, lâu lắm rùi, hình như gần 1 năm á, Lại trở lại tình trạng học bơi ở biển nhưng 2 đứa em đều bó tay vì không thể nào dạy nổi cho chị của nó, hic, tại sao chúng nó nổi được mà mình không nổi được nhỉ:phandoi: , lại thỏa thích ăn hải sản, chấm xì dầu với mù tạt, mặc cho nó shock lên tận mũi, nước mắt trào ra nhưng vẫn thích ăn với nó! chú cho xe chạy vào đường tránh Vinh, đường thênh thang và mát mẻ, được ngắm sao, được nghe nhạc với âm thanh cực lớn, uhm, thì cũng vui nhưng còn thiếu!
Dù sao thì mình cũng phải đi ngủ! đáng lẽ mai đi với ba nhưng đã quyết định lại, mình phải chấn chỉnh lại đã. Một ngày mới bắt đầu và lại dậy trễ nữa sao, không được rồi, mình hứa dậy chơi cầu lông với em rùi mà, phải dậy chứ!

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Tóm lại ko muốn làm gì hết. Lại thất bại, lại một bài học cũ, lại cũng một chướng ngại.

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Ta ơi, sao thế?

Tại sao hôm nay ta không ngủ được nhỉ?
Ta vốn là người lạc quan, yêu đời cơ mà.
Có phải vì World Cup? Không! Ta đâu có mê bóng đá.
Có phải do hồi chiều ta thi không được? Không! Học lại lần nữa thì có gì khó đâu.
Có phải ta lo lắng rằng những kế hoạch ta đã vạch ra nhưng không hoàn thành đúng hạn? Không! Các anh chị trong CLB đã dạy ta cách hoàn thiện rồi mà.
Có phải…….
Có phải…….
Ôi! Sao lại nhiều cái “có phải” quá vậy?

Ta cứ bị lẩn quẩn với những câu hỏi ta tự đặt rồi tự trả lời, ta cứ nghĩ về quá khứ, rồi hiện tại của ta, rồi ta lại thấy tương lại không tươi sáng chút nào. Hễ ta đóng vai nào thì ta lại không làm tốt vai đó.

Là thành viên CLB, ta không đóng góp được gì nhiều cho CLB, ta đã từng mơ ước được trở thành BĐH CLB, ta tham gia lớp ƯVTN, nhưng rồi ta không đủ can đảm ứng cử. Ta thật là nhút nhát. Ta thật tệ.

Là một sinh viên, ta lại không có đam mê học tập, ta đã từng ngủ quên trong chiến thắng, đó là lúc ta đậu đại học. Khi vấp ngã thì ta đã tỉnh dậy và cố gắng, đạt được kết quả tốt hơn. Nhưng dần dần ta lại rơi vào trạng thái cũ, cái trạng thái mà ta bị vấp ngã, và đó cũng chính là hiện tại bây giờ.

Ta chỉ tự hào về vai trò là người con trong gia đình, ta yêu nhà ta nhiều lắm, và nhà ta cũng thương ta. Nhưng những trằn trọc của hai vai kia đã làm ta nghẹn lại, ta thấy ta có lỗi với gia đình nhiều lắm.

Ta đã cố gắng rất nhiều, nhưng sao ta lại không thể đạt được những thứ ta mong muốn vậy? Nó chỉ là nhưng thứ nhỏ nhoi thôi mà.

Ta cũng không hiểu tại sao có người còn nói ta thật tuyệt, ta thành công trong việc này, việc kia…..nhưng họ có biết ta cứ đấu tranh nội tâm như thế này hay không.

Thôi kệ, từ từ rồi cũng sẽ hiểu….

Vòng lẩn quẩn.

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Tự do ơi hình như ngươi bỏ wên ta ! Xin cho ta 2 chữ Tự do , cho ta 2 chữ Bình yên >"<
7/7 Ngày làm việc đầu tiên của nó . Kao iu nó vô cùng tận
8/7 Đọc vu vơ , nhớ những iu thương của nó ...nó nhớ wá cái câu " Pố péo ơi , pố có yêu con không? " ...." Khoai iu Mí nhìu"..." M làm vừa vừa thui , tao xót người iu ta lắm " .........hức hức ......làm sao đây .........Ôi điên mất thôi

Bình luận bằng Facebook