Nhật ký, ngày...tháng...năm...

Tôi

Thành viên năng động
Hôm nay một ngày đặc biệt.
Cũng 1 năm lẻ 14 ngày rồi nhỉ. Ngày vận mệnh đó thay đổi cuộc đời tôi. Và hôm nay tôi lại có cảm giác được như lúc đó.
Mặc dù qua chừng đó thời gian, tôi hôm nay đã khác, và nhiều cái thay đổi, thì dẫu sao cảm giác ấm áp này là ko thay đổi ...
Cậu ơi, tớ về rồi đây !

tuongvi

Thanh viên kỳ cựu
Chợt nhận thấy mình cứ sống 1 cách hời hợt, mãi đặt ra những mục tiêu lớn lao, nhưng chưa bao giờ bắt tay thực hiện nó. Không quyết đoán, không dám chấp nhận thử thách, thấy mình hèn nhát quá, phải thay đổi thôi.......

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Ngày 20/6/2010
Về nhà. Tìm một chốn bình yên và một ngày của mình.
Một tháng qua, nhiều thứ lùng bùng trong đầu của mình. Hôm nay đi xe về, lại tiếp tục ngẫm nghĩ, và thấy mệt.
Có lẽ cảm xúc đã đầy tràn rồi, và mình cần phải giải phóng nó. Đã đủ rồi.
Trở lại thôi, sự bình yên của mình. Trung thực với con người thật của mình, và chân thành với cuộc sống của mình, chân thành với cả những trăn trở của mình về người khác.

Cuối ngày rồi. Mình mỉm cười vì đã tìm thấy nó.
Tìm thấy nó trong ngôi nhà của mình, trong tiếng cười của mẹ và bố.
Tìm thấy nó trong những trang sách “Ăn, cầu nguyện và yêu”.
Tìm thấy nó trong người bạn chiều nay đã ngồi chia sẻ cùng mình.
Tìm thấy nó trong cuộc điện thoại tối nay.
Tìm thấy nó trong tin nhắn chúc ngủ ngon mà em gửi cho mình.
Tìm thấy nó trong những dòng chữ mà mình đang viết.

Bình yên.

Tối nay sẽ ngủ ngon. Và cầu mong bình yên cũng đến với tất cả những người mà mình yêu thương.

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Ngày...tháng...năm...

Ngày của những chùng chình cảm xúc. Bỗng dưng, ước ao, thèm muốn cái cảm giác yên tĩnh...

Rất muốn lên tầng thượng thổi những bọt bong bóng xà phòng cho tất cả bay đi, ngập tràn trong không trung. Ngày còn bé, hay trốn má, lấy xà phòng rồi pha loãng với nước, ngắt một cọng dừa bẻ cong là đã có thứ để chơi...

Thú vị lắm khi nhìn chúng bay bay, Mưa bong bóng.... Giá như... có thể nhìn thấy mưa bong bóng...

Nguyễn Minh Thư

[♣]Thành Viên CLB
Ngày 28 tháng 6 năm 2010
...Tại sao lại phải buồn vì nó. Tại sao lại phải khóc vì nó. Tiết kiệm nước mắt và phóng khoáng nụ cười, chấp nhận nó đi chứ. Tại sao lại cứ nhớ mãi nhớ mãi mà chẳng chịu quên. Nhớ thì có ý nghĩa gì đâu, chỉ khiến mình cảm thấy buồn hơn mà thôi.
Ước gì có một viên thuốc hay một phép thuật nào đó, hô biến 1 cái là quên nó đi, xem như chưa có gì xảy ra. Thế thì mình sẽ vui hơn nhỉ...Và mình có thể chú tâm làm những việc khác nữa...
Nó sẽ ám ảnh mình một thời gian rất lâu nữa, và có thể là sẽ không bao giờ quên...
Đây không phải là lần đầu tiên, nhưng hậu quả mà nó mang lại thật khủng khiếp và không thể cứu vãn được...
...
Tự hứa với lòng, đừng bao giờ mắc sai lầm này lần nào nữa, mình thật chịu không nổi huhu....

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Ngắn lắm...thật là gấp gáp
Dạo ni mình cân bằng được nhiều thừ vì không xẻ con người mình ra nữa, tập trung toàn bộ mà giải quyết một vấn đề
Ah mà có thể mình phải tìm cho mình một động lực mới. hời hợt với chính bản thân mình quá, hay là mình vẫn thích phong cách của người cô đơn nhỉ. Oh men :mimcuoi:

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Thật sự không hiểu mình đang làm gì....sao cứ đi mà không có cảm xúc gì hết...Nghỉ ngơi nhưng sao vẫn thấy mệt mỏi....Ước gì mình không là gì cả, chỉ là hạt cát ngoài biển...

Tại sao ,chẳng lẽ là như thế, vui rồi lại buồn, đến rồi lại đi, ngủ xong rồi dậy...sao ta ko cảm nhận được nhiều niềm vui cuộc sống, nhìn và cười rồi lại thôi....

summerrain

Thanh viên kỳ cựu
Thật sự không hiểu mình đang làm gì....sao cứ đi mà không có cảm xúc gì hết...Nghỉ ngơi nhưng sao vẫn thấy mệt mỏi....Ước gì mình không là gì cả, chỉ là hạt cát ngoài biển...

Tại sao ,chẳng lẽ là như thế, vui rồi lại buồn, đến rồi lại đi, ngủ xong rồi dậy...sao ta ko cảm nhận được nhiều niềm vui cuộc sống, nhìn và cười rồi lại thôi....
Cùng 1 cảm xúc....

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Hic, mặc dù bé chưa về mà sao thấy nhớ bé quá. Khi ai đó trở thành thói quen của mình, khi ai đó đối với mình là quá lớn, tự nhiên cảm giác hẫng rất nhiều khi nghe đến từ chia tay. Có những người mình yêu thương rất nhiều, và như lẽ tự nhiên mình nhớ đến họ ngay cả khi đang ngồi với họ, đang nói chuyện với họ, đang được ngắm nhìn họ...
Mau vào với chị em nhé!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Ngày 28/6/2010

Hôm nay đi làm, không thể tiếp điện thoại vì cái giọng khản đặc, nói không thành tiếng. Kết quả của cái tội ham hố đi hát karaoke với tụi nhỏ tối hôm qua. Tụi nhóc thiệt là dễ thương, tiếc là mình đã là chị của tụi nó rồi, ui!
Nhưng mà không có hối hận chút nào...
Nhiều khi không nói được cũng hay, nhiều khi nghe giọng mình khàn đặc cũng thú vị, cứ y như được trở thành một con người mới.

Hôm nay, ngồi nghe nhạc Yiruma và đọc sách. Không phải sự im lặng như tờ, mà là một sự yên tĩnh và thư thả.
Mình đọc sách "Con đường chẳng mấy ai đi", và lắng nghe tiếng nhạc hòa điệu với tâm hồn mình.

Rồi khóc.
Không phải vì buồn mà vì nỗi xúc động quá lớn đang dâng tràn trong mình khi đọc xong cuốn sách. Niềm xúc động lớn lao như cái trải nghiệm lúc mình học khóa LIFE đầu tiên, xúc động vì bỗng tìm thấy con đường khai sáng cho mình, xúc động vì đã biết làm thế nào để cứu mình, và có thêm niềm hy vọng cho ước mơ của mình.
Mình khóc những giọt nước mắt hạnh phúc.

Cảm ơn cuộc đời, cảm ơn Thượng Đế, cảm ơn những thử thách đã đến để mình hạnh phúc nhận được những món quà vô giá như thế này.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
[TTYT] Nhật Ký Yêu Thương

[BUBBLE]
Có những điều khó nói, khó diễn tả bằng lời...
Vậy thì Bạn cùng tôi hãy viết...
Viết về mây về gió...
Viết cuộc sống hàng ngày...
Về bạn bè, về Ba mẹ...
Viết về Anh, về Em...
Trải nỗi lòng vô tận...
Thả hồn mình thảnh thơi ...

[/BUBBLE]

[you] hãy cùng Trái Tim Yêu Thương chia sẻ những cảm xúc của mình trong đời sống hàng ngày qua Nhật ký này nhé...! :dangyeu:

-Tin.Luv-

Thanh viên kỳ cựu
♥ Mưa...Tâm Hồn ♥

Mở đầu về dòng tự sự này Tin xin viết về thiên nhiên . Đó là Mưa trải nỗi lòng trong tâm hồn .... !!~

Đêm lang thang giữa những con đường vắng bóng người, tiếng mưa rơi giữa không gian tĩnh lặng như rửa sạch tất cả muộn phiền suốt một ngày dài mệt nhọc. :-<

Cơn mưa không nặng hạt, từng giọt lất phất xuống từng tán cây nhuốm màu đen của bóng tối không sao, nhẹ nhàng phủ dày lên những lối đi sần sùi không phẳng phiu và rót nhẹ vào trong tai những âm thanh dịu ngọt.

Những cơn mưa ban ngày, âm thanh nhỏ bé của nó như lạc lõng giữa tiếng người xe ồn ào, giữa những âm thanh chát chúa, giữa những cái vô tâm của sự vội vã trên từng khuôn mặt phờ phạc vì lo âu, những cơn mưa chỉ trút nước xuống đời rồi lại vội vã đi.

Đêm tĩnh mịch, từng giọt mưa xẻ dọc ánh đèn vàng hiu hắt nơi góc phố, rớt xuống đường, hoà thành dòng nước cuốn nhẹ vào trong từng con rãnh nhỏ, lòng chợt nhớ những ngày bé tắm mưa, thả chiếc thuyền giấy rồi ngẩn ngơ lặng nhìn nó bị cuốn đi, không biết về đâu.

Cũng đã lâu rồi, không biết là tự khi nào, đã không còn có những ngày ngồi bên ly cafe cạnh quán nhỏ ven sông ngắm nhìn từng đám lục bình trôi thẫn thờ, bất chợt hôm nay bước chân lại về đến bên con sông quen thuộc, lòng sông hoà mình vào màn đêm hun hút, cơn mưa làm cho mặt nước không còn hài hoà, hình ảnh yên bình nhạt nhoà trong tiếng mưa, không nhẹ nhàng khi chạm vào mặt đường, không tí tách khi vỗ nhẹ lên nhánh lá, tiếng mưa trên sông ồn ào và dồn dập, như những âm thanh liên tục khoấy động bầu không gian im ắng, không còn những đám lục bình trôi nổi, không còn cảm giác thơ thẩn, chỉ miên man ngắm nhìn những dòng chảy cứ đi xa vào bóng tối, như cuốn tất cả về nơi vô định, chợt sợ, có lẽ bởi chỉ có một mình nên sợ sẽ bị cuốn đi, sợ cô đơn.

Cũng chẳng có nhiều nữa cơ hội để nghe mưa, có lẽ sẽ không còn những ngày tha thẩn dưới trời mưa cười đùa thích thú, chỉ còn những lần vội vã trú mưa, những lần tấp nập chạy về để tránh những cơn mưa bất chợt, không còn lắng nghe, không còn cảm nhận những âm thanh gai góc, se lạnh của những hạt mưa.

Đã đôi lần, bước ra đường, gặp cơn mưa chiều, ngẩn ngơ nhìn, bước chân ngập ngừng bước tới, đôi tay chập chờn vươn lên để hứng lấy từng giọt, nhưng rồi lại quay đi, khoác áo mưa và lầm lũi về trong tiếng chuông chiều vọng từ gác cao nhà thờ, tiếng xe cộ ồn ào...

Đêm nay lang thang, lắng nghe mưa nhảy múa, lắng nghe lòng dịu lạnh, những lo âu chùng xuống để cho tâm hồn một chút thăng hoa, để ngày mai, khi tỉnh dậy, từng hạt mưa vẫn còn rả rích, để một khi bất chợt gặp một cơn mưa, dù là trong vội vã cũng biết được ngoài những âm thanh vồn vã kia còn có những tiếng tí tách nhỏ bé len lỏi giữa dòng người tấp nập...

Nghe mưa như nghe tiếng lòng mình xao động...:)

Tôi

Thành viên năng động
Dừng đọc, ra ngoài mấy ngày để trở lại cuộc sống thật,... nhạt nhẽo, vô vị,...
Thôi ta phiêu tiếp,...

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Cứ sau mỗi chuyến đi từ thiện là mình lại có những cảm xúc khó quên.
Hạnh phúc khi thấy nhiều bạn trẻ rất nhiệt huyết với hai chữ "tình nguyện" nhìn các bạn chơi, đút cho các em khuyết tật ăn mới cảm nhận những "yêu thương" còn đó, chỉ cần "gõ cửa" là sẽ với được...
Hẹn gặp những con người "tình nguyện", đầy nhiệt huyết vào những chương trình kế tiếp nhé.!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Ngày 30/6/2010
Lên diễn đàn, nhưng không có thời gian viết nhiều như trước.
Dạo này công việc nhiều hơn, và bản thân mình thì đang tự điều trị bệnh tâm lý cho chính mình, nên thời gian cho diễn đàn cũng ít đi.
Có bạn bảo diễn đàn dạo này chán, thiếu sinh khí, không ai thèm chat chit với nhau.
Mình ngẫm nghĩ, ngẫm nghĩ...
Chút tự ái trong mình trỗi dậy, tự dưng cũng muốn la lên một vài điều.
Nhưng thôi, "tiên trách kỷ, hậu trách nhân", lỗi trước tiên cũng là ở mình.
Tự dưng nhớ lời của swynts: "Có cái gì ở đó mà chị cứ phải bám riết lấy nó thế? Có ai cảm ơn chị vì những công sức, lo nghĩ mà chị bỏ ra không?"...
...
Thực ra thì mình biết cái gì làm mình ở lại. Thực ra thì mình biết cái giá mà mình phải trả để ở lại. Thực ra thì mình biết những giọt nước mắt của mình rơi vì cái gì. Mình biết, đó là sự lựa chọn của mình thôi.
Lại nhớ lời của anh Thanh:
IF NOT YOU, WHO?
IF NOT NOW, WHEN?
Có lẽ mình quá đa mang rồi.

"Chỉ trích thì dễ, nhưng làm cho nó phát triển thì khó. Một lời động viên thì cần hơn một lời chỉ trích."
Mình sẽ ghi nhớ điều này.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
1/7/2010
Thứ 3 là một ngày dài. Đi làm và về đến nhà lúc 9h tối. Sau một cuộc nói chuyện công việc nghiêm túc kéo dài 2h đồng hồ, mình thấy mệt, thật sự chỉ muốn tìm về một chốn bình yên nào đó…Ngần ngừ… Rồi quyết định về phòng trọ của mình thay vì đi lang thang ngoài đường. Tự nhiên rất yêu cái cảm giác được trở về “nhà”. Đôi khi hạnh phúc chỉ là có một chỗ bình yên để mà quay về, để mà có thể tự do là mình mà không phải gồng mình lên chứng tỏ một điều gì khác, có thể nói cười vô tư, có thể tỏ ra yếu đuối, có thể vô kỷ luật một chút, có thể khùng một chút…

Đọc mail của mẹ, lại nhớ đến bố. Đã lâu rồi mình không nhắn tin cho bố, và đã rất lâu rồi mình không làm nũng với bố như hồi còn bé. Bố… vẫn là một khoảng trời gì đó rất khó diễn tả trong tim mình. 22h, nhưng vẫn lấy điện thoại ra để hỏi bố một câu ngớ ngẩn:
“ Bố đang đi công tác xa à? Bố có khỏe không? Con đang bị bệnh nè. Bố, bố có thương con không?”
Im lặng.
Có lẽ bố đã ngủ rồi…

7h sáng thứ 4, bố gọi: “Con gái bị làm sao thế?..

Con biết câu trả lời rồi bố ạ. Chỉ là lâu lâu con yếu lòng, và muốn được nghe bố nói.

Ngày mới lại thênh thang trước mắt con, và con bước đi, mỉm cười .

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Vô cớ nhận lời trách móc mà không biết lý do... bực mình làm sao ấy... nhưng mà thôi... không thích nói thì thôi vậy... còn nhiều việc phải làm... không có thời gian nhiều để mà suy nghĩ đến điều đó.... chuyện gì đến rồi sẽ đến thôi mà....

Bình luận bằng Facebook