Nhật ký, ngày...tháng...năm...

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
[FONT=&quot]Một buổi sáng, giọng hát ấy…khiến mình cảm thấy cuộc sống thật đẹp. Đã dần quen với việc sáng sáng lắng nghe giọng hát anh…[/FONT]

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
20/05/2010
Những tháng ngày vừa rồi, mình yên lặng. Bạn bảo: "Nhìn mày mệt mỏi lắm, cười mà mắt vẫn buồn lắm."
Cảm ơn vì bạn đã nhìn vào mắt mình...

Không muốn nói gì, hay đúng hơn là không biết nói gì. Thấy thương mình, nên tự thương mình thôi. Để mình yên lặng, có lẽ đó là sự cảm thông sâu sắc nhất rồi.

Sáng nay, đi dự buổi preview Awake your power bên Đại học Huflit, mới chợt nhận ra mình đã để trạng thái của mình tệ quá. Đứng thẳng lên, mở rộng vai, miệng mỉm cười và bước đi tự tin, đã đến lúc phải thay đổi rồi.

Nhận ra sức mạnh trong mình to lớn vô cùng, nhận ra nụ cười của mình vẫn ngọt ngào lắm. Vỡ òa tất cả, rồi tiếp tục bước đi thôi. Mình xứng đáng được yêu thương và trân trọng. Ngoài kia, cuộc sống vẫn tuyệt diệu vô cùng, những điều kỳ diệu ấy đang chờ ta gieo hái...

Chấp nhận, và không nguôi hy vọng, không ngừng niềm tin vào những điều tốt đẹp. Đó là một khoảnh khắc ta quyết định rằng mình xứng đáng được nhận nhiều hơn.

Cảm ơn nhé bạn thân, vì đã yên lặng và dịu dàng lắng nghe cả những điều ta chưa nói.

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Hôm qua, Cái chân chống xe đã làm cho chân mình phải chảy máu. Đã khá lâu rồi cái ngón chân cái không được "há miệng" để nói chuyện cùng bạn bè. Chủ nhân thì đau, đi cà nhắc mà "nó" cứ nói hoài, còn khóc ra dòng lệ màu đỏ nữa chứ. Chắc là xúc động lắm. Đã quá lâu mới há miệng để nói chuyện với anh em mình mà phải không? Tôi bình tĩnh leo lên xe và chạy về cơ sở B của trường để tiếp tục công việc thu đơn MHX. Những ngày qua mình cứ phải chạy đi chạy lại hoài. Sáng sớm ngủ dậy là đi cho đến tối mới về. Vừa về đến phòng chỉ muốn lăn ra ngủ mà thôi. Bỏ quên luôn những việc khác: ôn tập để thi,.... tôi phải cho cái cơ thể này nghỉ ngơi một lúc đã. Thế là làm một hơi từ lúc về cho đến sáng mai. Ngày mai cũng lại với những cái lịch trình dày đặc. Cái ngón chân, làm anh cả cứ ra oai hoài. Ngoác miệng ra để mà nói. hihi. Còn những anh em bên cạnh thì luôn vui mừng vì ông anh cả của mình sắp có một cái áo mới. Chỉ một thời gian nữa thôi. Không biết cái áo này có đẹp bằng áo mà anh nó đang khoác lên không nữa. Thật là tò mò.
Mấy ngày nay tôi đã vi phạm nội quy của cá nhân khá nhiều. Ăn uống không đúng giờ giấc, ngủ cũng vậy,.... Có nhiều lúc đi họp mà trong bụng cứ réo lên. Thật là thương mày quá đi,... Chỉ còn khoảng 20 ngày nữa thôi, Hãy cố lên. Qua thời gian này mày sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Sức khỏe là quan trọng mà. Cô ấy mới nhắn tôi phải giữ gìn sức khỏe. Cảm ơn "người" đã reply lại cho tôi. Lâu nay tôi đã quên đi mục tiêu lớn nhất của tôi trong năm nay. Phải bắt đầu lại thôi. Bây giờ chưa phải là quá trễ. Cố lên nhé.
Ngày mai phải đi học rồi họp BTC chương trình ROCK SHOW, tối đi tham gia CLB kinh tế gì đó. Chủ nhật là một ngày thật dài: sáng học, chiều họp, tối tổ chức rock (lại ngủ qua đêm ngoài đường nữa rồi.Huhu). Thứ 2 phải đi học cả ngày, tối lên trường ngủ lại để thứ 3 về Bình Phước thân yêu tiền trạm,.... Những lịch trình dày đặc. Tôi không sắp được giờ để ôn thi cho thật tốt được. Nhưng tôi tin vào chính khả năng của mình. Tôi sẽ hoàn thành tốt tất cả mọi việc. Hãy cố lên, mọi người luôn ở bên mình mà. Mình có thể làm được tất cả những việc này.........

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Hôm qua, Cái chân chống xe đã làm cho chân mình phải chảy máu. Đã khá lâu rồi cái ngón chân cái không được "há miệng" để nói chuyện cùng bạn bè. Chủ nhân thì đau, đi cà nhắc mà "nó" cứ nói hoài, còn khóc ra dòng lệ màu đỏ nữa chứ. Chắc là xúc động lắm. Đã quá lâu mới há miệng để nói chuyện với anh em mình mà phải không? Tôi bình tĩnh leo lên xe và chạy về cơ sở B của trường để tiếp tục công việc thu đơn MHX. Những ngày qua mình cứ phải chạy đi chạy lại hoài. Sáng sớm ngủ dậy là đi cho đến tối mới về. Vừa về đến phòng chỉ muốn lăn ra ngủ mà thôi. Bỏ quên luôn những việc khác: ôn tập để thi,.... tôi phải cho cái cơ thể này nghỉ ngơi một lúc đã. Thế là làm một hơi từ lúc về cho đến sáng mai. Ngày mai cũng lại với những cái lịch trình dày đặc. Cái ngón chân, làm anh cả cứ ra oai hoài. Ngoác miệng ra để mà nói. hihi. Còn những anh em bên cạnh thì luôn vui mừng vì ông anh cả của mình sắp có một cái áo mới. Chỉ một thời gian nữa thôi. Không biết cái áo này có đẹp bằng áo mà anh nó đang khoác lên không nữa. Thật là tò mò.
Mấy ngày nay tôi đã vi phạm nội quy của cá nhân khá nhiều. Ăn uống không đúng giờ giấc, ngủ cũng vậy,.... Có nhiều lúc đi họp mà trong bụng cứ réo lên. Thật là thương mày quá đi,... Chỉ còn khoảng 20 ngày nữa thôi, Hãy cố lên. Qua thời gian này mày sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Sức khỏe là quan trọng mà. Cô ấy mới nhắn tôi phải giữ gìn sức khỏe. Cảm ơn "người" đã reply lại cho tôi. Lâu nay tôi đã quên đi mục tiêu lớn nhất của tôi trong năm nay. Phải bắt đầu lại thôi. Bây giờ chưa phải là quá trễ. Cố lên nhé.
Ngày mai phải đi học rồi họp BTC chương trình ROCK SHOW, tối đi tham gia CLB kinh tế gì đó. Chủ nhật là một ngày thật dài: sáng học, chiều họp, tối tổ chức rock (lại ngủ qua đêm ngoài đường nữa rồi.Huhu). Thứ 2 phải đi học cả ngày, tối lên trường ngủ lại để thứ 3 về Bình Phước thân yêu tiền trạm,.... Những lịch trình dày đặc. Tôi không sắp được giờ để ôn thi cho thật tốt được. Nhưng tôi tin vào chính khả năng của mình. Tôi sẽ hoàn thành tốt tất cả mọi việc. Hãy cố lên, mọi người luôn ở bên mình mà. Mình có thể làm được tất cả những việc này.........
Cố gắng lên Đạt nhé, mọi người vẫn luôn ở bên cạnh Đạt đó, dạo này Minh cũng bận nhiều , sang tháng 6 là thi rồi, giờ lại phải viết bài tiểu luận nữa ,...bù lu, bù loa... nhiều khi cũng muốn bỏ cuộc, học sao cũng được..nhưng Minh không thể làm như vậy, không thể cho phép mình làm thế.chỉ dám tự động viên mình, tự trấn an bản thân mình chứ chẳng dám buông xuôi.

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Chả biết. Chắc lại rơi vào tình trạng "không trọng lực" rồi. Không muốn đi ngủ dù đang rất buôn ngủ.

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Một ngày đầu tuần, thức dậy mệt mỏi vì 'dư âm' của một ngày chủ nhật quá vui...hihi... sáng vào công ty mà ngán ngẫm. Hôm nay sẽ rất nhiều việc đây, nhưng sao cái đầu cứ trống trơn vậy? Không biết bắt đầu từ đâu nữa, MÀY ơi cố lên, đừng có để cái bực tức làm mày mệt mỏi thế. Vì công việc mà!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
27/5/2010
Ra khỏi chỗ làm lúc 7h30 tối, sau ca gác thi buổi tối. Cái balô trĩu nặng trên lưng. Một ngày dài, từ sáng đến giờ mình đã chạy mấy chục cây số lên xuống Thủ Đức. Đói bụng và mệt.
Ra bãi gửi xe lấy xe về.
Mình chợt nhìn thấy một cành hoa khô bé nhỏ được ai đó gài lên chiếc xe iu quý của mình. Một cành hoa hồng, nho nhỏ và vẫn còn vương vấn hương thơm…

Mình chợt mỉm cười.
Bao nhiêu mệt nhọc tự dưng tan biến.
Bông hoa nho nhỏ nhắc nhở mình: còn có ai đó yêu thương bạn, và muốn nhìn thấy bạn cười.

Cảm ơn một ai đó.

cedrci_jake

Ngày 27-và rạng sáng 28 /5/2010!
"Mặc kệ nó đi" , "Bỏ nó đi", "Quan tâm làm gì"....đó là những gì bạn bè xung quanh đã nói khi mình đang thất vọng và buồn nhất, bạn bè luôn ở bên cạnh mình, giúp mình vượt qua những khó khăn...Gửi đến các bạn đã ở bên cạnh mình những lúc buồn nhất lời cám ơn chân thành!
"Có rảnh thì qua giúp chị với", "Khi nào thi xong qua phụ anh chuẩn bị....", "Nhớ là dành thời gian giúp tui đấy nhá"...đó là những gì mà những người tin tưởng tôi đã nói khi tôi thỉnh thoảng rơi vào trạng thái cô đơn lạc lõng, mọi người tạo cho mình cảm giác mình có thể làm gì đó...Gửi đến những ai đã tin tưởng mình lời cám ơn chân thành!

Đài Trang Cathy

Thanh viên kỳ cựu
hnay, 28/5/2010, ngày gì mà toàn số đẹp thế nhở :), thế mờ mình làm bài thi cuối kì kte vĩ mô chán hơn con gián :((. lại cái tội tính toán sai... haizzzz. sau khi kêu la tùm lum với mấy BFF của mình, mình đã... tự tha thứ và vui trở lại :x. thi xong rồi mờ, hơi phí công mình ôn tập tí thôi nhở. hết năm nhất rồi, nhanh kinh khủng luôn ấy :-S... chuẩn bị đi học quân sự ở xuân hòa ''resort'' thôi...hehe,rồi sẽ là 10 ngày tình nguyện ở Sơn LA, sao mình yêu cái cuộc đời này thế nhở :xxxx :)) tuổi trẻ là quý nhất quả đất này!!!!!!!!!!

cedrci_jake

Một buổi sáng bỗng trở nên bình yên với Cô gái đến từ hôm qua :)

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Có niềm vui nho nhỏ, khi nhìn cái lap bé heo mình dc tân trang lại...được tẩy rửa những con vi rút đáng ghét....
Có niềm vui nho nhỏ khi lên diễn đàn sau nhiều ngày ôn thi...đọc được nhiều lời hỏi thăm các anh chị,hì....
Có niềm vui nho nhỏ khi trời đổ cơn mưa như xua đi cái oi bức mọi ngày....Tối ni ngủ ngon òi.
Có niềm vui nho nhỏ khi hôm nay ngoại khen mình đẹp .....
Có niềm vui nho nhỏ được chơi với bé nhọn sau nhiều ngày lang thang trên Sì Gòn.
Có niềm vui nho nhỏ mình hiểu mình nên làm gì....
MỖI NGÀY TÔI CHỌN MỘT THỬ THÁCH!!!!

doanhdhd

Thành viên mới
Hơi buồn vì người ta lại nói dối mình...
Hơi buồn vì mình không làm hết một số việc trong ngày...
Nhưng chẳng sao --->luôn tiến lên cơ mà!

LovelyDolphin

Thành viên năng động
Đuối

Hễ mỗi lần ở không, rảnh rỗi không có việc gì làm, không được đi học là ta lại bệnh, ghét vì không được bận bịu.
Từ khi kết thúc việc làm nhóm, không được tụ họp như ngày nào, trong lòng lại cảm thấy buồn và cô đơn làm sao, không muốn mọi thứ dừng lại, không muốn kết thúc, thích những ngày học hành như điên trước đây.
Thấy người khác có người thích, có người để ý, ta cũng ganh tỵ, sao ta không được thế :phandoi:??? đã lâu lắm rồi không biết được cái cảm giác được để ý, hay để ý một ai đó là như thế nào. Bộ ta khó tính lắm sao, cũng bình thường thôi mà, nhưng sao xung quanh ta chẳng có ai, không ai làm trái tim ta xao xuyến nổi.........
Đã hẹn, đã nhắc nhở nhóm về kế hoạch, vậy mà 6 người chỉ có 1 người reply lại cho ta, có biết là ta buồn lắm không, ta cố gắng hết sức đâu phải chỉ cho riêng ta, ta làm vì nhóm đó, vì ta là đầu tàu mà, ta chưa bao giờ than trách sao nhiều việc thế, sao nhiều khó khăn, trở ngại, mọi thứ ta đều ôm đồm, đều tự gánh lấy, ngày nghỉ ta cũng suy nghĩ bài tập chung của nhóm lại bởi vì ta là đầu tàu mà. Chưa một lời cám ơn, chưa 1 lời hỏi thăm " nhiều việc thế cậu có làm nổi không, để tớ phụ bớt", mà ta cũng không cần, ta chỉ cần các bạn đóng góp ý tưởng xây dựng cho bài nhưng ...Ta muốn bỏ, một mình ta cũng có thể làm xong mà, nhưng ta không muốn thế, ngồi coi lại những tấm hình, những đoạn clip của nhóm trong những tháng qua, ta chỉ hi vọng nhóm không rảnh, hay máy hư, hay gì gì đó...mà không reply lại cho ta. Ta bùn lắm nhóm à.
Gặp một người bạn, hi vọng sẽ giúp ta được, nhưng hi vọng càng nhiều thì càng thất vọng bấy nhiêu, vấn đề của ta phải tự ta đối mặt giải quyết thôi, cảm ơn vì đã tốn thời gian vì ta.
Bản thân ta lúc này đang bùn, cảm thấy trống rỗng, nhưng ta cũng chỉ cho phép nó được thế trong chút thôi, ta còn nhiều việc lớn phải làm, phải suy nghĩ, lên lại tinh thần nào, cảm xúc của mình là do chính mình quyết định.
Cá heo ơi cố lên em, chị yêu em.

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
bất chợt muốn giữ cảm jac' riêng k mún chia sẻ - chẳng nhẽ lại tự kỉ sao
nó ơi , đã làm được những gì rồi

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay nó cảm giác mệt mỏi, mệt mỏi cả về thể xác lẫn đầu óc. Có nhiều thứ chi phối nó làm nó ko thể dành trọn vẹn thời gian cho việc học đuợc. Bây giờ nó chỉ muốn học và học thôi. Chỉ việc đó thôi sao mà cũng khó quá.

cedrci_jake

Ngày 4/6/2010
Đánh dấu 1 ngày hết sức hạnh phúc...cảm thấy cuộc sống thật tươi đẹp, mọi người thật thân tình...và...không còn cảm thấy cô đơn nữa!
Thanks rất rất nhiều Vừng ơi mở ra (17, Ngô Thời Nhiệm, Q3) và ông chủ quán Red Phúc dễ mến!

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Tôí ngày 5/6:Trong căn phòng nhỏ bên những ngọn nến lung linh dù ánh sánh yêú ớt nhưng sao mình cảm thâý thật ấm cúng. Có đôi lần rơi vào trạng thái hoang mang, hụt hẫng, chới với, vô định trước tất cả những gì cuộc sống mang đến cho mình, mình trở nên dè dặt, đắn đo, ngập ngừng và sợ hãi con đường phía trước. Nhưng rồi mình hiểu, nếu lót dưới bước chân mình một niềm tin mãnh liệt vào cuộc sống thì nỗi sợ hãi sẽ không là gì cả.Chẳng ai trong chúng ta sống mà không có niềm tin, chỉ là niềm tin tồn tại như thế nào thôi. Bởi đây không phải thứ đồ vật có thể nhìn, sờ mó, cầm nắm, và dĩ nhiên càng không thể thấy được nó khi ta bao phủ mình một sự hoài nghi về chính bản thân, cũng như sự hoài nghi về cuộc sống. Hãy trân trọng niềm tin đang có nơi mình, và làm giàu giá trị của niềm tin, cũng như phát huy sức mạnh của niềm tin bằng những hành động cụ thể bạn nhé! Cảm ơn bạn đã cho những giây phút lắng lại để cảm nhận mình. Mình thật hạnh phúc!
Ngày 6/6: Sáng tập trung tại công viên Hoàng Văn Thụ, sau màn chào hỏi và làm quen vơí các thành viên mơí các bạn đã tập trung vào công việc. Các thành viên đã nhanh chóng nắm bắt các kế hoạch hoạt động của hôị và tham gia rất nhiệt tình nhất là Bảo hiểm xe máy, nhìn các bạn sao mình lại thâý vui như thế. Rôì đến phần tổ chức sinh nhật, nhận được những lơì chúc mừng, thiệp và quà của hôị và các bạn, mình thật là hạnh phúc.
Đến trưa chạy đi gặp bạn, mình vui lắm vì được bạn chia sẽ những cảm xúc, những hoạt động mà bạn đã làm, được ăn cơm cùng bạn nữa. Mình ko nghỉ sẽ được nói chuyện với bạn lâu như thế nêú ko vì trời mưa. Chia tay bạn rôì mà mình vẫn còn hôí tiêc hy vọng sẽ gặp bạn nhiêù hơn nữa. Mình thâý vui và hạnh phúc quá!
Chiêù chạy xe lòng vòng khu Bến Thành rôì về nhà Nguyệt, sau màn cột nơ thiệp là màn ăn uống. Dù đồ ăn hơi ít ( vì ngươì đông) nhưng nhìn ai cũng ăn rất ngon. Rôì lại kéo nhau ra sông Sài Gòn uống cafe. Ngôì ở đây mình thâý tất cả các toàn nhà lớn của thành phố. Lại thâý thật bình yên.
Kết thúc một ngày vơí niềm vui và hạnh phúc.

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Hum qua gọi cho " bạn". Tự nhiên chợt thấy suy nghĩ của mình về " bạn" đã khác. Không còn cảm giác nhớ, cảm giác buồn, hay ghen tức khi nghĩ tới "bạn". Thay vào đó là những cảm giác....bình thường, cảm giác....vui vẻ....., cảm giác.....vui. Chúc "bạn" hạnh phúc.

Rãnh rỗi, lại vào 4rum. Chợt mình tự hỏi, mình vào 4rum để làm gì:

Không còn tìm đọc bài hay.
Không còn năng nổ post bài.
Không còn những lần thanks vô tội vạ.
Không còn những lần đọc hết bài.

Vào 4rum chỉ để :

Xem có gì mới
Có ai nhắc tới mình.
Có nội dung nào mình cần.
Rãnh, vào chơi tý thôi.

Chợt nghĩ :

Sao lại thế?
Như thế là không đúng tiêu chí mình đặt ra.
Mọi người đi đâu hết rồi?
Không có người comment cho mình
Giờ làm gì?
Chờ tới khi 4rum thật sự "sạch".
........................

LẠ THẬT....SUY NGHĨ KHÓ DIỄN ĐẠT......HƠI BUỒN....CÓ CẢM GIÁC....NẢN.....CÓ CHÚT....CHÁN......TRỐNG QUÁ......VẮNG QUÁ.......

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
"Trốn tránh" từ trước đến giờ chưa bao giờ trong suy nghĩ của mình tồn tại 2 chữ này, thế mà bây giờ.... mình lại thế đấy. Có cảm giác sợ hãi và muốn trốn tránh tất cả. Trước kia dù thế nào đi nữa thì mình cũng đối mặt với tất cả, dù có đau cỡ nào mình cũng vẫn có thể mỉm cười và dù có biết không làm được gì nhưng mình vẫn đi. Thời gian trôi đi cũng làm cho cái suy nghĩ của con người ta thay đổi, thất sự là không muốn nhưng chẳng còn cách nào khác cả. Cái ý chí đó mình biết nó vẫn còn nhưng không phải lúc nào nó cũng hiện diện ở đó và mình biết cũng có những lúc mình cần lẫn trốn chính bản thân mình... Chắc chắn đó không phải là cách tốt nhưng trong lúc này chẳng suy nghĩ được gì cả... đành bỏ mặc nó vậy. Mình cần 1 chút thời gian cho những suy nghĩ của mình, cho những điều mình mong muốn... Dù biết có nhiều điều khó khăn nhưng sẽ không có gì ngăn được bước đi của mình cả. Có lẽ sẽ vô tâm một chút, ác một chút và lạnh lùng một chút.... Có lẽ sẽ mất một số thứ nhưng thà vậy còn hơn mất tất cả...
Ta sẽ sống cho ta một chút, cố gắng cho ta một chút.....

Bình luận bằng Facebook