Nhật ký, ngày...tháng...năm...

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Cậu ơi, tớ làm sao thế này. Lạc lõng và hụt hẫng! Bây giờ nó chẳng còn biết đi thế nào nữa, mỗi con đường nó chuẩn bị rẽ qua là lại có biển báo CẤM. Vậy là thế nào? Tớ muốn tìm ai đó để có thể xả hết, nhưng thực sự tớ không biết tìm ai và dần quên mất cách mở lòng để có thể xả mọi thứ rồi !

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Ngày 5/8/2011

Sáng dậy, đi tập thể dục như bình thường. Mình đi chậm hơn bình thường chứ, vì chợt nhớ lại lời thầy: Tập thể dục là tập cả tâm, tập ý, tập chí, tập thở. Cho nên, không phải cứ đi nhanh là tốt, mà là sự điều hòa trong cơ thể mới là điều quan trọng.
Mình vừa đi vừa nghe file mp3 "Hiểu về trái tim". Mới bắt đầu nghe được 2 ngày, nhưng cảm thấy thật tuyệt vời. Đã đọc cuốn sách ấy, nhưng nghe người khác đọc, mình trải nghiệm nó thật mới mẻ. Một buổi sáng, trời trong và nghe những lời đó, có cảm giác thanh lọc tâm hồn.
Hôm nay nghe về "Lo lắng". Càng nghe, càng có cảm giác bình an và thấu hiểu, không thể ngăn môi mình nở nụ cười...
...
Mở mail buổi sáng, và đọc thấy mail của anh Văn về buổi hội thảoKhởi nghiệp trẻ VYE tổ chức tại ĐH Bách khoa sáng nay. Chương trình sẽ nhận đơn đăng ký để chọn ra 100 bạn sinh viên đang có ước muốn khởi nghiệp trên khắp đất nước, để tham gia vào chuỗi chương trình đào tạo kiến thức và kinh nghiệm khởi nghiệp trong suốt 1 tuần tại TPHCM, sau đó là khả năng đầu tư vào các dự án khởi nghiệp khả thi. Có vẻ hay, mình cũng đang học về dẫn dắt sự nghiệp, nên cũng muốn tìm hiểu về chuyện này. Mình ngần ngừ: "Có đi không nhỉ?" Đằng nào mình cũng phải lên Bách khoa để học Anh văn, nên cứ lên đó đã...

Rồi khi đi ngang qua hội trường B4, mình đã đi qua. Nhưng con mắt thì dòm vô trong hội trường và chân thì quay lại, hỏi: "Bạn ơi, mình có thể vào nghe chương trình này được không? Mình chưa đăng ký trước." Bạn tiếp tân cười...

Mình gặp một vài người quen. Tự nhiên tức cười, tính ra mình cũng quen biết nhiều đấy chứ, đi đâu cũng gặp :)
Mấy bạn tổ chức chuối sự kiện này đa phần là sinh viên học tại Mỹ và Singapore. Các bạn rất trẻ, chỉ khoảng 19, 20, nhiều lắm là 23, nhìn rất dễ thương nhưng cũng rất chỉn chu và chuyên nghiệp. Mình gặp cả Mai Trâm, cựu học sinh PTNK, dưới mình 1 khóa. Cô bé nói chuyện và đặt nhiều câu hỏi rất thú vị.

Mình lại cười, giờ mới nhận ra không ngờ PTNK cho mình nhiều đến thế. Những người bạn ở PTNK đều mang trong mình điều gì đó rất đặc biệt, mà mỗi khi gặp lại, mình luôn cảm thấy rất dễ dàng để bắt chuyện với họ. Và đa phần, tất cả họ đều có một khát khao hoàn thiện mình, nên thường gặp nhau ở những chương trình tương tự thế này. Họ khiến mình cảm thấy thật tự hào vì là một PTNKer.

Học được rất nhiều thứ từ buổi hôm nay, mình dự định sẽ viết lại một bài gửi lên cho mọi người cùng đọc. Có lẽ anh Văn sẽ rất vui khi biết mình đi tham dự chương trình này. Nếu anh còn ở Việt Nam, chắc chắn là sẽ rủ mình đi để mở rộng tầm mắt, để giao lưu và học hỏi. Bây giờ, mình tự đi một mình, cảm nhận niềm thích thú khi khám phá, trải nghiệm, giao tiếp và có những mối quan hệ mới. Họ đều là những người trẻ rất tuyệt, và mình cũng vậy ^^.

Thấy mình cười hoài, cười hoài... Những duyên kỳ ngộ, thật thú vị.

duonghien

Thành viên
dạo này mình khóc nhiều quá. khóc vì đang thất vọng về một người, khóc để vơi đi sầu đau, khóc để quên và để sống tốt đẹp hơn. không thể lấy lại những khoảng thời gian đã mất, có tiếc nuối ân hận hay nghĩ về nhau có tốt đẹp ko thực sự không còn quan trọng nữa. bởi vì sống là cho hiện tại và tương lai chứ không thể sống bằng những hồi tưởng về quá khứ.

bean

Thành viên
hôm nay mình học được rất nhiều thứ: cách quản lý thời gian, cách làm việc có hiệu quả! thank the life!

tuongvi

Thanh viên kỳ cựu
Mình đã làm 1 người đau khổ mà sao người ấy vẫn cám ơn mình! Thấy tội lỗi quá

haiau

Thành viên mới
Nhớ lại những ngày mưa

MƯA THÁNG BẢY

Mưa tháng bảy!

Từng hạt…
Từng hạt…
Rơi!!!
Dáng mẹ hao gầy,
Xé màn mưa giữa ban trưa ướt át.

Mưa tháng bảy!

Con thuyền nhấp nhô,
Cánh chim hải âu về tổ
Riêng mình bố
Vẫn miệt mài rẽ lòng sóng ra khơi.

Mưa tháng bảy!

Mưa rơi dầm dề,
Dài lê thê thê trong từng trang nhật ký
Con xa nhà vào Đại Học
Mưa tháng bảy,
Vẫn theo đi…

Ngày đứa em xa nhà nhập học cũng là những ngày mưa bắt đầu xối xả,những trận mưa cứ theo chân hiện hữu như nhắc lại cái ngày mình cũng ngỡ ngàng bước chân vào cổng trường Đại Học với bao điều mới mẻ,cái gì cũng lạ,cái gì cũng tập tễnh như một đửa trẻ mới tập đi,kỹ năng sống thì chưa có nên thì mình bắt đầu ngã,nhưng với tình yêu thương, sự đùm bọc và chở che của gia đình, mình biết đứng dậy và bắt đầu lấy lại những gì đã mất,mình đã học hỏi từ bạn bè,từ cách học,cách trau dồi kiến thức và khả năng giao tiếp,rồi mình tiếp tục đứng lên và sải những bước vững vàng…
Biết em đỗ Đại Học mình tự hào biết bao nhiêu vì em đã cố gắng rất nhiều để đáp lại sự mong mỏi của gia đình.Ngày em lên đường nhập học,cha mẹ lại hằn sâu thêm những vết chân chim đằng sau khoé mắt..
Em như một cánh chim non đang chập chững tập bay,chỉ mong sao ở nơi đó em luôn cố gắng phấn đấu để mỗi khi nhớ đến những ngày mưa tháng bảy,em sẽ được tiếp thêm những sức mạnh vô hình để có thể tiếp tục bay cao,bay xa,em nhé!

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
SG ơi ! Thực sự tớ rất nhớ cậu . Nhớ những buổi tối hẹn hò, những ngày la liếm mọi nẻo đuờng. Cái lúc ở trong đó thì tớ thèm cái Bình yên của nhà tớ . Bây giờ tớ đã cảm nhận đuợc cái Bình yên đó rùi thì tớ thèm sự Nhộn nhịp nơi cậu...Đúng là con ngưòi cả thèm chóng chán , cậu nhỉ ?
Đáng lẽ , về với Bình yên thì tớ phải Bình yên vậy mà tớ thấy Bất an cậu ạ . Tớ thấy rất lo , tớ thấy buồn...thật là buồn cưòi...Tớ phải lột xác , tớ phải củng cố lại bản thân thôi. Cứ tình trạng thế này
thật không ổn cậu ah , tớ ghét phải đứng
núi này trông núi nọ. Tớ cần phải học cách sống cho trọn vẹn cậ nhỉ ?
Hy vọng mục tiêu tớ sẽ đạt đuợc để đuợc thăm cậu lần nữa . Tạm biệt cậu ! Nhớ cậu nhiều !

_xU_kUt3_

[♣]Thành Viên CLB
Vào SG được 3 tuần rồi ấy nhỉ, camt giác nhớ nhà lúc nào cũng hiện rõ trong tâm trí mình.
Hôm nay SG lại mưa, cơn mưa càng làm cho lòng mình cảm thấy cô đơn hơn.
Hì, trường mới, bạn mới, cảm giác tự lập đến với mình thật nhanh......
Nhưng mình đã lớn rồi mà, phải bắt đầu thôi.
Hy vọng mình sẽ khởi đầu tốt.....:dacy:

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Tròn một tháng trở về nhà, về với Huế yêu thương, về với gia đình có mẹ, có anh em. Cũng đã tròn một tháng mình xa những người bạn chỉ một lần gặp mặt ở đất Sài Gòn ồn ào và náo nhiệt.

Một tháng qua đã thật sự nhiều ý nghĩa, ngẫm lại thì mình đã chuẩn bị nhiều cho những ngày sắp tới. Đã khóc thầm khi từ bỏ những chương trình một thời là đam mê ở CLB để chuyên tâm cho học hành, cho sự nghiệp. Đã gạt qua một bên cái cảm giác cô đơn để không hẹn hò với một ai, dành thời gian cho gia đình. Và giờ mình tin là mình vững tâm cho thời kỳ khó khăn này.

Huế chuyển mùa sang đông, mưa và gió giật. Sẽ lại là một mùa đông dai dẳng.
..

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Gió đầu mùa về rồi cậu ơi !!!! Mọi thứ đang chuyển sang mùa thu lãng mạn với nồng nàn (nặc) mùi hoa sữa. Thời gian đang chuyển mình nhanh hơn, tớ cần phải chạy nhanh hơn. Tớ cần quên cậu đi tìm một nơi ấm áp hơn, nếu không mùa thu này tớ sẽ có cảm giác lạnh......Hạnh phúc nơi đó cậu nhé
Còn tớ thì, ấm khi đuợc xì xụp bát cháo mẹ mới nấu !

Ngố

[♣]Thành Viên CLB
Thành viên BQT
sẽ là một bắt đầu mới.. một suy nghĩ mới..tìm lại chính mình. cố gắng lên nào ^^

khỉ con

Thành viên năng động
chán quá đi.
Ngày đầu tiên triển khai chương trình trao đổi sách mà ko có ai tham gia cả, bùn lém thui, thời tiết thì mưa hoài, mưa ở Huế thì bao giờ cho tạnh, huhuhuhuh
2h chiều đâng ngủ ấm trong chăn phải thức zậy lên trường, trời chẳng có ai cả, bùn não nề, huhuuh

trangdang

[♣]Thành Viên
Tối nay thật vui, vào diễn đàn, ngạc nhiên với các khu vườn số lượt view cao ngất ngưởng, mục nào cũng gần 100, rồi hơn 100.

Bài viết được update liên tục. "Nghía" trộm về góc thông kê số thành viên đang đọc, giật mình 3318, con số mình chưa từng nghĩ tới.

Cười, la, hét. Dữ dội quá.

Một diễn đàn bắt đầu có những bước vực dậy, cố lên, cố lên. Chỉ cần cố gắng, và nỗ lực.

Tự nhắc: Người thành công là người làm những việc nhỏ với một tình yêu lớn.

waiting.me

KNS Team
phiêu du nhẹ nhàng những áng mây
vi vu như cơn gió trên cánh đồng
màu của trời hương của đất
dịu đi nhưng toan tính
lặng yên bên ta cánh cò bé bỏng
nơi xưa ấy,con diều bay lượn
ký ức về nơi ta đã từng thuộc về
nhưng con người ta đã từng gặp
in dấu trong tim những màu sắc khác nhau
dù là gì đi nữa hãy luôn coi nó là những kỷ niệm

Trieu_an

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay, nhìn thấy ảnh của anh và người ta, anh cười tươi lắm. Lòng chợt buồn, nhưng, nhẹ lòng lắm. Hãy cứ thế nhé người ơi! Như thế, để e thấy mình xa nhau là đúng...

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Không biết viết gì cho ngày hôm nay.... Nhưng rất muốn viết điều gì đó về hạnh phúc nhắn nhủ tới mọi người.

Cứ tưởng lập đông năm nay không có kỷ niệm gì, vậy mà tới ngày cuối cùng này lại có một điều hạnh phúc không thể quên.

Sáng nay muốn khóc lắm, muốn khóc vì những mỏi mệt được trút bỏ khi ngồi cạnh một bờ vai quen thuộc. Rất muốn nói:" Cho tớ tựa 1 lát". Nhưng lại thôi... -> nằm bẹp trên bàn. Rất muốn tựa vào gì đó.... vậy mà không nói...

Thật quá lâu để chờ đợi một đôi bàn tay nắm chặt lấy mình. Mình tự hỏi lòng: sao phải khóc khi hạnh phúc nhỉ?

Con gái... có đôi bàn tay xấu xí, có đôi bàn tay khổ tâm.... vẫn có người sẽ giữ chặt tay em thôi!

*-monkey-*

Thành viên năng động
Nhật kí cho những ngày đã qua!

Trời hửng nắng…
…….Khoác lên mình màu vàng nắng yêu thương và em lại bước tiếp trên những con đường dài.
Chợt…..
Đôi chân bỗng dừng bước trên con phố nhỏ
……..Đôi tay khẽ chạm vào những mảnh ghép nơi ta đã từng qua….
Và …..đâu đó trong em, tiềm thức xưa lại về: “Ngốc à,bước tiếp cùng anh nhé…….”
…………..
Đã xa rồi……..những yêu thương nơi ấy…….
P/s: …..Nắng vẫn vàng và em vẫn bước tiếp
…….Tìm lại em…..kí ức ngày hôm qua…..
[ …….Nụ cười đó….em sẽ luôn giữ mãi….]

Trieu_an

Thanh viên kỳ cựu
Tâm trạng thật tồi tệ... mún hp với những gì mình đang có, nhưng lại mắc bênh nghĩ nhiều :lanh:

Bình luận bằng Facebook