Nhật ký, ngày...tháng...năm...

fr

Thanh viên kỳ cựu
tự nắm bắt và quyết định hạnh phúc của mình! vậy thôi!
tôi sẽ chọn nụ cười :)

benny

Thanh viên kỳ cựu
Hây da...thì ra chữ benny đó là chữ you đó mà! Mình đũng là anh dưa bở hơi nhìu! Ngại quá...hi hi :dauhang:

doonyin

[♣]Thành Viên CLB

Người cũ của doonyin là những người ngoài cuộc sống thật. Là bạn thật gắn bó với doonyin một thời gian dài.

Với doonyin, thế giới ảo chỉ là một trò chơi ! Điều khiển nó hoặc để nó điều khiển cảm xúc của mình mà bản thân vẫn ngộ nhận mình vẫn rất tỉnh táo.
Lúc trước thì có, có rất nhiều nhưng bây giờ những cái nick không làm doonyin suy nghĩ nhiều và dùng câu chữ của mình để bày tỏ đâu.
Đã đến một cái đỉnh rồi thì cũng phải leo xuống thôi !

jodiepham2204

Super Moderator
Hôm nay gặp Benny, em thật dễ thương.
Nhờ em mà chị thấy cuộc sống đầy thú vị và thật đáng yêu biết bao.
Cảm ơn em thật nhiều, Benny ạ! >:D<

PhươngTrinh

Thành viên
Có khi bước trên đường hun hút..
Em tự hỏi mình ta đang đi về đâu..

Đi đâu thì đi..về đâu thì về..
Trái đất này tròn..quay tròn..
2 năm là dấu chấm cảm và chấm 3 chấm [!...]
Thầm cám ơn và xin lỗi.
Cám ơn vì đã bước qua cuộc đời này và xin lỗi vì đã đẩy người ra xa..
Đời mà..có gì lường trước đc nhỉ ???
Thật vui vì đc sống cho đến tận bây giờ và trải qua ngày hôm nay =]]]]

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Gà con đi thi

Hôm nay gà con đi thi, cả nhà mình dậy thật sớm, gà con cũng vậy dậy thật sớm dù đêm qua lăn qua lăn lại hoài vẫn chưa ngủ được. Cả nhà mình quay quần bên nhau ăn bữa cơm sáng, chỉ thịt kho tiêu và canh thôi…. Chị nói đùa giống như nuôi bà đẻ không dám làm món gì lạ sợ bụng của gà con còn lạ nước ăn vào đau bụng thi không tốt thì sao … Hai chị em lên đường từ rất sớm, vậy mà cũng rất nhiều sĩ tử giống gà con đã lên đường rồi, đường đông sợ kẹt chứ chẳng chơi.
Chở em đi trong lòng chị bỗng nhớ đến bài thơ ngày mình học lớp một lớp hai gì đó nghe cô gáo dậy…. nao nao là lạ, gà con đi thi chứ có phải chị đi đâu nhỉ, sao lòng bâng khuân đến thế. Em à, vậy là em đã bước vào tuổi 18 rồi, rồi bắt đầu bước vào cuộc cạnh tranh khốc liệt của khoa cử để bước vào đời… ôi em bé bỏng của tôi, em đã lớn chưa nhỉ … em ở nhà lanh như con sáo nhưng sao lên đây cứ ngơ ngơ như một con gà lạc mẹ … chị thật chẳng yên tâm.

Chợt thấy thương lắm cho những bạn nhỏ từ quê lên đây, không anh em bạn bè, tự mình mò mẫn đi đến trường một mình, sẽ lơ ngơ biết bao.

Em bảo: “thi trong phòng em là người bé nhất, bon nó to lắm” ừ em còi từ nhỏ nên chẳng bằng người ta, nhưng không sao đâu em, hôm nay mình đi thi bằng cái đầu chứ đâu phải đấu vật đâu mà lo. Nói vậy nhưng trong lòng sao thương quá.

Hôm nay em thi buổi đầu tiên, trong lòng em chắc có nhiều lo lắng, đêm qua em không ngủ được mà … nhưng không sao đâu em ạ … cố gắng hết sức của mình có thể rồi để nó trôi qua … cả nhà không mong gì hơn là em sẽ vững vàng … còn kết quả thì đừng lo gì cả em nhé.

Bài thơ này tặng cho các em tất cả những sĩ tử hôm nay bước vào phòng thi, rồi các em sẽ bước lên đồi cao của mình, cùng cố gắng và tự tin … biết bao yêu thương của mọi người đặt vào hình hài của em đó.

Nghé hôm nay đi thi
Cũng dậy từ gà gáy
Người dắt trâu mẹ đi
Nghé vừa đi vừa nhảy

Thi nghé gầy nghé béo
Toàn hợp tác xã nhà
Nghé xem chừng cũng hiểu
Chạy tung tăng tung ta

Vui sao đàn nghé con
Miệng chúng cười mủm mỉm
Mắt chúng ngơ ngác tròn
Nhìn tay người giơ đếm

Cả một đàn nghé béo
Con nào hơn con nào
Chờ lâu nghé khó chịu
Chạy vụt lên đồi cao.

Mr[K]id

Thành viên mới
16:31 21/06/2011: Xếp hạng Alexa 604,038
Quyết tâm tháng 7 tăng lên 500k, [you] sẽ đồng hành cùng BQT chứ?

13:28 06/07/2011: Xếp hạng Alexa 596,277
Chỉ còn vượt mặt 96,277 website nữa thôi là sẽ đạt mục tiêu :them:

cẩm tú cầu

[♣]Thành Viên CLB
Chỉ còn vượt mặt 96,277 website nữa thôi là sẽ đạt mục tiêu :them:

con số 96277 đọc mà cảm thấy vui vui thật, không hiểu sao mình lại bật cười khi nhóc viết như vậy.
Mấy ngày nay mà không cũng mất tuần rồi, lời kêu gọi tham gia vào diễn đàn như một người chăm sóc thấy lặp đi lặp lại nhiều lần ... không có những cái tên mới không thấy hồi âm .. và cả những cái mail
Ngay bản thân mình đây chẳng phải là một kẻ thờ ơ đến mức chẳng muốn tham gia để làm một cái gì đó nhưng hình như mình chưa đủ tài để làm một cái gì đó ...
bản thân .....

Mr[K]id

Thành viên mới
và rồi ta hứa sẽ quay trở lại ....chị nhỉ :cuoihaha:
00:46 09/07/2011: Xếp hạng Alexa 591,876

vượt được gần 5k rùi nè! Anh chị em nhóm marketing tiếp tục cố gắng hen :mimcuoi:

lee88™

Thành viên
Nhật kí ngày... tháng... năm... dành cho Ms. Lee
Trong những khoảnh khắc của cuộc đời, có những điều đôi khi khiến chúng ta lãng quên... vì một lí do nào đó!
Ngày hôm nay cũng vậy, không phải lúc nào cũng nhắc mình là sẽ nhớ, điều ngạc nhiên hơn là nhận được Email từ KNS, có lẽ ngôi nhà mà đôi khi vì bận rộn, tôi đã vô tình lãng quên, nhưng ai đó lại nhớ, lại nhắc và khiến trái tim tôi lại đau đáu hơn!
23 năm, 23 tuổi, có lẽ cũng không nhiều, không ít, nhưng nó đang nhắc tôi, tôi đang trưởng thành hơn!!! Và giờ, những bước đi trong tương lai của tôi, sẽ chính tôi tự quyết định.
Những năm tháng chung sống cùng ngôi nhà KNSO, tôi cảm nhận được những tình cảm mà mọi người dành cho tôi, bằng một nick name nào đó, tôi cũng đều hạnh phúc! Những tình cảm ấy là vô hình, không dong đếm được.
Như những đứa con xa nhà, như những người bạn lâu ngày gặp nhau.... Tôi cám ơn! cám ơn tất cả! cám ơn cuộc đời đã cho chúng ta được gặp nhau, cho tôi được biết thêm một ngôi nhà mới và cho tôi có cơ hội để chia sẻ những xúc cảm của mình!
Thanks all! i love you! i love KNSO

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay Huế lại nắng như nó vốn thế. Nhưng chợt thấy yêu biết bao. Chuẩn bị xa nhà gần tháng rưỡi, một thời gian không hề dài nhưng chưa đi mà mình lại thấy lưu luyến đến lạ. Hôm nay chợt thấy mẹ buồn dù đã bao nhiêu lần mình xa nhà trong vài ngày để đi chỗ này chỗ khác từ nhỏ:khocto:

Mr[K]id

Thành viên mới
và rồi ta hứa sẽ quay trở lại ....chị nhỉ :cuoihaha:

00:46 09/07/2011: Xếp hạng Alexa 591,876

vượt được gần 5k rùi nè! Anh chị em nhóm marketing tiếp tục cố gắng hen :mimcuoi:

Kynangsong.org is ranked #577,541 in the world according to the three-month Alexa traffic rankings. The site is based in Vietnam. About 58% of the site's visitors are in Vietnam...

Try!

_xU_kUt3_

[♣]Thành Viên CLB
Hôm qua, vừa nghe tin bạn mất,.... 1 cảm giác buồn bã trong lòng,......:khocto::khocto:
Chiều hôm nay bạn đã về với đất mẹ. Bạn ơi, yên nghỉ nhé!

Mr[K]id

Thành viên mới
Kynangsong.org is ranked #577,541 in the world according to the three-month Alexa traffic rankings. The site is based in Vietnam. About 58% of the site's visitors are in Vietnam...

Try!

20:16 28/07/2011: Xếp hạng Alexa 547,783
Còn 47k nữa @.@

thewind0407

[♣]Thành Viên CLB
Tự dưng mấy tháng nay mình quên mất mùi vị của giọt nước mắt nó như thế nào!!? Mình không còn khóc nhiều,lúc trước cứ hơi mủi mủi lòng là khóc,còn bây giờ thì mình cười nhiều hơn!!! Mong sau này mình cũng giống như những sinh vật biến nhiệt, dù bất kì hoàn cảnh nào cũng thích nghi được hết! Mình làm được mờ! hờ hờ

AliceVu

Thành viên
Ngày buồn tháng buồn năm buồn. Cuộc đời là những ngày buồn :(

dothanhvietquynhon

[♣]Thành Viên CLB
Hôm qua, Phòng mình kỷ niệm 5 năm thành lập. Một buổi tiệc thật vui vẻ và hạnh phúc. Mọi người đều về đông đủ, đại biểu cũng đầy đủ. Thật và vui và hạnh phúc. Đây là động lực cho những hoạt động tiếp theo của phòng.

thewind0407

[♣]Thành Viên CLB
hôm nay mình biết được rằng có được niềm tin thì nó, nhưng đạp đổ nó thì thật là dễ dàng, mình đã bỏ qua quá nhiều cơ hội để sửa sai, mình sẽ ko phí phạm cơ hội lần này nữa.
và mình cũng biết được rằng, trên thế gian này, mình đã là người giàu nhất, cảm ơn ai đó nhé

Mr[K]id

Thành viên mới
20:16 28/07/2011: Xếp hạng Alexa 547,783
Còn 47k nữa @.@
Kynangsong.org is ranked #518,801 in the world according to the three-month Alexa traffic rankings. The site is based in Vietnam. About 63% of the site's visitors are in Vietnam, where it has attained a traffic rank of 2,748. Compared with internet averages, Kynangsong.org appeals more to users who are under the age of 35; its visitors also tend to consist of low-income, childless men browsing from school. It has a relatively good traffic rank in the city of Ho Chi Minh City (#2,347).

18k nữa, chưa đạt được mục tiêu đặt ra nhưng vậy là quá tuyệt vời rồi! Cám ơn cả nhà nhiều lắm! >:D<

Bình luận bằng Facebook