Nhật ký, ngày...tháng...năm...

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Trung thu rồi, thèm cái cảm giác được tung tăng rước đèn như hồi nhỏ. Được Ba mua cho cây đèn ông sao rồi được cùng đi rước đèn với các anh chị em trong xóm, được đi phá cố, được lượn khắp xóm làng và nhìn những ánh đèn trong đêm tối. Cái ngày ấy chưa có điện nên ánh đèn ông sao cũng đẹp ghê :) Thèm được trở về tuổi thơ,...
Phòng mình hum nay đã về quê ăn trung thu hết rùi. Một mình ở phòng trọ, trời lại lành lạnh nên cũng thèm được về nhà với Ba mẹ lắm. Thời gian qua thật nhanh mà, năm nay làm ăn thất bát nên không có quà trung thu cho cháu luôn nà.

chiecla11

Thành viên mới
rồi bạn sẽ theo đuổi được ước mơ của mình mà, vì ông trời sẽ không phụ tấm lòng của bạn và rồi em trai bạn sẽ học thật giỏi ra trường công việc thật tốt
cố lên bạn nhé

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Hơn một tuần ở Đà Nẵng, chuẩn bị cho những cuộc phỏng vấn sắp tới. Cố gắng cho ngày vào HCM :bimat:

jodiepham2204

Super Moderator
Phụ nữ có những lúc yếu mềm sao luôn cần người mình yêu bên cạnh làm gì nhỉ, cần thì cần mà có được gì đâu cơ chứ, đàn ông lúc nào cũng hỏi ngược lại là không có anh thì em làm sao...
Chị bảo là ôi con gái, sao cứ làm khổ mình rồi để con trai nó cứ phây phây nhỉ..?
Đời là thế, chán chết đi được.

hue_yeu_thuong

[♣]Thành Viên CLB
Phụ nữ có những lúc yếu mềm sao luôn cần người mình yêu bên cạnh làm gì nhỉ, cần thì cần mà có được gì đâu cơ chứ, đàn ông lúc nào cũng hỏi ngược lại là không có anh thì em làm sao...
Chị bảo là ôi con gái, sao cứ làm khổ mình rồi để con trai nó cứ phây phây nhỉ..?
Đời là thế, chán chết đi được.

Vì con gái là con gái thôi chị à
:cuoihaha: :cuoihaha: :cuoihaha:
Với em thì lúc buồn có ai đó ở bên cạnh cũng tốt hơn là một mình, không hẳn là con trai đâu chị nhé :)

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
15.12.2012
Em nhắn cho mình: "Chị ơi, em buồn quá chị ơi."
Mình hiểu cái lý do khiến em buồn, có hẳn một bản tường trình để mình hiểu toàn bộ câu chuyện từ đầu cho đến hôm nay.

Một chút buồn, một chút trách cứ, một chút giận, một chút thất vọng...
Đôi khi, không thể hiểu tại sao các em lại lựa chọn cách cư xử đó?
Hay là vì mình đã không hiểu được suy nghĩ của các em?
Còn điều gì đằng sau sự im lặng, đằng sau những sự "vô tư"?

Mỗi người một tâm trạng.
Nhưng lúc này, đọc những dòng tâm tư, nghe những gì các em kể, tự dưng lại thấy lòng thương dâng tràn.
Mình nhận ra tầm quan trọng của cái gọi là TRÁCH NHIỆM, nó là cái đầu tiên mà ta cần phải có để trở thành một người đáng tin cậy.
Thôi thì, hãy gặp mặt nhau, để làm rõ những tâm tư, để giúp nhau cùng sửa chữa lỗi lầm, như mục tiêu cao nhất mà chúng ta đã tâm niệm: SỰ TRƯỞNG THÀNH.

Hãy dũng cảm đối diện nhau.

Một tin nhắn khác gửi đến, "Em thấy mình tủi hổ vì dù biết chị đang bối rối mà không làm được gì hơn..."
Ôi, em nhạy cảm quá rồi. Nhưng dẫu sao, vẫn thấy lòng ấm áp vô cùng khi em nhắn cho mình như thế.
Cảm ơn em nhiều lắm!

butachiok

Thành viên mới
Cũng lâu rồi mình mới vào lại .. hy vọng mọi người sẽ cùng nhau xây dựng sân chơi này :D
Chúc các bạn luôn vui vẻ :)

hoaihuong_8x

[♣]Thành Viên CLB
07/02/2013 (27 Tháng Chạp)
Cảm xúc những ngày cuối năm thiệt khó tả, hôm nay mình đã đi làm sớm, cố gắng giải quyết hết tất cả những việc còn tồn đọng để mai thong dong về quê sum vầy cùng gia đình. Ôi, thèm được đắp chăn mà ngủ quá, thèm được ăn những món dân dã, độc lạ mà ở SG mày khó có thể tìm thấy được. :nghingo:

Một năm mới nữa lại đến, mình càng cảm nhận được mình đã lớn lên, trưởng thành hơn và tương lai đang ngày càng rõ ràng trước mắt mình. Hì, quyết tâm năm mới phải tiến thêm một bước nữa trong con đường sự nghiệp và tình duyên. :)

Không biết giờ này còn có bao nhiêu bạn KNS cùng chung tâm trạng với mình nhỉ?

Nhân dịp lần đầu tiên viết nhật ký trên topic này và cũng nhân dịp năm mới, chúc tất cả các cựu thành viên, thành viên, cộng tác viên và tất cả các bạn trên diễn đàn CLB Kỹ năng sống một năm mới tràn đầy sức khỏe và nghị lực để thực hiện những ước mơ, hoài bão của bản thân nhé, một năm mới gặt hái được nhiều thành công nè. :mimcuoi:

jodiepham2204

Super Moderator
Hôm nay mình và anh ghé thăm chị Thủy và thằng nhỏ, nhóc con có cái tên đẹp và lãng tử ghê, Đức Huy :)
Chị gọi mình là mẹ vợ :) kể ra con rể mình dễ thương lắm, không khóc nhưng ị cho mình 1 bãi ra cả áo cả quần, lão già đáng ghét kia còn chụp hình lại rồi mới đi lấy giấy lau nữa chứ, gugu.
Có nhóc con tự nhiên mọi thứ bỗng dịu dàng và thơm phức ^^

Lão dạo này đã thay đổi nhiều, chiều mình nhiều quá, cái gì cũng nhẹ nhàng và ngọt ngào :) Phải ghi lại những tháng ngày hạnh phúc này mới được :)

ngocnham

Thành viên mới
Có một nửa để quan tâm. được quan tâm , được chăm sóc thật là hạnh phúc:dacy:

power of desert

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay đọc những dòng tin này thấy vui lạ quá.
Chập chùng tâm trạng để hiểu rằng đã nửa năm rồi, kể từ ngày mình nôn nao đón tết, anh nhỉ?
Thời gian trôi đi nhanh quá.
Chợt nhớ lại những ước mơ, những hi vọng, những cái đích mình đặt cho năm nay.
Nhớ, ngẫm và rồi lại tiếp tục...
Không biết khi anh Hoài Hương đọc lại dòng nhật ký này, anh có cảm tưởng gì không ta ??? :)

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Sáng chủ nhật, dậy sớm hơn một tí để ngày chủ nhật được dài hơn :) Chở đứa em ra công viên mà lạnh đến rùng mình. Ở nhà mình còn lạnh hơn thế, một cảm giác nhớ & rất thích.
Cắt tóc, lại gọt thêm chút cho nó gọn gàng mà tiếc, tóc đã dài thêm được chút rồi, cắt một cái là lại ko cột đuôi gà được nữa :(
Tối lên chùa, hưởng không khí thanh tịnh, đọc kinh theo mọi người mặc dù mình cũng chẳng hiểu gì lắm, nhưng mình biết mình cầu mong điều gì.
ăn chè cùng 2 đứa cùng phòng, chơi trò rút mấy cái thanh xếp lên rồi về nhà đi ngủ. Vậy là cũng kết thúc ngày chủ nhật.
Đầu tháng 12 rồi đấy, chỉ có 30 ngày nữa là hết năm 2013. có chút sợ, có chút buồn và lo lắng nhưng cũng phải cố gắng. Cầu mong mọi điều tốt đẹp!!!

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Mọi thứ đang rối tung lên. Nhiều cơn sóng đang ập tới. Nhiều vai trò mình cần phải làm tốt. Cố gắng và mạnh mẽ nữa. Hôm nay bị người khác lấn át, mình im lặng, chẳng muốn tranh cải gì. Chẳng có gì đáng kể ngoài việc âm lượng to hơn mình. :(

MaiHuong_vt

[♣]Thành Viên CLB
Thương Chị quá @lapdong ơi... Mặc ng mình cứ là mình ch ạ... Nóng giận chỉ hư hao cả thôi... Ch sẽ làm tốt thui nè..mọi chuyện :)

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
@MaiHuong_vt Chị rất vui vì em đã trả lời chị, nhưng vui hơn vì em đã trở về và đang ở đây. Ấm áp quá :) Thương quá đi :chaymaucam:

canh buom do

Cây đang thụ phấn
Thành viên BQT
Thấy Lapdong về nhà, mình cũng bắt chước về nhà. Khi vui thì không nói, khi buồn người ta thường nghĩ đến nhà của mình và quay về. Căn nhà vẫn vậy, chỉ có người là khác đi.
Hôm nay, một mình làm ở công ty, chẳng làm gì nữa, chẳng biết suy nghĩ sao mà lại buồn dù mọi chuyện cũng chẳng có gì để buồn. Tự hỏi sao mà con người lắm chuyện thế không biết, tự làm mình buồn, tự làm mình đau khổ làm gì?
Bản thân mình quá ích kỷ và nhỏ nhen. Thật tự xấu hổ.

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Chị hôm nay về nhà thấy em ra chào thì phải vui chứ chị canhbuomdo ^^ Chắc hôm nay trời buồn, mưa nhiều nên tâm hồn ướt át đấy chị :) Em cũng ướt hết lòng luôn :D

jodiepham2204

Super Moderator
Mình lúc nào cũng đi làm sớm nhất trong công ty, vì mình giữ chìa khóa mà. Tự nhiên vô chỗ ngồi, nhìn mấy cái bàn trống huơ trống hoắc, tự nhiên khóc huhu. Ừ thì mấy đứa nhỏ đi hết rồi, thôi ráng làm tốt nha, ráng có một cuộc đời tốt đẹp hơn. Sóng sau xô sóng trước, quy luật muôn đời không đổi. Tụi nó chẳng bao giờ gọi mình là bánh bèo, tại với chúng nó, mình là người phụ nữ mạnh mẽ và đanh thép lắm, chúng nó sợ mình cũng vì đó. Thiệt ra mình không bao giờ có thể kiềm lòng nổi trước những chia ly. Nhớ chúng nó nhiều lắm, nhiều vô cùng, đang viết mà cũng khóc đây nè :)

Bình luận bằng Facebook