Nhật ký, ngày...tháng...năm...

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
24/02 ÂL (8/4) Lại một sinh nhật bùn ko bánh kem, ko nến, ko nhạc và ko có ai bên cạnh. Cô đơn... bùn! Lấy xe chạy vòng vòng... ghé vào một quán bên đường tự tặng cho mình một ly yogurt, hai cái chân gà, 5 cái xôi chiên. No.... nhưng vẫn cô đơn quá. Trải qua 22 cái sinh nhật như thế. Ko biết khi nào mới có được cái sinh nhật đúng nghĩa ?! Thôi... nghĩ lại mình cũng sướng hơn người khác nhìu rùi. Ngủ... một ngày đặc biệt thế là xong.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Bạn tui ơi!

Những ngày này, ở ngoài quê và tận hưởng cuộc sống, chắc ông vui lắm nhỉ? Tui cũng cảm nhận được những niềm vui ấy, cảm giác mình tự do, cảm giác bình an và ấm áp yêu thương. Đó là nơi mình thuộc về. Hôm qua, C có nhắn tin cho tui, chắc ổng cũng vui lắm, vì có ông để nói chuyện, có người để làm việc chung. Tui nói, mai mốt về già mà còn có bạn để cùng nói chuyện, cùng trồng cây, xây hồ như vầy là vui lắm hen? Ui, thú vị, thú vị!

Còn tui, tui cũng cảm thấy mình đang sống rất ý nghĩa và rất hạnh phúc. Mọi thứ trong cuộc sống đều làm tui thấy thích thú. Đi trên đường, nhìn thấy ông bố chở hai con đi, lúc xe chuẩn bị rẽ trái, 3 cái tay giơ tay xin đường cùng một lúc, tay con và tay ba, nhìn mà thấy vui vui trong lòng.

Tui cũng đã tổ chức khóa LIFE 3 một cách thành công. Những ngày ấy, tui bị viêm họng và ho, nhưng không biết sao, tui vẫn hát, vẫn giảng say sưa. Có những giây phút cảm động vô cùng, khi cô bé chia sẻ về gia đình của mình, về cậu em đã khoác lên mình vai diễn của một diễn viên kịch câm suốt mấy năm trời…Và họ đã dũng cảm để trung thực với con người mình, can đảm tha thứ, vứt bỏ quá khứ đau buồn đó mà vượt lên thành người phi thường. Họ đã khóc, và tui đã khóc, vì hạnh phúc.

Tui gọi đó là khóa học của tình yêu thương, khóa học được ra đời từ tình yêu thương và để lan tỏa yêu thương. Vì tình yêu thương là một sức mạnh vô cùng to lớn mà con người có được. Muốn khoe với ông thiệt nhiều.

Tui đã đi học AV trở lại, mấy hôm nay cũng chăm chỉ hơn trong việc học, đọc báo tiếng Anh và nghe.
Tối nay sẽ tiếp tục đi học Awake your power. Càng lúc, thấy mình càng trở nên tuyệt vời, mình có những người bạn tuyệt vời, mình có được những cơ hội tuyệt vời.

Dạo này, mẹ cũng hay viết thư cho tui, tui vui lắm. Tui cũng chia sẻ nhiều hơn với mẹ và với em Hiền, vui vẻ hơn với bố. Mục tiêu năm nay của tui là vì gia đình, nên tui sẽ làm thiệt nhiều, thiệt nhiều cho gia đình tui.

Bạn tui ơi, hãy sống thật vui và trọn vẹn mỗi ngày nhé!

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
Đã rất lâu tôi và anh mới lại nói chuyện với nhau, chỉ qua những phím chữ và một màn hình máy tính vô cảm. Không hiểu sao, nhìn những dòng chữ của anh, tôi chẳng biết nói gì. Anh vẫn vậy, vẫn cái cách nói chuyện không để ý đến người xung quanh, cách nói này, tôi đã nhớ nó rất rất nhiều từ lúc nào không biết.
Hôm nay anh buồn, cảm giác ấy làm tôi khó chịu, anh nói với tôi nhiều hơn mọi ngày, và tôi chỉ biết im lặng, chưa bao giờ tôi phải mất cả mấy phút chỉ để gõ được một dòng chữ cho anh, nhưng tôi phải làm gì, phải nói gì, khi anh đang nói với tôi về người con gái mà anh đã từng quen trước đó.
Cuộc chia tay của anh tôi không biết, cũng không nhớ là tôi đã buồn như thế nào, chỉ biết rằng, anh và tôi… không phải là hai nửa hoàn hảo. Nếu ngày đó tôi nói ra, anh và tôi sẽ thế nào…giờ đây…anh vẫn đấy, nhưng chỉ còn một mình, anh cảm thấy trống vắng và cô độc, còn tôi…đã cảm giác nó từ rất lâu rồi…
Chưa bao giờ anh nói với tôi nhiều như thế, lần đầu tiên kể từ khi quen anh, tôi cảm thấy mình thật sự tồn tại…
Cảm giác lúc này thật lạ…cảm thấy mình thật hèn khi thầm cám ơn mối tình tan vỡ của anh đã thu hẹp khoảng cách vô hình đang tồn tại…
Ngày hôm nay…buồn
8/4/2010

TranTuyen_BG

Thành viên năng động
èo một ngày dài với em thì toàn chuyện lung tung học hành thì kém nè!bạn gái thì bị thằng đi SH đèo đi chơi mất tiêu nè,dài ơi là dài sao cái ngày hôm qua tồi tệ thế không biết!nhắm mắt ngủ thôi không biết ngày mai mình đựoc dón những chuyện gì đây:

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Có phải a và e đến vơí nhau bất ngờ quá không? Sao những ngày qua a đối vơí e xa lạ quá vâỵ? E đã nhận ra khoảng cách quá lớn nhưng e không biết phải làm sao? Vì sao lại thế hả a? Có lẻ đã đến lúc phải nhìn lại xem a và e đã đến vơí nhau thật sự chưa? Đã có lúc nào đó a nghỉ về e mà không vướng bận công việc không? Những câu hỏi này chẳng bao giờ a trả lơì . E hiêủ điêù đó vơí a rất khó khăn, nhưng e vẫn mong, vẫn hy vọng.Hãy nhớ đến e, hãy nghỉ về e dù chỉ một giây thôi a nhé! Sống giưã chốn phồn hoa đô thị đông đúc mà sao e thâý mình thật lẻ loi và cô đơn quá!
Hôm nay là một ngày thật buồn. Một nôỉ buồn kéo dài........Sao mình cứ suy nghỉ những chuyện không đâu. Phải tập trung vào công việc thôi! Một ngày mơí lại bắt đâù rôì. Tôi ơi, hãy cố lên!

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Sáng nay biết tin người ta bệnh, sao mình lo quá. Đã bảo đừng quan tâm, đừng lo lắng nữa mà. Có gì khó khăn hơn 'đấu tranh' với chính mình chứ. Mong sao người ta mau hết bệnh, chỉ cần biết người ta đang khỏe mạnh là mình vui rồi.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay...lại một ngày dài đây, nhưng không sao! Bây giờ mình thật là thoải mái, Tối nay sẽ lên kế hoạch gì đây, ác thật tới 9h đêm mới về, chắc là ra công viên ngủ quá :cuoihaha: Ôi ta là người tự do! tự do muôn năm...lâu lâu nghĩ lại thấy cũng hơi buồn buồn chứ nhỉ, cũng chẳng sao, sẽ quen thôi :cuoihaha:

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Lại 1 ngày phải ở nhà 1 mình nữa đây... Bùn thật... Cảm giác cô đơn này kéo dài đến khi nào nhỉ...????

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Hôm nay phải lấy lại cân bằng sau một ngày đầy sóng gió

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
sáng dậy thật sớm,6h( 6h là sớm nhất với mình rùi à,mọi hum là 8h>10h cơ :D).Chạy tới nhà bạn ý,đưa 1 hộp sữa,rồi về.Công việc lớn lao:vamohoi:!!Nhưng đó đã là niềm vui lớn của mình rồi.NHƯNG...thật buồn,cô ấy đối diện với mình bằng 1 chút ghẻ lạnh,1 chút tẻ nhạt,1 chút xa lạ,1 chút....ghét bỏ....Trong cái vui có cái buồn,trong có buồn biết đâu lại có cái vui.......Cứ chờ xem..."kỳ tích bé nhỏ" có xuất hiện không??

tuanphi

Thanh viên kỳ cựu
sáng dậy thật sớm,6h( 6h là sớm nhất với mình rùi à,mọi hum là 8h>10h cơ :D).Chạy tới nhà bạn ý,đưa 1 hộp sữa,rồi về.Công việc lớn lao:vamohoi:!!Nhưng đó đã là niềm vui lớn của mình rồi.NHƯNG...thật buồn,cô ấy đối diện với mình bằng 1 chút ghẻ lạnh,1 chút tẻ nhạt,1 chút xa lạ,1 chút....ghét bỏ....Trong cái vui có cái buồn,trong có buồn biết đâu lại có cái vui.......Cứ chờ xem..."kỳ tích bé nhỏ" có xuất hiện không??
Nghe sao giống mình hồi đó zậy nè. Hãy cố lên bạn nhé,chinh phục trái tim một người là cả một nghệ thuật và là một hành trình dài đầy gian nan đó bạn.

ngocem28

Thanh viên kỳ cựu
Sáng ngủ dậy 1 ổ bánh mì... trưa ăn mì gói... chiều đi học anh văn...hết
Công nhận ăn nhìu thiệt.:kinhngac:
Nhật ký tui nè: Hôm nay tám với bà tám bị thua tức thiệt. Mai mốt trả thù mới được

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Đêm qua đi ngắm "mọi người",giờ mới cảm nhận được những cảm xúc khi đứng trên cao nhìn mọi người..Nhưng.....Thật lạ...cứ ngỡ như sẽ vui lên...thế mà.....tối đến...lại buồn...mọi chuyện qua rồi,sao vẫn cứ buồn...nỗi buồn in đậm...
có buồn thì cũng phải cố tỏ ra vui lên để người khác nhìn vào mà noi theo
có một bé khuyên mình điều đó,đúng lắm...nhưng,khó làm....
buồn mà nhìn có ai biết mình buồn
>>>>>>kẻ đeo mặt nạ<<<<<<<

SinhBe

<b><font color=green>Giải KK Viết Về Người Phụ Nữ
Ngày... tháng... năm 2005: Con chào cả nhà. Con sẽ cố gắng hết sức để học tập. Con cảm ơn Ba, Mẹ, cậu, gì.... Con ra Hà Thành học Đại Học.
Ngày... tháng ... năm 2006: Mẹ hỏi "Sao con lại về giờ này???" Con xin lỗi Ba, Mẹ, cậu, gì... Con đã không thể làm cho mọi người vui được nữa rồi. Con đã rút hồ sơ...
Ngày... tháng ... năm 2008: Con vào Sài Thành học tiếp Mẹ nhé.
Ngày... tháng ... năm 2010: Con đã là một người con hư. Giờ đây, bạn bè ai ai cũng đi làm hết... Mọi thứ con đã đều có, nhưng giờ đây chỉ là một con số 0. Con thấy tủi thân lắm. Giờ đây, con đã là một người khác. Một người đàn ông. Chưa hẳn! Một cậu bé. Chưa chắc! Giờ đây, con đã là một chàng trai! Đã trải qua tất cả những thú vui trên cuộc sống hiện đại, hào nhoáng này... Nhưng con đã biết lắng nghe, đã biết nghĩ thật nhiều. Con đã không còn là một cậu bé loai choai không biết suy nghĩ, cứ lao vào những cuộc vui không ngày tháng như trước đây. Con thấy hối hận lắm và con đã tự thay đổi. Hôm nay, ngồi viểt những dòng nhật ký này con muốn được xin lỗi tất cả mọi người và mong mọi người hay tha thứ cho những lỗi lầm của con ngày xưa. Con cảm ơn BA và MẸ, hai con người vĩ đại nhất thế gian này. Con cảm ơn cậu Hải, cậu Sơn, gì Thi... những người Ba, người Mẹ thứ hai của con. Con sẽ thành công. Con xin hứa...
Ngày... tháng... năm 2011: Tốt nghiệp.

thuong_kt

Thanh viên kỳ cựu
Nhật ký ngày 10 tháng 4 năm 2010...Học được nửa học kỳ rồi...lần đầu tiên ngồi nghe giảng hăng say...Chợt nhận ra môn này thật thú vị, cô giảng thật dễ hiểu...Biết làm bài tập nữa...he he, vui ghê!^6

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
@ tom4ever: Ngày... qua ngày... mỗi ngày là một ngày vui ^^. Hãy nhìn ngắm cuộc sống và yêu quý mình hơn nhé!
@ nhok_con1991: Cảm xúc là một người bạn, nếu em cảm thấy cô đơn thì thông điệp mà cảm xúc mang lại là "Tôi đang có nhu cầu được chia sẻ". Nếu vậy, hãy thành thật với nỗi buồn của mình, và chủ động tìm ai đó để chia sẻ. Xã hội càng hiện đại, người ta càng cô đơn. Bởi vậy, đừng chờ ai đó đến bên mình, vì biết đâu họ cũng đang rất cần ai đó để chuyện trò, chia sẻ. Mở lòng ra, em nhé!
@ SinhBe: Mình sẽ ghi nhận lời hứa này giúp bạn. Năm 2011, khi nào tốt nghiệp, nhớ thông báo để mọi người chúc mừng nhé! Thay đổi không bao giờ là trễ cả. Chúc bạn vững vàng trong cuộc sống mới của mình.

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Sáng vui nổ trời, tối le lói chút buồn, thôi cứ sống thôi, ko làm cách nào khác hết

Bình luận bằng Facebook