Nhật ký, ngày...tháng...năm...

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
nhật ký 3-2-2010
Hôm nay anh lại suy nghỉ về câu nói của em!!Tại sao mỗi lời nói của em đều cho anh sự nghi ngờ.Có phải vì anh quá yêu em nên anh ghen bóng.Không,không phải.Thật sự em luôn làm anh nghi ngờ,ngươi xưa của em sắp về rồi,em cứ nhắn tin với anh nói ra mấy câu nói ngay cả người khờ cũng phải hỉu em đang vui mừng khi sắp được gặp lại người ấy!!
-Anh à,mình chia tay đi!! Lời nói cay đắng em vừa nói làm tim anh ngừng đập.
-Tại sao?tai sao em lại đối xử với anh như thế??? Tôi hỏi và nhận được câu trả lời của em:
-Em không có gì để nói,anh muốn hiểu sao thì hiểu. Câu trả lời vô tâm của em lại lần nữa dày vò tim anh.
Anh và em quen nhau đc 2 năm,dù cho 2 ta mỗi người 1 nơi,em ở đà nẵng và anh ở hồ chí minh,nhưng khoản cách ấy có là gì khi ta yêu nhau!rùi 2 năm trôi qua,đủ để anh nhận ra rằng anh cần em,anh ko thể thiếu em!Rồi anh chấp nhận,chấp nhận sự ghen tuông của em dành cho quá khứ ko còn của anh,dù cho em luôn là người tạo ra vấn đề để 2 ta cãi nhau,rồi câu cuối em luôn nhắc tới:mình chia tay.Cả khi em nói em còn nhớ và yêu người xưa, anh vẫn chấp nhận điều đó bởi lẽ anh ko muốn mất em.Cả những người bạn của anh cũng phải nói lên những câu rằng :mày thật đáng khâm phục,là tao thì tao bỏ lâu rồi;mày ngu thật hay ngu giả thế,như thế mà mày cũng chịu được;...Khi anh nghe những câu nói đó anh chỉ cười trừ,bởi lẽ anh đã quá yêu em,hay gọi anh là kẻ khờ dại.

Thế nhưng bây giờ,khi thời gian người yêu xưa của em về sắp gần kề,em lại thốt lên lời chia tay,để mặc anh với những câu hỏi,câu trả lời của em là sự vô tâm,thờ ơ như vừa vứt đi 1 món đồ không cần nữa.Để mặc anh với sự đau đớn,nổi cô đơn.Anh khóc,anh khóc 1 mình............
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=rH6QKcUxnu

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
Em với anh quen nhau trên 4r chờ điễm chuẩn, những dòng chát quan tâm nhau dù là những người bạn onl xa lạ nhưng lại rất thân quen...

Tụi mình giữ tình bạn ấy cho đến khi vào năm học, rồi 1 ngày cậu lên lớp mình học bù cho 1 môn ...tụi mình gặp nhau ...tớ với cậu là bạn

Mùa thi ...môn tin....tớ đúi lằm cậu chỉ tớ 1 cách tận tình, vẽ hình cho tớ hiểu ...tớ với cậu là bạn

Rồi cậu là smod của 4r trong khi tớ bập bẽ vào 4r ...và k biết từ bao giờ...tớ với cậu là Vợ _ Chồk . Cậu cho tớ 1 gia đình ueh thân quen. Tớ nổi tiếng lừa tình cậu lại là chùm chém gió ...

và...quân sự...tớ với cậu đi chung...dù chỉ là bạn ...dù khi đó tớ đang quen người khác ....

khi tớ có chuyện ...tớ k biết làm gì ...gọi cậu cậu k nghe máy ...tin nhắn " C onl nghen . V cần C lém." Cậu onl . Tớ kể cậu nghe . Cậu tin tớ ...cậu lo cho tớ hết chuyện này ...mưa gió cậu vẫn qua nhà tớ ...bên tớ ...rồi đến khi ...chợt nhận ra ... Vợ yêu Chồk.

Hết chuyện cái bóp ...đến tớ bị tông xe ..10 h đêm cậu vào viện ...tay C lạnh ấp lên má V ...V lo cho C lắm ...

Quen nhau ...tụi mình cãi nhau k biết bao nhiều lần ... mỗi lần cãi mỗi lần V đòi chia tay ...mỗi lần đó C lại lo .... V out C nhắn tin ...V lại onl vì sợ C lo C k ngủ ...

...những cái ôm ...theo V về tận quê ....17 ngày...C hỏi V nhớ C k ? Sáng thức dậy mỗi ngày thấy tin nhắn C...V vui lắm....

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Cảm ơn pezjc122_ueh
nhiều lắm. Đọc bài của e mà a thấy lòng a càng nhớ vợ của a nhiều hơn. A xa người ấy lâu hơn e. 23 ngày mà giờ mới chỉ mới có 4 ngày trôi qua ah. Thời gian sao mà trôi qua chậm quá. A ngồi đếm thời gian và chỉ mong nó trôi qua thật nhanh.
Mấy ngày nay KTX vắng tanh, Mọi người từ từ theo nhau về quê. Phòng Đ giờ chỉ còn có mình Đ. Càng cô đơn càng nhớ e. Nhớ lắm vợ yêu của anh. Tối nay là a lên xe về nhà rồi. E đã về trước a khá lâu. Mỗi đứa một nơi. Nhưng có xa nhau thế này thì a mới biết đựoc tình yêu a dành cho e nhiều đến chừng nào. A yêu e nhiều lắm!!!
Sáng nay KTX không cho ở trên phòng nữa. Đ chẳng biết làm gì nên ra quán Internet chờ đến giờ lên xe Một ngày chứ đâu có ít đâu. Nếu bình thường thì em có thể đến và ngồi nói chuyện, cười đùa,.. cùng.....

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Hạnh phúc thật nhỉ, ai ai cũng có được một niềm vui cho riêng mình, nhớ lắm, nhớ nhưng cũng không biết làm gì, gọi điện thoại cũng không muốn,không biết không muốn hay không dám đối diện với sự thật

Chỉ có mình anh hiểu mà thôi, em lại rời xa một lần nữa...với anh sao?
Cái tết này lại giống như tết năm ngoái khi mà em một lần nữa im lặng, im lặng đến nghẹt thở, cho anh thở một phút thôi em, anh xin em mà...

Anh không thích chờ đợi vì anh đã chờ rất lâu rồi, tình cảm của anh em cũng quá rõ, tại sao em lại làm như vậy, một sự im lặng tuyệt đối, đến lạnh lùng...

Anh mệt mỏi lắm rồi, mệt đến mức chỉ muốn nằm xuống ,nếu như em rời xa anh một lần nữa, anh thề, anh hứa với lòng, dù có đau tới mức nào anh cũng sẽ không tìm đến em nữa, mãi mãi đó em...

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu

Chồk ngốc of V !

Cái gì đến rồi cũng đến … kết quả chuyên ngành … C điểm cao mà rớt xuống Nv3 học THQL … C thất vọng về mình …V thì lại trách mình sao ngày đó không quan tâm C …không hỏi thăm chuyện chuyên ngành của C dù khi đó mình chỉ là bạn thân .

Khi biết kết quả V hỏi C …C bảo C biết rồi …V vội tắt máy, V không muốn C nghe V khóc . Chính C cũng nói nước mắt V là thứ làm C đau nhất mà . C đi café với Tuấn. V hỏi bạn C số Tuấn để nhờ Tuấn an ũi C nhu7ng T mất đt rồi … V thì bỏ buổi họp lớp , V không hiểu mình làm gì chỉ biết nhìn màn hình và khóc thôi . C của V đang ở nơi nào đang như thế nào ? Giá như V được bên C , được nằm trong lòng C, được an ũi C và V sẽ hôn C …à không chỉ là chạm môi C cho C biết dù thế nào bên C vẫn còn V …con đường C đi không lẽ loi không một mình nữa , nó khắc tên V rồi đúng k C …??? …yêu…

Và V nói chuyện với chị 2 C …chị 2 cũng buồn và trách mình lắm … chị 2 nói cho V biết chuyện C quan tâm V thế nào …khóc…giá như nước mắt của V có thể làm C vui …V sẽ khóc thật nhiều …

Và rồi C onl …V biết C onl chỉ vì cho V an tâm, onl vì V …2 đứa cứ nói chuyện V nói thật nhiều C thì uh và uhm ….V kiu C ngủ sớm ….C đi ngủ …và V cũng vậy ….

3 h sáng …C lại onl gửi cho V offline …9 h sáng V mở máy … nghẹn ngào …V trách mình sao tối qua lại ngủ sớm vậy … và

… “Nếu C ko online thì V cũng đừng lo lắng. C chỉ muốn 1 khoảng ko jan tĩnh lặng để rút ra bài học. C sẽ đứng dậy mạnh mẽ hơn. thôi...V ngủ ngon nhé. C yêu V. “

~~~> V tôn trọng C và vì lới hứa của 2 đứa V sẽ cho C khoãng lặng cho C of V đứng lên tự tin bước tiếp

“thôi.....V ko thik con trai yếu mềm, nhỉ. Nhiu đó đủ rồi. Giờ cũng đành nhìn về phía trước mà bước thôi. V biết ko, vì V C sẽ ko yếu đuối đâu. Học tại chức, hoặc bỏ thêm 1.5 năm nữa để học VB 2. Vấp ngã như vậy là đủ rồi. C yêu V V à”

~~~> V tin C of V làm được, V tin C sẽ quay về là chính C là điễm tựa cho V … mọi chuyện chỉ là bắt đầu … ngã rẻ này thành công hay thất bại không ai biết trước …C cứ cố gắng và rồi …thành công sẽ đến .
Khó lắm C à …V cứ sms với C và dặn C đừng sms lại …V chỉ muốn cho C biết V luôn bên C ….có khóc thì C dựa vào V mà khóc nghen. Ngủ sẽ ngủ ngon nhé hãy tưởng tưởng là V hôn C cho C ngủ ngon đi .

Mệt thật …V đúi lắm rồi …chưa bao giờ V lại thế này … giá như V vẫn là Zic ngày xưa thích lén phén thích đùa vui …không biết yêu thương là gì … và C cũng vậy đi cứ lạnh lung …thì 2 đứa mình không quen nhau và không như thế này …đoạn đường 2 đứa sánh đôi sao lắm chông gai thế này , chưa có cái gì tốt đẹp từ ngày 2 đứa quen nhau cả . Về quê mà V không đi đâu chỉ ở nhà chỉ lẫn quẫn trong phòng, lap cứ onl , và V cứ nhớ C…

Sinh nhật V sắp đến …V thờ ơ với chính nó... uhm chắc hôm đó đi uống nước rồi thôi

Valentime …tụi mình hứa là sẽ sms xem đứa nào sms gần đúng 12h nhất …Cố lên C :x

V yêu C .

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Một ngày nhiều thứ lẫn lộn, chủ yếu là cảm xúc lẫn lộn.

Hôm nay gặp lại anh Trí trong buổi Pre-training của AYP7. Có lẽ đó sẽ là chất xúc tác cho sự đột phá của mình trong năm nay, mình lờ mờ nghĩ rằng có thể nó sẽ dẫn đến những quyết định táo bạo nhất từ trước đến giờ của mình. Cảm thấy tràn đầy sức mạnh.

Trên đường về, cái đầu cứ nghĩ miên man về những lựa chọn, về bản thân mình. Tự dưng rất thèm được nói-nói-nói với một ai đó thân quen. Mấy ngày ở một mình, cũng thấy thiếu thốn người nói chuyện.

Tự thưởng cho mình ăn ngon ở quán Huế. Vẫn cái tật không tập trung, vừa ăn vừa nghĩ về một nơi xa xôi, một lời nói xa xôi. Rồi thấy buồn. Rồi đấu tranh tư tưởng. Rồi lựa chọn.
Muốn hỏi: Bạn có muốn làm mình thật sự hạnh phúc không?
Mình muốn làm bạn hạnh phúc.
Điều ấy cũng thật không dễ dàng...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
2/3/2010
Lâu lắm rồi mới được buồn. Khóc hu hu...

Khóc xong thấy ... sướng!

Vì nhẹ nhàng hơn những lúc phải suy đoán, tự vấn tùm lum, rồi tự đưa ra lý lẽ, tự trấn an mình bằng những niềm tin nào đó mơ hồ.

Thấy mình thật là giống tên bạn thân của mình. Buồn ơi là buồn, thế mà lát sau vẫn làm việc như bình thường, có lúc hơn cả bình thường.
...
Nghĩ về rất nhiều thứ trong cuộc sống này. Nghĩ về mình, về người, về bạn bè, về gia đình, về những điều gọi là đích thực.
Mình vẫn tin có những điều tốt đẹp tồn tại, chẳng hạn như tình yêu thương thực sự, vì mình đang có những người yêu thương mình như thế, chấp nhận mình bất kể mình có như thế nào.
Mình vẫn tin trong tim Người là một tấm lòng nhân hậu.
Mình vẫn tin mình là một người đáng yêu và đáng trân trọng.
Mình vẫn tin những gì là đích thực, là chân lý thì sẽ luôn tồn tại, bất kể người ta có vùi dập thế nào.
Mình vẫn tin Tình yêu rất đẹp.
Mình vẫn tin mọi thứ mình có trên con đường đời của mình đều có một ý nghĩa tuyệt vời nào đó.
Mình vẫn tin vào niềm hạnh phúc và những nụ cười.
Mình vẫn tin cuộc đời luôn có những điều kỳ diệu.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Go! Go ! Go !

Haizzz, thật là sướng quá đi mất, cả tuần nay mang tiếng ở nhà nghỉ ngủ để ăn tết mà mình y như con trâu, tối ngày ngoài ruộng đẩy đất để lấp cái hào sau nhà, hôm qua là sắt ôm nay là đá ngày mai có lẽ là cát đây :cuoihaha:

Phải chi mỗi ngày mình siêng năng được như cái tuần này, chây lười, ham chơi, làm biếng đến mức cả bản thân mình còn chán ngán, her, mình đã có dược những dự định cho bản thân rồi, mà sao mình không có quyết tâm chút nào thế nhỉ, khốn nạn...!!

Đã nói với bản thân là phải thay đổi mà, mình thật là trẻ con, chỉ ham chơi mà thôi, đã 20 gần 21 tuổi đầu rồi mà, sao mình cứ hay bi quan tiêu cực thế nhỉ, phải chi có một ai đó thật sự hiểu được mình, mà mình khó hiểu thật ngay cả bản thân mình còn không hiểu nổi cái tôi ngớ ngẩn của mình cơ mà, hứa với lòng ngày mai sẽ cố gắng hơn nữa, chờ đó tuơng lai :phanno:

enor

[♣]Thành Viên CLB
12h30' - 10/03/2010.

Bỗng nhiên hôm nay mình muốn viết vài dòng mặc dù trước giờ ít khi nào mình muốn thể hiện tâm trạng của mình cho người khác biết như thế ,thấy mình rất " gà " và "yếu đuối" thế nào ấy :mimcuoi: .
Sáng nay dù tự hứa với lòng sẽ dậy từ 5h30' sáng như mấy ngày gần đây chẳng biết sao "đánh 1 phát tới 8h luôn " ( sáng báo thức 5h dậy không nổi vậy mà còn bày đặt cài báo lại sau 5' làm thằng giường bên kia bực mình chòm dậy bước từ giường này qua giường kia gõ đầu luôn_ mình nằm tầng trên :antat::bitmiengcuoi: :danhdau: , mà nghĩ lại mình chẳng cảm giác được gì thui cứ kệ nó đi ta đang bực bội , chán nản,mệt mỏi :choangvang::metmoi: pha một tí cảm giác tiêu cực ) .Tối qua lẽ ra ngủ ngon rồi do cái tật nông nổi ,không kiềm chế mình đã thẳng lời với một bé gái : thật không đáng mặt đàng anh tí nào:xauho: dù nghĩ lại đó rất đáng yêu , dễ thương được nhất "cái lanh lẹ", cả ngày hôm qua mình nhắn tin nói đủ thứ và chuyện gì đến rồi sẽ đến :xauho: ....Hai anh em thay nhau nhắn tin xem như không có chuyện gì xảy ra,giờ mọi chuyện đã qua dĩ nhiên riêng bản thân mình cảm thấy có lỗi nhất do từ trước đến giờ mình không khi nào lớn tiếng với con gái như vậy ,cảm giác như một mối quan hệ đang tệ đi làm mình bực bội lắm ( do không đúng với tính cách mình trước giờ ) cũng may sáng nay học 4 tiết không đến nỗi nào.

Thông qua bài viết này :

Trước hết anh muốn xin lỗi , nếu tình cờ có đọc bài viết này thì tha lỗi cho anh, mong là sẽ không thay đổi cách nhìn về mình : sẽ rất bất công nếu chỉ nói chuyện vài phút mà "quánh giá " cả con người mình:mimcuoi: .

Thứ 2 ,anh đã nhìn nhận về theo khía cạnh khác : tích cực hơn nên em không cần biết những gì anh đã khơi gợi với lại người như có thể vượt qua được nhiều chuyện tầm cỡ chứ không như thế này : không như mình phải lên "tận đây nói cho cả xã hội" biết :xauho::cuoihaha:.

Thứ 3 anh sẽ rút kinh nghiệm từ chuyện này và mong các mối quan hệ khác của mình về sau sẽ trọn vẹn hơn không thế này nữa.

Cuối cùng , anh chúc luôn hoàn thành tốt công việc của mình , anh tin sau bài này anh sẽ lấy lại hứng mà mấy hôm nay mình có . Một ngày tốt lành :mimcuoi: .

Tường Nguyên

Thanh viên kỳ cựu
Hạnh phúc nhiều khi thật giản đơn...
Hạnh phúc nhiều khi chỉ là cảm nhận tràn đầy từ những điều bình dị...
Như tối qua, gần 12h, hai đứa bạn gái lôi đu đủ ra đắp mặt nạ làm đẹp.
Đắp xong, ta và mi, vừa nằm chờ quạt khô vừa nghe nhạc, những bài nhạc tự nhiên trở nên hay lạ lùng trong đêm khuya thanh vắng.

Yên bình làm sao, khi có một người bạn như mi bên cạnh.
Ấm áp làm sao, khi mi nắm lấy bàn tay ta, thay cho tất cả những tình yêu thương mi dành cho ta.
Tuyệt vời làm sao, khi cảm nhận âm nhạc. Ta nói với mi: "Tao cảm thấy biết ơn rất nhiều thứ trong cuộc đời này, trong đó có âm nhạc."
Thú vị làm sao, khi buổi tối cuối tuần, không phải lo nghĩ điều gì khác ngoài những điều thú vị của ngày mai.
Ta thấy mình hạnh phúc quá, hạnh phúc quá.
Cảm ơn mi thật nhiều, cô bạn nhỏ của ta, người đã chia sẻ cùng ta mọi lúc, lúc khổ đau cũng như lúc hạnh phúc ngập tràn.

jodiepham2204

Super Moderator
25/3 ngày hạnh phúc
Chưa bao giờ mình có cảm giác sung sướng và hạnh phúc đến vậy.
Tình cờ thấy cái status "stressssssssss" của anh Moon, hình như đã lâu lâu lắm rồi mới thấy anh online! Nhảy vào chat với anh, trong lòng dậy một cảm giác mừng mừng tủi tủi, cứ như được hội ngộ với người anh trai đi xa nhà bấy lâu! Hai anh em thăm hỏi, động viên nhau sao mà thấy lòng ấm áp quá! Tự nhiên mình thấy nhớ các anh chị cựu thành viên nhà mình làm sao, nhớ cả anh Moon nữa.
Hạnh phúc hơn nữa khi nghe anh nói rằng anh thích được gọi là Moon, mà mình chỉ là 1 trong 3 người gọi anh bằng cái tên thân mật ấy!
Hạnh phúc khi nghe câu nói "em hỏi anh 'anh Moon, anh bị stress à' anh thấy lòng mình nhẹ nhàng hẳn".
Hạnh phúc khi nhận được mail của chị Ngọc thông báo mình là 1 trong 4 coach assistant, sao mà nôn nao đến ngày của khóa LIFE 3 quá! Mình lại được trải nghiệm khóa học diệu kỳ này lần nữa. Mình lập tức hoàn thành sớm các công việc để chuẩn bị cho vai trò coach assistant.
Dù lòng vẫn còn ngổn ngang, tự nhiên vẫn muốn khóc nhưng hôm nay là ngày hạnh phúc của mình mà.
Cảm ơn khoảnh khắc này nhé!

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
13h45' ngày 26/3
chợt nhớ hôm nay là ngày đặc biệt... ngày thành lập đoàn Thanh niên CS HCM

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay là một ngày thật đặc biệt. Ngày thành lập đoàn, tổ chức mà hầu hết những sinh viên như chúng ta đang hoạt động. Nhưng đặc biệt hơn, hôm nay trường ĐH kinh tế có buổi giao lưu gặp gỡ giữa sinh viên và Hiệu trưởng trường để giải đáp một số thắc mắc. Đ đăng ký tham gia nhưng vì một số lý do nên Đ không thể tham gia được. Cũng buồn nhưng vì bạn. Một người bạn thân của Đ đang có chuyện buồn. Hôm qua cô ấy gọi điện cho Đ và muốn gặp Đ. Nghe tiếng cô ấy khóc trong điện thoại mà Đ buồn ghê. Lâu quá chưa gặp mặt người bạn này. Học chung buổi, chỉ khác phòng học mà sao khó gặp quá ah. Lúc Đ buồn thì người đó luôn có mặt bên cạnh để động viên Đ. Hiện giờ ba Đ đang nằm viện, mấy ngày trước người bạn ấy cũng động viên Đ. Nhưng hôm nay không biết cô ấy có vấn đề gì nữa. Chắc đây là lần đầu tiên cô ấy khóc trước mặt mình. Con gái nhưng học võ đến đai đen rùi. Huy chương vàng võ thuật trường ĐH kinh tế. Vẻ bề ngoài là một người mạnh mẽ nhưng bên trong cũng giống như Đ. Hơi bị yếu đuối. Giờ Đ đang ngồi đợi người bạn đó. Không biết có chuyện gì với cô ấy đây. Lo quá ah....Tối nay chắc chắn sẽ là một buổi tối rất mệt của mình. Đ sẽ phải hoàn thành đề tài để sáng mai lên báo cáo và nộp cho thầy tại văn phòng khoa. Mà hiện giờ Đ vẫn chưa hoàn thiện được. Bài làm nói chung là cũng tạm nhưng Đ vẫn chưa ưng ý lắm.

Thui. Cố lên Đ ah.

Trieu_an

Thanh viên kỳ cựu
gần 3h 26/3

hôm nay,lại phải học cả ngày...mệt...thấy trong lòng chẳng yên. sao mình...có lẽ nên thay đổi tí (mình nhớ mình nói câu này nhiều lần lắm mà.hjx.)... mình nên làm gì nhi? thấy trống rỗng và cả lạc lõng trong cuộc sống quá đỗi ồn ào này...thấy nhớ nhà kinh khủng...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
3/4/2010
Một ngày dài. Ngày đầu tiên của khóa LIFE 3.
Đến tối hôm qua, sau buổi Pre-training, lại có một tin bất ngờ: người ta không cho thuê phòng như đã nói hôm trước.
Vậy là anh Văn, Thúy An cùng mọi người tất tả tìm một địa điểm khác thay thế.
Và sáng nay, cả nhà đã được học ở một nơi đẹp hơn, thuận lợi hơn và thoáng đãng hơn. Mình bảo: "Trong khó khăn luôn ẩn chứa cơ hội". Tự mỉm cười.

Ngày hôm nay đã nói nhiều. Có những lúc nói lảm nhảm gì đó, chính mình cũng cảm thấy mình nói những điều mà mình cũng không hiểu rõ lắm. Rất tiếc vì mọi thứ chưa được trọn vẹn như đã dự trù, ngày mai phải cố gắng hơn. Có những vấn đề chưa thật sâu, và cũng chưa biết làm sao truyền đạt. Nhưng cũng thông cảm với mình, với các anh em và các bạn vì biết mỗi chúng ta đều vẫn còn chưa có nhiều trải nghiệm trong cuộc đời.

Kiến thức nhiều, mình biết sẽ cần nhiều thời gian để mỗi bạn thấm dần dần, trải nghiệm dần dần trong cuộc sống. Cũng cảm ơn các bạn, vì những chia sẻ, vì những câu chuyện rất thật lòng.

Lúc đi về, mình đã đi xe rất chậm, cứ có cảm giác thiếu thiếu, nhớ nhớ một điều gì. Lắng nghe cảm xúc của mình, và hiểu thông điệp của nó.
Mình rất muốn được sẻ chia với bạn những cảm xúc này.

Hơi trống vắng một chút. Thèm được tĩnh lặng một chút, được một mình một lúc.
Ngày mai, sẽ là 1 ngày tuyệt vời!

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Cảm ơn chị Ngọc và các anh chị.
Hôm nay e đi làm coach nhưng với tư tưởng rất thoải mái. E đã nhớ lại những buổi học của tụi e ngày trước. Có lúc nước mắt e đã rưng rưng nhưng e kìm lại được. Cảm xúc của khóa LIFE cũ cứ liên tục hiện về trong em. Những niềm vui, nỗi buồn, và bây giờ là nỗi nhớ. Khóa LIFE 3 này có nhiều điểm mới so với những khóa trước. Đặc biệt là có thêm đội ngũ COACH tụi e nè. (HIhi. Tự sướng ah ngen). Những bài học thật ý nghĩa. Chuẩn bị chưa tốt nhưng nhờ có chị và Anh Văn, pé Hiền, Anh Thư, chị Thúy An, anh Thach nên công việc trở nên nhẹ nhàng hơn hẳn. Ngày mai chắc chắn sẽ có nhiều điều mới sẽ tới. Sẽ phải chia sẻ nhiều hơn. Hôm nay e đã muốn chia sẻ nhiều hơn nhưng cách diễn đạt của e chưa tốt nên e chỉ có thể nói sơ sơ ah. E tham gia với mục đích học hỏi. Đặc biệt là học cách để chia sẻ với ng khác. E muốn thay thế anh chị sau này mà. Hihi (Đá đít anh chị thì hay hơn. Hehe). Chúc cho khóa LIFE thành công tốt đẹp.

jodiepham2204

Super Moderator
3/4 LIFE verson 3
Hôm nay mình thấy háo hức làm sao! Hạnh phúc khi được trải nghiệm một lần nữa khóa học độc đáo này. Vui làm sao khi mình làm coach, vừa học, vừa giúp cơm nước cho các bạn lại vừa được lắng nghe những trải nghiệm cuộc sống của các bạn học viên, thấy mình được "lợi" nhiều quá!
Hồi nãy ăn tối với nhà mình no ơi là no, vui ơi là vui! Về nhà ba rủ đi ăn hủ tiếu chay. Hihi, cái bụng no căng mà cái đầu thì gật cái rụp!
Mình muốn giữ mãi khoảnh khắc ấy, bên ba thật an toàn, thật ấm áp. Thấy mình lại như nhỏ bé, lại thích nũng nịu, nhõng nhẽo với ba.
Con yêu ba nhiều lắm! Con muốn nói với ba là con lúc nào cũng sẵn sàng, ba hãy thật yên lòng ba nhé!

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Những cảm giác ngày thường cứ qua đi, qua đi. Mình không kịp cảm nhận và cũng không kịp ngoái nhìn. Đôi lúc thấy hụt hẫng vì mọi thứ trôi qua sao quá nhạt nhẽo và vô vị. Mình đang làm gì? Đang sống vì điều gì? Sao cảm giác cứ thấy vô vọng, não nề và dường như đi vào một ngõ cụt...

Nhiều thứ đến với mình tựa hồ những bước chân đã được sắp đặt sẵn. Mình cảm giác như đang bước đi trên nó mà không hề có cảm giác mình đang đi.

Cũng đã là ngày thứ 11 kể từ ngày hôm ấy, ngày mà mình cảm giác đã mất đi một người bạn từng quan trọng. Ngừng lại một mối quan hệ chỉ đơn giản vì mình cảm thấy bị tổn thương khi cứ dấn thân vào một sự cố gắng vô ích. Mình hiểu mình đã cố gắng rất nhiều nhưng lại không thể có được một điều quan trọng nhất giữa hai người bạn thực sự: sự THẤU HIỂU. Mình cảm giác, những điều mình cho là đúng, thì với người bạn ấy lại không hề có ý nghĩa gì. Đơn giản vì bạn khác, mình khác. Những suy nghĩ không thể chạm tới của nhau có những ý nghĩa sâu xa của nó mà mình không thể nào nắm bắt được. Điều đó có nghĩa là, một tình bạn, để thực sự QUAN TRỌNG và Ý NGHĨA, cần một sự thấu hiểu đặc biệt.
Mình không có điều đó nơi bạn, và sự tin tưởng cũng như cảm thông dường nuhw là
một khái niệm không thể. Vậy thì mình còn cần phải cố gắng để làm gì? Cần phải vun đắp để làm gì khi mọi thứ với bạn đều là vô ích?
Mọi thứ tưởng chừng giản đơn mà không hề như vậy. Mọi thứ với mình dường như đảo lộn. Cảm giác đó không còn là cảm giác của ngày mùng 8 Tết năm ngoái, không phải là sự trở về đột ngột của giữa năm 11, không phải là lá thư dài 4 trang và sự sốt sắng lo âu ngu ngốc của mình nữa, mà là một điều rất lạ. Mình chấp nhận sự chấm dứt này như một kẻ không cần thiết. Điều đó là một điều không hề lạ.

Tự dưng mình nhận ra, đôi khi tầm quan trọng của cậu với mình có một vị trí rất lạ lùng. Nó làm mất cân bằng trong cuộc sống của mình. Nhưng lắm khi lại là động lực để mình có thể sống tiếp, hoàn thiện con người mình hơn. Sự trưởng thành của cậu, không thể so sánh với những điều mà mình đã trải qua. Sự suôn sẻ trên con đường của cậu, có sá gì so với những điều đã từng xảy ra trước đó với mình.
Lạ lùng khi sự cân bằng đến rồi lại vụt mất. Cuộc sống của mình không trở về bình yên. Nhưng sao mình lại thấy khổ sở với nó nhiều đến thế này?
Cuộc sống, liệu có quá khó khăn và đẫm nước mắt như thế không?

changbap

Thành viên
hôm nay mình cúp học cả ngày vì cảm giác mệt mỏi không muốn lmf bất cứ điều gì?

Bình luận bằng Facebook