Nhật ký, ngày...tháng...năm...

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
lâu rùi mới thấy những jọt mồ hôi mặn - ctỏ ta đã làm hết mình
Ngày mai ,ta tung hòanh là chính ta

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Dạo này, lại nhận được những cú điện thoại từ ch , cảm giác rất xưa hiện về, ấm áp, hạnh phúc, và mỉm cười....dù mối quan hệ của chúng ta như thế nào, @ biết rằng @ vẫn có một vị trí đặc biệt quan trọng trong lòng ch, có lẽ sẽ có người ghen với @, ch nhỉ? Giá mà @ cũng đặt nặng ch nhiều như thế, giá mà @ chẳng mang thứ gì trên đôi vai mỏng, giá mà... có phải vì @ có quá nhiều giá mà. Chỉ biết là, @ rất nhớ ch, nhưng cũng đã qua và mọi thứ chỉ còn nỗi nhớ cả trong @ và cả ch, và giờ đây @ luôn hạnh phúc với hiện tại của chúng ta, cái hiện tại mà "chỉ cần @ vui vẻ, khỏe mạnh thì ch cũng vui lắm", @ là một người hạnh phúc nhỉ?
Lâu lắm rồi, mới ngồi lại với Đội Công tác xã hội - đứa con tinh thần khi mình bắt đầu là sinh viên năm nhất cho đến giờ. Thật vui vì thế hệ sau mình đã ngày càng trưởng thành và biết chia sẻ nhiều hơn với những bất hạnh của những trẻ nhỏ mồ côi, trẻ bệnh tật, mù lòa, thật vui vì nụ cười của các em thật ấm, thật vui vì các em gọi mình là bà già, YAMAHA ( già mà ham), thật vui vì Đội vẫn mãi là Đội Công tác xã hội trong tim mình.
Cảm ơn đến BTC chương IDol kỹ năng sống, hôm nay gặp mọi người, thấy thương thật nhiều, muốn ôm mọi người quá!
H ơi, mày là một tên nhóc hạnh phúc nhỉ?

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Đau...một từ
nhưng
Vui
Cũng có lúc buồn
Nhưng trên hết
Ta không tiêu cực
Vượt lên tất cả
Đi...

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Buồn. Một cảm giác thật khó tả.

Hôm nay tôi đã bắt đầu một ngày với cảm giác thật nặng nề và căng thẳng. Tôi không biết phải làm như thế nào nữa. Sáng đi học mà chỉ lo nghĩ việc ở đâu không ah. Công việc dạo này quá căng thẳng. Công việc bên trường, bên khoa,... Tất cả đang dồn lên trên tôi, nó đè nặng lên tôi. Lúc trước tôi đã lấy công việc ra làm chỉ với một mục đích. Tôi muốn quên. Lúc đó thì nghị lực rất lớn. Giờ vẫn thế nhưng thể lực không còn cung cấp đủ cho tôi nữa rồi. Cơ thể này đã quá mệt mỏi. Chiều nay e đã tới, tôi có biết nhưng vì công việc mà tôi chấp nhận bỏ tất cả. Nhưng công việc không theo ý mình. Lúc trước thì nói thế này. Tôi đã làm theo nhưng rồi lại thay đổi và bắt tôi dừng lại tất cả. Công việc đang diễn ra tốt với tôi mà. Tại sao lại làm vậy????Hic.........Giờ thì tôi đã bị bệnh rồi. Cơ thể này đã nhắc tôi phải cho nó phải nghỉ ngơi. Lâu nay tôi đã bắt nó hoạt động quá tải rồi. Cố lên. Đừng buồn, Tất cả chỉ là thử thách. Hôm qua là quá khứ, hãy sống với hiện tại (mày đang bị bệnh đó.Hihi), tương lai chưa biết trước điều gì,................

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Ngày nhiều chuyện.

Hôm nay là một ngày với nhiều việc quan trong với mình. Tối thứ 7 ngủ sớm, sáng dậy trễ, 11h ngủ tiếp để có một tinh thần tốt nhất cho buổi thi TOEIC lúc 1h chiều. Dù chuẩn bị tốt về thể chất, tuy nhiên kiến thức mình vẫn có hạn, mình biết mình vẫn chưa đạt được mức mà mình mong muốn, tuy nhiên vẫn mong một chút may mắn- điều mà ko xảy ra với mình và tất nhiên sẽ ko xảy ra với những ai ko có sự chuẩn bị tốt nhất. Nhưng vẫn hy vọng sẽ vượt qua được ngưỡng để đổi điểm.:hon: Mĩnh vẫn sẽ tiếp tục và tiếp tục chiến đấu!!!!!
Tiếp theo, đây là ngày mà parrot English Speaking group bắt đầu hoạt động, mình đã đặt kỳ vọng vào nó rất nhiều. Tuy ban đầu chỉ có 3 thành viên có hơi lo tí, nhưng vui và vui, group khởi đầu tốt. Lát sau thêm HNữ đến, nhìn Nữ mà thấy thương, mệt mỏi từ CLB qua. Vẫn tiếp tục vui và vui," D.A, H, Hnu, WE ARE A WONDERFUL GROUP!!!".
Thế nhưng có 2 việc không trọn vẹn, ôi KNS IDol, cảm giác tiếc hùi hụi khi không được cùng chuẩn bị và tham gia cùng các bạn. Ôi Robocon BK, bao giờ mới vô địch lại, vẫn tiếp tục mong chờ!!!!

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Ngày 16-5: Hôm qua mình có cảm xúc thật khó tả. Đó là hạnh phúc. Sáng, hạnh phúc được chở bé iu đi chụp hình, nhìn mồ hôi nhễ nhãi trên khuôn mặt bầu bĩnh của bé, thấy yêu làm sao! Chiều, hạnh phúc vì mình và bé là khán giả đầu tiên đến ghi tên và danh sách tham dự Idol, hạnh phúc nhìn thấy cảnh cả hội trường feehug. Hạnh phúc được gặp mọi người và nhất là bạn, người mình mến phục!!! Hạnh phúc được feehug anh chủ nhiệm rất lâu. Cảm nhận được sự yêu thương và chia sẽ yêu thương! Mình mong cảm giác này sẽ lưu lại mãi. Ôi mình thật hạnh phúc!!!!!

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Phu. Mai~ van khong chinh duoc unikey cho may. Thoi thi tam. viet vai dong nay ....

Hom qua, lan` dau nhok duoc tam su. tam su. cua minh, noi' ra het moi suy nghi cua nhok.Cung` moi nguoi chia se......That su hom qua la ngay dau` tien, dau` tien tu` khi minh tham gia hoi. TTYT, lan` dau nhok moi that su., that su cam nhan dc minh` dang duoc hoc : KI NANG SONG.

Khi nghe moi nguoi chia se~, moi moi' nhan ra : minh can` thay doi, va thay doi nhu the nao. Du` that ra, nhung cai' loi~ cua nhok van~ con mac' toi, nhung suy nghi~ tieu cuc van~ con, nhung....thai' do, tam trang khac han. No' khong con buon, khong con` day` dau kho nhu moi khi. Moi~ lan nhok nghi~ ngoi gi do', nhok lai nho' toi loi` khuyen cua moi nguoi. Cam on chi. Nguyet, chi Thu, Duy, Dat,Hieu, Thao, Thuy....Nhung nguoi da~ cho nhok nhung~ suy nghi nhu bay gio, nhok se~ co' gang'. Thay doi chinh minh, suy nghi tich cuc.

THAY DOI NGON NGU, SUY NGHI
CHAP' NHAN QUA' KHU

Thoi gian toi', Nhok se~ it' onl, nhok se~ thay doi minh, bat dau` tu viec, giam? onl game, buoc dau` tien.............Hen. moi nguoi vao 1 dip nao do', se~ mau thoi....Nhok se~ lam 1 nguoi hoan toan khac voi nhok (tu. ti, mac cam, hay suy nghi, tieu cuc...) nhu bay gio nua~.
Nhok hua'

I will came back

lobe_dream

Thanh viên kỳ cựu
Hum nay đi học anh văn về bằng xe bus.... mình nhường chỗ cho 1 cụ già...và... 1 anh đẹp trai đã nhường chỗ cho mình...hì hì^^

hnt.n007

Thanh viên kỳ cựu
Hjz, nay lại làm người đó cảm thấy ấm ức vì mình... tại vì người đó làm mình chẳng hiểu... Suốt ngày hay đổ lỗi nhau vì 1 vẫn đề, 1 vấn đề mà chẳng bik nên có hướng đi nào cho đúng!!

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
17/5/2010
Hôm nay vào diễn đàn, và thấy anh "Come back"...
Xôn xao...
Thế là một đợt sóng đã qua, sẽ lại được nhìn thấy anh trở lại như những ngày xưa, hay ít nhất là một phần nào đó.

Những ngày dài đi qua, em vẫn bước những bước chân nhỏ nhoi tiến về phía trước. Nhiều khi nghĩ lại, em thấy mình thật dũng cảm.
Không hiểu từ đâu mà niềm tin trong em lại mãnh liệt đến vậy, để em bước qua tất cả những nhớ nhung, những nỗi buồn, những lúc tủi thân để mỉm cười và bước tiếp.

Có lẽ vì em là một thiên thần chăng?:dangyeu:

Ngày mai sắp đến rồi. Một ngày khôi, anh nhé!
[video][FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gen...||6&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH][/video]

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Một ngày hư, sắp thi mà học hành chẳng vô mô cả. Nhưng một buổi tối ý nghĩa, ngồi tám chuyện với 2 bà chị, đôi lúc có những nỗi buồn không phải để được chia sẻ là cần nói ra, được ngồi với hai chị, thật là bình yên, "cà fê mất ly"... Mà cái số trời hay sao ấy nhẩy, đi ăn chi mà đến quán nào cũng đóng cửa, đến nỗi phải chạy từ quận 5 ra cầu Thị Nghè ăn tối, thiệt là.... Mà lâu lắm rồi, hình như từ hồi lên Sài Gòn đến giờ, lần đầu tiên tự đi về nhà lúc gần 10h đêm, làm chạy xe muốn chết, huhu, cứ vừa đi vừa sợ, làm chạy xe muốn chết, may mà về đến nhà rồi, hú vía! Hôm nay, yêu hai chị lắm lắm! Hôm sau đi nữa nhé!

trangdang

[♣]Thành Viên
Đã hơn 1 ngày kể từ lúc CK Idol kết thúc, vẫn còn nhớ lắm những ánh mắt, những cái ôm của cả nhà. Mình không thể quên nổi những nụ cười của những người mà thường ngày mình ít nói chuyện. Sao mà thân thương đến thế. Nhớ cả nụ cười của một chú kĩ thuật viên của nhà văn hóa, hình như chú có xem mình diễn. Nhớ ánh mắt của Khoa, Khoa ơi cố lên nhé, nhớ những dòng tin nhắn của mọi người...Nhớ...

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
17/05 - một ngày nhiều cảm xúc!
Sáng phải đi gặp khách hàng cả buổi - mệt quá.
Chiều tự nhiên thấy đầu óc trống vắng và buồn quá - nhắn tin rủ chị iu và pé iu đi 'cafe mất dép'. Nhưng hôm nay hok mất dẹp nữa, đang ngồi tám khí thế thì mấy anh an ninh trật tự tới - chạy 'mất cả ly nước', cảnh tượng ấy thật buồn cười.
Trễ rồi, đã hơn 9g - ôi đói bụng. Ba chị em lấy xe đi ăn bún nước lèo Sóc Trăng, đến nơi người ta đang xếp bàn ghế. Chán! lại chạy đi ăn miến gà - ôi! tiệm đóng cửa. Thôi thì đi ăn mì Quảng vậy, giờ thì mấy cô bán hàng đang rửa chén bát rồi. Lại lê lết đi ăn món Huế, hichic hết đồ ăn. Giờ cái bụng thì đói, mệt, tức (vì ko được ăn)... phải chạy tơi tận cầu Thị Nghè ăn một tô cháo dở chưa từng thấy.
Nhưng tối nay vui thật, hôm sau đi nữa nhá!

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Tội cho mày thiệt, làm được nhiêu tiền đưa vào cái trường quái quỷ đó hết, năm sau mà luyện thi nữa, chắc là học không nổi đâu, già rồi, lại lười,ráng mà qua cho hết mấy môn đó, làm được 10 triệu mà đóng tiền còn hơn, nghĩ lại tao thua xa mày, chẳng làm gì ra trò

Không biết nói gì với mày, năm saum à luyện thi thì mày ráng mà thi, tao học tiếp, bỏ ra 2 năm rồi, tao không có thời gian và sức đâu mà lại thi lại, bây giờ con đường nào cũng như nhau, con đường nào cũng dẫn tới một cái đích thôi

Thứ sáu này tao lên mày nhé, anh em mình lâu rồi không gặp nhau, cũng hơn 1 năm rồi

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Tại sao cậu lại nói chuyện đó...nghe cậu nói xong , tớ chỉ muốn mua vé máy bay bay về ngay ...Cậu nói " Hè cố gắng về cho mẹ vui " - mẹ buồn 1 còn tớ buồn 10 . Đã nhiều lúc tớ ngán ngẩm cai 1 SG nóng bức ngột ngạt chỉ mún về nơi bình yên của tớ , nhưng tớ lại không thể cậu àh , tớ không thể ích kỉ thêm lần nữa .Tớ còn phải làm cho 1 số người trợn tròn mắt lên để tớ thấy thành công như thế nào . 1 con tồ có thể làm nên điều vĩ đại . Tớ phải chấp nhận mỉm cười và bước tiếp , góp nhặt niềm vui của hiện tại để tới 1 lúc nào đó , khi tớ ra đi - tớ còn luyến tiếc - tớ còn có thể zui khi lựa chọn này là đúng . Tớ cám ơn cậu đã giúp tớ nghĩa vụ làm con !

hnt.n007

Thanh viên kỳ cựu
Một ngày như bao ngày khác, sáng thức dậy, cầm DT lên xem có tn của em ko, vẫn vậy, dạo này chắng thấy em nt vào mỗi buổi tối nữa...

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Tối 17/5: Đã 8 tháng trôi qua, từ ngày đặt chân đến đất Sài Gòn. Lần đầu tiên được biết đến nhà thờ Đức Bà, lần đầu tiên ngồi "cafe bệt" với 2 bé iu. Sau 1 ngày làm việc uể oải, ngồi bệt thoải mái quá, xả được strest và thấy mình bình yên hơn. Cảm ơn 2 bé đã cho chị giây phút đáng nhớ này. Hẹn một ngày không xa mình đi bệt nữa nhé!!!!

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
hix ha. hum nay minh van~ onl, tuy co' it hon moi hom. Nhung xem ra chua quyet tam, cu ranh~ ty' la lai. muon' vao` xem moi nguoi the nao? Moi nguoi ra sao? roi.......oi, thay doi kho' the' do' u? Khong sao, se~ co^' gang....... Lai tiep tuc...
Bye moi nguoi, chuc moi nguoi co' giac' ngu that ngon va co' giac mo dep.

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay lại được lên diễn đàn, dạo vòng vòng đọc những bài viết của các bạn. "Cảm xúc sau KNS Idol" bài viết làm mình cảm nhận được sự gắn bó và yêu thương của mọi người trong gia đình này với nhau. Mình thèm được cái cảm giác như thế! Mình muốn hòa mình với sự yêu thương ấy quá! Đến bao giơ, đến bao giờ mình mới làm được điều đó? Đôi lúc thấy nản cái bản thân mình quá đi.

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Những ngày căng thẳng, mệt nhọc cũng đã giảm được một phần. Hôm qua nhóm Đ đã thuyết trình. Tuy chưa tìm hiểu kỹ về OPEN ERP nhưng dù sao như thế cũng là một nỗ lực của cả nhóm. Công ty người ta áp dụng và tìm hiểu ít nhất cũng phải 6 tháng (quá nhanh) trung bình là 1-1.5 năm. Vậy mà nhóm mình chỉ có 2 tuần để chuẩn bị và tìm hiểu. Bị thầy tra khảo thế nào cũng có người trả lời (không biết đúng hay sai.HIhi). Cảm ơn thầy đã cho nhóm em và các bạn trong lớp biết thêm những vấn đề trong thực tế mà chúng em chưa lường tới được (cái nào lường trước mà bị thầy hỏi là tụi em trả lời ok hết roài). Tụi em sẽ cố gắng Việt hóa chương trình đó để kinh doanh theo như thầy đã chỉ. Một phần nhỏ cũng được 5-10 triệu mà. Nhưng thật là khó. Giờ thì phải ôn thi học kỳ đã. KNS IDOL cũng đã thành công. Mình thấy thật nhẹ nhõm. Mình chỉ có thể đi cùng các bạn trong 3-4 buổi họp nhưng các bạn đã tiến bộ rất nhiều. Chúng ta cùng cố lên nhé!!!!!

Bình luận bằng Facebook