Nhật ký, ngày...tháng...năm...

ducanhdhcs_t48

Thanh viên kỳ cựu
Trực tết

TRỰC TẾT
Chẳng biết mai mốt mày sẽ làm cái gì…? Đó là câu nói cửa miệng nó thường nghe má nó phàn nàn mỗi khi chứng kiến cái tính hậu đậu của cậu con quý tử. Sinh ra và lớn lên ở vùng cao nguyên, với tiết trời mát mẻ, trong lành, cộng thêm một môi trường sống ấm áp, chan hòa, tình cảm gia đình, bạn bè nó cứ vô tư mà sống, chẳng bao giờ chạnh lòng mà suy nghĩ cho rắc rối “ phức tạp”. Ừ ! chỉ có những người phức tạp mới hay suy nghĩ lo lắng lung tung, còn nó một thằng nhóc ăn chưa no, lo chưa tới, nó cũng có những mối quan tâm và lo nghĩ của riêng mình. Nào là, sáng mai dậy má sẽ cho nó ăn cái gì để đi học nhỉ ? Chiều học thêm về rồi đi chơi cái gì tiếp đây cho hết ngày…cứ thế nghĩa vụ của nó là ăn và học.Nhiệm vụ hoàn thành rồi, nó có quyền “đi chơi giải trí” chứ, rõ ràng là lý sự cùn…!
Hôm nay ngồi trên băng ghế gác đêm, qua ô cửa nhỏ, nó phóng tầm nhìn ra ngoài dõi theo những ánh đèn xe hối hả thoáng vụt qua trên đường lớn. đây đó vài người vội vã rảo bước sớm kịp về nhà…
Đêm nay thật lạnh ! Chỉ ba tiếng đồng hồ nữa thôi là giao thừa rồi, cái giờ khắc thiêng liêng giao thời giữa năm cũ và năm mới, ngay cả thiên nhiên cũng cận trọng khẽ rung mình chuyển mùa khiến tiết trời se lại, để con người ta có thể cảm nhận rõ rệt sự ấm áp tình người, sẻ chia khoảnh khắc chan hòa, đầm ấm bên gia đình, đón chờ một năm mới thật vui tươi hạnh phúc thì nó lại đang ngồi đây ở một nơi cách nhà hơn 400 Km đường bộ, bên cạnh là tên chiến hữu đang gật gà, gật gù làm nhiệm vụ gác đêm.
Đang là sinh viên năm thứ hai Đại học cảnh sát nhân dân năm nay nó phải trực tết, lần đầu tiên nó ăn tết xa nhà.Như mọi năm, giờ này hẳn nó đang lay hoay cùng ba trên sân thượng soạn cỗ cúng giao thừa và xem bắn pháo bông…Trong không khí nhộn nhịp nhà nhà náo nức chuẩn bị đón tết, dường như ai cũng khẩn trương, bận rộn trong công việc của mình. Chỉ riêng nó thong thả, rong ruổi theo dòng suy tưởng len lõi giữa phố đông như cố gắng tìm kiếm chút cảm giác ấm áp gia đình ở nơi nào đó xa xa lắm.
Giờ này ở nhà Ba má chắc đang nhớ nó nhiều lắm, má có biết thằng nhóc vô lo vô nghĩ ngày nào của má đang làm nhiệm vụ rất cao cả và vinh quang.Năm nay nó không ăn tết với Ba má để ở lại trường trực chiến hoàn thành bổn phận, nhiệm vụ của một chiến sỹ Công an nhân dân. Bây giờ Má mà nhắc lại : “ Chẳng biết mai mốt mày sẽ làm gì ?” nó sẽ rất tự hào mà đáp với má rằng : “ Làm một chiến sỹ cảnh sát má à ! ”.Đón tết xa nhà, nó không buồn đâu, nó còn có đồng đội, anh em, bạn bè trực cùng và có một trách nhiệm được giao phải thực hiện thật tốt mà. Má đừng lo cho nó nhé ! Nghĩ tới đây nó quay sang hích tên chiến hữu một cái thật đau : “ Dậy mày gác cho nghiêm túc vào chứ ! Mai tết rồi, hết ca gác mình về phòng đón giao thừa cùng anh em. Tết năm nay trường mình cũng có mai đấy, đẹp phải biết ! ”
.:phatsau::lungtung::phandoi::antat::roile:

---------- Post added at 09:32 PM ---------- Previous post was at 09:21 PM ----------

Cuộc sống cứ đổi thay, ta mong sao mình lớn lên từng ngày, mỗi bước ta đi luôn chứa đựng tình yêu thương của bạn bè, đồng đội, người thân, mặc dù nhỏ bé nhưng ta không thể ôm hết vào lòng bởi xung quanh ta vẫn còn bao người cần chia sẻ.
Chia yêu thương để nhận về muôn vàn ấm áp.
Chia nụ cười để nhận về vô số niềm vui.

---------- Post added at 09:35 PM ---------- Previous post was at 09:34 PM ----------

<iframe id="fb_likeframe" src="http://www.facebook.com/plugins/like.php?href=http%3A%2F%2Fkynangsong.org%2Fentry.php%3Fb%3D465&layout=standard&show_faces=false&width=260&action=like&font=tahoma&colorscheme=light&height=27" allowtransparency="true" frameborder="0" scrolling="no"></iframe>
Đi bao nhiêu là xa, làm bao nhiêu là nhiều, cho bao nhiêu à đủ và nhận bao nhiêu là vừa, bạn ơi xin đừng hỏi, đường ở đôi chân, làm ở đôi tay, cho ở trai tim và nhận bằng cả tấm lòng.
Vậy là 20 ngày của chiến dịch Mùa hè xanh 2010 tại mặt trận xã Tân Thạnh Đông – Huyện Củ Chi đã qua, 20 ngày không dài nhưng cũng đã để lại cho tôi biết bao lưu luyến.
Cám ơn Mùa hè xanh đã cho chúng tôi sống những ngày thật ý nghĩa và hạnh phúc. Cám ơn các cô bác đã chăm sóc chúng con từng ly, từng tí, ở đây chúng con có cảm giác như đang nghỉ hè thật là thanh thản, về rồi chúng con sẽ nhớ nơi này lắm.
Cám ơn các em những đứa trẻ tóc cháy da vàng nhưng lúc nào cũng nở nụ cười, nghịch ngợm tới đâu là ồn ào ới đó và luon nhìn chúng tôi với ánh mắt tròn lấp lánh, ở bên cạnh các êm chúng tôi thấy mình lớn lên thật nhiều như được sống lại tuổi thơ của mình, biết chia sẻ biết yêu thương, thật vui và hạnh phúc.
Cám ơn các anh chị đã luôn ở bên chúng tôi, đã cho chúng tôi thấy rằng chúng tôi luôn được chào đón ở nơi này, chúng tôi thấy thật tự hào khi bà con đến thăm chúng tôi, thật tự hao khi được mọi người vẫy chào.
Không biết có còn dịp nào quay lại nơi này nữa không mà nếu có sẽ khác nhiều lắm, thời gan trôi đi mùa hè lại về năm sau, năm sau nữa nơi đây lại rộn rang những bước chân nhịp bước của những chiếc áo xanh tình nguyện, tôi tin rằng màu áo xanh tình nguyện sẽ không bao giờ vắng vì ngày càng có nhiếu sinh viên sẵn sàng đem nhiệt huyết của tuổi trẻ chung tay xây dựng quê hương mình ngày càng giàu đẹp.
Tạm biệt những ngày hè xanh, những ngày thật ý nghĩa,tạm biệt tất cả chung tôi ra về nhưng những kỷ niệm yêu thương xin mang theo, gửi lại nơi đây lời cám ơn chân thành nhất.
Đại học cảnh sát nhân Dân

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Một ngày thật dài. Mệt. Và đuối. Lo lắng cho những ngày dã ngoại sắp tới liệu có được tốt đẹp. Sao cứ thấy lo lo...

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Từ chiều , ai cũng rậm rịch đi chơi . Tối ,ngồi nhà 1 mình , lại nghe Quick&Snow rồi nhớ nhà . Gọi điện cho mẹ , nghe jọng mẹ khác khác ...Uhm, vậy là mẹ ốm rồi , sao thấy lo wá . Thể nào mẹ cũng cố gắng ngồi tì tạch máy , thể nào mẹ cũng lười uống thuốc . Mẹ hư wá đi , không biết jữ jìn skhỏe j hết :(( .
Mẹ nhắc: nhớ jữ jìn ăn uống đầy đủ , không có ai ở nhà mà về muộn thì mua cơm hộp ăn cũng được , bệnh mà tái fát cho về nhà lấy chồng :)) .Con hư wá đi , tuần nay không ăn cơm , món chính của con là bim bim thôi ...c lại bị đau rồi nhưng không dám nói
Sao con ngang bướng jống mẹ thế nhỉ ^^!
__
Ngồi nghĩ vẩn , hình như lại "tắc đừơng dứơi , đi đừơng trên rồi "
. Sao lại có c ng xấu xí vậy k bik

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Ngày lễ 2-9. Sáng nay đứa nào trong phòng cũng háp hức đi chơi, chỉ có mình ở nhà, ngủ, onl, và ngủ
4h chiều đi Hội chợ ở Phú Thọ, gặp thằng nhóc Idol, tự nhiên thấy vui vui được tí, đi mấy vòng mà chẳng mua đc gì lại về. Onl và nghe bắn pháo hoa đùng đùng mà cũng chẳng đi xem. Sao mà chán thế ko biết. Một ngày trôi qua thật nhạt nhẽo!

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Hôm nay, một ngày bình thường như mọi ngày. Không bước ra khỏi nhà nữa bước. Chắc mất sinh khí từ hôm qua. Dự định nhiều lắm mà sao chẳng làm được gì hết. Nghe pháo hoa bắn rộn cả một khu, càng thấy trống trải nhiều hơn. Hôm qua hứa với tên bạn sẽ lòng vòng quanh thành phố cùng hắn; nhưng sáng lại quên, chiều lại ngủ. Tối, Cả nhà quây quần ăn lễ, mà sao buồn tới thế. Chắc chẳng còn như xưa. bây giờ thì phần ai nấy đi, cũng vui vì những người lớn đều có việc vui riêng. Chỉ có mình là không có nơi nào để đi. Tìm tài liệu làm bài tập; làm xong thì làm nữa nhưng cứ miên man nghĩ về tùm lum chuyện...Vớ vẫn thiệt!

Tên bạn hỏi mình: bà đang thiếu gì? Trả lời: chẳng thiếu gì hết! Lại hỏi: Tình iu không luôn àh? Trả lời: Không biết! => bị phán: Đang bị việc iu làm cho bị khùng. Rồi lại hỏi: Pà đang iu ai? Trả lời: Iu gì pa! Cười phát rồ. hjhj

Đúng là tám!

ducanhdhcs_t48

Thanh viên kỳ cựu
Tuổi hai mươi – tuổi trẻ - tuổi của tương lai. Ta chợt nhớ tới nhạc sỹ Trịnh Công Sơn, người luôn khát khao tuổi trẻ, sống và viết cho tuổi trẻ. Ông viết : “ Tôi luôn nhớ thương tuổi trẻ, tuổi của tình yêu nồng nàn. Khi tôi yêu thương cái tuổi đời ngào ngạt, tôi cũng yêu một cõi đã mất”. Thế đấy cái tuổi già khi đến thường tiếc thương tuổi trẻ, thương nhớ về một thời đã qua mà cuộc đời không thể quay lại được. Ta bất giác giật mình sợ sẽ đến một ngày qua mất tuổi hai mươi. Cuộc sống vẫn cứ chảy trôi, tuổi già rồi sẽ đến với bao tiếc nuối. Lúc đó ngồi xếp lại cuốn lịch cuộc đời, ta ước gì lúc đó ta không còn gì để tiếc nuối. và khi ấy ta mỉm cười chào đón những mùa xuân.:data::phatsau:

ducanhdhcs_t48

Thanh viên kỳ cựu
Vậy là đã qua ngày thứ hai của đợt nghỉ lễ, sắp phải bước vào những giờ học căng thẳng nữa rồi.

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
Biết được một tin buồn ... biết được anh buồn lắm...nhưng chẳng nói được gì an ủi cả...cũng không làm được gì...vậy mà còn để anh an ủi ngược lại...sao mình lại vô dụng thế không biết...làm em thế đấy sao :(

ducanhdhcs_t48

Thanh viên kỳ cựu
Giá trị cuộc sống từ một mùa hè xanh tình nguyện

GIÁ TRỊ CUỘC SỐNG TỪ MỘT MÙA HÈ XANH TÌNH NGUYỆN

Vào những ngày giữa hè 2010 chúng tôi những cô nàng, anh chàng sinh viên căng đày sức trẻ hăng hái cùng nhau lên đường đi chiến dịch Mùa hè xanh tại mặt trận xã Tân Thạnh Đông – Huyện Củ Chi – Tp Hồ Chí Minh.
Củ Chi ! háo hức, háo hức, hăm hở, nhiệt huyết, đi và cảm nhận, đi và nhớ, đi và lớn.Những em bé ngây thơ, những buổi chiều say mê dạy học và những trò chơi con nít để được trở về với thời thơ dại. Tạm gác lại những giờ học căng thẳng trên giảng đường chúng tôi hăng hái mang sức trẻ để công hiến cho quê hương, ngày lên đường tôi cũng như các bạn khác đều háo hức mong chờ để về nơi đóng quân. Khi về đến nơi mọi thứ không khác là bao nhiêu so với những gì tôi tưởng tượng nhưng điều bất ngời nhất khi về với nơi này là sự đón tiếp nồng hậu của bà con nơi đây khiến chúng tôi có cảm giác như là một người con của nơi này. 20 ngày sống và làm việc nơi đây được sự quan tâm và giúp đỡ của người dân chúng tôi đã nhanh chóng hòa nhập với nơi này và tôi thấy mình thật sự trưởng thành rất nhiều.
Những ngày đầu tiên của chiến dịch chúng tôi dạy học cho trẻ em nơi đây, nhìn những ánh mắt của các em học sinh trong những buổi học, những buổi sinh hoạt lòng tôi lại cảm thấy nâng nâng khó tả. Được nghe những tiếng bập bẹ đánh vần của các em mẫu giáo tôi như được sống lại những ngày thơ ấu, ngày đầu tiên bập bẹ đánh vần “ a bờ”.
Không chỉ dạy học, sinh hoạt thiếu nhi mà chúng tôi còn làm công tác tuyên truyền pháp luật, làm công trình phục vụ cho bà con nơi đây. Những buổi tuyên truyền pháp luật đã làm cho sự gắn kết giữa người dân và chiến sỹ Mùa hè xanh trở nên gắn kết hơn, những ngày đi làm đường, đào kênh dưới trời mưa nắng mới thấm thía cái gian khổ của bao người phải dãi nắng, dầm mưa, tuy có vất vả nhưng tôi không cảm thấy mệt nhọc, tôi đã dần nhận ra ý nghĩa công việc mà tôi đang làm. Tôi đang làm một công việc để xây dựng cho quê hương đất nước. Bác Sáu dù bận công việc vẫn ngày ngày ra phụ giúp mọi người, những bữa cơm chứa chan tình thương mà mọi người dành cho “tụi nhỏ hè xanh”. Nhìn những em nhỏ với ánh mắt hồn nhiên gọi tên các “thầy cô áo xanh” hay sự vui mừng và hy vộng của người dân đã làm chúng tôi quên đi cái nắng oi bức của mùa hè, quên đi những giọt mồ hôi đang lăn dài trên má. Mùa hè xanh của chúng tôi không chỉ là những ngày đi lao đông hay dạy học mà chúng tôi còn được hòa mình vào những trận giao lưu bóng đá, bóng chuyền và những buổi giao lưu văn nghệ…20 ngày không dài nhưng cuộc sống của tôi thật sự có giá trị, có ý nghĩa hơn, tôi đã trưởng thành lên rất nhiều. Tôi đã hiểu tại sao những người đi trước bảo rằng “không đi MHX là phí cả một đời sinh viên ”.
Ngày chia tay trong một ngày mưa làm cho ai cũng cảm thấy buồn hơn, bởi đã đến lúc ra về, cảm giác sao trống vắng và quyến luyến hiện rõ trên khuôn mặt của moị người khi ra đưa tiễn chúng tôi, nhìn những cái vẫy tay tạm biệt của những người dân chất phác nơi này tôi đã biết 20 ngày tham gia chiến dịch MHX của mình đã thật sự có ý nghĩa. Tôi sẽ nhớ mãi những giọt nước mắt của bà Tám khi tiễn chúng tôi lên đường, lời nhắn nhủ của bác Hai, bác Ba, chú Tư, bà sáu… để biết rằng mình còn có một quê hương thứ 2 – Củ Chi thân thương.
Thật tuyệt vời ta sống với trái tim nồng cháy, sáng bởi ngọn lửa của tuổi trẻ, của tình bạn, tình đồng đội và hơn thế nữa là một lẽ sống, lẽ sống có trách nhiệm với cộng đồng.Tạm biệt những ngày hè xanh, những ngày thật ý nghĩa chúng tôi ra về nhưng những kỷ niệm yêu thương xin mang theo, gửi lại nơi đây lời cám ơn chân thành nhất.Cám ơn Mùa hè xanh đã cho chúng tôi sống những ngày thật ý nghĩa.:cau:

ducanhdhcs_t48

Thanh viên kỳ cựu
Nghỉ lễ mọi người nô nức đứa thì về nhà đứa thì đi chơi. còn mình thì ngậm ngùi ở lại trường làm nhiệm vụ trực chiến.
Sáng ngủ dậy đi lao động xong về ngủ tiếp, trưa đi ăn cơm xong về ngủ, chiều chơi thể thao xong về ăn cơm, ăn cơm xong về onl, xem phim xong rồi lại...Ngủ. cứ thế nó sống qua bốn ngày nghỉ lễ.
:cau::chaymaucam:

snowflower_vp

Thành viên năng động
Ngày cuối cùng nghỉ lễ cũng như ngày đầu tiên không bước chân ra khỏi cửa....àh khác chứ sáng nay ngủ nướng hơn không sờ đến sách vở nữa......người ta nói làm sv vui lém mừ sao thấy chán wa
Ước gì giờ mình đang ở HN ...thì không fai 1 mình thế này kiểu gì chả tóm được đứa bạn nào đi chơi cùng ^^
+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

LovelyDolphin

Thành viên năng động
Ngồi ngắm ngôi nhà mà mình đã gắn bó hơn 1 năm nay, nhìn ngắm những đổi thay của nó, những sự phát triển, những chương trình mới rất hay và thú vị và những con người đã tốn rất nhiều công sức và thời gian chăm chút cho nó, mình cảm thấy rất vui cho nó, nhưng mà sao lòng buồn thế này, mình ước... mình ước mình có thể làm gì đó... mình đã từng nghĩ từng nói rằng mình phải làm 1 cái gì đó cho nó và cho cả chính mình, rằng mình sẽ tham gia thật nhiệt tình, nhưng đến bây giờ mình vẫn chưa làm được gì đặc biệt, mình ghét cảm giác này, bất lực, trong lòng muốn cho đi thật nhiều vì mình đã nhận thật nhiều, nhưng, biện hộ gì cũng vậy, kết quả là mình chẳng làm được gì cho nó. Hình như mình đang ngày càng xa cách với ngôi nhà này thì phải, đã lâu rồi mình không trở lại, có chút gì đó ngần ngại, bối rối và hổ thẹn. 1 năm qua, mình hoạt động cũng chẳng có gì nổi bật, ước gì mình được như họ, những người bạn đã rất tận tâm cho nó. Rồi những bạn mới đến, họ thật năng động hoạt động còn sôi nổi hơn mình.
Ghét cái cảm giác bất lực này, vì mình vốn ko phải là 1 người thụ động như vậy, mình thích tham gia thật nhiều, thích làm việc, thích trò chuyện, thích vui chơi, thích cống hiến...mà điều kiện thì lại trái ngược, tất cả như bị dồn nén, ko cho phép mình làm bất cứ gì, ức chế quá đi.
Haiz. Đã cố gắng kìm nén lắm rồi, nếu mình... và ai đó được vui, chỉ là mình không được bay như mình thích được nữa cũng không sao, thay vì ko dc bay nhảy tự do, thôi thì chú tâm vào học vậy, mình sẽ học điên cuồng như năm cấp 2 vậy, trở lại thành 1 cô gái trí thức à, cũng thú vị đấy.
Gác bỏ mọi suy nghĩ tiêu cực, rằng ai đó trong ngôi nhà này sẽ mình thế này thế kia...mình cũng chẳng quan tâm làm gì vì họ chưa hiểu...thế thôi. Sẽ lui lại về 1 nơi nào đó để nhìn ngắm mọi người, nhưng sẽ không bao giờ rút lui...sẽ tìm cơ hội khi có thể để được tung hoành.
Sống lành mạnh, tập trung vào những mục tiêu của mình. Cố lên cố lên cố lên.
L.O.V.E

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Cuộc đời này, là những chuỗi ngày con người lừa dối lẫn nhau. Lừa trắng trợn, lừa lưu manh, kiểu lừa được giấu kín, kiểu lừa của những kẻ có đầu óc, kiểu lừa tinh vi....
Hồi bé tí, vẫn hay hỏi anh chị, những câu hỏi ngây ngô con trẻ, "sống làm gì?", rồi cũng chấp nhận câu trả lời theo đầu óc non trẻ, liệu giờ hỏi lại,có bao giờ, mình chấp nhận lối nghĩ suy của 1 đứa nít nữa không?
Đi qua những lọc lừa
Đời ta có còn non trẻ?

SinhBe

<b><font color=green>Giải KK Viết Về Người Phụ Nữ
1 ngày oi bức, mệt mỏi. Nắng nóng, tiền bạc, bạn bè, danh dự... Ko giúp đc bạn thân trong hoạn nạn mình thấy thất vọng về mình lắm. Ko ngụy biện. Chỉ vì tôi kém cỏi thôi. Xin lỗi bạn...
1 buổi khuya tĩnh lặng, nói chuyện với ..., nội dung lộn xộn, nhặt nhụm lung tung nhưng thấy thoải mái, dường như những dòng chữ của em ý đã gánh bớt 1 chút nắng gay gắt của SG và cái khó chịu trong lòng tôi ban chiều nay. Cảm ơn em...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
9/9/2010
Sinh nhật CLB.
Mới đó mà đã 2 năm CLB của mình thành lập.
Mới đó mà đã 1 năm trôi qua kể từ ngày sinh nhật diễn đàn, nhiều kỉ niệm ngày hôm ấy.
Chúc CLB mình ngày càng ấm áp, ngày càng chuyên nghiệp và tỏa sáng.
Chúc diễn đàn mình ngày càng đông vui và bổ ích, mong cho ngọn lửa nhiệt tình sẽ lan truyền nhiều nhiều hơn nữa.
Mong mỗi người bạn đến đây đều tìm được những người bạn thú vị và sự trưởng thành của chính mình.
...
Hôm nay là một ngày tuyệt, vui...
Hoàn tất công việc ở trường, sau một ngày vật lộn với máy móc.
Đi ăn tối với bé Thư, và tám chuyện với mấy nhóc, xếp lịch hẹn hò.
Chắc mình phải tăng cường hẹn hò với tụi nhỏ, vì mỗi lần gặp tụi nó, thấy vui quá đi!
...
Ngủ sớm thôi, theo định luật bảo toàn sắc đẹp.
Chúc cả nhà ngủ ngon, và ngày mới thật tuyệt vời!

cedrci_jake

9.9.2010: Hôm nay là một ngày dài, mệt mỏi nhưng vui, rất vui...lần đầu tiên cảm nhận được không khí một tổ ấm khác giữa chốn Sài thành...Yêu lắm những con người nơi đây...hạnh phúc...và mình đã thật sự mĩm cười dù biết nụ cười ấy ko phải mãi mãi :)

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Sinh nhật diễn đàn tròn 2 tuổi

11/9/2010
Ngày này năm trước, cả nhà mình ồn ào chuẩn bị đi dự offline diễn đàn. Hôm ấy bạn 2H vcủa mình từ quê mới vào, và chở mình đi luôn.
Đó là lần đầu tiên gặp bé lapdong và nhiều bạn khác trên diễn đàn.
Một ngày sinh nhật cực vui, nhiều kỷ niệm, nhiều cảm xúc, có cả freehugs và karaoke.
Đi về, mình được khen dễ thương :). Còn mình thì thấy bạn 2H thật là lì quá!
Một năm đã đi qua rồi, kỷ niệm vẫn rất ngọt trong mình.

Hôm nay là một ngày mình đi trọn gói, cũng vui. Hôm nay lại lục lọi trong đống tài liệu trong máy tính, và tìm được cái thư ngỏ của một chương trình từ lâu lắm.
Nhưng không thể không ngẩn ngơ trước những dòng thư ngỏ ấy, và chợt mỉm cười:

Các bạn thân mến, có bao giờ bạn nghĩ sẽ học cách yêu thương chưa? Điều này nghe có vẻ buồn cười, bạn sẽ nhíu mày: “Yêu thương mà cũng phải học ư?”. Đúng vậy, bởi yêu thương bao gồm cả yêu và được yêu. Và đôi khi, cuộc sống bộn bề đầy những lo toan khiến bạn bỏ quên yêu thương mà không hề hay biết. Tại sao phải học? Vậy phải học thế nào? Bạn biết không….
…………Sẽ chẳng thể nào bình yên nếu cuộc sống bạn toàn là hiềm khích và hận thù… Sẽ chẳng thể nào ấm lòng nếu bạn không biết cách sẻ chia…
……Đã bao giờ bạn cảm thấy cô đơn ngay giữa chốn đông người? Và đã bao giờ lòng bạn thắt lại vì một niềm cảm xúc dâng trào mà không biết làm sao bày tỏ?
…………Cuộc sống sẽ dễ chịu hơn biết nhường nào, khi bạn biết cách…. yêu thương….

Đôi khi bạn đang yêu, được yêu nhưng nếu không học hỏi cách yêu thương bạn sẽ thấy mình luôn cô đơn, cô đơn ngay giữa những tình yêu thương của chính bạn. Thật đáng tiếc nếu để những điều quý giá đó vụt mất theo thời gian và sự vô tình của bạn.

“ HỌC CÁCH VỠ ÒA – HỌC CÁCH YÊU THƯƠNG”
Có những thứ không thể…nhưng yêu thương là có thể….

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/4sg2qw04S4[/FLASH]

cedrci_jake

Dù biết sao những niềm vui sẽ có rất nhiều buồn phiền...nhưng dẫu sau...đã có 1 ngày vui...và sẽ thôi ko nghĩ về ngày mai sóng gió...chỉ biết rằng...ta đã rất vui... :)

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Hôm nay, chị nhìn em cười và nói với em rằng: "Hôm nay, nhìn em hồn nhiên ghê! Cười chi mà nhiều vậy con nhỏ này!". Cười theo cái cách tinh nghịch, hì, em cũng thấy mình đáng yêu nữa! ^^

Nhớ có lần em cầm nắm đấm và nói với chị rằng: "Em mà, rất lợi hại!" Chị chỉ cười thôi. Trong mắt chị em lúc nào cũng vô tư, yêu đời hết. Em thích mang lại cho chị cái cảm giác đó. Bù lại, chị luôn che chở cho em, vì chị biết em nhút nhát...

Thật lâu rồi, chị giận em...

Dẫu sao em vẫn thương chị. Em đã nói với chị, với mọi người rằng: "hãy để chị làm những điều chị thấy vui", ngay cả việc chị giận em....

Chị nói rằng: "Sẽ giữ em, để không bất cứ đứa nào dám đụng tới em". Bây giờ em đang cần đây, cần chị giữ em thật chặt.... Giữ em thật chặt chị nhé!!! Chị vẫn không trả lời....

fr

Thanh viên kỳ cựu
.... ngã.... mất cân bằng rồi .... té.... kiệt sức rồi ....

Bình luận bằng Facebook