Nhật ký, ngày...tháng...năm...

ngocem28

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay tại sao lại giống mọi ngày cơ chứ. bữa nay hổng thèm ăn cơm luôn ( đi ăn hủ tiếu hehe). Bữa nay đi làm luận văn bên khu công nghệ cao ở thủ đức mà chưa có trả lời. Ngày mai mới trả lời lận. Thế là chỉ có 10 tuần mà bây giờ mất 1 tuần rùi. tháng 6 báo cáo rùi. khi còn sinh viên không trao dồi anh văn nên bây giờ phải vừa làm luận văn vừa học anh văn. Hichic ước gì cho thời gian trả lại, ước gì tui hoc anh văn từ đầu...

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
lại sắp hết 1 ngày.Sáng nằm dật dờ tới 11h mới dậy.Sao mệt mỏi thế này.Cứ nghĩ tới dậy rùi mình làm gì thì lại muốn nằm nữa.Mà nằm nữa thi lại muốn dậy....cứ dây dưa thế tới tận 11h.
12h mở máy lên.ui, lại gặp mày nữa rồi...máy tính ơi....tao....chán quá.Ngồi với mày mãi thế này sao...ấy thế mà....vẫn ngồi tới tận giờ này....đời vô vị...............
Chẳng có mục tiêu,không 1 phương hướng,suy nghĩ thì lệch lạc,mông lung...........tùm lum không có đích đến.....
Hết 1 ngày,mai rồi cũng sẽ hết,ngày mốt,ngày kia,ngày kìa,ngày kỉa...mình sẽ làm gì?cứ như thế này thì chết đi cho rãnh nợ....chết đi cho cuộc sống có thêm 1 chổ trống cho người có ích bước vào....đi đi cho rãnh..........
Sao cứ chán chường mải thế....vui lên......xung quanh vẫn còn nhiều người chú ý tới mình mà.Ấy thế mà............vẫn bùn,vẫn chán.....khóc
Tôi hỏi: tại sao tôi khóc.....vì tôi bùn...không phải........vì tôi cô đơn........cũng không phải.......đơn giản:tại tôi muốn thế.........tại sao tôi lại muốn thế: tôi........không biết.....................................................................

bluesea88

[♣]Thành Viên CLB
Cúp điện!

Từ sáng tới giờ cúp điện, mình cảm thấy thiếu sức sống. Chắc tại cuộc sống gắn bó với cái máy tính quá nhiều.:choangvang:. Chắc bị nghiện máy tính rồi.:choangvang:
Cuộc sống sẽ như thế nào nếu không có ĐIện và Máy VI TÍnh nhỉ!:choangvang:

Ngoc Ngo

[♣]Thành Viên CLB
Một ngày xui xẻo!
Hix. Sáng cố dậy sớm, mọi chuẩn bị sẵn sàng, đạp xe đến trường. Vừa bấm thẻ giữ xe xong biết tin được nghỉ. Lại tốn công chạy về.....Chợt nhớ thằng cháu nhỏ đáng yêu. Lại rong ruổi xe chạy đến nhà anh...
Thăm cháu được một lúc phải về phòng trọ đi chợ nấu ăn cho tụi bạn cùng phòng vì hôm nay nó học cả ngày.
Trên đường, chạy xe thật chậm vừa suy nghĩ nên nấu món gì thì bị chiếc xe ba gác quẹt tay lái. Thế là bị lăn dài dưới mặt đường như đang tập trận giả vậy.
Đến chợ, chưa mua đủ đồ ăn thì mất tiền.
Chiều đạp xe đến trường...mới biết được nghỉ.
Trên đường về lại bị một người đàn ông đi xe ba gác mắng. Hix. Mình có đi sai đường đâu.
Về đến phòng trọ lại ko có chìa khóa vào. Ngồi chờ.
Giờ mới được yên ổn!!!

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
phù,lại chuẩn bị hết 1 ngày...............
hum nay yên bình,không có gì xảy ra....nhất là cho tới bây giờ.........Vẫn cứ onl suốt.....hừ.......chẳng làm được gì khác à????
Chợt nhớ tới thơ của cụ:
Sáng ra bờ suối tối vào hang
Cháo bẹ rau măng đã sẵn sàng
Bàn đá chông chênh dịch sữ đảng
Cuộc đời cách mạng thật là sang.

Thế mình cũng có thơ.
Mỗi sáng thức dậy,lại ngồi đây,
Cơm nước có sẵn,chẳng bận tâm.
Có luôn máy tính,cứ ngồi đấy
Cuộc sống bây giờ,thật là nhàm.
Nhìn mãi cái điện thoại,trống trơn,chẳng có gì.Mình chờ gì ấy nhỉ????
Nhắm mắt.....ngủ......lại thức dậy........ngồi vào máy.......nhắm mắt.........ngủ.......lại thức dậy.........ngồi vào máy......................................................
................................................................................................................

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Hôm nay kể ra lại là một ngày tốt ấy chứ, một người bạn (mà tính ra không phải là bạn) đã lâu rồi không liên lạc vì giữa họ và mình có một sự hiểu lầm, bổng nhiên hôm nay họ nhắn cho mình, lại hẹn mình đi cafe nữa chứ... xem ra họ đã hiểu mình rồi, họ không còn giận mình nữa. Thiệt là vui quá đi.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
21/4/2010
Tôi được sinh ra từ tình yêu.
Tôi được nuôi dưỡng trong tình yêu.
Tôi trưởng thành cũng vì tình yêu.
Sứ mệnh của một con người có phải là yêu thương không?
Tôi chọn cho mình sứ mệnh đó, sống vì yêu thương và lan tỏa yêu thương.
Mỗi sáng thức dậy, thấy yêu thương ngập tràn... Cháy hết mình như một giọt sương dưới nắng mai.
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/default/flash/player/mp3Player_skin7.swf?xmlurl=http://v2.mp3.zing.vn/blog/?YS83YS9hN2EzOTAzZmM2ZGYyNDk4NmE3NDI0NjFmN2FhMjgwNC5cUIbaBmUsICDN8R2nhdUng410IFPGsMahWeBmd8TeG7dUngSBUw6JcUIbaBfGZhWeBHNl[/FLASH]

Những yêu thương dành riêng cho một người... Tôi yêu người.

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Bỗng nhiên mình thấy hụt hẫng quá, cũng không biết từ khi nào mình thay đổi thói quen nghe nhạc, pop nhẹ nhàng bây giờ thay bằng rock cuồng nhiệt, có lẽ là mình thích nó thật rồi...cháy hết mình..quyết tâm...ôi thật tuyệt...có lẽ qua nhiều biến cố mình đã thay đổi thật rồi....nhìn mình cách đây vài năm đâu có như vầy...cứng đầu hơn...bất trị hơn..lì lợm hơn...mình đã trưởng thành hơn một chút rồi...không còn trẻ con như ngày trước nhưng sao mình thấy khó chịu với con người này quá...khô khan...thiếu cảm xúc...ôi mặc kệ

Cứ làm những gì mình thích...cứ quyết định đi...bước đi..chầm chậm và sẽ có một ngày nào đó mình mỉm cười trên tất cả...phải cố gắng hơn nữa

Gemily

Thanh viên kỳ cựu
Lâu lắm rùi ko gọi điện cho anh! Ghét anh, giận anh vì nhắn tin mà ko trả lời, gọi điện mà toàn đề người khác nghe máy không thôi. Hôm qua tự dưng lại gọi, mỗi lần có nhiều chuyện phải suy nghĩ quá lại gọi cho anh. Anh cũng chẳng giải quyết được gì cho mình cả nh lại muốn nghe giọng anh, thích những lời thách thức của anh, thích nghe anh la... Không biết anh có bị bệnh ko nữa mà dạo này nghe giọng lạ quá! Mỗi lần gọi là anh biết mình có chuyện mà. Đá đi đá lại thì anh cũng mò ra được mình đang gặp chuyện gì. Ước gì có thời gian để kể cho anh nghe tất cả những gì trong thời gian qua. Anh ko coi mình là con nít nữa rùi, anh ko lo cho mình như trước nữa, bi giờ lúc nào anh cũng bắt mình tự suy nghĩ, tự nghiền ngẫm và tự chịu trách nhiệm với những quyết định của mình. Mà cũng đúng, anh đâu còn nhiều thời gian mà quan tâm mình như trước chứ, anh phải lo cho anh nữa mà. Mình đã giữ anh cho mình quá lâu rùi. Mọi chuyện bi giờ tùm lum hết và mình phải tự giải quyết tất cả.

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Mấy ngày hôm nay thật mệt. Trời thì nóng mà cái máy tính còn muốn gây chuyện cho mình nữa chứ. Hết lỗi win rồi đến lỗi ổ cứng. Giờ thì nó mất hết dữ liệu roài. Hic. Bao nhiêu là tài liệu, bao nhiêu là kỷ niệm,... Tất cả đều đã "cuốn theo dòng điện". Ngày mai thi nói AV, bài làm thì để trong máy nên mất hết rùi. Không biết mai nói gì với thầy đây. Sáng lên nhìn điểm của tham gia làm bài tập thì nhóm mình thấp nhất. Làm 1 bài, 1 bài không đựoc công nhận vì nộp muộn. Ra về thì sém tý được đi theo mấy cô chú 115. Trượt cầu thang mà như phim ý.Hic. Ngày mai sẽ khởi đầu lại mọi việc. Tối nay ta sẽ chơi cho thật đã để mai bắt đầu lại công việc.
Cố lên!!! Tao biết mày làm được mà.

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
hù,chào mọi người.Khuya rồi mới chào có là chậm quá không???^.^
Không gì là chậm trễ,phải không các bạn :D
Thế là hôm nay cũng hết nữa rồi....Giờ mình lại ngồi vào máy.......đột nhiên thấy cái huy chương.Hì hì.Có phải do mình Spam nhiều quá nên có huy chương hem ta.^.^
LÀ SAO TA?NÓI CHUNG LA VUI ĐÓ.:)) Cũng hổng có gì vui hết trơn hết trọi.Chỉ thấy lòng hơi có chút gì đó .....thanh thản........
à.......ùm......sao nữa nhỉ???ối,cái đầu,nó giựt giựt.......chắc tại thay đổi tâm trạng bất thường nên đầu óc phản ứng lại.:D.
Mệt rồi,đói nữa.........ngồi tý nữa rồi về..........Đột nhiên muốn đi karao ghê.Không phải chỉ vì hát hò thôi đâu,mình muốn.....hát những ca khúc mình muốn hát........mình muốn.......mọi người nghe tiếng hát của mình(dù biết mình hát dở,nhưng vẫn muốn).....muốn họ nghe......những điều mình hát..........muốn họ nghe..........tình cảm của mình trong lời hát........muốn họ............HIỂU

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
Bỗng nhiên cảm thấy bực mình, chả hiểu lý do, giống như có cái gì đó cứ ngăn mình lại, tại sao vậy nhỉ, mình luôn động viên mọi người relax đi, nhưng tới phiên mình thì, thiệt là hết biết.

Dạo này đúng là kỳ cục thiệt.

Bực mình, phải đi tắm 1 cái, xã cái đầu cho nó mát lại, rồi đi ngủ lấy tinh thần - không suy nghĩ đến các sự viêc nữa. Tập trung vào giấc ngủ, thư giãn.

kyniemmua

<b><font color=green>Giải Nhì Viết Về Người Phụ Nữ
Hôm nay vừa mệt vừ vui, vậy là có thể lấy lại cân bằng để đi tiếp rồi, tiếp thôi tôi ơi, nghỉ ngơi nhiêu đó đủ rồi...

vinguyen

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay, và nhiều ngày như thế có một cái gì đó mệt mỏi trong tôi. Mệt, mệt,mỏi ,mỏi...chỉ muốn ngủ, ngủ và ngủ thôi...Vẫn làm việc đó, vẫn học đó, vẫn tham gia đó....Nhưng tôi không biết tôi đang về đâu....

Một chút hoảng sợ khi mình không biết mình đang đi về đâu....Hoảng sợ khi nhận ra mình đang rất mệt.......

Một chút tự dặn lòng, mọi nỗi sợ do mình tạo ra, tất cả do mình........

Tường Nguyên

Thanh viên kỳ cựu
Ai cũng có những nối sợ hãi, vì con người dù sao cũng rất nhỏ bé so với vũ trụ già nua này. Nếu thấy mình sợ hãi, hãy cứ thừa nhận điều đó, nhưng dám đối diện và bước qua nó, rồi sẽ thấy mình mạnh hơn lúc sợ hãi đó.
Đừng chạy quá nhanh mà quên mất rằng mình cần đi đúng đường hơn là đi nhanh.
Dừng lại và nhìn nhận lại, nghỉ ngơi để dưỡng sức cho những bước đường kế tiếp nhé.
---
Hết một ngày rồi.
Ngày hôm nay buồn ngủ quá.
Chạy vòng vòng...
Mai mấy bạn của mình ở Bách khoa tốt nghiệp. Chúc mừng, chúc mừng!
Giờ đi ngủ để mai lấy sức mà đi nhậu, hi hi...
Chúc mấy bồ ngủ ngon hén!

ti ti

[♣]Thành Viên CLB
hnay sao chẳng thể làm thứ gì cho ra hồn... cầm bút lên viết cho ngày đáng nhớ... một ngày bận rộn, sáng, chiều và tối nữa... về đến nhà mệt mỏi... cả về thể chất lẫn tinh thần... nhưng cái đáng sợ chính là tinh thần kia... vẫn mỉm cười đấy thôi... nhưng trong lòng rối bời... hụt hẫng, thất vọng, mất lòng tin, chán nản... cả chút gì đó tổn thương trong lòng, cả tủi thân nữa... có lẽ cần phải cám ơn ngày hôm nay, nó giúp mình ngộ ra được điều quan trọng... chỉ trách mình quá ngây ngô ..., cái quan trọng nhất là chữ tín, là sự chân thật, người ta đã tự phá bỏ nó..., tiếc quá, tiếc cho một hình ảnh đẹp bấy lâu nay...

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Đã mấy ngày rồi không lên và đọc bài trên diễn đàn. Những ngày mà cái Lap nó hành hạ tôi. Không biết giờ nó còn hành hạ mình được không nữa nhỉ? Nó càng làm khó mình thì chỉ làm tăng động lực để mình "khám phá" nó thôi. Mấy ngày liền ngồi nghiên cứu cái máy, đến giờ này có thể nói chung là tạm ổn nhưng bao nhiêu dữ liệu đã theo gió ra đi. Mất hết: tài liệu học, đề tài, CLB, những kỷ niệm,.... Tất cả đã đi theo "dòng điện". Nhưng rất vui khi mình đã nhận ra tầm kiến thức của mình đang ở đâu. Mình mới chỉ ở dưới đáy thôi. Hãy cố gắng hơn nữa. Cố lên. Mình làm được mà. Cả ngày hôm nay chỉ biết nằm và nhìn lên màn hình máy tính. Cài xong lần này rồi cài lại lần khác. Mua hết đĩa này về rồi đi mua đĩa khác. Mình cảm thấy đuối sức. Mình đã quá mết. Mình cần một thời gian nghỉ ngơi và nhìn lại chính bản thân mình nhưng nào có được. Công việc cứ dồn dập kéo tới. Đó là cách mình lựa chọn để không nghĩ về em mà. Hãy cố lên. Những lúc mệt mỏi như thế này chỉ nhớ, nhớ mà thôi. Mình muốn ngủ một giấc thật sâu để quên đi tất cả những muộn phiền thế gian mà không làm được. Nó vẫn còn đó.
Sau một hồi chạy đua với mạng Internet mới vào được diễn đàn. Mình thấy diễn đàn chưa có gì đổi mới. Cũng những chủ đề đó, những con người đó. Mình phải làm gì để nó "đổi mới" thôi. Chuẩn bị tinh thần cho những ngày sắp tới. Chuẩn bị thi học kỳ mà chưa học gì hết. Thầy cô giao cho biết bao bài tập mà chưa thể để mắt tới được. Tối nay, ngay tối nay tôi sẽ bắt tay làm chúng. Không còn thời gian để rong ruổi nữa. Đùng để nước tới chân mới làm Đạt ah. Hãy làm ngay bây giờ. Cố lên.

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
Chậc ... ngày hôm qua thấy một người nhưng lại lơ đi chổ khác dù lòng rất muốn gặp... nhưng thẩy rồi lại vội vàng rẽ đi chổ khác ... mình đang làm gì vậy nà ...không hiểu nỗi chính mình ...

V muốn cùng C ra cầu ánh sao , muốn C là người đầu tiên ra đó với V ... V muốn như vậy muốn lắm C à ... nhưng quyết định của V lại khác ... V đi vói anh Bình ra đó .... nhìn những bóng đèn lấp lánh , mặt hồ lặng yên , gió mát ... V nhớ C lắm , ra đó với bao nhung nhớ về C, 2 anh em đi mỗi người một tâm trạng ... ai ra đó cũng vui cười cũng chụp hình ... còn 2 anh em ra đó như đang chạy trốn 1 điều gì đó vô hình ...

... C bảo C muốn mình như ngày chưa quen ... muốn 2 đứa vẫn nói chuyện vẫn dùng emo :x và :* ... C à khó lắm ... đã lấu lắm rồi từ ngày mình chia tay V không dùng đến nó không dùng đến những lời thương yêu ... C bảo C muốn vậy... muốn thoải mái khi nói chuyện với V ... hình thức thôi C à ... đó mãi là hình thức ... C nhìn đi khi gõ những emo :x và :* mình nhớ đến lúc còn quen xài những emo đó không ... đừng đi tim 1 cái gì đó quá xa vời ...

... hôm nay ngày lễ ... ở lì trong nhà không đi đâu chơi cả ... không muốn gặp ai ... cancel hết ... chậc ... giữ cho mình V một niềm riêng ... không nhắn tin không gọi ... V nhớ ... lắm C ngốc

... chia tay rồi vì sao C cứ nói V ngốc của C , ngốc của C ... chậc ... V còn là của C không ... nhói lòng lắm C à ... thôi vậy ...

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Hum qua về là ngủ lun,nên giờ mới viết vài dòng ^.^

Hum qua đi chơi,vui mà cũng hẽm vui( thấy mọi người chơi vui vẻ mà mình hổng đc tham gia nên niềm vui giảm 1 nữa).Buồn mà cũng hẽm buồn (gặp tai nạn lớn,thế nhưng mình lại hổng chú ý gì nhiều tới tai nạn đó,đó cũng là 1 điều lạ,vì đó là tai nạn lớn nhất mình từng gặp mà mình lại hổng chú ý nhiều,thế mới lạ chứ :p)

Rút ra được 1 định luật : KHÔNG BAO GIỜ CÓ THỂ HOÀN THÀNH MỤC TIÊU TRONG 1 NGÀY, DÙ CHO ĐÓ LÀ NGÀY ĐẦU TIÊN HAY THẬM CHÍ LÀ DUY NHẤT.

Và 2 định lý :
+ Không phải ai cũng như ai trong cách đối xử,nhưng hầu như kết quả thì đều như nhau.
+ Dù ai có tốt với mình bao nhiêu, thì 1 phần nào đó, họ vẫn đề phòng mình.

LovelyDolphin

Thành viên năng động
*Hôm nay, 1 ngày với nhiều cảm giác. Vui buồn đến sao thật nhanh mà cũng vội ra đi. Cơ hội đến rồi lại đi, cũng nuối tiếc lắm, nếu nhận cơ hội đó chắc cuộc sống của mình sẽ thêm phần thú vị, sẽ bận rộn hơn, quen thêm nhiều người hơn và biết thêm 1 thứ tiếng nữa, nhưng...., đành phải dùng lý trí để kiềm nén những cảm xúc, những ham muốn, những tưởng tượng bay bổng để trở về với thực tại. Ôi chao, cuộc sống là tập hợp rất nhiều rất nhiều những quyết định, đã quyết rồi thì đừng hối tiếc nhé.
*Tập trung vào chuyên môn thôi rồi sẽ có 1 cánh cửa khác to hơn, tầm cỡ hơn chào đón mình.
Love.

Bình luận bằng Facebook