Nhật ký, ngày...tháng...năm...

nhonht

[♣]Thành Viên CLB
Đêm qua, àh không, là sáng nay mới đúng, trong thời gian ngủ nướng giời hạn, nằm mơ thấy câu lạc bộ đang sinh hoạt tại Tau Đàn cùng với thầy Nguyễn Mạnh Hùng, và đặc biệt là mơ thấy một thành viên đặc biệt, thành viên này nói là sau chương trình lần này sẽ đi du học. Ôi! Cảm giác mất mát một cái gì đó rất quan trọng với mình!!
Trước chương trình, người này đã free hug mình trước, cảm giác này hoàn toàn khác những cái hug khác, cái càm giác chia tay bạn thân, chia tay những kỉ niệm đẹp, thật là buồn.....
Cũng may là bạn chưa đi thì mình đã tỉnh giấc, cám ơn mấy đứa chung phòng nhiều nhiều vì đã làm ồn nên mình không thể nướng tiếp được, và thế là bạn thân vẫn ở lại đây, hi hi
Bây giờ ngẫm nghĩ..."những thứ khi ở bên cạnh mình, mình không hề để ý đến, nhưng khi nó rời xa mình thì mình sẽ cảm thấy thật trống vắng"...quả nhiên đúng thật.
Bởi vậy, hãy trân trọng những thứ mà mình đang có nhé...mình!! :)

trangdang

[♣]Thành Viên
hôm nay có thật nhiều điều mới mẻ, tự dưng giờ lại quên mất tiêu, chắc tại mình...buồn ngủ, không còn đủ tỉnh táo để hồi tưởng được nữa, hic hic. Một ngày làm việc hiệu quả :)

cedrci_jake

<b><font color=green>Giải Nhất Viết Về Người Phụ N
Một cái nắm tay thật chặt...chợt nhiều cảm xúc ùa về...những điều tưởng chừng đã quên chợt quay trở lại hết sức mạnh mẽ đến độ làm mình muốn khóc...Nhưng đã hứa sẽ sống cho hiện tại...và cái nắm tay này...sẽ mãi ko buông :)

tritai

[♣]Thành Viên CLB
Ngày hôm nay hơi mệt mỏi, thấy mình dễ dãi với bản thân quá, sung sướng quá cho nên chây lười. Sao ta không tự thân vộng động được thế này

trangdang

[♣]Thành Viên
lại sao nữa rồi ta? mai thi mà 2 ngày nay mình học chẳng vô chữ nào, mình chẳng muốn làm gì, chẳng có 1 cảm xúc cụ thể nào, thật là điên cái đầu, à, hoá ra là cũng có, cảm xúc...điên!!! tóm lại là... "người lớn thật là khó hiểu!!!"

noel.poon

Thanh viên kỳ cựu
Entry cho một đứa bạn

Khải ơi, hôm nay tao buồn mày lắm đó, có biết không ??

Trong lớp, mày với thằng Tùng là hai thằng con trai chơi được nhất...Thương cả 2 tụi bay....

Vì sao biết ko? Vì mày vui tính, sòng phẳng, thẳng thắn, phóng khoáng....

Vậy mà sáng nay, chỉ vì một chuyện cỏn con mà mày chửi tao bằng một từ hết sức thô tục...Tao biết là tao có lỗi, tao báo hại mày bị ghi tên vào sổ đầu bài....nhưng mà tao cũng hiện diện trong đó với mày mà (tên mày kế tên tao luôn đó ^^ ) ... có gì bị chửi thì 2 đứa cùng nghe, viết kiểm điểm thì 2 đứa cùng viết... trước nay mày chịu chơi lắm mà....giờ sao đổi thói vậy ...

Huhu, mày ko đc thay đổi, mày phải mãi là thằng Súc ko sợ trời ko sợ đất trong lòng tao.....

Tới chiều nữa, vô lớp, lần đầu tiên tao thấy mày buồn hiu....im im gục gục, chẳng nói tới ai tiếng nào....Chuyện gì đó ??

Cứ tưởng mày giận tao, viết giấy xin lỗi....nhưng mày nói là mày ko có giận, mày còn mua kẹo cho tao ăn nữa....nhưng mà mày ko có vui....buồn hiu à....sao vậy??

Lần đầu tao thấy mày vậy đó...hình như con muốn khóc nữa,...

Sao thế ?? Tụi con gái tổ mình mến mày lắm...Có tao, có con Ly, có con Dung, có con Thư....

Mày nhớ cái lần mày bị bệnh nằm bệnh viện mấy ngày ko...cũng chính tụi tao đã khắc lên bàn mày dòng chữ:

"Mau hết bệnh nha Súc...đi học lại, ôn thi học kỳ nữa...Tụi tao nhớ mày lắm lắm Súc ơi....."

Dòng chữ này đơn giản , ngắn gọn thôi, nhưng thể hiện cả tấm lòng của tụi tao...mày ko hiểu sao....

Thôi, dù thế nào thì tao cũng mong mày đc vui vẻ và hạnh phúc......

Tường Nguyên

Thanh viên kỳ cựu
Huhu, mày ko đc thay đổi, mày phải mãi là thằng Súc ko sợ trời ko sợ đất trong lòng tao.....

Cái này khiến mình nhớ câu của Phạm Lữ Ân:
" Niềm tin đôi khi là cái gì đó rất vô trách nhiệm".

TN trân trọng tình cảm của bạn và người bạn của mình, nhưng hãy biết chấp nhận sự thay đổi, sẽ dễ chịu hơn đấy!

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
Mưa có vị mặn - vị mặn đó làm nó nhẹ lòng hơn
Hôm nay , nó được nhận wa` noel sớm , sướng , sướng :)) và niềm vui đã way trở lại . Nó lại yêu lắm con người nó yêu :))

Vrain

[♣]Thành Viên CLB
hôm nay, được 1 cô bé tặng cho ta thật nhiều quà. Ây da, cô bé ấy rất là dễ thương. Mà hình như lâu rồi ta cũng không được nhận quà, nên cảm thấy hạnh phúc sao ấy nhỉ.....Gởi lời cảm ơn đến em nhiều nhé.....

Mà, sao dạo này ta thèm ngọt thế nhỉ?.....Phải xem lại mới được, nhưng mà...đi pha 1 ly cam vắt uống thôi....haizz.thèm ngọt, thèm ngọt....

trangdang

[♣]Thành Viên
dạo này hình như mình mất khả năng lắng nghe, nói ít đi và nghe nhiều hơn, lại cảm thấy ko chia sẻ được cho mọi người, lạ, ta man mác buồn, một nỗi buồn không đặt tên :|

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
4/1/2011
Tối qua, nhìn các em, nghe tụi nó nói, mình thấy thương...
Bé Hiền bảo: "Các anh chị trong BĐH dành gần như 90-100% thời gian cho việc CLB chị ạ!"
Hơn ai hết, mình hiểu điều đó, những điều mà mình đã từng trải qua. Chỉ đến khi nào cùng làm việc, cùng tham gia vào, những thành viên khác mới có thể hiểu được điều ấy vất vả như thế nào.
Gần như lịch họp của BĐH là 3-4 cuộc họp mỗi tuần. Họp BĐH, họp với Hội, họp với nhóm KNGT, họp BTC, họp chương trình...Nhìn tụi nó mỗi đêm đi họp, về nhà vẫn chưa hết nghĩ suy về nội dung cuộc họp, mình lại thương.

Nhiều khi nghĩ, không biết lập ra CLB để làm gì, khi mà làm tụi nhỏ vất vả như thế?
Nhưng rồi ngẫm lại, nếu không thế, chắc mình đã không thương cái CLB này nhiều như vậy, đã không thương tụi nhỏ kia như những đứa em thật sự của mình, đã không khóc khi nhìn thấy tụi nó trưởng thành lên mỗi ngày, đã không nỗ lực dành thời gian của mình ra để phụ tụi nó.
Và nếu không có những vất vả đó, mình cũng chẳng được như bây giờ, mình cũng chẳng có nhiều kinh nghiệm như giờ, cũng chẳng biết cảm thông và trân trọng giá trị của những người bạn bên cạnh mình, cũng chẳng được yêu thương nhiều như bây giờ.
Có những điều cần được trả giá xứng đáng bằng rất nhiều nỗ lực và yêu thương như thế.

Thương một đứa không có mặt ở đó, không hiểu nó đang nghĩ cái gì mà cái gì cũng vơ hết vô mình. Vừa thương vừa giận...
Những bài học đã được học, nhưng không phải ai cũng thấm thía được, không phải ai cũng ngay lập tức trưởng thành. Cần có những trải nghiệm, những đớn đau, đủ để ta phải học lại nó một lần nữa, rồi mới vỡ lẽ ra. Em ạ, tụi chị đã từng dạy em rồi đấy, hãy biết yêu thương bản thân mình hơn, vì không trọn vẹn với mình thì chẳng thể trọn vẹn với mối quan hệ nào khác.

Thương cái cách các em bảo vệ cho nhau, chỉ bảo cho nhau. Mình nghe trong đó niềm vui, niềm vui khi các em đã hiểu nhau, đã cùng nhau góp sức, đã cùng nhau gánh vác trách nhiệm và biết nâng đỡ nhau. Tình yêu thật sự chỉ có thể có khi có sự thấu hiểu và chấp nhận. Và để hiểu một ai đó cũng đã là một quá trình đầy khó khăn, phải lắng nghe, chia sẻ cùng nhau bao nhiêu thứ mới hiểu được. Lại càng khó khăn hơn để chấp nhận nhau.

Cảm ơn các em thật nhiều, những thiên thần nhỏ của chị. Mỗi ngày bước đi trên con đường đời, nghĩ đến các em, chị không khỏi tự hào và xúc động.
Mãi đoàn kết bên nhau và yêu thương nhau như thế nhé!

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Dạo một vòng diễn đàn, tự dưng chững lại. Không biết đâu là chốn dừng chân cho mình.
Ghé qua topic của Phạm Lữ Ân, định post thêm một số bài hay hay mà mình mới tìm được thì topic đã khóa, thế là thôi vậy. Nhiều khi thấy ngày nào mình cũng dạo vài vòng diễn đàn nhưng lại im hơi lặng tiếng quá. Chắc phải làm một cuộc cách mạng thay đổi hình tượng thôi :cuoihaha:

withlove_weareone2001

Thanh viên kỳ cựu
hôm nay, lại miệt mài 0nl như mọi ngày nhưng không được phấn khởi nữa vì thi cuối kì mà chẳng được gì. Thật vô dụng.....sự nhạy cảm, sự hứng thú trong học tập của ta giờ đang ở nơi đâu...ta cần tìm nó về gấp....

trangdang

[♣]Thành Viên
ôi ta mệt, ê ẩm cả người, thật khó chịu khi phải thừa nhận mình yếu. >"<, mọi thứ xáo trộn, nhưng ta vẫn có niềm tin "không sao, vô tay mình là im ru bà rù. Ta mát tay mà" ^^

Ta khùng, có người nói ta lây khùng cho họ, hé hé, thế đấy. Mệt, ngủ nào!

trangdang

[♣]Thành Viên
hờ hờ, anh đi công tác, nhớ...., chết thật, lại bi kịch =.=, không sao, mình tin thế, tại quen được chiều đây mà, dù sao ta cũng không thích dính vào mấy vụ này bây giờ....

moon_tsuki

Giải Nhất Cuộc Thi Kỹ Năng Số
Tự nhiên thấy đuối... và muốn bỏ trốn... Nó ghét cái cảm giác này... mà sao bị hoài vậy ta?

trangdang

[♣]Thành Viên
ngày chạy show, uhm, 4 tiếng đồng hồ, 4 địa điểm, chạy như con thoi, sáng đã làm biếng khi nghĩ đến cái lộ trình đó. Về lăn ra ngủ. Ôi, may có 1 ngày như thế này, không ta không thành người được nữa quá

Bình luận bằng Facebook