Nhật ký, ngày...tháng...năm...

Miss Bọ§Cạp

Thanh viên kỳ cựu
Tớ thật là ngốc xít>"<

hic!Hóa ra cả tháng qua tớ bị cảm nắng.Vì cảm nắng nên tớ hay mong nick của hắn sáng đèn,mong hắn tặng quà sinh nhật cho tớ,mong hắn chơi game với tớ,....và tất tần tật những thứ khác.Tớ tức điên lên khi thấy hắn mới có bà xã .Tớ đã để những dòng status bóng gió nhưng hắn vẫn thản nhiên buzz tớ nói chuyện trời đất trăng sao gì đâu không.Đến lúc đó tớ thật sự bó tay với hắn lun.hic!hic!Nhưng hôm qua tớ chợt nhận ra là tớ .....lầm,tớ không hề thích hắn.Theo nhận định của tớ thì hắn là 1 kẻ vô tâm vì không chú ý tới tình cảm của tớ(mặc dù tớ lầm_ _"),ngốc vì không thích một cô gái tuyệt vời như tớ^^Tớ không sợ bị cảm nắng nữa rồi vì tối qua tớ đã bị ...cảm cúm,sáng ra thì bị sốt và giờ thì...hắt xì!!ặc!Cảm nặng rùi!hic!hic!hắt xì!!!

gtal

Thành viên
Hôm qua...mình đã trốn tránh ..mình biết mình không yêu cậu ấy, nhưng ích kỷ không muốn cậu ấy thuộc về ai khác. Và rồi lại có lúc muốn cậu ầy biến thật xa khỏi cuộc đời mình...

Cậu ấy đòi nói chuyện... vẫn yêu mình mà. Nhưng mà, cả 2 đều ích kỷ mà... có sống hết mình vì cái gì đâu...

Ước gì sáng mai dậy... mình không còn biết cậu ấy là ai....

...................................................
....................................................
Mình phải làm gì đây??
Bế tắc rồi....

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Đời là gì?Có phải đó là một bể khổ?Tôi đang phải cố gắng để bơi qua được dòng nước này.Tôi đang rất mệt.Trong đầu tôi giờ đang rất căng thẳng.Phải chăng do tôi đã làm quá sức chịu đựng của mình và cơ thể đang phản ứng lại vơi điều đó?Tôi muốn được chia sẻ những điều này với người mà tôi yêu nhưng rồi cũng đã có chuyện xảy ra.Và tôi không thể nói ra điều gì với cô ấy.Có phải là ông trời đang thử thách tôi?
Ôi! Cuộc đời thật là nhiều thử thách.

gumdat

Thành viên năng động
có những lúc mình cần được sẻ chia có những lúc mình cần được chia sẻ nhưng mình phải bắt đầu từ đâu??? ( đó là bạn hãy lắng nghe và chia sẻ tâm sự của người ta trước đã, Hãy luôn luôn lắng nghe) Ông trời lúc nào cũng thử thách mình cả, cho nên mình hãy cứ từng bước một vượt qua thử thách.Đừng nên chán nán như thế thử thách lại nhân đôi lên.

Miss Bọ§Cạp

Thanh viên kỳ cựu
Giận.......

Hôm nay mình và người ấy giận nhau.Vì là lỗi của người ấy nên mình chẳng sợ gì,nhưng thấy người ấy cứ năn nỉ mãi mình cũng nguôi ngoai.Thật sự là mình đã hết giận người ấy nhưng mình vẫn giả bộ làm mặt lạnh.Và hôm nay,lần đầu tiên dắt xe về nhà ......1 mình.Thoáng thấy có chút cô đơn....

Bhji Onj

Thanh viên kỳ cựu
Ngày 8 tháng 11 năm 2009.
bây giờ là 14 giờ.Chương trình đã bắt đầu được vài phút.Mình không có quyền đổ thừa cho hoàn cảnh nhưng mình đã bỏ qua 1 cơ hội dành cho bản thân.Mình sẽ cố gắng vào 1 lúc khác.
Ai đó có thể nói rằng nếu cơ hội này bị bỏ qua thì khó mà tìm lại nhưng mình vẫn hi vọng.

Mr[K]id

Thành viên mới
Mệt mỏi... tự hỏi mình làm cái này vì điều gì? vì được thăng quyền à???
Hum qua suýt làm bậy may mà gặp bạn :cuoihaha:

Mr[K]id

Thành viên mới
Mệt mỏi... tự hỏi mình làm cái này vì điều gì? vì được thăng quyền à???
Hum qua suýt làm bậy may mà gặp bạn :cuoihaha:

Tường Nguyên

Thanh viên kỳ cựu
Ngày 27/11/2009
Trờ lại.
Diễn đàn có nhiều bạn mới. Cảm giác hơi lạ lẫm, thấy thiếu vắng những cây bút ngày xưa như Quạ, như Cẩm tú cầu, như Méo, như Ney, như Thiên sứ...
Thoáng bâng khuâng thôi, vì biết cuộc đời vẫn thế mà, phải chấp nhận. Ngay chính mình, cũng viện cớ bận bịu để rồi ít viết bài, từ rất lâu rồi.
Nhưng nhớ lắm những cảm xúc ngày xưa, nhất là những bài viết Thay lời muốn nói. Mọi người ơi, đừng hờ hững nhé.

Lại lang thang trên đường... Về nhà thì lang thang trên net.
Đi đâu, đi đâu cho đời mỏi mệt?

Ping!
:cuoihaha:
Đi ngủ.

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Em đã sống những ngày được là con người của chính mình chưa?

Em là đứa trẻ yếu mềm, mòng manh và dễ vỡ. Em là một con người luôn mong muốn được yêu thương, chở che và được bảo vệ. Em luôn muốn được thả những suy nghĩ của mình được tự do và không ràng buộc. Em không muốn người khác đánh giá mình...

Nhưng tại sao? Tại sao?

Tại sao lúc nào em cũng phải cố tỏ ra là một đứa con gái mạnh mẽ?

Tại sao lúc nào cũng phải gồng người lên mà chịu đựng những nỗi đau cho riêng mình?

Tại sao lúc nào cũng phải cố kìm nén những cảm xúc yêu thương mà em muốn trao gửi cho người khác?

Tại sao lúc nào em cũng phải tỏ ra cho xứng đáng với những gì mà người ta nghĩ về em mà không chú ý đến những suy nghĩ của chính mình?

Tại sao đêm đêm em cứ phải mất ngủ vì những lời đánh giá?

Tại sao em cứ phải đặt lợi ích của người khác lên trên những lợi ích của cá nhân em, để rồi khi không làm được em lại tự chỉ trích và than trách chính mình vì những điều đáng ra em không có lỗi như thế?

Em là chính mình, em muốn quen với nhiều người, em muốn có nhiều bạn, điều đó đâu có gì là sai? Tại sao lại có người muốn thử em vì những điều của cá nhân em như thế?

Em cảm thấy bị tổn thương nhưng vẫn tha thứ, vẫn cười... Tại sao em cứ phải chịu đựng như thế chứ?

Tự hỏi có bao giờ em sống cho chính mình chưa? Hay tất cả cũng chỉ là một cuộc sống VÌ NGƯỜI KHÁC.

Em bao giờ mới được sống cho mình?

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Gửi Thiên Sứ,
If not you, WHO?
If not now, WHEN?

Những suy nghĩ trói buộc ta. Cần một sự tự giải thoát. Hãy sống như thể ngày mai không đến...

Ta cũng đang tự hỏi mình như thế.

aloha0410

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay lại đúng vào ra chơi chiều thứ 5, mình lại mặc cái áo màu xanh lá, a lại mặc áo sơ mi trắng và cũng đứng trên ban công lầu 3. Nhưng lần này, ko phải là 1 cuộc điện thoại, ko phải là những ánh mắt tìm kiếm nhau của cả hai mà chỉ có mình lặng lẽ nhìn theo a từ từ xa khỏi tầm mắt. Chỉ cách khoảng 1 tháng mà thay đổi nhiều quá, chỉ muốn đuổi theo thét lớn tên a, nhưng dường như có j đó cứ ngăn mình lại. Thật đáng buồn, cứ nghĩ mình đã nguôi ngoai nhìu, đã có thể quên nhưng mỗi lần trong thấy a thì cảm xúc lại dâng trào. Phải chăng mình quá yếu đuối ?

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
Ngày...tháng...năm...
Lại một ngày nữa trôi qua, nhiều việc phải làm đến nỗi ngập trong mớ bòng bong của nó. Mình luôn muốn và đã nghĩ rằng mình quản lý thời gian thật tốt, lên kế hoạch rõ ràng nhưng rồi chính mình đôi lúc thấy chìm đắm trong mớ hỗn độn vì quá bộn bề.
Thời gian qua, một tuần cho nhiều lựa chọn, phải hi sinh hoặc cơ hội nghề nghiệp, hoặc tình thương cho gia đình, hoặc lòng tin và kì vọng của nhiều người... Cuối cùng gia đình vẫn là nơi mình hướng về, đôi khi biết rằng mình không thể trọn vẹn với tất cả, và mình chỉ có thể trọn vẹn với 1 điều thôi, đến lúc đó, sẽ chỉ có thể chọn được điều quan trọng nhất.
Những lúc buồn, muốn có một người hiểu cảm giác trống rỗng đó, không phải bằng email, không phải chat, không những tin nhắn qua loa,... mà mình cần một người bên cạnh, nhưng lại không thể mở lời, thờ ơ với cuộc sống của mình và của mọi người...
Sáng nay, ôm mẹ, không khóc, nhưng giờ đang đếm từng phút mẹ lên xe về, nước mắt cứ rớt dài. Chưa nhổ hết tóc bạc cho mẹ, chưa bóp tay được cho mẹ nhiều, chưa nói chuyện được nhiều với mẹ, thời gian con ở với mẹ chỉ đếm bằng giờ, bằng ngày, chưa bao giờ là đếm bằng tháng bằng năm...Thời gian trôi, và mẹ đã già nhiều lắm rồi,...

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Đã lâu không có thời gian để viết, mặc dù có rất nhiều điều muốn viết, tuy nhiên không biết bắt đầu từ đâu.Chỉ biết rằng có một câu chuyện rất thời sự đã kết thúc- một kết thúc thật có hậu. Để bắt đầu cho một giai đoạn mới của cuộc sống mà mình hi vọng rằng căn bản nó sẽ tốt đẹp hơn, sự bắt đầu với tâm lý thoải mái hơn, một môi trường sống tốt hơn ( dù mình hiểu rằng không thế tốt tuyệt đối).
Những gì đã qua cho mình thêm một bài học quý giá: hạnh phúc là đấu tranh .Trong bất kỳ hoàn cảnh nào cũng phải có nghị lực và đấu tranh với sự hèn nhát,tuyệt vọng của bản thân sẽ tìm thấy niềm vui và hạnh phúc. Cố gắng lên" mình" nhé:thangloi:

quoccuongdang

Thanh viên kỳ cựu
Đồng Tháp Mười yêu dấu!đã 3 tháng nay mới về thăm nhà được.Nhớ lắm ngôi nhà yêu dấu, hương mạ non, hương sen thơm ngào ngạt.

nguyenson

Thanh viên kỳ cựu
Không còn là mỗi tuần một lần về thăm quê nữa. Cuộc sống đã cuốn ta theo vòng xoáy của nó. Hai tuần, rồi ba tuần ... "nó" vẫn chưa về thăm quê được. Tự dưng nhớ đến bài thơ của Đỗ Trung Quân:

"Quê hương là gì hở mẹ?
Ai đi xa cũng nhớ nhiều..."

Trần Mít

Thanh viên kỳ cựu
Hôm nay thật đặc biệt... đây là lần đầu tiên em được lên ti vi.
Trong đội tình nguyện của bộ - vận động mọi người bình chọn cho vịnh Hạ Long trở thành 1 trong 7 kỳ quan thiên nhiên thế giới mới. Hôm nay đc phỏng vấn lên truyền hình :X :X... vui quá vui quá

jodiepham2204

Super Moderator
Hôm nay là một ngày thật mệt, cười "tức tưởi", cười bể bụng, cười "ngất lên ngất xuống", cười đấy rồi lại khóc, khóc như chưa bao giờ được khóc. Nhưng mình thấy hạnh phúc quá đỗi, 2 ngày qua chính là báu vật của cuộc đời mình. Dù rằng thời gian không còn nhiều, nhưng mình cảm thấy không còn đau khổ, dằn vặt mà rất thoải mái và hạnh phúc. Cảm giác sống trọn vẹn thật là diệu kỳ, hạnh phúc quá, thanh thản quá, nhẹ nhàng quá và tuyệt vời làm sao!
Sống như ngày mai không bao giờ đến!
Sống là không đợi chờ...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Hôm nay bước chân ra khỏi nhà lúc 7h sáng và về nhà lúc 10h tối.
Một ngày dài, nhưng trọn vẹn. Tối nay mình sẽ ngủ rất ngon.

Khóa học LIFE lần 2 đã tạm kết thúc. Dư âm của khóa học chắc chắn sẽ còn tiếp diễn, các bạn sẽ còn gặp nhau để tiếp tục chia sẻ và hỗ trợ nhau.

Khóc, những giọt nước mắt của những cảm xúc: thương yêu, xúc động, đau xót, tức giận… Mình cũng lại khóc, vì sự xúc động không kìm lại được, vì thương những tình cảm của các bạn, và cả vì vui khi nhìn các bạn đã vượt qua bản thân mình để trở thành người phi thường.

Có những người mình quen đã lâu nhưng đến hôm nay mới hiểu được phần nào đó trong con người họ. Cảm ơn các bạn đã chia sẻ rất chân thành, cảm ơn các bạn vì đã nói ra những nghĩ suy, những cảm xúc ấy, để những bạn khác học được từ đó rất nhiều.

Nhà mình đã có những giây phút thật vui: lúc chơi trò chơi chỉ, chỏ, chưởng; trò Cặp đôi giành ghế giỏi nhất, trò viết thư hay cả lúc ngủ trưa… Nhà mình cũng có những giây phút thật xúc động, lúc chúng ta nhớ về cha mẹ, lúc chúng ta chứng kiến một bạn nào đó trở nên phi thường, lúc chúng ta cam kết, lúc chúng ta free hugs… Khoảnh khắc.

Nội dung khóa học vẫn còn chưa trọn vẹn vì thiếu thời gian. Nhưng với mục đích đặt ra từ đầu, điều quan trọng là khóa học giúp được cho các bạn trở nên phi thường hơn là mục đích truyền đạt kiến thức. Bởi vậy, nhìn nhận lại những nỗ lực của mình, mình thấy hài lòng vì đã cố gắng chia sẻ hết mức có thể trong sự hạn chế về kinh nghiệm sống của mình. Thấy hạnh phúc vô cùng khi được chia sẻ những điều mình tâm đắc, hạnh phúc vô cùng khi nhận được sự đón nhận của các bạn, và hạnh phúc là khi được chứng kiến khoảnh khắc lựa chọn mang tính quyết định của các bạn để có một cuộc sống hạnh phúc hơn, trọn vẹn hơn.

So với khóa học trước, khóa học lần này có những tình huống ít phức tạp hơn. Nhưng cũng có những lúc, mình không biết phải phân tích, phải nói gì…Đôi lúc tự hỏi mình có đủ lôi cuốn để làm lay động các bạn chưa? Thật may là bên mình còn có các anh em khác, để mình luôn tự tin vì có những người bạn sẵn sàng làm điểm tựa, sẵn sàng hỗ trợ mình ngay khi mình cảm thấy đuối sức. Sức mạnh của một tập thể thật là to lớn. Sức mạnh của sự TRỌN VẸN, TỰ DO & LÔI CUỐN thật là to lớn.

Sống chủ động. Trọn vẹn với bản thân và gia đình là những điều quan trọng nhất. Yêu là một động từ chủ động. Yêu thương vô điều kiện là chấp nhận, thấu hiểu, tự nguyện, là kiên trì và dũng cảm....Tha thứ là bình an. Và cuộc sống này là sự lựa chọn của chúng ta, tự do lựa chọn.

====
Cuối ngày, bên anh. Cảm giác bình yên làm sao. Ôi, yêu thương!

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/mp3playlist.swf?xmlURL=http://v2.mp3.zing.vn/play/?pid=IW6IUZA7||4&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH]

Bình luận bằng Facebook