Nhật ký, ngày...tháng...năm...

SinhBe

<b><font color=green>Giải KK Viết Về Người Phụ Nữ
Tạm biệt những cảm giác ngọt ngào cùa những ngày qua... I sẽ đi tiếp đường riêng và U cũng vậy. U hãy quên quãng thời gian ta ở bên nhau. Hãy nín đi đừng làm I phải khóc theo. Bình yên nhé...

fr

Thanh viên kỳ cựu
ta sẽ bắt đầu từ hum ny! sẽ cố gắng, sẽ ko khóc nữa! cố lên tôi ơi! ^^ :cuoihaha:

ti ti

[♣]Thành Viên CLB
lại mất cân bằng rồi... tại sao lại cứ thế nhỉ?... đúng là lý thuyết và thực hành là 2 phạm trù mà... trong ta như có 2 con người vậy... nhưng đấu tranh là tồn tại mà... nhất định ta sẽ làm được... nhất định... vì rất nhiều điều phía trước, vì những người luôn yêu thương và tin tưởng ta... bay lên nhé!

_ice_

Giải Nhất Lời Con Muốn Nói 20
Có đôi khi, ước gì mình là một hợp chất – không phải rắn, không phải lỏng, không phải khí. Một thứ có thể tan vào nắng, tan vào gió, mà vẫn tồn tại, để được cảm nhận đến từng tế bào cái nồng nàn, bay bổng của thiên nhiên. Ôi tôi yêu, khát khao!

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Mở cuốn sổ nhật kí rất lâu rồi vẫn nằm trong hộc tủ. Thật lâu rồi không trút nổi lòng vào đó, chắc nó đã cô đơn lắm, lẽ ra nó sẽ không bẩn như vậy nếu được chăm chút hơn. Xin lỗi em nhé, Cat, Xinh, Ma... đã để 3 đứa nằm đó mãi, côi cút.

Mở ra, đọc lại... đọc chăm chú từng chữ một. Đọc để tìm lại những cảm giác của quá khứ, đọc để biết mình từng thế nào? Một năm trước, rạo rực và vui say... tuy có khi buồn, có khi thút thít lem cả mực ra giấy... Ma là quyển đặc biệt nhất, chỉ viết cho những đặc biệt; buồn nhất và vui nhất. Phát hiện ra ngôi nhà KNS đã xuất hiện thật nhiều trong đó; Ngày đầu tiên tiếp xúc Offline 2009, mình đã viết câu cuối cùng trong ngày: "Ôi, một buổi tối thật tuyệt vời!". Mình dừng lại ở câu đó để nhớ về thật nhiều... thật nhiều... Càng đọc càng thấy yêu mình lúc ấy nhiều hơn, nhiệt huyết đến lạ lắm, cứ nhắc mãi những từ hay ho: hay quá, cuộc sống thật tuyệt, hôm nay mình thấy vui, cuộc sống có ý nghĩa,.... Rồi có cả lúc reo vang rằng: " Mình muốn cho thế giới này biết mình đã hạnh phúc như thế nào?"... Đó là những phút thực sự nhìn lại mình thú vị nhất! Mình biết, mình sẽ tìm thấy năng lượng ở đây mà!

Hôm nay, thật nhiều chuyện xảy ra, vì đã lắng nghe rất nhiều.

Trên chuyến xe bus, trò chuyện với một "bà nội", bà nội dẫn cháu đi thẫm mĩ lại khuôn mặt. Dường như đứa bé còn quá nhỏ để buồn vì vết bớt đỏ lựng cả nữa từ đầu xuống cổ; nên nó vô tư lắm, cứ cười hoài với hàm răng đen và sâu không hiểu vì thuốc hay vì răng trẻ em là vậy nữa. Bà kể bà đã dẫn em đi bắn tia lazie đã 9 lần rồi (phải 20 lần thì con bé mới khỏi hẳn)....

Rồi sau đó, xe bus và xe tải va vào nhau, 2 tài xế xô xát, họ đánh nhau để giải quyết mọi việc....

Lúc sắp xuống xe thì nghe: ẦM! Xe tải phía sau bị nổ lốp, loạng choạng.... làm mình giật bắn người... rất may đã không có gì xảy ra.....

Xem Karate Kid bỗng dưng muốn tự cân bằng lại mình một lần nữa. Bộ phim tình cờ xem ở nhà nhỏ bạn thân, bất giác khiến mình muốn khác đi một chút. Thích câu nói ấy trong bộ phim: Cuộc sống làm ta vấp ngã nhưng chúng ta có quyền lựa chọn cho mình đứng dậy hay không? và cả câu: Phải đứng dậy tiếp tục thi đấu để ngày mai không phải sợ nữa! ......

Chiều về nhà, mưa... mưa to không ngớt. Tự dưng vui, nhất định phải đi mưa thêm lần nữa. Và thế là ướt, gần 30 phút đi dưới mưa, không nghĩ gì cả... chỉ đi mưa và ướt, lạnh nữa......

SinhBe

<b><font color=green>Giải KK Viết Về Người Phụ Nữ
Ngủ dậy với 1 một niềm vui nho nhỏ khi gặp và nc với em. Nhưng tối về là 1 nỗi niềm day dứt. Hay và crazy thật...

trangdang

[♣]Thành Viên
tối nay thật giống lọ lem, rốt cuộc thì cũng chẳng ai làm ngoài mình, bật những bài nhạc thật sôi động và làm, mình muốn để âm nhạc rửa trôi đi những nỗi tủi thân, cơn ích kỷ đang xâm chiếm lấy mình, may quá, uh, nhạc đã làm mình bình tĩnh, tìm được một biện pháp để kiềm chế cảm xúc. Cũng bớt buồn...

vncommerce

Thanh viên kỳ cựu
ngày 19/09/2010 - ngày bắt đầu ghét nhau!!

Đã từng ghét nhau, nhưng đó là ngày xưa cũ. Chưa biết gì về nhau nên thấy ghét...biết một chút nữa bắt đầu thấy quí mên hơn. Nhưng nếu biết thêm nhiều nữa thì lại trở về "ghét nhau". Đó chính là giới hạn của mọi thứ cảm xúc. Nếu không thông cảm và giúp nhau..thực ra có cả chịu đựng nhau nữa...thì sẽ ghét nhau thật sự. Em sẽ dừng khi giới hạn đó tới...chắc chắn không cố gắng chịu đựng hay làm thay đổi. Còn thông cảm và giúp nhau thì em không biết mình lấy tư cách gì để làm việc đó. Mình bắt đầu ở lưng chừng và nên dừng lại như thế... Nếu em cảm nhận thấy giới hạn đó ...mình sẽ dừng nhé! Anh cũng nên như thế!

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
Hôm nay, chắc cả nhà đi chơi vui lắm nhỉ? Hình dung ra nét mặt rạng rỡ của cả nhà. Cả nhà mình thật vui.
Không biết có pé Trang đi chơi không ta?!? Cả ngày nay mình ở ngoài đường, đi chơi lông ngông cùng bạn bè; nhưng vẫn mong em sẽ nhận được thật nhiều, nhiều lời chúc mừng; thầm mong cho em có một ngày sinh nhật thật ấm áp!

Bây giờ chẳng có ai onl cả. Nhà vắng heo hắt, tự trao cho mình cái chức danh "giữ nhà". Thương cái nhà "vô cùng cực"^^, có muốn bỏ cũng chẳng dễ dàng gì... Thương cái lúc nó ồn ả tới mức mình không kịp nghe được gì hết; thương cả lúc im ắng, tĩnh lặng...

trangdang

[♣]Thành Viên
Hôm nay, chắc cả nhà đi chơi vui lắm nhỉ? Hình dung ra nét mặt rạng rỡ của cả nhà. Cả nhà mình thật vui.
Không biết có pé Trang đi chơi không ta?!? Cả ngày nay mình ở ngoài đường, đi chơi lông ngông cùng bạn bè; nhưng vẫn mong em sẽ nhận được thật nhiều, nhiều lời chúc mừng; thầm mong cho em có một ngày sinh nhật thật ấm áp!

Bây giờ chẳng có ai onl cả. Nhà vắng heo hắt, tự trao cho mình cái chức danh "giữ nhà". Thương cái nhà "vô cùng cực"^^, có muốn bỏ cũng chẳng dễ dàng gì... Thương cái lúc nó ồn ả tới mức mình không kịp nghe được gì hết; thương cả lúc im ắng, tĩnh lặng...

Bé cũng đang ở nhà nè chị, :), ngày hôm nay, có chị mà ngày của Bé trở nên "lạ lẫm" hơn, Bé thương chị, thương cho trái tim giàu tình cảm của chị, thương lắm đôi mắt trong veo ấy. Thương cái hình hài nhỏ bé mang nặng cả một tình yêu lớn lao. Thương lắm...

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Chủ nhật 19/9/2010
Buổi sáng vào CV Tao Đàn, cuộc họp nhóm mastermind group trở thành cuộc hẹn hò, vì chỉ có 2 đứa đi họp.
Nhưng vui thật sự, thực hiện đầy đủ các phần đã dự định từ tuần trước: tập thể dục chung, trao đổi nhật ký nhóm, nói chuyện bằng tiếng Anh, và nói chuyện về tuần vừa qua của mình...
Hai đứa đi bộ trong công viên vừa tập thể dục, vừa nói chuyện, vừa tận hưởng cuộc sống. Đọng lại rất nhiều.
Công viên thật đẹp. Những con người cũng thật đẹp. Thấy mấy bạn sinh viên tình nguyện đi lượm rác trong công viên, thấy những đội nhóm chơi trò chơi lớn, thấy một nhóm 3 cô bạn gái ngồi tổ chức sinh nhật cho nhau, thấy ba và mẹ và con nhảy lò cò, thấy những người già trầm ngâm dạo bước...
Có những bài học đến từ những điều thật bé nhỏ, thật giản dị.
Bài học lớn nhất mà mình đã học được là bài học về cách nhìn nhận và sự chủ động.

Lúc đi dạo, nhìn thấy một cô gái không có mắt đi cùng bạn bè trong công viên.
Trên khuôn mặt cô ấy, ở nơi đáng lẽ là đôi mắt, thì là một màng da che hết cả 2 hốc mắt.
Mình và cậu em sững lại một phút giây.
Cô ấy cười...

Em bảo: "Một cô gái đẹp."
"Em thấy cô ấy cười, lúc đó tự dưng em thấy cô ấy đẹp lạ kỳ chị ạ...
Lúc đó em rất muốn... Chị nghĩ sao nếu mình có một người bạn như thế?
Em nghĩ sẽ rất tuyệt nếu mình có một người bạn đặc biệt như vậy, và em có thể kể cho cô ấy nghe về thế giới của mình...
"Chị nghĩ cô gái ấy là một người rất dũng cảm. Chúng ta thật hạnh phúc. Cô ấy khiến chị nhớ bài hát "Đôi mắt" quá."
"Em muốn quay lại đó, em sợ mình không có cơ hội gặp lại cô ấy nữa."
"Vậy thì em có thể làm điều đó ngay bây giờ."
"Em hơi sợ..."
"Vấn đề đáng ngại nhất là khi em quyết định có làm quen với cô ấy hay không, còn nếu em đã quyết thì không có gì đáng sợ nữa. Hãy như cách của một đứa con nít, chân thành và đừng lo nghĩ quá nhiều".
"Vậy thì ta đi..."

Thật sự, đã bao lần tôi đi qua những người như thế, cảm nhận sự hạnh phúc của cuộc đời mình, nhưng chưa khi nào tôi dám nghĩ đến việc sẽ làm quen với họ, sẽ trở thành một người bạn của họ. Tôi chỉ nhìn họ với sự cảm thông, rồi thôi. Còn em, cái cách của em chủ động hơn nhiều. Em biết không, em đã dạy cho tôi nhiều hơn một bài học, cho tôi cảm ơn cô gái và em vì điều ấy.

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Vậy là đã khép lại thêm 1 chương trình, biết bao kỷ niệm, biết bao cảm xúc xen lẫn những lo lắng.... cố lên bạn nhé ^^ tôi vẫn đồng hành cùng bạn ^^ hãy đi tiếp con đường mình đã chọn.

kimoanh2012

Thanh viên kỳ cựu
21\9\2010
6h30 mình phải đi dạy rồi. Vậy mà bây giờ ngoài trời lại đang mưa. Mưa! Mình không thích mưa vào lúc này. Những lúc chiều tối, khi trời đất tranh tối tranh sáng. Cảm giác thật trống trãi. Lại cần một vòng tay ấm áp, cần một lời yêu thương dịu dàng. Mình không ghét mưa. Chỉ là không thích thôi. Mưa làm mình mềm yếu đi nhiều quá. Lại sợ cảm giác trên đường về, những giọt mưa tạt ngang mặt. Lạnh lẽo. Lại thấy nhớ nhà! Nếu ở nhà, khi mình mắc mưa là có ba má, sẽ xua tan cái lãnh lẽo. Về ktx lại chỉ một mình. Thôi vậy!

hainguyen

[♣]Thành Viên CLB
cậu ơi, tớ đã quen có cậu đưa đón...
cậu ơi, tớ đã quen có cậu hay em dắt về nhà an toàn mỗi tối, thế nên hôm nay đi khuya về một mình, tớ thấy tủi thân quá!
chiều tối nay, muốn đi đâu đó, em thì bận rồi, cậu thì k có bên cạnh, huhu,...
Cậu ơi, tớ lại thèm được cậu dỗ dành như con nít nữa rồi.
cậu ơi, tớ nhớ cậu cực kì. Tớ ghét cậu quá, vì cậu làm tớ nhớ cậu nhiều thật nhiều.
Cậu ơi, đến lúc nào thì tớ sẽ thôi nhớ cậu?

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Trung thu 2010.
Ta đi thăm một người bạn vừa mới bị đột quỵ, nằm bệnh viện Chợ rẫy.
Mới hôm trước còn nghe rằng chân bạn đi lại khó khăn, nghe nói rằng bạn bị rút tủy, đau đến phát khóc: "Trời ơi, sao lại là tui?" mà hôm nay bạn đã nằm liệt trên giường.
Bạn nằm đó, yếu ớt, không thể nói được, không tự thở được, chỉ cố nói bằng đôi mắt...
Mình chẳng thân với bạn, vì bạn là bạn của bạn mình, thế mà sao lúc nhìn thấy bạn nằm đó, tự dưng nghe xót xa quá. Bạn chỉ mới 23 tuổi như mình...
Mọi thứ thật đột ngột. Giờ thì còn nước còn tát, nhưng số tiền 300-400 triệu không biết gia đình bạn sẽ kiếm ở đâu ra.

Chẳng ai biết trước ngày mai sẽ ra sao...
Chẳng ai biết đó có phải là lần cuối cùng hay không.
Mình sợ.

Khi còn sức khỏe, người ta có thể ước mơ nhiều thứ.
Nhưng khi không có sức khỏe, người ta chỉ ước mơ một thứ mà thôi. Đó là sức khỏe.

Hãy giữ gìn và chăm sóc thân thể của chính mình, vì có nhiều người yêu thương bạn lắm.

Tường Nguyên

Thanh viên kỳ cựu
24-9-2010
Hôm nay là ngày như thế nào nhỉ?
Hông biết nữa, vì hông có tâm trí + thời gian mà ngó nghiêng, huống chi là thưởng thức.

Đi thi, làm bài dở òm.
Bị tủ đè, vì chủ quan không xem qua phần đó.
Tự dưng tức mình. Tưởng tượng đến cảnh mình rớt, thấy ớn quá!

Tui thề, sau đợt này, dù thế nào cũng phải đọc làu làu cuốn Triết học. Có phải mình không hiểu đâu, chỉ tại chưa đọc tới, hic hic...
Bao nhiêu năm rồi, giờ mới biết triết học thiệt là hay.
Mô Phật, Phật mà cho con đậu kỳ này, con hứa sẽ chăm chỉ đọc hết 10 cuốn sách nữa trong năm 2010 + tu chí luyện công (Yoga).
Mô Phật!
Dạ, giờ con xin out, để đi học bài tiếp.

Chúc Phật và cả nhà ngủ ngon!

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB

Hôm qua, về lại Thủ Đức thân yêu. Mới có mấy tháng mà nơi đây cũng thay đổi thật nhiều.

Kí túc xá lại tấp nập như những ngày mình mới vào tá túc. Chẳng bù cho những ngày hè vắng loe hoe. Năm nay, đã trở thành Khách, đứng nhìn sự trưởng thành của KTX qua dòng thời gian mà thấy mình cũng đã lớn lên thật nhiều. Yêu sao những tháng ngày ở nơi này. Nay trở về, ta thấy lòng bình yên lạ.

Gặp chị Trưởng chuyên mục và các bạn ở chuyên mục Văn Hóa Đọc của CLB Phát thanh Sinh viên KTX. Mọi người vẫn vui như ngày nào. Có 5 chị em mà nói chuyện. Từ chuyện CLB mình, chuyện mọi người, chuyện Mùa Hè Xanh tới Trung Thu,... Tuần sau lại có hẹn với mọi người ăn chơi tiếp, hihi. Thế mà cũng tới 7h30 mình mới lên xe buýt về được. Những cái ôm chia tay thật ấm áp. Những người bạn của mình, dù chỉ gắn bó với nhau một năm thông qua sự tình cờ cũng chung một chuyên mục phát sóng, vậy mà giờ thân thiết như chị em một nhà. Mình thấy yêu quý lắm những điều ấy.

Tối qua về nhà,, nhận được tin nhắn của bạn. Đã hơn 4 ngày hai đứa im lặng với nhau. Mình reply và có vẻ như đó là quyết định sáng suốt. Mình và bạn lại nói chuyện với nhau như ngày nào. Cảm giác thoải mái, trút được một nỗi lo và hạnh phúc. Vẫn đang tự hỏi, thực sự với bạn, mình nghĩ gì? Nhưng thôi, không muốn hỏi thêm gì nữa. Mình cứ để mọi thứ kể cả cái tình cảm ấy nếu có tự nhiên mà đến, lớn lên và phát triển mà thôi. Cảm ơn bạn thật nhiều vì đã dũng cảm hơn mình. Trân trọng lắm cái tình bạn này. Thật sự đó!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Ngày ... tháng ... năm ....
Đi thăm em của Nhỏ bị TNGT phải cấp cứu. Chỉ nghe Nhỏ nói là phải phẩu thuật gì đó. Haizzzzz :phatsau:
Em gái nhỏ đang học trung cấp thôi.... :vamohoi:
Người ta nói "Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn" nhưng số phận hẩm hiu đã lấy đi của em gái Nhỏ 1 mắt. không biết khi bình phục em gái Nhỏ có chịu được sức ép này không?
:roile:
Đi thăm mà chẳng biết nói được lời gì... Chỉ cố gắng động viên Nhỏ phải mạnh mẽ hơn vì gia đình chỉ có 3 mẹ con. Nhỏ hiện nay đang chịu gánh nặng về tâm lý, vừa là chổ dựa tinh thần cho cả mẹ và em.

Cố lên nhé Nhỏ... Mạnh mẽ lên Nhỏ ơi...

nhok_con1991

Thanh viên kỳ cựu
Buồn đến lẹ mà cũng qua thật lẹ. Ta lại nhìn đời bằng đối mắt ngày xưa, nhẹ nhàng, chậm rãi ! Cùng nhìn về phía trước nào, 4 mắt ta ơi!! :))

Bình luận bằng Facebook