Nhật ký, ngày...tháng...năm...

Mr[K]id

Thành viên mới
1 tối vui và buồn
vui vì wen đc 1 bạn hợp gu
buồn vì để quên bóp, cặp ở quán cafe ...

ôi đoảng quá....
ngày mai có còn ko hả trời :tucgian:

jery

[♣]Thành Viên CLB
22h42 - 12/10
hix, sau 3 ngày không biết trời trăng mây gió là gì, hôm nay mới bò ra khỏi giường được. Nhìn lại ông anh thì thấy ổng bị bệnh +_+
Chắc tại mình lây cho ổng
Tội lỗi, tội lỗi :vamohoi:

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Đã lâu lắm mới vào lại diễn đàn.
Cảm giác thật lạ. Gống như một người ở xa lâu lắm mới về lại chốn cũ, sao thấy cô đơn và lạc lõng quá chừng. Tự hỏi mình đã bỏ rơi nó bao lâu rồi? Đã làm được điều gì cho nó chưa? Thấy mình cũng thật có lỗi...
Diễn đàn thu hút được nhiều bạn trẻ mới, nhưng hình như mình lại có cảm giác đang dần xa nó nhiều hơn. Cũng như CLB... Phải chăng, khi bước vào một môi trường mới, khi gặp hụt hẫng vì một điều gì đó, người ta thưởng buông xuôi và buông ra nhiều thứ mà mình đang và có thể nắm giữ.
Tự hỏi mình đang làm gì?
Có lẽ, thời gian này, việc học của mình là điều quan trọng nhất. KTX dạy cho mình nhiều thứ, và điều quan trọng là mình học được cách trui rèn bản thân. Nếu mình không học - sẽ bị tụt hậu. Mới chỉ là những ngày đầu học ở đại học nhưng mình cảm nhận được điều đó. Nếu không học, mình sẽ không tìm được đường ra. Học được vài ngày, cảm giác mình cũng hợp với cái ngành này. Cảm giác phân vân giữa lựa chọn tiếp tục theo đuổi ước mơ hay đi tiếp con đường nguyện vọng 2 đã đưa đẩy tới? Nhiều lúc cũng tự hỏi đó có phải là ước mơ của mình... Khó nghĩ...
Chương trình "Đánh thức tiềm năng bản thân" bị delay và không thể diễn ra như dự kiến. MÌnh buồn đã 2 ngày nay. Cảm giác mình cũng là người có lỗi khi không thể để chương trình diễn ra đúng tiến độ. Thấy buồn. Và buồn. Có lẽ mọi người trong BTC cũng buồn như mình. Không ở trong thành phố, thực sự cũng không biết làm cách nào để có thể cùng mọi người chung tay hiệp lực. Mình cứ có cảm giác trống rỗng, cứ như mình chưa làm được điều gì cho nó mà lại đổ trách nhiệm cho người khác quá nhiều... Lắm khi thấy mình cũng độc ác lạ...
Ngày trôi nhanh... Và buổi tối bao trùm... Đến một ngày Ánh Sáng của Mặt trời sẽ lại rọi sáng.
Chờ bình minh.

J©uRn€¥

Thanh viên kỳ cựu
Mai đi học kỹ năng mềm, chiều ở nhà tổ chức sinh nhật.

Thế là trước mắt có cả trăm thứ chẳng biết làm thế nào.
Đầu tiên là chuyện chợ búa, làm thế nào cho nó đủ đây >.<
Bao nhiêu người sẽ đến, nấu có kịp không, món ăn như vậy có no không, ngon không?
Thứ hai là lớp mình tổ chức off, nằm trong ban cán bộ mà không đi thì kì quá :( Văn nghệ giờ giao cho ai phổ biến các bạn khác đây? Thiếu người truyền lửa thì mấy bạn có hợp tác đc không? Thiếu trước, hụt sau tùm lum. Thời gian thì không còn nhiều nên... :((
Rồi chuyện sách photo, chuyện thẻ thư viên, thẻ sinh viên,... đến nhức cả đầu :|

Dạo này máy tính bị hư. Tối ngày me cái máy tính phòng thằng em để online nên có làm ăn gì được đâu. Hên là giờ xong rồi >.< Tin vui là giờ trở thành quản lí cộng đồng của dự án Deltaviet, và tin buồn là sẽ phải bận rộn hơn với nó.

Cố gắng lên, Jney!

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
hít bù đầu với môn Tối Ưu Hoá , ngồi thẩn thờ xem phim ai pm cũng không trả lời, nhiều quá thì inv, hít 2 h đêm nhớ món đồ chay mama nấu, có nấm, tai mèo, tàu hủ chang nước ăn mặn mặn ngọt ngịt, muốn ăn, nhớ mẹ!!! Huhu, muốn về quê !!!

huynh_thy

[♣]Thành Viên CLB
14h24'
Lâu lắm mới ghé vào ngôi nhà xưa, lại có thể viết nên những cảm xúc như thế này. Dạo này không gặp mọi người, cái mà mình có thể làm là lâu lâu thăm hỏi mọi người qua điện thoại 1 tí xíu… Nhưng mà sao tham lam, cứ muốn gặp mặt, cứ muốn tám nhiều nhiều!!!
Đi làm rồi, giống như anh Thạch nói, đi làm thì sẽ khác với đi học, khác nhiều lắm chứ, không còn là con bé lắm lời như ngày xưa. Trong khi mọi người lao đầu vào mấy cái đề án thì mình lại bỏ học đi làm mà lại làm ngay cái ngành nghề không liên quan gì đến những gì mà mình học, mình biết làm gì thì làm thì năm sau vẫn phải được tốt nghiệp như những gì mà mình đã đặt ra, không được trì hoãn.
Thời gian qua mình học được nhiều thứ lắm và mình biết “không bao giờ được dừng lại” …
Sắp xếp để về thăm mọi người chứ, nhớ cả nhà lắm lắm!

swynts

Cây đang thụ phấn
hạnh phúc là con đường , phải vậy không ?
trống tiết mà :)) đi bộ , trường rộng đi lại thấy nhỏ , gặp vài đứa bạn , á , ú ,
tụi nó giật mình phát hoảng , ta cười ha hả ... cho mi chết : D nó chửi , dí
chạy , zui : D
ngồi đọc sách , thấy con nhỏ xinh xinh , hừm trường nào zô zậy ta , đang bùn
ngủ lại gặp ... nó nhìn , giả lơ , đọc sách , ngước mặt lên , nó đi mất tiêu ,
tiếc hui hụi , : P
ngồi dòm lung tung trễ giờ , chạy vội lên lớp , sư phụ điểm danh rồi , tiu nghỉu
, xin , sư phụ bảo tôi dạy KTCTP chứ ko dạy kỹ năng ăn xin giờ thích học hay
năm sau học , : P dạ đệ tử biết tội ,
cả ngày vật vã trên giảng đường , chiều vác cặp lững thửng xuống clb , vừa
đến huynh đệ đã cười tít mắt chọc nhau , rồi hùng hục vừa cười nói vừa tập
luyện , dưới mưa , dưới bầu trời , mệt , nằm ra giữa sân , đếm từng ngôi sao
ít ỏi trong cái lòng thành phố chiếu xuống một nơi tĩnh lặng , từng làn gió khẽ
lướt qua da , nhắm mắt , quên đi tất cả mọi mệt mỏi ,...
còn lại.. tình yêu , thương những người anh em bên tôi ,
con trai bất hiếu , vẫn chưa giúp gì được cho cha mẹ ,
em trai vô dụng chưa bảo vệ được chị ...
anh trai ở xa , vậy mà lúc nào về nó cũng có thứ để dành cho mình ...

...
..

khuongduy7

<b><font color=green>Giải Ba Bụi Phấn 2009</font><
Nhật ký ,Đêm qua của tui...

Đêm qua ta thức khuya quá ,ta nói trưa mai đi học về mình sẽ ngủ một giấc cho đã ,tìm lại năng lượng sống. Nhưng khi vừa về đến nhà là ta vào ngay diễn đàn, mất một giấc ngủ ngon.(^_^).Một đêm thức khuya.ta cố thức để học bài,vậy mà cơn buồn ngủ cứ níu kéo ta.,ta bắt đầu ngủ gục.để khỏi ngủ gục ta đã vẽ.Đầu tiên ta vẽ ma,vẽ ma để tự dọa mình.nhưng chẳng những thấy sợ mà ma do ta vẽ sao mà buồn quá , và hình như ma muốn khóc... Rồi ta lại vẽ phù thủy,như lần trước phù thủy cũng rất hiền...ta bắt đầu buồn ngủ lại,.Tại sao vậy cái ta kia ?.Ta bắt đầu suy nghĩ về mình .sao mình không mạnh mẽ lên,sao mình không tạo cho mình một thế đứng vững,sao mình không tự luyện ý chí cho mình,sao mình không tự lập,không thực hiện đúng cái kế hoạch mình đề ra ..bao nhiêu là câu hỏi đặt ra mà cuối cùng cũng chỉ là "mình không biết" .Tại sao vậy ...? tại sao lúc nào cũng là "mình không biết".câu hỏi cứ hiện diện trong đầu mình, và bắt đầu một đêm thức khuya chỉ để tự vấn bản thân. Không biết có ai như mình không nữa ?:mimcuoi:

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Mở đầu một ngày mới bằng một nụ cười.
Mở đầu bằng việc khám phá một bí mật.
Mở đầu bằng sự biết ơn.

[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/phL0RLKL8bc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/phL0RLKL8bc&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]

Những ngày qua, mình sống trong nhiều cảm xúc. Niềm vui đến khi nhìn thấy sự trưởng thành của những người bạn, những người em. Niềm vui vì mình đã góp một phần bé nhỏ vào sự trưởng thành của họ.

TQV đã lớn lên nhiều so với những ngày đầu tiên gia nhập diễn đàn. Đã chín chắn nhiều hơn, đã thể hiện khả năng của một nhà lãnh đạo. Chị tin em sẽ thành công trên con đường em chọn. Em có đủ đam mê, tầm nhìn và hành động, những yếu tố làm nên thành công. Hãy vững bước hơn em nhé!

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Vậy là đã tìm được món quà cho mình. Món quà tinh thần vào mỗi buổi sáng. Cố gắng lên nhé!

ting

[♣]Thành Viên CLB
Mở đầu một ngày mới bằng một nụ cười.
Mở đầu bằng việc khám phá một bí mật.
Mở đầu bằng sự biết ơn.
[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/phL0RLKL8bc&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/phL0RLKL8bc&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]
Cảm ơn mỗi sớm mai thức dậy, tôi có thêm ngày nữa để yêu thương.

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
cả ngày chỉ có nữa hộp cơm 1 ly sâm 1 cây kem ..đói bụng quá ...đi mua gói mì mà không ăn vì sợ nổi mụn ...uống sữa thì lại ú ...nhịn đói vì 19 đám cưới chị yêu..

pezjc122_ueh

Thanh viên kỳ cựu
đau đầu cảm giác khó chịu...đât lưng xuống mà vẫn không thấy bình yên không thấy cho mình được 1 điễm tựa nào cả...haizz ...k biết nói gì chỉ biết con đường mình đi ngày càng không rõ ràng, sao mà nó mông lung đến thế này ...

tay đang rất run không biết là gì ...mình bệnh hay là gì nhỉ ...giác quan thứ 7 ...hít mà vẫn tự tin k trùm mềm vẫn ngồi viết nhảm những dòng này ...chỉ có nói chuyện với jc và anh bình ...

chuyên ngành ...thật vết vả làm nó mệt mỏi chán chường ...TCDN đúng là hót đúng là hay nhưng ...nó k hợp với mình ...mình thích cái gì đó tự do phóng khoáng hơn nên mình chọn thương mại ...chị 2 nói 1 câu ...cái này khó kiếm việc làm...chùi ui nó biết làm sao ...đúi lắm ...

khi em nói em vẫn chọn thương mại nó biết chị nó buồn hình như chị nó muốn nói đi kế toán kiễm toán như chị nó ...nhưng nó không thể bước đi theo con đường mà chị nó đi sẵn như thế này mãi vì bây giờ khi đã trưởng thành tính cách 2 chị em ngày càng bộc lộ những cái khác biệt nhau ...rất là rõ ràng ...haizz ...em chọn thương mại oài ...em biết mình nên làm gì ...dù gì em cũng cảm ơn chị cho em biết những cái thiếu sót của em ...em sẽ rèn luyện mình ...thanks

sand_love_sea

Thanh viên kỳ cựu
Mỉm cười với tất cả

Hôm qua thi điểm kém quá chừng . Bạn xem như thế này có tức không ? Bài thi của mấy đứa kế bên toàn là mình chỉ không hà , cuối cùng phát bài mình chỉ có 9,5 còn tụi nó đứa nào cũng 10 hết ! Nhưng mình vẫn mỉm cười đó thôi , vì đâu có ai muốn mình điểm kém đâu . Và mình cũng chẳng tức giận vì như thế sẽ làm mất một, à mà nhiều tình bạn đẹp thì sao?

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Hôm nay về nhà sau hơn 1 tháng học tập. Hạnh phúc vì được trở về chốn bình yên, thấy thanh thản, nhẹ nhàng - đuợc là chính mình với những điều trọn vẹn nhất...

Vậy là những ngày đầu làm sinh viên cũng đã dần đi vào ổn định. Ở Kí túc xá, nhiều niềm vui, tạm thời chưa thấy nỗi buồn. Mình vẫn hay cười, vẫn hay khùng với những câu nói sốc như mọi khi. Không biết khi chuyển nhà trọ ra ở Kí túc xá, chị Hai có thấy nhớ mình vì những điều đó không?

Tuần học 7 môn, gần như trải đều hết các ngày, mình đang cố gắng để có thể dạt kết quả thật tốt trong kì thi giữa kì 2 tuần rưỡi tới. Mọi thứ nhiều khi cũng làm cho mình có cảm giác phải cố gắng thật nhiều thì mới nắm bắt hết được. Mình làm nhóm phó trong lớp, cũng chẳng nhiều việc phải làm, nhưng cái tính ưa hoạt động và ham hố nó thế. Dũng cảm thoát ra khỏi vỏ bọc, bước ra ngoài vùng an toàn - đôi khi - cũng là một điều vô cùng thú vị đấy chứ!

Ở KTX, ngày nào mình cũng đi tập thể dục buổi sáng, đi tập bóng rổ. Hi vọng là sẽ cao thêm một chút chút, để bạn Lâm chằng chê mình mình nữa :mimcuoi: Mọi thứ luôn mới mẻ với mình, như vậy thật là hạnh phúc khi ngày nào cũng được trải nghiệm những điều mới mẻ - một cách hứng thú và tràn ngập sức sống. Đó cũng gọi là một QUÀ TẶNG DIỆU KỲ mà cuộc sống đã ban tặng.

Yêu cuộc sống như yêu chính đôi bàn tay nhỏ nhắn và đáng yêu này! :mimcuoi:

Thích cái icon :mimcuoi:

longhaiv4h8

Thành viên năng động
tại sao

cả tuần buồn vô cùng.Chia tay người yêu rồi.vì một lý do không đâu.Mà thậm chí mình còn chẳng biết lý do là gì.Đi học xa nhà.Tháng này không có tiền ăn.đi làm thêm thì chưa được nhận lương.Đúng lúc này thì điện thoại lại hư.Mình kêu người ấy lên mạng cho đở nhớ.rồi nói chuyện được một lát lại chia tay.Không biết là mình đã làm gì có lổi.Mình chỉ biết lúc này mình thật hụt hẩn.Thậm chí không tập chung làm được việc gì cho nên hồn.Chán thật:khocto: ! giờ làm sao đây.Mình thật sự không muốn mọi việc lại kết thúc như thế này.Nếu được có lẽ mình có thể làm tất cả vì người ấy

VietThi

Thành viên năng động
:metmoi:Hôm nay nói chuyện với ấy .............Trong đầu mình tình bạn và tình yêu cứ lẫn lộn mãi ...........chẳng biết nên làm gì.............!Ấy vẫn thế ..vẫn cái cách nói chuyện cộc lốc của một thằng con trai ...................nhưng lâu lâu lại thêm vào một câu thật tình cảm làm mình như điên lên ...................!!

thanhdat1004

[♣]Thành Viên CLB
Mấy tuần nay mình phải chạy xô quá nhiều.Tuần trước thì k ăn trưa đc lun.Hic.Tuần này thì đỡ hơn một tý, được ăn trưa nhưng lại phải thức khuya,23h hoặc 1h mới ngủ mà sáng thì 3-4h đã phải dậy rùi.Vậy mà mấy bài kiểm tra giữa kỳ làm bài k dc nữa chứ.Mấy hôm nay chạy từ chỗ này qua chỗ khác để học.Có nhiều lúc mình cảm thấy k còn đủ sức để chạy nữa nhưng phải cố thui.Qua giai đoạn này thì mình sẽ ổn thôi mà.Mình có thể làm tốt những điều này mà.Đúng không?Đó là những câu hỏi mà mình đặt ra để tạo động lực cho mình cố gắng.Và đặc biệt là mình luôn có người ủng hộ mình, lo lắng cho mình và những người đó là những người luôn đi cùng mình trong mỗi bước đi.Họ luôn động viên và hỗ trợ mình.Mình muốn đc cảm ơn những người đó.Cảm ơn họ thật nhiều.

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
Ngày 2/11/2009

Nhóc thương yêu!
Vậy là tròn một tháng nhóc chuyển xuống KTX, bắt đầu cuộc sống của một sinh viên thực sự.
Chị thấy nhóc lớn lên nhiều. Không hiểu sao chị tự hào đến thế.
Niềm vui trong chị đôi khi chảy tràn qua những giọt nước mắt, khi nhìn thấy nhóc vượt qua bản thân, nhìn thấy nhóc tự tin, nhìn thấy nhóc hạnh phúc.
Vẫn đọc blog của nhóc. Đã có lúc lo lắng khi đọc thấy những dòng buồn của nhóc, đã viết comment thật dài. Rồi không gửi.

Một tháng đi qua, chị biết mình không trọn vẹn.
Chị không xuống KTX thăm nhóc được, chị cũng không ngồi nghe nhóc tâm sự hết những buồn vui trong một tháng ấy, chị để nhóc đi xe bus lên rồi lại lật đật đi về…
Xin lỗi nhóc. Đôi khi vì quá căng thẳng, chị không thể nói lên một lời nào, mà nhóc luôn luôn lên vào tối thứ 5, tối mà chị căng thẳng nhất.
Có đôi lúc, nhìn đâu đó, chợt nhớ nụ cười và những câu đùa khùng khùng của nhóc kinh khủng…

Nhóc thương yêu!
Chị không cần nhóc làm gì cho chị cả.
Chị không cần nhóc phải mang lại niềm vui cho tất cả mọi người.
Chị không cần nhóc phải hy sinh ước mơ vì điều mà chị em ta đều biết.

Chị chỉ cần nhóc yêu thương và làm cho chính mình hạnh phúc.
Chị chỉ cần nhóc cảm thấy niềm say mê khi đi con đường riêng của mình.
Chị chỉ cẩn nhóc là nhóc đáng yêu của chị, chỉ thế!

@Thiên Sứ: Một tháng mới bắt đầu rồi, đặt ra mục tiêu và sống với mục tiêu em nhé!

Bình luận bằng Facebook