Nhật ký, ngày...tháng...năm...

Hoài Niệm

[♣]Thành Viên CLB
Ôi chao, không bao giờ viết nhật ký trên diễn đàn, nhưng hôm nay sẽ phá lệ vì hôm qua là một ngày đặc biệt đối với mình::dacy::dacy::dacy:Sinh nhật của mình, một sinh nhật đáng nhớ nhất trong đời kể cho đến bây giờ.hehe. :dacy:Mình muốn đánh giấu nó bằng trang nhật ký này...Hôm nay thật vui, được nhận quà, được nhận bao nhiêu lời chúc ngọt ngào từ những người bạn, được quậy một đêm tưng bừng, một buổi tối đáng nhớ nhất...Cám ơn thật nhiều những người bạn của tôi...cám ơn thật nhiều....:mimcuoi:Cảm động nhất là người bạn mới quen, người đầu tiên chúc sinh nhật vào đầu ngày và cũng là người chúc sinh nhật vào cuối ngày...Cảm thấy thật hạnh phúc, lần đầu tiên trong đời tui nhận được món quà như vậy đó bà à,hehe.:mimcuoi: Cám ơn bà nhiều nhiều lắm, bà làm tui cảm động quá trời...:mimcuoi:Đến sinh nhật bà tui hứa sẽ làm cho bà bất ngờ như bà làm trong sinh nhật tui vậy.hehe. :mimcuoi:
Tuy vui nhưng vẫn có một chút gì buồn, buồn vì người mà mình quan tâm nhất lại quên mất đi sinh nhật của mình:phandoi:, hehe, gia đình mình cũng chỉ có chị mình là nhớ thôi...hehe...nhưng không sao, bây giờ đang vui mà...:dangyeu: vả lại có cái gì là trọn vẹn được đâu chứ:cuoinhamhiem:
Uhm... Ngày tuyệt vời....Cám ơn tất cả....:dacy::dacy::dacy:

Mr[K]id

Thành viên mới
Forum đã lấy lại dữ liệu vào đúng ngày sinh nhật của Hoài Niêm, nhờ vậy mà mình mới để ý đến những điều đặc biệt này, thời gian rồi mình vô tâm quá...
Dù muộn...anh chúc em tuổi mới thật mạnh khỏe và hạnh phúc nhé! Cám ơn em đã đến và bước vào cuộc đời anh ^^

Xin lỗi cả nhà vì sự cố vừa qua, ngủ ngoan nhé!..

hnt.n007

Thanh viên kỳ cựu
:) đc quay lại 4rum thân yêu thật là vui :) Mấy ngày vừa qua, lâu lâu lại vô nhưng ko thể, ko bik kẻ nào mà phá hoai vậy ko bik :|

swynts

Cây đang thụ phấn
Trưởng thành là khi anh ngu dốt và anh nhận thức được mình đang ngu dốt . Không trưởng thành là anh biết mình đang ngu dốt nhưng anh vẫn hành động ngu dốt . Dù sao đi nữa thì anh vẫn là thằng ngu dốt . Trưởng thành là anh nên chấp nhận điều đó .

Sóng

Thanh viên kỳ cựu
Thành viên BQT
4/8/2010
Tự dưng hôm nay thấy mình tâm trạng, khó chịu...
Thoáng chút tự ái. Muốn cãi nhau... Những suy nghĩ tiêu cực đến, cũng có thể nó là sự thật và mình phải học cách chấp nhận những sự thật phũ phàng, dù lòng không hề muốn tin. Thấy buồn lắm, nếu những điều đó là sự thật.
Rồi viết nhật ký, hít một hơi thật sâu.
Tất cả rồi cũng qua thôi.
Viết vài dòng thăm hỏi anh Thanh đang đi công tác Quảng Bình. Ôi, ông anh tuyệt vời của mình, lúc nào cũng là nơi để mình yên tâm trút đầy tâm trạng.
Chiều nay sẽ học Yoga, sẽ lại ngó nghiêng đất trời khi cúi gập người xuống đất và hít thở. Những góc nhìn mới lạ và thú vị...
Chiều nay, sẽ dạo chơi công viên, để lòng tĩnh lại.
Cuộc sống ơi, ta yêu mi rất nhiều.

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
4.8.2010
Mình là một đứa trẻ con "có đẳng cấp". Trời ơi, cái tên bạn của mình! Sao gọi tui là con nít hoài vậy chứ? Ông cho tui một núi lý do rồi buộc tui mang danh là một đứa trẻ con. Tui phải đấu tranh gay gắt, võ mồm với ông lắm thì ông mới phong lên là trẻ con "có đẳng cấp". Ông cứ xoi mói vào mấy cái chuyện kinh điển của tui: nào là... nào là... Mặc kệ tui chứ. Làm tui vui buồn lẫn lộn. Ông nói sẽ không gọi là trẻ con nữa nếu tui "khôn ra" thêm một chút. Sao ông có thể "sỉ nhục" tui vậy hở? "Ừ, Bà giỏi lắm, chuyện ai bà cũng hiểu rõ lắm; sao chuyện của bà, bà không hay biết gì hết zạ?". Sao có thể chê tui từ trên xuống dưới vậy chứ! ông thiệt là... không chịu nổi luôn!

nhungmtv

Thanh viên kỳ cựu
sao vậy ? thấy bất lực wá - cảnh tưởng đó cứ vẩn vơ trong đầu ......Nó đã đau và Nó đã ra đi .....Xin lỗi nhìu nhé , vì đã không thể kéo m lại
- Sao tự nhiên nó mún bay về wá -- bay về thiên đường của nó rùi 2 con Nhợn hôi hám v thơm tho sẽ ngồi vs nhau . gầm rú vs nhau ...Ôi ...Ta nhớ

fr

Thanh viên kỳ cựu
[1] .............. cuộc sống ................ với những giông tố tưởng chừng không thể vượt qua.............
[2] .............. anh ................... là nắng .................... là mưa.................... hay cầu vồng.....................
[3] .............. vụt tắt ....................
[4] .............. cô gái đi ngược chiều mưa ................

---------- Post added at 10:01 PM ---------- Previous post was at 09:57 PM ----------

[a] ............... đôi khi chúng ta thật ngốc nghếch khi so sáng mình với một người khác mà quên mất rằng chúng ta vốn dĩ đã rất đặc biệt, vì chúng ra không giống bất kì ai.................
............... đôi khi chúng ta sợ người khác biết rằng kình thật ra rất ngọt ngào chỉ vì bề ngoài của chúng ra chẳng có vẻ gì là như vậy..............
[c] ............... đôi khi chúng ta tạo ra một vỏ bọc hoàn hảo đến nỗi chính chúng ta cũng không tìm ra con người thật của mình ở đâu..............

Thiên Sứ

[♣]Thành Viên CLB
Dạo này sao hai đứa cứ cãi nhau hoài. Cãi nhau vì những chuyện tưởng như không có gì đáng để cãi. Như thế là như thế nào nhỉ?
Hôm qua lại cãi nhau. Ừ thì mình chưa hiểu bạn. Nhưng mà sao cứ thấy rối tung rối mù lên thế này?
Lạ là cãi nhau đó rồi lại hoà lúc nào không biết, lại tíu tít như chưa có chuyện gì xảy ra vậy. Nhưng thực sự là lúc này tụi mình rất dễ cãi nhau. Kì lạ thật...
Đôi khi mình cũng tự hỏi tình bạn này của mình có thực sự là một tình bạn đúng nghĩa? Hay nó là một điều gì khác mà làm mình băn khoăn tới vậy?
Mình là một đứa con gái kì quặc. Phải thừa nhận rằng, đôi khi mình cũng tự hỏi mình đang làm cái quái gì vậy? Nếu là những người khác, sau khi nói ra quan điểm, thường là họ sẽ rất thờ ơ, lạnh lùng, cắt đứt mọi hi vọng của người đó. Còn mình thì hình như ngược lại. Hic, đôi khi thấy mình như thế, thật là độc ác và tàn nhẫn biết bao nhiêu...:khocto:

Mr[K]id

Thành viên mới
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa xin lỗi BQT, BĐH hum nay tội lỗi đầy đầu ................................

jodiepham2204

Super Moderator
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaa xin lỗi BQT, BĐH hum nay tỗi lội đầy đầu ................................
hihi, anh trai cứ lo việc của anh cho ổn thỏa nhé! anh em mình còn nhiều dịp khác mà! ^^
Đừng quá lo lắng nha anh!
Chúc anh thành công nè! ^^

hoang hon tim

Thanh viên kỳ cựu
Lâu rồi ko ghi nhật ký ở đây nhỉ! Mình sao thế này? Tâm trạng ko tốt àh? Hay là do chuyện gì? Mình ko biết! ko được nói chán nản, ko được nói bùn. Hãy vui lên nào! Đời có bao lâu đâu. Hãy sống như mình đã sống thôi! Những ngày qua mình đã cố gắng nhưng vẫn chưa đâu vào đâu. Mình phải cố gằng hơn nữa!!!

ivenle

Thanh viên kỳ cựu
Em đã xa, nhưng anh không bao giờ quên em và không bao giờ hết yêu em, trái tim anh đã khắc sâu hình bóng em và anh biết cuộc sống này giờ đã vô nghĩa. :choangvang:
Nhớ những ngày tháng trước, mình hạnh phúc bên nhau, quãng thời gian đó lúc nào trong anh và em cũng có hình ảnh của nhau, em lúc nào cũng hiện lên trong tâm trí anh là một cô gái đáng yêu, với làn da trắng mịn, đôi môi hồng nhỏ nhỏ xinh xinh, ánh mắt em như những vì sao sáng và nụ cười em như cướp mất tâm hồn anh. :nghihoac:

nhok tì

Thành viên
ngày đầu tiên tham gia thấy hay hay ,có ý nghĩa.Tham gia nhiều hoạt động tình nguyện mới cảm thấy mình wá may mắn so với nhiều người,quý trọng những j mình đang có...chia sẻ yêu thương là điều hạnh phúc :)

Tôi Mất Bạn Rồi

Thành viên năng động
Ở đây viết nhật kí ạ cho em viết vs nha ^^

---------- Post added at 02:46 PM ---------- Previous post was at 02:44 PM ----------

Cuộc đời này là như vậy ư... Em vẫn chưa thể chấo nhận được những gì đã xảy ra trong cuộc đời mình... Từ một con bé ngây thơ, ngoan ngoãn học giỏi mà giờ đây trở lên khó bảo, bướng bỉnh, và còn biết chửi bậy nữa... Em biết bề ngoài mọi người vẫn tỏ ra yêu quý em nhưng thật ra trong lòng họ ghét em từ lâu rồi. Cứ mỗi lần nghĩ tới điều đó là em lại thấy tủi thân. Họ đâu biết họ không phải là người lớn trong mắt em, họ đâu biết cái ngày trọng đại đó em vẫn nhớ rõ, nhớ như in từng cử chỉ hành động của họ đối với em, đối với một con bé chỉ biết nghe lời người lớn ngoài ra không biết phản kháng gì cả... Em đã mất ông nội rồi... người em yêu quý nhất trong đại gia đình này, người yêu quý em nhất trong đại gia đình này, em biết nếu ông còn sống thì sẽ không bao giờ em trở lên thế này. Ngày ông ra đi là ngày tồi tệ nhất của em, em buồn và chưa bao giờ khóc to đến thế... Em vẫn muốn vì ông mà phấn đấu nhưng sao cuộc đời này buồn quá
Đó là chuyện gia đình, đến bạn bè em.... 4 năm học ư, 4 năm là bạn thân vậy mà cuối cùng tình bạn cũng kết thúc, còn điều gì là có thể tồn tại mãi trong cuộc đời này chứ... Em không hiểu mình đã gây ra llooix lầm gì to lớn mà khiến nó quyết định chấm dứt tình bạn. Người ta bảo một tình bạn có thể dừng lại thì thật sự nó chưa bắt đầu, điều đó có đúng không, tình bạn của bọn em chưa bao giờ bắt đầu ư, có khi nào nó đến với em chỉ để lợi dụng ??? Còn hai người bạn thân nữa thì cuối cùng cũng đi du học, giờ em không còn bạn nữa em cũng không hiểu tình bạn là gì nữa. Từ nay sẽ không còn đứa nào bên cạnh ngày ngày nghe em làu bàu nữa rồi. Không biết bọn nó xa em có vương vấn gì không, hay ở nơi xa đó bọn nó thấy vui hơn chăng. Rút cuộc thì tình bạn là gì ???
Còn chuyện tình của em, một người mà em đã từng rất tin tưởng, một người tưởng chừng như rất lạnh lùng, rất thật thà vậy mà cuối cùng cũng lừa dối em. Em vẫn chờ đợi, vẫn gửi thư như thường lệ, vậy mà cứ mỗi ngày, mối ngày trôi đi em chờ đợi, đáp lại sự chờ đợi đó là sự vô tâm, những lúc người buồn em đã rất cố gắng để làm một điều gì đó khiến người cảm thấy thoải mái vậy còn khi em buồn sao chẳng thấy người đâu cả những lúc đó em lại thấy cô đơn. Rồi thời gian cứ lặng lẽ trôi đi, 2 tháng liền không liên lạc, không nói chuyện vậy là cũng có chuyện xảy ra, người ấy đã có người khác rồi, em đau đớn nhận ra từ trước đến giờ mình là một trò đùa vậy mà hắn vẫn có thể nói những lời nghe buồn nôn. Giờ thì em còn biết tin vào ai nữa đây???
Cuộc đời là như vậy ư, buồn quá trong cuộc đời này còn gì để em tin tưởng nữa đây???
Và đến bây giờ em lại nhận được một hợp đồng tình yêu, tình yêu mà cũng cần hợp đồng ư?? Đúng vậy không có gì là mãi mãi, và hợp đồng đó cũng sẽ có lúc kết thúc như cuộc đời con người vậy. Em không muốn ai buồn vì em biết buồn sẽ chẳng thoải mái gì, vậy cứ giúp người ta vui đi, sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình =.="

Chúc mọi người hạnh phúc và luôn vui vẻ

lapdong

Quản Trị Viên
Thành viên BQT
6.8.2010
Mình thấy bất an quá! Một cảm giác bất an đến lạ. Mình thực sự bất an. Sợ thật, cảm giác này đáng sợ quá. Chân tay cứ muốn run bắn cả lên. Ước gì có ai đó lúc này!

kimoanh2012

Thanh viên kỳ cựu
Ngày bình yênHôm nay là một ngày không tệ nhỉ!Tuy buổi sáng mình thấy thất vọng về con nhỏ học trò của mình quá!Mà mình thấy thất vọng chính mình hơn!Mình không biết tại cách dạy của mình hay tại khả năng tiếp thu của nó nữa.Nhưng không sao ngày mai mình sẽ cố gắng giảng lại cho nó hiểu.Hôm nay bình yên khi thấy mình có thể vị tha cho 1 ai đó.Mình cảm thấy như trút bớt 1 gánh nặng nào đó!Bình yên khi mình nghĩ đến ngày mai là mình có thể về nhà rồi.

fr

Thanh viên kỳ cựu
......... haizz....... mệt mỏi....... với mọi chuyện ........ với mọi người ......... với chính mình nữa..........

lilacwy

Thanh viên kỳ cựu
phấn khởi....hy vọng.....kiềm chế.....rối......ghét......tủi......muốn khóc......
nhưng m đã ko khóc vì m ko muốn m lại đi vào lối mòn đó nữa
thì kệ đi....mỗi người có giá trị riêng....
XH vốn dĩ là vậy mà
cuộc đời là vậy mà
sẽ có con đường của riêng m

Bình luận bằng Facebook